หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คุณหมอขอทำสวย! ทำตาสองชั้นให้หวานปิ๊งกับพี่หมออาร์มค่าา :))  (อ่าน 93 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ก.ย. 17, 16:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่าาาา <3 มิ้นท์นะคะ

ตอนนี้มิ้นท์เรียนป.โทด้านแพทย์แผนตะวันออกอยู่ค่ะ แต่การเป็นหมอไม่ใช่แค่เราต้องดูแลคนอื่นเพียงเท่านั้นนะคะ เพราะคนเราทุกคนก็ต้องการการดูแลรักษาในจุดที่บกพร่องของตัวเองเหมือนกัน ไม่เว้นแต่อาชีพหมออย่างมิ้นท์ค่ะ 

ถึงมิ้นท์จะพอรู้เรื่องศัลยกรรมอยู่บ้าง แต่เรื่องแบบนี้จะทำแบบซุ่มสี่ซุ่มห้าไม่ได้ และมิ้นท์ก็เป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่ออะไรใครง่ายๆด้วย (ยกเว้นคนรู้จักและอากู๋ 555) เลยต้องลุยพื้นที่หาข้อมูลคลินิกด้วยตัวเองแถวสยามค่ะ มิ้นท์เห็นว่าที่นี่เป็นแหล่งรวมคลินิกศัลยกรรมค่ะ

แต่อากู๋แนะนำว่ามีอยู่ที่นึงได้คะแนนจากอากู๋เยอะ แถมจำนวนรีวิวประทับใจก็เยอะเลยค่ะถ้าเทียบกับที่อื่น อากู๋ว่าไงมิ้นท์ก็ว่างั้นแต่ก็ยังไม่ฟันธงเชื่อ 100% เลยนะคะ เพราะเชื่อแค่ 50% อีก 50% คือเผื่อใจไว้ก่อน มิ้นท์ขอแนะนำในฐานะหมอและผู้หญิงคนนึงนะคะ การจะทำอะไรกับดวงตาต้องคิดดีๆ เพราะเป็นอวัยวะที่สำคัญมากๆ มิ้นท์ตั้งใจไว้ว่า ถ้าไปที่นี่แล้วเสียค่าใช้จ่ายเยอะ จ่ายซ้ำจ่ายซ้อนไม่จบสักที (เพื่อนมิ้นท์เคยเจอบางคลินิกเป็นงี้ค่ะ) หมอมิ้นท์ก็จะเท! แล้วถ้าบริการไม่ดีเจอเหวี่ยงเจอวีน หมอมิ้นท์ก็จะเทเหมือนกันค่ะ มิ้นท์ไม่ได้เรื่องเยอะน้า แต่ของแบบนี้ต้องดูดีๆก่อนตัดสินใจทำค่ะ ถ้าคลินิกไหนไม่ดีก็เทไปค่ะ เทได้เทไปเพราะเราเลือกได้ค่ะ (ขอเทหน่อย ปกติไม่เคยเทใครเจอแต่ผู้ชายเท 555)

แต่เค้าไปครั้งแรกก็ตกหลุมรักเฉยเลยค่ะ พนักงานต้อนรับมิ้นท์ซะดิบดี เหมือนมิ้นท์กำลังเดินเข้าสู่พรมแดง เอ๊ะ หรือพรมเขียวดี 555  (ก็คลินิกเค้าจัดเป็นสีเขียวนี่นา) คุยไปคุยมาน้องพนักงานบอกว่า สนใจรอเป็นช่วงบ่ายมั้ยจะได้คิวเข้าปรึกษาวันนี้เลย ที่สำคัญน้องเค้าย้ำว่าปรึกษาฟรีแล้วค่อยตัดสินใจทีหลังก็ได้ว่าจะทำที่นี่รึเปล่า งั้นมิ้นท์ลองดูหน่อยก็ได้ไม่เสียหาย อะไรแค่นั่งรอแอร์เย็นๆเฉยๆเองเนอะ

มิ้นท์ได้เข้าพบคุณหมออาร์มค่ะ พอหมอเห็นประวัติแล้วบอกให้มิ้นท์เรียกว่าพี่ก็ได้ เพราะต่อไปมิ้นท์ต้องมาทำอาชีพเดียวกันก็เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันนี่แหละ โอ้ย ปกติมิ้นท์ก็ไม่ได้แพ้อะไรแต่วันนี้แพ้ทางคนหล่อมากค่า 5555 แต่มิ้นท์ไม่ได้ตัดสินใจทำเพราะหน้าตาพี่หมออาร์มอย่างเดียวน้า เพราะเมื่อมิ้นท์ได้ดูผลงานและคุณภาพของตาสองชั้นที่ออกมาแล้วถือว่าโอเคเลยค่ะ แผลหลังทำใหม่ๆออกมาสวย (แพ้สวย = แพ้เล็ก+มีร้อยช้ำน้อย หมายถึงหมอมือเบาและมีเทคนิคที่ทำให้เกิดแผลและรอยช้ำที่ตาน้อยค่ะ)

มิ้นท์เองก็เคยตรวจคนไข้มาบ้างแต่พอเห็นพี่หมออาร์มตรวจประเมินตาให้มิ้นท์ มิ้นท์เห็นถึงความใส่ใจและความละเอียดของพี่เค้าที่มีต่อคนไข้มากๆ นี่คงเป็นอีกเหตุผลนึงที่มิ้นท์ตัดสินใจทำตาสองชั้นกับมาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ หลังปรึกษาเสร็จก็จองคิวเลยค่า

ถึงวันทำจริงไปถึงคลินิกตื่นเต้นมากค่ะ ได้เข้าไปคุยกับพี่หมออาร์มอีกครั้งก่อนขึ้นเขียง ว่าจะทำตาของมิ้นท์ออกมาเป็นยังไง พี่หมออาร์มบอกว่าพื้นเดิมหน้ามิ้นท์หวานอยู่แล้ว เลยแนะนำให้ทำชั้นไม่หนามากจะได้ดูไม่โตเกินไปแต่จะออกหวานๆโตๆแบ๊วๆค่ะ ตามนั้นค่าเชื่อใจพี่หมออาร์มอยู่แล้นนน ขอแค่ตาออกมาเป็นธรรมชาติก็พอค่า

ใครกำลังหาข้อมูลระหว่างตัดสินใจทำตาสองชั้นลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านก่อนได้ฟรีนะคะ ที่มาสเตอร์พีซคลินิกอยู่ใกล้กับสยามดิสคัฟเวอรี่ ตรงข้าม MBK เลยค่า เดินทางมาได้ง่ายๆ แต่ถ้าใครไม่รู้ว่าไปยังไงดีถามอากู๋เค้าก็ได้ค่ะเค้าแสนรู้ 5555 ตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นราคาพิเศษเหลือแค่ 35,000 เองน้า ราคาเดียวกับที่มิ้นท์จ่ายเลยค่ะ จ่ายครั้งเดียวสวยจบเป๊ะแน่นอนน

ไปแล้วค่ะ สวัสดีค่าาาาา

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม