เปรียบเทียบแชมพูลดผมร่วง 3 แบรนด์ดัง อันไหนจะปังสุด มาดู!

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เปรียบเทียบแชมพูลดผมร่วง 3 แบรนด์ดัง อันไหนจะปังสุด มาดู!  (อ่าน 122 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ก.ค. 17, 22:53 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้ว่างๆ ขอนั่งเขียนอะไรสนุกๆ ซะหน่อย
แต่สนุกแล้วก็อยากให้มีประโยชน์กับสาวๆ คนอื่นด้วยย  q*073
ฉะนั้นวันนี้จะขอมารีวิวสิ่งของที่เราใช้และรู้จักมันดีที่สุด นั่นก็คือแชมพูลดผมร่วงค่ะ
หลังจากที่วิ่งไปหยิบในห้องน้ำมา 3 อัน (ที่มีเยอะ และซ้ำๆ แบบนี้ เพราะเป็นคนชอบลองค่ะ ฮ่าๆๆ) ไหนๆ ก็ลองแล้ว งั้นมาเล่าให้ฟังเลยละกัน ว่าแต่ละตัวเป็นยังไงบ้าง เริ่ม!!

1. Falless Hair Reviving Shampoo
แชมพูตัวนี้มีส่วนผสมจากมะกรูดค่ะ เนื้อแชมพูจะใสๆ มีแอบเขียวนิดๆ ใช้แล้วฟองค่อนข้างเยอะ และกลิ่นมะกรูดแรงพอควร คนที่ชอบก็จะหอมไปเลย ส่วนคนที่ไม่ชอบก็จะรู้สึกเหมือนมีเครื่องต้มยำติดอยู่ที่ผม ตัวนี้ดีนะ ใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ ธรรมชาติจริงๆ หนังศีรษะรู้สึกดีขึ้นสะอาดขึ้น เอาไปเลย 8/10

2. Smooth E Purifying Shampoo for Sensitive Scalp
แชมพูตัวนี้เป็นเวชสำอางค่ะ มีเทคโนโลยีLiquid Crystal Cleansing และ มีส่วนประกอบของOrganic Argan Oil บำรุงเส้นผมให้นุ่มสลวยอย่างเป็นธรรมชาติ เนื้อครีมขาวข้น กลิ่นหอมสะอาดสดชื่นดีเลย ใช้แล้วติดใจนะตัวนี้ ฟองละเอียด ล้างออกง่าย ใช้แค่ไม่กี่ครั้งก็รู้สึกว่าหนังศีรษะสตรองขึ้น ผมหลุดร่วงน้อยลงมากๆ ถูกทุกข้อแบบนี้ เอาเป็นว่า  9/10  จ้ะ หักตรงราคานิดนึงโนะ

3. Eucerin Dermo Capillaire Thinning Hair Shampoo
ตัวนี้หน้าตาน่ารักน่าใช้มากๆ เค้าบอกว่าจะช่วยให้ผมหนาขึ้นตั้งแต่โคนค่ะ แต่ใช้ไปแล้วไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ ไม่รู้เป็นที่หัวเราคนเดียวหรือเปล่านะ ที่ชอบคือกลิ่นมันหอมสะอาดถูกจริตมากๆ สระได้ทั้งวันไม่มีเบื่อ แต่ติดตรงที่ผมไม่หายร่วงนี่สิ ไม่รู้ว่าต้องซื้อเซรั่มมาใช้คู่กันด้วยหรือเปล่า หรือเราใช้ผิด เอ๊ะยังไง เอาไป 6/10  แล้วกันค่ะ

--- ครบทั้ง 3 ตัวแล้วโนะ เป็นการจบรีวิวจ้า ---
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 ส.ค. 17, 17:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใช้แชมพูยูเซอรินใช้ดีค่ะ เราชอบมาก ผมเราหายร่วงนะค่ะ ร่วงก็ร่วงน้อยกว่าเดิม ผมหนาขึ้น นิ่มขึ้นค่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม