เจอเมียอยู่ในห้องกับชุ้ทำไงดี

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เจอเมียอยู่ในห้องกับชุ้ทำไงดี  (อ่าน 4447 ครั้ง)
Guest
koe_
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 09:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*009 พบเมียเล่นชู้อยู่กับเด็กฝึกงาน 7 อยากจะฆ่าให้ตายทั้งคู่เห็นตำตา ผมทำงานต่างจังหวัดบ่อย ช่วยหาทางออกให้ทีคับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 10:49 น »

ใจเย็นๆ ตั้งสติ เมียเราเลิกกันไปเค้าก็เป็นคนอื่น ทำอะไรรุนแรงลงไปมันก็ย้อนกลับมาทำร้ายตัวเองที่แรงกว่า...เข้าคุก

ให้คิดว่าเออ...มันเลวจริงๆ โชคดีนะ ที่รู้ซะก่อน

อย่าคิดว่าตัวเองเป็นควาย ถูกสวมเขา คิดแล้วมันเจ็บใจตัวเอง ทำให้คิดอะไรสั้นๆ ซึ่งก็กลับมาเข้าหาตัวเองอีก

อยู่เฉยๆ ขอเลิกเฉยๆ ให้เค้ารู้สึกผิด เสียใจ ตรอมใจไปเอง จากนั้นก็มานั่งร้องไห้กับเพื่อนๆ ที่บอร์ดนี้ ทุกคนพร้อมให้กำลังใจ และเป็นกำลังใจให้คนท้อแท้ เสียใจค่ะ q*063

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ged
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 11:02 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะ ก็ต้องกลับมากดูที่ตัวเราก่อนว่าเราบกพร่องตรงใหนหรือเปล่า แต่ถ้าเราทำดีที่สุดแล้วยังเป็นก็ทางใครทางมันอย่างว่าค่ะ ขอให้ทำใจตัดให้ขาดค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ q*508
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 12:13 น »

ทางใครทางมันครับ 

ถ้ารักสนุกอย่างนี้ ไม่ไหวที่จะเป็นแม่ของลูกครับ

นับว่ามีสติพอใช้ได้นะครับ ที่ไม่ยิงทิ้งตอนที่เห็นตำตา

V
V
V

Tags:
Guest
m.105
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 18:27 น »

ขอให้กำลังใจครับ  อดทนทำตาม คห ที่ 1ครับ   เราลูกผู้ชายจะไปเสียคนเพราะหญิงชั่วคนเดียวครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 19:34 น »

q*009 พบเมียเล่นชู้อยู่กับเด็กฝึกงาน 7 อยากจะฆ่าให้ตายทั้งคู่เห็นตำตา ผมทำงานต่างจังหวัดบ่อย ช่วยหาทางออกให้ทีคับ
ไม่อยากบอกว่าให้ใจเย็นๆ เพราะที่คุณยังมีอารมณ์มาโพสต์ให้ชาวโลกทราบก็นับว่าเย็นมากแล้ว
หายากที่เห็นเต็มตาขนาดนี้ยังปล่อยไป นับว่าคุณเป็นผู้ชายที่ดีคนหนึ่ง  ตามกฏหมายเต็มตาถ้าคุณทำอะไรลงไป
ก็ยังคงถือว่าไม่ผิด อ้างได้ว่าเกิดจากอารมณ์ชั่ววูบ เห็นแบบนี้ใครจะไปทนไหว แต่ถ้ากลับกันเป็นฝ่ายหญิงกลับ
ผิด(ซะงั้น)  แต่ทีนี้สองคนนั้นคนรู้ทันไม่ทำให้คุณเห็นอีก  ต่อมาคุณไปนึกแค้นใจไปทำร้ายเขาทีนี้แหละผิดจริง
คล้ายๆกับไปเตรียมการมา  ฆ่าคนตายติดคุก ต่อให้ถูกยังไงพอฆ่าเขาเราก็ผิด ดิฉันว่าภรรยาคุณคงหมดรักคุณแล้ว
หล่อนคงไม่มีโอกาสบอก (เพราะคุณบอกว่าทำงาน ตจว บ่อยๆ)เป็นไปได้ว่าเวลาที่ให้คงไม่เพียงพอสำหรับเจ้าหล่อน
คิดในแง่นี้  อย่าไปแค้นเคือง เพราะใจเราจะปล่อยวางไม่ได้ q*063 
Tags:
Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 19:36 น »

เป็นกำลังใจให้ครับ
แต่ด้วยอารมณ์มนุษย์ครับ
แฟนคุณเค้าก็มนุษย์คนหนึ่ง
เข้าใจเค้า
แต่ก็ต้องทางใครทางมันแล้วครับแบบนี้
หาคนที่เค้าอยู่กับวิถีชีวิตแบบคุณได้ดีกว่าครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 21:00 น »

อย่าเอาอนาคตตัวเองมาทิ้งกับผู้หญิงแบบนั้นเลยค่ะ ปล่อยเขาไปถ้าคุณบอกให้เขาเลิกกัน

แล้วคุณจะแน่ใจได้ยังไงว่าเขาจะไม่มีคนอืนอีก ในเมือคุณต้องเดินทางไปทำงานที่อื่นตลอด

ที่สำคัญคุณยังอยากใช้ของร่วมกับคนอืนได้อีกหรือ
Tags:
Guest
sebiww
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 23:51 น »

ผมยังเคยไปหาแฟนแล้วเค้าอยู่กับคนอื่นเลย...แต่ก่อนหน้านั้นผมทำให้เธอช้ำใจมาเยอะก็คงละกรณีกันกับคุณนะ...ในบางครั้งที่เราไปจับได้ว่าเธอไม่ซื่อกับเรามันก็เป็นอะไรที่ สวรรค์เปิดตาสว่างให้เรา...ไม่ให้คนแอบทำชั่วโดยเราเป็นควายอยู่ก็ขอบคุณสวรรค์และก็ให้ทำตัวอย่างที่สวรรค์ชี้แนะ...ไว้ ชี้ทางให้เราไปเจอกับคู่เราที่แท้จริงที่เค้าดีกับเราซือสัตย์คู่ควรกับเราไม่ใช่ หญิงใจง่ายคนนี้  อันดับต่อไปก็ บอกให้เธอรู้ว่าเราเห็นแบบใจเย็นๆและอย่างผู้ชนะว่าเราไม่ใช่ควาย แล้วก็เชิญเธอไปอยู่กับชู้แบบนิ่มๆ ก็รู้ว่าเจ็บแต่เธอก็คงเจ็บไม่แพ้เรา ก็คงช็อค แต่เธอก็ต้องรับผลในการกระทำ.....เส้นทางไครเส้นทางมันแล้วกัน ลูกผู้ชายคิดการใหญ่จะมาฆ่าแกงอะไรกับเรื่องแย่งหญิง มันจะกลายเป็นหมาไป ...อีกอย่างคุณไม่ได้เลี้ยงเธอมาแต่เกิดแค่มาเจอกันถูกใจกันแล้วก็ชุบมือเปิบว่าเป็นผัวเมียเป็นเจ้าของกัน ซึ่งจริงๆแล้วไม่มีสิทธิ์แบบนั้น ...ปล่อยเธอกลับไปสู่อ้อมอกพ่อแม่ของเธอ และให้เธอไปเผชิญความจริงกับชู้เธอแล้วกัน ...เป็นกำลังใจให้ลูกผู้ชายด้วยกันคับ.
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 00:41 น »

แฟนคุณอายุเท่าไรอะและเด็กฝึกงานอายุเท่าไรคับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 10:43 น »

ยกให้มันไปเลย...แก้วร้าวยากที่จะประสาน ทำได้แค่โยนทิ้งไป"

เขาใจคุณน๊ะครับ...แต่คุณ ทำได้ ตอนนี้คือ...มีสติ แล้วก็...ถามตัวเองว่า..

เราจะเอากลับมาทำ ตะบวยอะไรอีกจริงมั้ยครับ....ลูกผู้ชาย..เดินหน้าครับ... q*004
Tags:
Guest
ปล่อยเขาไปดี
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 10:53 น »

ปล่อยเขาไปเหอะคนไม่รักดีถึงจะเลิกกะเด็กฝึกงานคนนี้ตอนที่ไม่ได้อยู่ด้วยกันเดี๋ยวก็มีกะคนใหม่อีก
Tags:
Guest
99999
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 13:14 น »

ฆ่ามัน อย่า เอาไว้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 13:41 น »

เลิกไปเลยดีกว่าคะ หาคนใหม่ที่ดีกว่านี้ดีกว่าคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 15:57 น »

อย่าเอาอนาคต ตัวเองไปแลกเลยนะคะ

ปล่อยเค้าไปค่ะ...หาใหม่ดีกว่า

อันผู้หญิงดีๆมีมากเหมือนฝูงหงส์   q*020

เป็นกำลังให้นะคะ  q*060  q*063 
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 22:44 น »

ตัดใจเถอะค่ะ คิดเสียว่าเค้าไม่มีค่าให้เราต้องจดจำ

ต้องมีสักวันที่เราต้องเจอคนดีๆๆกว่าเน้นะค่ะ  q*054
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 ส.ค. 10, 06:41 น »

q*003
เจอเมียเล่นชู้ ต้องทำไง
 นั่งดูเขาทำ แล้วจำเอาไว้ใช้  q*013 q*020
 มัวแต่ทำงานเพลิน ไม่มีเวลาทำการบ้าน เมียเลยหามาเล่นเอง
น่าสงสารนะ
 เมียก็คนนะครับ คุณไม่ทำอะไรสักอย่างเช่น ย้ายไปอยู่ด้วยกัน
 หรือหมั่นมาหาบ่อยๆ หรือหางานใกล้ๆทำ
 จริงๆแล้วมุมที่บอกมามันน้อยไป
 เวลาที่คุณไปทำงาน คุณอยู่กับใคร ทำอะไรที่ไหนอย่างไรไม่ได้บอกเลย
  มีเด็กรุ่นน้องคนนึง เมียน่ารักตัวเล็กๆ อยู่ บ.เดียวกัน แต่ต้องเข้ากะ คนละกะกับเมีย
 วันหนึ่ง เข้าเช้าเมียออกกะ 8.00น. สายๆกลับไปเอาของที่ห้อง เปิดประตูเข้าไปเจอเมียนอนหลับอยู่กับลูกน้องตัวเอง
 ค่อยๆปิดประตูกลับมาทำงาน เย็นกลับไปเคลียร์กัน คืนนั้นเขาก็นอนด้วยกัน พอเช้า แยกกันไปต่างคนต่างไป
ครับ
ลองคิดดูนะ ทำไมเขาทำได้  q*057 q*060
Tags:
Guest
อือนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 11 ส.ค. 10, 12:41 น »

เปนเราดุลีลามันก่อนเอาเก่งทรก่าเรามั้ยขนาดมันแค่ไหนบางทีเราต้องกลับไปปรับปรุงลีลาถือว่าเค้าสอนคุนทำเมียก้อแล้วกันแล้วแขลีลาสะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 12 ส.ค. 10, 14:02 น »

ไม่มีข้อแก้ตัวใด ๆ ทั้งสิ้น
บอกให้ไปไกล ๆ รึไม่เราก็ไปเสียเอง .... เลย
เมือนเลี้ยงสัตว์ ... บางตัวมันเลี้ยงไม่เชื่อง มันก็ไม่เชื่องอยู่นั่นแหละ...
เอาส่วนเสียมาตั้ง ลบด้วยส่วนดีที่ทำให้เราชอบเขา...
ตัดใจไปเลย.. ไม่มีคำว่า "อภัย" ในกรณีนี้...
โชคดี หรือร้ายเอาดาปหน้า ... ดีกว่ามาเป็น "ควาย" ให้เด็กมันหลอก
ยิ่งอยู่กับ (มัน) ไป มันยิ่งทำให้เราไม่มีค่า..
หาใหม่เหอะ ++
Tags:
Guest
.......
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 13 ส.ค. 10, 01:05 น »

หวัดดีคับน่าเห็นจัยนะรู้หมัยผมเคยเจอมาเหมือนกันเห็นตำตาเลยคับมันทำรัยไม่ถูกมันเป็นช่วงเวลาที่สับสนคนรักกันไม่น่าทำกันแบบนี้เลย ผมรักแฟนผมมากไม่น่าเชื่อเค้าจะทำผมได้เขียนปัยผมก็อยากจะร้องหั้ยปัยด้วย
ผมเรียนที่ กทม แล้วแฟนอยู่ต่างจังหวัดกะว่าจะลงปัยแฮปปี้เบิดเดย์แฟนกับเป็นได้เซอไพ้ตัวเองเลยพอดีมีกุญแจสำรองอยู่กะผมเลยเปิดห้องเข้าปัยเค้านอนกอดกันอยู่***งงโทษนะคับ
ผมขาอ่อนแต่ไม่ร้องอยากจะฆ่ามันทิ้งทั้งสองคนแต่คิดด้ายว่าตัวเองมีอนาคตที่ดีกว่านี้เลยเดินออกจากห้องปัย
..............ทางที่ดีถ้ามีแฟนอย่าห่างกันเลยคับแต่ถ้าแฟนคุนไม่มี(สันดาน)อย่งนี้แล้วปัย q*009
Tags:
Guest
koe_
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ส.ค. 10, 18:24 น »

แฟนคุณอายุเท่าไรอะและเด็กฝึกงานอายุเท่าไรคับ
แฟนผม อายุ 29ย่าง30 แล้วเด็กฝึกงานไม่น่าเกิน 22 ใันทุเรศขาดสติยับบั้งชั่งใจทั้งๆทีมีผัวอยู่แล้ว ไม่ซื่อสัตย์
Tags:
Guest
koe_
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ส.ค. 10, 18:30 น »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีและกำลังใจ
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม