หน้า: 1 2 3  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เทคนิคการขอคืนดีแฟนเก่าที่คุณเคยบอกเลิกไป  (อ่าน 44093 ครั้ง)
Guest
หลงผิด
เรทกระทู้
« เมื่อ: 16 ส.ค. 08, 15:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ว้า...แย่จัง  TT0TT TT0TT TT0TT
เลิกกับแฟนไปแล้ว(ต่างก็ยังไม่มีใครใหม่)อยากกลับไปคืนดีกับเค้าอีก เราควรเริ่มต้นอย่างไรดีแล้วโอกาสที่จะคืนดีกันมีสูงมั้ยเอ่ย..
TT0TT TT0TT TT0TT
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
หนิง ศิริลักษณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 08, 16:21 น »

ไปง้อขอคืนดีเขาชิ คนรักกันนะยังไงก็ชอบให้แฟนเราเป็นฝ่ายง้อ คนส่วนใหญ่ไม่กล้าง้อเพราะกลัวเสียฟอร์ม ง้อคนที่เรารักไม่ผิดหรอกคะ ถึงจะไม่สำเร็จแต่เราก็ได้ทำดีที่สุดแล้ว อย่าให้เวลาผ่านไปแล้วเก็บมาคิดภายหลัง ลองเข้าไปทักแบบธรรมดาสบายๆ เมื่อมีโอกาสได้คุยกัน ไม่ต้องโทรไปนะคะยังไงก็คุยกันไม่รู้เรื่อง อย่าให้เป็นเหมือนหนิงนะคะจากกันไม่พูดไม่จากันเลยทิฐิสูงกันทั้งคู่สุดท้ายต้องเลิกลากันไปรวม 10 ปีแล้ว  ถ้าฝ่ายใดฝ่ายเป็นฝ่ายง้อก็คงไม่เป็นแบบนี้ อย่ารอให้อีกฝ่ายมีคนใหม่หรือแค่เพื่อประชด เจ็บทั้งสองฝ่ายไม่ดีแน่ โชคดีนะคะเอาใจช่วย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
หลงผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 08, 19:32 น »

ขอบคุณค่ะ หนิง ช่วยเราได้เยอะคำแนะนำ จะลองเอาไปใช้ดู
 ToT ToT ToT ToT
Tags:
Guest
หลงผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 6 ก.ย. 08, 11:59 น »

ขอบคุนก๊าบๆๆ

จะไปใช้ดู
Tags:
Guest
อดิศักดิ์ เจมส์
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 11:52 น »

ขอบคุณมากเลยนะ  หนิง  เราชื่อ เจมส์ เรา รักคนชื่อ โบว์  มา 4 ปีแล้ว เราเลิกกันได้ 3 เดือนแล้ว  แต่ถ้าเราไม่มาเปิดเจอข้อความของหนิง เราก็คง...  ไม่ได้คืนดีกับแฟนเราหรอก ขอบคุณมากเลยนะหนิง  ที่ช่วย เป็นกำลัง ใจไห้เราอะ
       !!!@    "-"    ^_^    ^/^   bye!     ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                      ขอบคุณจริงๆ    จาก เจมส์  เด็ก  ตาพระยา  จ.สระแก้ว
                                    จากเจมส์ เด็กหวัง ดี
                        เราอายุได้   14  ปี แล้ว   }(    bye!   "-" 
Tags:
Guest
เด็กหลังเขา
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 08, 17:05 น »

ขอบคุนมากๆ ๆนะคับ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ *ii* *ii* *ii* *ii* *ii* *ii* *ii*
Tags:
Guest
คนไม่สำคัญ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 ธ.ค. 08, 16:43 น »

TT0TT  ทำไงดีเขาบอกเลิกเราเพราะเรา2คนย้ายไปเรียนคนละที่ไม่ค่อยได้เจอกัน  แต่เราก็ยังรักเขาเหมือนเดิม  เราง้อเขาแล้วแต่เขาก็ไม่ยอมดีสักที  (ต่างคนก็ยังไม่มีคนใหม่)  ตอนนี้เลิกกันมา4เดือนแล้วใครมีวิธีทำให้เขาใจอ่อนบ้าง  ช่วยที
Tags:
Guest
คนที่นายเคยรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 8 ธ.ค. 08, 16:47 น »

bye!  เบิร์ดกับมาดีกันเถอะนะ  ถ้ายังรักกันอยู่  ยังรอเบิร์ดเสมอนะ  อยากบอกให้เบิร์ดรู้ว่า  ผึ้งยังรักเบิร์ดเหมือนเดิมและก็รักมากกกกกกกก   กลับมารักกันเถอะนะที่รัก
Tags:
Guest
BOW
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มี.ค. 09, 17:12 น »

เราก็เหมือนกันเลิกกับแฟนแล้วแต่ก็อยากกลับไปคืนดีกับแฟนเหมือนเดิม
หวังว่าGAMEคงให้เราได้น่ะ     อยากบอกว่ารักGAMEมากน่ะ
คงรู้น่ะว่าเราเป็นใครใช่ม่ะGAME   จากแฟนเก่า [BOW]
Tags:
Guest
เจมส์55
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 14:12 น »

คือเราพึ่งเลิกกันเมื่อคืนอ่าเราทำจัยไม่ได้
คบมา11เดือน24วัน3ช.มเราทำไงดีฝากเพื่อนๆช่วยบอกหน่อโทรมาก้อได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 10, 08:59 น โดย tige191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ไอซ์
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 พ.ค. 09, 16:03 น »

เรื่องผมคือว่าผมเป็นฝ่ายบอกเลิกเลิกกันไป2ปีแล้วผมจะขอคืนดีแต่พอผมขอคืนดีเขากับพูดว่าเขาไม่เคยรักผมเลย

พอโทรไปอีกทีเขาบอกว่าเขามีแฟนใหม่แล้ว

ตอนแรกถามตอบว่าแฟนใหม่ชื่อไรย้ายที่อยุ่ใหม่ไปเลื่อย

ไปๆมาๆบอกว่าแฟนชื่อสาม

ขอคำปรึษาหน่อยทำไงดี

TT0TT
Tags:
Guest
ความเจ็บปวดมันทำร้ายจิตใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 8 มิ.ย. 09, 13:23 น »

ไม่รู้จะขอคืนดีกับแฟนยังไรเขาเป็นคนใจแข็งมากมากเลิกกันมา2ปีแล้วยังไม่ลืมเขาเลยแมวรักเขามากขอคำปรึกษาหน่อยนะ q*055 q*058 q*009( q*042)
Tags:
Guest
ป๊อบ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ก.ค. 09, 14:56 น »

q*025เนี่ยทำยังไงดีขอแฟนคืนดีไม่สำเร็จ
Tags:
Guest
ปีศาจน้ำตา
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 ก.ค. 09, 07:36 น »

เราเลิก q*058กับแฟนเราได้ 8 เดือนแล้วส่วนเรามีคนใหม่แต่เขายังไม่มีใครเหตุผลที่เราอยากคืนดีด้วยน่ะหรือคือว่าเราคิดว่าคนใหม่มัน q*055ไม่ใช่สำหรับเราเราพึงมาเห็นค่าขอเขาก็วันที่ฉันเสียเธอไปอย่าไม่มีวันหวนคืนมาอีกเลยใครมีวิธีเจ๋งๆๆๆๆๆๆแนะนำกันหน่อยดิครับขอร้องล่ะเอาแบบได้ผล 100%เลยนะครับ q*009
Tags:
Guest
โซ่
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 12 ส.ค. 09, 15:35 น »

เอ่อ...คือเราเลิกกับแฟนเรามา8เดือนแล้ว

**ตอนที่เราเลิกกับเขา พี่ชายเราเล่นเอ็มกับเค้าอยู่(แฟนเรานึกว่าพี่ที่เล่นด้วยเป็นเรานะ)แต่มันเริ่มคำพูดพี่เรามันเริ่มรุนแรงขึ้น แบบว่าพี่เราไปว่าเค้าเสียๆหายๆ จนในที่สุดเค้าก็ต้องยอมเลิก แล้วบอกว่าจะรอเรานะ

พอมาถึงตอนนี้(เดือนที่3 จากที่เลิกกัน) เราพร้อมที่จะกับไปหาเค้า แต่เค้ากลับพูดมาว่า "ไว้ดูก่อน" เราจะไม่ว่าอะไรหรอกแต่เค้าพูดออกมาทันทีเลยอ่ะ เราก็เริ่มคิดแล้วว่าเค้าจะมีคนใหม่รึเปล่า 
   พอมารู้จากเพื่อนอีกทีว่าเค้ามีคนที่ชอบใหม่แล้ว เราก็เริ่มเสียใจมากขึ้น(แต่ก็ยังทำใจ) จากนั้นมาอีกเดือนเพื่อนเราก็มาบอกอีกว่า"คนที่แฟนเราชอบอ่ะ มีแฟนแล้ว"(เพื่อนเราเยอะอ่ะนะ^^) เราก็รู้สึกดี(มากๆ)

ทุกคนค่ะ คิดว่าเราควรจะไปลองง้อเค้าอีกทีมั้ย แล้วจะมีโอกาสเริ่มต้นกันใหม่รึเปล่า??

แต่เค้าเป็นคน นิ่งๆ เงียบๆ แต่รักใครแล้วรักจริง (เราไม่ได้เข้าข้างตัวเงนะ- -) 

แล้วอีกอย่างนึงที่เราสังเกต+เพื่อนๆที่นั่งข้างๆเค้า คือ เข้าจะแอบมองเราบ่อยๆ ประมานว่าทำอะไรอยู่ สบายดีอยู่รึเปล่า
บอกที่เราก็หันไปมองเค้า เค้าก็สะดุ้งเล็กน้อย แล้วก็กลับไปนั่งทำงานค้างต่อ แบบว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ (555555+)
แล้วเค้าก็มาดูHi5เราบ่อยๆอ่ะ

ช่วยหนูด้วยน้าา
Tags:
Guest
เด็กซ่า
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 ส.ค. 09, 20:26 น »

เป็นที่ปรึกษาให้ก๊าบบบ

ปู้ชายเวลาบอกเลิกผู้หญิงมี2แบบ

1.หวังฟัน พอได้แล้วทิ้ง   2.รักมากก แต่อยากให้เขาเจอคนที่ดีกว่าเรา

ถ้าแบบ1 ก้ออย่าไปง้อเรย- -

แบบ2 ก้อทำตัวปากให้ตรงกะใจ ก้อแค่นั่น (เด๊วมาบอกวิธีง้อแฟนให้ อิอิ)

ปู้หญิงบอกเลิกแฟนส่วนใหญ่มีสาเหตุเดียว คือ

มันเลว!! ถูกป่ะ

>> เราง่วงแล้วอะ อยากเล่นเกมด้วย

ว่างๆจะมาพิมใหม่ ถ้ามีคนสนใจนะ^^

Tags:
Guest
ปลาคนเดิมที่ยังรักสาย
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 ส.ค. 09, 00:30 น »

ปลาอยากคืนดีกะสายมากเลยอ่ะ ปลายอมรับว่าปลาเคยบอกเลิกสายเพราะปลามีคนใหม่ แต่ปลาก้อรักสายไม่เคยลดน้อยลงเลย ตอนนี้มาเห็นค่าในความสำคัญของสายเมื่อตอนที่สายไปมีคนใหม่ แต่พอปลาขอคืนดี สายบอกดูก่อน และบอกว่าที่ผ่านมาปลาทำไว้เยอะ ปลายอมรับโทดทุกอย่างแต่ขออย่างเดวสายกลับมารักกันได้ไหม กลับมารักคนดื้อดึงคนนี้ ปลาขอร้อง ปลารักสายนะ ใครมีวิธีที่ช่วยให้สายกลับมารักปลาช่วยบอกทีตอนนี้รอเค้าอยู่คนเดวเลย
[/color][/size]
Tags:
Guest
เมซี่
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 17:24 น »

เฮ้ย เราสิ บอกเลิกแฟนเราก่อน แบบว่า พูดเล่นๆอ่ะนะ     ละทีนี้เค้าเลิกจิง  เอาละสิ เราจะทำไงดีเนี่ย

อีกสองสามวันเราโทไปง้อ       เค้าก็บอกว่าเค้าทำใจได้แล้ว

แต่ก็กลับมาคบกันนะ

แต่คบกันได้ เดือนกว่าๆ

เค้าก็เป็นคนบอกเลิกเราอ่ะ เราเจ็บมากเลย เรารู้สึกว่าเราขาดเค้าไม่ได้

เรารักเค้าจิงๆนะ

ตอนนี้เลิกกันได้ 3 เดือนละ  เราง้อเค้า มากเลยทีเดียว

แต่เค้าใจแข็งอ่ะ

เราควรทำไงดีเพื่อนๆ

เราไม่อยากเสียเค้าไป เรารักเค้า ละเราคิดว่าเราทำผิดต่อเค้ามากเลย            เราอยากทำดีดีเพื่อเค้าสักครั้ง

แต่ดูเหมือนจะไม่มีโอกาส

ช่วยหน่อยๆ
Tags:
Guest
คนที่ไม่มีค่า
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 10:10 น »

ถ้าคุณมั่นใจแล้วว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นคนที่ใช่ ก็ต้องรักษาดูแลเขาอย่างดี อย่าทำตัวเหมือนกับผม กว่าจะรู้ตัวก็สายเกินไปแล้ว
ไม่สามารถจะเรียกคืนกลับมาได้ ต้องมานั่งเสียใจ และโทษตัวเองตลอดเวลา เขาเปรียบเสมือนเพชรที่มีค่า ไม่สามารถตีราคาได้
Tags:
Guest
propomme@windowslive.com
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ก.ย. 09, 09:54 น »

เราชื่อ เกียรติศักดิ์ ชื่อเล่น เม่ เรารักกับมุกแฟนเรามาได้ 3 ปี กว่า เราเลิกกันเมื่อ 2-3เดือนก่อน
 ตอนนั้นผมไม่รู้จะทำอย่างไรดี เราคิดในใจว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้เรารักแฟนเราคนนี้มาก ตอนนี้เราเรียนต่างที่กันทำให้เราไม่ค่อยเจอหน้ากันอีก ถึงเจอเราก็ไม่กล้าที่จะเดินไปขอคืนดีกลับเขาได้ หากใจได้อ่านบทความนี้แล้วช่วยส่งตำแนะนำมาให้หน่ยนะครับ Propomme@windowslive.com ไว้เจอกันครับ... q*058
Tags:
Guest
zest p th
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 29 ต.ค. 09, 15:45 น »

เลือกกับแฟนเก่าไปจะ 7 เดือนแล้ว  อยากกลับไปคืนดีจะตาย
ทำไงก็ไม่ได้สักที !  เขาบอกว่าเขาเป็นคนไม่ใช่ควาย
(คนเจ็บแล้วจำ ควายเจ็บแล้วทน)  

ไม่รู้จะทำไงแล้ว บอกที ๆ  q*009
Tags:
Guest
jomjonekid
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 7 พ.ย. 09, 10:41 น »

แฟนบอกว่าเราเป็นเพื่อนกันเถอะแล้วก็เลิกกัน แต่เราก็รักเค้าอยู่ เราควรขอคืนดีหรือ ให้เวลาผ่านไปดี  q*058 q*058 q*057
Tags:
Guest
คนนิสัยไม่ดี
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 พ.ย. 09, 23:06 น »

อยากบอกว่าขอโทษนะ ที่ทำให้เธอเสียใจเราเสียใจมาก
รักไฉทยา  นามเชียงใต้
จากเด็ก ก่อสร้าง ปี1
รักครูทุกลมหายใจ
Tags:
Guest
ชลิตา เอี่ยมสุข
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 10:41 น »

เขามีคนใหม่ เลิกกันแล้ว โทรหาเขาแล้วเขาด่าและบ้างครั้งเขาโทรมาเราก้อดีใจแต่เราไม่เคยคิดที่จะด่าเขา
หมูรักอู๊ดเสมอนะสำหรับสิ่งที่หมูทำผิดหมูขอโทษดีกันนะ รู้ไหมว่าตั้งแต่เลิกกับอู๊ดไปแล้วหมูทำอะไรก้อไม่เคยดีเลยสักอย่าง
                                  หมูรักอู๊ด [/b]
 q*058 q*056 q*057
Tags:
Guest
สักวันชั้นจะดีพอ
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ม.ค. 10, 08:27 น »

q*058เราเพิ่งเลิกกะแฟนอ่ะเหตุผลน่ะก้เค้าไม่เคยใส่ใจ ไม่เคยมีเวลาให้เราเลย
สัญญาอะไรก้อไม่เคยทำได้เลยแต่เค้าก้อม่ายได้มีคนอื่นหรอกแค่เป็นคนที่ไม่เคยเอาใจใส่
แต่ก้อนะม่ายมีผู้หญิงคนไหนเค้าทนอยู่ได้หรอก q*055
Tags:
Guest
รู้ตัวเมื่อสายเสียแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ม.ค. 10, 14:09 น »

เรื่องมีอยู่ว่าช่วงปีใหม่ เราทะเลาะกัน แล้วผมก้อหายหัวไป 2 อาทิตได้ ทีแรกคิดอยากจะง้อแต่กลัวเสียฟอร์ม อะนะ
แล้วคุณช่วง 2 อาทิตที่ผมหายหัวไป แฟน ดันไปปันใจคบกะคนใหม่ ทั้งๆที่ยังไม่ทันบอกเลิกกะผมเลย และอีกอย่าง
ผมพลาดตรงที่ส่งข้อความไปว่า (จะมีคนใหม่ก็ไม่ได้ว่าไร แต่ น่าจะบอกลากันสักคำ) ที่ส่งไปแบบนี้เพราะประชด
ที่นี้มันไปจิงๆ เศร้าใจเลย ขอโอกาสแก้ตัวแฟนผมว่า สายไปแล้วละ จะขอคืนดียังไงดีละคับช่วยผมที
คนนี้รักแรกเลย รักมากด้วยแถมมีอารัยกันแล้วด้วย ตอนนี้ก็ได้แต่โทรไปง้อ เปงครั้งคราว หลอดคำหวานวันละนิสๆ
ผม ทำแบบนี้ ดีไหมคับที่ทำเพราะหวังว่าสักวันเขาเลิกกันแล้วจะได้กับมาหาผม ผมคิดว่าจะรอคนรักคนนี้ต่อไป
ทำแบบนี้ถูกหรือผิดคับ ช่วยคิดทีคับ
Tags:
Guest
รักษ์
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 19 ม.ค. 10, 21:42 น »

อยากขอคืนดีกับแฟนควรทามยังไงดี

แฟนเรา เค้าประชดเรา เค้าบอกว่าเค้ามีคนใหม่ นะ ตอนนั้นเราไม่รู้ไง เราเลยบอกเลิก

คือ เค้าเล่นซะเหมือนจริงเลย ทามให้เราโกรธมาก

เราเลิกกันมาได้ 5 เดือนแล้ว  เค้าใจแข็งมาก เคยขอคืนดีแต่ไม่สําเร็จ

เราอยากไปขอคืนดี อยากไปขอโทษ 

ควรทามยังไงดี
Tags:
Guest
กลับมาเป็นอย่างเดิมได้ไม
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 15 ก.พ. 10, 22:51 น »

ใครมีวิธีช่วยบอกผมทีคับ

ผมเป็นคนบอกเลิกเองแต่บอกเลิกไปก้อขาดเขาไม่ได้

ควรเริ่มต้นยังไงดีคับ

โทรไปง้อก้อไม่สำเร็จ

ควรทยังไงดีใครมีวิธีช่วยบอกทีคับ
Tags:
Guest
ขอโทด
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 17 ก.พ. 10, 17:14 น »

เลิกกันมาได้ 8 เดือนแล้วคะแต่ไม่กล้าขอคืนดีดูๆเหมือนเขาจะไม่รักเราแล้ว
แต่เขาก้อไม่ได้มีคนใหม่นะเขาเปงคนใจแข็งมากจะง้อด้วยวิธีไหนดีคะใครรู้ช่วย q*058
บอกวิธีหน่อยคะ ( รักเค้ามากเลย) q*057
ช่วยหน่อยนะคะ q*009

Tags:
Guest
jumper
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 22:53 น »

บอกเลิกกับเเฟน(ไม่เชิงเป็นเเฟนหรอกเเค่คุยกันไม่มีฝ่ายไหนขอเป็นเเฟน)
ผิดไหมที่เราถามใจตัวเองว่าเรารักเค้าหรึป่าวความสัมพันธ์ของเรามันยังงัยกันเเน่
ความรักมันคือความเข้าใจทั้งสองฝ่ายไม่ใช่หรอ
พอเลิกกันไปเค้าต้องการเเค่คำว่า  ลำคาญ  มีคนใหม่เเล้ว
เเต่เราไม่ได้มีคนใหม่เเต่อย่างใด
เเต่ใจมันบอกว่าเราจะทอรยศเค้าพายหลังเพราะเราไม่ได้รักเค้ามากอย่างที่เค้ารักเรา
พอเลิกกันไปเรากไม่มีใครโสดมาจนทุกวันนี้
เเต่เราถามตัวเองว่าวันนี้อยุได้มาอีกวันเเล้วซินะที่ไม่มีเค้า
ถามตัวเองส่องกระจกอยุทุกวันว่าคิดถูกเเล้วซินะ
เคยถามตัวเองกันหรือป่าวว่าเลิกกันมันดียังงัย
ถามตัวเองดูซิว่าเเค่ต้องการคนอยู่ข้างๆ
หรือต้องการคนเเก้เหงา
คำตอบของเราคือเราก้อเเต่อยากมีไว้คุยโทรสัพ
อย่ากมีไว้ไปไหนด้วยกัน
เเล้วความรักของเค้าที่มีให้เราละ
เเล้วความรักของเราที่มีให้เค้าละความรุสึกเเบบนี้
มันไม่สมควญที่จะให้เค้าหรอก
Tags:
Guest
ไม่ ขอ ระ บุ นาม
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 18 มี.ค. 10, 22:27 น »

รัก เขา มาก เลิก กัน มา 2 ปี ก่า แล้ว คับ แต่ ตอน นี้ เขา คบ กับ ทอม แร้ว จะ ไป ขอ คืน ดี ไม่ รุ จะ กลับ มา หา เรา ไหม

ช่วย ให้ กำ ลัง ใจ ที นะ เพื่อน ๆ ^^ q*009 q*009
Tags:
Guest
ICU
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 18:10 น »

ไม่รู้จะง้อยังไงดีแล้วคือเรากับแฟนเลิกกันตั้งแต่วันที่ 18 กันยายน 52 เพราะเรื่องที่แฟนเราเข้าใจผิดคิดว่าเรานะให้เบอร์รุ่นพี่ไปก็เลยขอเลิกกับเรา เค้ามีหลายๆอย่างที่เราไม่เค้าใจเอาเสียเลยบางครั้งเค้างอนเรา เราก็เข้าไปง้อเพียงคำว่ารักนะเค้าก็หายโกรธแล้วแต่ทำไมครั้งนี้เลิกแล้วถึงไม่ยอมกลับมาคืนดีซะทีนะก็ต่างคนต่างก็ยังไม่มีใครนี่หน่าใครมีความคิดดีๆช่วยแนะนำด้วยนะเราอยากกลับมาคืนดีกับแฟนเรามาก
จะมีใครเป็นเหมือนเราบ้างนะเป็นผู้หญิงแต่กลับไปจีบผู้ชาย  ต้องเป็ยฝ่ายง้อ  ต้องเป็นคนจ่ายค่าดูหนัง  ต้องเป็นฝ่ายซื้อของให้ แฟนเราเป็นคนใจแข็งปากแข็งมากกกกกกกกก q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*035 q*035 q*035 q*035 q*058 q*058 q*058 q*058
Tags:
Guest
MeLoDy
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 22:58 น »

คือว่าเราเลิกกะแฟนเก่าที่คบกันมาเกือบจา 4 ปีแร้ว
ตอนนี้ก็เลิกกัลเกือบจา5 เดือนแร้ว  แต่ยังรักเค้ายุอ่ะ รักมากด้วย

ตอนแรกเลิกกัลใหม่ๆๆๆเค้าโทมาง้อ..แต่เราม่ายกลับไปคบกะเค้า...ก็คือว่าเล่นตัวอ่ะน่ะ

แต่พอทีนี้ คิดดูอีกทีรักมันยุ..อยากกลับไปคือดีกับมัน..ก้อเรยขอคืนดีมัน

มันก้เล่นตัวอีก...ตอนนี้ต่างคนต่างมีใหม่...มีประชดกัลล

แต่มันก้ส่งข้อความบอกว่ายังรักยุ...แต่ม่ายกลับมาคืนดีกัล

จามีทางไหนช่วยทำให้มันกับมาได้บ้าง......... q*009 เศร้าจัยมากเรย..รอมันง้อนานแร้ว

ง้อมันๆก้อเล่นตัวเหมือนกัล
Tags:
Guest
คนที่เคยจูบนิก
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 31 มี.ค. 10, 15:47 น »

คือว่าเรามีแฟนอยู่คนหนึ่งเปนเเฟนคนแรกของเราเราและนิกเคยจูบกันและมีอะไรกันมาก่อนก็ที่เราจะเปนแฟนกันนิกบอกกับเราว่าอย่าให้ใครรู้ว่าเราเปนแฟนกันทำนองว่าแฟนเก็บอ่ะนิกรักเรามากมากว่าแฟนเค้าอีกชื่อว่าเบวแต่นิกไม่เคยแสดงออกไม่เคยโทรหามีแต่เราโทรไปแต่กับเบวตรงข้ามกันนิกโทรหาเบวทุกวันแสดงออกให้ใครรับรู้ทุกคนแต่เราไม่เคยเลยจนเราทนไม่ได้เราก็เลยเลิกกับนิกตอนนั้นนิกโกธรเรามากแล้วตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมตอนนี้นิกมีแฟนใหม่ชื่อนิ้งเราเริ่มรู้แล้วว่าเราชาดนิกไม่ได้ทามงัยดีเราควรขอคืนดีรึป่าว แต่เราอยากบอกให้นิกรู้นะว่าเรายังรักนิกอยู่ถึงแม้ว่านิกรักนิ้งก็ตาม
Tags:
Guest
ผักบุ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 8 เม.ย. 10, 22:57 น »

เราผักบุ้งรักกับต้นหอมมา เกือบ 2 ปีแล้ว แต่ต้องเลิกกันเราไม่ได้ตั้งใจเลิกกับเขาหรอก
แค่พูดหล้อเล่นไปแต่เขาบอกว่าก็ดีเหมือนกันสรุปเลิกกัน
แต่พอเลิกได้อาทิตย์สองอาทิตย์เขาบอกว่าขอคืนดีแต่พอเราบอกว่าตกลงเขากลับพูดว่า
เขาแค่หล้อเล่นลองใจว่ารักอยู่ไหม
และบอกรักบ้างให้เราบอกรักบ้าง
ขอคืนดีก็ไม่ยอม  ตอนให้เราบอกรักพอเราไม่บอกและบอกเขาว่า
บอกไปเพื่ออะไร เขก็เอาบางอย่างมาขู่
แต่เรารักเขามาก............เราควรทำไงดี.......รักมากจนตัดใจไม่ได้แล้ว
Tags:
Guest
รอจนกว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 15 เม.ย. 10, 20:14 น »

เราก้ออยากจากลับมาคบอยู่แต่ดูเค้าจาเกลียดเราเลยอ่า
ทำไงดี
เราไปบอกเลิกเค้าซะก่อน
Tags:
Guest
pp.
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 18 เม.ย. 10, 14:30 น »

ฉันเลิกกับแฟนไปได้ประมาณสองสามเดือน  ฉันเป็นคนบอกเลิก  เพราะเค้าอยากเลิก ที่เค้าอยากเลิกกับฉันเพราะว่า เค้าทำให้ฉันเสียใจมามากพอแล้ว อยากให้ฉันไปหาคนที่ดีกว่า แต่ฉันรักเค้ามากๆ และตอนนี้เค้าใจแข็งกับฉันมากๆ อยากให้เค้าเปิดใจกลับมาคุยกับฉันเหมือนเดิม ไม่อยากให้เป็นแบบนี้
  ใครมีวิธีช่วยด้วยนะค่ะ ><;
Tags:
Guest
อเล็กซ์
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 28 เม.ย. 10, 09:13 น »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เลิกกับแฟน แต่ก็รักเค้าอยู่แฟน  เหตุผลที่เลิกก็เพราะน้อยใจที่เค้ามีคนมาสู่ขอเค้า แต่ผมไม่มีอะไรเลยนอกจากความจริงใจ เราเลิกกันได้3เดือนแล้ว ล่าสุดไปเจอเค้ากับแฟนคนใหม่(คนที่มาสู่ขอแต่เค้ายังไม่รับ) แต่เค้าว่าถ้าจะมาทำไมไม่โทรบอก ผมก็ตอบโทรแล้วแต่ตัวเองไม่รับนี่ เค้าก็เลยว่าก็ช่าง แล้วเค้าก็ไปเที่ยวกับชายคนนั้น ผมไปสืบมาว่าชายคนน้นเป็นพวกค้ายาเสพติด ผมตักเตือนแนะนำยังไง ก็ไม่ฟังตอนนี้ผมทรมานมาก อยากกับไปคบกับเค้าอีก ตอนนี้ผมยังโสดและผมตั้งใจว่าผมจะทำดีกับเค้าไปเรื่อยๆจนกว่าจะถึงที่สุด ตอนนี้เค้าไม่คุยกับผมเลยเค้าเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ เค้าคงเกลียดผมมาก ผมไม่ร้จะทำยังไงใครก็ได้แนะนำที่
Tags:
Guest
GAMENOVASZ
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 14 ก.ค. 10, 22:53 น »

ผมเลิกกับแฟน ผมไป 7-8เดือนละ ผมไม่ทราบว่า เค้ามีไหม่หรือ ยัง

แต่ ปจุบันผมโทรไปคุยกับเธอเธอบอกว่าคบกัลก็ได้

แต่มีคนบอกหลายคนว่า เธอมีแฟนแล้ว กะคบเราไว้แค่กิ๊กทำไงดีคับ q*009
Tags:
Guest
sirebrum
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 30 ก.ค. 10, 21:49 น »

q*006 q*001  อยากรักกันเหมือนเดิมทำไง  อยากกลับไปขอเค้าคืนดี แต่เราก๊เปนผู้หญิง ทำไรไปก๊จะดูน่าเกลียด
คือ ตอนแรกเราถามเค้าทุกวันว่าจะเลิกมั้ย คือเราอยากรู้ว่าตอนนี้ยังรักกันอยู่มั้ย เพราะช่วงนี้เราทะเลาะกันทุกวันเลย
วันนั้นฉันคุยกับเขาเป็นวันสุดท้าย เขาได้บอกเลิกฉัน เพราะความรำคาน ที่ฉันเคยถามเขาทุกๆวัน   แต่ก็ยังรักอ่านะ
อยากรักกันเหมือนเดิม อยากให้เขาใจอ่อน
Tags:
Guest
มิ้นท์
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 16 ส.ค. 10, 14:07 น »

อยากจาย้อนเวลาไปได้ สิ่งที่เราทำกับเค้ามันนักหนาจิงๆๆ
ได้แต่พูดคำขอโทษอยู่ในใจ เพราะเค้าไม่ฟังสิ่งที่เราพูดเลย
มันเจ็บจิงๆๆ เพิ่งจามารู้ตัวก็สาย
ขอโทษจิงๆๆ น่ะ
ถึงจาเลิกกัลไปแล้ว แต่คนๆๆนี้จารอเธอกลับคืนมา แม้รู้ว่ามันไม่มีทางก็ตาม...
ทุกอย่างฉันเป็นคนพังมันเอง...
ขอให้เจอคนดีๆๆก็แล้วกัล
อยากจะพูดหลายๆๆอย่างให้เธอเข้าใจ แต่ก็ทำไม่ได้
มันอึดอัด เธอไม่เชื่อในสิ่งที่ฉันพูด เธอเลือกที่จะฟังแต่คนอื่น
อยากถามเหมือนกัลว่าคนอื่นจะมารู้ดีเท่าเรา 2 คนหรอ...
อยากขอให้ฟังกัลมั้ง...
จะต้องอยู่อย่างนี้อีกนานเท่าไหร่

มันเหงา.....[/size]
Tags:
Guest
เหงา ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 18 ส.ค. 10, 19:34 น »

มันไม่กล้า ไปทักเขาหนะสิ
คบกันจนรู้ใจเเต่ไม่น่าใส่อารมณ์
กับเขาเลย พอจะมีวิธีที่ทำให้กล้า
ขึ้นไหม เพราะเพื่อนๆมันไปกระจาย
ข่าว ว่าเลิกกันเเล้วหนะสิ
Tags:
Guest
โซ
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 18 ส.ค. 10, 19:48 น »

มันไม่กล้า ก็เพราะว่าเพื่อนๆ
มันไป กระจายข่าวว่าเลิกกัน
เเล้วนะสิ มีวิธีช่วยไหม q*015
Tags:
Guest
lรื่องของคนถูกทิ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 25 ส.ค. 10, 17:02 น »

อยากย้อนเวลากลับไปแก้ไขในสิ่งที่ไม่รู้
แค่บอกให้ห่างกันเท่านั้น แต่เค้ากลับไม่ยอมติดต่อมาเลย
โทรไปก้อไม่รับแถมปิดเครื่องอีกต่างหาก
ส่งข้อความไปถามว่าอยากเลิกมั้ยก็ไม่ยอมตอบเลย
พอขอคืนดีก็ไม่ยอม แบบนี้แปลว่าไรหรอ
Tags:
Guest
ลูกแก้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 31 ส.ค. 10, 15:36 น »

ขอบคุณค่ะ หนิง ช่วยเราได้เยอะคำแนะนำ จะลองเอาไปใช้ดู
 ToT ToT ToT ToT
 ถ้าเราไปขอคืนดีเขาแล้วบอกว่า จะเอาไรอีก เลิกกันแล้วก็เลิกไปซิ แล้วเขากับด่าเราหน้าง๋ายกับมา เราจะทำไง

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม