หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากทราบค่าใช้จ่ายในการหาหมอสูติฯ ระหว่างโรงพยาบาลเอกชน กับ คลีนิคพิเศษของรัฐ  (อ่าน 30 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 มิ.ย. 18, 02:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยค่ะ คือ ประจำเดือนมาไม่ปกติ นานหลายเดือนค่ะ ถ้ากินยาคุม ประจำเดือนก็จะมาปกติค่ะ ถ้าหยุดกินสัก 2-3 เดือน ประจำเดือนก็จะหายไปค่ะ  ตอนนี้แต่งงาน และอยากมีลูกขึ้นมา ไม่ได้กินยาคุมเลยค่ะ และก็ไม่มีวี่แววว่าประจำเดือนจะมา  ได้ตรวจเลือด เพิ่มเติมจากแพคเกจของออฟฟิศ ปรากฏว่าฮอร์โมนรังไข่เราอยู่ในเกณฑ์ต่ำมาก (2 %) กลัวจะเป็นโรค PCOS เพราะว่าตามอ่านในเนท ทั้งในพันทิพ และเวปอื่นๆ ว่าเรามีอาการคล้ายๆ ว่าจะเป็นโรคนี้ ขนดก หน้ามัน ประจำเดือนไม่ปกติ

ก่อนหน้านี้ได้ไปหาหมอสูติฯ โดยใช้สิทธิประกันสังคม  เราบอกหมอว่าถ้าเรากินยาคุม เมนส์ก้อจะมา (แต่เมนส์เราไม่มาครึ่งปีละ แต่ไม่มีอาการปวดท้องใดๆ) หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติ ถ้าอยากเมนส์มาให้กินยาคุม ถ้าอยากมีลูกให้ไปพบหมอมีบุตรยาก

จึงอยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ค่ะ ว่า...

1. เราควรจะไปหาหมอที่ไหนดี ระหว่าง รพ.เอกชน  หรือว่า คลีนิคพิเศษ ของรัฐ ดีคะ (อยากเซฟค่าใช้จ่าย) เพราะว่าไม่อยากลาไปหาหมอในเวลางานค่ะ 
2. อาการแบบนี้มีคุณแม่คนไหนเคยเป็นมั้ยคะ แล้วเกี่ยวกับการมีบุตรยากโดยตรงมั้ยคะ  ใครมีเจ้าตัวเล็กแล้วก่อนหน้าเคยอาการแบบเราบ้าง ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
3. มีวิธีทางไหนที่เราจะสามรถใช้ประกันสังคมได้บ้างคะ ช่วยแนะนำเราด้วยค่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 18, 23:18 น »

เรากินยาสมุนไพรแล้วเมนส์ก็มาปกติแต่ไม่มีแฟนเลยไม่รู้ว่าจะช่วยเรื่องบุตรได้เปล่า
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ก.ค. 18, 22:55 น »

ถ้าตึกพระเทพ รพ.รามา ราคาก็พอกับเอกชน แต่ได้พบอาจารย์หมอเลย ส่วนเอกชนก็จะเป็นแพ็คเกตซะส่วนใหญ่ซึ่งแพงมาก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 ก.ค. 18, 23:14 น »

แนะนำ รพ เจ้าพระยา แผนกสูติเปิดตลอด 24 ชม มีแพทย์แสตนบายตลอดไม่ต้องลางาน เครื่องพร้อม หมอที่มาทำการรักษาหลายท่านมาจาก รพ รัฐ ไม่ต้องรอคิวนาน ราคาไม่สูงถ้าเทียบกับเอกชนทั่วไป แถมมีแผนกที่รับปรึกษาเรื่องการมีบุตรยากอีกด้วย ไปที่เดียวจบ ครบทุกความต้องการ รักษาที่นี่ประจำค่ะ
Tags:  มีบุตรยาก 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม