เมียฝรั่งใครว่าสบาย?

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 33

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียฝรั่งใครว่าสบาย?  (อ่าน 64621 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #360 เมื่อ: 12 เม.ย. 09, 10:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

Hey น้องยีนส์ และเพื่อนผู้อ่าน และคุณหน่มฯ (จอมแว๊บไป แว๊บมา)
น้องยีนส์ ฝาละมี ครองน้องคอมฯ หรือกำลังวุ่นวายกะสองสาวหว่า  ('')
พี่ก้อตื่นแต่เช้าค่ะ วันนี้มีตลาดนัดหน้าบ้านทุกวันอาทิตย์ วันนี้คนเยอะค่ะ
ได้เวลาขายซะที (เบี้ยวมาหลายอาทิตย์แล้ว) เพื่อนๆพ่อค้าแม่ค้าสั่งกันตรึ๊ม
เพราะพี่ขายไม่แพงค่ะ จานละ 25 บาท (เมื่อก่อน 20 บาท) แต่อะไรก้อแพงๆๆๆ
วันนี้ขายข้าว ผัดไข่ ผัดกระเพรา ข้าวผัดพริกแกงหมู และสปาเก็ตตี้ ( 70 บาท)
ขายประเภทอาหารจานเดียวค่ะ สะดวกดี  ^_^
ต้นเดือนหน้า พี่ก้อลุยเองค่ะ เพราะเดี๋ยวอ้ายผัวไม่อยู่แล้ว
 มีอาหารไทยจานเดียวมาแจมอาหารฝรั่ง (ยกเว้นพิชซ่าค่ะ)
ช่วงนี้พี่ก้อเตรียมเมนูใหม่ทั้งสองร้านแหละค่ะ เหนื่อยค่ะ แต่เป้นอาชีพของเรา
ก้อเพลนไว้กะอ้ายผัวว่า ยูดูแลพ่อและทำงานอยู่โน้น
 เตรียมเก็บเงินค่าตั๋วให้เราสองคนกะณัฐ ช่วงปิดเทอมหน้าด้วย 555
ลูกค้ามาสั่งอาหาร เดี๋ยวมาคุยด้วยจ๊ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #361 เมื่อ: 12 เม.ย. 09, 11:09 น »

คิดแล้วก้อใจหายเหมือนกัน (ผัวมานก้อคิดค่ะ หุหุ)
เราเคยอยู่กันครบ 3 คนพ่อแม่ลูก พี่นะชินเวลาเขาไม่อยู่หรือไปทำงาน
ส่วนผัวนะโทรตามติด เขาห่วงลูกเมียค่ะ (ความดีก้อมีตรงนี้แหละ)
กลายเป็นเราเครียดและวุ่นวายกะเรื่องโทรๆๆๆ เวลาทำงานเราต้องค่อยๆบอกว่ายุ่ง
เมื่อก่อนวางสายพรึ๊บ เราก้องง อ้าวผัวมานงอนนี้หว่า
พาลคิดไปโน้นว่ามีอะไรกะใครหรือเปล่าว เวรกรรม (อ้ายบ้า)
มีป้าแจ๋วแม่บ้านแหละค่ะ มาช่วย มาอยู่เป็นเพื่อนกัน
ป้าแจ๋วก้อเครียด ผัวแอบไปมีกิ๊กรุ่นลูกเลย แถมบ้านอยู่ติดกัน
ทำงานที่เดี๋ยวกะผัวแกด้วย  -_-' แถมผัวมานยังคาโด่อยู่อีก (ปวดหัวแทน) >_<'
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะสงฆ์น้ำพระในบ้านค่ะ ^_^ พาลูกผัวไปทำบุญ
และวันที่ 14-15 พี่ก้อทัวร์วัดค่ะ พาน้องณัฐไปด้วย
ส่วนผัวฝาหรั่งเฝ้าบ้านค่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
หนุ่มฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #362 เมื่อ: 13 เม.ย. 09, 01:22 น »

สวัสดีครับ คุณJanalee คุณยีนส์ และคุณผู้อ่านทุกท่าน  :)
       คุณ Janalee ครับ ผมไม่ได้ไปร่วมชุมนุมกับกลุ่มคนเสื้อแดง หรือชะแว้ปหายไปไหนหรอกครับ
ผมเพิ่งเสร็จจากขึ้นไปติดต่อธุระที่ตึกสาทรธานี ใกล้กับธนาคารสแตนดาร์ทชาร์เตอร์ อะครับ ไปกรุงเทพฯ
คราวนี้ ผมต้องขอขอบคุณกลุ่มคนเสื้อแดงมาก ที่ทำให้รถติดจนเป็นเหตุให้ผมต้องเปลี่ยนไปใช้บริการเรือด่วน
เจ้าพระยาแทน โดยผมขึ้นจากท่าเรือพระอาทิตย์ ไปลงที่ท่าเรือสาทรใต้ หากผมจำไม่ผิดค่าโดยสาร
เรือด่วนประมาณ ๒๘ บาท ...นับเป็นเวลาหลายปีมาแล้ว ที่ผมไม่ได้ใช้บริการโดยสารทางเรือ รู้สึกทิวทัศน์
ริมสองฝั่งของแม่น้ำเจ้าพระยาเปลี่ยนแปลงไปมาก เช่น สะพานพระราม ๘ เมื่อมองจากเรือด่วนฯ ที่วิ่งทิ้งห่าง
มาจากท่าเรือพระอาทิตย์ เพื่อเตรียมข้ามฟากเข้าไปเทียบที่ท่าเรือฝั่ง รพ.ศิริราช นั้น ดูสวยงามตระการตา
ยิ่งนัก แต่ความประทับใจจากความสวยงามของสะพานฯ  พลันมลายหายแว๊ปไป กลายเป็นความสยดสยอง
ขึ้นมา  เมื่อแว๊ปหนึ่งของสมองผมได้ปรากฏภาพฝรั่งหัวขาดห้อยติดสะพานดังกล่าวแทน  o_o'
      คุณ Janalee ครับ ผมต้องขอแสดงความยินดีกับคุณด้วยน่ะครับที่อะไรต่างๆ ภายในครอบครัว
ของคุณเริ่มจะลงตัวมากขึ้น แถมคุณยังได้รับการตอบรับให้เขียนบทความในหนังสือคู้สร้าง-คู่สม ของ
คุณดำรง พุฒตาล ซึ่งผมเคยเป็นแฟนประจำหนังสือดังกล่าวมาก่อน แต่หลังจากมีครอบครัวและหน้าที่
การงานรัดตัว ทำให้ผมต้องเลิกอ่านหนังสือดังกล่าวโดยปริยาย แต่หากบทความของคุณได้ตีพิมพ์
ในหนังสือคู้ส้ราง-คู่สม เมื่อไหร่แล้ว เขียนมาบอกกันด้วยน๊ะครับ ผมจะได้หาเวลาไปอ่านคลายเครียดบ้าง
...อื่ม..ฝากความคิดถึง คุณจิลล์ และน้องณัฐ ด้วยครับ :)
      คุณยีนส์ ส่งซากุระชุปแป้งทอดมาทานบ้างสิ  :) อื่ม!!! ต้องยอมรับว่าคุณเลี้ยงลูกๆ และสามีญี่ปุ่น
ได้ดีมาก ไม่เสียชื่อกุลสตรีไทย  :) อ่านบทความของคุณแล้วทำให้ผมนึกถึงแม่บ้านลายเสือโคร่งของผม
เพราะมีหลายอย่างที่คล้ายคลึงกัน โดยเฉพาะการเลี้ยงลูกที่แม่บ้านต้องแบกภาระเลี้ยงดูอยู่เพียงฝ่ายเดียว
เพราะผมต้องไปทำงานต่างจังหวัด คิดเป็นเวลาร่วมๆ สัปดาห์ ผมถึงจะได้กลับไปอยู่กับพวกเขา
ช่วงที่อยู่ห่างกันอาศัยการพูดคุย หรือปรึกษาปัญหากันทางโทรศัพท์เสียเป็นส่วนใหญ่ แต่พวกเราก็เข้าใจและ
คอยเป็นกำลังใจให้กันและกันเสมอ :)  
         ผมมีลูก ๓ คน  คนแรก เป็นผู้ชายเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น หน้าเริ่มขึ้นสิว เสียงเริ่มแหบเหมือนเป็ดเทศ  ;D
ตัวสูงเท่าผมแล้ว เวลาไปไหนมาไหนเขานึกว่าเป็นน้องชายผม  ^/^  คนที่สอง เป็นผู้ชายน่ารักเหมือนผม
ซน และชอบทะเลาะกับพี่ชาย แต่  TT0TT ทุกครั้ง เพราะเถียงไม่เคยชนะพี่ชาย ส่วนคนที่สาม
เป็นผู้หญิง แม่นางฟ้าตัวน้อยของผม ช่างพูด ช่างถาม ช่างออดอ้อน แต่ท้องผูกบ่อย เพราะติดผ้าอ้อม
ไม่ยอมถ่ายหากไม่ได้ใสผ้าอ้อม แต่ตอนนี้เริ่มถ่ายได้เองโดยไม่ต้องพึ่งผ้าอ้อม...เย้!!! ดีใจจัง ;D
         ผมจำได้ว่าช่วงที่ผมและภรรยามีลูกชายคนแรกได้เกือบสองเดือน เราได้เดินทางไปเยี่ยม พ่อตา
แม่ยาย ที่ต่างจังหวัด หลังจากที่พวกท่านบ่นคิดถึงหลานมาก พวกเราไปถึงที่บ้านท่านเย็นมากแล้ว แม่ยาย
ดีใจมากเมื่อเห็นพวกเราไปถึง รีบออกมารับหลานตั้งแต่รถยังไม่จอดสนิท ..คืนนี้ให้หลานนอนกับแม่น๊ะ..
พูดเสร็จแม่ยายก็รีบเดินอุ้มหลานนำหน้าเข้าบ้านเหมือนกลัวใครจะมาแย่งหลานไป ผมกับภรรยาหันมาสบตา
กันหวานเยิ้ม.. ^_^ (พ้น 40 วันแล้วสิ  ^/^) ....เมื่อความมืดแผ่เข้าปกคลุม เวลาที่ผมรอคอยกำลัง
ใกล้เข้ามาทุกขณะ(ตื่นเต้นมากขอบอก) เกือบทุกชีวิตในชนบทเริ่มหยุดการเคลื่อนไหว บรรยากาศ
เย็นสบาย สงบเงียบ แว่วเสียงหรีดหริ่ง เรไร ระคนกับเสียง กบ เขียด ตะเบงเสียงร้องแข่งกันเบาๆ
(สงสัยกลัวโดนจับกิน)...หลังจากตรวจตราความเรียบร้อยภายในบ้านแล้ว ผมกับภรรยารีบอาบน้ำประแป้ง
ผมประแป้งลายตีนจิ้งจก ส่วนของภรรยาประแป้งลายดาว ผมสวมชุดนอนเป็นกางเกงแพร กับเสื้อยืดห่านคู่สีดำ
ส่วนภรรยาสวมชุดนอนสีโอรส คอกระเช้า บางเฉียบ คลุมไม่ถึงหัวเข่า เรารีบจูงมือกันเข้าห้องนอน ผมกระโจน
ขึ้นไปนอนเกลือกกลิ้งบนเตียงเหมือนเสือติดจั่น ส่วนภรรยาไปนั่งหวีผมทำใจเย็นอยู่หน้ากระจกตู้เครื่องแป้ง
ในห้องนอน ผมหยุดการเคลื่อนไหว แล้วนอนตะแคงหันหน้าไปทางภรรยา เธอยิ้มหวานและมองสบตาผม
ทางกระจก.....ทนไม่ไหวแล้วคราบบบบ..ผมกระโจนไปปิดไปแล้วอุ้มเธอขึ้นเตียง เราหกคะเมนตีลังกา
หัวหกก้นขวิด ผลัดกันรุกผลัดกันรับ จนขึ้นสวรรค์ชั้น 7 ด้วยกันหลายรอบ แล้วเราก็นอนหลับไปด้วยความ
อ่อนเพลีย....จนถึงเวลาประมาณตี 2 กว่าๆ ผมกับภรรยาสะดุ้งตื่นขึ้นพร้อมกัน  ':[ เมื่อได้ยินเสียงลูกร้องแข่ง
กับเสียงแม่ยายที่เคาะประตูเรียกเราสองคน ....หลานโดนอะไรกัดไม่รู้ร้องใหญ่เลย.. เราผวาขึ้นแต่งตัว
อย่างงัวเงีย ภรรยารีบลุกขึ้นเปิดประตูไปรับลูกจากแม่ยายมาอุ้ม ส่วนผมเดินสะลึมสะลือไปที่ตู้ยา แล้วเดิน
กลับมาพร้อมกับแซมบัคตลับสีเขียว ลูกหยุดร้องและหลับบนตักของภรรยา ขณะที่ภรรยากำลังง่วนอยู่กับการ
หารอยกัดบนตัวลูก โดยมีแม่ยายยืนดูข้างๆ ด้วยสีหน้าเคร่งเครียด แม่ยายหันมามองผม แล้วหันกลับไปมอง
ภรรยาผม  จากสีหน้าที่เคร่งเครียดของแม่ย่าย พลันเปลี่ยนเป็นเสียงหัวเราะ  ;D!!! กร๊ากกก!!!ใหญ่ จนน้ำ
ตาไหล แม่ยายชี้มาที่ผม แล้วหันไปชี้ที่ภรรยา พวกเราสะบัดหน้าหันขวับ!! ไปมองกัน แล้วระเบิดเสียง
หัวเราะจนตัวงอพร้อมกันทั้งสามคนอยู่ครู่ใหญ่ ก่อนที่จะเช็ดหน้าเช็ดตาแล้วแยกย้ายกันไป แม่ยายเดินไป
หัวเราะไปเข้าห้องนอน ส่วนผม ภรรยา อุ้มลูกเดินหัวเราะเข้าห้องนอน  ผมกับภรรยาหัวเราะกันต่อในห้องนอน
จนขากรรไกรแทบค้าง จากนั้นเราก็นอนกอดลูก แล้วหลับไปอย่างมีความสุข.
.............
...........อื่ม!!!!....ผมเกือบลืมบอกท่านผู้อ่าน.....ถึงเรื่องที่เราหัวเราะกัน
...........เรื่องของเรื่อง..ก็เพราะผมกับภรรยารีบและตกใจ จึงได้ใส่ชุดนอนสลับกันครับ!!!อ้ากกๆๆๆๆๆ;D
add
เรทกระทู้
« ตอบ #363 เมื่อ: 16 เม.ย. 09, 10:13 น »

สวัสดีค่ะ น้องยีนส์ และคุณหนุ่มฯ เพื่อนผู้อ่าน
555 คุณหนุ่ทำเอาพี่ปวดหัวอีกแย้ว ...
 แถวไม่เรียงกัน ส่วนพี่เขียนตกๆหล่นๆพอๆกันเลย ;D
เอาหวยไปก่อน วันนี้พี่กะรวยๆๆๆ พี่เล่นหวย 789 - 45-55 (มั่วค่ะ)
คุณหนุ่มบรรยายเรื่องบนเตียง จนพี่น้ำลายหก น้ำแตกเลยค่ะ  (;;
ตอนพี่อยู่ กทม. ก้อชอบโดยสารเรือด่วนเจ้าพระยา
มีเพื่อนคนนึงเขาอยากนังเรือด่วน จากสะพานตากสิน แล้วมาลงที่ท่าพระอาทิตย์
แล้วเดินข้ามมา ทะลุวัดชนะสงคราม แล้วมาแรดต่อที่ถนนข้าวสาร :p
วุ้ย .. เพื่อนๆชอบมาก ญาติมาจากเองนอก พี่ก้อเลี่ยงรถติด
จากที่พัก สุขุมวิท 18 นั่งรถไฟฟ้า แล้วต่อเรือที่สะพานตากสิน สนุกโคตรค่ะพี่น้อง
ฝรั่ง-มังคุด ชอบค่ะ ได้ถ่ายรูปวัด รูปเรือ รูปๆๆๆๆๆ เยอะค่ะ แล้วาเที่ยววัดพระแก้ว
พามานั่งกินกาแฟแถวถนนพระอาทิตย์ หรือพาไปเดินเล่นแถวข้าวสาร
ต้องไปช่วงบ่ายๆ จะได้เดินยันเย็น เพลิดเพลินดี ^_^
เรื่องงานเขียน เคยลงตีพิมพ์เมื่อปี 50 หลายหน้าเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่างวดนี้เมื่อไร
แล้วจะบอกนะค่ะ ... น้องยีนส์เป็นไงมั่ง เลี้ยงลูกเพลินเลยสินะ
สงการนต์ พี่ก้อทัวร์วัดค่ะ ไปทำบุญ พาลูกไปเที่ยววัด วันนี้เลยจะรวมพลที่หน้าบ้านค่ะ
ให้ลูกๆผัวๆ เพื่อนๆ ญาติๆ มาสนุกกัน
บ่ายๆพี่กลับมาคุยด้วยคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #364 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 10:24 น »

สวัสดีจ้า .. น้องยีนส์ คุณหนุ่มฯและเพื่อนผู้อ่าน
ก่อนอื่นขอ TT0TT ไม่ถูกหวยค่ะ ใครเล่นตามก้อ TT0TT ตามไปด้วย :p
วันก่อนเพื่อนโทรมาคุยว่า เฮ้ย ... ข้าไปลงเรือที่ท่าวาสุกรีได้อะป่าว เพราะจะไป
ตลาดแถวนั้น ('')
 >++< อ้ายบ้าเอ๋ย .. ไม่รู้เรื่องเลยหรือไง ท่านั้นใครก้อขึ้นลงไม่ได้
นอกจากเชื้อพระวงศ์อย่างเดียวค่ะ
(วอนติดคุกแล้วมั้ยล่ะ)
เรื่องนั่งเรือสนุกนะค่ะ บางทีพี่ก้อไปลงแถวๆ(จำไม่ได้นึกก่อน) /-:
คือจะเลยปากคลองตลาด จากนั้นก้อลงแล้วเดินประมาณ 200 ม.
ถึงตลาดสำเพ็ง เยาวราช เดินให้สนุกต่อไปที่ตลาดคลองถม
เดินซื้อถือของให้เมื่อยไปเลย ท่าจะให้ดี ก้อต้องหารองเท้าสวมใส่สบาย
หรือผ้าใบ หรือ Eแต๊ะ  ก้อจะดีไม่น้อย และกระเป๋าสะตางค์ระวังด้วยนะจ๊ะ
รูปถ่ายสงกรานต์ไม่มีเลย เพราะเมียฝรั่งไม่ได้ออกไปเล่นน้ำกะเขา
เพราะรอบเดือนๆๆค่ะ ;D เลยไม่มีภาพให้น้องยีนส์ชมเลย ขออภัยเด้อ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #365 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 10:27 น »

คุณหนุ่มฯ
พี่ว่าคุณหนุ่มฯ น่าจะเป็นนักเขียนสมัครเล่นได้นะ
แนวขำขัน สนุกสนาน เรื่องบนเตียง 555 ;D
คุณหนุ่มฯน่าจะมาบ่อยๆ มีเรื่องให้ขำขันกัน เพื่อนผู้หญิงพี่อ่านเยอะ
เว้นแต่คุณหนุ่ม อย่าเอาเรื่องที่ไปทำกะคนอื่นมาเล่า
งานนี้เตียงหัก หลังคาเปิดแน่ 555
add
เรทกระทู้
« ตอบ #366 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 10:44 น »

วันนี้อ้ายผัวยังไม่ตื่นค่ะ เพราะนอนดึกทุกคืน zZZ
วางแผนไม่ให้ลูกเมียไปส่งด้วยนะค่ะ เดี๋ยวน้ำตานอง TT0TT
อ้ายผัวเขาร้องให้ง่าย ตื้นตันน้ำตาไหลบ่อย เวลามีเรื่องดีใจ หรือปลื้มใจอะไร
บางครั้งเขาก้อเป็นคนขี้สงสารใจอ่อน แต่เรื่องรั้นนี่สุดๆ (กับเมียคนเดียวจ้า)
เมื่อวานเพื่อนคนไทย ที่เคยทำงานโรงเรมด้วยกัน โทรมาเป็น 10 รอบ
รายเบอร์เชียว โทรมาเซยฺเฮลโล และมีข่าวมาบอกว่า โรงแรมใหญ่แถวสุวรรณภูมิ
ต้องการเชฟฝรั่ง เลยบอกว่า เดือนหน้าเขาต้องกลับบ้านแล้ว
ตอนนี้ธุรกิจท่องเที่ยวไทย (ร่อแร่) ประเภทให้บริการนี้ย่ำแย่เลยนะค่ะ
ฝรั่งขยาดไม่อยากมาเที่ยว เพราะเหตุการบ้านเมืองเราไม่ปกติ
คิดดูสิ โรงแรม รีสอร์ท ร้านอาหาร ฯลฯ ที่ให้บริการนักท่องเที่ยว สุดๆเลยนะ
ไม่รวมพวกธุรกิจส่งออก บางแห่งพนักงานนี้ต้องปลดออก หรือลดเงินเดือน
เพื่อให้บริษัทอยู่ได้  -_-' อ้ายผัวก้อเลยปฎิเสธไป เพราะว่ามีง่านให้ทำที่โน้น
บ้านเรา (บ้านพ่อ) royan ติดทะเลค่ะ พ่อเอาชั้นล่างให้นักท่องเที่ยวพัก
เลยบอกอ้ายผัวก้อไปอยู่ดูแลพ่อ งานร้านอาหารที่โน้นก้อมีให้ทำ
สิ่งที่สำคัญ มีรายได้แน่นอน มีงานที่บ้านให้ทำ ได้ดูแลพ่อแม่ในบันปลายชีวิต
เพราะเขาเป็นลูกคนเดียว น้องเลี้ยงก้อไปอยู่ออสเตรีย
เลยคิดจะตามกันไปเที่ยวช่วงปิดเทอมค่ะ เพราะเราก้อทิ้งที่นี่ไม่ได้
มีร้านอาหารที่โรงเรียน (รายได้ประจำ) ร้านอาหารที่บ้าน (รายได้ไม่ค่อยประจำ)
น้องณัฐกำลังไปโรงเรียน อนุบาล 3 คิดจะโยกย้ายไป ก้อน่าจะจบ ป.6
ช่วงนี้ก้อเทียวไปมาก่อน บอกผัวว่า เราต้องช่วยกัน แยกย้ายทำมาหากินไม่แปลก
หากอยู่รวมกัน รายได้ก้อคงที่ เผลอๆติดลบด้วยจ้า ควักอีกแล้ว กระปุกแทบแตก555
ตอนนี้น้องณัฐเขาก้อเริ่มโต ช่วยเหลือตัวเองได้ในบางเรื่อง ไม่ต้องห่วงลูกเมีย
เคยบอกว่า งั้นเอาณัฐไปด้วยเอามั้ย หากยูห่วงมาก เขาบอกไม่เอา
เพราะลูกติดแม่ และเริ่มเข้าใจ พูดเขียน ภาษาไทย กำลังเริ่มต้นด้วยดี
ขืนเอาไปตอนนี้ เดี๋ยวจะสับสนวุ่นวาย และสิ่งที่สำคัญ ลูกยังเด็กเกินไป
ที่จะเรียนภาษาฝรั่งเศส ที่ภาษาไทยว่ายากแล้วนะ
หากเขาต้องไปเรียนฝรั่งเศสตอนนี้ มันจะสับสนวุ่นวายแค่ไหน กับเด็กอายุแค่ 6 ขวบ
บ่ายๆกลับมาคุยใหม่จ้า *#*#
add
เรทกระทู้
« ตอบ #367 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 19:41 น »

สวัสดีค่ะ
หายหน้าหายตาไปหลายวันเลยค่ะ  ไม่ได้หยุดสงกรานต์นะคะ
แต่ว่า หมูน้อย ไมกะ เป็นไข้ค่ะ  งอแงนิดหน่อย  อะไร ๆ ก็ไม่
เอา ไม่กิน ไม่ค่อยยอมนอนเสียด้วยค่ะ มายูจังก็ไปโรงเรียนแล้ว
แต่ว่า ไปแค่ครึ่งวันก็กลับมาซะแล้ว ปีนี้โชคดีมากกกกค่ะ แต่
เค้าคงจะสลับกันไปมั้งคะ ปีนี้มายูจังได้นั่งรถเมล์เที่ยวแรก เป็น
คนแรกด้วยค่ะ  มารับถึงหน้าบ้านเลย ไม่ต้องกระเตงกันไปเหมือน
ปีที่แล้วค่ะ  ปีนี้อนุบาล สอง แล้วค่ะ  สี่ขวบพอดี  อีกสองปี
เจ้าหมูน้อยไมกะ ก็เข้าเหมือนกันค่ะ  จะได้พักเสียหน่อย มีเวลา
เก็บกวาดบ้าน  เก็บข้าวของเข้าที่  อิอิ  และจะได้มีเวลานอน
บ้างไง  อันนี้รอมาหลายปีแล้วค่ะ ก็ประมาณสองพันกว่าวันแล้ว
เสาร์ อาทิตย์ไหนที่สามีหยุดงานทั้งสองวัน  ก็จะพาเด็ก ๆ ไป
เที่ยวนอกบ้าน หรือสวนสาธารณะค่ะ ทำข้าวกล่องไปกินกันด้วย
(เหนื่อยสุด ๆ ) เตรียมข้าวของ เตรียมความพร้อมของเด็ก ๆ
เตรียมอยู่คนเดียว เหนื่อยอยู่คนเดียว  เซ็งเป็ดค่ะ  แต่เพื่อเด็ก ๆ
จะได้ใกล้ชิดพ่อ ออกไปเปิดหูเปิดตา ก็ต้องอดทน พยายาม
กันต่อไปค่ะ   สู้ ๆ ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #368 เมื่อ: 19 เม.ย. 09, 08:30 น »

สวัสดีน้องยีนส์ คุณหนุ่มฯ และเพื่อนผู้อ่าน
อ้ายหยา .. น้องยีนส์เล่นนับสองพันกว่าวันแล้ว พี่นะทึ่งจริงๆ
พี่นะลืมวันไปเลยค่ะ  ;D ปล่อยมันเลิกคิดไปแล้ว
น้องณัฐอนุบาล 3 เดือนตุลาฯครบ 6 ขวบ
ยีนส์มีลูกวัยไล่เลี่ยกันนะดีแล้ว ลำบากตอนนี้ เดี๋ยวก้อสบาย
เป็นแม่บ้านมันก้อเหนื่อยกันทุกคนเนาะ เว้นแต่ว่าใครเหนื่อยน้อยมากแค่ไหน
เด็กๆส่วนใหญ่ก้อจะติดคนดูแลใกล้ชิดคนไหน ก้อจะอ้อนคนนั้น
ที่บ้านลูกจะติดแม่มากกว่าพ่อ อ้อนแม่มาก จนพี่ก้อแกล้งบอกไปถามป๊าไป๊
แม่ไม่มีเงิน (อ้อนจะซื้อขนมกะของเล่นตลอด) ให้พ่อเขาตัดสินใจมั่ง
เดือนหน้าพี่ก้อกะว่าจะพาลูกไปทะเล เอาแค่บางแสน หรือพัทยาใกล้ๆแหละ
จะไปเช้าค่ำๆกลับ ไม่ค่อยมีเวลาค่ะน้อง และหลานๆบางคนไม่เคยเห็นทะเลเลย
เช่ารถตู้ไปค่ะ เอาอาหารไปกินด้วย กะว่าจะเช่าห้อง 1 ห้อง เอาไว้อาบน้ำ
 หรือบางคนอยากนอนเล่น (ไพ่) ก้อตามสะดวกเรื่องของผู้ใหญ่ เด็กไม่เกี่ยว 555
พี่ก้อเริ่มเนื่อยๆเหมือนกัน เมือ่วานเจอเพื่อนเก่า เขากับแฟนไม่มีลูกด้วยกัน
 อายุก้อเยอะแล้ว 40 กว่าต้นๆ ชอบทำสวน ทำโน้นนี่ (เขาทำงานราชการ)
ตรงไหนที่ดินราคาถูกๆก้อชอบไปซื้อ ที่สำคัญเน้นธรรมชาติ
ในป่าเขา พวกทำไร่ ปลูกสวนจิปาถะ แล้วเขาก้อจะหอบเอาเต้นท์ติดรถตลอด
นึกจะนอนสวนนี่ก้อนอน ก้อให้ชาวบ้านใกล้ๆกันช่วยดูแล
คือเขาก้อบอกเตรียมไว้บันปลาย หากอายุเยอะแล้วไม่ได้ทำงาน จะได้มีอาชีพเสริม
ทำรงทำไร่ไป กว่าจะเกษียณต้นไม้ก้อโตมากเก็บเกี่ยวได้
นี่เขาก้อจะชวนพี่ไปเที่ยว พี่ก้อบอกว่าหากนอนป่าธรรมชาติ เราก้อชอบนะ
เพราะพี่เคยทำทัวร์ท่องป่า เดินป่า (15 ปีที่แล้วจ้า)
และน้องณัฐก้อเริ่มๆโตแล้ว อยากให้เขาไปสำพัสธรรมชาติมั่ง
ดีกว่าวิ่งเล่นในป่าคอนกรีตในเมือง และเปลืองเงินมากด้วย
เวลาเขาไปบ้านยาย เขาสนุก ได้เล่นดิน ได้ก่อกองทราย ได้เล่นน้ำปนขี้โคลน
เดี๋ยวพี่มาคุยด้วย ขอปราบอ้ายตัวแสบก่อน เล่นกับเพื่อนซนน่าดู
add
เรทกระทู้
« ตอบ #369 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 09:12 น »

สวัสดีค่ะ
มาแอบดูเจ้าของบ้านทุกวันเลยค่ะ  แต่ไม่ได้มีโอกาสคุยกัน
เจ้าตัวเล็ก ระยะนี้ มักจะงอแงค่ะ  ร้องให้อุ้มบ่อย ๆ สงสัยจะ
ยังไม่ค่อยหายดีเท่าไหร่  อีกอย่าง  พักนี้ก็ยุ่ง ๆ ด้วยค่ะ   ก็
ฤดูกาลที่เปลี่ยนหมุนเวียนไปเนี่ยแหละค่ะ  นี่ก็เข้าฤดูใบไม้
ผลิมาเกือบเดือนแล้วค่ะ  (แต่อาทิตย์นี้ลมแรงน่าดู) เสื้อผ้า
ที่หนามาก ๆ ที่ใช้ตอนหน้าหนาวก็ต้องเก็บเข้าที่แล้วค่ะ  ก็ต้อง
มาแยกย่อยอีกว่า จะเก็บเลย หรือ ปีหน้า สองสาวจะใช้อีก
ตอนนี้ก็นำเสื้อผ้าสำหรับใส่ในฤดูใบไม้ผลิ (อากาศก็คล้าย ๆ
กับฤดูใบไม้ร่วงค่ะ) และฤดูร้อนออกมาเตรียมไว้ด้วยค่ะ
วุ่นวายนิดหน่อยค่ะ  เด็ก ๆ ก็โตกันไวจริง ๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #370 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 09:56 น »

สวัสดีจ้า น้องยีนส์ และเพือนผู้อ่าน
พี่ก้อยุ่ง >_<' เมื่อวานให้แม่บ้าน (ป้าแจ๋ว) มาช่วยทำความสะอาด (ครัว)
เหนือยน่าดู เก็บๆๆๆๆ ล้างๆๆๆๆ เพราะต้นเดือนหน้า ที่ร้าน (บ้าน)
ป้าแจ๋วต้องรู้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน ช้อน+ซ้อม+มีด ให้ใส่แยกกล่อง สะดวกแก่การหยิบ
เพราะพี่อยู่ในครัว ป้าแจ๋วต้องบริการลูกค้า
 เค้าต์เต้อร์แก้วน้ำ อะไรที่เกี่ยวกับบริการ ป้าแจ๋วจำแม่นแล้ว
เมื่อวาน คุณหมอวิสิทธิ์ โทรฯมาว่าพี่เปิดร้านอะป่าว เพราะต้องโทรมาสั่งก่อนมาทาน
พี่ก้อบอกเปิด ต้นเดือน แสดงว่าตุณหมออีกคนได้บอก หรือเขาอาจไม่แน่ใจ
ลูกต้าก้อบ่นๆ (พวกข้าประจำ) ว่าเสียดาย มีร้านอาหารถูกปากก้อไม่อยู่เสียแล้ว
พี่เข้าใจนะน้องยีนส์ว่าลูกค้าเขาเคยทานฝีมืออ้ายผัว เลยไน่ใจฝีมือเมียมัน 5555
พี่ก้อพาลูกผัว+หลานไปทำกิจกรรมกันช่วงเย็น เล่นกันน้ำบานเต็มสระ
อากาศร้อนจ๊ะสุดๆเลย เขาเลยไปว่ายน้ำกัน ^_^
ฤดูใบไม้ล่วงนี้ลมจะแรงเนาะยีนส์ เสื้อผ้าหนาวๆก้อเก็บซะ
 อีกหน่อยก้อจะเจอร้อนอีกแล้ว
ยีนส์จ๊ะ แล้วจะกลับาเที่ยวเมืองไทยเมื่อไร อย่าลืมติดต่อกับพี่นะ จะได้เจอกัน ^_^
ส่วนคุณหนุ่ม คงตะลอนๆๆๆ ทำงาน เรียน และขึ้นๆลงๆบนหลังเมีย 555 ^/^
อาทิตย์หน้า พี่จะไปครวจสุขภาพประจำปี ตรวจๆๆๆ ทุกอย่างแหละจ๊ะ
พี่ไม่ค่อยกลัว เพราะเราเป็นอะไรจะได้รักษาได้อย่างถูกต้อง
ญาติพี่กลัวหมอ ทั้งๆที่มันเบิกได้ ทำประกันก้อเยอะ อายจะให้หมอตรวจภายใน >++<
พี่ก้อว่ากลัวทำไม อยากให้หมอบอกหรือไงว่า แกจะมีเวลาเหลือเท่าไร
ผู้หญิงเป็นมะเร็งอันดับต้นๆนะ สาวๆก้อสมควรตรวจ เดี๋ยวนี้อะไรก้อเกิดขึ้นได้
เดี๋ยวพี่เก็บเสื้อผ้าก่อน ที่ส่งซัก และซักเอง เยอะไปหมด
ที่บ้านมีแต่ (กาดอ) ก้อรอแต่พี่คนเดียว
บางทีจัดไว้ใส่ตู้เรียบร้อย อ้ายพ่อกะลูก (สองดอ) รื้อกันแหลก ไม่สงสารเราเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #371 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 09:59 น »

ยีนส์ พิมพ์ตกๆหล่นๆ ขออภัยเด้อจ้า TT0TT
add
เรทกระทู้
« ตอบ #372 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 11:31 น »

เฮ้อ...ถึงว่า  สามีอยากได้ลูกชายอีกคน อยากได้ไว้เป็นเพื่อนกันค่ะ
ที่มีอยู่ก็สอง เหมือนกันค่ะ  ก๊อบปี้กันมาเด๊ะ ๆ แม่เค้าด้วยค่ะ ก๊อบปี้
กันมาหลายอย่าง  แถมหลานสาว ปล่อยให้ไปเล่นกะย่า กะปู่ไม่นาน
ก็ติดนิสัยบางอย่าง (ที่เราไม่ชอบเสียด้วย) มาแล้วค่ะ  เช่น  กลับมา
ถึงบ้าน กระเป๋า เสื้อนอก หรือข้าวของที่ซื้อมา เหมือนมือจะหมดแรง
ไปซะดื้ออย่างงั้น ก็ปล่อยมันหล่นตุ๊บลงมา  ที่จริงก็ค่อย ๆ วางก็ได้
เสื้อตัวนอกที่ถอดก็พับ หรือแขวนก็ได้ หรือนิสัยชอบเอามือสอดเข้า
ไปในกางเกง (ไม่ใช่กระเป๋ากางเกงนะคะ) สอดเข้าไปทำไม ไม่เข้าใจ
หนาวหรือคะ ก็สอดในกระเป๋าเสื้อก็ได้นี่ หรือกระเป๋ากางเกงก็ยังพอว่า
นี่แม่สามีนะคะ  ยังมีนิสัยเคาะโน่นนี่ตอนทำครัว หรือปิดประตูดังโครม
ติดมาหลายอย่างเชียวค่ะ  สามีก็ติดมาเหมือนกันค่ะ เหนื่อยใจ  ถ้ามี
ลูกชายอีกคน แล้วเหมือนกันหมด  ยีนส์ต้องบ้าก่อนแน่เลยค่ะ  มีเด็ก
สองคน แต่เหมือนมีสี่คนเลยค่ะ  แต่ที่รับไม่ค่อยได้นะคะ  ไม่ว่าเรา
จะถามใคร ด้วยเรื่องอะไรก็ตาม  แม่สามีจะเป็นคนตอบตลอดค่ะ  บาง
ทีถามไปหลายรอบแล้ว  ก็ยังไม่ได้คำตอบจากคนที่เราถามเลยค่ะ
อ้าว...เผลอบ่นอีกแล้ว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #373 เมื่อ: 24 เม.ย. 09, 10:01 น »

สวัสดีจ้า น้องยีนส์ เพื่อนผู้อ่าน (คุณหนุ่มฯแรดไปไหนหว่า (''))
พี่เข้าใจนะเรื่องปัญหาในครอบครัว แค่เราพ่อ+แม่+ลูก ผู้หญิงก้อสาหัสพอแล้ว
แค่ดูแลคนในครอบครัว และมีผู้ใหญ่อยู่ด้วย นึกถึงครอบครัวคนไทยสิ พอๆกัน
ตอนพี่อยู่กับครอบครัวอ้ายผัวที่ฝรั่งเศส ปีกว่าๆ ไม่ค่อยมีปัญหา ครอบครัวเขาอารมย์ดี
ตลกและช่วยเราดูแลเรื่องอาหารการกิน กระทั่งสอนการซักผ้าเข้าเครื่อง
แต่ตากผ้าไม่เหมือนบ้านเราแหะ เขาใช้ไม้หนีบห้อยกับราวผ้า
บ้านเราจะใส่ไม้แขวน แรกๆพี่ก้องงๆๆๆ หลังๆเอาทำตามเขา อยู่บ้านเขาก้อคล้อยตาม
เมื่อวานแม่โทรมา(ฝรั่งเศส) ปลายเดือน กพ.ที่ผ่านมา แม่นอน รพ. ตัดดลูก
ถึงว่าอ้ายผัวถึงเครียดๆๆๆ เมื่อวานถึงบางอ้อแล้ว แบอกหอสังให้ไปรพ.อีกรอบ
อาทิตย์หน้าไปตรวจผลอีกรอบ พี่ก้อเลยได้ที เขาบอกหมอไทยไม่ดี
แล้วหมอฝรั่งเป็นไง แม่ต้องไปนอนอีกรอบ อาการเป็นอย่างไรก้อไม่รู้
พี่กับแม่ก้อคุยกันเฮฮาดี พี่ก้อเสียวๆกลัวจะเป็นโรคที่ฮิตในหมู่ผู้หญิง ที่ชอบเป็นกัน
เลยสั่งผัวว่า ไปถึงปารีส เลือกเอาจะไปเยี่ยมแม่ที่ นอร์มังดีก่อน หรือจะไปหาพ่อที่โรยาน
เลือกเอา (ผัวมันบอกว่าแกนี่สั่งจังมาดาม เหมือนมามี้โจเลย) มามี้โจ (แม่)
เรื่องมีลูกชายสักคน พี่ว่ายีนส์รอให้อ้ายตัวเล็กเข้าเรียนก่อนดีกว่า
เดี๋ยวจะเหนื่อยมาก และปวดหลัง แล้วหลัวจะค่อมเอา (พี่เป็นอยู่)
พี่เลี้ยงน้องณัฐคนเดียว อายุเยอะแล้ว เหนื่อยมาก ใครๆก้อบอกลูกชายน่ารัก
น่าจะมีผู้หญิงอีกคน พี่ม่ายเอาพอแล้ว และสมัยนี้อะไรก้อแพงๆๆๆ
เราต้องวางอนาคตให้ลูกเราไว้ เราไม่ได้ร่ำรวยอะไร พยามเลี้ยงให้เขาดี มีคุณภาพ
ไม่อยากให้ลูกลำบาก เหมือนเราตอนเล็กๆ ลำบากมากเหมือนกัน
และอย่าลืมนะ มาเที่ยวเมืองไทยแล้วอย่าลืมบอกพี่ จะเลี้ยงข้าว 1 มื้อจ้า
^_^
add
เรทกระทู้
« ตอบ #374 เมื่อ: 24 เม.ย. 09, 10:08 น »

อุ้ย ..พี่พิมพ์ผิดอีกแล้ว (ประจำ) :p
เล่าถึงลูกต่อ น้องณัฐหากมาถึงบ้าน โยนกระเป๋า 555 เอ็งโดนเตะ
พี่ก้อพูดกับลูกแบบลุยๆ ไม่อยากประคบประหงมมาก เดี๋ยวจะเป็นลูกแหง่
พี่เลี้ยงลูกแบบเพื่อน แบบพี่ เป็นพ่อแมในตัวเสร็จเลย บางทีก้อดุเหมือนกัน
ลูกจะกลัวเวลาแม่ดุเสียงดัง มันมีข้อแก้ตัวบังคับให้เราหยุดพูด คือ แม่ปวดหู
(อ้ายหอกหัก แสดงว่าแม่ขี้บ่น พูดมาก) >++<
อาบน้ำมันก้อลีลาวดีมาก มีเชวี้ยงเสื้อ+กางเกงไปมาสัก 4-5 รอบ
แล้วโดนแม่ดุ วิ่งตูนแจ้นเข้าห้องน้ำแทบไม่ทัน
เออ .. น้องยีนส์พี่นี้อายุเท่าไร ?
หากใกล้ๆ 35ต้องรีบมีอีกคน เดี๋ยวจะเลี้ยงไม่ไหว เหนื่อยเอา
บ่ายๆพี่กลับมาคุยด้วยจ๊ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #375 เมื่อ: 24 เม.ย. 09, 18:31 น »

สวัสดีรอบค่ำค่ะ  วันนี้สองสาวหลับไปตั้งแต่สองทุ่มแล้วค่ะ
คงจะเหนื่อยค่ะ เล่นกันทั้งวัน  วันนี้พาไปสวนสาธารณะมา
ลมไม่แรงเหมือนทุกวันค่ะ อากาศกำลังสบาย ๆ ยี่สิบองศา
นิด ๆ ที่จริงก็อยากนอนกอดเจ้าตัวน้อย ๆ นั่นเหมือนกันค่ะ
แต่ติดที่ว่า  ต้องเตรียมอะไร ๆ อีกหลายอย่าง เก็บกวาด
เก็บข้าวเก็บของต่าง ๆ  เตรียมบางอย่างสำหรับอาหารเช้า
และก็เตรียมสำหรับอาหารกลางวัน (บวกเย็น) สำหรับพรุ่งนี้
เข้าไปด้วยค่ะ  ถ้ายังไหวก็เผื่อสำหรับวันอาทิตย์เข้าไปด้วย
เพราะว่า เสาร์ อาทิตย์ จะยุ่งเป็นพิเศษค่ะ ไหนจะต้องไป
ซื้อของกินของใช้สำหรับหนึ่งอาทิตย์ และก็พาเด็ก ๆ ไป
เล่นนอกบ้านกัน  กลับมาถึงบ้านก็ต้องเตรียมเก็บของเข้าตู้
เย็น เคลียร์ของต่าง ๆ  เตรียมอาหาร ซักเสือผ้า ทำความ
สะอาด ฯลฯ  อีกจิปาถะ  ไม่ได้พักนักหรอกค่ะ  ที่จริงสามี
หยุดอยุ่บ้านน่าจะสบายกว่าวันปกตินะคะ  แต่กลับยุ่งวุ่นวาย
เหนื่อยกว่าวันปกติหลายเท่าเชียวค่ะ  ไม่เข้าใจค่ะ   ถ้าไม่
เตรียมอะไรไว้เลยนะคะ  ขอบอก  เหนื่อยมากกกกกกกกกก
ที่จริงสามีก็ช่วยหยิบจับ ดูแล เล่นกับลูกบ้างเหมือนกันค่ะ
แต่ก็ต้องคอยเตือน คอยดูเองด้วยค่ะ  ผู้ชายก็คือผู้ชายน่ะค่ะ
แถมเป็นวันหยุดของเค้าอีกตังหาก  ทีเรา เป็นแม่ เป็นเมีย
ไม่เห็นจะมีวันหยุดเลยแฮะ  ขนาดป่วยยังลาหยุดไม่ได้เลย
ไม่งั้นเด็ก ๆ ก็อดไปค่ะ ไหนจะปลาที่เลี้ยงไว้  ต้นไม้ดอกไม้
ต้องรดน้ำ  ต้องคอยถาม  คอยบอกตลอดแหละค่ะ (กรณีที่
เราทำไม่ไหวจริง ๆ  ต้องขอความช่วยเหลือค่ะ  สามีบอกว่า
ถ้าไม่บอก ไม่เตือน  เค้าก็ไม่รู้ว่า  ต้องทำอย่างไร ต้องทำ
อะไรบ้างค่ะ  เฮ้อ..)
ปล.  ปีนี้ ยีนส์อายุ สามสิบหกกว่า ๆ แล้วหละค่ะ  อิอิ  ที่จริง
ตัวยีนสเองน่ะ  ไม่อยากได้แล้วหละ  แต่ติดที่สามีนี่แหละค่ะ
เค้ากลัวไม่มีคนสืบนามสกุลของเค้า  และก็หาว่า  เราเห็นแก่
ตัวที่ไม่ยอมท้องให้เค้าอีกคน  เฮ้อ.. กลุ้มค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #376 เมื่อ: 24 เม.ย. 09, 19:00 น »

เจ้าตัวเล็กกำลังเห่อกับการขึ้นลงบันไดค่ะ  ตื่นเต้น  ดีใจ  อ้าปากกว้าง
ตอนที่ยีนส์ปลูกต้นไม้ หรือรดน้ำต้นไม้ก็ชอบมาช่วยค่ะ  เก็บเสื้อผ้า
เข้าตู้ก็มาช่วยค่ะ  แต่ช่วยรื้อออกนะคะ  หุหุ  ปกติยีนส์จะซักผ้าตอน
กลางคืนค่ะ  พอเด็ก ๆ หลับหมดแล้ว  ก็ถึงเวลาส่วนตัวบ้างค่ะ  ตาก
ผ้าเสร็จ  ก็เตรียมนั่นเตรียมนี่ไว้ตอนเช้า เก็บล้างอะไรเรียบร้อยก็มา
นั่งดื่มกาแฟร้อน ๆ พร้อมกับเปิดคอมฯ ไปเรื่อยเปื่อยค่ะ  แต่วันนี้ต้อง
เตรียมเยอะเป็นพิเศษค่ะ  มัวแต่มาพล่ามเดี๋ยวคงต้องไปแล้วหละค่ะ
คืนนี้สามียังไม่กลับค่ะ  ยังมีเวลาเหลือเป็นส่วนตัวนิดหน่อยค่ะ  แล้ว
คุยกันใหม่นะคะ
ปล.  ยีนส์คงจะกลับปีหน้าค่ะ ประมาณเดือนมีนา  เพราะว่าอีกสองปี
ลูกสาวคนเล็กจะเข้าอนุบาลก็คงจะไม่ได้กลับในปีนั้น แล้วก็ปีต่อไป
ด้วยค่ะ  ต้องรอให้เค้าชินกับโรงเรียนอีก เหมือนคนโตนั่นแหละค่ะ
ไม่ได้กลับมาสองปีเต็มแล้วค่ะ  คิดถึงเมืองไทยจะแย่  ถึงมันจะยุ่ง ๆ
ก็ยังอยากกลับไปอยู่ดีค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #377 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 08:51 น »

Hey น้องยีนส์ และเพื่อนผู้อ่าน (คุณหนุ่มไปไหนหว่า) /-:
เห็นตารางรายการของยีนส์แล้ว มึนหัวตึ๊บๆๆๆ พี่นึกว่าตูเป็นอยู่คนเดียว 555 ;D
อายุ 36 ปี พี่มีน้องณัฐ คลอด 37 เอาน่าถ้าสามีอยากได้ ต้องเริ่มซะเลย
เดี๋ยวจะแก่เลี้ยงลูกไม่ไหว  ^_^
คงจะจริงนะ เขาคงอยากได้ลูกชายไว้สืบสกุล พี่มีคนเดียว ก้อไม่รู้ว่าโตขึ้นจะเป็นไง ('')
เพื่อนบ้านอีกคนกำลังเครียด เพราะลูกไม่อยากอยู่ รร.ประจำ
เขาเลี้ยงลูกชายประคบประหงมมากไปหน่อย คือ เอาใจใส่มากเพราะเป็นคนคนเดียว
ขึ้น ม.1 ก้อเลือกอย่างทำอะไรตามใจตัวเอง (ออกแนวสาวหน่อย)
คราวนี้เขาก้อเครียด ไม่น่าเลี้ยงลูกตามใจตัวเราเอง คือ ลูกกลายเป็นคนไม่กล้า
แสดงออก ชอบเล่นกับผู้หญิง ไม่สอนลูกแบบลุยๆ ให้เล่นแบบผู้ชาย
สามีก้อเป็นตำรวจ ก้อเครียดและอายเหมือนกัน คงโดนเพื่อนๆแซว
เลี้ยงลูกชายกลายเป็นหญิง มีลูกสองเพศในคนเดียวกัน
เด็กก้อตัวดำและอ้วนนะ พี่ก้อบอกทำใจให้สบายๆ เลี้ยงเขาเป็นแบบนี้แล้ว
ให้เขาตั้งใจเรียนก้อพอ อย่าไปเกเร พวกเกย์ กระเทย บางคนรักดี เรียนเก่ง
ลูกค้าที่รงเรียนนะ ออกแนวสาวหน่อยๆ โถ .. เอ็นท์คิดแพทย์หลายคน
คือยกเซ็ทติดแพทย์เลย งานนี้แหละต้องมีใครในคณะ เจ็บ(ตูด)กันมั่ง 555 ^/^
เมืองไทยอากาศตอนนี้ 40 องศา TT0TT ร้อนตับแลปเลยจ๊ะ
เดี๋ยวพี่ขอเตรียมข้าวให้น้องณัฐก่อน เขาชอบกินข้าวสาย
ตอนเช้าชอบกินนมขนมปังมั่ง บังคับก้องอแง ข้าวค่อยกิน ประณ 9 โมง
หากไป รร. 7 โมงกว่า กิอาหารเช้า แต่เสาร์+อาทิตย์ ลูกมันขอว่ายังหิว
โถ. ก้อล่อขนมกะนมซะอื้อ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #378 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 15:43 น »

เฮ้อ..เซ็งเป็ดอีกแล้วค่ะพี่  สามีนอนหลับรอบที่สองอ่ะ  เมื่อคืน
กลับมาประมาณสิบเอ็ดโมง (ยีนส์เตรียมอะไรต่าง ๆ ก็ถึงสี่ทุ่ม)
เค้ากลับมาเราก็ตื่นค่ะ แต่ไม่ได้มานั่งคุยกันที่โซฟาค่ะ  ปรากฎว่า
ตีหนึ่งลูกตื่น ยีนส์ก็ต้องตื่นอีก ส่วนสามีเข้าไปนอนประมาณตีสอง
พอเช้า หกโมง ลูกสาวตื่น ยีนส์ก็ต้องตื่นแล้วหละค่ะ ส่วนสามียัง
หลับอยู่ค่ะ  เจ็ดโมง ลูกเรียกก็ตื่นมานั่งหลับที่โซฟาต่อ  ก็เลยให้
ไปนอนในห้องซะ  อีกทีก็ให้ลูกไปปลุกทานข้าวเช้า สิบโมงพอดี
บ่ายสองเข้าไปนอนอีกหละ  พอคืนนี้ลูกนอน  สามีก็จะตาสว่าง
ดูทีวีไปเรื่อยเปื่อย  ส่วนยีนส์ก็ทำงานของตัวเองไปเรื่อยเปื่อย
(เงินเดือนก็ไม่ได้) พอเราง่วงจะเข้าไปนอน ก็จะงอนตามเคย
กว่าจะนอนก็โน่น หลังเที่ยงคืน ซึ่งก็เป็นเวลาที่ลูกตื่นมาดื่มน้ำ
บ้าง เปลี่ยนผ้าอ้อมบ้างค่ะ  พอตีสี่ ตีห้า ก็ต้องเปลี่ยนผ้าอ้อม
อีกที หกโมงลูกสาวคนเล็กก็จะตื่นแล้วหละค่ะ  แล้วสงสัยไหม
ว่า ยีนส์จะได้นอนตอนไหน นอนวันละกี่ชั่วโมง  เป็นแบบนี้มา
เป็นปีแล้วค่ะ  แล้วยังมีหน้ามาว่า ยีนส์กับลูก  แปลก ๆ  ใคร
กันแน่ที่มันแปลกน่ะ เฮ้อ...เซ็งเป็ดค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #379 เมื่อ: 27 เม.ย. 09, 08:10 น »

สวัสดีจ้า น้องยีนส์
เมื่อวานเขียนตอบใกล้จะจบแล้ว ระเบิดลงที่บ้าน
อ้ายลูกชายซนสุดๆ มีเพื่อนมาร่วมวงด้วยอีก 3 หน่อ ซนกันสุดๆ
เจ้าของบ้านนำเสนอ เปิดโน้นนี่ ดูหนังการ์ตูน เดี๋ยวเปลี่ยนดู UBC
เปิดตู้ไปมา ล่อซะกระจกหล่นมาแตก วงแตกกระจาย (ตู้โชว์) >++<
พี่นะปริ๊ดแตกค่ะน้องขา คือบอกเขาประจำว่าเปิดเบาๆ ระวังแตก
ดีที่กระจกหนา ไม่เช่นนั้น อ้ายเพื่อนที่มาเล่นด้วยหน้าแหก
หากกระจกบางก้อจะแตกเป็นเสี่ยงๆ อ้ายผัวตกใจเสียงเมียดังระเบิดคับบ้าน
คับตลาด (เมื่อวานตลาดนัดวันอาทิตย์)
พี่โมโหลูกขึ้นนอนล็อคห้อง ขอตูอยู่คนเดียว (พึ่ง 11 โมงเช้า)
พี่ก้อโมโห ฉันเลี้ยงลูกคนเดียว รู้นิสัยสันดานลูกนะว่ามันซนๆๆๆๆ
พอประมาณ บ่าย 3 กว่าๆ เขาก้อบอกให้ลูกมาขอโทษแม่
เห็นแล้วก้อสงสารลูก มายืนทำตาละห้อยในครัว
"แม่ครับ ขอโทษครับ" เห็นมันพูดน้ำตาจะไหล
เราก้อว่าต่อไปนี้อะไรที่แม่บอก ต้องระวัง ไม่ใช่ดื้อซนๆๆอย่างเดียว
เห็นมั้ยว่าเสียของ และหากกระจกบาดทำไง
กระจกบาดลูกคนเดียวไม่พอ บาดลูกชาวบ้านด้วย เป็นเรื่อง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #380 เมื่อ: 27 เม.ย. 09, 08:18 น »

ยีนส์
ต้องอดทนนะ พี่นะชื่นชมเลยว่ายีนส์นะเก่ง
เลี้ยงลูกสองคนที่กำลังเล็กๆอยู่ อย่างตัวคนเดียว
เมื่อก่อนพี่ก้อเหมือนหนูนั่นแหละ ผัวไม่ช่วยเหลือดูแลลูก
พี่กลายเป็นโรคเครียด เพราะเวลาพักผ่อนน้อย
และสะสมนานๆไปกลายเป็นคนหลับยากนะ
ต้องกินยาให้หลับ ต้องคุยกะผัวว่า เราทำให้ลูกเกิดมาแล้ว
เราต้องช่วยกันดูแล มิใช่หน้าที่ของเมียหรือแม่คนเดียว
ช่วงอยู่ฝรั่งเศสพี่ก้อเครียด เรื่องอากาศ อาหาร อารมย์
และพี่ก้อมีลูกอายุเยอะเลยเหนื่อยมากๆ เลี้ยงลูกไม่เป็น
ผ่านเวลานั้นมาได้ พี่ถือว่าโชคดี ต้องเข้มแข็งและอดทน
หลังๆป้า (พี่สาวพ่อ) มาช่วยพาน้องณัฐและพ่อมัน ไปเดินเล่น
เข็นรถไปเที่ยวสวนใกล้ๆบ้าน และให้พี่พักผ่อน นอนหลับ
ดูสิแค่นี้ผัวพี่ยังคิดไม่เป็น ให้ป้าที่เป็นสาวโสด อายุก้อมากมาดูแล
ย้อนอดีตไปทีไร ไม่อยากได้มันเป็นผัวเลยน้องเอ๋ย 555
อีกหน่อย ลูกสาวยีนส์ พอไป รร. ยีนส์ก้อจะได้พักผ่อน มีเวลาส่วนตัวมั่ง
ได้นอนหลับหรือไปเดินเล่นสัก 2 ชม. ก้อดีแล้ว
เข้มแข็งเอาไว้นะน้อง พี่เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #381 เมื่อ: 27 เม.ย. 09, 08:36 น »

พี่ก้อเครียดมากเหมือนกัน เรื่องเลี้ยงลูก
บางทีก้อมานั่งคิดคนเดียวนะว่า เราเลี้ยงลูกตามใจตัวเราเอง
หรือเราเลี้ยงลูกตามใจมานกันแน่
อ้ายผัวพี่เมื่อก่อนก้อเครียดๆว่า หากเขาไปฝรั่งเศส
แม่ลูกมานจะทำอย่างไงกันหนอ ('') ทะเลาะกันบ้านแตกละม้าง
พี่บอกเอ็งห่วงลูกเอาณัฐไปด้วย เขาบอกลูกติดแม่
พี่ได้ทีใช่สิ ลูกติดฉัน เพราะเอ็งไม่ค่อยช่วยดูแล
และเวลาข้าดุลูก กลายเป็นว่าเราไม่ดี เสียงดัง ไม่ควบคุมอารมย์ TT0TT
เขาไม่ค่อยทำกิจกรรมกับลูก ทั้งๆเป็นผู้ชายเหมือนกัน
บางทีออกไปข้างนอก บอกให้เอาณัฐไปด้วย วันนี้ลูกซนอยู่ในบ้าน
เอาออกไปเปิดหู เปิดตามั่ง ToT
เขาก้อรักพี่ รักลูกนะ แต่เห็นเราช่วยเหลือตัวเองได้ เมียข้าเก่ง
แบบนี้ไม่ดี ผู้ชายกลายเป็นว่า เมียจัดการดูแลทุกอย่างในบ้านได้
กลายผัวเป็นขี้เกียจไป อ้ายสันดานค่ะ (ชมหรือด่าหว่า) ('')
เขาชอบไปว่ายน้ำ หอบเอาลูกไปด้วยกัน ทำดีตรงนี้ให้ลูกอยากว่ายน้ำ
อาหารการกินก้อดูแลค่ะ แต่ไม่สม่ำเสมอ และชอบบังคับให้กินอาหาร
ที่ตัวเองทำ บางครั้งมันก้อเลี่ยนๆ พี่ก้อยอมๆๆๆๆ เพื่อลูก+ผัวค่ะ 'O'
ทุกคนมีปัญหาทั้งนั้นแหละน้องยีนส์ อยู่ที่เหมือนกันหรือเปล่าว
พี่ไม่ใช่แม่ชี หรือผู้ทรงศิล จะได้ปลงๆๆๆทุกๆๆๆเรื่อง
พี่ยังมีกิเลส ยังโกธร โมโห ดีใจ น้อยใจ ทำบุญ สวนมนต์
พี่ก้อแยกแยะค่ะ อารมย์ตัวเอง พยามแยกแยะ
หากไม่ไหวก้อระเบิดสักทีอย่างที่บอกแหละ ผัวที่บ้านจะรู้ ;D
ทุกวันนี้ พี่ก้อคิด และอยู่ เพื่อลูก "น้องณัฐ" เป็นห่วงว่าลูกจะเป็นอย่างไง
หากไม่มีลูก พี่คงเลิกกะผัวในปีที่ 1 แล้ว :p (ตอนนี้ปีที่ 7) 555
พี่พยามเล่าเรื่องซีเรียส เครียดของพี่ให้ขำนะ ไม่รู้ยีนส์จะขำด้วยอะป่าว
เพื่อนรุ่นน้องพี่ฟังพี่เล่าเรื่องปัญหาในครอบครัว เขาบอกพี่เล่าเรื่องเครียดให้ขำได้
เราเห็นเขาเครียด เขาปรึกษาเรา เราก้อต้องเราเรื่องของเราให้เฟง
ให้น้องเขามีกำลังใจค่ะว่า คนอื่นเขายิ่งกว่าเรา เครียดกว่าเราอีก
ประเด็นเดียวคือ "ผัว" ปล่อยมัน อย่าไปคิด เลือกมาทำผัวแล้วนี่หว่า
คิดเรื่องลูกกะทำมาหากินดีกว่านะ อะไรที่ผัวชอบๆๆ ปลอยมัน
บ่ายๆพี่มาคุยด้วยจ้า *#*#
add
เรทกระทู้
« ตอบ #382 เมื่อ: 27 เม.ย. 09, 08:41 น »

น้องยีนส์
เบอร์โทรอะไร ? ส่งไปทางเมลพี่ก้อได้
ว่างๆพี่จะโทรไปคุยด้วยจ้า ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #383 เมื่อ: 29 เม.ย. 09, 15:11 น »

สวัสดีจ้า น้องยีนส์ คุณหนุ่ม (จอมแว๊บ) และเพื่อนผู้อ่าน
เมื่อวานพี่ฮ้อไปบางกอก ไปจ่ายเงินค่าตั๋วและจำเป็นต้องเอาเงินไปซื้อ euro
(เงินไทยไปแลก euro) แลกเป็นไทย 1 euro 45 บาท
เอาเงินไทยไปซื้อ euro 46.5 / บาทไทย / 1 euro -_-'
เมื่อวานเงินแสนเหลือนิดเดียวเอง  TT0TT เงินบ้านเขามันแพงเนาะ
เวลาเราแลกนับกันเมื่อยเลย ได้เงินเขานิดเดียวเอง
วันนี้เพื่อนๆพี่มาทานข้าวที่บ้าน เลี้ยงส่งอ้ายผัวกลับบ้าน
พรุ่งนี้ไปบ้านแม่ และตอนเย็นเพื่อนรุ่นน้องอีก 2 คนมาทานที่บ้าน
วันศุกร์ คิวคุณหมอ 2 ครอบครัวค่ะ ลูกค้าสำคัญ เราเลี้ยงเขาหน่อย
อ้ายผัวพี่กลับวันเสาร์ค่ะ (2พค.) ไม่ให้ลูกเมียไปส่ง ไม่รู้นัดใครกลัวเมียเห็น 555

นี่เห็นอ้ายผัวบอกว่า (ซิลเว่อร์) น้องชายคนละแม่ จะพาเพื่อนมาเที่ยวเมืองไทย 2 คน
สลับกันกับพี่ชาย เราก้อว่าดีเหมือนกัน บ้านจะได้ครึนเคร้ง หรือมานจะเมากันหนักก้อไม่รู้ -_-'
พ่อเขามีเมีย 2 คนค่ะ อ้ายผัวเป็นลูกเมียคนที่ 1 (คนเดียว)
น้องชายคนนี้เป็นลูกของเมียคนที่ 2 คนเดียว (เมียม่องไปแล้ว)
เวลาอยู่รวมกัน เหมือนเลี้ยงเด็กเพิ่มอีกคน ตอนนี้อายุประมาณ 22-23 ปี
วัยกำลังซ่าส์ค่ะ หนุ่มโสด ใจดี มีน้ำใจ ใช้เงินเก่ง (อย่างหลังนี่ไม่ดี)
เดี๋ยวกลับาคุยด้วย ขอเตรียมอาหารก่อน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #384 เมื่อ: 30 เม.ย. 09, 07:31 น »

สวัสดีค่ะไม่เคยเข้ามาใช้ sanookเลยค่ะได้เข้ามาอ่านของคุณเป็นคนแรกค่ะสนุกดีค่ะรู้สึกว่าคุณจะเป็นกันเองน่ะค่ะอ่านแล้วเพลินดีค่ะไม่เคยอ่านอะไรได้นานขนาดนี้เพราะว่าคิดว่าไร้สาระค่ะพอได้เข้ามาอ่านในนี้แล้วรู้สึกชอบค่ะคุณไม่เหมือนกับเมียฝรั่งอีกหลายๆคนค่ะดิชั้นมีความรู้สึกว่าอย่างนั้นค่ะคุณกันเองมากดิชั้นเป็นคนใต้ค่ะอยู่จังหวัดสงขลาอำเภอหาดใหญ่ค่ะคุณล่ะค่ะเป็นคนที่ไหนค่ะดิชั้นชอบการพูดจาของคุณค่ะดูเป็นผู้ใหญ่ดีไม่ได้เป็นชาวอีสานน่ะค่ะหลังจากนี้สงสัยดิชั้นต้องเข้ามาอ่านเรื่อยๆแล้วล่ะค่ะอ้อตอนนี้ดิชั้นอยู่เมกาน่ะค่ะดิชั้นชอบอ่านเพราะว่าเหมือนคุณรักสามีคุณดีดูน่ารักค่ะอบอุ่นดีรวมทั้งลูกชายคุณด้วยอยากเห็นค่ะคงจะน่ารักช่างนี้ที่ร้านคงยุ่งซิค่ะลูกค้าคงจะเยอะเดี๋ยวถ้ามีโอกาศน่ะค่ะเที่ยวนี้กลับเมืองไทยจะแวะไปทานอาหารที่ร้านคุณค่ะแล้วค่อยแวะเข้ามาใหมาน่ะค่ะอ้อขอให้ร้านขายดีน่ะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #385 เมื่อ: 2 พ.ค. 09, 22:12 น »

สวัสดีค่ะ เพื่อนผู้อ่าน คณ Kaman 99 เพื่อนใหม่เอี่ยม ^_^
น้องยีนส์ คุรหนุ่มฯเป็นไงกันมั่ง /-:
พี่ก้อมหาตะระโคดเหนื่อยๆๆ 1อาทิตย์เต็มๆเลยค่ะ
และวันนี้อ้ายผัว เหินฟ้าไปฝรั่งเศสแล้ว เครื่องออกคืนนี้ 2 ทุ่มครึ่ง
ปานี้คงเมาไวท์บนเครื่องแหละ ;p
คุณ Kaman พี่เป็นคนอุทัยธานีค่ะ มิใช่เป็นชาวอิสาน
และพี่คงแปลกแวกแนว  ;D
เพราะส่วนใหญ่ฝรั่งนิยมเป็นเขยอิสานปาไปแล้ว50 % (บางจว.)
สงสัยคุณ Kaman คงยังมิเห็นน้องณัฐ เดี๋ยวโพสให้ชมเลยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #386 เมื่อ: 2 พ.ค. 09, 22:21 น »

น้องยีนส์ มีรูปพ่อน้องณัฐมาให้ชมค่ะ ไม่รู้ว่าใครมานหล่อลากใส้กว่ากัน
ส่วนแม่น้องณัฐรอรีดให้ผอมก่อน ;D
และเจ้าอาชิ ในภาพ (ม่องไปแล้ว) 2 อาทิตย์ TT0TT

add
เรทกระทู้
« ตอบ #387 เมื่อ: 2 พ.ค. 09, 22:33 น »

ว๊าย ..พี่มึนตรึ๊บค่ะน้องขา กลายเป็นรูปเก่าได้ไงหว่า  /-: ('')
สงสัย เกิดอะไรขึ้น เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้ดูใหม่นะค่ะ ขออภัย  ;D
คุณดำรง พุฒตาล ตอบจดหมายแล้วค่ะ
 และว่าจะลง Story ที่เขียนไปให้เร็วๆนี้ค่ะ ^_^
เชื่อมั้ยค่ะ แฟน สคสค.เขาเยอะจริงๆ
พี่ไปตรวจสุขภาพประจำปีที่ รพ. กำลังรอเรียกชื่อเจาะเลือด
พอเขาเรียกชื่อพี่นะ จนท.และคนที่นั่งรอ หันมามองพี่เป็นตาเดียว
เขาแซวว่าได้อ่านหนังสือ ที่คุณดำรงตอบจดหมาดแล้ว
และคุณดำรงจะมาเยี่ยม ทานอาหารที่ร้าน  ('')
พี่นะงงเป็นไก่ตาแตกว่า โอโห้ เร็วจัง พี่ยังไม่รู้เรื่องเลย
น่าปลื้มใจแทนคุณดำรง มีแฟนหนังสือเยอะทุกวัย
และวันนั้นช่วงเช้า พี่ก้อเอาหนังสือเก่าไปบริจาค ให้รพ.
ให้คนมารอตรวจ ได้อ่านช่วงรอคุณหมอ คลายเครียดกันค่ะ
วันนี้ก้อกระเป๋าเบาหวิว ไปซื้อของเข้าทั้งสองร้าน เป็นหมื่นๆๆๆๆๆๆ TT0TT
และขอบคุณ Kaman ที่อวยพรให้พี่ขายดี ว่างๆก้อแวะมานะค่ะ
ที่ร้านยกเว้นพิชซ่าที่เมียฝรั่งคนนี้ทำบ่เป็น 555 อย่างอื่นซำบายๆๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #388 เมื่อ: 2 พ.ค. 09, 22:45 น »

พี่นะขาประจำ พิมพ์ตกๆหล่นๆ :p
เมื่อวานคุณหมอก้อมาเซย์กู๊ดบายอ้ายผัวค่ะ
เราก้อปลาบปลื้ม เราก้อเลี้ยงอาหารคุณหมอและครอบครัว
คุณหมอวิสิทธิ์ลงทุนมาถึงบ้าน เขาน่ารักค่ะ เป็นคุณหมอมีอุดมการณ์ค่ะ
รู้จักเขา 4-5ปี เขาไม่เปิดคลีนิค (เดา) เขาคงพอใจ พอเพียงกับชีวิต
และรายได้ประจำเดือนเขาแล้ว วันก่อนพี่ไปตรวจสุขภาพ
เจอคุณหมออีกคน เขียนใบรับรองแพทย์ (พี่ต้องใช้ร้านอาหาร รร.)
เซ็นชื่ออย่างเดียวค่ะ ไม่มีควาเห็นใดๆ มึนตรึ๊บ พยาบาลก้อส่ายหน้า
ต้องเขียนแทนในช่องความเห็นของแพทย์
พี่จ่ายเงินเต็มๆเบิกไม่ได้ด้วยนะค่ะ 1030 บาท แต่ตรวจมะเร็งปากมดลูก
พี่มาตรวจกับคุณหมออีกคน ที่เป็นลูกค้าอยู่
พูดแล้วเหนื่อยค่ะ บางคนที่เขามีเงิน พอจะรวย ก้อจะไป รพ.เอกชน
เพราะเขาดูแลคนไข้ดี บางคนบอกที่ รพ.และคลีนิค ต่างกัน
ทั้งๆที่เป็นคุณหมอคนเดียวกัน แหมมานน่าซึ้งใจจริงๆ
พี่ปวดหลัง บอกว่าขอทำกายภาพได้หรือเปล่าวค่ะ เห็นเพื่อนแนะนำ
เขาก้อเขียนโด่ให้ทำกายภาพ 7 วัน ห้องกายภาพก้องงงงงงงงงงงง
ไม่เห็นมีรายละเอียดว่าปวดหลัง ตรงไหน อย่างไร
ความเห็นขอแพทย์ไม่มี พี่ก้อบอกเขาไม่ได้มาลูบคลำหลังพี่เลย
ตรวจด้วยตาเปล่าค่ะพี่น้อง ได้แต่ฟังอาการจากปากของพี่อย่างเดียว
สงสารตาสีตาสา ชาวบ้านตาดำๆเนาะ ป่วยก้อคงรอตายอย่างเดียว -_-'
add
เรทกระทู้
« ตอบ #389 เมื่อ: 2 พ.ค. 09, 22:50 น »

พรุ่งนี้มาคุยค่ะ วันนีพักผ่อนก่อนค่ะ
น้องยีนส์ คงเลี้ยงลูกเพลิน อย่าลืมพักผ่อนบางนะจ๊ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #390 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 06:05 น »

เห็นแล้วค่ะพี่ลูกชายหล่อเชียวค่ะสงสัยคงจะหล่อเหมือนdaddiมั้งค่ะได้พี่เข้าไปด้วยหล่อได้ใจค่ะดูท่าทางแววตาแล้วเจ้าวายร้ายแน่นอนคงซนน่าดูเลยใช่ไหม๊ค่ะน่ารักค่ะชอบเด็กผู้ชายมากยิ่งถ้าลูกครึ่งด้วยแล้วไม่ต้องพูดถึงค่ะเรื่องความน่ารักอ้อเรื่องของพี่จะได้ลงหนังสือคู่สร้างคู่สมเหรอค่ะดีจังค่ะถ้ามีโอกาศอยากอ่านมั่งจังค่ะที่เมกาต้องสมัครสมาชิกค่ะพอลองกดว่าจะส่งตังค์เป็นรายเดือนขึ้นมาว่าปิดรับสมัครค่ะสมาชิกต่างประเทศค่ะลองอยู่หลายครั้งค่ะตอนนี้ก็เลยอ่านเอาในเว็ปไซค่ะถ้าพี่ได้ลงในหนังสืออย่าลืมเอามาลงในนี้ให้อ่านกันบ้างน่ะค่ะเพราะไม่มีหนังสือให้ซื้ออ่านค่ะ(แอบดีใจตื่นเต้นกับพื่ไปด้วย เหมือนว่าจะได้ลงเองแหนะ)อ้อเรื่องอาหารที่ร้านพี่ขายแต่อาหารฝรั่งหรือค่ะที่ถามเพราะเผื่อแวะไปถ้าขายแต่อาหารฝรั่งสามีขมิ้นคงกินได้คนเดียวขมิ้นกินอาหารฝรั่งไม่ได้ค่ะแต่ถ้าเป็นอาหารไทยได้ค่ะได้ทุกอย่างเลย ขมิ้นไปก่อนน่ะค่ะอาหารแมวหมดค่ะต้องออกไปซื้อมาก่อนมันมองหน้าแล้วทำตาเขียวใส่แถมยังทำเสียงเหมือนจะบอกว่าถ้าไม่ไปซื้อมาเดี๋ยวนี้ตูจะกินคุณแล้วน่ะไปก่อนค่ะพี่อ้อขอให้หนังสือได้ลงไวๆน่ะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #391 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 07:50 น »

สวัสดีค่ะ หนูขมิ้น (ชื่อน่ารักจัง) และเพื่อนผู้อ่าน
ขมิ้นชื่อเดียวกับ ว่าที่ลูกสะใภ้เลย 555 เพื่อนน้องณัฐเขาชื่อขมิ้น
เป็นเพื่อนบ้าน เพื่อนเล่นกัน สนิทกันทั้งสองครอบครัว
เราก้อแกล้งเรียก ลูกสะใภ้ บ้านเจ้าขมิ้นก้อเลย ลูกเขยๆๆๆๆ
ร้านพี่ขายแต่อาหารฝรั่ง แต่ ... อาทิตย์หน้ามีอาหารไทยจานเดียวไปแจมค่ะ
เพราะผัวฝาหรั่งรีบเผ่นกลับบ้าน ไปดูแม่ป่วย ไม่สบาย -_-'
ก้อเป็นห่วงเหมือนกันค่ะ ว่าลูกค้ามาทานที่อ่านจากหนังสือ มาอาจไม่เจอ
และอาจผิดหวัง อยากทานฝีมืออ้ายคุณผัว
มากกว่าฝีมือเมียไทยค่ะ ขออภัยด้วย  TT0TT
เมื่อเช้า มีผู้หญิงร่างอวบๆ มีอายุแล้วค่ะ มาถามพี่นั่งอยู่ที่หน้าบ้าน
ว่าอยู่บ้านนี้หรือค่ะ อ่านในหนังสือเจอ
ขนาดเป็นคนอุทัยฯแท้ ยังไม่ทราบว่ามีอาหารฝรั่งขายเลย  ^_^
ร้านพี่ปิดทุกวันอาทิตย์ค่ะ
 อ้ายผัวเขาบอกว่า ทำงานต้องมีวันหยุด ขายได้หรือไม่ได้ ก้อต้องมีวันหยุด
หนูขมิ้น ... พี่กำลังนึกว่า เมกา อยู่แถบไหนเอ่ยแอฟริกา หรือยุโรป หรือ ฯลฯ
(ขอภัยไทราบจริงๆค่ะ) :p
แต่งงานแล้วมีลูกหรือยังค่ะ ?
พี่น้องยีนส์ เขาแต่งงานอยู่ญี่ปุ่น ลูกสาว 2 คน น่ารักมากๆๆ
หากหนูมีลูก ก้อโชว์หน่อย ให้เพื่อนๆพี่ๆได้รู้จักกันค่ะ
อยู่ที่โน้นทำอะไรหรือค่ะ หรือเป็นแม่บ้าน ^_^
ไม่เหมือนพี่ กับน้องยีนส์ ทำงานสารพัดไปหมด
ส่วนคุณพี่หนุ่มฯ รายนี้ก้องานยุ่ง มามั่ง ไม่มามั่ง
มาทีไรเอาสาวน้อย สาวแก่ ปวดหัว น้ำแตกทุกที 5555 ;D
add
เรทกระทู้
« ตอบ #392 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 08:00 น »

วันอาทิตย์ มีตลาดนัดซันเดย์หน้าบ้านค่ะ
หากฝรั่งมาเดินเที่ยว คงสนุกน่าดู เพราะมีตั้งแต่ของกิน เสือผ้า ของใช้ ฯลฯ
ช่วงนี้หน้ามะม่วง ตะระโคด ถูกๆๆๆค่ะ ขนมแบบพื้นบ้านมีเยอะ
และอร่อยด้วยนะค่ะ "ขนมตาล" อยู่เจ้านึงผัวเมียช่วยกัน ราคาถูก
อาหารก้อเยอะค่ะ พี่ชอบซื้อผัก เพราะชาบ้านปลูกเอง ขายเอง
แม่พี่ อายุ 75 ปี ยังเก็บผักบุ้งที่สวน ส่งมาขายเลย ^_^
ไม่ให้ทำก้องอนค่ะ เขาว่าเม่ไม่เหนื่อย แม่อยากทำ เสียดายของ
และเราก้อไม่ได้ปลูกเอง ขึ้นเองตามธรรมชาติ ขาย 6 กำ 5 บาท
เขาก้อาขายปลีก 3 กำ 5 บาท แม่ค้าที่ขายก้อเอากำใรอีกทอดนึง -_-'
บ่ายๆพี่มาคุยด้วยค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #393 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 11:37 น »

สวัสดีค่ะ
แอบดีใจหรือเปล่าคะเนี่ย  ตอนนี้ สถานภาพ  รักษาการโสด   ;D
ตอนสามีไปทำงานต่างจังหวัด (ที่จริงที่อยู่ก็ต่างจังหวัด แถมบ้าน
นอกอีกตะหาก)  ไปค้างคืน  เราก็มีแอบเหงาเหมือนกันเนอะ  ทั้ง
ที่ตอนอยู่ก็ไม่ค่อยลงรอยกันเท่าไหร่  จะแอบกัดเล็กกัดน้อยซะ
มากกว่า  แต่ก็สบายดีค่ะ  เตียงก็กว้างขึ้น  ไม่ต้องรีบตื่นแต่เช้าด้วย
คิดถึงตลาดนัดเหมือนกันค่ะ  ชอบมาก  ไปทุกนัดค่ะ  บางทีก็ไป
ซื้อดอกไม้ ต้นไม้ สนิทกันค่ะ  ช่วงที่มีลูกค้ามาก ๆ ก็ช่วยเค้าขาย
ไปด้วย  บางทีลูกค้าถาม  เราก็ตอบให้บ้าง  สนุกดีค่ะ 
ที่ญี่ปุ่นนี่ก็มีวันหยุดเป็นธรรมเนียมเหมือนกันค่ะ  ร้านอาหาร ซุปเปอร์
หรือ ร้านขายเสื้อผ้าใหญ่ ๆ ก็มีวันหยุดประจำสัปดาห์  ไม่เหมือนที่
ไทย  ที่ทางร้าน หรือห้าง มักจะให้พนักงานสลับกันหยุดมากกว่า (มั้ง)
ต้องขอปรบมือให้ดัง ๆ เลยนะคะเนี่ย  พี่ก็คงจะเหนื่อยมากกว่าเดิม
อีกหลายเท่าตัวนะคะ  ไหนจะลูก ไหนจะร้าน แล้วยังต้องดูแลบ้าน
ทำอาหาร  ฯลฯ  อีกมากมาย  สู้ ๆ นะคะ  อยากเก่งเหมือนพี่บ้างค่ะ
เมื่อพฤหัสที่แล้ว  มายู จัง มีกิจกรรมที่สวนสาธารณะใหญ่มาก ๆ ค่ะ
ต้องทำข้าวกล่องอีกแล้ว  วุ่นวายตามเคย  แต่ก็จัดการกับเวลาได้ดี
กว่าก่อนค่ะ  ก็คงต้องฝึกฝนอีกหลายกิจกรรมล่ะค่ะ  กว่าจะคล่อง ^_^
ตอนนี้ต้นสตอเบอร์รี่ที่ปลูกไว้ ตั้งแต่ปีที่แล้ว  กำลังออกดอกสวยงาม
มีทั้งสีขาว สีชมพุอ่อน สีชมพูเข้ม  ไว้จะลงรูปให้ดูคราวหน้านะคะ
แถมด้วยดอกซากุระ สีเขียวค่ะ  ส่วนสีขาว สีชมพูพี่คงจะเห็นบ่อย
แล้วมั้งคะ  ช่วงนี้อากาศเริ่มกลับมาร้อนอีกแล้วค่ะ  ต้องคอยรดน้ำ
ต้นไม้บ่อย ๆ ค่ะ  ไม่งั้นตามกระถางจะเ(ขออภัยค่ะ! คำนี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบ)่ยวหมด  ดอกไม้หน้าร้อน
มีหลายชนิดค่ะที่เหมือนกับที่ไทย  เช่น ดอกชะบา ดอกดาวเรือง
สาวเชียงใหม่ คุณนายตื่นสาย ประมาณนี้ค่ะ
ปล.  ไว้คุยกันใหม่นะคะ  ลูกสาวอยากไปเล่นทรายที่สวนสาธารณะ
แล้วค่ะ 
add
เรทกระทู้
« ตอบ #394 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 21:17 น »

สวัสดีจ้า น้องยีนส์ ^_^
พี่ก้อโสดๆๆๆ เหมือนกัน แด่จะเหนื่อยากกว่าเดิมก้อไม่เป็นไรจ๊ะ ^_^
พี่ก้ได้ป้าแจ๋วมาช่วยแหละค่ะ ไปเช้า+เย็นกลับ บางครั้งอาจมีนอนด้วย
พี่เขากำลังเบื่อๆหน่ายๆกับสามีค่ะ หลังจากทะเลาะกันเรื่องมีกิ๊ก  -_-'
บ้านช่องกลับไม่เป็นเวลา เหม็นเบื่อหน้ากัน อาหารก้อต่างคนต่างกิน
พี่ก้อบอกให้หอบลูกมากินข้าวที่บ้านพี่ ตัวพี่เองจะได้มีเพื่อนกินข้าวเย็นด้วย ;p
ชีวิตคู่ก้อเป็นแบบนี้แหละเนาะ พี่ก้อแบบไม่คิดคะ ปล่อยให้มันเป็นไป
เราเครียด ลูกเต้าก้อจะพลอยแย่ รองรับอารมย์ของผู้ใหญ่ไม่ดีค่ะ
เมื่อกี่พีโทรไป อ้ายผัวเขาถึงบ้านแม่ นอนหลับคร่อกๆๆๆ zZZ
บอกถึง นอร์มังดี บ้านแม่เรียบร้อย และพ่อ(เลี้ยง)ก้อไปดูแม่ รพ.
เมืองนอก พี่ไม่เห็นญาติเขาไปนอนเฝ้าผู้ป่วยเหมือนเมืองไทย
คราวก่อนพ่อไปนอนฝ่าตัดเข่า ก้อนอนคนเดียว มีพยาบาลเข้ามาดูแลเป็นระยะๆ
รพ. ห้องพักผู้ป่วย ห้องใหญ่มาก ห้องน้ำก้อกว้าง ประมาณ 2-3 เท่าบ้านเรา
เอาเป็นว่าอย่าป่วยเลยดีกว่าเนาะ
แล้วอย่าลืมโพสรูปให้ดูด้วยนะ พรุ่งนี้คุยกันจ้า *#*#
add
เรทกระทู้
« ตอบ #395 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 03:21 น »

สวัสดีค่ะพี่อาหารจานเดียวก็ได้ค่ะขอให้เป็นอาหารไทยเถอะค่ะกินได้หมดเลยขมิ้นอยู่ทวีปอเมริกาค่ะไม่ใช่แอฟฟิริกาหรือทวีปยุโรปในโลกเรามี5ทวีปค่ะมีทวีปอเมริกา  ยุโรป แอฟฟิริกา เอเชีย แล้วก็ ออสสเตเรียค่ะพี่ ขมิ้นอยู่ในอเมริกากลางค่ะหรือที่คนไทยเรียกว่า สหรัฐอเมริกา ส่วนสามีพี่อยู่ยุโรปค่ะคนล่ะทวีปกับขมิ้น  ขมิ้นเป็นพลเมืองของโอบาม่าค่ะ ส่วนข้างล่างก็คืออเมริกาใต้เป็นโซนที่ตอนนี้กำลังฮ๊อตฮิตค่ะไข้หวัดหมูค่ะส่วนล่างติดกับแม็กซิโกค่ะส่วนข้างบนอเมริกาเหนือค่ะอยู่ติดกันแบบจมูกชนกันค่ะก็คือแคนนาดาอเมริกาเหนือกับอเมริกาใต้ไม่เกี่ยวกับสหรัฐค่ะเราอยู่ตรงกลางระหว่างแม็กซิโกกับแคนนาดา ร่ายซะยาวเลยค่ะหวังว่าพี่คงรู้จักน่ะค่ะประเทศที่โอบาม่าเป็นประธานาธิปบดีน่ะค่ะ เหนื่อยค่ะ อ้อขมิ้นยังไม่มีลูกค่ะแต่งงานกันมา3ปีกว่าแล้วค่ะมัวแต่ทำงานกะว่าปีหน้าจะปล่อยค่ะก็เห็นลูกพี่แล้วอิจฉาค่ะอยากมีมั่งเห็นลูกครึ่งไม่ได้ค่ะต้องทะเลาะกับสามีทุกทีเลย อยากมีรูปลูกเอาไว้แบ่งปันความน่ารักมั่งน่ะค่ะอ้อแล้วสามีพี่จะกลับมาเมื่อไหร่คะพี่คงเหงาซิค่ะแต่ก็ดีห่างกันบ้างจะได้รู้ว่าเรารักและเป็นห่วงเขามากหรือน้อยจะรู้ก็อีตอนจากกันนี่แหละค่ะ ก็ขอให้ร้านพีขายดิบขายดีน่ะค่ะแล้วค่อยแวะมาใหม่ค่ะ bey ค่ะ
Guest
คนใกลบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #396 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 05:22 น »

สวัสดีคะทุกๆตนเป็นภรรยาฝรั่งเหมือนกันค่ะเข้ามาอ่านก็สนุกดีอยู่ต่างประเทสค่ะเวลาว่าก็จะนั่งอ่านข่าวสารบ้านเมืองไทยก่อนอื่นก็จะเล่าประวัติคร่าวๆก่อนนะคะดิฉันรู้จักกับแฟนที่เมืองไทยได้หนึ่งปีแต่ไม่ใด้อยู่ด้วยกันต่างคนต่างทำงานดิฉันเป็นสาวออฟฟิศค่ะแฟนมีร้านอาหารแต่ธุรกิจไปไม่ดีเลยขายร้านแล้วกลัชวยดิฉันมาอยู่ต่างประเทศหนึ่งปีที่รู้จักกันที่เมืองไทยก็คิดว่าไปด้วยกันได้ความรักทำให้คนตาบอดยอมเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อคนที่เรารักแฟนก็รักดิฉันเช่นกันแต่พอมาอยู่ด้วยกันที่ต่างประเทศชีวิตก็เปลี่นยไปต้องใช้เงินอย่างประหยัดเพราะแฟนทำงานคนเดียวแต่ก็ไม่ได้ฝืดอะไรมาอยู่แบบคนชั้นกลางจากที่ดิฉันเคยทำงานที่เมืองไทนเคยใช้เงินอย่างสบายก็ต้องมานั่งขอเงินแฟนใช้ดิฉันจึงได้รู้จักกับคนไทยและได้ทำงานในร้านอาหารมีรายได้ขึ้นมาเท่ากับแฟนแต่ไม่มีสิทธิใช่เงินแฟนดิฉันเก็บหมดเขาฉลาดมากทำให้ดิฉันอึดอัดแล้วดิฉันไม่มีเวลาให้แฟนต่างคนต่างทำงานก็เริ่มเบื่อชีวิตไม่มีอะไรดีขึ้นเหมือนเดิมตลอดทำงานเหมือนเป็นขี้ข้าจะซื้ออะไรเขาก็ว่าทั้งๆที่เราก็เป็นคนหาเงินก็มีเรื่องทะเละกันเป็นประจำดิฉันจึงตัดสินใจขอหย่าตอนแรกเขาก็ไม่ยอมแต่ดิฉันบอกว่าดิฉันไม่เรียกร้องอะไรเพราะกฏหมายของที่นี่เขาต้องแบ่งครึ่งหมดเขาก็เลยยอมหย่าแต่โดยดีหลังจากนั้นดิฉันก็ได้พบกับแฟนใหม่เป็นฝรั่งอีกละค่ะแต่ดิฉันก็ดูใจกันสองปีถึงตกลงแต่งงานรอบสองตอนนี่ชีวิตเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือเลยค่ะแต่ก็รู้ว่าสามีเขาทำงานดีแต่ก็ไม่เคยก้าวก่ายว่างานเขามีรายได้เท่าไรมารู้อีกทีตอนนี้เป็นคุณนายแล้วค่ะไม่ต้องทำงานเหมือนแต่ก่อนเพราะสามีบอกให้ลาออกจากงานก่อนแต่งงานทั้งๆที่งานของดิฉันก็มีเงินเดือนมากพอสมควรอยากบอกว่าฝรั่งก็เหมือนคนไทยมีทั้งรวยและจนเหมือนกันคนไทยจะนึกว่าฝรั่งรวยทุกคนอ่านในอินเตอร์เนตมีบริษัทจัดหาสามีฝรั่งก็อยากให้ระวังกันไว้เพราะเห็นคนไทยที่มาอยู่ที่ต่างประเทศแล้วลำบากหลายคนบางคนโดนสามีทำร้ายไม่ให้ออกจากบ้านแต่บางคนก็โชคดีมันก็เหมือนการซื้อหวยแต่ก่อนที่จะตัดสินใจแต่งงานและมาอยู่ต่างประเทศช้างน้อยศึกษากันให้นานให้แน่ใจก่อนวันนี้ขอจบแค่นี้ก่อนนะค่ะแล้วเจอกันใหม่ง่วงนอนแล้วสวัสดีค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #397 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 06:24 น »

สวัสดีค่ะ 
ตามสัญญาก่อนค่ะ  ภาพแรก  เป็นดอกซากุระสีเขียวค่ะ 
แต่มันจะค่อย ๆ เปลี่ยนสีเป็นชมพูบ้าง แดงบ้างค่ะ  ไม่ได้
เปลี่ยนทั้งดอกนะคะ  จะเป็นสีชมพูเฉพาะด้านในตรงกลาง
เท่านั้นค่ะ  เสียดายตอนที่มันร่วงลงมาแล้ว  ไม่ได้ถ่ายรูปไว้
ปกติยีนส์จะกลับไปไทยช่วงนี้  ก็เลยไม่เคยเห็นน่ะค่ะ  เพิ่ง
จะมีโอกาสเห็นซากุระเมื่อปีที่แล้ว กับปีนี้แหละค่ะ   ^_^
อีกภาพเป็นต้นสตอเบอร์รี่ค่ะ  ดอกสีชมพูอ่อนค่ะ  ตั้งไว้ที่
ระเบียงให้เด็ก ๆ เค้าได้รดน้ำ  ตอนที่มันแดงก็เด็ดได้ง่าย
แต่ต้องแอบกันนิดนึงค่ะ  ไม่งั้นไม่ทันจะแดงก็เด็ดกันซะแล้ว
บางทีไปเดินเล่นก็จะเจอที่เค้านำต้นไม้ ดอกไม้ที่ไม่ต้องการ
แล้วมาทิ้งไว้  ยีนส์ก็มักจะเก็บมาปลูกที่บ้าน  จนสามีบ่นว่า
มันไม่ที่จะปลูกแล้ว  คือ สามีเค้าเกลียดหนอนอ่ะค่ะ  แต่
ลูกสาวชอบเล่นแมลงชนิดนึง  ที่พอไปโดนแล้วมันจะม้วน
ตัวเป็นลูกกลม ๆ ค่ะ ที่ไทยก็มีค่ะ  ไว้จะถ่ายรูปไว้ให้ดูค่ะ
เป็นที่ขัดใจป๊ะป๊ามาก ๆ ค่ะ ;D  ทั้งสองคนมักจะมาช่วยแม่
รดน้ำต้นไม้เสมอ ๆ ค่ะ  !!!@
ปล. น้องขมิ้นชื่อก็น่ารัก  ตัวก็น่ารักนะคะ  ท่าทางจะอายุน้อย
กว่าพี่สองคนเป็นสิบปีทีเดียวค่ะ 

add
เรทกระทู้
« ตอบ #398 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 06:30 น »

อ้อยังไม่จบค่ะพี่นั่งนึกอยู่ว่าพี่จะรู้จักไหม๊เน้อเพราะพี่บอกว่าไม่รู้อยู่ทวีปไหนคุณเราก็อธิบายแบบขวานผ่าซากเอาแบบง่ายๆค่ะที่นี่ใช้เงินสกุลดอลล่าสหรัฐค่ะ แล้วคนที่นี่ก็ชอบมากๆค่ะที่จะไปเหยียบบนดวงจันทร์ คนที่นี่ดั้งเดิมเมื่อ300กว่าปีที่แล้วอพยบกันมาจากอังกฤษค่ะภาษาพวกเค้าจะใช้ภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลักแล้วก็เป็นภาษาราชการด้วยแล้วประเทศเค้าก็เป็นประเทศอภิมหาอำนาจที่1ของโลกด้วยค่ะขมิ้นจะเลือกเอารัฐที่ขมิ้นคิดว่าพีคงจะได้ยินชื่อบ้างน่ะค่ะ รัฐอลาสก้า แต่รัฐนี้อยู่ติดกับอเมริกาเหนือค่ะติดแคนนาดาแต่สหรัฐเค้าไปค้นพบก่อนก็เลยเอาเข้ามาเป็นสหรัฐด้วยอีกที่คือเกาะฮาวายที่พวกนักเรียนนอกบ้านเราชอบมาเรียนกันด้านกฏหมายพวกนักการเมืองจบจากที่นี่กันเยอะอย่างท่านนายกบ้านเราตอนนี้คุณอภิสิทธิก็จบจากที่มหาวิทยาลัยที่นี่คือมหาวิทยาลัย ฮาเวิด ค่ะ รัฐแคริฟอเนียค่ะคนเอเชียอยู่ที่นี่เยอะมากเพราะอากาศไม่หนาวมากเหมือนรัฐอื่นแต่รัฐนี้มีอำเภอร่วม(ขอเรียกอำเภอน่ะค่ะเพราะถ้าบ้านเราก็คงเรียกว่าอำเภอนั่นแหละค่ะ) มีฮอลิวู๊ด กับลอสแองเจอลีสเป็นอีก2อำเภอที่อยู่ที่รัฐแคริฟอเนียค่ะ แท็กซัส บอสตั้น แมนฮัตตั้น วอชิงตันดีซี ชิคาโก้ ซานฟรานซิสโก้ อเล็กโซน่า โฮไฮโอ้  นิวยอก ฟอริด้า ลาสเวกัส ไมอะมี่ อยูีฟอริด้าค่ะไมอะมีเป็นอำเภอหนึ่งอีกเหมือนกันค่ะไมอะมี่อยู่รัฐฟอริด้าค่ะอยูล่างสุดของฟอริด้าติดทะเลที่นี่ร้านอาหารไทยเยอะมาก อเมริกาเป็นที่ที่ขอวีซ่ายากมากที่สุดค่ะสมัยก่อนก็โอเคตอนที่บีลาเดนยังไม่มาถล่อมตึกเวอเทรดที่นิวยอกก็มากันง่ายค่ะแต่หลังจากนั้นอเมริกาจะเช็คคนอย่างละเอียดค่ะกว่าจะได้วีซ่าบางคนรอจนลูก7ขวบแล้วยังไม่ได้มาเลยค่ะอ้อที่นี่เวลาจะห่างกับเมืองไทย12ถึง15ชั่โมงค่ะแต่รัฐไม่เท่ากันเดี๋ยวก็ปรับขึ้นปรับลงไม่คงที่แต่แถบยุโรปต่างกับบ้านเรา5ถึง6ชั่วโมงค่ะบ้านเราจะเป็นตะวันออกส่วนที่นี่จะเป็นตะวันตกค่ะก็ห่างกัน12ชั่วโมงพอดีออกกับตกอ้อพี่ค่ะที่นี่มีทั้งหมด50รัฐค่ะแล้วขมิ้นไปดูหนังก่อนน่ะค่ะวันนี้ x แมนออกฉายวันแรกค่ะต้องไปดูหน่อยภาค4แล้วค่ะ ก็พวกอำเภอฮอลิวู๊ดนั่นแหละแสดง ไปก่อนน่ะค่ะbey ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 09, 08:30 น โดย kAMEN99 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #399 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 09:46 น »

สวัสดีจ้า เพื่อนผู้อ่าน ^_^
คนไกลบ้าน -อย่าไปเครียดกับชีวิตคู่นะค่ะ คนเราฟ้าหลังฝนอะไรๆก้อดีๆ
ฝรั่งไม่ใช่ดีเลิศไปหมดทุกคนหรือนะค่ะ บางคนตกงาน บางคนเช่าบ้านอยู่
ค่าใช้จ่ายเพรียบๆพอกับพี่ไทยแหละค่ะ อย่างไรก้อขอให้สุขซำบายๆนะค่ะ ^_^
น้องยีนส์ - รูปถ่ายออกมาสวยดีค่ะ พี่พึ่งเคยเห็น ซากุระสีเขียวๆ เห็นแต่ในรูป
สีออกขาวๆนะ  /-: สตอฯพี่จำไม่ได้สีอะไร ตอนอยู่บ้านโน้น เวลาถึงฤดูของมัน
เราเห็นเถามันขึ้นพรึ๊บ ใบ จากนั้นเก็บลูกกินได้ สบายเฮ ;p
หนูขมิ้นจ้า ... เขียนช่วยเว้นวรรคหน่อยได้มั้ย คนแก่สายตาไม่ดีจ้า .. ;D
หากเจอคนหนุ่มฯอีกคน สงสัยพี่กะน้องยีนส์ ต้องตัดแว่นเพิ่ม
รายนั้นเขียนไม่เว้นวรรค ยาวเรื่องราวคนละแถวกันเลย
ส่วนพี่(เชอรี่) ชื่อเล่นของพี่ค่ะ ชอบเขียนชอบตกๆหล่นๆมั่วอีกเหมือนกัน
น้องยีนส์ เขียนเรียบร้อย เรียงเป็นประโยค อ่านง่ายดี
พี่เล่าให้ฟัง แซวกันเล่นๆ แก้เครียดนะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #400 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 09:51 น »

วันนี้พี่เปิดขายวันแรกที่บ้านค่ะ (รร.เปิด 12 พค)
พี่สาว (ญาติ) ก้อเลยบอกว่า ช่วงเที่ยงจะพาเพื่อนร่วมงานมาทาน ^_^
อาหารไทนจานเดียวง่ายๆแหละค่ะ นี่พึ่งทำหม฿กอบเสร็จ
อ้ายเชฟตัวเล็ก (ณัฐ) ฉลองไปแล้ว 1 จาน บอกแม่ครับอาร่อยจัง ;p
หมูกรอบ เอามาทำ ข้าวผักกระเพราะ น้าหมูกรอบ
และมีหมูหมัก กุ้ง ไก่ และอาหารฝรั่ง เดี๋ยวพี่ดูในครัวกอนนะค่ะ
บ่ายๆมาคุยด้วย *#*#
add
เรทกระทู้
« ตอบ #401 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 14:12 น »

ขายได้แล้วจ้า 100 บาท 5555 ดีใจจัง
พี่สาว (ญาติ) เขาพาเพื่อนมาทาน คะน้าหมุกรอบ พักกระเพราะไก่
และต้มจืดไข่น้ำ แม่ค้าแถม น้ำเปล่า และกาแฟเย็น 2 แก้ว ^_^
พุ่งนี้คุณครูโรงเรียนน้องณัฐ จะช่วยอุดหนุน เพราะทำงานพิเศษกัน
น้องณัฐก้อฮ้อไปเล่นกับเพื่อนบ้าน (แก่กว่าหลายรอบ)
น้าอ้อย เขาขายคอมฯ บ้านติดกันค่ะ เขามีหมาน้อยๆ 2 ตัว
อ้ายลูกก้อบอก แม่อยากเลี้ยงมั่ง นังแม่ก้อบอกได้ๆๆๆๆ
เพราะเราอยู่บ้านตึกแถว ขายอาหารด้วย มันไม่สะอาด
และไม่มีที่วิ่งเล่นให้หมาน้อย  'o"
ของบ้านน้องเขาเลี้ยง พาออกมาเดินเล่นเป็นเวลา
เลยบอกเขาว่า รอให้แม่ปลูกบ้านที่สวนยายก่อน
อยากเลี้ยงกี่ตัว แม่อนุญาต ลูกก้อเมื่อไรๆๆๆๆ เล่าแม่ -_-'
อาทิตย์หน้าแหละค่ะ อ้ายตัวแสบไป รร. รวมทั้งแม่ก้อต้องไปร้านที่ รร. เช่นกัน
ลืมถ่ายรูปตอนทำหมูกรอบเนาะ จะได้โพสอวดน้องยีนส์ ;p ;p
พี่สาวเขาบอกอร่อยมากเลยแก ทำอย่างไงว่ะ แกทำ-สอนให้เจ๊มั่งสิ
เลยยกออกมาให้ดูหูกรอบ(สามชั้น) 1 กก. เหลือเท่านี้เอง (1กก. 120 บาท)
พี่ก้อไม่เก่งหรอกนะค่ะ เรื่องทำอาหาร อาศัยเป็นคนชอบทำและใส่ใจ
และกินเก่ง 555 ;D ขั้นตอนพี่ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องไปต้ม หมักเกลือ ซ้อส รสดี
จากนั้นลงกะทะน้ำมันร้อนๆ ไม่ต้องเปิดไฟแรงมาก พอสุกกลับไปมา 3-4 ครั้ง
เอาขึ้นสะเด็ดน้ำมัน ที่โรงเรียน ขายดีมาก บางทีเบื่อทอดไปเลย >_<'
add
เรทกระทู้
« ตอบ #402 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 14:16 น »

เดี๋ยวขอแพ็ค เบคอล และแฮม ใส่พลาสติดแช่แข็งก่อนค่ะ
เพราะว่าจะได้หยิบใช้สะดวก ก่อนใช้ก้อเวฟ 30วินาทีค่ะ
อ้ายผัวสอนค่ะ วันนี้ก้อเคลีย์ของในตู้เย็นซะหอบเลย -_-'
ค่ำๆมาคุยกันค่ะ *#*#
add
เรทกระทู้
« ตอบ #403 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 13:16 น »

สวัสดีค่ะ เพื่อนผู้อ่าน
น้องยีนส์เป็นไงมัง ?
 หนูขมิ้น ระวังตัวด้วยนะค่ะ เห็นเข้ากลัวโรคติดต่อที่กำลังฮิตอยู่
พี่ก้อเหนื่อยเม่อไรลูกจะเปิดเทอมสักที -_-' ลูกแสนซนสุดๆๆๆๆ
เมื่อเช้าก้อมีบ่นนิดๆหน่อยๆ แม่คิดถึงป๊าเนาะ TT0TT
พี่ก้อบอก ปิดเทอมอีก 5 เดือน เราค่อยตามไปฝรั่งเศส
ไปhappy brithday  ที่โน้นกัน ^_^
เขาก้อเข้าใจนะว่า ณัฐต้องเรียนหนังสือ แม่ต้องทำอาหารขายในโรงเรียน
เราสองคนแม่ลูกจะว่างช่วงปิดเทอมอย่างเดียว ลูกก้อเข้าใจค่ะ
แต่ก้อขี้โกงแม่น่าดู ไม่ค่อยร้องให้ ทำหน้าตาเหมือนจะร้อง หูตาแดงไปหมด
เม้มปาก อายคนที่มาช่วยแม่ทำงาน อายเพื่อนบ้าน อายลูกค้า
หากป๊าเขาอยู่ หากขัดใจนะค่ะ ร้องให้ TT0TT เรียกร้องความสนใจ
ตอนนี้เหลือแม่คนเดียว ก้ออ้อนใครไม่ได้ ไม่มีคนช่วย
นี่ลูกเขาอยากไปว่ายน้ำ แม่เลยจะพาไปประมาณ 3 โงเย็น
เป็ฯสระว่ายน้ำของรสอร์ท สระเล็กๆค่ะแวดล้อมไปด้วยสวนต้นไม้
อากาศไม่ร้อนมาก เพราะรีบไป บังเอญตอนเย็นพี่มีอาหารลูกค้าสั่งไปทาน
นอกสถานที่ เขาประชุม อาทิตย์ละ 1 ครั้ง มีรายได้นิดหน่อย
เดี๋ยวขอเตรียมอาหารก่อนนะค่ะ ค่ำๆมาคุยด้วยค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #404 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 13:18 น »

TT0TT พี่พิมพ์ตกๆหล่นๆอีกแล้ว ขนาดใส่แว่นแล้วนะเนี่ยะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 33

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม