หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: หาวิธีง้อแฟนเก่าที่เขาเกลียดเรามาก  (อ่าน 318 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 เม.ย. 17, 16:38 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือผมเสียใจมากเลยครับคือผมเคย
ทำผิดกับผู้หญิงคนนึงไว้มากคบกันดีๆผมก้อหาเรื่องทะเลาะอย่างนั้นอย่างนี้
เป็นสาเหตุที่เราเลิกกันหลายครั้ง
แต่ทุกครั้งที่ผมเลิกกับเขาไปคบกับผู้หญิงคนอื่นแต่สุดผมก้อกลับมาคบกับเขาเพราะผมรักเขามากเขาก้อยังกลับมาคบกับผมทุกครั้งที่เลิกกันว่าง่ายๆเลิกกันทุกเดือนหรือสองเดือนทุกครั้งที่ผม
ขอคืนดีผมก้อสัญญาว่าจะไม่ทำแบบนั้นอีกจะไม่บอกเลิกจะไม่หาเรื่องแต่สุดท้ายผมก้อทำทุกครั้งทำให้เขาเสียใจจากตอนที่เขาร้องไห้จนเขาไม่ร้องไห้อีก
เพราะผมเป็นคนเบื่อง่ายชอบงี่เง่า
เอาแต่ใจมันเลยทำให้ทุกวันนี้ของผมนั้น
ไม่ปวดใจก้อเศร้าดูรูปถ่ายคู่กันวันเก่าๆ
จนร้องไห้บ้างก้อมี เลิกกันเพราะเขาไม่มาตามนัด ผมเป็นแบบนี้ละเลิกง่ายๆ
ตอนผ่านไปนาทีแรกผมดีใจที่เลิกแต่หลังจากนั้นผ่านไปผมรู้สึกว่าตัวเองผิด
แล้วก้อไม่ได้คุยกันหนึ่งวันเต็มๆหลังจากเลิกกัน พอไปที่เก่าที่ผมเคยยุกับเขา
สิ่งที่ผมเห็นคือเขาคนนั้นคนที่ผมรัก
ไปนั่งกับแฟนใหม่ตรงที่เดิมที่ผมเคยนั่งกับเขาแล้วเป็นที่ที่ผมเจอเขาครั้งแรกที่ผมสบตาแล้วชอบแล้วขอเฟส ผมเสียใจมากจนฟิวขาดน้ำตาแทบไหลตรงนั้นเลยแต่ผมกลั้นน้ำตาไว้ผมกลับบ้านไปผมวีดีโอคอหาเขาแล้วแสดงความยินดี
เขาดูมีความสุขดีมากเลิกกันไปไม่ถึงวันมีแฟนใหม่ซะแล้วมันเลยทำให้เป็นคบครั้งสุดท้ายหลังจากวันนั้นเขาก้อโพสหากันเปนประจำแต่คนนั้นที่แย่งแฟนผมไปก้อคบกันได้เดือนสองเดือนก้อเลิกกัน
แล้วผมก้อส่งเฟสเทอยุทุกวันหลังจากที่เลิกกับคนนี้ก้อไม่ได้ขึ้นสถานะกับคัยอีกเลยหรือโพสสักโพสก้อไม่มี
แล้วหลังจากนั้นจนถึงวันนี้ผ่านมา7เดือนที่ผมเลิกกับเขา ผมก้อยังไม่ลืมเขาเลยสักนิดเดียว แต่เมื่อวาน11/4/60
ผมทักเฟสเขาไปด้วยความคิดถึง
ทั้งๆที่เขาลบเพื่อนผมปิดการ@ไม่รับผมเปนเพื่อนผมทักแชทไปเขาก้อยังตอบ
ตอบเร็วซะด้วยทักปึบตอบปั๊บแต่เขาดูเกลียดผมมากจริงๆเหมือนผมจะแห้ว
ผมอยากได้คำพูดดีๆให้เขากลับมารัก
ช่วยผมหน่อยนะครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
มาช่วยแว้ววว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 17, 11:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มาช่วยแล้ว แต่ไม่รู้จะเชื่อจะทำตามหรือเเปล่านะ  q*070

ตั้งสติ หายใจเข้า.. วื้ดดดด
ตั้งสติ หายใจออก ... วื้ดดดด

น้องเป็นวัยรุ่น ก็เข้าใจนะ ว่าฟุ้งซ่านไปตามวัย แต่วัยรุ่นๆเดียวกับน้องก็มี ที่เขาดูแลอารมณ์ฟุ้งซ่านอย่างนี้ได้ ไม่ไหลไปตามอารมณ์ เดี๋ยวรักเดี๋ยวเบื่อ เดี๋ยวจะโน่น เดี๋ยวจะนี่ ลองอยู่นิ่งๆ แล้วดูตัวเองสิ ว่าน่ารำคาญมั้ย เพื่อนน้องเขาเลิกคบน้องก็ตรงจุดนี้นี่แหละ ยิ่งกว่าไม้หลักปักในโคลนซะอีก..

วิธีแก้ไข ..ให้น้องหาหลักยึดในใจสักอย่างหนึ่งนะ วัยรุ่นวัยเรียน ก็ยึดเรื่องเรียน ยึดพ่อแม่ หรือหาใครในโลกนี้ไม่มี ยึดหมาที่เลี้ยงไว้ก็ยังได้ หมาก็ไม่รัก ก็ยึดตัวเองเป็นที่สุดท้าย ยึดตัวเอง ยึดอย่างไร ไม่ใช่ยึดว่าทำตามใจ ตามอยาก แต่ยึดว่า วันนี้ ทำสิ่งดีๆให้กับตัวเองหรือยัง เช่น ทำการบ้านเสร็จหรือยัง กตัญญูพ่อแม่ กตัญญูคนที่เลี้ยงดูมา ช่วยเก็บกวาดบ้านช่อง หรือยัง สร้างความดีให้ตัวเอง เก็บคะแนนให้ตัวเองให้ได้ทุกวัน ลองแค่นี้ก่อน หมกมุ่นเก็บคะแนนความดีให้ตัวเองแค่นี้ก่อน แล้วเรื่องสาวๆ จะตามมาเองเป็นผลพลอยได้ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เห็นเป็นไร เพราะได้คะแนนความดีสะสมไว้ทุกวัน เวลาที่ผ่านไป ยังไงก็ไม่เสียเปล่านะ

ทำดี ย่อมได้ดี แล้วอาการฟุ้งซ่าน ก็จะลดลงโดยอัตโนมัติด้วย ลองดู  q*062
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม