อาการคนท้อง

หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อาการคนท้อง  (อ่าน 135333 ครั้ง)
Guest
ใหม่ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 16 มี.ค. 09, 17:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ลืมบอกจ้ะ ช่วยตอบมาที่jingjo-2536***นะคะ ขอบคุนอีกครั้งจ้า
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ทook
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 17 มี.ค. 09, 23:27 น »

ประจำเดือนไม่มา1เดือนกว่าแล้วอาการอยากกินนู้นกินนี้   กินทุกอย่าง
ที่อยู่ข้างหน้า  อารมณ์แปลงปรวนง่ายมากไม่รู้ว่าท้องหรือเปล่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ขอความกรุณา
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 18 มี.ค. 09, 19:50 น »

การที่อาการท้องจะแสดง มันหลังจากการมีเพศสัมพันธุ์ กี่วันครับ

ขอบคุณมากครับ

วานรบกวน idazzy_mzn***
Guest
บอกทีครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 19 มี.ค. 09, 00:21 น »

คือผมอยากทราบมากครับ แฟนผมปกติแล้วประจำเดือนจะมาไม่ตรงอยู่แล้วครับ บางทีก็มา เดือนต่อเดือน บางทีก็หายไป2เดือน ผมคบกันมา4ปีครับ ไม่เคยป้องกันเลย และไม่เคยท้องด้วยครับ ตอนแรกนึกว่าผมเป็นหมัน ตอนนี้ประจำเดือนไม่มาเข้าเดือนที่2ละครับ และก็จะมีน้ำสีแดงไหลออกมาจากช่องคลอดอ่ะครับ แต่ไหลวันละนิดนะครับ มีอาการปวดก้นด้วยครับ อยากทราบว่าแฟนผมจะท้องไหมครับ(ก่อนคบกับผมแฟนผมเคยทำ...มา2ครั้งครับ ผมกลัวแฟนผมป่วยน่ะครับ) ช่วยตอบทีนะครับ
pimnhoo*** ขอบคุณมากครับ
Guest
อยากรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 20 มี.ค. 09, 07:15 น »

อาการคนท้องน่ะท้องน้อยจะป่องหน่อยๆกว่าปกติรึป่าวคะ

อยากทราบมากเลยค่ะ ;D
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 25 มี.ค. 09, 22:27 น »

TT0TT สงสัยค่ะ หนูไปมีอะไรกับแฟนมาหลังจากที่เมนหมดประมาณ5-7วันค่ะ ตอนแรกก้อไม่ได้สังเกตอะไรแต่เพิ่งมาสังเกตว่าตัวเองเหมือนอ้วนขึ้น มีอาการเจ็บนมด้วย มีปวดหลังกับเอวเปนบ้างครั้ง อยากทราบว่าจะมีสิทธิ์ท้องไหมค่ะ เป็นกังวลมากเลยค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ (-_-" ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ กังวลใจมาก  (-_-"
Guest
576
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 25 มี.ค. 09, 23:56 น »

คือ เคยไปซื้อที่ตรวจมา แต่ไม่ปรากฏว่าท้อง แต่เหมือนประมาณเดือนกุมภา รู้สึกเหมือนจะหน้ามืดก้อไปซื้อมาตรวจอีก แต่ก้อไม่ท้อง จนมาถึงช่วงกลางเดือนมีนานี้ละค่ะ รู้จักเจ็บหน้าอกเวลาแฟนเค้าจับ ขนาดเวลาอาบน้ำเราโดนยังเจ็บเลยค่ะ ก้อคิดว่าเป็นเพราะแฟนอะป่าว เลยเชยๆๆ หลังจากนั้นมีอาการเหนื่อย เมื่อยตัว หน้าท้องเหมือนตะเองกินมาก ส่วนตัวแล้วเปนคนอ้วนด้วย เลยคิดว่ากินมากไปท้องเลยแน่น มีลมใยกระเพาะตลอด มีอาการจะอาเจียนแต่มะอาเจียนออกมาจริงๆค่ะ คิดว่าอาหารไม่ย่อย แฟนสงสัยเลยให้ไปซื้อที่ตรวจอีก ผลออกมา 2ขีด ค่ะ ไปตรวจที่ศูนย์แพทย์ชุมชนแว้ว เค้าก้อใช้ที่ตรวจเหมือนกัน ผลก้อเหมือนกัน  แบบนี้ท้องใช่ม่ายค่ะ  คือมะเคยท้องอะค่ะ เลยมะแน่จัย ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ joy4785576@hot
Guest
มารุจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 27 มี.ค. 09, 00:33 น »

หนูอายุ16มีสัมพันธ์กับแฟนแล้วปล่อยใน
และเมนไม่มามีอาการเป็นตกขาว
น่ามืด
กินมากกว่าปกติไม่มีอาการคลื้นไส้
ไม่มีอาการปวดหลัง
หนูจะท้องไหมค่ะ
ต้องตอบด้วยนะค่ะเครียดมากๆ marujung_21***
Guest
อยากรู่อ่ะนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 27 มี.ค. 09, 17:06 น »

ตอนนี้อายุ14

ประจำเดือนมาแค่3วันเองอ่ะ

ทุกทีมันจะมาเปงอาทิดเลยอ่ะ

มันจะท้องป่ะคร่า

ช่วยตอบที่คร่ากังวลมากเลย

ponnarak_lovely*** -v [86'8jt

Guest
ยา
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 30 มี.ค. 09, 11:49 น »

นู๋อยากทราบว่าถ้านอนกับแฟนประจำแต่เราไม่เคยมีอะไรกันจะท้องไหมค่ะ
ประจำเดื่อนไม่มา สองเดื่อนแล้วค่ะ 
Guest
ตั้งโอ๋
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 31 มี.ค. 09, 22:53 น »

คือว่าประจำเดือนไม่มาอาทิต์นึงเเล้ว

เมื่อต้นเดือนมีอะไรกับเเฟน(ไม่ใส่ถุง)

เเต่แฟนหลั่งข้างนอก

แร้วตอนนี้

มีอาการปวดท้อง ปวดมากๆๆ

มันแบบว่าเหมือนมันบีบๆๆ

เวลาปวดอ่ะคร่ะ มักจะปวดข้างขวา

ระหว่างท้องกับท้องน้อย

*คนที่ท้องจะท้องผูกใช่ไหมคร่ะ

ส่วนตัวกินเยอะอยู่เเร้ว

แต่ก็ปวดหลังบ่อย ปวดตรงกระดูกสันหลัง

วันก่อนมีมึนหัวเล็กน้อย หน้ามืด

อาจเป็นเพราะนอนดึกก็ได้

แฟนซื้อที่ตรวจมาให้ แต่ตรวจเเล้วขีดเดียว ก็คือไม่ท้อง

แต่ทำไมประจำเดือนยังไม่มาอีก

ถ้าเป็นอย่างนี้จะท้องมั้ยคร่ะ

ช่วยตอบทีนะคร่ะ ด่วนๆๆเลย!!

กังวลมากๆเลยตอนนี้
nutnut_024***
ขอบคุณมากๆๆคร่ะ

Guest
abc
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 4 เม.ย. 09, 09:59 น »

อยากรุ้ว่าอาการอย่างนี้จะท้องได้รึเปล่าค่ะ คือเมื่อ 3 อาทิตย์ที่แล้วมีอะไรกับแฟนกัน 1 ครั้ง และแฟนก็ให้กินยาคุมแบบฉุกเฉินแระต่อมาอีกอาทิตย์ก็มีอะไรกันอีกแตแฟนใช้ถุงยางและอีกอาทิตย์ก็มีอะไรกันอีกแฟนก็ใช้ถุงยางเหมือนกัน
ทุกทีประจำเดือนจะมาทุกวันที่ 5 ของเดือน แต่พอมาเดือนนี้ประจำเดือนมาวันที่ 2 แต่มา 1 วัน และพอวันที่ 2 มาเป็นจุดๆ
พอวันที่ 3 ก็ยังไม่มาเลย อาการแบบนี้จะท้องรึเปล่าค่ะ ใครก็ได้ช่วยตอบที่ค่ะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
E - mail : diamond_1412*** นะค่ะฝากด้วยค่ะ อยากรู้ไว้ๆมากเลยรบกวนด้วยนะค่ะ TT0TT TT0TT ToT ToT
Guest
อยากทำให้สาวท้อง
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 4 เม.ย. 09, 12:48 น »

ทำไมจึงกังวลกันมากมาย อยากรู้ว่าท้องหรือไม่ ทำไมไม่ไปให้คุณหมอตรวจซะเลยละ หรือว่าที่กังวลกันอยู่นี้ ยังไม่มีสามีกันสักคน แต่ดันให้แฟน หรือผู้ชายดุนซะก่อนแล้ว เลยกังวล
add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 7 เม.ย. 09, 16:43 น »

ปจด.ขาด7วันแล้วอ่ะ
Guest
nidtaya55
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 8 เม.ย. 09, 11:42 น »

วิธีการสังเกตว่าตนเองว่าท้อง(ตั้งครรภ์) หรือไม่    
www.ladinaclub.com/en/women-health/detail.php?KnowledgeID=412
Guest
คุณแม่คนสวย
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 8 เม.ย. 09, 19:39 น »

;D ;D ;Dดีใจมากๆเลยอ่ะคะ ตอนนี้ก้อตุ๊บป่องแล้ว ^_^ ประมาณสองเดือนกว่าๆ สามีอายุ 39 ปี เรา21 ปี สามีอายุมากกว่าเราตั้งเยอะ แต่เรารักสามีเรามากที่สุดรองจากมารดาเลย อยากมีน้องกับสามีมานานหวังว่าตอนนี้คงมีองค์หญิงตัวน้อยๆ ในท้องแม่นะคะ <3 <3 <3 <3 <3 <3 <3 <3 <3
Guest
ฝ้ายยยย*
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 13 เม.ย. 09, 01:28 น »

หนูอายุ 16 ปีนะค่ะ อยากจารบกวนขอคำแนะนำจากทุกๆคนที่ผ่านการตั้งท้องมาก่อง

คือว่าหนูมีฮอร์โมนเพศชายมากกว่าอ่ะ หมายถึงน่าจามีลูกยาก ประจำเดือนของหนูมาปีละครั้ง

มาแต่ละครั้งมาน้อยมากก หรือไม่ก็ไม่มาเรยอ่าค่ะ แต่ล่าสุดพึ่งมาได้ 4-5 เดือนทีแร้วเองค่ะ

แร้วหนูมีอะไรกะแฟนบ่อยมาก ปล่อยในทุกครั้งที่มี เพาะหนูแน่ใจว่าจาไม่ท้องอ่าค่ะ

แต่พอมาถึงตอนนี้ประจำเดือนหนูไม่มา 4-5 เดือนแร้วค่ะ ((อาจจาเปงเรื่องทำธรรมดานะสำหรับหนู))

แต่ที่แปลกใจคือ หนูอ้วนขึ้นแต่ก็แค่หน้าท้องลึกๆอ่ะค่ะ อยากจะกินทุกอย่างที่เห็น

แต่ไม่อยากกินของเปรี้ยว เพาะหนูชอบทานหวานมากกว่าค่ะ

แระน้ำหนักก็เพิ่มขึ้น 3 โล ที่แย่ที่สุดหนูปวดท้องมาก แต่ปวดเปงระยะๆ ปวดบีบๆ เหมือนโรคกะเพาะ

แต่ก็ไม่ใช่ มึนๆนิดๆ เวลาปวดท้องมากๆสุดๆ มักจามีน้ำลายเยอะละรสชาติออกเปรี้ยวๆ เหมือนคนจาอ้วก

แต่ก็ไม่อ้วก เหมือนมีอาไรแน่นๆติดๆอยู่ อ่าค่ะ หนูไม่ก้าไปหาหมอ แระก็ไม่ก้าไปซื้อที่ตรวจ

หนูขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ ว่าหนูใช่อาการคนท้องรึป่าว ??

เพาะตอนนี้หนูก็เรียน ม.5 แร้วกังวนมาก เซงมากค่ะ

ในใจถ้าท้องก็อยากเอาออก เพาะหนูกลัวพ่อกะแม่รับไม่ได้ เพาะยังเด็กอยู่

แต่ถ้าเค้ารับได้ ทั้ง2ฝ่าย หนูก็จายอมหยุดเรียนปีนุง ถ้าอย่างไง ขอคำแนะนำที่ดีด้วยนะค่ะ ^^

*** ขอบคุนมั๊กมากกกกคร๊า ***
Guest
เด็กชุก
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 21:17 น »

แล้วอาการอย่างนี้ท้องหรือป่าวคะ
คือมันมีอาการแบบนี้
-มาเดือนหลังจากที่หนูไปบริจากเลือดประจำเดือนมาไม่ตรง
  กันจะเลือนเกินประมาณ10กว่าวัน
-มาเดือนหลังๆนี้มีอาการกินเก่งมากคะแล้วก็อยากกินไปหมดทุกอย่าง
-แล้วก็แน่นท้อง
-เจ็บนมด้วย(มันเหมือนป็นไต)
-น้ำหนักขึ้นเร็วมาก
-ปวดหลังด้วย
Guest
แอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 23:01 น »

อยากมีลูกมาก แต่แฟนดูเขาจะไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ (เขามีลูกแล้ว)  เคยมีอาการคล้ายคนท้องแต่ไม่ท้อง เขาก็บอกถ้าท้องก็ให้เก็บไว้เพราะเป็นลูก อยากทราบถ้ามีอะไรกับเขาโดยการหลั่งข้างใน หลังประจำเดือนมา 8-9 จะมีโอกาศท้องได้สักกี่เปอร์เซ็นต์ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
Guest
กลุ้ม ม
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 20 เม.ย. 09, 18:43 น »

ไม่ค่อยหิว วเลย

บางวันไม่ค่อยได้กินรัยเลย

แต่ว่าจะกินช่วงดึกๆ

แต่ก็กินน้อย   นอนได้ทั้งวัน  ฉี่ไม่บ่อย  มีวูบบ้าง(อากาศร้อนรึป่าว)

แต่มีรัยกับแฟนหลังหมดประจำวันสุดท้ายพอดีอ่า

จะท้องมั้ยค่ะ

ตอบทีนะอย่างกลุ้ม

lotus_aum***
Guest
ลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 27 เม.ย. 09, 16:41 น »

เมื่อวันที่ 26  มี.ค ได้มีเพศสัมพันธ์กันแฟน (ปล่อยนอกนะค่ะ)
หลังจากนั้นประมาณวันที่ 3 เมษาประจำเดือนมา จนถึงวันที่ 7 เมษา
แต่มีอาการหิวตลอดพอกินอิ่มแล้วซักพักก็อยากกินอีก
แล้วช่วงนี้น้ำหนักขึ้นด้วยค่ะ จะท้องรึป่าวค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
เครียดมากเลยค่ะ
ohm_friend*** ส่งเป็นอีเมล์มาก็ได้ค่ะ
Guest
มิก
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 28 เม.ย. 09, 10:49 น »

ประจำเดือนหมดวันที่ 25 มีนา  แล้วก็มาอีก  7 เมษา เป็น 5ว้น มาอีก  21 เมษา แต่ออกมาวันละนิดเดียว
ตอนนี้สงสัยว่าท้องไหม    ( พิมพืเมื่อ  28 เมษา )
ช่วยตอบที่   n.085***  นะคะ ขอบคุณคะที่กรุณา ( เร็วๆ นะคะ ) :~
Guest
สมยอม
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 28 เม.ย. 09, 11:38 น »

หนึ่งโดนของ สองท้องบวมตาม สามอุแว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Guest
เเดด
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 30 เม.ย. 09, 16:58 น »

คือว่าเราประจำเดือนไม่มา 1 อาทิตย์แล้วอะ

แต่เหมือนว่ามันจะมาตลอดแต่มันก็ไม่มาสักที

และมีตกขาวออกมาแล้วเจ็บตงห้วนมด้วย

แล้วงี้จะมีท้องเปล่าคะ

ตอบด้วยนะ

Guest
กู้
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 16:22 น »

ช่วยตอบหน่อยว่าท้องหรือเปล่าค่ะคือประจำเดือนไม่มาหนึ่งเดือนแล้วและเจ็บนมด้วย
Guest
กานจนา
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 16:22 น »

อาการคนท้องตอนเเรกเดืนเเรกเป็นยังไงหลอคับ บอกหน่อย??
Guest
หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 7 พ.ค. 09, 13:22 น »

อาการดิฉันก็รู้สึก ประจำเดือนขาด แต่ไม่กี่วัน อาจจะมาก็ได้แค่คลาดเคลื่อน แต่กินเก่ง น้ำหนักขึ้น เจ็บนม ปวดหลัง ปวดเอว เวียนศีรษะ ง่วงนอน ตกขาวเยอะมาก ไม่แน่ใจว่าท้องหรือเปล่า เพราะยังไม่ได้ตรวจเลย รอดูก่อน
Guest
่่jaae
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 7 พ.ค. 09, 19:32 น »

หมอค่ะ

แล้วลมขึ้นบ่อยๆๆค่ะเลอออกมามีแต่ลมบางทีก็ตดค่ะ

แล้วประจำเดือนไม่มา1เดือนแล้วค่ะ

หนูไม่รู้ว่าท้องรึป่าวค่ะ
ช่วยตอบกลับทีนะค่ะ
Guest
สุทิตา
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 7 พ.ค. 09, 21:43 น »

^/^ dd
Guest
kamikazies
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 7 พ.ค. 09, 21:51 น »

!!!@  haniseiyo 55+
Guest
เครียด
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 9 พ.ค. 09, 12:31 น »

-_-'เครียดมากกกกกกกกก

ประจำเดือนหมดสนิทเมื่อวันที่ 8 เม.ย.
มีอะไรวันที่ 11 เม.ย. ไม่ได้ใส่ถุงยาง แต่แค่ตรงปลายเข้าไปนิดเดียว ไม่ได้เอาเข้าไปข้างใน เพราะเจ็บก็เอาออกเลย
วันที่ 28 เม.ย. ตรวจมี 1 ขีด
วันนี้วันที่ 9 ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
ya2006mil@hot
Guest
asdf
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 11 พ.ค. 09, 11:18 น »

ถ้าเมนมาก่อน ประมาน อาทิตย์กว่าๆ

จะเป็นอะไรมั้ยอ่ะ

แล้วที่ตรวจ สามารถตรวจได้หลังมีเพศสัมพันธ กี่วันอ่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 21 พ.ค. 09, 17:59 น »

ต้องการถามค่ะ
บังเอิญว่าประจำเดือนมาเมื่อต้นเดือน พ ค แต่มาแค่3-4 วัน (ปกติ 7-8 วัน) มาน้อยปกติและมีอาการเมื่อยตามเนื้อตามตัว  เหม็นสิ่งที่ไม่เคยเหม็นด้วย ตกขาว เป็นสีขาวขุ่นด้วย(สำคัญ) หน้ามืด จะอาเจียนตอนเช้า หนูอยากถามว่าหนูมีอาการแบบนี้จะท้องไหมค่ะ และที่เขาว่าเมนล้างหน้าเด็กเป็นอย่างไรค่ะ และจะมาตอนไหน มากน้อยแค่ไหน

ใครทราบช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
beast.f2แอดซายจีเมลล์ดอทคอม
Guest
การ์ตูน
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 23 มิ.ย. 09, 18:45 น »

q*014เราเพิ่งท้องได้ 2 เดือนนะ ตอนแรกไม่รู้หรอกว่าท้อง แต่เรามีอาการกินมาก แบบมากมายเลย ถ้าอยากแล้วจะกินให้ได้ เหนื่อย หน้าท้องเหมือนป่องออก เพราะจริง ๆ เราเป็นคนไว้หุ่นจะไม่มีหน้าท้อง และง่วงนอนตลอด แฟนเลยพาไปหาหมอ หมอบอกว่าเริ่มตั้งครรภ์ ให้มาตรวจอีกอาทิตย์เพราะตรวจครั้งแรกมันขึ้นแค่ขีดจาง ๆ หลังจากนั้นตรวจอีก ก็เป็นอันแน่นอนว่าท้อง โอ๊ย ดีใจมาก ๆ เลย มีลูกแล้ว ไม่คิดว่าจะมีง่ายเลยเพราะเราเคยกินยาคุมฉุกเฉินบ่อยมาก แต่ก็มี เราดีใจมาก แฟนเราก็ดีใจ แต่ตอนนี้เข้าเดือนที่ 2 เริ่มกินอะไรไม่ค่อยได้เหมือนเดือนแรก นอนอย่างเดียว เข้าห้องน้ำบ่อยมาก ตอนนี้เราไม่ได้ทำงานและ เลยพักผ่อนอยู่กับบ้านอย่างเดียว เราว่าทุกคนที่มีลูกคงอาการเดียวกันกะเรา คือเหมือนมีใครอยู่กะเราอีกคนในตัวเรา เราจะรักเขา จะกินเพื่อเขา ให้เขาแข็งแรง อยากให้เขาเกิดมาให้ครบ 32 ประการ หัวดี หน้าตาดี และเรียกเราว่าแม่จ๋า  คนที่กำลังจะเป็นแม่ต้องดูแลตัวเองนะคะ จะได้ส่งผลไปถึงลูกของเรา q*043
Guest
152
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 16:53 น »

ตอน นี้เมนม่ายมา5วันแล้วกินยาสตรีจะทันป่าวค่ะคัยรู้ช่วยตอบที
Guest
nanonae
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 12:30 น »

เปงอาไรก้อไม่รู้ต่ะ q*009 q*018
Guest
เสาวลักษณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 13 ก.ค. 09, 15:55 น »

อยากถามว่าอาการแบบนี้ใช่คนท้องหรือเปล่า     คือมีอาการปวดปัสสาวะบ่อยมากเข้าห้องน้ำวันละ 4-5รอบได้

และก็หงุดหงิดบ่อยมากเวลามีใครมาพูดกวนประสาท

และทุกทีประจำเดือนจะต้องมาวันที่ 7 เพราะนับจากที่มีประจำเดือนครั้งที่แล้วที่มาวันที่  4  เดือน มิถุนายน  และหายเมื่อ

วันที่ 9 มิถุนายน  และมีเพศสัมพันธ์กันครั้งล่าสุดเมื่อวันที่ 20 มิถุนายน อยากทราบว่าใช่อาการของคนท้องหรือเปล่า

ช่วยส่งมาบอกด้วยที่  E-mail  mainaruk777hotmail.com  อย่าลืมส่งมาให้ดูด้วยนะคะ  บ๊ายๆๆๆๆๆ
Guest
โบตั๋น
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 30 ก.ค. 09, 18:24 น »

ครูสอนรำเรายังสาวอยู่(เปงผู้หญิงอายุม่ายถึง26แต่เกิน24มาเรียบร้อย)อ่ะมีแฟนแร้ว q*057 q*054 แต่ยังม่ายมีลูกอ่ะ
อยากห้ายครูมีลูกเรวๆ q*009
Guest
kkk
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 1 ส.ค. 09, 19:36 น »

อาการบางคนก็ไม่ท้องหรอกค่ะ มันเป็นอาการของคนที่จะมีประจำเดือนหน้ามืดง่วงอยากกินตลอดเวลา อยากแต่ของเปรี้ยวๆ เคยเป็นค่ะ พออยาก็ต้องกินให้ได้ ไม่ได้นี่หงุดหงิด  คนที่ป้องกันแล้วใส่ถุงเนี่ยไม่ท้องชัวร์ค่ะ แต่ถ้าคนที่ไม่ป้องกันเนี่ย
ถ้าจะให้ชัวร์ ไปให้คุณหมอตรวจจะดีกว่านะค่ะ
Guest
อาการแปลกๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 3 ส.ค. 09, 22:55 น »

รู้สึกว่าหลังมีเพสสัมพันธ์อ่ะมันมีอาการแปลกๆคือเข้าห้องน้ำบ่อยพูดง่ายๆนะเยี่ยวบ่อยอ่ะไม่รู้เปงไรแล้วก้อรู้สึกเจ็บๆอวัยวะเพศด้วยอ่ะทรมานมากเลยอ่ะ
Guest
อยากรู้อ่าข๊ะ ๆ*
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 4 ส.ค. 09, 15:34 น »

ก๊รุสึกปวดหัวตลอดอ่า ๆ.
เปลี่ยนไข้ขึ้นเล็กน้อย ๆ*

อยากนอน ๆ
แต่นอนมะค่อยจาหลับ ๆ.
ปวดท้องดั้ วว ว...
มะรุว่าจาเปงโรคกระเพาะรึป่าว-
กินข้าวมะค่อยตรงเวลาสักเท่าไหร่ ๆ
นั่ง ๆเฉย ๆรุสึกเหนื่อย ๆ

อยากทราบว่า อาการแบบนี้จาท้องมั้ยค๊ะ ๆ!
Guest
อาการคนท้อง
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 5 ส.ค. 09, 13:08 น »

คือว่า ไม่ค่อยสบาย ปวดหัวไมเกรน แล้วไปฉีดยามาแก้ปวดไมเกรนอ่ะ ประจำเดือนไม่มา จากนั้นมาอีกเดือนนึงวันที่14รู้สึกปวดท้อง จากนั้นก็ไม่มีอาการอะไร นอกจากอยากกินอะไรไม่รุ้ ไม่เจ็บหน้าอกไม่มีอาการไรเลย ซื้อที่ตรวจมาตรวจไม่ท้อง แม่แฟนไปดูหมอทางไสยศาสตร์มา เค้าบอกว่าเราท้อง ก้อเลยกลัวมากๆๆ แล้วใครรุ้เรื่องนี้บ้าง แต่เราตรวจแล้วไม่มี ใครรุ้ตอบเราหน่อยตอนนี้เครียดมากๆๆๆกินไม่ได้ นอนไม่หลับ ปวดหัวไมเกรนอีกช่วยหน่อยนะคะ stprs***ตอบมาที
Guest
ต้นSilpakum
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 6 ส.ค. 09, 19:26 น »

อยากถามหน่อยอ่าครับ พอดีแฟน ประจำเดือนไม่มาประมาณ 1-2 วันแล้วอ่าครับ ไม่รู้สึกอาเจียนไม่ได้กลิ่นเหม็น ไม่มึนหัว ไม่เมื่อยตัว

แค่กินเยอะไปหน่อย อยากถามว่าท้องรึเปล่าครับ

(เคยตรวจแล้วครั้ง นึง ไม่ท้องอ่าครับ แต่คราวนี้ไม่แน่ใจ)

ขอบคุงครับบบ
Guest
DEN Love DoNut
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 7 ส.ค. 09, 19:09 น »

แฟนผมชื่อโดนัดครับ

ผมเผลอ ปล่อยในแฟนผม

ผมกลัวแฟนผมท้อง

ผมควรทำไงดีครับ........

แฟนผม เริ่มกินเยอะ  ละก็ปัสวะ บ่อยมาก

น้ำหนักแฟนผมก็ขึ้น

แต่ผมปล่อยในเขาได้แค่  2  อาทิตย์
อาการนี้ถือว่าท้องหรือป่าวครับ
Guest
จะท้องรึป่าวค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 8 ส.ค. 09, 18:32 น »

คือว่ามีอาการ ที่กล่าวมาทั้งหมดอะค่ะ
-ปวดหัวบ่อยมากๆๆ
-นอนบ่อย
-อยู่เฉยๆๆก็ปวดหัวตุบๆ
-ปรกติเป็นคนหน้าอกเล็กแต่ตอนนี้มีความรู้สึกว่ามันใหญ่ขึ้น
-เจ็บหน้าอกมากๆๆด้วย
-อึดอัด
-อยากอ้วกอยู่ตลอดเวลา
-กินเยอะมากๆๆ
และก็ ปจด มาครั้งล่าสุดถ้าจำไม่ผิดก็เมื่อต้นเดือนกรกฏ  และก็มีไรกะแฟนประมาณต้นเดือนนั้นแระ
แต่เป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรงอยู่แร้ว
ทำไงดีค่ะ ยังไม่ได้ซื้อที่ตรวจมาตรวจดูเลยอะคะ กลัวท้อง ทำไงดีอะคะ เครียดสุดๆ
แร้วที่ตรวจยี่ห้ออะไรที่ตรวจครั้งเดียวแร้วแน่นอนที่สุดช่วยบอกหน่อย q*009

ยังไงช่วยตอบกลับมาที่ mhanoi_deaw@hot ด้วยค่ะ

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม