เสริมจมูกซิลิโคนเจองานแดง งานทะลุ ต้องไปแก้ให้จบ!

พื้นที่แสดงความคิดเห็นบนเว็บไซต์สนุกดอทคอม
จะปิดให้บริการชั่วคราว และจะกลับมาเปิดให้บริการอีกครั้ง
ในวันที่ 1 พฤศจิกายน 2560
ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ
ทีมงานเว็บไซต์สนุกดอทคอม

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เสริมจมูกซิลิโคนเจองานแดง งานทะลุ ต้องไปแก้ให้จบ!  (อ่าน 95 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ส.ค. 17, 19:23 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่าทุกคนนนนน ที่เห็นภาพล่างนั้นจมูกพิพลอยแบบไร้การเสริมแต่งใดๆ นั้นเอง สมัยนั้นยังวัยรุ่นใสใสอยู่เลยอ่า ก็ทำได้แค่ดัดฟันไป พอเข้ามหาลัยก็แอบที่บ้านไปถอยจมูกจ้า เริ่มจากเบสิคๆ คือเสริมจมูกซิลิโคนตามคนแถวบ้าน ที่เราเห็นว่าเค้าทำออกมาแล้วสวย ก็ไปถามเค้าจนได้คอนแทคไปทำสมใจ ตอนนั้นด้วยความที่ยังเด็กอยู่ด้วย ข้อมงข้อมูลหรอ ไม่มีค่า เค้าว่าดีเราทำตาม

เราตัดสินใจไป ตัดสินใจมา ซุ่มเก็บเงินอยู่เป็นปีได้ จมูกก็เจ็บขึ้นทุกวันๆ เหมือนระเบิดเวลาเลยอ่ะ แค่คนเฉี่ยวโดนหน้าก็ต้องรีบไปส่องกระจกว่าปลายจมูกติดเสื้อเค้าไปด้วยหรือเปล่า เลยไปปรึกษากับคุณหมอเบนซ์ที่มาสเตอร์พีซอีกครั้ง ตอนที่เรานัดเข้าไปคุยกับคลินิก ใจก็ตุ้มๆ ต่อมๆ ว่าคุณหมอจะทำให้ได้มั้ย หรือจะโดนปฏิเสธออกมาแบบที่อื่นอีกหรือเปล่า ตอนที่เข้าไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอเช็คที่ปลายจมูกเราแล้วเค้าก็ทำหน้าหนักใจ คุณตอนนั้นเราก็หน้าเสียแล้วอ่ะว่าคงนกอีกแน่ๆ แต่คุณหมอเบนซ์ก็บอกว่าจะแก้มันก็แก้ให้ได้นะ แต่ต้องทำใจนะว่าจะไม่โด่งพุ่งเท่าเดิมเพราะปลายเราบางมากจริงๆ โอเคแก้จมูกได้ดีใจมากกก พอมาพูดถึงเรื่องราคาแก้จมูกแล้ว อยากจะบอกว่าราคามันพุ่งขึ้นเป็นราคาทองเลยจ้า ตอนนั้นราคาประมาณ 90,000 ใช่มั้ย แต่ตอนนี้ราคาเพิ่มเป็น 89,000 แล้ว รวมแก้ 20,000 รวมเป็น 109,000 อืม ตอนนั้นก็คิดนะว่าจะทำยังไงดี เลยทำใจดีสู้เสือขอให้คุณหมอลดราคาให้แลกกับการรีวิวได้มั้ย ตอนแรกเราเห็นคุณหมอหน้านิ่งไปแป๊ปนึง เราก็ใจเสียแล้ว คุณหมอไม่โอเครแน่ๆ แต่สรุปเซอร์ไพรส์ คุณหมอเซย์เยสทำให้เราแบบลดราคาเพื่อแลกกับรีวิวได้จ้า

กลับมาถึงบ้านตอนเย็นๆ แต่ด้วยความที่มันมึนมาก เราก็นอนต่อเลยค่ะ แต่นอนราบก็ไม่ได้เพราะกลัวเลือดมันค้างในจมูก แต่ด้วยความมึนของเราจะไปซื้อที่หนุนคอก็ไม่ไหว เราเลยเอาหมอนมาหนุนหลังเยอะๆ แทน ตื่นมาอีกครั้งก็บ่ายๆ ของอีกวันแล้วค่ะ ช่วงนั้นเราก็กินโจ๊ก 3 มื้อเลย เพราะมันไม่อยากกินอะไรแข็งๆ หรือเผ็ดๆ เลย มันแบบไม่อยากแสบจมูกน่ะค่ะ พอเข้าวันที่ 3 ก็เริ่มกินข้าวปกติแต่เป็นแบบพวกอาหารที่รสไม่จัด พวกผัดผัก ต้มจืด ประมาณนี้ค่ะ ส่วนเรื่องดูแลเราจะประคบเย็นที่ช่วงแก้มข้างๆ จมูกแทนค่ะ ไม่กล้าเอาคลูเจลมาวางตรงจมูกตรงๆ เพราะกลัวมันเบี้ยว

เราขอฝากเรื่องนี้ไว้เป็นอุทาหรณ์ไว้ให้สาวๆ กันด้วยและหวังว่าจะทำให้คนที่คิดจะเสริมจมูกได้ประโยชน์กันบ้างนะคะ เพราะตอนแรกๆ ที่เราไปเสริมจมูกเราก็ไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนเหมือนกัน ได้แต่ถามจากคนที่เคยเสริมจมูกไปแล้วว่าต้องดูแลยังไงบ้างแค่นั้นเองค่ะ ขอให้คนที่คิดอยากจะเสริมจมูกนะคะว่าหาข้อมูลเยอะๆ การเสริมจมูกสำคัญมากนะคะ ถ้าเสริมไปแล้วไม่ดีต้องแก้ใหม่ เนื้อจมูกเรามันก็จะบางลงเรื่อยๆ ไม่ใช่เรื่องดีเลยค่ะ อย่างเรากว่าจะได้แก้จมูกก็เก็บเงินอยู่ตั้งนานถ้ารู้ว่าคุณหมอใจดีแบบนี้เราไม่เก็บเงินให้เสียเวลาหรอกค่ะ 5555 ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วยนะคะ 

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 17, 13:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ร้านทำจมูกมีเยอะแยะมากมายเลย ไม่ทราบว่ามีวิธีเลือกยังไงบ้างคะ

>> https://www.wongnai.com/listings/top-nose-surgery-clinic?gclid=Cj0KCQjwlMXMBRC1ARIsAKKGuwjnDM5o22NgeGyDKu77SPnJrAjYDP3ToVN5Erd6dNlxKvw0hGLpY_0aAqVjEALw_wcB

อยากทำแต่ยังเลือกร้านไม่ได้เลยค่ะ q*069
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 17, 14:01 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม