หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วิวาห์ในฝัน  (อ่าน 120 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 18 มิ.ย. 17, 23:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มาแล้ว เวดดิ้งในฝัน เวดดิ้งแบบนำสมัย เพื่อให้เจ้าบ่าวและเจ้าสาวเลือกที่จะเป็นตัวเองได้เลือกได้อ่ะ เพอร์เฟคมากค่ะบอกเลย ครั้งหนึ่งกับกิจกกรมที่มีความหมายและความทรงจำร่วมกันกับคู่ชีวิต จริงๆแล้ว สิ่งสำคัญที่บ่าว สาวมักกังวลกันมากที่สุด คือช่วงที่กำลังเตรียมงาน ถูกต้องค่ะ มันน่ากังวลจริงๆ เพราะรายละเอียดยิบย่อยต่างๆมันไม่น้อยเลย แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องยากที่จะทำให้เป็นความทรงจำที่แสนพิเศษของเราสองคน เราต้องไม่ยอมค่ะ เราต้องทำได้
 งานเวดดิ้งแบบนำสมัยที่จะมาพูดในวันนี้แหละ จะเป็นตัวช่วยของคู่บ่าวสาวทุกคน ตบมือรัวๆเลยค่ะ เย้ๆๆมันจะทำให้ทุกอย่างเป็นเรื่องง่าย และเป็นไปตามขั้นตอน ทำให้ไม่ต้องกลัวว่า บ่าวสาวจะพลาดอะไรไปแม้แต่น้อย ก่อนอื่นต้องเริ่มจากช่างภาพการถ่ายพรีเวดดิ้งเลยค่ะ ชอบของใคร ชอบแนวไหนเป็นพิเศษ แนว เป็นความชอบส่วนตัวของทั้งคู่ ถ้าเลือกแนวภาพได้สถานที่ก็จะตามมาเองค่ะ ไม่ต้องคิดมากอะไรทั้งนั้น ซึ่งในยุคนี้ก็แน่นอนการไปพรีเวดดิ้งก็เหมือนกับการได้ไปฮันนีมูนรอบแรก และแน่นอนฮันนีมูนก็ต้องต่างประเทศใช่ไหมหล่ะค่ะ โอ๊ย!! คิดแล้วฟินน บรรยากาศใหม่ๆ อากาศดี๊ดี เป็นที่ที่เหมาะสำหรับการไปถ่ายรูปชิวๆ ซะเหลือเกิน หากถามถึงราคาค่าใช้จ่ายแล้วละก็นะ หึหึ บอกเลยค่ะว่ามันไม่ได้เยอะแบบที่คิดหรอกค่ะ แอบกระซิบบอกเลยว่าเที่ยวไทยบ้างทริปยังค่าใช้จ่ายสูงกว่าเลยนะคะ แต่นี่ พรีเวดดิ้งนะคะคู๊ณ ทำไมต้องเสียมากกว่าแล้วยังอยู่แต่ในบรรยากาศเดิมๆล่ะออกนอกกันเลยค่า เก็บกระเป๋ากันโลดด ถ้ากำลังคิดอยู่ว่าจะไปประเทศไหนดีล่ะ ก็บอกทริปดีดีราคาเป็นมิตรไว้ตรงนี้เลยนะคะว่า ทริปสิงคโปร์และทริปญี่ปุ่น ตอนนี้กำลังฮอตฮิตมาก เหตุผลหรอค่ะ ว่าทำไม ก็ราคาค่าตั๋วน่ารักแถม บรรยากาศแสนดี กับมุมหลากหลายที่ให้เก็บบรรยากาศกันได้ตามสบายอย่างไม่ซ้ำซากจำเจ ไปร้อยคู่ ไม่มีภาพซ้ำกันสักคู่ คือดีย์ใช่ไหมล่ะ จูงใจมาขนาดนี้ อยากเห็นภาพกันแล้วใช่ไหมล๊า เรียกที่รักมานั่งใกล้ๆกัน แล้วรับความฟินไปพร้อมกันเล๊ยยยนี่เป็นแค่ส่วนของขั้นตอนแรกเท่านั้น แค่เห็นเท่านี้ก็ฟินกันแล้วใช่มิ๊ คนสมัยใหม่ก็ต้องทำอะไรที่มันนำสมัยค่ะ อย่าให้ขาดตกบกพร่อง ให้ใครเขามานินทาว่าเราได้นะจ๊ะ ขอบอก ขอบอก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มิ.ย. 17, 10:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

q*073
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม