ใครทีปัญหาสิวอักเสบ-สิวอุดตันเรามีวิธีช่วย

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครทีปัญหาสิวอักเสบ-สิวอุดตันเรามีวิธีช่วย  (อ่าน 76934 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 13:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมื่อก่อนเรามีปัญหาสิวอักเสบ-สิวอุดตัน รอยแผลเป็น ทรมานมากๆอายเพื่อน แต่งหน้าก็ไม่ได้ ไม่มีความมั้นใจ
แต่ตอนนี้เราหายแล้วด้วยวิธีง่าย จากภูมิปัญญาของคนไทย ใช้เวลา3-4 อาทิตย์ เห็นผลจริง จริง นะ
 !!!@
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 14:09 น »

ไม่ทราบว่ารักษาด้วยวิธีไหนคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
oo-oo
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 15:12 น »

แล้วทำไงหงะ
Tags:
Guest
df;i0r
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 15:52 น »

':( ไม่บอกวิธีแล้วโพสมาทำไม เปลืองเนื้อที่....ปัญญาอ่อน
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 19:57 น »

วิธีง่ายๆนะค่ะ ถ้าที่บ้านมีน้ำซาวข้าว หรือถ้าไม่มีให้ใช้น้ำเย็น ผสมกับ สมุนไพรพอกหน้าของ siam nature heab มะนาว 2-3 หยด นำไปแช่ตู้เย็นทิ้งใว้ประมาณ 5 นาที แล้วนำมาพอกหน้าทิ้งใว้ 20-30 นาที ล้างออกด้วยน้ำสะอาด ทำอย่างนี้ประมาณ 2-3 อาทิตย์ สิวจะค่อยๆยุบและหายในที่สุดค่ะ

ปล  ก่อนพอกหน้าให้ล้างหน้าให้สะอาดก่อนนะค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 20:01 น »

ถ้าอยากทราบเพิ่มเติมโพสใว้ได้นะค่ะ ถ้าทราบจะช่วยตอบให้
Tags:
Guest
daijai
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 มี.ค. 09, 21:26 น »

แล้วsiam nature heab ซื้อได้ที่ไหนเหรอ
Tags:
Guest
jujeeja
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 6 มี.ค. 09, 10:48 น »

('') ต้องใช้น้ำซาวข้าวปริมาณเท่าไหร่  ต้องพอกทุกวันหรือเปล่า ช่วยบอกที  thanks ^_^
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 มี.ค. 09, 11:56 น »

ใช้พอเหมาะกับหน้าเรานะค่ะ ผสมให้เข้ากันข้นนิดหน่อย แล้วใช้พอกหน้าได้แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วค่ะ
พอกทุกวันประมาณ 2-3 อาทิตย์แล้วสิวจะยุบลงค่ะ ลองทำดูนะค่ะ

น้ำซาวข้าวต้องใช้วันต่อวันนะค่ะ  !!!@

ปล  อย่าลืมทาครีมกันแดดก่อนออกจากบ้านนะค่ะ ครีมกันแดดจะช่วยเรื่องนี้ได้มากค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 7 มี.ค. 09, 20:01 น »

ตอนนี้เรามีปัญหาเกี่ยวกับเส้นผม ใครรู้ช่วยบอกที  ผมแห้งแตกปลายมาก มาก เราไม่ค่อยไปทำผมที่ร้นเสริมสวยนะ พอสระเสร็จก็ใช้พัดลมเป่าให้แห้ง แต่ผมเราก็เสียจนได้
Tags:
Guest
เอ้ออ เป็นไปได้
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 8 มี.ค. 09, 12:17 น »

เอ้าตั้งเเอง ตอบ เอง ชม ตัวเอง   นุกหนานไหมนี่  กำเวงจริงๆๆๆ
Tags:
Guest
ภก. อุดม
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 มี.ค. 09, 01:06 น »

ภาวะสิวอักเสบคือการที่สารหลั่งที่ออกมาช่วยในขบวนการรักษาสิวอักเสบ ทำให้เส้นเลือดฝอยขยายตัวเกิดอาการบวมแดง เจ็บปวด เป็นการร้องขอความช่วยเหลือจากระบบภูมิคุ้มกันอันสลับซับซ้อนของร่างกายที่จะให้พลังการรักษาตัวเองของร่างกายมาชุมนุมกัน ณ จุดเกิดเหตุ หรือหัวสิว ขบวนการนี้เกิดในทุกครั้งที่มีสิ่งแปลกปลอมเข้าทำลายเนื้อเยื่อของร่างกาย ยาแต้มสิวในท้องตลาดไม่มีคุณสมบัติในการลดการอักเสบบวมแดง(Inflammation) นอกจากลดการอักเสบติดเชื้อ(Infection)เท่านั้น สมุนไพรไทยเรามีดีๆมากมาย สามารถลดอาการอักเสบบวมแดงโดยการทา ช่วยบรรเทาอาการระบมของผู้ป่วยได้ แต่การใช้สมุนไพรแม้ว่าจะไม่มีผลข้างเคียงมากก็ใช่ว่าจะปลอดภัยร้อยเปอรเซ็นต์เสมอไป ผู้เขียนได้ทดลองใช้เพื่อทดสอบแนวคิดข้างต้นแล้วปรากฎว่าทำให้สิวอักเสบลดลงดีมาก สิวยุบเร็วและไม่ระบบแผล ข้อมูลดังกล่าวยินดีให้รายละเอียดเพิ่มเติมแก่ผู้สนใจทั่วไป
ภก.อุดม
Tags:
Guest
วีวี่
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มิ.ย. 09, 14:16 น »

q*057แนะนำให้ใช้ คลีนซิ่งล้างหน้า และตัวแต้มสิว ยี่ห้อ ....." อีควิลิเบรี่ยม ".... (Equilibrium)

มีขายตามร้านยาแถวๆย่านศิริราช เราก็ลอง (ตามประสาคนอยากสวยใสบ้าง)

ไปถามหาซื้อ ก็มีน้องที่เค้าขายแนะนำวิธีการใช้ ทำให้เข้าใจว่าต้องใช้ยังไงถึงจะได้ผล
ตอนนี้หน้านิ่ม มาก สิวก็น้อยลง และก็ไม่เป็นแผลดำๆ จากรอยสิวด้วย บางยี่ห้อใช้แล้วจะมีแผลดำๆ

ปล. ใช้เวลาที่เราเดินทางหรือไม่มีน้ำก็ได้นะคะ ล้างแล้วเอาสำลีเช็ดออก นิ่มๆๆๆ อิอิอิ  q*054
Tags:
Guest
fhjkobmf
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ก.ย. 09, 21:33 น »

สมุนไพร siam nature heab  นี้ มัน หาซื้อจากที่ไหนหรอ
ไม่รู้อ่ะ
Tags:
Guest
noina
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 พ.ย. 09, 20:26 น »

ไม่เห็นบอกเลยว่าทำอย่างไร เราเป็นมาหลายปีแล้ว จนเราไปเจอสบู่ Zyems Plus Soap มาใช้ อาทิตย์เดียวหายสนิทคะ
Tags:
Guest
สอง
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 1 ก.พ. 10, 09:53 น »

ถ้าสิวอุดตันหายหน้าจะกับมาเนียนเหมือนเดิมมัย
Tags:
Guest
อุอุ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 18 มี.ค. 10, 09:57 น »

สิวเยอะจังผิวน่าก็เป็นหลุมเหอะ...หนักจั๋ย q*027 q*051 q*005 q*00 q*009 q*009 q*009 q*011 q*011 q*010 q*010 q*015 q*015 q*051 q*051 q*027 q*027 q*031 q*031 q*031 q*031 q*015
Tags:
Guest
กําพล
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 เม.ย. 10, 20:24 น »

มี ครีมตัวหนึ่ง อยากเเนะนําครับ เพราะตอนก่อนหน้า ผมสิวไม่เยอะมากเเต่ จะเป็นช่วง ช่วง สะมากกว่าบริเวณ
เเก้มทั้ง 2 ข้างครับ เจอครีมตัวนี้หยุดทุกอย่างครับ ตอนนี้ oni_pon*** 0867718697
Tags:
Guest
ชั้นเกลียดสิวย่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 23 ก.ค. 10, 12:01 น »

มีคนเคยบอกว่าสิวนั้นจะเริ่มหายเมื่อเรา กระโดข้ามการเป็นวัยรุ่นแล้ว  แต่ใบหน้าอันเรียบวยาวของอีชั้นยังเปี่ยมล้นไปด้วยสิวอยู่เรยคร่ะ.......ไม่รูว่าชาตินี้จะได้สัมผัสคำว่าหน้าใสกะเค้ารึเปล่า.....เฮ้อ.................อีป้าเคลียด
Tags:
Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 6 ส.ค. 10, 16:12 น »

ใครที่เป็นสิวนะค่ะ ฟังทางนี้ แต่ก่อนฉันเองก็เคยเป็นสิวค่ะ แต่ตอนนี้สิวหายแล้วค่ะ
ที่เราเป็นสิวก็มีหลายๆอย่างที่ทำให้เกิดสิว และที่สิวฉันหายก็เพราะฉันใช้โลชันค่ะ
ไม่ต้องใช้ครีมนะ
ขอให้ใช้เป็นโลชันแทน
จะเป็นโลชันอะไรก็ได้ค่ะ
รับรองหายจริงค่ะ
Tags:
Guest
น้ำแข็ง
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ส.ค. 10, 11:48 น »

q*006 q*0
56 q*045 q*044 q*043 q*042 q*041 q*040 q*039 q*038 q*037 q*036 q*00 q*001 q*002 q*003 q*004
ทำวิธีไหน
Tags:
Guest
TOTO
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 ส.ค. 10, 16:16 น »

q*052  หากใครมีสิวกำลังจะสุก  ปวด  บวม  แดง  แนะนำให้ใช้ยาสีฟันที่มีเนือครีมีขาว เย็น  ชนิดที่ไม่ใช่เจลนะคะ ทาบนหัวสิว ที่ลองใช้ คือ คอลเกตนะคะ รู้สึกว่าใช้แค่คืนเดียวอาการปวด บวม แดง เกือบหายเป็นปกติ
Tags:
Guest
อิม
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 29 ก.ย. 10, 20:06 น »

q*043
เราใช้ผงหอมศรีจันทร์ ทาก่อนนอนทุกคืน
สิวอักเสบ ก็แห้งไปเลยค่ะ หาซื้อได้ทั่วไป SEVEN ก็มีน่ะค่ะ
ตื่นเช้ามาหน้าเนียนอย่างเห็นได้ชัดเจน ..อยากให้ลองค่ะ ไม่แพงด้วยน่ะค่ะประมาณ 23 บาท..
Tags:
Guest
ญิ๋ง
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 9 ต.ค. 10, 16:29 น »

q*004 q*012
ใช้โลชั่นกะแป้งแต้มไว้ที่หัวสิวตื่นเช้าสิวยุบเองจร้า q*058
Tags:
Guest
อ้อมคับ
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 25 ต.ค. 10, 23:09 น »

q*011  คุณคนที่บอกว่าให้เอาน้ำมะพร้าวล้างน่านิ  น่ามันคงสิวตึมนะ
Tags:
Guest
ปาป๋อง
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 ต.ค. 10, 15:47 น »

คงต้องหาหมอแล้วละอย่างงี้ๆ
Tags:
Guest
่่JJ
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 30 ต.ค. 10, 12:37 น »

q*006
บ้า
Tags:
Guest
แจม
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 17 พ.ย. 10, 16:16 น »

เข้าท่าแฮะ น้ำมะพร้าวล้างหน้า ทาแป้งขาว อมตังค์นอน  q*020 q*013
Tags:
Guest
นา
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 พ.ย. 10, 23:02 น »

กวนตีน มากกว่า จริงจังนะเนี่ย kai3 kai3 kai3 kai3 q*011
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 26 พ.ย. 10, 20:16 น »

ลองใช้ สบู่น้ำนมข้าวคอลลาเจน ของยิปซีแบรนด์ นะคะ ใช้แล้วดีมากค่ะ

สิวผด สิวเสี้ยน หาย สิวอักเสบก็ยุบเร็วดีค่ะ  เข้ากูเกิ้ล พิมพ์ ยิปซีแบรนด์ ก็เจอแล้วค่ะ
Tags:
Guest
อยากช่วย
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 1 ธ.ค. 10, 12:51 น »

ลองใช้วิชชี่ดูสิคะ หาซื้อได้ตามร้านบู้ทและวัตสันต์ทั่วไป มันจะทำให้หน้าขาวใสขึ้นด้วยนะ เมื่อก่อนก็เป็นสิวเยอะเหมือนกัน แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากๆ ยุบลงเรื่อยๆ น้องชายใช้มาก่อน ตอนนี้ใสกิ๊กเลย ราคาก็950ประมาณนี้ ใช้ตัวเจลล้างหน้ากับนอร์มาเดิมก็พอค่ะ ดีจิงๆ นะอยากหายต้องรีบเลยนะคะ เดี๋ยวไม่ทันการ q*083
Tags:
Guest
saly
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 21 ธ.ค. 10, 12:30 น »

ถ้าเป็นสิวอักเสบ ก็ทานพวก Doxy ไม่รู้พิมพ์ถูกไม๊ จะช่วยลดอาการอักเสบเป็นแคปซูลอ่ะค่ะ แต้มคลินด้าเจลนิสหน่อย แล้วก็พ่วง วิตามินซี 1000 มก. ไปด้วยผิวจะได้สวยๆหน้าจะได้ใสๆ ทานผักผลไม้เยอะๆ ดื่มน้ำมากๆ  แอดมาคุยกะเราได้นะเรื่องสิว (saly_pl***) เราเคยเป็นสิวจนเป็นส่วนนึงของชีวิตไปแล้ว แต่ตอนนี้หายสนิท ดีใจมากมาย 555+
Tags:
Guest
นคร
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 3 ม.ค. 11, 12:11 น »

ไม่ควรเครียดเรื่อง sex มากเกินไป หรือดูหนัง เอ็ก จะทำให้เกิดสิวได้ q*002
Tags:
Guest
ยิ้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 23 ม.ค. 11, 02:56 น »

สำหรับคนที่เปนสิวอักเสษรึสิวหัวธรรมดานะค้ะ เรามีวิธีทำหั้ยหัวหิวยุบ
เร็วยิ่งขึ้นค้ะ คือ
การเอายาสีฟันยี่ห้ออใลก้ดั้ยค้ะ เอามาแต้มไว้ที่สิวก่อนนอนนะค้ะ
แร้วพอเช้ามามันก้จะดีขึ้น ใม่บวมเมิ้นครั้งแรกนะค้ะ ที่บวมเมิ้นกับลูกมะกรูด

แร้วเวลาออกไปไหนก้จะใม่มั่นใจบนใบหน้า จิงมั้ยค้ะ?
เรามีวิธีง่ายๆใม่แพงมากมาแนะนำนะค้ะ ลองเอาไปทำดูนะค้ะ

ดีใม่ดียังใงวอทมาคุยกันดั้ยค้ะ. q*013 q*013
Tags:
Guest
สสสส
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 13:44 น »

แต่ทำไงอ่ะเราชอบบีบสิวมากเลยแบบว่ามันมือ
 q*00
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 14:18 น »

สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องสิวลองดูนะว่าเคยทำอย่างนี้กันรึป่าววว...

1.ชอบเอามือลูบหน้าตัวเองบ่อยๆ
2.มักใช้แป้งผุ่น พวก แป้งแคร์ จอห์นสัน พวกนี้ทาหน้า
3.ชอบทานของทอดๆ
4.ชอบใช้พวก pore pack (สิวเสี้ยน)

เพราะสิ่งเหล่านี้เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เกิดปัญหาสิวได้...เช่นกัน

ฉะนั้นก้อแนะนำให้หลีกเลี่ยงค่ะ

(เราไม่ใช่พวกคุณหมอ หรือ มือโปร อะไรหรอกนะ แต่เราใช้วิธีสังเกตุเอาจากคนรอบข้างน่ะ - พอดีเราก็เป็นคนรักสวยรักงามเหมือนกาน๗
Tags:
Guest
อยากหล่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 22 ก.พ. 11, 19:23 น »

ตอนเป็นวัยรุ่นก็ไม่ค่อยเป็นสิวหน้าใสเลย แต่ตอนนี้จะ30แว้วแต่สิวขึ้นเป็นดอกเห็ดเวย เซ็งโครต เคยหาหมอหมอบอกว่าอย่าใช้พวกแป้งเด็ก ให้ใช้พวกloose powder แต่ก็ไม่หาย ยิ่งหาสาหร่ายิ่งสิวพรั่งพรู ใครบอกว่าผลิตภัณตัวไหนดีก็ยอมทุ่มทุนลองมาหมดแล้ว ไม่หายแถมเปลืองตังอีก ก็อยากลองใช้สมุนไพรบ้างนะแต่ได้ยินมาว่าถ้าใช้ไม่ถูกวิธีหน้าเยินได้นะ อยากให้ผู้รู้จริง(ไม่มั่ว)ตอบได้ไหม โอวววกลุ้มมากตอบด่วน  ได้โปรด
Tags:
Guest
cthaveedaj
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 21:25 น »

q*013
กระทู้ดีมีประโยชน์

http://140secretbeauty.blogspot.com/
Tags:
Guest
เชียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 2 มี.ค. 11, 18:32 น »

อยากสวยค่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่วย q*006
Tags:
Guest
เชียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 2 มี.ค. 11, 18:35 น »

อยากสวยค่ะ ใ ครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ q*006
Tags:
Guest
กิ๊ฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 5 มี.ค. 11, 00:37 น »

q*009 q*009...ใครรู้บ้างช่วยหนูหน่อยค่ะ  หนูลองใช้ครีมตัวหนึ่งดูสรรพคุณเค้าว่าทาแร้วหน้าใส เนื้อครีมเนอะๆ พอใช้ไปไม่ถึงสามวันสิวอุดตันขึ้นเต็มเลยค่ะ กลับไปใช้ครีมตัวเดิมสิวก็ไม่ยุบอ่ะค่ะ q*009 q*009 q*009
ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ "ขอบคุณค่ะ"
Tags:
Guest
ตุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 27 มี.ค. 11, 21:08 น »

q*022 แต่ก่อนไม่เคยเป็นสิวหน้าเนียนสวยมาก แต่พอก่อนเป็นประจำเดือนเป็นเม็ดเดียวแล้วแกะ ตอนนี้ลามเป็นตลอดเลย โดยเฉพาะสิวอุดตันเป็นที่แก้ม ทำใจไม่ได้เลย แต่งหน้าก็ลำบาก ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะคะ
Tags:
Guest
โซ
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 1 พ.ค. 11, 16:39 น »

เป็นสิวเต็มหน้าเลยค่ะ รอยดำเยอะมากๆๆๆ พอไปเข้ารักษาที่ เมดิแคร์คลีนิก หน้าใสมากๆๆๆ แต่พอกลับบ้านนอกได้อาทิตย์เดียวสิวกลับมาขึ้นเต็มหน้าเลยค่ะ ไปหาหมอที่โรงบาลหมอก้ให้ยามากินและครีมมาทา  แต่ก้ยังไม่เห็นผลอาไรเลยค่ะ ใครรู้วิธีรักษาหรือว่าที่ใดรักษาสิวช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ q*009
Tags:
Guest
ปุยฝ้าย
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 15 พ.ค. 11, 14:07 น »

ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นสิวมากขนาดนี้ หลังจากแต่งหน้าเป็นนางนพ สิวขึ้นที่แก้มเยอะมาก ชอบแกะสิวด้วย นอนก็ดึก สิวก็ขึ้นที่เดิมตลอดเลย รู้สึกว่าบริเวณแก้มรูขุมขนจะกว้างเป็นพิเศษกว่าบริเวณตรงอื่น ทำไงดีหล่ะคะ ?????
Tags:
Guest
น้ำปั่น
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 16 พ.ค. 11, 11:53 น »

โพสมาไม่บอกว่าบ้าเหรอ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม