หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียสารภาพว่ามีชู้  (อ่าน 11515 ครั้ง)
Guest
be11
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 ก.พ. 10, 11:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมียมาสารภาพว่ามีชู้ และรักชู้มาก แต่ยังอยากอยู่บ้านกับลูก ให้โอกาสเลิกแล้วกลับมาอยู่อย่างเดิมจะลืมเรื่องทุกอย่างที่เกิดขึ้น ก็ไม่ยอมเลิก ผมรักมากจนไม่อยากเสียเธอไป จิตใจผมอ่อนแอลงทุกวัน ผมจะทนอยู่ในสภาพนี้ได้อีกสักเท่าไร ผมไม่รู้จะทำไงแล้ว หรือจะเลิกแล้วทำทุกวิธีที่จะให้ ทั้งสองคนเหมือนตายทั้งเป็นแบบที่ผมเป็นอยู่
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
พาดกร
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 10, 15:52 น »

เรื่องของคุณน่าเห็นใจมากครับ เธอคงกำลังหลงกับของเล่นใหม่ คุณยื้อยุดฉุดเธอไว้ก็มีแต่ดูน่ารำคาญ ปล่อยเธอไปสักพัก
ทำใจให้สบาย พยายามเข้าใจว่า ของเราก็คือของเรา ถ้าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่
ผมรู้ว่าคุณเสียใจมาก ผมเองก็เคยผ่านมา และเคยคิดอะไรต่างๆนานา เวลามันจะช่วยคลี่คลายปัญหาต่างๆเอง
ระหว่างนี้ถ้าเธออยากมาเยี่ยมลูก อยู่กับลูก ก็ปล่อยเธอ ส่วนคุณทนเห็นเธอได้ก็ทน ทนไม่ได้ก็เดินหนีไปที่อื่น
ห่วงคุณมากๆและเข้าใจความรู้สึกคุณดี
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ป้าแช่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 10, 19:14 น »

ขอให้มุ่งสู่กระทู้ธรรม  อ่านให้มาก  ทำความเข้าใจ  ใช้เวลา 
แล้วจะเห็นสิ่งที่เปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับชีวิตเป็นเรื่องที่เราสามารถยอมรับ  แก้ไข

ทำใจให้สงบได้  ด้วยความคิด  และสติปัญญาที่มี  ขอให้ก้าวผ่านอุปสรรคที่โถมเข้ามา
ดังพายุจะพัดบ้านจนแทบพัง  เป็นกำลังใจ  ให้ผ่านไปได้ด้วยความดี
q*060
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ก.พ. 10, 19:29 น »

ขอให้มุ่งสู่กระทู้ธรรม  อ่านให้มาก  ทำความเข้าใจ  ใช้เวลา 
แล้วจะเห็นสิ่งที่เปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับชีวิตเป็นเรื่องที่เราสามารถยอมรับ  แก้ไข

ทำใจให้สงบได้  ด้วยความคิด  และสติปัญญาที่มี  ขอให้ก้าวผ่านอุปสรรคที่โถมเข้ามา
ดังพายุจะพัดบ้านจนแทบพัง  เป็นกำลังใจ  ให้ผ่านไปได้ด้วยความดี
q*060

ขออนุญาตแย้งป้าแช่มนิดนึงนะฮะ "ขอให้มุ่งสู่กระทู้ธรรม"

ถ้าชื่อกระทู้ จะดูไม่ออกฮะ แต่อยากให้อ่านหลาย ๆ กระทู้ที่อยู่ในบอร์ด

แล้วคุณจะเข้าใจ และหาวิธีแก้ปัญหากับชีวิตตนเองได้ฮะ  q*013

นิ๊ดดดดดดดดดด นึงนะฮะ ป้าแช่ม  q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 10, 19:49 น »

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เป็นเหมือนท่านผู้นี้ q*058
Tags:
Guest
ป้าแช่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 11:04 น »

q*072
Tags:
Guest
ทิดทุย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 12:24 น »

q*009 ผมก็เจอเหมือนกันมาทำงานที่ กทม. พอกลับบ้านเขามีของใหม่เล่นแต่เฃายังบอกรักเราเสียใจมาก
Tags:
Guest
ทินนกร
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 13:30 น »

ผมเจอแบบนี้ คงรักไม่ลงแล้วคับ แต่จะทำยังไงคงไม่รู้ ตืบแล้วไล่ส่งมั้ง q*049
Tags:
Guest
kkkkkkkkkkkkk
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 14:37 น »

เคยเห็นควายไหม????
เขางอกแล้วนะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 17:19 น »

แถมข้าวสารมันไปแล้วไป โพไซดอล กันแล้วท่านลืมทุกสิ่งทุกอย่าง
Tags:
Guest
689ipo[p
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 19:41 น »

q*018 q*018 q*018 q*018 q*013 q*013
Tags:
Guest
alana
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 21 ก.พ. 10, 02:27 น »

ผมก็เคยเจอแบบนี้ เข้าใจว่ามันทำใจได้ยากครับ แต่ชีวิตของเราต้องดำเนินต่อไป

ถ้าเราคิดอย่างมีสติ เราก็จะเจอทางออกที่ดีที่สุด

อย่างแรกที่อยากให้ทำคือ ออกมาจากอารมณ์ทั้งหมดให้ได้ก่อน

จงรับรู้ความรู้สึกที่เกิดขึ้น แต่จงใช้สมองกำหนดการกระทำ

ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ เวลาคือเครื่องเยียวยาทุกสิ่ง

หวังว่าคุณจะพบสิ่งที่ทำให้คุณก้าวต่อไป
Tags:
Guest
เห็นใจค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 ก.พ. 10, 08:23 น »

q*005  น่าเห็นใจค่ะ  พยายามทำใจค่ะ  พึ่งธรรมะให้มากๆค่ะ  ทำสมาธิแล้วจะสบายใจขึ้นค่ะ    แล้วก็รักลูกรักตัวเองมากๆค่ะ
 q*063  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Tags:
Guest
คนที่ถูกหลอก
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 21 ก.พ. 10, 08:32 น »

q*009เข้าใจค่ะ  ตอนนี้ฉันก้อเจอคนที่บอกว่ารักเรา
  ยกเราให้เป็นที่หนึ่ง  แต่เค้าก้อยังแอบไปมีคนอื่น เค้าบอกว่าทำไปเพื่อความตื่นเต้น เราเป็นหนึ่งเสมอ คุยกับสาวแล้วบอกว่าคนนี่น่า....มากๆจะขอเราไปทำอย่างนั้น คุณค่ะสาวโสด อายุ 24 จะให้คุณทำแบบนั้นโดยไม่ผูกมัดคุณคุณว่าเป็นไปได้ไหม
ไม่ยุติธรรมสำหรับรักแท้ และที่หนึ่งที่คุณมอบให้อีกคน
    รักคู่สามี ภรรยา ของคุณคนเดียวดีกว่ารักและเข้าใจกันมากๆอย่าทำอย่างนี้เลย
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 ก.พ. 10, 16:46 น »

เข้าใจครับหัวอกเดียวกัน แต่ทุกวันนี้ผมคิดได้ละครับ ในเมื่อเขาหมดรัก เรา แร้ว ก้อควรปล่อยเขาไปตามทางเขาเหอะ ครับ ขืน รั้งไว้ คน ที่ เจ็บ ก้อมี แต่ เรา ฝ่าย เดียว ครับ ถ้า เขาไปละเจอ คน ที่ ดี กว่า อันนี้ก้อดีจัย ด้วย แต่ ถ้าเขา ไปละ เจอ คนที่เลว กว่า เรา อันนี้ ก้อ สม เขา ละครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 ก.พ. 10, 10:11 น »

รู้สีกเห็นใจค่ะ ดิฉันก็เคยมีความรู้สึกเช่นเดียวกับคุณคือคนที่เรารักเค้าอยากไปอยู่กับคนอื่น ไม่ได้บอกให้คุณปลงนะคะแต่อยากให้มองถึงสิ่งที่เป็นจริงอย่างหนึ่งคือ ในโลกนี้ไม่มีอะไรที่เป็นของเราสักอย่างจะมีก็คือความดี-ชั่ว บุญ-บาปเท่านั้นที่จะเป็นของๆเรา เพราะเป็นสิ่งที่เรากระทำเองมันก็จะติดตัวเราไปตลอดแม้ยามที่เราตายจากโลกนี้ไป ขอให้คุณรักตัวเองให้มากๆรักลูกดูแลอบรมเค้าให้เป็นคนดี ไม่ทำให้ตัวเองเป็นทุกข์ เพราะคนที่ทำให้เราทุกข์ เค้าไม่ได้มาทุกข์กับเราด้วยเลย  แต่เค้ากลับมีความสุข เพราะฉะนั้นถ้าคุณอยากมีความสุขก็จงรักตัวคุณเองให้มากๆ  q*014พยายามปล่อยวางกับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้วทำให้เราทุกข์  ถ้าไม่เช่นนั้นคุณก็จะเหมือนกับคนที่ถือถุงอุจจาระติดตัวไว้ตลอด...โยนมันทิ้งไปซะ...ขอเป็นกำลังใจให้คุณทำได้และจะได้มีความสุขกับคนที่คุณรักตลอดไปนะคะ q*063 q*039
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 24 ก.พ. 10, 18:29 น »

เพราะเธอได้พบในสิ่งที่ไม่เคยพบจากคุณ คุณจงยอมรับด้วยศักดิ์ศรีของโลกผู้ชายบนเวทีมวย ว่าเราสู้ไม่ได้ เราแพ้ ...เราเหมาะสมในวิถึทางของเรา........สักวันหนึ่งเมื่อผู้ชายคนนั้นได้เมียคุณไปอย่างเต็มตัวว ไม่ได้แอบกินแบบนี้ รสชาติก็กร่อยไปเมืื่อถีงเวลานั้น เขายังจะเอาเมียคุณมั๊ยเมื่อนั้นคนที่ ทรมานอาจไม่ใช่คุณแล้ว.....ผลักเธอไปให้เค้าเถิดเพื่อความถูกต้อง....ไปในวิถึทางของคุณ...ทำใจยากนักแต่ต้องทำ...ชะตาคุณไม่ได้เลวร้ายไปกว่าชาวเฮติหรอก....
Tags:
Guest
Hurt
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 05:24 น »

เห็นใจครับ ผมก็อยู่ในสภาพเดียวกัน อยู่ด้วยกันมา 7 ปี หกเดือนหลังติดเพื่อน ชอบเที่ยวก็เลยเจอดีจนได้ ผมจับได้โกรธมาก ทั้งแค้น ทําอะไรไม่ถูก ผมเป็นคนที่ควรจะบอกเลิก กลับเป็นว่า แฟนผมขอเลิกเอง ผมก็ไม่อยากเสียเธอไป ให้อภัยยังไงก็ไม่ยอม  เสียใจครับ ทุกทีี่ที่ไปก็นึกถึงแต่ความหลัง ตอนนี้ก็ยังทําใจไม่ได้เลย
Tags:
Guest
vpk
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 08:44 น »

q*00
Tags:
Guest
AuToGuN
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 09:53 น »

ไม่เป็นไร ถ้าคิดว่าฉันไม่ฉัน / เข้าใจเลยละกัน ไม่มีปัญหา
ในสิ่งที่ฉันเป้น มันไม่เข้าตา / เมื่อสิ่งที่ฉันทำ ที่แล้วๆมา มันยังไม่เพียงพอ ... เธอก็หาไป
บอกตรงๆ ฉันคงได้แค่นี้ / แต่เธอคิดว่ายังไม่ดี เธอต้องการใคร
ที่จะคว้าเดือน ที่จะคว้าดาว  / เอามาให้เธอได้
ก็ออกไปรู้จัก  ออกไปคบใคร ที่เธอใฝ่ฝัน ......

ขอให้เธอได้พบกับใครสักคน / ที่ดี ที่เธอรักเขาได้มากกว่า / กว่ารักฉัน
และหวังว่าเขาจะรักเธอเช่นกัน / อย่างน้อยที่สุด ให้เขารักเธอสักครั้งนึง
อย่างที่ฉันรักกกกกกกกกกกกกกกกก

Tags:
Guest
Trusted_No-One
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 10:54 น »

"เห็นใจครับ ผมก็อยู่ในสภาพเดียวกัน อยู่ด้วยกันมา 7 ปี หกเดือนหลังติดเพื่อน ชอบเที่ยวก็เลยเจอดีจนได้ ผมจับได้โกรธมาก ทั้งแค้น ทําอะไรไม่ถูก ผมเป็นคนที่ควรจะบอกเลิก กลับเป็นว่า แฟนผมขอเลิกเอง ผมก็ไม่อยากเสียเธอไป ให้อภัยยังไงก็ไม่ยอม  เสียใจครับ ทุกทีี่ที่ไปก็นึกถึงแต่ความหลัง ตอนนี้ก็ยังทําใจไม่ได้เลย"

ผมเข้าใจความรู้สึกของคุณดีครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เคยมีชะตากรรมเดียวกับคุณ เรื่องราวของผมเหมือนกับของคุณ "Hurt" (ขออนุญาติอ้างอิงนะครับ) คบกันมา 13 ปีแล้วจึงแต่งงานอีก 8 ปี ก่อนเกิดเรื่อง 6 เดือนคบเพื่อนใหม่ๆมากหน้าหลายตาจนใจแตก แล้วหล่อนก็เป็นฝ่ายหาเรื่องขอหย่า ช่วงแรกผมก็ยื้อไว้เพราะสงสารลูกชายคนเดียวตอนนั้นแค่ 4 ขวบ...
    แนะนำว่าพยายามตัดใจให้ได้ (แน่นอนว่ายากมากๆ) เอาลูกไว้กับเรา ให้หล่อนมาเยี่ยมลูกได้ อย่ากีดกัน อย่าลืมว่าคุณจะได้กลับมาเป็นโสดอีกครั้ง ผมว่าในที่สุดคุณจะได้พบคนที่ดีกว่า คนที่รักคุณมากกว่าที่คุณรักเขา เชื่อผมสิ
Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 13:16 น »

ผมเจอแบบนี้ คงรักไม่ลงแล้วคับ แต่จะทำยังไงคงไม่รู้ ตืบแล้วไล่ส่งมั้ง q*049

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

ภรรยาคนนี้คงเป็นเจ้ากรรมนายเวรของคุณในอดีตชาติ เพียงแต่คุณระลึกชาติไม่ได้ จึงมองไม่เห็น

ถ้าคุณต้องการให้ภรรยาคนนี้ เลิกทำแบบนี้ คุณต้อง

1 อุเบกขา ปล่อยวางใจ  และยอมรับในกฏแห่งกรรม คือ ใจเย็นๆ ไม่โต้ตอบ  เพราะตบมือข้างเดียวมันคงไม่ดัง   

2 ให้อภัยทาน กับทุกสิ่งที่เกิดขึ้น

เมื่อหมดสัญญากรรมกับภรรยาของคุณ ก็จะแยกจากไปเอง     

3 สวดมนต์ ขออโหสิกรรม แผ่เมตตา อุทิศส่วนกุศลให้แก่เด็กคนนั้น

4 ปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน คุณจะมีสติ จัดการแก้ปัญหาอย่างมีปัญญา  จิตใจสดใส สว่าง สงบ จะทนไหวต่อปัญหาที่มากระแทกได้เอง 

ครูบาอาจารย์ท่านกล่าวไว้ว่า "คนเราเกิดมาเพื่อสร้างความดี และใช้หนี้กรรมเก่า"

โดยปกติคนเราจะไม่มีความเข้าใจในกฎแห่งกรรมอย่างถ่องแท้ จึงไม่สามารถที่จะยอมรับอกุศลกรรมที่กำลังเกิดขึ้นในปัจจุบัน มองปัญหานอกตัวตลอด จึงทำให้เกิดความทุกข์กายทุกข์ใจครับ

เรื่องของกรรมเก่า  ต้องตั้งสติยอมรับให้ได้นะครับ เพราะเป็นผลแห่งกรรมที่ท่านได้เคยกระทำไว้ในอดีต ซึ่งกำลังส่งผลอยู่ในปัจจุบันครับ

การฝึกสติ การพัฒนาสติ จึงจำเป็นแก่ชีวิตของมนุษย์ทุกท่านนะครับ

การฝึกสติที่ได้ผลมาก คือ การฝึกสติด้วยการปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน เพื่อให้เห็นความจริงด้วยสัมปชัญญะ ปัญญาเกิด จึงสามารถยอมรับความจริง คือ กฎแห่งกรรมได้อย่างยินดี พร้อมด้วยความอดทนอย่างยิ่งอีกด้วยครับ

แต่อย่างไรก็ตาม ถ้ายังไม่สามารถปฏิบัติกรรมฐานได้ ก็ให้เริ่มสวดมนต์ ขออโหสิกรรม แผ่เมตตา อุทิศส่วนกุศลอย่างเป็นประจำต่อเนื่อง เป็นสิ่งที่ต้องปฏิบัติ เพื่อชีวิตที่ดียิ่งขึ้นครับ

Tags:
Guest
นิ่มจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 22:51 น »

q*039หันหลังให้เขาแล้วหันมองไปข้างหน้า คุณจะเห็นแสงสว่างรอคุณอยู่ แสงที่ว่านั้นคืออนาคตของลูกคุณ จงพาลูกของคุณออกจากความมืดเถอะค่ะ อย่าจมอยู่กับความมืดที่ไม่มีว้นได้รับแสงสว่างเลย
Tags:
Guest
คนชั่ว
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 23:34 น »

q*033  ถามตัวเองดูให้ดีนะครับ ว่าเมื่อคุณรู้ว่าเมียมีชู้มันทำให้คุณมีอารมณ์ sex หรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนี้เลิกกันไม่ได้หรอกครับ ทางที่ดี ถ้าเป็นอย่างผมว่า ให้มาอยู่รวมกันแบบสามคนผัวเมีย สนุกดี ไม่ผิดกฎหมายนะครับ แต่เรื่องศีลธรรมทำใจได้เปล่า  q*056
Tags:
Guest
หัวอกเดียวกาน
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 18:52 น »

นึกว่ามีผมคนเดียว  ผมอ่อนแอมากๆๆๆ
 ผมไม่เคยร้องไห้มาร่วมยี่สิบปี แต่มาวันนี้ผมร้องไห้เหมือนคนเสียสติทุกวัน  ผมเสียใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมพึ่งจะรู้ว่าความเสียใจที่แท้จริงมันเป็นยังงัย  ผมตายทั้งเป็นจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    ผมเห็นใจคุณ และผมด้วย
Tags:
Guest
[u[y
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 12:21 น »

ไม่รุ้ดิอาจเปนเพราะลีลาคุนมันห่วยแตกหมาไม่แดก
แบบเยี่ยวลดไปวันๆ ก้อเปนได้ของแบบนี้สาวๆเค้าไม่บอกออกมาหลอ
กแต่คุนต้องรุ้เองใครว่มันมาบอกดต้งว่านึกว่าหมาเยี่ยวลด
ทำไมไม่คิดตรงข้ามกันบ้าง
sexใครว่าไม่สำคัยระวังชืวิตคุ่คุรไว้ให้ดีก้อแล้วกัน
หลายคุ่เลิกลากันแบบไม่รุ้สาเหตที่แท้จริง
เพราะมัวเบี่ยงเบนประเด้น   คุรมันดีเกินไปคุนมันไม่เอาไหน
แท้จริงมันคืออะไร    ใครกล้าบอกล่ะ
ยิ่งชายไทยสมัยนี้30อับก้อเหี่ยว   
หมดสภาพ  กลับบ้านก้อหลับนั่งไม่ถึงชั่วโมง
ระวังเมียจะไปหานอกบ้านแทน
Tags:
Guest
mana
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 เม.ย. 10, 23:29 น »

สิ่งที่ทำให้ตัดสินใจยากคือลูก ใครไม่มีไม่รู้หรอก ผมเจอมาเหมือนกันแทบบ้า คบกัน7ปีแกเซ้าซี้จะแต่งงานแต่พอแต่งได้เดือนเดียวจับได้ว่ามีชู้ สิ่งที่เป็นอยู่คือตายทั้งเป็นเพราะเขาไม่ยอมเลิกครับ
Tags:
Guest
K.eji
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 21 เม.ย. 10, 11:12 น »

เหมือนกันครับ ผมคบกันมาได้3ปี ยังไม่ได้จดทะเบียนกัน มีลูกแล้ว ผมมาจับได้ว่าเค้าแอบไปมีคนอื่นผมรู้สึกแย่มากๆทำอะไรไม่ถูกแทบบ้าโมโหมากทะเลาะกันอยู่พักใหญและเค้าบอกว่าขอโทษ จะไม่ทำแล้ว ผมขอให้เค้าเลิกเค้าบอกขอเวลา ผมบอว่าได้ แต่ห้ามไปเจอกันอีก เค้าสัญญากับผม ผ่านไป 2 อาทิตย์ ก็ทำอีกผมยิ่งรู้สึกแย่กว่าเดิมอีกคราวนี้ผมไม่ทำอะไรทั้งนั้นผมบอกว่าผมจะไปอยู่ที่อื่นซักพัก เค้าไม่ให้ผมไปเค้าบอกว่าข้อโทษเค้าจะไม่ทำอีก และผมก็ยังให้อภัยและขอร้องเค้าอีกรอบและเค้าก็สัญญาอีก ตอนนี้ผมแทบคุมเค้าทุกชั่วโมงโทรหาบ่อยๆ แต่เหมือนเค้าจะลำคาน ผมเลยปล่อยเค้า เค้าคงคิดได้ และไม่ได้ไปหากันอีก แต่ยังคุย m และยังโทรหากันอยู่  ตอนนี้ผมเหมือเป็นโรคจิต วันๆคิดแต่จะคอยละเวงว่าเค้าจะแอบผมไปเจอกันอีก ไม่รู้มันจะจบเมื่อไหร่เค้าก็บอกอีกไม่นาน แต่ผมก็ยังคิดมากอยู่ดี ปวดหัวทุกวัน ลืมบอกไปว่าผมทำงานเป็นกะ เช้า-ดึก ทำเช้า 1 อาทิตย์ ดึก 1 อาทิตย์ สลับกัน  แฟนผมอยู่ ออฟฟิต ทำเช้าตรอด ตอนนี้ผมกำลังหางานใหม่อยู่ ต้อนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่า มันใกล้จะจบหรือยัง กรรมของผมใกล้หมดหรือยังก็ไม่รู้
Tags:
Guest
same same
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 16 พ.ค. 10, 17:17 น »

สมาคมเเดียวกับคุณคนนี้เลย

http://webboard.women.sanook.com/forum/2890395
Tags:
Guest
phonlamai
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 5 ก.ค. 10, 00:22 น »

มันดูเป็นเรื่องใหญ่ถ้าผู้หญิงเป็นคนทำ แต่คิดกลับกันนะ เวลาชายไปเที่ยว แหม่เพลินเลยนึกดูดีดี คิดได้ก็ปลงได้
Tags:
Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 ก.ค. 10, 14:48 น »

แยกตัวเองออกมาเถอะ แล้วก็ไปท่องเที่ยวเปิดหูเปิดตาซะ
รักเค้า ก็ให้เค้ามีความสุขไป อยากอยู่กับลูกกับชู้ ก็หาใหม่
เจ็บหน่อย ทรมานนิดส์ แต่เด๋วก็ผ่านไปได้เองละพอลืม ๆ
ไปแล้วก็ค่อยกลับไปเยี่ยมลูก หาใหม่ที่ดีกว่าไปอวดด้วยเลย อิอิ
อ๊ะ เด๋ว แล้วชู้เค้าละ ชู้เค้าไม่กดดันเหมือนกันเหรอ??
Tags:
Guest
คมมช
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 17 เม.ย. 11, 20:03 น »

ผมอยู่กันมา10ปีมีลูก1คนเมียยังอยู่บ้านด้วยกันแต่เขามีคนอื่นผมรู้ผมเฉยๆปล่อยไปผมก็อยู่ของผมทำหน้าที่พ่อไม่ทำหน้าที่สามีส่วนเขาก็ทำหน้าที่แม่ โดยไม่มีหน้าที่ภรรยาเสรีภาพของคนที่พึ่งมี
Tags:
Guest
หัวอกเดียวกันและคิดหนัก
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 13 พ.ค. 11, 15:28 น »

ผมแต่งงานกันมา16ปีมีลูก1คนเมียยังอยู่บ้านด้วยกันแต่เขามีคนอื่นผมรู้ผมเฉยๆปล่อยไปผมก็อยู่ของผมทำหน้าที่พ่อไม่ทำหน้าที่สามีส่วนเขาก็ทำหน้าที่แม่ โดยไม่มีหน้าที่ภรรยาเสรีภาพของคนที่พึ่งมีมันปวดร้าวมาก  เป็นกำลังใจให้เราหัวอกเดียวกัน มันเหมือนฝันไป จับได้แทบซ๊อคสงสารลูกมากๆ เลี้ยงให้เค้าเติบโตเป็นคนดี  โชคดีนะ
Tags:
Guest
เงาอหิงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 5 พ.ย. 12, 13:32 น »

เมื่อปลายปี2553 ผมจับได้ว่าเมียแอบเล่นชู้กับคนงานของผม   เธอรับปากว่าจะเลิกยุ่งเกียวกับชายชู้คนนี้อย่างเด็ดขาด แต่หลังจากนั้นประมาณ1เดือน  ผมก็จับได้อีกว่าเธอยังแอบติดต่อกันอยู่  คราวนี้ผมบอกกับเธอว่า ถ้าเธอคิดว่าเลิกมีอะไรกับชายชู้ไม่ได้ผมให้ลองไปอยู่กินกัน 1เดือน   แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเลือกอยู่กับใคร  เธอนั่งคิดอยู่ชั่วครู่  แล้วบอกผมว่าจะไม่ไปลองอยู่กับชายชู้  และยืนยันว่าจะเลิกยุ่งเกียวกับชายชู้จริงๆ  ถึงตอนนี้ผ่านมาแล้ว2ปี ผมยังไม่ระเคาะระคายเรื่องเธอกับชายชู้เลย แต่ผมก้ไม่ได้เชื่อตามนั้นนะ แต่เรื่องที่มันเกิดกับผมนี้ มันบั่นทอนกำลังใจผมเหลือเกิน นับแต่เกิดเรื่องนี้ ผมไม่มีกระจิตกระใจทำอะไรเลย แม้แต่งานที่ผมมุ่งมั่นมาตลอด20ปี ผมหมดแรงแล้ว ผมยอมแพ้กับชะตาชีวิต ผมอ่อนแอเหลือเกิน
Tags:
Guest
ควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 3 มิ.ย. 18, 22:29 น »

คับ
Tags:
Guest
ควายชัดๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 3 มิ.ย. 18, 22:49 น »

22:32 เจ็บปวดที่สุดในชีวิต จับได้ว่าเมียแอบมีชู้ สารภาพว่า แอบมีมา 1 ปีแล้ว เมียผมเป็นคนดีมาก  มีคนมาบอกผม ว่าให้ระวัง ผมเชื่อใจเมียของผมมาก เพราะเราอยู่ด้วยกันมา 7 ปี  มีลูกด้วยกัน 2 คน เธอไม่ใช่คนแบบนั้นแน่นอน และแล้วผมก็ตกนรกทั้งเป็น.   เป็นกำลังใจให้นะครับคนที่ ตกอยู่ในสภาพแบบผม
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม