หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ครีมทาตัวที่ช่วยแก้เรื่องผิวเป็นขุย แบบไร้สารกันเสีย  (อ่าน 66 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 พ.ย. 17, 09:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ปกติผิวเราเป็นคนผิวแห้ง ผิวจะเป็นขุย เหมือนผิวลอก ใช้มาหลายตัวก็ไม่ประทับใจ อยากให้ช่วยแนะนำครีมทาตัวดีๆ ให้หน่อยค่ะ ที่ปลอดภัยต่อผิว ไม่ใส่สารกันเสีย หรือพาราเบนคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 17, 07:44 น »

แนะนำของ Dr.V Goats Milk ค่ะ พอดีเป็นคนผิวลอกช่วงหน้าหนาว ผิวเป็นขุยๆ มันดูไม่ดีเลย อายเพื่อนด้วย บ่นกับพี่ที่ทำงานเค้าเลยแนะนำให้ใช้ของดีๆไปเลย เพราะปกติใช้มาก็หลายแบรนด์ ที่โฆษณาว่าไม่แพ้ ผิวขาว เพิ่มความชุ่มชื้น เราใช้ก็เหมือนเดิม ผิวลอกเป็นขุย ไม่โอเคเลย พอมาใช้ตัวนี้หายค่ะ ผิวที่ลอกเป็นขุยขาวๆไม่มีแล้ว ชอบมากๆ เรื่องความชุ่มชื้นนี่ให้เต็มสิบเลย กลิ่นก็หอม เค้าใช้น้ำมันหอมระเหยดอกลาเวนเดอร์ใส่ลงไปด้วย รู้สึกผ่อนคลายไปในตัว ที่สำคัญส่วนผสมมาจากธรรมชาติและปลอดภัยจาก Parabens, Sulfates และ Colors ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 17, 21:48 น »

น้องเราก็เพิ่งซื้อมา ครีมนมแพะผสมน้ำผึ้ง  body lotion Dr.v Goats Milk ของ G&M จากลาซาด้า แอบใช้คือดีมาก โลชั่นคือนุ่มมาก ผิวชุ่มชื้นและขาวขึ้นด้วย กลิ่นก็หอมแบบธรรมชาติ ของเค้าเป็นเวชภัณฑ์ผิวหนังด้วยนะคะ (Derma Pharmacy Brand) มั่นใจได้ว่าปลอดภัยแน่นอน สรรพคุณเค้าเคลมว่า ปราศจากสารซัลเฟตและสารกันเสีย และใส่สารสกัดจากธรรมชาติที่ช่วยให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว Moroccan Argan Oil, Avocado Oil, Geranium Flower Oil ช่วยฟื้นฟูผิวที่ถูกทำลาย ผิวที่แห้งเสีย และผิวที่บอบบาง  แนะนำเลยค่ะใช้ดีมากจริงๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 17, 12:07 น »

แนะนำ pH5 lotionF ของยูเซอรินเลยค่ะ ตัวนี้เราใช้อยู่ เป็นโลชั่นบำรุงผิวสำหรับผิวบอบบางแพ้ง่าย ช่วยฟื้นบำรุงเกราะปกป้องผิวให้แข็งแรง เราชอบมากใช้แล้วผิวชุ่มชื่นตลอดวันเลยค่ะ  q*071  q*062
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม