เมียฝรั่งใครว่าสบาย?

หน้า: 1 ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียฝรั่งใครว่าสบาย?  (อ่าน 64803 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1395 เมื่อ: 20 เม.ย. 11, 14:31 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

hey สวัสดีค่ะพี่น้อง
หายไปซะยาวเหยีดดดดเลยค่ะ สงกรานต์เลยยุ่งๆๆ
ไหนจะร้านและเพื่อนๆญาติๆๆ เต็มบ้านไปหมด ปีนี้ไม่ได้หยุดร้านค่ะ
ช่วงเย็นๆๆ หน้าบ้านเด้กเต็มไปหมด เพื่อนบ้าน เพื่อนลูกมาสาดน้ำกัน
เรื่องรูปคงรอหน่อยนะค่ะ ไวรัสลงที่บ้านค่ะ สงสัยจะรับข้อมูลมากไป
บางครั้งเพื่อนๆๆส่งอะไรมา ก้อเปิดกันดูสะเด็ดสะเด่า ผัวฝรั่งบอก
ไม่ต้องเปิดทุกคนก้อได้ เมลลบทิ้งมั่ง มั่วไปหมด ไม่รู้ใครเป็นใคร
พี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเป็นไงกันบ้างค่ะ หวังว่าคงซำบายกันดี
ว่างๆๆแล้วจะมาคุยกันใหม่
q*021
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1396 เมื่อ: 23 เม.ย. 11, 11:20 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง
หายไปกันหมดเลย สงสัยจะเหนื่อย และเพลียๆๆๆ
คุณหนุ่มเป็นไงบ้างค่ะ เป็นห่วงค่ะ เห็นภาคใต้เจอภัยพิบัติน้ำท่วม
หวังว่าคุณหนุ่มและครอบครัวคงสบายดี q*021
น้องยันส์ก้อหายเงียบไปเลย อยากให้กลับมาอยู่เมืองไทย
เพราะว่ามีหลายๆคนที่อยู่ญี่ปุ่น รวมทั้งคนญี่ปุ่น อยากมาอยู่เมืองไทย
คุณนัทและน้องนัดเป็นไงมั่ง เดาว่าคงสนุกและเหนื่อย ป่านนี้
กลับไปบ้านโน้นแล้วละม้าง  q*023 คุณก็อกฯเป็นไงบ้างค่ะ
ว่างก้อเข้ามาทักทายกันบ้าง เจ้าบ้านไม่มาก้อมาแทนได้
วันเสาร์วันนี้ร้อนน้อยหน่อยค่ะ ฝนตกแต่เช้า โดนปลุกด้วยเสียง
กลองยาว แห่นาคไปวัดผ่านหน้าบ้าน เลยต้องลุกๆๆๆๆๆ 555+
บ่ายๆมาใหม่นะค่ะ เด๊่ยวเข้าครัวก่อนค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1397 เมื่อ: 23 เม.ย. 11, 18:08 น »

มาแล้วค่ะ ซะเย็นเลย ... วันนี้ลูกค้าประ-ปลายค่ะ
อากาสไม่ร้อน-ไม่เย็น เมื่อเช้าฝนตกด้วย  บ่ายมีแดดนิดหน่อย
ฝาละมีหลับๆๆค่ะ ว่างปุ๊บ นอนๆๆค่ะ แก่แล้วไง  42 ปี อ้วนมานิดหน่อย
เพราะว่ากินกับนอนไงค่ะ  งานก้อช่วยทำค่ะ แต่ว่าต้องคอยกระทุ้งๆๆๆ
เมื่อสักครู่ ลูกค้าโทรมา แฟนหนูไปร้านพี่อะป่าว ออกไปกินเบียร์
ตั้งแต่บ่าย 2 ทะเลาะกันด้วย เพราะว่าเมียต่อว่า ทำไมกินเหล้า
เมาไม่ตื่นมารับเมียที่ท่ารถ เขามีสามีฝรั่งค่ะ พอเมียไม่อยู่แรดไป
นอกบ้านอีกแล้ว q*009 ไม่รุไปแรดกับใครที่ไหน เมียเข้าบ้าน
ไม่ได้ เพราะประตูล็อคหมด ต้องเรียกเพื่อนบ้านมาช่วยงัด
เมียก้อนึกว่าผัวฝรั่งน็อคไป ที่ไหนได้ มันเมามาก ไม่ลุกเลยพี่ 55++
อยากจะ ถี-บ-มันจริงๆๆค่ะ q*013 ใครว่ามีผัวฝรั่ง เป็นเมียฝรั่ง
ใครว่าสบายดูเอาไว้ซะ ฝรั่งหรือคนไทย ก้อคนเหมือนกัน
เดี๋ยวมาคุยใหม่ค่ะ ลูกค้าเข้าร้าน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1398 เมื่อ: 3 พ.ค. 11, 12:18 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง
หายไปก้อเหมือนเดิมค่ะ .. ไม่ยุ่งมาก ก้อคอมฯไม่ว่าง
พ่อ+ลูกแย่งกันค่ะ หากเล่นเกมส์ฟุตบอล นานเลยค่ะ
ยิ่งลูกค้าไม่มีเข้าร้าน รู้สึกว่าพวก(มัน) สนุกสนานกันใหญ่
เราเป็นเมีย เป็นแม่ ก้อขว้างค้อนตะปูควับๆๆ มานก้อไม่สนกัน
ใกล้เปิดเทอม ร้านก้อเงียบๆๆเป็นบางเวลาค่ะ บางวันเที่ยงเงียบ
ไปเยอะเย็นๆๆและสั่งกลับไปทานบ้าน บางเที่ยงเต็มบ้านเอาแน่ไม่ได้
ก่อนเปิดเทอม กะว่าจะพาลูกไปเที่ยวทะเล เป็นอันว่างดๆๆค่ะ
ด้วยสภาพกระเป๋าเบาหวิว 555 แค่ บางกอก กทม.พอนะลูก q*013
เดือนนี้ รายจ่ายเพียบๆๆค่ะ ของสามี 3 อย่างเลยค่ะ ประกัน และ
ในอนุญาติทำงาน ลูกชายก้อประกัน เดือนนี้ 5 ฉบับมาพร้อมๆๆกัน
เมียฝรั่งเลยเพลียๆๆ(จ่าย)  ว่างเย็นๆๆมาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1399 เมื่อ: 1 มิ.ย. 11, 12:38 น »

หยไปนานๆๆๆๆ ยุ่งเหมือนเดิมค่ะ ช่วงหลังเฯน็ตล่มบ่อย
ทำให้เบื่อๆๆ เวลาส่งข้อความแล้วโหลดช้ามาก 5 แม็คค่ะ
เมื่อก่อนเร็ว เดี๋ยวนี้อากาศแปรปวน ทำป่วนไปหมดค่ะ
ร้านค้าก้อเงียบเป็นบางวันตามสภาพเศษฐกิจค่ะ อาหารฝรั่ง
ไม่ใช่อาหารไทยก้อจะได้มีคนมากินซ้ำๆๆทุกวัน ...
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นอย่างไรบ้างค่ะ หวังว่าคงสบายดี มีความสุข
มาดามเมียฝรั่งคนนี้ ก้อเหมือนเดิมค่ะ ทำงานหนักบาง เบาบ้าง
นี่ก้อกำลังทำอาชีะเสริมค่ะ เรื่องค้าขายแหละค่ะ กำลังพาผัวฝรั่ง
ไปเดินชมตลาดขายของส่ง พวกสินค้าเครื่องประดับ
ของใช้ในครัวเรือน อาหารสำเร็จรูป ฯลฯ ทำเล้กๆๆค่ะ แต่หลายเงิน
ไว้ว่างๆจะเล่าให้ฟังนะค่ะ บางวันก้อปวดหัว ผัวฝรั่ง เมียไทย
บางคนก้อน่าเบื่อหน่าย เหมือนที่เล่า ฝรั่งไม่ได้รวยกันทุกคน
คนที่รวยก้ออยากได้คนดี มีการศึกษามากได้ก้อดี
สวย รวยน้ำใจ ไม่ง้อมือง้อเท้า มองโลกในแง่ดี
ไม่ใช่คิดจะึ่งเขา เอาแต่เงินอย่างเดียว ฟังแล้วปวดเฮดค่ะ
ฝรั่งก้อมีปรึกษานะค่ะ เขาอยู่เมืองไทยก้อต้องทำงาน
เพราะไม่ใช่ฝรั่งบำนาญ ที่มาหาเมีย(เด็ก)ไทยคอยปรนนิบัติพัดวี
หลากหลายปัญหาค่ะ บางคนมีปัญหาเรื่องวีซ่า ในอนุญาตทำงาน
ที่บ้านพร้อมหมดค่ะ เมื่อสายๆๆ จนท.ก้อโทรมาบอก เล่มได้แล้ว
เมียไทยที่ได้สามีฝรั่ง ไม่ต้องอายค่ะ เวลาไม่ทราบ ไม่รู้
ถามเจ้าหน้าที่ของรัฐ หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ควรพูดจาแบบน่ารัก
และนุ่มนวล อะไรที่เราไม่เข้าใจ ถามแล้ว เขาไม่ได้คิดว่าเราโง่
ดีกว่าไม่ถามและคิดไว้ว่าเราถูกแล้ว
จนท.บอกเมียฝรั่งบางคนก้อเว่อร์ อวดรวย พูดจาหยิ่งยโส
เออ.. คนเราไม่เหมือนกันนะค่ะ ใครเว่อร์ก้อช่างมันค่ะ
หากคิดว่าตัวเองเก่งเลิศเลอนัก กลับมาเมืองไทย
กลับมาดูถูกชาติเดียวกัน ทำไมหว่า....
บ่ายๆมาใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1400 เมื่อ: 1 มิ.ย. 11, 14:52 น »

มาแล้วค่ะ ...มาเล่าต่อนะค่ะ
ฝรั่งบางคนอยากทำงานในบ้านเรา  ส่วนใหญ่บางคนก้อทำงาน
อาชีพครูสอนภาษา หลายเงินนะค่ะ ตจว.เดือนละ 35,000 บาท
แถมสอนพิเศษอีก ก้อปาไปเดือนละ 50,000 บาทแล้ว
หากอยู่ต่างจังหวัดฯ รู้จักกิน รู้จักใช้ ก้อสบายๆๆไป เก็บเงิน
บางคนมา บาร์อยู่ไหน q*030 เราก้อ เอ.. ทำไมหว่าแกขาดบาร์
ไม่ได้เลยละม้าง เมียไทยก้อเป็นไปด้วย ได้เงินมาก้อกินกันพลาญ
เวลาไม่มีงาน-ไม่มีเงิน ก้อหน้าเศร้า อิฉันก้อไม่รู้จะช่วยอย่างไง
ใครที่มีคู่เป็นชาวต่างชาติ ก้อลองดูนะค่ะ มีวุฒิการศึกษาแนบไปด้วย
หรือบางแห่งเขามีบริษัทส่งตัวมาสอนตามต่าง จว. มีเยอะค่ะ
หากจะทำมาค้าขาย ก้อดูทำเลนะค่ะ ซื้อถูก-ขายแพง
มีหลากหลายรูปแบบค่ะ หากอยู่ตจว. อยากทำในอนุญาตทำงาน
ก้อสอบถามได้ที่ แรงงานจังหวัดฯ หรือตม.
เดี๋ยววิ่งเข้าครัวก่อนค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1401 เมื่อ: 2 มิ.ย. 11, 12:07 น »

มาแล้วค่ะ แก้ข่าวหน่อยค่ะ ชาวต่างชาติ ต่างด้าว ที่ต้องการทำ
ใบอนุญาตทำงาน หรือต่างด้าว แจ้งความประสงค์ หรือสอบถาม
ข้อมูลได้ที่จัดหางานจังหวัด หรือ ตมฯ อยู่ ตจว.สะดวกมา กทม.ค่ะ
วันนี้ก้อไปรับเล่มของผัวฝรั่งแหละค่ะ 1 ปี ต่อ 1 ครั้ง
จะทำงาน ทำการค้าได้สง่า พ่าเผยไม่ต้องกลัวว่าเจ้าบ้านจะรังแก
กรณีมาเที่ยว หรือช่วยแหละภรรยา หรือ แฟน หรือคู่ควง ฯลฯ
สุดแล้วแต่กรณีนะค่ะ ว่าแสดงตัวโจ่งแจ้งหรือเปล่าว อาทิเป็นเจ้าของ
กิจการต่างๆที่ฝรั่งหรือชาวต่างชาติ ถือหุ้น หรือทำงาน
สมควรทำตามกฏระเบียบของบ้านเราค่ะ คนอิจฉาตาร้อนเยอะ
ประมาณว่า เฮ้ย .. มานมีวีซ่า มีในอนุญาตทำงานอะป่าวหว่า q*032
หากภรรยามีกิจการอยู่ ฝ่ายชายมาเที่ยว ช่วยดูแลเล้กๆๆ คงไม่ต้องค่ะ
รี่ก้อฝรั่งเต็มโต๊ะค่ะ มีอิฉันเป็นไทยๆๆคนเดียว ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง
เพราะสวิตฯก้อพูดฝรั่งเศสด้วย มีอังกฤษ เยอรมัน ออสเตีย
(ไม่รุเป็นเพื่อนกันได้ไง ในอดีต 3 ปท.พวกมันรบกันแทบตาย 555)
เดี๋ยวดูแลลูกค้าหน่อยนะค่ะ บ่ายๆๆมาใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1402 เมื่อ: 3 มิ.ย. 11, 10:19 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่ สบายดีนะค่ะ
 อ่านตามที่พี่เล่าแล้วเหนื่อยแทน พี่นี้เก่งจริง ๆ แอบอ่านแต่ไม่ได้เขียน เพราะส่วนใหญ่เล่นคอมก็มัวแต่ดูเรื่องการดูแลเด็ก  เลี้ยงลูก ดูแลตัวเองหลังคลอด (เลี้ยงคนเดียว) นัดก็ไปมาไปไทยรัสเซีย (คลอด27เมษา) นัดได้ลูกชายเหมือนพี่เชอรี่ค่ะ ตอนใกล้คลอดต้นเดือนเมษา แฟนก็ยังลางานไม่ได้
ช่าวบ้านช่าวช่องก็เดากันไปว่าคลอดแล้วเขาจะมารับไหมลูกจะมีพ่อหรือเปล่า  q*038
 คนเรานี้ก็พูดกันนะไม่รู้แถวบ้านพี่เป็นหรือเปล่า ขอเล่าเรื่องคนไม่รู้แล้วอวดฉลาด ไปแจ้งเกิดบอก จนท ว่าให้ลูกใช้นามสกุลแฟน เขาบอกยังไม่จดทะเบียนใช้ไม่ได้ นัดบอกว่าได้เพราะแฟนมาเซ็นยินยอมเองว่าให้ลูกใช้นามสกุลพ่อ จนท ก็บอกว่าไม่ได้อย่างเดียวอยากใช้ต้องไปจดทะเบียนมาก่อน ทะเลาะกันอยู่พักใหญ่ จึงโทรไปถามที่จังหวัด เขาบอกได้ จนทประจำอำเภอมีหน้ามาถามนัดอีกว่าน้องถามแฟนนะว่าจะเซ็นยินยอมไหม อยากจะตอบว่าไม่ยอมจะเสียค่าเครื่องบินมาทำไหม เจ้าตัวเล็กตื่นแล้วไว้นัดมาเล่าใหม่ 
ดูแลสุขภาพค้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1403 เมื่อ: 3 มิ.ย. 11, 10:39 น »

แหม .. น้องนัด เป็นแม่ลูกอ่อนแล้ว ทันใจจัง ดีใจด้วยนะค่ะ
ถ้าจะให้ดีไปมากกว่า โชวือ้ายเล้ก ให้เพื่อนๆพี่ๆบ้านดีชมบ้างค่ะ
พี่เข้าใจค่ะ นไม่เหมือนกัน ความคิด ความอ่านต่างกันค่ะ
พี่ก้อไม่ได้เก่งมากหรอกนะค่ะ กว่าจะรู้ ก้อทำตัวโง่ๆๆก่อน คือรู้ แต่
ไม่อยากอวดรู้ ถาม จนท. ว่าอะไรเป็นแบบไหน เราต้องพึ่งเขา
ควรให้เกียรติเจ้าของบ้านก่อนค่ะ ... ตอนนี้งณัฐลูกชายพี่เกิด
เราก้อแจ้งทาง รพ. ว่าลูกมีพ่อชื่ออะไร ตอนนั้นแนบสำเนา
พลาสปอตของสามี ซึ่งตัวเขาก้ออยู่ด้วย แต่กรณีพ่อเขาไม่อยู่ด้วย
ในขณะนั้น .. ก้อน่าจะมีข้อยกเว้น และสิ่งที่สำคัญ พี่แจ้งเกิดลูกชาย
พี่กับสามียังไม่ได้จดทะเบียนสมรส จนณัฐเกือบ 2 เดือนถึงไปจด-
ทะเบียนสมรสค่ะ ก้อไม่เห็นเจ้าหน้าที่เขาว่าอย่างไร ... จนท.บางคนก้อ-
พูดก่อนคิดค่ะ ไม่สนความรู้สึกของคนฟังจะเป็นเช่นไร อย่าไปถือสาเลย
ชาวบ้าน-ร้านตลาด บางคนด้วยมารยาท ไม่ควรพูด-ถาม
(น่าตบปามากค่ะ 55+) พี่ก้อเคยเจอ กำลังท้องแ่ก่ สามีกลับไปทำงาน
มันถามได้ .. แน่ใจ ชัวร์ เขาจะกลับมาแน่นะ (ปากเน่าจริงๆๆ)
พี่เป็นคนไม่อ่อนนอกในบางเรื่อง ไม่ถือสาปากมันค่ะ .. นี่ก้ออโหสิ-
กรรมให้คนพูดค่ะ เขามีลูกสาว 2 คน ปาดโถ่ เขย่มกับเขาไปทั่วเมือง
เห็นมั้ยปากแม่มัน ตกถึงลูกสาวทั้ 2 คน ไม่เห็นใครจะเอาจริง
วันๆๆสนับสนุนให้ลูกสาวจ้องแต่จับคนรวยๆๆ เวงกำๆๆๆ
เดี๋ยวพี่กลับมาคุยมั้ยค่ะ ไฟดับ พึ่งติด ขอจัดร้านก่อนนะค่ะ
บ่ายมาคุยมั้ย ...
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1404 เมื่อ: 3 มิ.ย. 11, 14:54 น »

มาแล้วววว ... ไปทำธุระมาค่ะ เหนื่อยและเพลียๆๆจริงๆๆ
ขออภัยนะค่ะพี่น้อง เขียนตกๆๆหล่นๆๆ 55+ แก่แล้วค่ะ สายตาไม่ดี
ไปขอคัดลอกสำเนา บัตร ปชช.ทะเบียนบ้าน ของพี่ชาย
จนท.บอกไม่ได้ จะเอาไปทำอะไร ต้องให้เจ้าตัวเอง หรือเซ็นใบ-
มอบฉันทะมา โถๆๆ พี่ชายบ้านอยู่ห่างกันแค่ 15 กม. เราไปถ่าย
เอกสารมาก้อจบกัน แต่ความขี้เกียจไปไงค่ะ 55+ โดน จนท.จวกซะ
จะเอาไปทำอะไร ฯลฯ พูดไม่เพราะค่ะ คือจะเอาไปทำประกันอีกใบ
เราก้อไม่ได้ผลประโยชน์ เพียงแต่ทำอุบัติเหตุเพิ่มอีกใบ สรุปเลยต้อง
ไปเอาด้วยตัวเอง จบกัน ... พี่เข้าใจน้องนัดค่ะ ที่เจอคนพูดจาไม่ดี
ทำให้เสียอารมย์ ..คุยเรื่องฝรั่งๆๆต่อดีกว่าค่ะ เมื่อหลายวันก่อน
มีลูกค้าสาว(ไม่รุ่นมาก) บอกว่าอยากมีแฟนเป็นฝรั่ง พี่ก้อบอกทำไม
อยากมีแฟนเป็นฝรั่ง อย่าไปดูตัวอย่างคนอื่นที่เขาสบาย เพราะฝรั่ง
(บางคน) มีรวย-จน-สถุล-หยาบคาย-เถื่อน ไม่รับผิดชอบ เหมือน..
ทุกชาติในโลก ยิ่งคุยกันคนละภาษา พออยู่เป็นคู่ผัวตัวเมีย เหนื่อยสุดๆ
เพราะความคิดอ่านบางคนไม่ปรับตัว ฉันจะเป็นของฉันเดิมๆๆ แม้ว่า
ที่นี่จะเป็นประเทสไทยก้อตาม ฝรั่งบางคนก้อโดนเจ้าบ้านไทยหลอก
คนไทยโดนฝรั่งหลอกมีเยอะไป ไม่กล้าเล่าเพราะอายๆๆ เพราะ..
ที่ผ่านมา คุยเขื่องไว้ซะเยอะ เว่อรืไปมาก เจออะไรไม่ดีเลยไม่เล่า 55+
เลยสอนมวยน้องเขาไปว่า น้องค่ะ เลือกคู่ที่รักเราจริง สื่อสัตย์
มีความรับผิดชอบตัวเราได้ก้อพอแล้ว ช่วยกันทำมาหากินดูแลกัน
ไม่ใช่รอราชรถมาเกย บางคนลงทุนไปเต้นแร้ง เต้นกา เผื่อว่าจะเจอ
ฝรั่งใจดีเลี้ยงดูเราให้สบายไป ไม่ว่ากันหรอกนะค่ะ ต่างคนก้อมีเหตุผล
ของตัวเราเอง ปากท้องเป็นเรื่องของเรา ก้อต้องดิ้นรนต่อสู้กันไป
ที่บ้านก้อไม่ได้สบายหรอกนะค่ พี่ก้อทำงานช่วยเหลือกัน ดูแลกัน
เหือนเราไปอยู่บ้านเขา ไม่รู้อะไรสักอย่าง เขาก้อดูแลเราเป็นอย่างดี
พอกลับมาเมืองไทย เขาก้อไม่รู้อะไรสักอย่าง เราก้อต้องดูแลเขา
ให้เป็นอย่างดีเช่นกัน ... น้องนัดว่างๆๆก้อโชว์รูปหลานชายให้ชมมั่ง
ดูสิว่าจะหล่อมากกว่าน้องณัฐอะป่าว 555+++
พี่ๆน้องๆๆท่านอื่นเป็นไงมั่ง เงียบกันหมดเลย หวังว่าคงซำบายดี

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1405 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 07:09 น »

good morning ค่ะพี่น้อง
ฝนตกแต่เช้าเลยค่ะ วันนี้ตื่นแต่เช้า(ประจำทุกวัน)
วันหยุดลูกเขามีเรียนพิเศษ ภาษาอังกฤษ เสาร์-อาทิตย์
วันละ 1 ชม. บ่นๆๆว่าแม่ณัฐไม่มีเพื่อนเล่นเลย q*076
แม่ก้อเลยให้ไปเรียนจะได้มีเพื่อนเล่น เพื่อนใหม่ไปในตัวเลย
ลูกเขาก้อเรียน บางครั้งก้อมั่วๆๆเรื่องภาษาเหมือนกัน
พูดไทย ปน รั่งเศส บวกภาษาอังกฤษ สนุกสนานไป
ลูกค้ามาบ้านฟังก้องงกัน เขาคิดว่าลูกเราจะเก่งภาษาอังกฤษ
ที่ไหนได้ มานพูดปนฝรั่งเศสนี่หว่า  55++ ฮากันไป
สายๆๆจะแล่นไปซื้อของค่ะ อาหารฝรั่งแหละค่ะ แพงจังเลย
ชีสทำพิชซ่า เบคอล แฮม ฯลฯ เยอะค่ะ ซื้อครั้งนึงราวๆ หมื่นกว่า
บางครั้งเกือบ 2 หมื่นก้อมี ให้สามีเขาทำบัญชีค่ะ ว่าต้นทุนเท่าไร
ให้แยกทุกวันที่ขายได้ แรกๆๆก้องงและมั่วมาก ให้เขาหัดทำ
ตอนนี้เก่งแล้ว เลยบอกเวลาเมียไม่อยู่(ตาย)จะได้ช่วยเหลือตัวเองได้
ลูกชายก้อเหมือนกัน เขา 7 ขวบกว่าๆๆ อาบน้ำแต่งตัวตั้งแต่อนุบาล 1
หันเขาค่ะ เดี๋ยวนี้เก่งแล้ว อยู่ ป.2 จัดตารางสอนเอง ทุกอย่างฯลฯ
ให้เขาช่วยเหลือตัวเอง ฝรั่งก้อดีอย่างนะค่ะ เลี้ยงลูกให้ช่วยเหลือ-
ตัวเอง .. หน้าที่ช่วยทำอะไรบ้าง มีช่วยเก็บโต๊ะ  ทิ้งขยะ
(โหดไปอะป่าว) 55+ เพื่อนก้อบอก แกเลี้ยงลูกอย่างไงว่ะ ดีจัง
เวลาเขาทานอาหาร เรียบร้อยแล้ว ให้เก็บไปไว้ในครัว คือยัง-
ไม่ให้ล้างค่ะ เพราะที่ล้างจานตั้งสูงไปหน่อย รออีกนิดเจอแน่ลูกเอ๋ย ..55+ เดี๋ยวขอทำสวยหน่อย เขาห้องน้ำ เพราะสายๆๆ ก้อจะแล่นๆๆๆ
ไปซื้อของค่ะ วันนี้อากาศดีค่ะ ฝนตกแต่เช้า ...
แววแบบนี้ ลูกค้าเงียบชัวร์ ... q*027
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1406 เมื่อ: 7 มิ.ย. 11, 16:24 น »

สบายกันดีทุกคนนะค่ะ คุณหนุ่มหายไปไหน น้องยีนส์ด้วย
คุณก็อก คุณนัท คุณนัด เงียบหมด รายหลังลันลาอยู่ไอแลนด์
วันนี้ก้อขายดีปละปลายค่ะ แต่ช่วงก่อนเที่ยงยุ่งมากๆๆ
ไปจ่ายโน่นนี้ กระดาษบิลเพียบๆๆ พาพี่ชายไปเปิด บช.ใหม่
ทำประกัน โอนเงินเข้า บช. หลวงพี่ที่วัดท่าซุง โยมหลวงพี่จะไปร้าน
กระตังค์ก้ออยากได้ค่ะ แต่ต้องหลัง 11 โมง หนูมายอยู่ค่ะ ..
ผัวฝรั่งก้อเหนื่อยๆๆ เพราะทำอาหาร นอนหลับคาโซฟา q*033
อีก 5 นาทีมาดามก้อแล่นไปรับน้องณัฐที่ รร. วันนี้มีประชุมผู้ปกครอง
ไปให้เขาเห็นหน้าแล้วก้อแว๊บๆๆมาดูลูกค้า 1 โต๊ะ เพราะฝรั่งอยู่คนเดียว
เดี๋ยวกลับมาคุยด้วยนะค่ะ มีข้อความภาาาฝรั่งเศสยาวเป็นหางว่าว
มาดามอ่านแปลไม่หมด ต้องให้เขาแปลแหละค่ะ อาจเป็นเพื่อนเขา
หรือลูกค้า ..ถามเรื่องร้านอาหารแหละค่ะ บางคนบอกอ่านเป็นภาค
ภาษาอังกฤษ เราก้อปลื้ม มีคนเอาไปแปล ดีเหมือนกันค่ะ
ฝรั่งก้อรู้เรื่องเมียไทย เมียไทยก้อรู้เรื่องฝรั่งๆๆ เดี๋ยวกลับมาค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1407 เมื่อ: 9 มิ.ย. 11, 14:01 น »

มาซะบ่าย ยุ่งเหมือนเดิมค่ะ มาดามมีแล่นออกไปขายของ
ประเภทของกินค่ะ กุนเชียง-แหนม-หมูยอ ฯลฯ
ก้อขายทั้งเงินสด และเก็บเงินสิ้นเดือนค่ะ q*033 เพื่อนๆเขาเรียกร้อง
เพื่อนที่ว่า ก้อแม่บ้านใน รร. เพื่อนข้าราชการ คนทำงานทั่วไป
เดี๋ยวนี้อะไรๆๆก้อแพงๆๆนะค่ะ เรา้ก้อได้กำไรเปอร์เซ็น ร้อยละ 5/10
แล้วแต่ประเภทสิ้นค้าค่ะ เราสั่งของก้อจ่ายเงินสด แต่กว่าจะได้เงินคืน
หรือกำไร ต้องรอก่อน 1 เดือน  q*073 หากยอดขายเยอะก้อดีหน่อย
เสี่ยงก้อมีเหมือนกันค่ะ มีเลทเรื่องจ่ายเิงินเหมือนกัน สามีฝรั่งก้อยังงง
เพราะคิดเรื่องค้าขายแบบนี้ไม่ค่อยทัน ราคาซื้อ-ราคาขาย-กำไร
แค่คิดเปอร์เซ็นยังไม่เป็นเล้ย.. เวงกำ q*027 เขากลัวว่าเขาจะโกงเรา
มีอะไรการันตี โถๆๆๆ ป๊าเอ๋ย .. ของกินแค่200-300 โกงก้อช่างเถอะ
มันต้องเสี่ยงค่ะ .. อาจจะมีบ้าง เราก้อต้องเสี่ยงเอา ..
นี่ก้อจะไปดูจิวรี่ ต้องซื้อตู้โชว์อีกค่ะ ให้ทำอาชีพเสริม เพราะร้านอาหาร
บางวันเงียบ บางวัน คึกครึน รอรายได้ทางเดียวไม่ไหวค่ะ เพราะรายจ่าย
ตรงตัวเป๊ๆๆทุกเดือน แต่รายรับ มีแต่ ทรงๆๆ และก้อลดลงๆๆๆ q*072
เมียฝรั่งคนนี้ ไม่ชอบอยู่เฉยๆๆค่ะ เราไม่รวย-ไม่จน พอมีพอกิน
ทำทุกอย่างแหละค่ะ เรื่องทำมาค้าขายที่เราถนัด ที่ไม่ถนัดไม่ทำค่ะ
นี่ก้อเพื่อนคนสวิท เขาได้ภรรยาคนไทย เขาก้อน่ารักดี ห่วงเมีย
ห่วงลูกเลี้ยง(ลูกติดภรรยา) เพราะเขาป่วยเนื่องจากซ้อนมอเตอร์ไซค์
นี่ก้อจะเอาเรื่องคนขับที่ทำให้ลูกเลี้ยงบาดเจ็บ  ลูกซ้อนเพื่อน
เพื่อนลูกก้อไม่รวย ฐานะคนบ้านนอกพอมีพอกิน เมียไทยก้อปวดหัว
ฝรั่งคนนี้ก้อตรงเป็นไม้บันทัดเลย เมืองนอกแกต้องชดใช้ q*030
นี่เมืองไทย บางครั้งพูดอะไรแรงมากไปก้อไม่ดี ยิ่งเป็นฝรั่งเขาไม่เข้าใจ
น้องก้อปวดหัว บอกพี่อธิบายให้แฟนหนูฟังหน่อย คือไม่อยากเอาผิด
เพื่อนลูก เพราะเขาเป็นเพื่อนรักกัน ลูกเราไปกับเขาเอง ...
นี่แหละน่า .. บางคนเขาจะคิดว่าที่ไหนๆๆจะเหมือนกันทั่วโลก
เป็นไปไม่ได้หรอก ฝรั่งบางคน กลัวจะยอมรับอะไรๆๆ
เรียนรู้ความเป็นไทย ต้องใช้เวลา บางคนก้อบ้าๆๆบอๆๆ
เชื่อว่าความคิดตัวเองเป็นใหญ่ คงลืมไปมั้งว่านี่ประเทศไทย
มิใช่บ้านแกเน้อฝรั่งงงงงงง q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1408 เมื่อ: 9 มิ.ย. 11, 15:30 น »

มาอีกรอบค่ะ แล่นไปเข้าครัวค่ะ ... พิมพ์ร่วงๆๆหล่นๆๆ 4 ตาค่ะ 55+เดี๋ยวช่วงเย็นมีลูกค้าค่ะ คนนี้ซื้อเยอะหน่อย มูลค่าของ 4 หมื่นค่ะ ต้องค่อยๆๆให้สามีเขาเรียนรู้ เรื่องซื้อ-ขายค่ะ เขาไม่ค่อยถนัด
ให้เรียนรู้จากเมียไทยแหละค่ะ หากเยอะๆๆก้อมีหลักค้ำประกันค่ะ
เผื่อว่า(โกง) 55+ เราก้อยังต้องกินข้าวเหมือนๆๆกัน สามีก้อหัดทำ บช.
ให้แยกประเภทของสินค้าค่ะ ญาติๆเมาดาม เขาขายเครื่อใช้ไฟฟ้า
ทุกประเภททุกอย่างค่ะ ลูกค้าต้องการสินค้าก้อมา เราจัดให้ ส่วนใหญ่
ลูกค้าต้องมีเงินเดือนนะค่ะ หรือรายได้ที่แน่นอน กี่เปอร์เซ็นก้อว่ากันไป
เราก้อเสี่ยงหน่อยนะค่ะ เพราะเราจ่ายเงินสดซื้อสินค้า มาเก็บแต่ละวัน
บางรายอาทิตย์ มีรายเดือนด้วย ต้องแยก บช. เก็บลงคอมฯจะได้ไม่ลืม
เมียฝรั่ง หรือเพื่อนผู้อ่านคนไหน อยากทำแบบนี้ก้อดูๆๆลูกค้าหน่อยนะค่ะ
เพราะเสี่ยงเหมือนกัน เงินนะค่ะ ไม่ใช่เศษกระดาษ หายากกกกq*072
เรื่องเงินกูนอกระบบ มาดามไม่ถนัดค่ะ กลัว  q*026 เขาโกงกันมาเยอะ
เพื่อนคนนี้เขารุ่งเรือง เราไม่ไหว รวยแบบก้าวกระโดด โหดมากกกก
ดอกร้อยละ 20 เขารวยปลูกบ้านหลังเกือบ 20 ล. เราก้อเป็นเพื่อนรัก
แต่ไม่ยุ่งเรื่องธุรกิจเขาค่ะ เวลาเจอกันก้อกอดคอกัน คุยกันเรื่องเก่าๆๆ
เรื่องรวยๆๆ เรื่องงานเขาเราไม่คุยกัน เพราะเขารู้ว่าเราไม่ชอบ ...
เดี๋ยวดูหน้าร้านก่อนค่ะ มีลูกค้ามา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1409 เมื่อ: 12 มิ.ย. 11, 01:20 น »

มาซะดึกกกก เชียวล่ะค่ะ แบบว่าทำงานติดพันค่ะ
ทั้งงานราช งานหลวง งานบ้าน งานชาวบ้าน ยุ่งเชียวค่ะ
วันนี้ อยุ่หน้าคอมฯนานมากกกก  มีงานเขียน งานพิมพ์เยอะ
ไม่ค่อยเกี่ยวกับงานร้านอาหารเลย พับผ่า 55++ วันนี้งานเยอะค่ะ
ไปส่งลูกเรียนพิเศษ แล้วรีบแล่นไปวัด ทำบุญวันม่อง(ตาย) 50 วัน
คน ตวจ.(บ้านนอก) ก้อเป็นเช่นนี้แหละค่ะ งานบุญของครอบครัว
 หรือหมู่บ้าน ท้องถิ่นบ้านเกินของเรา ต้องช่วยเหลือกันตามกำลัง
มาดามก้อทำตัวได้ตามสภาพเอื้ออำนวน ทำตัวขึ้นๆๆลงๆๆได้ค่ะ ..55++
ไม่ค่อยยึดติดกับวัตถุมากกก ไม่นับถือเงิน(คือพระเจ้า) คือมีใช่
เราก้อใช่คราวจำเป็น(ต้องใช้มากจริงๆๆ) ไม่อวดรวยว่ามีมาก
ทำตัวแบบสบายๆๆไม่เดือดร้อนดีกว่า เชื่อมั้ยทุกวันนี้ยังขี่แมงกะไซค์
ไม่มีรถยนต์เป็นของตัวเองค่ะ เวลาจะใช้ที มีคนเสนอมาเพียบๆๆๆ
ไม่มีเวลาเหมือนคนอื่นค่ะ ไม่ร้ว่าเมื่อไรจะได้ใช้เหมือนคนอื่นเขา
คนขับรถยนต์ยังมาแบมือ ขอเงิน(ยืม)หน่อย วันนี้ ฯลฯไม่มีเงิน
คนเราทำไมต้องบ้าวัตถุก้อไม่รุ แค่ 1-5 กม. ขับมอเตอร์ไซค์
ไปทำงาน ไม่รุว่ามันน่ารังเกียจตรงไหน คนขับรถยนจ์อาจมีเงิน
ในกระเป๋าน้อยกว่า(มาก) คนขับมอเตอร์ไซค์เสียอีก ...
เล่าให้ฟัง อย่าเครียดนะค่ะ คือคนเราจมไม่ลงไงค่ะ ทุกวันนี้อะไรๆๆ
ก้อแพงๆๆๆ ควรนึกถึงอนาคตดีกว่า จะกินอะไร ฯลฯ
วันนี้เพลียๆๆค่ะ ร้านคนก้อเยอะ งานก้อยุ่ง มาดามเมียฝรั่ง
ไม่สบายเหมือนคนอื่นค่ะ วิ่งเข้าครัว มีเงินก้อใช่ว่าสบาย นั่งเฉยๆๆ
ไม่รุเพื่ออะไร เพราะเราต้องกิน ต้องใช้ หรือจะให้เงินหมดไปวันๆๆ
โดยเราไม่รู้จักทำมาหากิน พรุ่งนี้มาคุยใหม่ดีกว่า ... เดี๋ยวขอเชฟงาน
พรุ่งนี้วันหยุดต้องตื่นแต่เช้าอีกค่ะ ดูแลสุขภาพทุกคนนะค่ะ
Take care ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1410 เมื่อ: 15 มิ.ย. 11, 13:13 น »

หายไปซะ 3 วันค่ะ สบายกันดีนะค่ะ ช่วงนี้เหนื่อยและเพลียๆๆ
อายุเยอะมั้งค่ะ เมื่อวานครบ 44 ปี เมื่อคืนก้อดินเนอร์นิดหน่อย
เพื่อนๆสัก 10 คน เด็กอีก 2 แก่แล้วค่ะ รู้สึกตัวว่าเราใช้ร่างกาย
โหด.. หนักไปหน่อย ว่าจะออกกำลังกายให้สม่ำเสมอ เพราะ...
อ้วนค่ะ 55++ น้ำหนักตัวเยอะ ทำให้ปวดหลัง ปวดเข่า เมื่อยตัว
ผัวฝรั่งเอารูปสมัยยังไม่คลอดลูกมาเทียบกับปัญจุบัน 555++
ดูมายด้ายเลยค่ะ  q*073 น้องณัฐบอกแม่ กอดแล้วอุ่นจังเลย
นี่ก้อรอเพื่อน(กึ่ง)ลูกค้า ของฝาละมีเขาแหละค่ะ มาธุระจะพาไป
ทำในอนุญาตทำงาน ไปสอบถามรายละเอียดด้วยตัวเอง เขาจะได้รู้
เราเพียงแต่พาไปแนะนำสถานที่ จนท.เราก้อสนิทคุ้นเคยกัน เผื่อว่า
มีอะไรที่จะพอยืดหยุ่นได้บ้าง เอกสารก้อเยอะเหมือนกัน กรณีเขา
เป็นหุ้นส่วนบริษัทค่ะ เดี๋ยวแพ็คขนมปังอบชีสก่อนค่ะ ลูกค้าสั่งกลับบ้าน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1411 เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 14:41 น »

หายไปซะหลายวัน งานเยอะค่ะ เงินได้น้อยหน่อย ดีกว่าไม่ได้ค่ะ
อากาศไม่ค่อยดีนะค่ะ อุทัยฯ ฝนตกบ่อย ตกพรำๆๆๆ คนจะป่วยกันล่ะ
อาทิตย์ที่ผ่านมา ขายดีค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร นอนดึก ตื่นเช้า
บางวันมีวูบๆๆเหมือนกันค่ะ สามีฝรั่งบอกไปพบหมอๆๆมั่ง ตรวจสุขภาพ
ปีนี้ยังไม่ได้ตรวจเลย เขาบอกตตอนนี้ผู้หญิงต้องตรวจมะเร็ง เขาดูในข่าว
ฝรั่งเศสบ้านเขาก้อรณรงค์ให้ตรวจมะเร็ง(ทั่วโลกแหละจ๊ะ)
เพื่อนๆเป็นไงบ้างค่ะ บางคนลืมกลับบ้าน หลงไปบ้านอื่นละม้าง 55+
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1412 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 14:51 น »

มาซะบ่ายเชียวค่ะ เมื่อวานขาลากค่ะ เหนื่อยสุดๆๆเท่าที่เปิดร้านมา
ตั้งแต่ 5โมง-1 ทุ่ม 1 ชม.อยู่ในครัว มีรมย์เสีย มั่วด้วยค่ะ q*072
ไม่เคยเป็นแบบนี้ค่ะ แบบว่าเหนื่อยด้วยมั่งค่ะ ไม่ค่อยทันใจ แข่งกันเวลา
 และเจอลูกค้า-กวนลมค่ะ (รู้จักอะป่าว) ลูกสาว(ลูกค้า) เขาเคยมา
กับแม่และพ่อเลี้ยง(ฝรั่ง) พ่อเลี้ยงฝรั่งชอบทานอาหารที่บ้านค่ะ บังเอิญ
เมืองอุทัยฯ เงียบและเหงา ไม่ใช่เมืองท่องเที่ยว ที่มีผับ หรือบาร์เบียร์
เหมือนพัทยาหรือภูเก็ต  ฝรั่งที่อุทัยฯเลยน้อยค่ะ ... q*073
ส่วนใหญ่เป็นครูสอนภาษา และบางคนก้อพาแฟนฝรั่งมาเที่ยว เลยเหงาค่ะ
ลูกสาวเขาเลยไม่ได้ตามแม่กับพ่อเลี้ยงฝรั่ง ซึ่งไปซื้อบ้านอยู่ทางเหนือ
จังหวัดฯโน้นฝรั่งเยอะเขาเลยไม่เหงา ลูกสาวแม่ไม่อยู่ก้อสนุกใช้เงินเลี้ยง
เพื่อนผู้ชาย มาที่ร้าน บอกเปิดหรือยังค่ะ กะโชว์เพาวเว่อร์หน่อย เสียงดัง
แหม.. เราก้อบอก เออ.. เปิดโล่งซะขนาดนี้ ไม่ขายก้อไม่รู้จะว่าอย่างไง
มีลูกค้าสั่งกลับบ้าน คิวยาวเยียดดดด อีหนูนี้ก้อสั่งไม่เสร็จซะที สั่งซ้ำแซะ
กลายเป็นเราทำเสียขบวนไปหมด ไม่สั่งที่เดียว สั่งที่ละจานๆๆๆๆ
พูดแล้ว .. เหมือนนินทาลูกค้านะค่ะ ใครไม่ทำร้านอาหารไม่รู้หรอก
ต้องมีความอดทนสูงนะค่ะ บางคนมากินอาหาร ไม่รู็เท้าเหยียบโคลน
เสร็จแล้วพื้นสกปรกไม่พอ ยังเอาร้องเท้าที่สกปรกไปขูดดินออกกันข้าโตีะ
พูดแล้วเพลียๆๆค่ะ บางคนให้ลูกเล่นหนังสือ Hello เล่มนึง 100 บาท
ให้เล่นกล่องใส่กระดาษทิชชู .. ไม่เล่าแล้ว ยิ่งเล่าเหมือนนินทา
(แต่ .. ก้อเล่ามาซะเยอะเลย 55+) ระบายให้ฟังค่ะ เพราะพูดให้ใครฟังไม่ได้ พูดกับลูกค้า แรงๆๆก้อไม่ได้เหมือนกัน อยู่ที่ "หู" บางทีคิดไม่เหมือนกัน อาจจะเคืองเราได้ 55+

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1413 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 15:27 น »

เพลียกับเพื่อนสนิทอีกแล้วค่ะ ไม่ต้องหลับต้องนอน มีฝรั่งมาเกี่ยวข้องอีก
เขาอยู่ถนนข้าสาว กว่า16 ปี  ลูกค้าฝรั่งเยอะค่ะ ซื้อตั๋วเดินทาง เข้าออก
เที่ยวในบ้านเรา ขายไปเที่ยวทะเลเยอะสุดค่ะ คราวนี้ สามีเพื่อน
ฝรั่ง(อิสราเอล) มาทำงานที่บริษัทด้วย อยู่กันเกือบ 2 ปี ลายเ(ขออภัยค่ะ! คำนี้ไม่ผ่านการตรวจสอบ)้-ยออกค่ะ
แอบฟาดเด็กในบริษัท แถมเป็นเด็กที่อยู่ในความอุปการะ เด็กคนนี้นิสัยดี
น่ารัก เอาใจเจ้านายเก่ง พอพันตูกับฝรั่งเพื่อนเจ้านาย คราวนี้อีหนูก้อผยอง
ดื้อด้าน เหมือนว่าผัวฝรั่ง(คนอื่น)คือผัวหนูมีหุ้นส่วนที่นี่ มาทำงานโน้น
3 โมงเย็น เพื่อนก้อบอกพี่หนูไม่รู้ว่ามันเป็นลูกจ้างหรือเจ้านาย q*026
เพื่อนก้อทะเลาะกับฝรั่ง ประมาณว่าคุณทำไม่ถูกเรื่องงาน
เงินทำไมไม่เคลีย์ตามข้อตกลง ซื้อ-ขาย ต้องเข้า บช.ทุกวัน มันก้อเสี้ยมเด็กด้วย อีหนูนี่ก้อออกรับแทนฝรั่ง (ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกับมันเลย) เอาเรื่องงาน+เรื่องส่วนตัวมามั่วกันไปหมด เพื่อนก้อเล่า จะทำไงดีพี่ เราพูดไม่ออกเลย กลัวเมียไทยมันจะมาทะเลาะกันที่ทำงาน ฝรั่งคนนี้มันฉลาดค่ะ แรกๆๆก้อเหมือนว่าดีจริงๆแล้วมันเจ้าชู้ค่ะ ลูกน้องเพื่อนพอได้ผัวฝรั่ง(คนอื่น) ลืมกำพืดค่ะเขาคนอีสาน คราวนี้ผัวฝรั่งสั่ง ส้มตำ ปลาร้า อะไรที่อิสานๆๆๆ
ห้ามกินโดยเด็ดขาด 55+ นังเด็กนี่ก้อหลงหัวปรักหัวปรำ เชื่อผัวฝรั่งค่ะ
 ไม่สนว่าผัวใคร แบบว่ามันเป็นของหนูแล้ว ตอนนี้เมียหลวงมันยังไม่รู้เรื่อนะค่ะ สงสารเขาเหมือนกัน เราก้อรับฟังเรื่องราวอย่างเดียว เหนื่อยเพลีย
จนหูชา ฟังอย่างเดียว ..ตัวอย่งค่ะ อยากมีผัวฝรั่งจนตัวสั่น ไม่สนความ
ถูกต้อง .. ไม่เห็นใจเพศเดียวกัน สรุปว่ามันสองคน(เ(ขออภัยค่ะ! คำนี้ไม่ผ่านการตรวจสอบ)้-)พอกันค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1414 เมื่อ: 29 มิ.ย. 11, 08:58 น »

good morning ค่ะ
แหม .. มีตัวแดงกำกับว่า คำนี้ไม่ผ่านการตรวจสอบ 55+
สงสัยภาษาจะตรงเป็นไม้บันทัดค่ะ บางคำต้องเขียนอ้อมๆๆ
เพราะสนุกเขามีฝ่ายตรวจสอบค่ะ หยาบคาย ตรงมากไม่ผ่านค่ะ
บางคนอาจจะเบื่อนะค่ะฟังแต่เรื่องฝรั่งๆๆดีมั่ง ไม่ดีมั่ง
อย่างที่บอกแหละค่ะมาดามก้อไม่ได้รู้มากอะไร เอาประสพการณ์
มาเล่าสู่กันฟังค่ะ ไม่เรียกว่าประจานนะค่ะ อย่าเข้าใจผิดกัน
เพราะมีบางคนเข้าใจอะไรผิดๆๆ หรือมองซะหะหรู หะหรา ได้ผัวฝรั่งดีๆๆ
กว่าผัวคนไทยเป็นไหนๆๆ ทำไมเลิกกับผัวไทยแล้ว ควรจากกันด้วยดี
ไม่ควรเอาคนเก่ามาเปรียบเทียบกันคนใหม่ ที่รวยกว่า ตามใจเรามากกว่า
ผัวคนไทย และสิ่งที่สำคัญฝรั่งมันดูแลเราได้ ไม่รังเกียจลูกติดผัวไทย
เออ .. แล้วเอ็งไม่มีความผิดมั่งเลยเชียวหรือ พี่ก้ออยากจะถามมันนัก
ไม่งสารลูกหรือหว่า ผัวเก่าเอ็งก้อพ่อของลูกเอ็ง ที่ช่วยกันเขย่มข่มขี่
(คำนี่จะผ่านอะป่าวหว่า 55+) บางคนผัวฝรั่งกลับแล้ว ดี้ด้า ๆๆๆ
หันไปคว้าคนใกล้บ้านมา-กกกอด โถ..ๆๆๆ คุณช่างทำด้ายยยย
เ่ก่งจริงๆๆน่ามอบถ้วยรางวัลสอตอแห่งปีให้มันไปครอบครอง
เออ.. เล่าสู่กันฟังว่า ฝรั่งก้อคน หากเขาดีก้อควรดูแลเขา ไม่ใช้กอบ+โกย
สื่อสัตย์ด้วยกันทั้งสองฝ่าย ชีวิตคู่ก้อมีความสุขแล้ว แบบที่เล่ามา
นี่ไม่ไหวแล้วค่ะ .. กากีเรียกว่าพี่ก้อแล้วกัน 55++
Guest
คนไม่มีแฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #1415 เมื่อ: 29 มิ.ย. 11, 10:14 น »

ผมอ่านมานานแล้วครับ สนุกดี เขียนมันส์มาก q*071
ในเรื่องที่เราไม่รู้ จริงครับ .. แถวบ้านผมเห็นเขาแต่งงานกับฝรั่ง
ก้อ(อยากมั่ง) ทั้งๆที่ไม่ดูตัวเองเลย ฝรั่งผมว่าเขาก้อเลือกคนเหมือนกัน
คุณที่คว้ามาโชว์พ่อแม่พี่น้องแถวบ้าน ไม่รู้ว่าฝรั่งมันจะรู้เรื่องด้วยอะป่าว
ว่าเขาจ้องจะเอาแกทำผัวให้แกเลี้ยงดู พ่อแม่พี่น้องก้อดีใจ ลูกฉันทำได้
ผมไม่ได้อิจฉา หรือนินทาพวกเมียฝรั่ง รหือคนที่อยากได้ฝรั่งทำผัว
ผู้ชายดีๆๆมีเยอะไป นิสัยดี มีเวลาให้ เงินเดือนอาจจะไม่มากเท่าฝรั่ง
มีผมคนนึงละที่ใช่เล้ย .. เว้นเสียว่าหญิงไทย(บางคน)ขี้เกียจทำงานมากกว่า
จ้องแต่หาคู่(ผัว)รวยๆๆ q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1416 เมื่อ: 30 มิ.ย. 11, 11:16 น »

ผมอ่านมานานแล้วครับ สนุกดี เขียนมันส์มาก q*071
ในเรื่องที่เราไม่รู้ จริงครับ .. แถวบ้านผมเห็นเขาแต่งงานกับฝรั่ง
ก้อ(อยากมั่ง) ทั้งๆที่ไม่ดูตัวเองเลย ฝรั่งผมว่าเขาก้อเลือกคนเหมือนกัน
คุณที่คว้ามาโชว์พ่อแม่พี่น้องแถวบ้าน ไม่รู้ว่าฝรั่งมันจะรู้เรื่องด้วยอะป่าว
ว่าเขาจ้องจะเอาแกทำผัวให้แกเลี้ยงดู พ่อแม่พี่น้องก้อดีใจ ลูกฉันทำได้
ผมไม่ได้อิจฉา หรือนินทาพวกเมียฝรั่ง รหือคนที่อยากได้ฝรั่งทำผัว
ผู้ชายดีๆๆมีเยอะไป นิสัยดี มีเวลาให้ เงินเดือนอาจจะไม่มากเท่าฝรั่ง
มีผมคนนึงละที่ใช่เล้ย .. เว้นเสียว่าหญิงไทย(บางคน)ขี้เกียจทำงานมากกว่า
จ้องแต่หาคู่(ผัว)รวยๆๆ q*073
55++ มีผู้ชายตอบมา 1 คน หงายเงิบเลยค่ะ ตรงเป๊ะๆๆๆ
พี่ก้อเขียนไม่เก่งหรอกนะค่ะ เขียนอะไรต้องออกมาจากใจ
ดีใจค่ะที่ติดตามอ่านมานาน แค่ความเห็นที่คุณเขียนออกมา โดนใจๆๆ
เย็นๆๆมาคุยด้วยใหม่นะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1417 เมื่อ: 30 มิ.ย. 11, 16:39 น »

มาแล้วอีกรอบ วันนี้พักผ่อนค่ะ เมื่อวานคนเยอะๆๆ วันนี้เขาเลยให้เราพัก วันนี้ก้อเพลียค่ะเป็นไข้เลือดออก 55+ เลือดจะไปลมจะมาก้ออย่างนี้แหละ เป็นผู้ชายสบายไปหลายอย่าง ไม่ต้องเป็นไข้เลือดออกเหมือนผู้หญิง
เป็นทุกเดือนค่ะ(เมนส์) บางคนอ่านเดียวไม่เก็ต อะไรของมันหว่า q*030
สามีฝรั่งก้อบอกมาดามน่าจะไปให้หมอเขา แหวกดูมั่ง 55+ q*026
กลัวเมียจะเป็น มะโรง-มะเส็งมั่งค่ะ เขาเห็นเราม่องไปเพราะมะเร็ง-
ปากมดลูกค่ะ ผู้หญิงเป็นมะเร็งโรคนี้อันดับ 1 ...พี่ๆน้องๆๆคนอื่นๆเป็นไงมั่ง
คงจะลืมกันไปแล้ว อาจหาบ้านไม่เจอ 55+ เดี๋ยววิ่งไปรับลูกที่ รร.ก่อน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1418 เมื่อ: 2 ก.ค. 11, 14:17 น »

พรุ่งนี้เลือกตั้งนะค่ะ อย่าลืมไปใช้สิทธ์กัน.. วันนี้มาดามก้อนัดเพื่อน
ก้อชวนๆๆกันมากินข้าว ดริ๊งด์ เพราะหลัง 6 โมงเย็นห้ามขายเหล้า ฯลฯ
ยันพรุ่งนี้เย็นค่ะ เราก้อลุ้นกัน เพราะเพื่อนในกลุ่ม สมัคร สส.
สามีฝรั่งบอก ตายห่ามาดาม รีบไปซื้อเบียร์มา 1 ลัง 55+ กลัวอดค่ะ
วันเสาร์ วันนี้เงียบค่ะ สงสัยเขานอนกบดานอยู่บ้านกัน ลูกค้ามีประปลาย
บางคนเป็นนักท่องเที่ยว มาเที่ยวค้าง 1 คืน บางก้ไปเช้า-กลับเย็น
อุทัยธานี ห่างจาก กทม. แค่ 222 กม. นั่งรถตู้ใต้ทางด่วนอนุเสาวรีย์ชัยฯ
ค่าตั๋ว 180 บาทค่ะ ปชส.เสร็จเลยค่ะ  q*071 ตลาดบ้านเรามีคนชอบค่ะ
เพราะของกิน อาหารผักสดก้อแสนถูก ชาวบ้าน ชาวสวนมานั่งขายเอง
ที่ร้านก้อได้นักท่องเที่ยวเยอะเหมือนกัน ลำพังคนในพื่นที่น้อยค่ะ
วันหยุดก้อนั่งนอน ทำอะไรทานกันเอง อยู่กับบ้าน เดี๋ยวขอวิ่งเข้าครัวก่อน
เย็นๆๆมาคุยกันใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1419 เมื่อ: 19 ก.ค. 11, 14:21 น »

หายไปยุ่งค่ะ และมีออกนอนสถานที่ด้วยค่ะ คอมฯแฮ้งค์ด้วย
รอเคลมๆๆ เลยท่ีมีอยู่ก้อโหลดช้ามากค่ะ งานการทำไม่ค่อยสะดวกใจค่ะ
พี่ๆน้องๆๆท่านอื่นเป็นไงบ้างค่ะ หวังว่าคงสบายดี ... มีเรื่องมาสู่กันฟังค่ะ
มีเพื่อนรุ่นน้องที่รู้จัก ก้อเหนื่อยและเครียด(นิดหน่อย) บ่นว่าพี่ค่ะแฟนหนู
เขากลัวเมียจะโกงมั่งค่ะ(เมียไทยจดทะเบียนสมรส)กันมาเกือบ 10 แล้วค่ะ ลงทุนซื้อที่อะไรทุกอย่างเป็นชื่อบริษัทหมดค่ะ ไปจดทะเบียนบริษัทจำกัด โอ้ยวุ่นวายดีค่ะ จะทำอะไรก้อต้องมีกรรมการ และคนที่แนะนำก้อทนายคนไทยนี่แหละค่ะ ไมู่็ว่าอ้ายคนแนะนำ มันรู้เรื่องส่วนตัวเขามากแค่ไหนแนะนำฝรั่งว่าต้องทำแบบนี้ ภรรยาก้อไม่มีสิทธิ์ เรามีสิทธิ์ด้วยกัน..
ซึ่งเขาก้อทำงานรักษาผลประโยชน์ให้ลูกค้า คราวนี้จะเริ่มเปิดกิจการคล้ายๆรีสอร์ท-ร้านอาหาร คราวนี้แหละภาษีอื้อ ฝรั่งจะทำใบอนุญาตทำงาน ก้อไม่ได้ง่ายๆๆเหมือนเรา เพราะกิจการเราจดทะเบียนบุคคลธรรมดา เอกสารของคนๆๆเดียว ไม่ใช่บริษัทเอกสารต้องใช้เยอะ ไม่ง่าย น้องก้อบอกอยากให้จดทะเบียนบุคคลธรรมดา อะไรๆๆก้อง่ายขึ้น ผ่านมา 5 ปี ยังไม่ได้เปิดบริการเลย ได้แต่ทำงานปรับปรุงสวน ค่าใช่จ่ายเงินเดือพนักงาน รวมเดือนนึงเกือบ 5 หมื่น แค่กิจการเล็กๆๆนะ่ค่ะ เพราะต้องมีคนงานดูแลสวน ทำความสะอาด ส่วนสามีฝรั่งก้อต้องเดือนทางกลับบ้านไปทำงาน ส่งเงินมาให้เมียใช่จ่าย น้องก้อบอกหนูอยากมีรายได้ ทำงไงดีพี่ ..
มีหลายคู่นะค่ะที่เป็นแบบนี้ สามีฝรั่งไม่ไว้ใจเมียคนไทย เหมือนรู้มาก มีเงินแต่มาอาศัยอยู่บ้านเรา ก้อมิได้หมายความว่า ฝรั่งจะรู้ดีกว่าเรานะค่ะ
เราเจ้าบ้านต้องศึกษาหาความรู้ด้วยนะค่ะ อย่าให้ใครบ้างคนมากินเงินเราฟรีๆๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1420 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 11:01 น »

หายไปเกือบเดือน เข้าสู่ภาวะปกติแล้วค่ะ เนื่องจากคอมฯไม่ซำบาย และงานก้อยุ่งค่ะ น้องณัฐป่วย ภาระกิจในครอบครัวเยอะค่ะ
รู้สึกว่าหากมีใครบางคนที่เข้ามาอ่าน อาจมิได้มีคู่ครองเป็นฝรั่งมั่งค่า หรืออาจเป็นชาติอื่นก้อดี อาจได้ความรู้จากบ้านหลังนี้ไม่มากก้อน้อย เจ้าของเรื่องบางคนทราบนะค่ะ มิได้เอาเรื่องของเขามาวิจารณ์ไปในทางที่ไม่ดี คนที่คิดไม่ดี ก้อได้ไม่ดีค่ะ คิดง่ายๆๆเข้าใจง่ายๆๆ ไม่เครียดค่ะ ...  บางคนที่รู้จักมีโวยค่ะ แต่ไม่ค่อยสนิทมาก เขาไปอ่านเจอในหนังสือ ก้อมาบ่นให้สามีฝรั่งเขาฟังว่า เขาเอาเรื่องเราไปเขียนไปนินทา ว่าฝรั่งแก่อยากหาเมียเด็กไว้ปรนนิบัติพัดวี ผัวฝรั่งเขาก้อเดืองมีเหน็บมากับสามีที่บ้าน สามีก้อบอกมีหลายคนท่ีีีคิดเหมือนคุณ หากคุณไม่ได้เป็นอย่างที่หนังสือเขาเขียนอุปโลภต้องไปโกธรทำไม ส่วนสาวไทยบางคนก้ออยากสบาย จะมีผัวแก่ก้อไม่ได้หนักหัวใครค่ะอย่าได้แคร์ ทั้งๆๆที่เราอาจไม่ได้รักเขา แต่เพื่อเงินไม่ต้องบอกใครก้อไม่มีใครรู้หรอก 55+ เว้นเสียว่าทำตัวเว่อร์ไม่เห็นหัวใคร หยิ่ง ยโส ชาวบ้านนินทาก้อตัวใครตัวมันค่ะ เพราะเขารู้ประวัติกำพืดเรา ไม่ต้องห่วงหรอกว่าเขาจะพูดถึงเราในทางที่ดี ปากคนพูดไปเหมือนไฟลามทุ่งค่ะ..นี่ก้อเลิกกันไปแล้ว 1 คู่ และแล้้วหนูก้ออยู่กับเขาไม่ได้ เพราะอยากสบาย อยากรวย ที่ไหนได้แต่งงานกับฝรั่งแก่ เอาแต่ใจ แรกๆๆก้อดีกับสาวไทยทุกอย่าง ไม่เกิน 2 เดือนสันดานออกค่ะ เขาก้อรู้ว่าเจ้าบ้านของเราแต่งงานกับเขาเพราะอะไร ... คนเราหากทำอะไรควรทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่หวังเอาเปรียบเขา แล้วเป็นไง กว่ามันจะยอมหย่า ต้องแบ่งสมบัติกัน สินสมรสทุกอย่าง ถามว่าใครเสียเปรียบได้เปรียบ กว่าจะเลิกกันได้ สาวไทยแทบบ้า ต้องทนอยู่กับฝรั่งแก่เอาแต่ใจ เจ้าอารมย์ เพื่อนเงิน ทนๆๆๆ บ่ายๆกลับมาใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1421 เมื่อ: 15 ส.ค. 11, 17:09 น »

มาแล้วค่ะ ฝนตกกระหน่ำ พึ่งจะหยุดค่ะ
วันนี้ลูกค้ามีนิดหน่อย แต่วันหยุดยาว วันแม่กระหน่ำย่ำทุ่งเลยค่ะ
สองผัวเมียบักโกรกเลย 555 นี่เพื่อนรุ่นน้องที่เราเคยค้าขายทำงานที่ถนนข้าวสาร ได้คุยกันfb เล่าถึงbobbi เพื่อนฝรั่งเมื่อ 10 กว่าที่แล้ว เขาแต่งงานกับคนไทย ทำงานเป็นหมอฟัน เขาเก่งนะค่ะ พูดไทยได้คล่องเชียว สมัยโน้น เขาทำหนังสือชื่อ farang farang ขายฝรั่งวางขายแถวข้าวสาร มีสปอนเซ่อร์เป็นเจ้าของกิจการคนไทย ปัญจุบันทำรายการเกี่ยวกับภาษาอังกฤษ ทางTpbs ช่วงวันหยุด เขาเก่งพัฒนาการด้านภาษาไทยสามารถทำงานกับคนไทย มีอาชีพที่ทำรายได้ไม่แพ้เมืองนอกเลย นี่เขาก้อเอาลูกมา่วยทำรายการด้วย ช่วยกันทำมาหากินเจริญรุ่งเรือง.. พี่น้องท่านอื่นๆๆเป็นไงบ้างค่ะ หายเงียบเลย คุณนัทก้อเจอกันในเพสบ่อย ส่วนคนอื่นๆๆเงียบกริ๊บๆๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1422 เมื่อ: 19 ส.ค. 11, 15:29 น »

ยุ่งมาหลายวันลูกค้าเยอะค่ะ เมื่อวานคุณหมอมาถล่อมซะ  18 คน
และผอ.กรมบังคับคดี ที่บ้านเลยเกือบจะขี่คอกันทานอาหาร 55+
2 คนกับสามีก้อเหนื่อยนะค่ะ อาชีพเขาเราต้องช่วยกัน มีงานเขียนค้างๆๆ
ก้ไม่ได้เป็นนักเขียนเด่นดังอะไร แค่สมัครเล่นตามถนัดที่เราชอบค่ะ
แต่ก้อเบื่อหน่ายลูกค้าบางคนเหมือกัน เรื่องฝรั่งๆๆๆ ทำไมหนออยากมี
คู่(ผัว)ฝรั่งกันจังเลย บางคนพอคบเพื่อนที่ได้สามีฝรั่งก้อชักนำพากันไป
หาคู่(จริง) และฝรั่งบางคนแค่คิดหาแต่คู่(ควง+นอน)ก้อไม่อยากพูดมาก
เพราะเดี๋ยวจะหาว่าอิจฉา หรือไปสกัดดาวรุ่ง.. บางคนบอกอยู่ที่่นี่ไม่รวย
ทำไมไม่ไปอยู่เมืองนอก ร้านเช่าเขาทำไมไม่ซื้อล่ะ แหม.. (เสื-อ-ก)จิง
เราก้อไม่อยากเกทับเขาเดี๋ยวจะหน้าแตก นามสกุลบ้านเรา ลองไปเปิดหาดู  มีบ้านเช่าใกล้ทะเล ป๊าเก็บค่าเช่า มีแบ่งปันลูกๆๆหลานๆๆ เราก้ออยู่พอเพียง พอดี และพอใจ ตามพระราชดำรัสของพ่อหลวง .. อย่าทำอะไรเกินตัว อย่าทำอะไรให้มากไป ขาดไป ควรให้มีแต่ความพอดี เหลือบ้างนิดหน่อยดีกว่าขาดไปเลยค่ะ .. มีเพื่อนรุ่นพี่คนนึง เขาก้อถามว่ามีสามีฝรั่งดีอย่างไงเราก้อเอ.. คือว่าหนูไม่เคยมีผัวคนไทยมาก่อน ต้องถามพี่ว่าดีอย่างไง และไม่ดีอย่างไง เพราะว่าพี่มีประสพการณ์ผู้ชายไทยกว่า..
1 โหล คือควงไปเรื่อย เบื่อก้อหาใหม่ แกมีเงิน ไม่รบกวนผู็ชาย
ขอแค่ความสุขก้อพอ ผ่านมาได้ 4-5 ปี แฟนฝรั่งควงไป-มาไม่ซ้ำหน้าค่ะ 55+ ของเขาแร็งส์จริงๆๆๆ ใครมีเงินไม่แนะนำให้ทำเยี่ยงนี้ รักตัวสงวนตัว ไม่มั่วดีกว่า เดี๋ยวคุณหมอจะบอกข่าวดี คุณมีเวลาเหลือเท่าไร 55+

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1423 เมื่อ: 19 ส.ค. 11, 15:42 น »

อุทัยฯ ฝนตกเย็นค่ะ อากาศดี ลูกค้าที่บ้านชอบมาพร้อมฝนๆๆ
เล่าให้ฟังคิดว่าเป็นเรื่องสนุกเบาๆๆสมองนะค่ะ ตอนนี้เพื่อนรุ่นพี่
วิชาก้อเก่งกล้าสามารถมาก(เน้น) ก้อหาคู่ไปเรื่อย แกชอบเข้าสังคม
เราก้อแอบขำๆๆนะค่ะ พูดภาษาอังกฤษเกี่ยวกับอาหารที่ไปทานมา
แบบถูกๆๆผิดๆๆ คือจะคุยอวดว่าไปทานที่แพงๆๆไฮโซๆๆ จริงๆๆพี่ขี้เหนียว
มากๆๆ แต่ที่ไปทานได้เพราะฝรั่งเลี้ยง ฝรั่งก้อจ้องจะฟันฟรี 55+
ส่วนพี่แกก้อกะจะกินฟรีฝรั่ง สรุปแล้วพอๆๆกัน ไม่รู้ว่าใครจะพึ่งใคร
เลยบอกพี่ก้อปูนนี้แล้ว 47-47 ปี มันก้อจะเจอวัยเดียวกัน หรือฝรั่งแก่ง่อม ที่มาหาเมียเด็ก หากเด็กกว่า คงไม่ถึงมือพี่หรอก 55+ดูที่เขาเลิกกะเมีย หรือพ่อหม้าย จะได้ไม่มีปัญหาครอบครัวเขา ส่วนใหญ่มาเที่ยวพักเดียวกลับพวกนี้ (บางคน)ไม่อินังขังขอบหรอกค่ะ holiday เขามาหาความสุขไม่อยากมีปัญหาติดตัวกลับไป เว้นเสียว่าสวรรค์ส่งให้มาเจอกัน..
ที่บ้านจะเจอบ่อยค่ะ พวกเมียฝรั่งขี้โม้ไฮโซ อยากคุยว่าอาหารมีโน้นนี่มั้ย
ส่งไปให้คุยกับสามีเลย หน้าแหก-แตก-หมอไม่รับเย็บค่ะ.. q*073
คือรู้ไม่จริง ยิ่งไม่เคยไปอยู่เมืองนอก ไม่ต้องมาขี้คุยอวดว่าอาหารโน้นนี่
ทำเป็นเงียบๆๆดีกว่านะค่ะ ไม่มีใครว่าหรอก ที่บ้านมีชั้นเดียว หน้าไม่หลาย
ช้ั้นหรอกนะค่ะ คุยกันภาษาง่ายๆๆ ไม่ต้องคุยแบบe-go ฝรั่งยังขำเลย
ไม่กลัวว่าเขาจะมาอ่านเจอ ดีเสียอีกจะได้รู้ตัว เพลาๆๆบ้าฝรั่งๆๆลดลงหน่อยท่าจะดี่ เขาคงไม่รู้ตัวว่าคนข้างบ้านเบื่อคุณจะแย่แล้วจ้าๆๆๆ
Guest
ชอบๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #1424 เมื่อ: 1 ก.ย. 11, 12:03 น »

หวัดดีครับ q*073
ผมก้อแวะเวียนมาพบเจอ มาอ่านก้อคลายเครียด สนุกดี
พี่เก่งกล้าพูดความจริง ซึ่งบางคนไม่กล้าเพราะขี้โม้ q*073
แถวบ้านผมมีแบบที่บอกเป๊ะๆๆ ผมอดนึกสงสารฝรั่งแก่ และฝรั่งกลางคน
ที่ดูจะชุ่มชื่นที่มีสาวไทยปรนนิบัติพัดวี เขาไม่รู้หรอกว่า ลับหลัง
ฝรั่งมีคาราบาวบนหัวแล้ว 555 เพื่อนผมก้อมีเมียฝรั่งมาปรนเปรอ
เงินทองแค่แลกกับความสุขที่ต้องการจากหนุ่มที่เด็กกว่า
เออ.. เวรใครกรรมมันครับ ผมแค่ดู แต่ทำไม่ลง สงสารฝรั่ง
เพราะเขาก้อคนเหมือนกันกับเรา ว่างๆๆมาคุยใหม่ครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1425 เมื่อ: 1 ก.ย. 11, 14:18 น »

หายไปก้อป่วยๆๆเป็นไข้หวัดกันทั้งครอบครัว ต้องแยกห้องนอน
น้องณัฐหยุดเรียนไป 1 อาทิตย์ อากาศไมดี เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว
เดี๋ยวฝนตกแบบไม่รู้ฤดูกาลไหน เหนื่อยและเพลียค่ะ
แหม.. มี 1 หนุ่มมาตอบซะ หงายเงิบเลยค่ะ ดีค่ะ ไม่ใช่เราคุยคนเดียว
ใครไม่รู้จะหาว่าเราบ้า 555+ แต่ก้อมีคนแอบอ่านทุกวัน คุยด้วยกันก้อได้
เรื่องอื่นก้อได้ที่ไม่เกี่ยวกับฝรั่งๆๆ คุยได้หมดค่ะ เดี๋ยวเย็นๆๆมาใหม่ มียุ่งทำ
อาหารฝรั่งค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1426 เมื่อ: 29 ก.ย. 11, 18:41 น »

สวัสดีค่ะ  พี่เชอรี่
 เป็นไงบ้างค่ะ นานมากแล้วที่นัดไม่ได้ส่งข่าว  แต่ก็แอบอ่าน  เหนื่อยกับการเลี้ยงเจ้าตัวเล็กคนเดียว ยิ่งโตก็ยิ่งซน กินนมแม่ก็เก่งจากน้ำหนัก ๕๘  เหลือแค่ ๓๘ (แม่จะเป็นกุ้งแห้งอยู่แล้ว) แต่ก็ดีค่ะจะได้ไม่อ้วน เพราะถ้าน้ำหนักไม่ลง  อ้วน เตี้ยไม่น่าดูเอามาก ๆ   มีเพิ่มมาหนึ่งหนุ่มตอบได้ใจมากค่ะ (เหมื่อนพี่ หนุ่มเลย ไม่รู้ตอนนี้หายไปไหนแล้ว)  แถวบ้านไม่ค่อยมีเด็กได้ฝรั่งแก่ มีแต่รุ่นใกล้เคียงกัน  แล้วก็จะมาโอ้อวดว่าผัวฉันรวยอย่างนั้นอย่างนี้ ผัวเธอไม่ได้ครึ่งของฉันหรอก แต่ที่พูด ๆมาไม่รู้จริงไหม แต่ที่แน่มีคนหนึ่งรวยจริง แต่เขาไม่พูดทำตัวธรรมดา    นัดก็โดนทางเลขกับเขาไปด้วยเพราะทุกคนที่ได้ เขาจะได้เยอรมัน อังกฤษ ญี่ปุ่น เมียฝรั่งบางคนเลยมาพูดกับแม่นัดว่ารัสเซียทุกข์มาก มีแต่คอมมิวนิช (ผัวเขาเล่าให้ฟัง) ทำไมถึงยอมให้ลูกไปอยู่ ดูสีหน้าพ่อแม่แล้วมีแต่เศร้าหมอง คงสงสารลูกมาก   เลยโดนแม่ตอบกลับ ถ้าทุกข์จริงใครจะไปยอมให้ลูกกับหลานตัวเองไปลำบาก เลี้ยงเองได้ (แม่นัดไม่เคยที่จะไม่มีเครื่องสำอางอยู่บนหน้านอกจากเวลานอน ถึงไม่สาวแต่ชอบแต่ง แล้วก็สวยด้วย  q*073 )  แม่บรรยายให้ฟังทางโทรศัพ  เพราะหลังจากคลอดได้อาทิตย์เดียวสามีก็พากลับเลย)   พอกลับเมืองไทยอีกที่บางคนก็ถามว่าได้ลูกจะฟังภาษาพ่อรู้เรื่องไหมเพราะไม่ได้อยู่ด้วยกันอยู่แต่เมืองไทย  บางคนก็ว่าลูกไม่มีพ่อ  บางครั้งนัดไม่อยากกลับไปบ้านแต่ก็ทำไม่ได้ คิดถึงพ่อแม่ น้อง ๆ จะทำเป็นไม่ได้ยินมันก็ไม่ได้  แฟนก็ไปที่บ้านแต่นัดไม่ได้ให้แฟนไปเดินอาดชาวบ้านชาวช่องเขาก็แค่นั้น  อยากจะถามกลับบางว่าที่พูดนะใช้ส่วนไหนคิด แต่ก็ไม่กล้าเพราะคนที่ถามแก่ ๆ กันแล้ว  เล่าซะยืดยาวท้องไส้เริ่มหิวแล้วขอเวลานอกไปหาอะไรกินก่อนนะค่ะ   เดียวจะมาอัปรูปตัวเล็กให้ดู ตุ้ยนุ้ยมากค่ะ

รักษาสุขภาพนะค้า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1427 เมื่อ: 1 ต.ค. 11, 18:16 น »

นึกว่าเขียนถูกแต่ก็ผิดจนได้  หางเลข  ไม่ใช่ ทางเลข  ใครมาอ่านคง งง ๆ แน่ ๆ  ตอนคลอดตัวเล็กได้ 3.69 ตามภาพจ้า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1428 เมื่อ: 1 ต.ค. 11, 18:29 น »

ตอนนี้จ้า    q*077

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1429 เมื่อ: 4 ต.ค. 11, 05:54 น »

good morning everybody !!!
สวัสดีค่ะพี่น้อง หายไปนาน เครียดน้ำท่วมค่ะ อุทัยธานีหนักมากกกกกกกก
บ้านพี่น้อง บ้านเพื่อน กิจการล้มกัน จมน้ำกัน เดินทางลำบากเวลามา
ตลาด เราสบายหน่อยค่ะ แค่น้ำมาตามท่อระบายน้ำ หน้าบ้านต้องใช้กระสอบทรายเป็นทางเดิน เข้าบ้าน-เข้าร้าน .. เช้าวันนี้ตื่นตั้งแต่ ตี 4 ฝนตกหนักมาก และลงท่อระบายน้ำไม่ได้ เพราะน้ำท่วมอยู่แล้ว.. กลัวน้ำย้อนเข้าท่อระบายน้ำห้องครัว... อะไรก้อกังวลเป็นทุกข์ไปหมด.. กำลังปล่อยวาง เพราะธรรมชาติได้ลงโทษมนุษย์แล้ว ธรรมชาติได้เปลี่ยนแปลงไปกลับตาลปัตรว่าสามีฝรั่งก้อตื่นตระหนกเหมือนกันค่ะ บอกว่าอะไรที่มาดามคิดไว้ทำซะพี่ก้อพูโเล่นนะค่ะว่าจะตุนอาหาร  เพราะหากน้ำท่วมขยายวงกว้าง สิ้นค้าจะขาดตลาด ซื้อตุนไว้ให้ครอบครัวแหละค่ะ บ้านนป๋าต้องนั่เรือออกมา่ บ้านน้ำขัง 1 หลัง รอบบ้านน้ำเพียบ.. เรือรับจ้างไม่อยากไป เพราะน้ำไหลแรงมาก กลายเป็นพื้นที่ปราบเซียน.. เรือท้องแบนมาก้อต้องจอดหน้าบ้านแล้ววนกลับ.. ศษลากลาง สภอ. เรือนจำ จวนผู้ว่าฯ เส้นนี้ห้ามผ่าน น้ำแรงๆๆ
ขอแสดงความยินดีกับน้องนัดด้วย ลูกน่ารักมากกกกก  และอย่าไปสน
ปาก(เน่า)ชาวบ้านเลย พี่ยังโดนถาม ลูฏไม่ไปอยู่เมืองนอก ระวังจะพูด
ภาษษพ่อมันไม่ได้น่า (น่าตบปากมานจริง) พี่เลยบอก พอเขาอยู่ที่นี่ คุยกัน ไม่รู็เรื่องให้มันรู้ไป..55+ หลายๆท่านคงเข้าใจนะค่ะ ที่หายเงียบไป เพราะน้ำท่วม..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1430 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 22:33 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่
 ตอนนี้ระดับน้ำเป็นอย่างไรบ้างค่ะมีที่ท่าว่าจะลดลงหรือยัง  แถวบ้านนัดแม่เล่าว่าที่ไม่เคยท่วมก็ท่วม แต่ไม่เสียหายมากเท่าไหร่  บางครั้งก็ทำให้นึกเห็นภาพที่เพื่อน ๆส่งมาให้ดูเป็นแผนที่ใหม่หลังน้ำท่วม  ประเทศไทยเหลือน้อยมาก ขออย่าให้เป็นอย่างนั้นเลย    ขอบคุณมากค่ะที่ชมเจ้าตัวเล็กน่ารัก  แต่เสียดายดั้งได้แม่หมดเลย  q*073  อุดส่าตอนท้องเกียจสามี (เขาว่าเกียจอย่างไหนจะได้อย่างนั้น )   ไม่จริงเลย   q*031
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1431 เมื่อ: 11 พ.ย. 11, 11:58 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง หายไปเป็นเดือน ด้วยน้ำท่วมๆๆๆ
และขออภัยภาษากระโดดไปมา เพราะคีย์บอร์ดมีปัญหาค่ะ
ตอนนี้น้ำลดแล้วค่ะน้องนัด แต่เมืองก้อเงียบๆๆ เพราะช้าวบ้านร้านตลาดที่น้ำท่วม ก้อซ่อมแซมบ้านกันค่ะ เมื่อคืนลอยกระทง ก้อไม่มีการจัดงานเหมือนทุกปี เพราะว่าน้ำท่วมๆๆๆ เงียบเหงาตามสภาพค่ะ ธุรกิจซบ และเงียบเหงา พี่ก้อขายได้เรื่อยๆๆ แต่ของขายไม่ค่อยมี น้ำท่วม กทม.และแนวชานมืองหลวง มีโรงงานเยอะ สินค้า โรงงาน แหล่งผลิตสินค้า ก้อโดนน้ำท่วมๆๆ ทำให้ของใช้อุปโภค บริโภคขาดตลาด ลูกค้าพี่ก้อเข้าใจๆๆ มีเงินก้อหาซื้อไม่ได้ บางแห่งคนรวย+คนจนเท่ากันหมด ลำบากเท่ากัน ขึ้นรถ-ลงเรือ ลำเดียวกัน กทม.ลำบากนะค่ะ และแถบชานเมืองก้อไม่น้อยหน้าค่ะ พี่มีเพื่อน มีญาติ ลำบากๆๆๆมากกว่า ตจว. ญาติพี่น้องที่อยู่เมืองนอก ก้อเป็นห่วงคนที่อยู่เมืองไทย โทรมาถามสามีฝรั่งเป็นไงมั่ง เห็นกรุงเทพฯน้ำท่วม น่ากลัวจัง .. เดี๋ยวว่างๆๆเข้ามาคุยใหม่นะค่ะ เริ่มมีพลังขึ้นมานิดๆๆ หลังจากเครียดเพราะน้ำท่วมค่ะ .. ทุกๆๆท่านสบายดีนะค่ะ ดูแลสุขภาพทุกคน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1432 เมื่อ: 6 ธ.ค. 11, 13:09 น »

หายไปเป็นเดือน เหนื่อยและยุ่งๆๆค่ะ ฝาละมีแรดไปเที่ยวเกือบ 10 กว่าวันแล้วค่ะ ยุ่งลูกชายเปิดเรียน ต้องตื่นตั้งแต่ 6 โมงเช้า 7.30 น. ลูกต้องไปเข้าแถวก่อนเข้าเรียน คือเรียนเร็วก่อนเวลา 1 ชม. เนื่องจากน้ำท่วม.. มันมีผลกระทบไปทั่วเลยเนาะ.. เมื่อคืนเพื่อนๆมาจัดวันเกิด เขาเกิดวันดี 5 ธค.เต็มบ้าน ลูกหลาน ปาไป 21 คน กว่าจะนอกได้ ตี 1 ค่ะ บักโกรกเลย..วันก่อนมีลูกค้าฝรั่ง ได้ภรรยาไทย เขาก้อซื้ออาหารที่บ้านประจำ ก้อบ่นๆๆให้ฟังนะค่ะ ว่าสามีกินอาหารยาก เบื่ออาหาร เนื่องจากมีโรคประจำตัว อายุ 60 กว่าๆๆ ชาติที่มีปธน.ผิวดำซื่อดัง.. วันนั้นเขาก้อพามาที่ร้าน พอรู้ว่าร้านเป็นคนฝรั่งเศสทำอาหารขาย เรามีขนมปังชื่อ มิสเตอร์ค็อกร์.. มีเฮม+ขนมปัง+ชีส.. เขาฟังชื่อ ก้อหาว่าทำมาจากกบๆๆ บ่นโวยวาย ฉันไม่กิน พูดไทย+ภาษาอังกฤษ ว่าคนฝรั่งเศสกินกบสกปรก ฉันไม่กิน.. ภรรยาเขาก้อหน้าเสีย.. เราก้อเลยต้องพูดว่า หากสามีชั้นอยู่ คุณพูดไม่ได้นะ มีเคืองๆๆๆ.. มีเยอะนะค่ะ ฝรั่ง แต่งงานกับสาวไทย แล้วคิดว่าเงินตัวเองใหญ่ๆๆๆ ไม่สนใคร ทั้งๆๆที่ก้อมาพักพิงประเทศไทยอยู่ มีเยอะค่ะ ดูถูกประเทศไทย ดูถูกคนไทย ดูถูกเมียไทยที่แกอาจจะหลอกให้แต่งงานด้วย หรือสมยอมด้วยกันทั้งสองฝ่าย ฝรั่งแก่บางคนเจ้าอารมย์ค่ะ เนื่องจากรับเงินเดือนบำนาญ สังคมบ้านตัวเองคงหมดหายไป .. เลยมาแต่งงานกับสาวไทย เพื่อจะได้พักผ่อน อาศัยบ้านเราอยู่ และค่าใชจ่ายถูกราวฟ้ากะเหว ต่างจากบ้านตัวเองลิบ.. ยอมรับมีเคืองนะค่ะที่เจอเขาพูดไม่ดี แต่เห็นใจคนไทยด้วยกัน ที่ต้องดูแลสามีฝรั่งแก่..เจ้าอารมย์
ที่บ้านจะบอกสามีอยู่เป็นประจำ ภาษาไทยคำไหนควรพูด ไม่ควรพูด แปลว่าอะไร หยาบแบบนี้พูดไม่ได้ เดี๋ยวมีชกหน้า.. ฝรั่งมีเยอะค่ะ พูดภาษาไทยได้ ก้ออยากอวดเจ้าบ้าน ว่าข้าพูดไทยได้ พูดเป็น แต่ประทานโทษเถอะ ความหมายมันต่างกัน และไม่สุภาพมาก.. จะอย่างไรก้อตาม เจ้าบ้านมีส่วนแนะนำให้เขาได้รู้ว่ สิ่งใดควรมิควร.พูด
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1433 เมื่อ: 6 ธ.ค. 11, 14:51 น »

มาอีกรอบค่ะ...
มีลูกค้ากึ่งๆๆญาติ มาทานสเต็กปลา ก้อคุยกันเรื่อยเปื่อยค่ะ
ส่วนใหญ่ผู้หญิงที่มีครอบครัวแล้ว ก้อคุยเรื่องลูกผัว นินทาประมาณนั้นค่ะ
ลูกชายที่บ้าน เขาเซียนเรียกพี่ค่ะ 555+ ต้มแม่กับครูซะเปื่อยเลย
ช่วงน้ำท่วม 2 เดือน ก้อไม่ได้เรียน มีแต่วิ่งเล่น ดูการ์ตูน ดูหนัง
เล่นเกมส์ๆๆ เล่นจับปลาหน้าบ้าน พอให้อ่านหนังสือ 15 นาที กลับปุ๋ยๆๆ
เปิดเรียน การบง การบ้านไม่ทำแล้ว โกหกครูว่าอยู่บ้าน โกหกแม่ว่า
ไม่มีการบ้าน.. ความแตก เลยต้องให้ไปเรียนพิเศษ เสาร์-อาทิตย์
สมองจะได้แล่นๆๆ ความจำจะได้กลับคืนมา.. คนเป็นเมีย และเป็น
แม่คนนี้มันลำบากหนอ.. ที่บ้านลูกผัวต้องช่วยเมีย ช่วยแม่ทำงาน
หากเหนื่อย มาดามเมียฝรั่ง มีวีน มีเหวี่ยงด้วย บางครั้งไม่รู้ตัวเองเหมือนกัน
ผัวว่าทำไมบางครั้งดุเดือดจัง 555 วันนี้ลูกค้าเงียบๆๆค่ะ เมื่อวานยุ่งและ
เยอะเป็นพายุบุแคม..เพื่อนๆๆเป็นไงมั่งค่ะ คุณนัทก้อใกล้จะกลับบ้านแล้ว
คนอื่นๆๆเป็นไงมั่ง น้องนัดลูกสบายดีมั้ย อ้อนอะป่าว.. พรุ่งนนี้มาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1434 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 14:01 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง..
มาแล้วค่ะ.. ฝาละมีกลับมาแล้ว บักโกรกกลับมาเลย 55+ ปล่อยให้เมียบ้า เหนื่อยทำงาน เครียดอยู่คนเดียว เพราะเวลาไม่ค่อยเหลือให้พักผ่อน..
พรุ่งนี้ไปเที่ยวพักผ่อนค่ะ แค้มป์ปิ้ง ไปใกล้ๆๆบ้านแหละค่ะ 10 กม.
ในเขตอุทัยธานีแหละค่ะ เวลาเราไม่ค่อยมี เคยไปเที่ยว แค่เชียงราย
และเชียงใหม่ แค่ 1 อาทิตย์ .. ลูกค้าหนีหมดค่ะ.. ส่วนใหญ่ไปเที่ยว
จะเรื่องมากเรื่อง กินๆๆ มาดามเมียฝรั่งไปเที่ยวต้องมีความสุขแก่เรื่องกิน
เอาอาหารไปกินเอง ทำเองค่ะ หากไปนอนโรงแรม รีสอร์ท ก้อใช้บริการเขา หากไปแค้มป์ปิ้ง ชอบมากค่ะ เหมือนยกครัวไปนอนบ้าน ลูกชายเขาชอบสามีฝรั่งก้อชอบ.. สมัยก่อนตอนเป็นโสด ทำทัวร์ท่องเที่ยว เดินป่า ขี่จักรยานหลับตาก้อรู้ว่าที่ไหนอย่างไงในเขตพื้นที่บ้านเรา.. จำได้กระทั่งต้นไม้ต้นใหญ่เดินไปต้องเจออะไรมั่ง แม่นมากค่ะ.. รอเวลาลูกชายเขาช่วยเหลือตัวเองได้เลยพาเที่ยวป่าเขาลำธาร น้ำตก ลูกชายชอบมากค่ะ เขาเหมือนเด็กในเมืองป่าคอนกรีตทั่วไป.. ไม่ค่อยได้เหยีบดิน นอกจากสนามฟุตบอลที่ รร.ใครที่ลูกๆๆไม่เคยเที่ยวแบบนี้ ลองเสียให้ได้เลยค่ะ ธรรมชาติจะช่วยให้เด็กอารมย์ดี มีจิตนาการ ต้นไม้ ป่าใหญ่ไม่เคยเจอ เคยเห็นแล้วตื่นตา ตื่นใจที่บ้านพ่อลูกชอบนั่งท้ายกะบะ เขาชอบดูโน่นนี่ไปเลยค่ะ เมืองนอกนั่งท้ายกะบะเหมือนบ้านเราไม่ได้ เพื่อนรุ่นน้อง
เขาทำฟาร์มไก่ขนาดใหญ่ ก้อเครียดเรื่องน้ำท่วม นี่ก้อบอกพี่ผมไปด้วย ก้อห่วงว่าหลานจะเมารถ เพราะเขารถเก๋ง เห็นหลานเมาเวลาขับเร็ว 55+
ไปกัน -3 คันค่ะ ขับตามๆๆกันไป สัญญาว่าจะเอารูปมาโพสละกัน ..
วันนี้ไม่อยากคุยเรื่องฝรั่งๆๆๆค่ะ เพราะเบื่อค่ะ เหมือนเดิมๆๆ ..
ไว้กลับมาจากเที่ยวก่อนนะค่ะ จะเล่าให้เต็มแม็คเลย !!!!
Guest
ต้อมต้อม
เรทกระทู้
« ตอบ #1435 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 21:13 น »

q*073 q*073 q*073 q*073 q*073 q*073 q*073
 q*039สวัสดีค่ะ หนูชอบเข้ามาแอบอ่านเกือบทุกวัน รู้สึกชื่นชอบและประทับใจของครอบครัวที่แสนอบอุ่นของพี่จัง และแอบอิจฉานิดๆๆๆค่ะ q*075 55555 แต่ไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะค่ะ ขอให้พี่มีความสุขในการแค้มป์ปิ้งนะค่ะจะรอดูรูปค่ะ
Guest
fon121
เรทกระทู้
« ตอบ #1436 เมื่อ: 27 ธ.ค. 11, 08:20 น »

สวัสดีคะทุกคนดิฉันก็เป็นอีกคนที่มีแฟนฝรั่งเศษคะเขาไม่ค่อยมีเงินหรอกคะแต่ดีที่เขารับผิดชอบเราและครอบครัวเราแต่บางทีก็พูดกันยากเหมือนกันงี่เง่ามากยิ่งเวลาเมาด้วยแล้วไม่ต้องพูดเลย q*027 แต่ก็ยังดีที่เขาไม่ตบตีเราเหมือนคนไทยก็ถือว่าโอเคนะ แต่เราว่าปัญหามันมีทุกครอบครัวแล้วแต่เราจะแก้มันยังไงไม่ใช่แต่กับคนไทยหรือฝรั่ง เฮอเหนื่อยใจ q*069
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1437 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 16:51 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง Happy new year 2012 All the best..
เนื่องจากหายไปนาน.. เพราะคอมฯป่วย กว่าจะรู้สาเหตุ เล่นเอาเหนื่อยๆๆ
เพราะเราโหลดเพลงจาก YouTobe บางครั้งเราไปบร๊อค E-mail
กว่าช่างจะทำงานได้เหนื่อย หาเจอ.. รูปแค้มป์ปิ้งเลยหายไป เหลืออยู่ที่
Facebook ที่เดียวที่เซฟไว้ ขออภัยด้วยนะค่ะ .. ขอบคุณน้องต้อมๆๆ
ที่บอกเข้ามาแอบอ่านทุกวัน มีแนวความคิดเรื่องผัวเมียฝรั่ง ก้อนำเสนอ
ได้เลยนะค่ะ จะได้เป็นความรู้กับผู้อ่านได้บ้าง ครอบครัวพี่ก้อธรรมดาๆๆค่ะ
อย่าอิจฉาเลย 555 ส่วนคุณ fon121 เล่าแบบสั้นกระทัดรัด มาเร็วไปเร็ว ว่างๆๆเข้ามาคุยกันใหม่นะค่ะ ... ไม่ว่าชาติไหนๆๆ หากไม่มีความรับผิดชอบ นิสัยไม่ดี ก้อใช้ไม่ได้ทั้งนั้นแหละค่ะ .. ปีใหม่ 2555 ขอให้เพื่อนๆๆพี่น้องกัน
มีความสุขสมหวัง สุขภาพแข็งแรงด้วยกันทั่วทุกคนค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1438 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 17:19 น »

คุณเคยเห็นบางคนที่มีคู่เป็นฝรั่ง บางคนชื่นชม เพราะเห็นว่าเขาสบาย
บางคนอยากมีคู่หรืออยากได้สามีฝรั่ง หรือได้แค่ควงอวดชาวบ้าน
เพื่อแก้ข่าวลือว่าหา(ผัว)ไม่ได้ หรือหา(ผัว)ได้รวยกว่าเก่า 55+ มีหลายกรณีค่ะ ที่บ้านเบื่อค่ะ หลาย story บางคนก้อขี้คุย+ขี้โม้ บอกสามีฝรั่งใจดีชอบแจกเงิน ญาติๆๆคนไหนเดือดร้อนให้หมด เล่าแบบภาคภูมิใจมากกกสามีที่บ้านบอก เวงกำๆๆๆ ทำไมไม่คิดสงสารผัวฝรั่งมั่งหว่า พูดแบบคนมีเงินมีเยอะแยะค่ะ เขาก้ออายุยังน้อย แต่สามีแก่กว่าอายุเกือบ 70 ปี ฝรั่งแก่ๆคงไม่คิดอะไรแล้ว มีคนดูแลปรนนิบัติพัดวี ดีกว่าอยู่เมืองนอก ต้องไปอยู่คล้ายๆๆบ้านพักคนชรา แต่เขาดีกว่าบ้านเราเยอะค่ะ มีคนดูแลเสร็จ
ค่าใช้จ่ายเยอะเหมือนกันค่ะ เพราะลุง(พี่ชายพ่อสามี ลูกไม่ดูแล) เลยต้องไปฝากให้เขาดูแล..เลยบอกว่า เขาให้เงินญาติๆๆ ต้องให้เขารู้จักทำมา-หากินด้วย ไม่ใช้ให้แต่เงินๆๆๆ หลงกับคำสรรเสริญเยินยอๆๆ บางคนก้อหลงตัวเองบ้าๆๆบอๆ เพราะเงินๆๆๆ เปลี่ยนนิสัยใจคอคนได้จริงๆๆ เงินตัวเดียว ...บางคนมาที่ร้าน เมามาเชียว.. คุยโม้ว่ามีสมีฝรั่ง อยุ่เมืองนอก โดนฝรั่งหลอกพอไปอยู่แล้วลำบากๆๆๆ ญาติพี่น้องเขาดูถูกว่าไม่มีอาชีพอะไร.... คนเมาพูดอะไรออกมา บางคนก้อเรื่องจริง บางคนก้อมั่วค่ะ .. เลยถามว่าเจอกับเขาที่ไหน แล้วรู้อะป่าวเขาทำงานอะไร ส่วนเขารู้แล้วว่าเราทำงานอะไร ... พากันไปอยู่เมืองนอก..เลยโดนเขาดูถูก  ภาษาที่ได้
ก้อแบบงูๆๆปลาๆๆ ยิ่งบางประเทศไม่พูดภาษาอังกฤษแล้วยิ่งไปกันใหญ่
มีอยู่คนค่ะ ให้บริษัทจัดหาคู่ ที่ไหนได้ ได้คู่ดี รวย แต่เป็นฝรั่งแก่เอาแต่ใจ.. ท้ายสุดฝรั่งก้อรู้ว่าเธอหลอกแต่งงานกับฉันเพืิ่อเงิน .. หย่าเสร็จ
คราวนี้ได้ผัวใหม่ทันควัน ฝรั่งไม่แก่มากเหมือนคนก่อนคราวพ่อ วัยใกล้เคียงกันเพื่อนบ้านก้อบอกสงสารฝรั่งจัง โดนสาวสวยใสสื่อ ใจคตคนนี้หลอกอีกแล้ว.. เขาเคยเล่าให้มาดามเมียฝรั่งคนนี้ฟัง.. แต่เล่าไม่หมด
ว่าจริงๆๆหลอกฝรั่งแต่งงาน เพื่อเงิน หากไปด้วยกันได้ก้อดี หากไปด้วย
กันไม่ได้ ก้อหย่า แบ่งสมบัติ.. น้องเขาเก่ง ก่อนแต่งงานระบุว่าต้อง
จ่ายค่าตัวฉันมีอะไรบ้าน เงิน รถ บ้าน เงินเดือนให้พ่อแม่ .. ถามว่า
น้องเขาสวยมั้ย ก้อพอได้ค่ะ สวยแบบร้ายลึก จอมวางแผน.. ป่านนี้
ฝรั่งที่โดนหลอก ไม่รุไปเขียนประจานสาวไทยคนนี้ว่างั้ย.. เล่าให้ฟังไม่ได้ประจานนะค่ะ ฝากบอกคนที่กำลังอยากมีคู่ หรือกำลังติดต่อ ทดลองอยู่ก้อดี ต้องยอมรับในความเป็นเขา เป็นเราด้วย อยู่ด้วยกันไม่ได้ ก้อเลิกกันไป .. แต่อยากไปหลอกเขาเพื่อเงินเลย ฝรั่งดีๆๆก้อรอคนดีๆๆอยู่เหมือนกัน. เอาใจช่วยคนที่อยากมีคู่ดี คู่แท้ค่ะ.. โชคดี

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1439 เมื่อ: 24 ม.ค. 12, 19:33 น »

สวัสดีค่ะพี่เชอรี่  สุขสันส์ปีใหม่ค้า ขอให้มีแต่สิ่งดี ๆเข้ามาในชีวิตจ้า (อวยพรช้าไปคงไม่ว่ากันนะค่ะ)  สบายดีกันนะค่ะ
หายไปนานเพราะหลบหนาวไปอยู่บ้าน ตจว เน็ตช้า( เต่าเดินยังเร็วกว่าเน็ตที่ใช้เลยค่ะ แอร์การ์ด ที่โฆษณาล่ะพูดซะดิบดีอยู่ที่ไหนก็เร็ว )เลยรอมาพิมพ์ที่รัสเซียดีกว่า เจ้าตัวเล็กก็ไม่อ้อนเท่าไหร่ค่ะถือว่าเป็นเด็กดี คงเข้าใจว่าแม่เลี้ยงคนเดียว  q*069  เห็นพี่เล่าเรื่องชาวบ้านก็ขอเล่าบ้างแต่เป็นเรื่องของตัวเองที่เจอมาตอนกลับไปเมืองไทย  เมื่อก่อนไม่มีลูกเขาก็ว่าเป็นเมียเช่าฝรั่ง  ตอนนี้มีลูก เจ้าลูกชายหน้าตาเหมือนแม่มากเขาก็ว่าไม่ใช่ลูกฝรั่ง ทั้ง ๆที่ ไม่เคยไปนอนกับใครนอกจากสามีตัวเอง (อยู่ด้วยกันตลอด) ถ้าอีกคนอยู่เมืองนอกก็ว่าไปอย่าง (  q*073 ) เดินไปที่ไหนเขาก็ถามว่าใช่ลูกเขาไหม ใจอยากจะเอาเกิบตบปากคนที่พูดซะทีสองที  แต่คนที่ถามแก่ ๆกันทั้งนั้น เราก็ได้แต่ยิ้ม และตอบไปว่าเหมือนลูกคนไทยใช่ไมค่ะ แต่นี้หล่ะพ่อเขา คนจีนว่าถ้าลูกชายเหมือนแม่ วาสนาดีนะ  (แล้วก็หันไปบอกสามีว่าที่หลังลูกคนที่สองต้องทำให้เหมือนคุณนะฉันขี้เกียจฟังชาวบ้านถามว่าใช่ลูกเขาไหม)  
   เที่ยวที่บ้านเราอยู่ดี ๆก็หาเรื่องไปเสียทองที่มาเลเซีย  ขึ้นกรุงเทพว่าจะไปทำวีซ่าแต่สถานทูตดันปิดตามเทศกาลของรัสเซียเลยชวนกันไปเที่ยวมาเลเซีย ๑ อาทิตย์ ไปพักแถวตึกแฝด โรงแรมแต่ล่ะที่แพง อาหารก็แพง
วันแรกที่ไปถึงแฟนบอกฉันอยากกลับเมืองไทยที่นี้ไม่น่าอยู่เลย  ดูแต่ล่ะคนไม่เป็นมิตรเลย  ก็เลยโทรไปสายการบินเพื่อจะขอเปลี่ยนวันเดินทางกลับเขากับบอกว่าตั๋วเปลี่ยนไปได้  เลยต้องจำใจอยู่ต่อเพราะค่าโรงแรมก็จ่ายไปแล้ว  ก่อนวันที่จะเดินทางกลับ ๑ วันก็เกิดเรื่องทุกที่แฟนจะไม่ใส่ทอง ไม่รู้ยังไงถึงใส่แล้วก็พากันออกไปกินข้าวเดินไปได้ประมาณ ๒๐๐ เมตร แฟนเลยบอกไปเที่ยว ไซน่าทาว ดีกว่าแล้วก็ไปเรียกเท็กชี้ ขึ้นรถได้เขารีบเก็บสร้อยใส่กระเป๋า เงินแยกออกเป็นสองส่วน เก็บเรียบร้อยเขาจึงบอกว่ามีชายสองคนเดินตามมาตั้งแต่เดินออกมาจากโรงแรมแล้ว
คืนนั้นรอดจากขโมยมาได้ก็ไม่ทำให้แฟนกลัวเลย  ตื่นเช้ามานัดก็บอกว่าอย่าใส่อีก  ก็นึกว่าจะเชื่อ เดินออกมาจากห้องก็ไม่ได้สังเกต  ออกจากโรงแรมเดินข้ามถนนไปอีกฝั่งแค่นั้น ลูกร้องจึงมองดูก็เห็นว่ามีมอไซ ขี้ขึ้นมาบนฟุตบาต เราก็แปลกใจว่าทำไมเขาขี้ขึ้นมาบนนี้จึกบอกแฟนว่ารถอยู่ข้างหลังระวัง   ข้างหน้าแฟนเป็นเสาไฟฟ้า เขากับเดินหลบออกไปที่ถนน แค่นั้น มอไซก็ขับเข้าไปใกล้แล้วเอื้อม มือไปที่แฟนนัดเห็นทุกอย่างที่เกิดเกิดขึ้นแต่พูดไม่ออก ยืนงงเฉย ๆ โจรได้สร้อยไปเกินครึ่ง สร้อยขาดออกเป็นสองชิ้นแต่ชิ้นที่นัดได้กับเหลือแค่ ๒ สลึง กับมาโรงแรมบอกให้เขาแจ้งตำรวจเขาก็บอกเราต้องไปหาตำรวจท่องเที่ยวเองทางโรงแรมช่วยอะไรไม่ได้ เสียใจด้วย วันรุ้งขึ้นเช็คเอาท์เรากลับต้องจ่ายเพิ่มอีกค่าทำความสะอาดวันล่ะ ๑๐๐ โดยตอนที่เขาพักทางโรงแรมไม่ได้แจ้งให้ทราบเลย มาถึงตรงนี้จึงถึงบางอ้อว่าทำไมเราเอาเงินว่างไว้ให้ค่าทำความสะอาด ๒๐ ทุกวันเขาถึงไม่เอาเพราะเขาเอาตั้ง ๑๐๐ สรุปเที่ยวครั้งนี้เสียไปเยาะแถมไม่ประทับใจอีก ชาตินี้จะไม่ขอไปเที่ยวมาเลเซียอีกแล้ว  แถมถ้าเราไม่ใส่เสื้อผ้ามิดชิดโดนด่าด้วยเพราะมีแต่อิสลาม  ใครจะไปรู้ว่าต้องทำอย่างไร เพราะเราถือศาสนาพุทธ สรุปเมืองไทยดีที่สุด   q*062
ไว้ว่าง ๆมาเล่าใหม่ค่ะ ตัวเล็กตื่นพอดีไปป้อนข้าวก่อน

หน้า: 1 ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม