วิธีปราบสามีเจ้าชู้

หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วิธีปราบสามีเจ้าชู้  (อ่าน 51110 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 ธ.ค. 09, 12:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
สับสนชีวิต
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ธ.ค. 09, 16:47 น »

อาจจะยากค่ะ
แต่เราต้องแข็งข้อ ต้องเหนือกว่าผู้ชาย ต้องไม่ให้เขาข่มเรา
และถ้าเขายังยอมเราอยู่มันก็พอมีทาง
ต้องยื่นคำขาด อาจจะทำให้หยุดได้บ้าง
แต่ถ้าจะให้เลิกคงต้องรอจนกว่าเขาจะได้รับผลกรรมจากสิ่งที่เขาก่อไว้เอง
ให้สามัญสำนึก ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี เกิดขึ้นได้เอง เมื่อนั้นแหละถึงจะคิดได้เอง
เพราะใคร ๆ เตือนก็ไม่ฟัง
ยิ่งถ้าติดโรคแล้วละก็ หยุดได้ทันทีเลยค่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
นา
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 09:18 น »

มีสองสามอย่างที่ผู้หญิงไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมผู้ชายไปมีใหม่
ไม่ใช่ลามก แต่เรื่องบนเตียงคุณให้เขาเต็มที่หรือยัง ผู้หญิงบางคน
พอมีสามีแล้วไม่ค่อยแต่ตัว ทำให้ดูจืด หน้าตาไม่สนจะแต่งไม่แต่งแล้ว
ตอนจีบกันก็ ตามกันได้ทุกเรื่องพอแต่งงานแล้ว ทำตัวจะใหญ่กว่าสามี
หากคุณเป็นคนประเภทนี้ปรับตัวดีกว่าไปนั่งจับผิดสามีนะครับ เพราะว่ายังงัยเค้าก็จะหาสิ่งทดแทน
มาให้ตัวเค้าอยู่ดี
Tags:
Guest
เพเพ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 09:20 น »

เราเจอมาละ
เราเลิกอย่างเดียว เพราะเราคิดว่าคนที่เป็นอย่างไงก้อเป็นอย่างงั้น
ไม่เคยเปลี่ยน
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 09:42 น »

ไม่รู้ ถ้าเป็นเราเราไม่ปราบ ผุ้ ช ยิ่งวิ่งตามเขายิ่งวิ่งหนี อยุ่เฉย ๆ ชนะเงียบ ๆ ดีกว่า (ความคิดเราอ่ะนะ)
Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 10:48 น »

ถ้าเป็นเราน่ะ เลิกค่ะในเมื่อคิดว่าเราไม่ดีก็เลิกกันไปหาใหม่ค่ะ ไม่ง้อ
เพราะมันไม่ใช่นิสัยน่ะแบบนี้  แต่เป็นสันดานของแต่ล่ะคนไม่ได้พาดพิงใครน่ะ แต่คิดว่าแก้ยาก เพราะฉะนั้นผู้หญิงต้องเลือกค่ะ เลือกคนที่ดีและใช่ที่สุดไม่มีก็อยู่คานนั่นแหละดีแหล่ะ ในเมื่อผู้ชายยังเลือกได้นี่ เราก็ต้องเลือกได้
Tags:
Guest
5566
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 11:04 น »

ถ้ามีเจ้าชู้ก็อยู่คนเดียวดีกว่า  หรือไม่ก็หาใหม่เลย  ผู้ชายยังมีได้แล้วทำไมผู้หญิงจะมีไม่ได้  ตาต่อตา  ฟันต่อฟัน  อย่ายอมผู้ชาย  ผู้หญิงดูแลตัวเองได้
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 11:10 น »

ผู้ชายมันมีปทด้อย มันถึต้องทำอย่างนั้น ล่อเมียที่บ้าน้ำไม่ออก จึงต้องไปล่อข้างนอก ค.. ก็ไม่ได้ใหญ่โตมากมาย เลยชอบล่อเดะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 11:29 น »

มาบอกวิธีปราบ   อย่างนี้ก็สบายล่ะ q*013
Tags:
Guest
หัวใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 11:34 น »

ต้องดูหลายอย่างที่สำคัญที่นิสัย ผมมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง มีคนไปแอบถ่ายคลิปและอัดเสียงแล้วเอามาเปิดเพื่อประจานน้องผู้หญิงคนนี้ ว่า(น้องน) โดนข่มขืน ผมสามารถเป็นพยานให้ได้ครับ (ว่าน้องน)ไม่ได้โดนหรือถูกข่มขืน แล้วบุคคลผู้นี้ยังใช่คลิปมาทำให้น้องนิธิมาหวาดกลัวอีก (น้องน)ไม่ได้โดนผมข่มขืนที่แรกผมก็กะจะทำอย่างนั้น แต่ผมเกิดเปลี่ยนใจเพราะ(น้องน)จับไข่ผมบีบอย่างแรงและเอามีดที่เก็บไว้หลังกางเกงออกมาจะเชือดไข่ผม ผมก็เลยต้องหยุดและปล่อยน้องนกลับไปแล้วคนที่ไปแอบถ่ายคลิปอัดเสียงร้อง(ชื่อ อนันต์ ศรียาภัย) คงอยู่อย่างมีความสุขมากๆๆเลยสิครับ คนอย่างคุณขี้ขลาดคนที่เขาเป็นคนดี เขาไม่ทำร้ายคนอื่น ผมว่าคนอย่างคุณเป็นโรคจิต นั้นสิผมถึงว่าคุณอนันต์ ศรียาภัยทำอะไรไว้กับคนอื่นเยอะๆ อะไรที่ไม่ดีถึงได้มาตกกับลูกๆๆหลานๆๆของคุณ ผมว่าคนที่มีพฤติกรรมชอบตามแล้วมาแอบถ่ายคลิปวีดีโอและอัดเสียงคนที่เขากำลังเดือดร้อนหรือมีภัย ผมว่าเป็นโรคจิตมากเลยครับ อย่าว่าแต่ลูกคนอื่นเลยครับหันกลับมามองลูกสาวของคุณอนันต์ ศรียาภัยด้วยว่าก็ถูกข่มขืนจากคนอื่น
Tags:
Guest
mon
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 11:54 น »

[s                            หาวิธีจำให้ได้คาหนังคาเขาแล้วก็ทำดีทุกอย่างให้เขาตายใจแล้วก็จัดการกับเจ้าโลกให้มันศูนย์พันไปเลยมันจะได้เข็ดไปจนวันตายจากนิสัยสัมซ่อนของคนไม่รู้จักพอize=large][/size] q*056                
Tags:
Guest
แน็ต
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 12:06 น »

ผู้ชายบ้างคนเราก็ไม่เข้าใจในความรู้สึกนึกคิดของเขาเหมือนกันว่าเขายังไง บ้างครั้งเห็นชอบมีเซ็กรูปโปในเน็ททั้งๆทีเมียตัวเองก็มี แล้วไปนอนกับผู้หญิงคนนั้นคนนี้ไปเลื้อยๆคนประเพศเป็นคนแบบไหนแล้วเมื่อไหร่จะหยุดนิสัยแบบนี้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 12:40 น »

เราเคยมาแล้วแฟนเจ้าชู้มากๆ คบกันมา3-4ปีเค้าไม่เปลี่ยนเลยเราก็ยังทนเพราะรักเค้า และพอวันนึงมีคนแนะนำให้รู้จักกับอักคนนึงเราคิดจะเลิกกับเค้าจิงงๆเราจะไปไห้ได้ เค้าไม่ยอม ร้องไห้ กินยาล้างห้องนำเลยนะ แต่เราก็ไม่อยากทนแล้วเพราะได้เจอคนใหม่ เค้าง้อเราทุกอย่าง จนตอนนี้เค้าเลิกเจ้าชู้แล้ว
Tags:
Guest
ช้
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 12:40 น »

เลิกดีกว่า /หาใหม่  ผู้ชายไม่มีคนเดียวจ๊า q*013 q*050
Tags:
Guest
ผู้ชายคนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 12:44 น »

...คนดีไงเลิกได้เพราะมีแฟนดี...แค่ผู้หญิงไม่จู้จี้ไม่งี่เง้าดูแลดีผู้ชายจะไปไหนรอด...
Tags:
Guest
คนรู้ทัน
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:30 น »

อุ๊ยย q*007

งานี้รู้หมดเลยยย   q*013
Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:34 น »

เลิกซะก็จบ อย่ามัวปราบอยู่เลย เสียเวลา ไร้สาระ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:43 น »

ทำตัวเองให้ดี นิ่งแต่เอาใจใส่เค้า ให้เค้าทำผิดยังก้อกลับมาเพราะเราดี

แต่เราจะทำใจได้เหรอเปล่าไม่รู้ อิอิ  q*032
Tags:
Guest
qa
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:44 น »

ทำไมผู้หญิงต้องดูแลผู้ชายทุกอย่างทั้งๆที่ก็ทำงานเหมือนกันเหนื่อยเหมือนกันถ้าเจ้าชู้แล้วยังเห็นแก่ตัวก็ไม่ไหวอ่ะใครอยากได้ก็เอาไปเถอะเกลียดมากผู้ชายชอบเอาเปรียบ เจ้าชู้พอทนนะ
Tags:
Guest
อีแก่กิตินันท์
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:54 น »

เป็นธรรมดาของสัตว์โลกครับ  ก็เมียมันแก่หนังเหี่ยว  ขี้บ่น  ใครจะไปทนไหว   มีเมียใหม่ช่วยคิดช่วยทำ ทุกอย่าง  ม่ายช่ายหวังแต่เงินเหมือนเมียแก่  เห็นอกเห็นจัยผมทุกอย่าง   ไม่เหมือนเมียแก่  วันๆๆนั่งแต่จับผิด  ตีนกาก็ขึ้นทุกวันผมก็ทนๆๆอยู่เพราะลูก  ผมมีภรรยาสองคนแต่เมียแก่ชอบวีนๆๆทุกวัน  แล้วอย่างนิจะให้ผมเลือกใคร   ผมยอมรับว่าผมมันเลวเอง  แต่คนทุกคนก็ควรจะเลือกในสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับชีวิมิใช่หรือ  ผมไม่ได้ทอดทิ้ง  ไม่ดูดำดูดี  ยังรับผิดชอบครอบครัวทุกๆๆอย่าง  เขายังไม่เพียงพออีกหรือ   เมียแก่อยู่อย่างสุขสบาย  มีแต่กัดเช้าและเย็น  ทั้งๆๆที่ผมทำงานเหนื่อยเพื่อครอบครัว ผมไม่ได้หลงในรูปลักษณ์ของคนที่ภายนอกเพียงอย่างเดว  คนเราอยู่ด้วยกันรักและเข้าจัยกัน  ผมทำดีที่สุดแล้ว  และรักเขาเหมือนเดิม
Tags:
Guest
หญฺงทำงานจ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:58 น »

ตัด ตัด ตัด แล้วก็ สับ สับ สับ  ให้ป่นปี้แล้วปล่อยไปตามยถากรรม 
Tags:
Guest
เขียงหมู
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 13:58 น »

อยู่ที่สันดา.น ของผู้ชาย  และกริยามารยาทของผู้หญิงค่ะ

ต่อให้ภรรยาดีเลิศมาจากดาวดวงไหน ดูแลสามีดียังไง รักลูกยังไง ถ้าสามีไม่รู้จัก "พอ" มักมากไม่จบสิ้น มันก็เท่านั้น

ภรรยาบางคนก็มัวแต่บ่นว่าเหนื่อยจากงานใน-นอกบ้าน ละเลยเรื่องในมุ้ง ละเลยเสื้อผ้าหน้าผมตัวเอง เอาแต่จ้องจับผิดสามี .... เค้าคงไม่นั่งทนคุณอยู่ตลอดไปหรอกค่ะ

ก่อนคิดจะทำอะไรนอกลู่นอกทาง  ขอให้นึกถึงวันแรกๆ ช่วงแรกๆ ที่รักกันค่ะ  ว่าเพราะอะไรคุณถึงตกลงปลงใจใช้ชีวิตอยู่กับเขา/เธอคนนี้  สิ่งที่เปลี่ยนไปมันมากเกินจะรับได้จริงๆ รึเปล่า 
Tags:
Guest
โทน
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 14:33 น »

เราเองไม่อยากมีเมียใหม่หรอกแต่ทำไงได้เค้าทั้งสวยกว่าน่ารักยังกะนางฟ้าอยู่กันมาจะ9ปีแล้วไม่เปลี่ยนไม่ขี้บ่นเข้าใจง่ายเป็นได้ทั้งเพื่อนและเมียและไม่เรียกร้องเงินทองทำงานเก่ง
ส่วนภรรยาเก่าอ้วนแต่งตัวเหมือนคนแก่ไม่ดูแลตัวเองขี้บ่นงกชอบว่าพ่อแม่เราครอบครัวเราชอบบังคับเวลาเราไปใหนกับเพื่อนชอบให้ลูกโทรตามอยากบอกว่าให้เค้าเอาตัวมัดใจเราดีกว่าส่วนลูกยังไงเราก็รักอ้อแล้วชอบป่วยเป้นโน่นี่ไม่รู้สาเหตุหมอวินิจฉัยไม่ได้เราเองก็ลำบากใจจะทนอยู่กับคนเก่าที่เป็นแบบนี้หรืออยู่กับคนใหม่เพื่อค้ำว่าศีลธรรมดีแต่เราบอกได้เลยว่าเราไม่มีความสุขกับผู้หญิงคนเก่าอีกแล้วเราไม่อยากเข้าใกล้เค้าเลยทำไงดี
Tags:
Guest
ขี้เบื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 15:16 น »

ไปเถอะ อยากมีเมียใหม่ก็ไป  หย่าเลยก็ได้ ขอให้ไปเถอะ เบื่อแล้ว ไม่ใช่พวกคุณจะเบื่ออย่างเดียวผู้หญิงเราก็เบื่อพวกผู้ชายด้วยเหมือนกัน
Tags:
Guest
รักสบาย
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 15:22 น »

ไม่เห็นต้องดูแลเล้ย...ก้อก่อนแต่ง ตอนเป็นแฟน เค้าดูแลเรา  ก้อต้องเสมอต้น  เสมอปลายสิ อุตส่าห์เลือกเค้าแล้วนิ....งจริงมัยค๊า
Tags:
Guest
เมียหลวง
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 15:27 น »

หลายๆ อย่างประกอบเข้าด้วยกันก็จริงนะ สำหรับผู้ชายที่ชอบเจ้าชู้ แต่ที่สำคัญคือสันดาน+ผู้หญิงหน้าด้าน(ที่รู้ว่าผู้ชายมีเมียแล้วแต่กรูจะเอา) เพราะฉะนั้นผู้หญิงปัญญาดี จิตใจงาม อย่างเราๆ ควรปล่อยพวกสัตว์นรกพวกนี้ไปอยู่ด้วยกัน อย่าเข้าไปอยู่ในวังวนกะพวกนี้เลย เสียใจครั้งเดียวดีกว่าเสียใจไปตลอดชีวิต
ใครมันกรรมอะไรไว้ มันก็ต้องชดใช้ด้วยตัวของมันเอง ไม่ช้าก็เร็ว ตอนนี้พวกมันมีความสุข เราก็ขออวยพรให้พวกมันมีความสุขแบบนี้ไปตลอดชีวิตของมันก็แล้วกัน  การทำบุญยกสามีให้คนอื่นไป ได้บุญหลายนะคุณ
Tags:
Guest
9377
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 15:49 น »

สมัยนี้เด็กมันแรงและฟุ้งเฟ้อ ขาดความสำนึกมาเจอกับผู้ชายที่มักง่ายตามมาตรฐานสันดานส่วนตัวเลยทำให้เกิดการขาดสามัญสำนึกซึ่งกันและกัน ไม่สามารถตำหนิได้ว่าเป็นความผิดของใคร วิถีชีวิตปลูกฝังมาเช่นไร การกระทำก็มักจะเป็นมาเช่นนั้น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 16:23 น »

ปราบได้หรอ มันน่าจะอยู่ที่จิตสำนึกของผู้ชายนะว่า รักตัวเอง รักครอบครัวหรือเปล่า 

ถ้าเจอสามีเจ้าชู้ก็ถือว่าเราซวยเองที่ไปแต่งงานกับเค้าล่ะกันค่ะ  q*029
Tags:
Guest
12525
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 16:53 น »

อันดับแรก คุณต้องสำรวจตัวเองก่อนว่าทำตัวได้ดีพอแล้วหรือยังไม่ใช่ว่าคุณเป็นคนปากจัด พูดจาข่มสามีตัวเอง ไม่ให้เกียรติ มีความประพฤติแย่ๆ และมีสารพัดขี้ในนิสัยของตัวเอง อย่างนี้ใครๆก็ไปหาเมียน้อยหรืออีหนูไว้คอยเติมแต่งในสิ่งที่เมียเค้าขาดไปอยู่ดี  แต่ถ้าคุณทำดีแล้วเป็นผู้หญิงที่พอดี ไม่เยอะเกินไม่น้อยเกินแล้วสามีคุณยังแอบกุ๊กกิ๊กเจ้าชู้ไม่เลิกคุณจะเลิกไปหาใหม่ก็ดีไม่น้อยนะคะ ผู้ชายที่เจ้าชู้เพราะความจำเป็นก็สมควรให้อภัยแต่ถ้าเจ้าชู้เพราะนิสัยสันดานก็ควรกำจัดทิ้งไปแล้วหาใหม่เถอะค่ะจะได้ไม่เจ็บใจและเสียน้าตามากมาย
Tags:
Guest
บ้าที่สุด
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 16:56 น »

เอากาวตราช้างหยอดครับ ( เลิกเจ้าชู้แน่นอน )
Tags:
Guest
PD
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 17:17 น »

q*002 q*058 q*031 ไม้ต้องไปปราบให้เสียเวลาหรอกค่ะเพราะเดี๋ยวก็เป็นแบบเดิมอีก โกหกแล้วโกหกเล่าสันดานมันเป็นอย่างไรมันก็เป็นอย่างนั้นแหระ ทางที่ดีถ้ารู้ว่ามันแอบมีหญิงหนึ่งคน เราก็มีชายอีกหนึ่งคน มันออกไปกินข้าวกันหรือแอบไปโรงแรม เราก็ไปโรงแรม ถ้ามันมีสอง สาม สี่ เราก็มีเหมือนกัน กลับบ้านก็ทำหน้าตาเฉยเหมือนมัน ไม่เกิดอะไรขึ้น ผู้ชายไม่รู้อะไรคิดว่าผู้หญิงโง่ ซื่อ รักมันคนเดียว แต่หารู้ไม่ว่าผู้หญิงจะไม่ยอมเป็นเบี้ยล่างอีกต่อไป หาใหม่ขณะที่อยู่กับมันพอเจอคนที่ดีกว่าเราก็ทิ้งมัน แล้วอย่าลืมบอกมันด้วยว่ารู้จักกับคนใหม่มานานตั้งแต่รู้ว่ามันแออบมีกิ๊กมันจะได้เจ็บจนตาย  q*049
Tags:
Guest
คนเจ้าชู้ (กว่า)
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 18:12 น »

นิ่ง แต่แน่นอน   แฟนเคยเจ้าชู้ เด๊๋ยวนี้กลยเป็นพ่อบ้านที่ดี
Tags:
Guest
คนมันหล่อ555
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 19:20 น »

ไม่ได้ตั้งใจจะเจ้าชู้แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ q*013 q*012 q*020
Tags:
Guest
คนๆหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 19:22 น »

ผู้ชายต้องการผู้หญิงไม่จู้จี๊  ไม่งี่เง่า  ดูแลดี  แล้วผู้ชายจะไม่ไปไหน

นั้นแหละที่งี่เง่า   ก่อนหน้านี้ตอนจีบทำไมทำให้ได้ทุกอย่าง

แล้วไม่คิดบ้างหรอว่าผู้หญิงก็ต้องการผู้ชายไม่จู้จี๊  ไม่งี่เง่า  ดูแลดีด้วยเหมือนกัน

พูดแบบนี้ไม่เห็นแกตัวไม่หน่อยหรอค่ะคุณผู้ชาย
Tags:
Guest
คนๆหนึ่งเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 20:43 น »

เราก็ทำให้เค้าทุกอย่างไม่ว่าจะให้ทำอะไร ใช้หยิบนุ่นทำนี่ ขับรถให้ เวลาอยากมีอะไรก็ตามใจ แต่ทำไมเค้ายังไปมีใครได้อีกแต่มีใครก็ไม่เป็นไรหรอกแต่ที่สำคัญเค้าไม่ใยดีเราเลยไม่ว่างสำหรับเราแต่ว่างสำหรับผู้ ญ.คนอื่นเสมอเลย เราก็ไม่เคยโทร.ตาม ไม่ตามไปด้วยเวลาเขาอยากไปเที่ยว สรุปที่ไปนอกบ้านทุกวันคือไปอยู่กับผู้หญิงนั่นเอง แต่เราก็ตัดใจจากเขาไม่ได้สักทีมีใครช่วยเราหน่อยได้ไม๊เราต้องนั่งร้องให้ทุกวันเลย เสียใจแต่ตัดใจไม่ลง หรือมันเป็นเวรกรรมก็ไม่รู้ q*015 q*015
Tags:
Guest
นานาน
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 21:04 น »

q*002 q*058 q*031 ไม้ต้องไปปราบให้เสียเวลาหรอกค่ะเพราะเดี๋ยวก็เป็นแบบเดิมอีก โกหกแล้วโกหกเล่าสันดานมันเป็นอย่างไรมันก็เป็นอย่างนั้นแหระ ทางที่ดีถ้ารู้ว่ามันแอบมีหญิงหนึ่งคน เราก็มีชายอีกหนึ่งคน มันออกไปกินข้าวกันหรือแอบไปโรงแรม เราก็ไปโรงแรม ถ้ามันมีสอง สาม สี่ เราก็มีเหมือนกัน กลับบ้านก็ทำหน้าตาเฉยเหมือนมัน ไม่เกิดอะไรขึ้น ผู้ชายไม่รู้อะไรคิดว่าผู้หญิงโง่ ซื่อ รักมันคนเดียว แต่หารู้ไม่ว่าผู้หญิงจะไม่ยอมเป็นเบี้ยล่างอีกต่อไป หาใหม่ขณะที่อยู่กับมันพอเจอคนที่ดีกว่าเราก็ทิ้งมัน แล้วอย่าลืมบอกมันด้วยว่ารู้จักกับคนใหม่มานานตั้งแต่รู้ว่ามันแออบมีกิ๊กมันจะได้เจ็บจนตาย  q*049

ถ้าสมมติว่าทำอย่างที่คุณว่าก็แสดงว่าต่างคนต่างก้ไม่ได้รักกันแล้วละคับ อยู่ไปก็ไม่ได้มีความสุขอะไร
งั้นก้เลิกกันไม่ง่ายกว่าหรอคับ ต้องเด็ดขาดด้วยนะคับ

+ก็รู้ว่ามีกิ๊กมันไม่ดีจะไปทำตามทำไม+

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 21:28 น »

อย่าไปวิ่งตามเขาดีที่สุด
Tags:
Guest
alone
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 21:36 น »

q*012
แรกๆก็อดทน และนิ่งๆๆ ดีกว่านะทำเป็นไม่รู้ไปซะ   แต่ถ้าทนไม่ไหวเมื่อไหร่ ก็เลิกให้เด็ดขาดไปเลยยยยย
เกิดมาเป็นผู้หญิงก็แบบนี้แหละ ผู้ชายชอบพูดว่าแก่ง่ายตายช้า แต่บางครั้งอย่าลืมนะว่า ผู้หญิงอย่างเราๆๆนี่แหละ
เป็นผู้ให้กำเนิดคนทั้งโลผม้จักปะ  คำว่าแม่อ่ะ
Tags:
Guest
alonena2010
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 21:41 น »

q*012
อืม ผู้หญิงน่าสงสารที่ซู๊ด 
มีวิธีจัดการเบื้องต้น คือเงียบสงบ เพื่อสยบทุกสิ่ง
แต่ถ้าไม่ดีขึ้นก็เลิกดีกว่า
Tags:
Guest
ปล่อยไปตามหัวใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 21:51 น »

นิ่งค่ะ ความนิ่งเนี้ยแหละสยบทุกอย่าง คุณบ้านน้อยเค้าจะวีนแตก อยากขึ้นมาเป็นใหญ่เพียงผู้เดียวยังไงเราก็ต้องทนค่ะ ปล่อยเค้าเอาไปเหอะค่ะ เค้าคงอยากได้เงิน ได้ของ มากกว่าความรัก แต่ถ้าเรานั้นซึ่งเป็นคุณเมียหลวงแล้วอยากได้แค่ความรักเราต้องนิ่งเท่านั้น และทำตัวเจิดจรัสพัฒนาตัวเองให้สวยมีบุคลิกดี แค่นี้เดียวคุณสามีก็กลับมาหาคุณเองในที่สุดค่ะ เมื่อถึงวันที่เค้าตาสว่างนะค่ะ แต่ถ้าผู้ชายที่มีโดยสัน* แล้วละก็อันนี้ก็แก้ยากค่ะ

ปล.ดิฉันทำอย่างงี้ค่ะทุกวันนี้ก็รักกะสามีดีมากค่ะ
Tags:
Guest
สายลมโชย
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 22:00 น »

จขกท.และคนอื่นๆ จากที่ผมลองอ่านการตอบคำถามของทุกท่านนะครับก็ได้อะไรๆในหลายแง่มุมซึ่งตรงนี้ทุกคนต่างก็มีความคิดที่แตกต่างกัน
ส่วนความคิดผมนั้นวิธีปราบ "สามี" เจ้าชู้นั้นไม่ยากเลยอันนี้สำหรับคนแต่งงานแล้วนะครับคือ
1.คุณลองสำรวจตัวคุณเองในกระจกหรือยังว่าคุณยังดูเฟิร์มเหมือนก่อนที่ยังไม่แต่งงานหรือไม่ (กลับไปดูนะจ๊ะ)
2.คุณลองมองดูสิว่าคุณเอาใจใส่เค้าดีหรือยัง (สำหรับคนที่ใส่ใจดีแล้วข้ามได้)
3.การทำอะไรบางสิ่งบางอย่างหรือการแสดงออกให้เขาเห็น เช่น(สมมตินะ) คุณไม่เคยทำกับข้าวเลย ทุกๆวันคุณมักจะซื้อกับข้าวเข้ามากินกันที่บ้านทุกวัน ลองคิดดูนะถ้าวันนึงคุณลุกขึ้นมาทำกับข้าวให้เขาทานบ้างแล้วก็อาจจะมีคำพูดเล็กน้อยคำพูดอะไรก็ได้ที่ดีๆแล้วแต่คุณจะใส่มันลงไป (คิดเอาเองนะ ผมอยากให้คุณคิดบ้าง)
4.ผู้ชายเจ้าชู้ไม่ชอบผู้หญิง " โง่ จุกจิก ซักไซร้ ไร่เรียง ขี้บ่นแถมรู้ทันอีก " (ขอโทดนะถ้าแรงไป) แต่ผู้ชายเจ้าชู้มักจะชอบผู้หญิง " ฉลาด แคล่วคล่องว่องไว มีสปิริต ขี้เอาใจ ขี้อ้อน ขี้เล่น (แต่อย่ามากเกินนะ)

ปล. คุณผู้ครับคุณจำไว้นะครับว่าถ้าเขาจะเจ้าชู้ปล่อยเขาไปครับตัวคุณเองมีค่ามากพอไม่จำเป็นต้องไปคอยวิ่งตาม คุณมีศักดิ์ศรียังไงเค้าก็ต้องกลับมาตายรังอยู่ดีครับ เพราะฉะนั้นคุณปล่อยเขาไปเถอะปลงสักนิด ใช้เพียงคำพูดไม่กี่คำก็พอ เช่น
" ถ้าคุณคิดว่าคนที่คุณออกไปที่ยวทุกคืน ๆ เค้ามาคอยดูแลคุณไม๊เวลาที่คุณไม่สบาย เวลาที่คุณเข้าโรงพยาบาลเขาเคยมาเฝ้าไม๊ ถ้าคุณคิดว่าบุคคลเหล่านั้นดูแลคุณได้ดีกว่าชั้นๆก็จะได้ไม่สนใจคุณอีกต่อไป" (ถ้าสามีของคุณยังไมความเป็นคนอยู่) กับอีกกรณี
"สามีคุณมีเมียน้อย ถ้าเขาอยากมีก็ให้เขามีไป แต่คุณเพียงแค่บอกเขาว่า ถ้าคุณคิดว่ามีแล้วสบายใจคุณก็มีไป แต่คุณต้องให้ชั้นเป็นที่ 1 และยกย่องชั้นเหนือกว่าเมียน้อยและต้องดูแลทั้งคู่ให้เท่าเทียมกัน เป็นเรื่องยากครับที่คุณผู้ญ หรือใครหลายๆคนจะยอมรับได้ครับ แต่ก็ต้องทำใจครับถ้าคุณไม่อยากเลิกกับเขานะ"

Tags:
Guest
วิ
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 22:12 น »

เวลามันย้อนกลับไม่ได้ก่อนจะทำอะรัยก็คิดกอ่นความอดทนคนเรามันมีขีดจำกัดนะคะ  
Tags:
Guest
นอม
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 22:17 น »

เรื่องความเจ้าชู้ของคุณผู้ชายทั้งหลายนั้น เราว่าไม่มีใครสามารถแก้ไขได้หรอกนอกจากตัวเขาเอง เพราะว่ามันเป็นสันดานที่เคยชินกับการที่ได้ทำให้ผู้หญิงอย่างเราต้องเสียใจกับการกระทำที่เห็นแก่ตัว มักมาก มักง่าย และหลังจากที่เราจับได้ เขาก็จะมาอ้างนั่นอ้างนี่ และชอบพูดว่ารักเราคนเดียว นั่นเป็นแค่ของเล่น และก็ห้ามโกรธด้วย ตัวของคนทำนั้นจะต้องถูกหมดทุกอย่าง แล้วคุณผู้หญิงที่ถูกกระทำนั้นผิดหมด คนพวกนี้ไม่มีคำว่าพอหรอก เพราะฉะนั้นทางที่ดีต้องอดทนและอดกลั้น ทำเป็นเหมือนฉันไม่แคร์ อยากทำก็ทำไป เราจะต้องทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด อย่าให้บกพร่อง อย่าให้เขามาคอยตำหนิเอาได้ เราต้องทำตัวให้เพอร์เฟคอยู่เสมอ ยิ่งไปไหนมีคนมองหรือชมเราบ้างนั่นเหละ เขาถึงได้หันมามองเราเองละ ขอเราๆผู้หญิงอย่ายอมแพ้ เราจะต้องชนะ แต่ทำอะไรก็อย่าไปทำให้เขารู้ตัว เขาโกหกได้เราก็ต้องทำได้ ส่วนตัวเราเองเคยรักแฟนมากๆถึงตายแทนก็ยังจะยอม แต่ตอนนี้เหรอ...ไม่มีทาง เพราะว่าใจเรามันด้านเสียแล้ว แต่เวลาอยู่ต่อหน้าเราจะพยายามทำดีที่สุด จะคอยบอกเขาอยู่เสมอว่าเรารักเขามาก ทำให้เขาเชื่อว่าเราขาดเขาไม่ได้ เราต้องบอกเขาว่า เขาเก่ง เขาดี เขาเป็นสุภาพบุรุษ เขารักครอบครัวมากๆ เพราะฉะนั้นเราถึงได้ยอมเขาทุกอย่าง และถ้าอยากรู้อะไรก็ต้องทำเป็นใจเย็นเห็นใจในความต้องการของเขา ทำเป็นเข้าใจ และเขาก็จะเป็นคนพูดให้เราฟังเอง แต่ก็ต้องอดทนฟํง ห้ามแสดงอาการโกรธออกมาอย่างเด็ดขาด ต้องฝืนใจตัวเองเอาไว้ก่อน แต่ถ้าเราทำให้เขาเชื่อเราได้ ต่อไปเราก็จะได้เปรียบ ก็ไม่รู้นะเพราะอาจจะใช้ไม่ได้กับทุกคน แต่กรณีของเรา เราทำแล้วได้ผลนะ เพราะสุดท้ายเขาก็กลับมาตายรัง และตัวเราเองก็ยังแก่กว่ากิ๊กเขาตั้งยี่สิบสี่ปี เพราะเรากำลังย่าง 52 แต่เด็กคนนั้นแค่ 28 เอง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆจบ.
Tags:
Guest
thecy
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 23:19 น »

อืม เราก็กลัวเค้ามีอะไรกับคนอื่นเหมือนกัน แต่เค้าชอบคิดท่าใหม่ๆนะ เค้าทำให้เราไม่เบื่อ เราก็พยายามทำให้เค้ามากขึ้น ^^ อายจัง
Tags:
Guest
เศร้า
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 4 ม.ค. 10, 00:18 น »

เครียดมากๆ เคยเจอกับมันมาก่อน เราเขามาก ทุกวันนี้ก็ยังรักอยู่ อดทนกับคนนี้มา 8 ปี ผู้หญิงตามราวีตลอด ผู้ชายก็โกหก ในที่สุดต้องตัดสินใจไปเอง ทั้งๆ ที่เรามาก่อน ความอดทนหมดไปแล้ว อายเพื่อน อายชาวบ้าน เวลาเราเดินผ่านมีแต่มองพูดซุบซิบว่าเราโง่ เกลียดที่สุดผู้ชายเจ้าชู้ โกหก ทำให้คนอื่นมองเราเป็น...ควาย... อ่านแล้วก็เครียด ชีวิตเราเองก็เหมือนนิยายน้ำเน่าเรื่องหนึ่ง
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม