หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ไปอาบอบนวด เพราะแฟนไม่มีอะไรด้วย ผิดมากมั้ย  (อ่าน 6651 ครั้ง)
Guest
คุณหนุ่ม
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 ส.ค. 11, 22:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมเป็นชายวัยกลางคน ฐานะค่อนข้างมั่นคง แต่งงานมาได้ห้าปี ก่อนแต่งคบกับแฟนมาเจ็ดปี(มีอะไรกันมาตลอด)  มาระยะหลังแฟนไม่ค่อยให้ความร่วมมือในการมีเซ๊กซ์ คือแบบว่าไม่มีจินตนาการเหมือนเก่า กว่าจะได้ทำต้องคุยซะเหนื่อย หลังๆไม่ค่อยได้ทำเลย เราก็ขี้เกียจคุยแล้ว  เลยไปเที่ยวอาบอบนวดมาได้สองสามครั้งแล้ว  รู้สึกผิดเหมือนกันแต่อีกใจก็คิดว่าก็เค้าไม่ทำหน้าที่นี่นา ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้มีความต้องการมากผิดคนปกติ  และเราก็ไม่ได้เที่ยวเพราะเรารักหมอนวด เพียงแต่อยากผ่อนคลายความต้องการบ้าง ไม่ได้ต้องการอะไรมากมาย แค่มีเซ๊กซ์และได้พูดคุยกันแบบสมัยจีบกันใหม่ๆบ้าง  ได้มีสัมผัสความอ่อนหวานบ้าง  คนอื่นคิดว่าผมเลวมั้ยเนี่ยะ แล้วควรทำไงถ้าแฟนเค้าไม่ตื่นเต้นกับการมีเซ็กซ์อีกแล้ว  ผมต้องไปเข้าวัดเลยมั้ยเนี่ยะ  q*078
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
overmage
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 00:22 น »

ผิดครับ
1.คุณคิดแค่เรื่อง...ใช่ไหมถึงแต่งงานกับเขา
2.อย่าเอาอารมเซ็กกับวัดมาเทียบกัน จะยิ่งเป็นการปรามาศ
3.ผิดศีลเต็มๆแบบนี้เขารู้ก็เสียใจ  หากเขาทำบ้างคุณจะรู้สึกอย่างไร
4.นับว่าคุณยังมีจิตสำนึกอยู่บ้างที่กล้าบอกคนอื่น  แม้ว่าลึกๆ คุณจะว่ามันไม่ผิดก็เถอะ
5.คนเราไม่ใช่สุนัข ของแบบนี้ลด ละ เลิกบ้างก็ดี หากิจกรรมอื่นๆทำจะได้ไม่คืดเรื่องนี้มาก
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 03:51 น »

ไปเที่ยวโดยไม่บอกแบบนี้ เดี๋ยวแฟนรู้ขึ้นมาก็เป็นเรื่องหรอก...

ลองพาแฟนไปเที่ยวเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง สร้างอารมณ์โรแมนติกให้เธอบ่อย ๆ เช่น หอมแก้ม ลูบไล้เนื้อตัวเธอเบา ๆ อาบน้ำด้วยกัน สิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ เหล่านี้ช่วยให้เธอมีอารมณ์รักได้ 

คุณพิจารณาดูด้วยว่าแฟนมีเรื่องเหนื่อยเครียดหรือเปล่าถึงไม่ค่อยมีอารมณ์เซ็กซ์ เช่น งานที่ทำประจำวัน งานบ้าน ดูแลลูก...หากมีก็พยายามให้กำลังใจและแบ่งเบาภาระเธอบ้าง เธอจะได้มีกำลังใจ หายเครียด
Guest
เกลียดเข้าไส้
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 13:32 น »

มักมากนักนะ  ตายไปก็ตกนรก  อบู่ไปก็หนักโลก  ถึงคุณจะไม่ฆ่าแกงใคร  แต่คุณก็ผิดศีลห้าไปหนึ่งข้อ  ศีลแปลว่าปกติ
ผิดศีลถือว่าไม่ปกติ  กระบือจิงจิงคุณ  โตดตแล้วรู้จักคิดให้เยอะหน่อย
Guest
คุณหนุ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 15:32 น »

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์และคำสั่งสอนนะครับ  ผมเองก็ไ่ม่ได้รู้สึกว่ามันถูกต้องหรอก เรื่องพวกนี้บางทีก็ไม่รู้จะไปคุยกับใคร เลยมาเขียนระบายออกในบอร์ดนี่แหละครับ  ไม่มีคนเห็นด้วย แปลว่ามันไม่เหมาะไม่ควรจริงๆ  ขอบคุณครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 19:58 น »

คุณรู้และสามัญสำนึกคุณยังคงมีอยู่ รู้และรับในการกระทำของตัวเองว่าผิด แต่ที่คุณทำเพราะเครียดและอยากระบายออกบ้าง เราจะไม่แนะนำว่าแบบนี้ดีหรือไม่ เพราะคำตอบที่มีคุณรู้อยู่แล้ว แต่มันอัดอั้นตันใจใช่ไหหม? ถ้าไม่บอกมันออกมา ณ. ทีตรงนี้มีหลายคนมารับรู้ในเรื่องราวของคุณแล้วนะคะ...... แต่อยากบอกว่า ไม่มีผู้หญิงคนไหนหรอกนะ ที่รู้ว่าสามีไปเที่ยว ไปนอนกับหญิงอื่นแล้วจะไม่เสียใจ นอกจากผู้หญิงคนนั้นจะทำแบบนั้น หรือคบชู้ หรือไม่มีใจให้สามีอีกแล้ว ตอนนี้ภรรยาคุณยังรักคุณ อย่าทำแบบที่คุณทำอีกเลย นะคะ.......ไม่อยากเห็นน้ำตาของผู้หญิงที่เสียใจ เพราะสามีนอกใจ ......
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 21:06 น »

ไม่ผิดครับ เราไม่ได้ไปผิดลูกเมียใคร
แต่ก่อนอื่นก็คุยกับภรรยาก่อนดิ หาวิธีปรับตัวsex มีหลายวิธี
มนุษย์เราก็มีความต้องการทางเพศทั้งนั้นจะมากหรือน้อย
ถ้าภรรยาไม่เอาเลย ปัญหาก็จะตามมา
ดังนั้นการใช้ชีวิตคู่ต้องมีความสมดุลกัน
ความรักกับsexต้องไปด้วยกัน คนเราไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้
ชีวิตคู่มันถึงได้วุ่นวายงัย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 21:48 น »

ไม่ผิดครับ เราไม่ได้ไปผิดลูกเมียใคร
แต่ก่อนอื่นก็คุยกับภรรยาก่อนดิ หาวิธีปรับตัวsex มีหลายวิธี
มนุษย์เราก็มีความต้องการทางเพศทั้งนั้นจะมากหรือน้อย
ถ้าภรรยาไม่เอาเลย ปัญหาก็จะตามมา
ดังนั้นการใช้ชีวิตคู่ต้องมีความสมดุลกัน
ความรักกับsexต้องไปด้วยกัน คนเราไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้
ชีวิตคู่มันถึงได้วุ่นวายงัย

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้ค่ะ แต่คุณต้องป้องกันตัวเองให้ดีที่สุดนะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 10:25 น »

ในโลกแห่งความเป็นจริง เรื่องนี้ สำคัญมากในชีวิต คู่ ถ้าเจอแบบนี้ มันก็ต้องมีกันบ้างล่ะ ห้าๆๆ คนนะครับไม่ใช้หิน จะได้ไม่คิดอะไร
Guest
ชูครีม
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 10:57 น »

ขอใช้อวัยวะเขาจริงจังไปหรือเปล่า ทีหมอนวดยังจีบเพื่อต้องการการบริการดีดี ก็น่าจะจีบเมียเพื่อขอเขา เวลาจีบต้องเอาใจ ไม่ใช่พูดจนเหนื่อย ผิดวิธีหรือเปล่า   q*030
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 11:24 น »

มักมากนักนะ  ตายไปก็ตกนรก  อยู่ไปก็หนักโลก  ถึงคุณจะไม่ฆ่าแกงใคร  แต่คุณก็ผิดศีลห้าไปหนึ่งข้อ  ศีลแปลว่าปกติ
ผิดศีลถือว่าไม่ปกติ  กระบือจิงจิงคุณ  โตดตแล้วรู้จักคิดให้เยอะหน่อย

ช่างทำรุนแรงเหลือเกิน  q*00เกินใจของคนจะทน  q*026
ต้องร้อนรนตะเกียกตะกาย อยากจากลาคนทั้งคน
ทำไมถึงทำง่ายดาย ไม่เห็นใจบ้างเลย q*078

หากได้เจอเพียงสักครั้ง ก็พอใจ
จะได้ถามว่าทำไม ถึงได้ทำรุนแรงเหลือเกิน  q*069
เกินใจของคนจะทน ต้องร้อนรนตะเกียกตะกาย.......

Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 11:56 น »

q*069
ใครไม่เกิดกับตัวเองไม่รู้ เพราะมันเป็นธรรมชาติบของแต่ละคน ไม่สามารถบอกให้ลด หรือหยุดหรืออยู่นิ่งๆได้ครับ
 บอกแฟนตามตรงว่าเธอไม่ให้ฉันตามหน้าที่ ฉันขอไปข้างนอกแต่จะ ป้องกันอย่างดีนะ และคุณต้องป้องกันตัวเองอย่างดีด้วย ครับ
   ไม่มีอะไรเสียหายมาถึงครอบครัว ก็ใช้ได้
 ไม่ใช่ไม่รักนะครับแต่ทุกคู่เมื่อแต่งงานกินอยู่กันแล้วจะเข้าใจปัญหาเรื่องsex ดี
 ส่วนที่ได้ยินได้ฟังแม่แค่ เรือ่งเล่า เช้านี้ เท่านั้น ครับ ของจริงมันีทางออกเยอะแยะทั้งที่ยังรักยังอยู่ด้วยกันปกติครับ
 ตามที่บอกครับ บอกแฟนคุยกันให้เข้าใจ หรือถ้ามองดูแล้วแฟนรับไม่ได้ไม่ต้องบอก ใช้ชีวิตปกติ  ครับ
มีก็เงียบไว้ รู้ว่า อึดอัด แต่ระบายในนี้หรือเพื่อนที่เข้าใจมีครับ คนรุ่นเ้ดียวกันปัญหาคล้ายๆกันก็มีครับ
อย่ากังวล เน้นว่าต้องป้องกันตัวเองทั้งร่างกายและจิตใจนะครับ อย่าไขว้เขวไปตามความต้องการจนลืมครอบครัว
 ทุกปัญหามีทางออก ของแต่ละคนอาจไม่ถูกในสายตาของคนอื่นแต่ปกครองดูแลครอบครัวให้เป็นสุขได้ คือ
   คนเก่งจริงครับ q*092 q*021 q*062 q*039
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 20:17 น »

เป็นที่หน้าเห็นใจ ผมคิดว่าสิ่งที่คุณทำไปอาจเป็นเพียงความต้องการเพียงชั่วคราว แต่สิ่งที่คุณต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ
คือโรคร้ายที่คุณอาจไม่เห็น  หรืออาจเลวร้ายกว่านั้นหากคุณหลงเธอ  ทางที่ดีผมคิดว่าการพูดคุยกันแต่งงานกันแล้วไม่ควรอายในเรื่องแบบนี้  ดูว่าเธอมีความเครียดเรื่องงานที่เธอทำ  หาทางออกให้เธอ  พาเธอไปพักผ่อนในที่ๆเธออยากไป
ตามใจเธอบางในบางครั้ง  ลองจัดห้องนอนใหม่  ทาสีใหม่  และหานำหอมกลิ่นใหม่ๆมาเปลี่ยนบ้าง  q*062 q*061
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ส.ค. 11, 17:54 น »

นานาจิตตัง  ต่างจิตต่างใจ  เราคิดว่าไม่ผิด มากมายหนักหนา
นอกใจผิดลึกกว่า ในความคิดของเรา  คุณแค่นอกกาย เพื่อผ่อนคลายบางอย่าง
ตามธรรมชาติของคนมีเลือดมีเนื้อ  สำคัญที่ป้องกันตัวให้ปลอดโรค
และป้องกันใจ ไม่ให้หลงรัก หลงเซ็กส์ จากการซื้อบริการ   q*077

สามีมีหน้าที่ของสามี ภรรยาก็มีหน้าที่ของภรรยา  หากฝ่ายใดบกพร่อง
ก็อย่าเพ่งโทษแก่กัน  กลับไปปรับปรุงดีกว่า  ความเคยชินในการร่วมชีวิต
เป็นตัวการหนึ่ง  ซ้ำๆ จำเจ  คุยกันนะคะ หากอยากได้กระหนุงกระหนิงกลับมา

ภาระหน้าที่ ความเหนื่อย ความเครียด  ช่วยแบ่งเบากันไป  เพิ่มกิจกรรมดูหนังรัก
โรแมนติคบ้าง พากันไปพักผ่อน สองต่อสอง (ลูกโตละยัง) ซื้อของขวัญให้
กอด อุ้ม  ห่างไปนานละยัง  q*073  มีวิธีเยอะเลยอ่ะคะ ที่เราจะแคร์กันและกัน q*077

อยู่บนเตียงก็ถามเค้าบ้าง ว่าโอเป่า  วันนี้คุณสุดยอด ไม่ใช่จึกจึก แล้วหันหลังหลับไปเลย q*095
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 ส.ค. 11, 21:41 น »

คุณก็คนธรรมดาๆนี่แหละ ไม่มีอะไรที่ผิดปกติหรอก ป้องกันร่างกายและจิตใจให้ดี อย่าไปลุ่มหลง(ยากเหมือนกันนะ) เบื่อๆได้เท่ากับภรรยาคุณเมื่อไหร่ ก็เลิกเลย
Guest
กิ๊วก๊าว
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 ส.ค. 11, 07:46 น »

ช่างทำรุนแรงเหลือเกิน  q*00เกินใจของคนจะทน  q*026
ต้องร้อนรนตะเกียกตะกาย อยากจากลาคนทั้งคน
ทำไมถึงทำง่ายดาย ไม่เห็นใจบ้างเลย q*078

หากได้เจอเพียงสักครั้ง ก็พอใจ
จะได้ถามว่าทำไม ถึงได้ทำรุนแรงเหลือเกิน  q*069
เกินใจของคนจะทน ต้องร้อนรนตะเกียกตะกาย.......

ฮาอ่ะ
Guest
ผู้ชายทั่วไป
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 ส.ค. 11, 09:05 น »

ผิดครับ
1.คุณคิดแค่เรื่อง...ใช่ไหมถึงแต่งงานกับเขา
2.อย่าเอาอารมเซ็กกับวัดมาเทียบกัน จะยิ่งเป็นการปรามาศ
3.ผิดศีลเต็มๆแบบนี้เขารู้ก็เสียใจ  หากเขาทำบ้างคุณจะรู้สึกอย่างไร
4.นับว่าคุณยังมีจิตสำนึกอยู่บ้างที่กล้าบอกคนอื่น  แม้ว่าลึกๆ คุณจะว่ามันไม่ผิดก็เถอะ
5.คนเราไม่ใช่สุนัข ของแบบนี้ลด ละ เลิกบ้างก็ดี หากิจกรรมอื่นๆทำจะได้ไม่คืดเรื่องนี้มาก

คุณที่ตอบผมว่าคุณยังไม่เคยแต่งงานแน่เลย คนเรารักกันแต่งงานกัน มันก็ต้องมีเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว เป็นเรื่องธรรมชาติของคน ถ้าไม่มีซิผิดธรรมชาติ แต่ถามว่าผิดไหมมันก็ผิด ผิดทั้งสองคนละครับ สามีก็มีหน้าทีของสามี ภรรยาก็มีหน้าที่ของภรรยา ต้องทำหน้าที่ของตัวเองให้คบ คนเรายังไงก็ยังเป็นคนวันยังค่ำ ถ้าให้ไม่มีเรื่องอย่างว่า ก็คงไปบวชแล้ว การเป็นคนก็ต้องมี รัก โลภ โกรธ หลง เป็นธรรมดา ผมว่าลองหันหน้าคุยกันดีกว่า อยู่กันมาได้ ตั้งหลายปี ผมว่าน่าจะคุยกันได้ พูดกันตรงๆเลย ขอให้มีการเปลี่ยนแปลงที่ดีครับ เอาใจช่วยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ส.ค. 11, 11:45 น »

มนุษย์ผู้ชายมีเซ็กซ์ได้จนวันตาย (ถ้าแข็งนะ หุหุ) เมื่อภรรยาบกพร่องทางเรื่องนี้ จะมีแต่ละทีต้องมานั่งขอร้องเว้าวอน แต่หลายคนต้องเลิกไปเพราะความต้องการไม่ตรงกัน หลายคนก็ไปมีเมียน้อย มีกิ๊ก...ไปเที่ยวอาบอบนวด คุณไม่ผิดเลยนะ
แต่ภรรยาคุณผิดเต็มๆ ที่ไม่ยอมทำหน้าที่เมีย ถ้าเป็นเมียไม่ได้ก็เป็นเพื่อนกันไปดีกว่า ทางกฎหมายยังมีเลยที่หากภรรยาไม่ยอมร่วมหลับนอนเกินหนึ่งปี (หรือเปล่า) สามีสามารถฟ้องหย่าได้ คนที่มาให้ความเห็นเอนไปทางภรรยาคุณ ยังไม่เคยรู้เลยว่าหน้าที่ภรรยาต้องมีอะไรบ้าง แม้แต่เรื่องเซ็กซ์...ก็สำคัญเท่าเทียมกัน ฉะนั้นอย่าเพิ่งไปฟังเสียงพวกนั้นให้มาก ลองฟังลองศึกษาให้รอบด้าน ความรักอย่างเดียวเยียวยาชีวิตคู่ไม่ได้หรอก คุณหาทางออกได้ดีแล้วป้องกันให้ถูกต้อง สบายตัวก็กลับบ้าน เรื่องแค่นี้อย่าเสียความมั่นใจ ใครไม่มาเป็นไม่มีวันรู้...นักเรียนไม่ทำการบ้านยังถูกตี ภรรยาที่ดีต้องหมั่นตรวจการบ้านของสามี ถ้าไม่ยอมทำหน้าที่นี้ ก็ไปบวชชี...เข้าวัดเข้าวา ไปปลงแบบคนที่ให้ความเห็นมาข้างต้น บางทีมีศีลหนาใช่ว่าดี...มันต้องมีทั้งทางโลก ทางธรรม มีแต่ทั้งธรรม แต่ไม่เข้าใจความเป็นไปทางโลก ความต้องการทางธรรมชาติ...ก็ใช่จะเป็นคนเต็มคนไม่...!!
Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ส.ค. 11, 13:33 น »

ฉันก็มีปัญหาเหมือนคุณแต่ฉันเป็นผู้หญิง สามีไม่สามารถทำการบ้านได้มาเป็นปีแล้ว ฉันยังไม่แก่ สามีก็ยังไม่แก่ ขนาดฉันเป็นผู้หญิงฉันยังเครียดเลยค่ะ บอกให้เขาไปหาหมอรักษาเขาก็ไม่ไป แถมยังบอกให้ฉันใช้ธรรมะเข้าช่วย (ตลกมาฉันยังเป็นคนธรรมดาไม่ได้คิดจะบวชนะ) พอไม่มีความสัมพันธ์ด้านนี้  ความสัมพันธ์ด้านอื่น ๆ ก็เหินห่างไปด้วย เพราะฉันไม่อยากเข้าใกล้เขา (ไม่ได้รังเกียจนะ) ฉันอยากหย่ามาก แต่ก็นึกถึงลูกไม่อยากให้ลูกเจอสภาพบ้านแตก แต่ก็ไม่รู้จะทนได้นานขนาดไหน คนที่ว่าเจ้าของกะทู้นี้ไม่มีทางเข้าใจถ้าไม่เคยเจอสถานการณ์แบบนี้
Guest
แก้วจอมแก่น
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 20 ส.ค. 11, 20:16 น »

ไม่ผิดหรอกค่ะ ผู้ชายยังต้องการเรื่องแบบนี้ตลอดเวลา เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ แต่เวลาคุณไปเที่ยวต้องป้องกันนะค่ะ แล้วก็นิดหนึ่ง อย่ามีเมียน้อยเด็ดขาด เพราะมันทำร้ายจิตใจภรรยาคุณเกินไป แต่ถ้าเที่ยวแบบนี้ ผ่อนคลาย ได้เลยค่ะ q*039
Guest
ผู้ชายด้วยกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 ส.ค. 11, 22:19 น »

ผิดครับ
อ้างถึง
คุณที่ตอบผมว่าคุณยังไม่เคยแต่งงานแน่เลย
อ้างถึง

เขาคงไม่ได้คิดแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวหรอกครับเขาคงรักถึงแต่งงานกัน แต่มันเป็นส่วนประกอบ(สำคัญด้วย)
คนตอบอาจแต่งงานแล้วก็ได้แต่คง.......มากมายคำตอบ

คนมีหน้าตาในสังคมคงไม่ต้องบอกว่าใครยังบอกเลยว่าภรรยาบางทีต้องทำตัวเหมือนโสเภณี(กับเฉพาะสามีตัวเองเท่านั้นนะ)
แต่นี่ ญ คนนี้เขาไม่ทำหน้าที่ภรรยา ชายคนมีภรรยาแล้วจะรู้ว่าถ้าไม่ได้มี sex นานหลายวันจะรู้สึกเป็นอย่างไร(ไม่ทราบของคนถามว่านานกี่วันและเขาก็ไม่ได้บอกว่าต้องมีอะไรกันทุกวันซะเมื่อไรถ้ายังงี้ก็เกินไป)และอีกอย่างเขาก็บอกว่าฐานะเขาก็มั่นคง ขอแค่อย่าให้ครอบครัวเดือดร้อนรับผิดชอบในการเป็นหัวหน้าครอบครัว อย่ารับใครมาเป็นภรรยาเพิ่มรับเลี้ยงดูเพิ่มพอ
Guest
คุณหนุ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ส.ค. 11, 15:18 น »

ผมว่าคนที่แต่งงานมาแล้วพักนึง จะมีความเข้าใจปัญหาของผมว่ามันไม่ได้มาจากความผิดปกติ
แต่มันเป็นความต้องการตามธรรมชาติแบบปกติ  ถ้าทั้งคู่ไม่ต้องการเรื่องอย่างนี้ทั้งสองฝ่ายก็ดีไป

แต่หากฝ่ายนึงยังต้องการ แต่อีกฝ่ายไม่ตอบสนอง ก็อาจเป็นเหตุให้ห่างเหินกันได้
อธิบายยาก แต่เชื่อว่าคนครองคู่แล้วคงเข้าใจ  ผมตัดสินใจว่าคงไม่เที่ยวอีกแล้ว เพื่อไม่ให้ภรรยาเสียใจหากรู้เข้า
และอีกอย่างผมจะได้ไม่รู้สึกผิดมากไปกว่านี้ (หิริโอตัปปะก็มีนะ)  ส่วนเรื่องนั้น ... ก็ค่อยว่ากันต่อไป  q*027
Guest
ว่าว
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 03:57 น »

ว่าวเอาดิ ใช่จินตนาการ นึกถึงสมัยหนุ่มๆ ตอนยังไม่มีแฟน ดูหนังโป้แอบพ่อแม่ ว่าวในห้องน้ำ

ว่าว เท่านั้น ที่เป็นทางออก
Guest
จ.ร. man
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 26 ก.ย. 11, 13:35 น »

อย่าทำเลยครับ มันไม่ดีกับตัวคุณหรอก เลิกเถอะ !! q*062
Guest
Gil
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ธ.ค. 11, 16:15 น »

ดิฉันอยู่ในสถาณการณ์เดียวกับคุณเลย อายุ30ต้นๆ หน้าตารูปร่างผิวพรรณใช้ได้ รักษาความสะอาดร่างกายดี มีความรู้ ใช้เงินไม่เก่ง ไม่มีลูกด้วยกัน มีฐานะทางสังคม ขาดที่จุดนี้คือเคยมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกับแฟนเก่ามาก่อนที่จะแต่งงาน แล้วสามีมาถามหลังแต่งงานเท่านั้นแหละ เราไม่เคยมีอะไรกันเลยยยยยยยย มา3ปีกว่าเต็มๆ พบนักจิตวิตยาครอบครัวอะไรก็แล้วแต่ อ่านหนังสือมาหลายเล่ม ไม่มีอะไรดีขึ้น ทำจิตใจอยู่ว่าจะปลงสิ้นหวังกับชีวิตหรือจะต้องเดินจากมา..... :(

ใครไม่เจอกับตัว จะทำความเข้าใจได้ยากค่ะ ยากจริงๆ สำหรับกรณีคุณหนุ่ม ได้พยายามจนสุดๆหรือยังคะ ลองพยายามทำความเข้าใจกัน สร้างบรรยากาศ ไปเที่ยวสร้างอารมณ์กันนะคะ ถ้าพูดไม่เก่งก็ลองเขียนข้อความดู พยายามสุดๆไปก่อนค่ะ เพราะไม่อย่างนั้นอาจรู้สึกผิดอย่างที่เป็นอยู่ จนต้องมาระบายในนี้.....

ถ้าพยายามอย่างถึงที่สุดจริงๆแล้ว ไปใช้บริการก็ระวังเรื่องความสะอาดเต็มที่นะคะ เรื่องโรคภัยดูที่ใบหน้าแล้วตัดสินเอาไม่ได้ พยายามอย่าติดโรค STD หรืออะไรก็แล้วแต่มาให้ภรรยานะคะ
Tags:  แฟน อาบอบนวด 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม