มีใครเคยเป็นไหม เวลาที่อยุ่กับภรรยา

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีใครเคยเป็นไหม เวลาที่อยุ่กับภรรยา  (อ่าน 7623 ครั้ง)
Guest
ขี้เหงา
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 ธ.ค. 12, 23:03 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง เวลาที่อยุ่กับภรรยา ผมมีความรุ้สึกเบื่อหน่ายมากๆ ไม่เคยคิดว่า ชีวิต จาเป็นแบบนี้ แต่งงานมา4ปี มีลูก1คน คิดอะไรก็ต่างกันทุกอย่าง ไม่ได้นอนด้วยกัน เพราะอยุ่ใกล้กันแล้ว มันท้อแท้ รึอาดเป็นที่เราไม่ปรับตัว รึว่าเป็นที่เขา ที่ไม่มองความเป็นจิง หนักตั้ง80ก่าโล แต่เบื่อมาก ตอนที่เขาไม่ยอมลดน้ำหนัก เหตผลคือเหนื่อย ไม่รุ้ว่าทำไม่ได้รึไม่ได้ทำ ให้ปลุกตอนเช้าก็ไม่ปลุก ลูกผมเลี้ยงมาตั้งแต่เกิดเลย ให้ดูลูก ก็ไม่ดู ดูแต่หนังสือการ์ตูน จะบ้าตาย ทุกวันนี้พยามทนเพื่อลูก ผมไม่เคยมีกิ๊ก รึไม่ได้คบใคร ทำงานเสดก็ดูลูก ว่างก็ไปทำงานให้แม่ดู แล้วคิดสิว่า ผม จาอยุ่ในจุดนี้เผื่ออาราย ทั้งๆๆที่ลูกผมก็ดูมาตั้งแต่เกิด จน ลูก4ขวบแล้ว ยิ่งนานวันยิ่งรุ้สึก ว่าเหมือนอยุ่คนเดียว อยากเลิกนะ เบื่อเต็มทีคนที่คิดอารายไม่เป็นแบบนี้
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 ธ.ค. 12, 03:31 น »

เมียขี้ริ้ว แถมยังขี้เกียจ ว่างั้นเหอะ

คุณไปเมื่อไหร่ เมียก็ตาลีตาเหลือกลดน้ำหนักเองแหล่ะ

เอาลูกไปด้วยนะ ถ้าจะไป  ^^
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 2 ธ.ค. 12, 12:04 น »

ไปแล้วคิดว่าดีหรือสบายใจก้ทำไปเถอะค่ะ
Tags:
Guest
กังสดาร
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 2 ธ.ค. 12, 15:14 น »

...ถ้าได้พูดคุยกันแล้วยังไม่ปรับปรุงตัวเอง ผมว่าคุณจะเสียเวลาเปล่าครับ ...!

บอกภรรยาตรง ๆ ไปเลยครับคุณ จขกท....ว่าถ้าเธอไม่ปรับปรุงตัวเอง ขี้เกียจจนขนขึ้นตามตัว อ่านหนังสือการ์ตูนยังกะเด็ก ๆ ไม่ใส่ลูกอยู่อย่างนี้ ก็ต่างคนต่างไปกันเสียดีกว่า ให้เธอไปอยู่กับผู้ชายที่ชอบแบบนี้ดีกว่า

แต่คุณ จขกท แน่ใจนะครับว่า คุณตั้งกระทู้มานี่ ไม่ได้หาซาวเสียงเพื่อที่จะเลิกกับภรรยา
Tags:
Guest
sila
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ธ.ค. 12, 10:57 น »

ลองคุยกันดูก่อนครับ ออกแนวขู่เลยครับ ถ้ายังไม่ปรับปรุงก็ คิดตอ่เองครับไม่อยากพูดเดี๋ยวเข้าตัว
Tags:
Guest
มด
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:43 น »

ก็เอาเค้ามาทำเมียแล้วไม่รู้จะว่ายังไงครับ
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ธ.ค. 12, 15:29 น »

q*070
 มันเป็นมาตั้งแต่ จีบกันหรือเปล่า
 เคยยอมให้มาตั้งนานอยู่ๆจะมาบอกเลิกรับไม่ได้ มีงง
 ฉาน ทาม อารายผิดเหรอ  q*073
   คุณตามใจมากไปตั้งแต่แรกแล้วมั้ง เลยออกมาแบบนี้
 ผมก็เลี้ยงลูกเองเพราะแฟนเขาต้องดูแลงานบ้าน จนลูกโต
 ไม่แปลก
จำไว้นะครับ รักเมียอย่าให้เมียสบายเกินไป
 ดูคนโบราณ เขาวางอุบายไว้
 แต่งเมียสาวเมียสวย ให้ชมเช้าชมเย็น
 ชม หมายถึง เชยชม หรือ ร่วมหลับนอนบ่อยๆ  เพื่อ
  ลูกดก และจะไม่มีเวลาไป สนใจตัวเองเหมือนสาวๆ เอาเวลาไปเลี้ยงลูกมากกว่ามองชายอื่น เพราะ ผัวไปทำงานทุกวัน ถ้าเมียว่าง ไม่ขี้เกียจ ก็มี ชายอื่น 
 ชม หมายถึง เอ่ยปากชม หญิงที่สามี ชมบ่อยๆก็จะผูกใจรักสามีไม่หวั่นไหวกับลมปากของชายอื่น
    เมียคุณเข้าข่าย ขี้เกียจ ส่วนมีชายอื่นคงยากเพราะ 80 โลคงไม่มีใครมองเท่าไรคัรบ
 จะตัดสินใจยังไงก็ว่ากันไป ครับ q*077 q*039

Tags:
Guest
ยาดอง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธ.ค. 12, 17:28 น »

q*077คุณเป็นคนที่เห็นแก่ตัวมาก ๆ ครับ คุณมองเห็นแต่ตัวคุณ จะทำอะไรให้คิดมากกว่านี้หน่อยครับ ลูกเขาจะคิดยังไง
อย่าให้สอนเลยครับ คนคิดอย่างคุณมีเยอะ สังคมไทยมันถึงเป็นอย่างนี้ q*069
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม