ลิปมัน ทาแล้วปากน่าจุ๊บ ดีต่อใจเหลือเกิน

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ลิปมัน ทาแล้วปากน่าจุ๊บ ดีต่อใจเหลือเกิน  (อ่าน 153 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 เม.ย. 17, 21:30 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เห่นโหลวววว กราบสวัสดีทุกท่านที่เข้ามาในกระทู้นี้นะคะ /me ย่อไหว้แบบสวยๆ อิอิ อันเนื่องมาจากตัวเราเป็นคนที่ชอบทาลิปสติกมาก ไม่ว่าจะเป็นเนื้อแบบไหน แมท ซาติน กลอส ฯลฯ เรียกได้ว่าลิปตัวไหนที่กำลังฮิต กำลังฮอต ต้องไปจัดมาทาหมด แต่แล้ว ผ่างงงง!!! เอาเข้าแล้วค่ะ ลองไป ลองมา ไม่รู้ไปถูกลิปสติกตัวไหน แบรนด์ไหนเล่นงาน ปากเบิร์น เบบี้ เบิร์น ไปเลยคราวนี้ แห้ง ลอก แสบ เยิน จนต้องทำให้ชีวิตเราขาดสีสันจากการทาลิปไปเลย เพราะต้องพักเพื่อให้ปากหายก่อน    
   แต่ด้วยความที่เป็นผู้หญิงอ่ะเนาะ ก็อยากจะสวย สีปากไม่มีก็ดูป่วย พอดิบ พอดี ไปหาอะไรกินใน 7-11 แล้วตอนเดินผ่านตรงที่มีขายเครื่องสำอาง ตาดันเหลือบไปเห็นลิปมันเตะตา ถูกใจ เลยแว๊บเข้าไปดู ก็เลยส่อง อ่านไป อ่านมา เป็นลิปมันของ Nivea ค่ะ ตอนนั้นคือใจชื้นเลย มีทั้งแบบมีสีและไม่มีสีให้เลือก ช่วยทำให้ริมฝีปากดูดีแถมยังช่วยบำรุง เราเลยไม่รอช้า จัดมาลองด่วน!!!

นี่แหละค่า! ที่เราไปสอยมาจาก 7-11 น่าใช้ น่าลองไปอิ๊กกกก

ตัวแรก Nivea Original Care

ตัวนี้เป็นลิปมันสูตรออริจินัล กลิ่นก็จะหอมอ่อนๆ ไม่ฉุน ทาแล้วสบายปากมว้ากกก ให้ความชุ่มชื้นกับริมฝีปากดี ทาแล้วช่วยให้ปากนุ่ม ดูมีสุขภาพดี ตัวนี้ไม่ได้มีสี แต่ให้ลุคที่ดูสุขภาพดีเหมือนทากลอสอยู่นะ ดูใสๆ วัยรุ่นชอบ ให้ลุคเบาๆ ในวันที่ไม่ได้อยากได้ลุคที่หนัก ก็จะทาตัวนี้ คือเริ่ด! ทาแล้วปากดูอิ่มเอิบ เรียบเนียน ความขุย ความแห้ง ความลอก คือบอกลาได้เลย เลิฟนาง

อันนี้เป็นสวอชมาให้ดูความวิ๊งค์ วาว ใสใส ของนาง คือทาแล้วไม่โป๊ะแน่นอน แถมยังทำให้ปากดูน่าจุ๊บอีกด้วย

ตัวที่สอง Nivea Strawberry Shine

ตัวนี้แหละค่ะที่เรากรี๊ดมว้ากกกก เพราะนางเป็นลิปมันที่มีสีนะจ๊ะ คือแบบตอนเอามาลองแล้วหวีดแรงเลย สีเป็นสีแดงระเรื่อดูเป็นประกาย ทาแล้วช่วยให้ปากดูแดงอมชมพูแบบเป็นธรรมชาติ ใครที่มีปากซีดเราแนะนำขอให้ไปตำมาลองใช้ แล้วจะติดใจจริงๆ มีกลิ่นหอมของสตอร์เบอร์รี่หอมหวาน สดชื่น ทาแล้วฟินไป 10 โลกกันเลยทีเดียว ทาแล้วทำให้ปากนุ่ม ชุ่มชื้น ไม่แห้ง ลอก สีนี้ทำให้ปากน่าจุ๊บ ดีต่อใจจริงๆ

ดูสิคะ สีของนางคือแบบละมุนมาก แดงระเรื่อแบบสุขภาพดี ทาแล้วไม่โป๊ะ เติมสีสันให้กับปากได้แบบ 10 10 10 ไปเลยจ่ะ!

สรุป
หลังจากที่เราทามาเรื่อยๆ จริงๆ แล้วที่ทาเพราะอยากจะให้ปากดูไม่ป่วย ไม่ซีด ดูมีสี มีความมันวาวเท่านั้น แต่ผลลัพธ์คือ พอทามาเรื่อยๆ นางช่วยบำรุงทำให้ปากที่แห้ง ลอก ของเรากลับมามีความชุ่มชื้นและค่อยๆ ดีขึ้น ตอนนี้ก็เริ่มกลับมาทาลิปสติกได้แล้วค่ะ แต่ก็ไม่ทิ้งตัวนี้คือใช้ทาบำรุงทั้งก่อนนอนและก่อนแต่งหน้า เสพติดการใช้นางไปแล้ว
ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจจะไม่ต้องเชื่อเราทั้งหมดก็ได้ แต่ถ้าใครกำลังมีปัญหาปากแห้ง ปากลอก เป็นขุยก็อยากให้ลองใช้ แล้วจะรู้ว่ามันช่วยได้ ใช้แล้วเราโอเคมากๆ แต่ของแบบนี้ต้องลองเอง ถึงจะรู้นะ ราคาก็ถูก ตัว Original 89.- | Strawberry 75.- เท่านั้น ดูสิคะ คือซื้อมาจะดีไม่ดีก็ไม่เสียดายตังค์ แต่บอกเลยซื้อมาแล้วไม่เสียดายแน่นอน รับรอง!
สุดท้ายนี้ก็หวังว่าการรีวิวของเราจะเป็นประโยชน์ต่อทุกคนไม่มากก็น้อยนะคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะคะ เขียนไม่ค่อยเก่งแต่อยากมาบอกต่อของดีจริงๆ ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ

เทียบให้ดู 2 อันไปเลยค่ะ สีนึงก็ใสใสวัยรุ่นชอบ อีกสีก็ทาแล้วไม่โป๊ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
lootrot
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 เม.ย. 17, 20:51 น »

เดี่ยวลองมั่ง หลอดสีแดงน่าลองเพราะเคยใช้สีน้ำเงินนะไม่เยิ้มดีชอบๆ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
faiiza
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 เม.ย. 17, 21:49 น »

สีแดงน่าลองค่ะ ออกสีอ่อนๆดูเป็นธรรมชาติดี
Tags:
Guest
gressme
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 เม.ย. 17, 23:15 น »

ซื้อสีน้ำเงินให้แฟนใช้ค่ะ นางพกติดตัวตลอดบอกว่าทาแล้วปากไม่แห้งดีค่ะ
Tags:
Guest
bumbim22
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 เม.ย. 17, 19:05 น »

ขอบคุุณมากค่ะ เดี่ยวต้องไปหาซื้อมาใช้มั่ง
Tags:
Guest
heanglii
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 4 เม.ย. 17, 23:15 น »

ผมว่าลิปที่ผู้ชายทาได้ตลอดก็คงเป็นนี้เวียแหละครับ เพราะผมก้ใช้อยู่
Tags:
Guest
notekawaii
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 เม.ย. 17, 20:59 น »

ตั้งแต่ใช้มาก็มีนีเวียนี้แหละคะที่ใช้มานานสุด เหมือนทางนีเวียจะเข้าใจริมฝีปากเรานะว่าต้องการความชุ่มชื้น
Tags:
Guest
ชอบๆอยากลอง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 เม.ย. 17, 23:56 น »

สีแดงน่าสนใจค่ะ เราเป็นคนไม่ชอบทาลิปสีเท่าไหร่แต่อันนี้ดูเป็นสีอ่อนๆน่าใช้มากค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 เม.ย. 17, 14:15 น »

นีเวียเราทาแล้วปากไม่ดำนะคะชอบที่สุดแล้วในตระกูลลิปมัน
Tags:
Guest
sirinan
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 เม.ย. 17, 21:28 น »

เคยใช้แล้วคะปากไม่แห้งชุ่มชื้นดีค่ะ
Tags:
Guest
เก๋ไก๋นะคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 7 เม.ย. 17, 19:03 น »

น่าลองอะ เคยใช้ยี่ห้อนึงแต่จำชื่อไม่ได้ละปากแห้งมาก
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 8 เม.ย. 17, 20:52 น »

q*064 q*062 q*062
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม