เวรกรรมมีจริง(ผลกรรมจากการทำแท้ง)

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เวรกรรมมีจริง(ผลกรรมจากการทำแท้ง)  (อ่าน 142140 ครั้ง)
Guest
t\'รัก
เรทกระทู้
« ตอบ #270 เมื่อ: 24 ก.ค. 09, 11:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากบอกว่าเรื่องที่มันผ่านมาแล้วอย่าเก็บมาใส่จัยอีก  เราก็ทำบุญให้ลูกของตัวเองซะแล้วเรื่องที่มันเกิดขึ้นมานี้ขอให้เป็นคติปาจำจัยซะนะ
สำหรับคนที่ยังไม่เคยทำแบบนี้ก็อย่าลองแล้วกัน  เพราะมันไม่ใช่เรื่องทามมะดานะ   ลูกของตัวเองทั้งคนใครๆก็รัก
ถ้าคิดจามีอะไรกันให้คิดถึงผู้ที่มีบุญคุณต่อเรา  เพราะท่านเคยอาบนำร้อนมาก่อนเรา    q*020

ไม่เปงไรนะ  เปงกำลังใจให้คนที่เจอสิ่งเลวร้ายนะ q*056     q*046   q*042
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เจ็บไม่จำ
เรทกระทู้
« ตอบ #271 เมื่อ: 30 ก.ค. 09, 14:09 น »

เราก็เคยผ่านมาเจ็บแล้วก็ไม่จำทำแล้วทำอีกทั้งๆที่ยังไม่พร้อมแท้งไปแล้ว 3 คนบาปจิงๆ
ครั้งแรกแม่เราพาไปทำครั้งที่2แท้งเองครั้งที่3กินยาขับโคดๆทรมานเลย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #272 เมื่อ: 16 ส.ค. 09, 01:07 น »

q*009 qเราก็อีกคนนะที่ทำแท้งมา 1 ครั้ง แต่นานมากแล้วนะประมาณปี38 กับแฟนที่รักกันมากช่วงนั้นเราอยู่ปี 2 กำลังเรียนแฟนทำงานแล้ว เราพากันไปตรวจที่คลีนิก หมอบอกว่าท้อง เราก็มองหน้ากัน แฟนก็พาไปกินสุกี้นะ พอกินเสร็จฟ้าผ่าลงกลางโต๊ะเลยแฟนบอกว่า (ไปเอาลูกออกซะ) ณ เวลานั้นนะเราทำอะไรไม่ถูกเลย เขาซื้อยามาให้เรากินแต่ไม่ออก ท้องได้ 2 อาทิตย์เอง สุดท้ายเขาก็เอาเงินมาพาเราไปทำแท้ง ณ เวลานั้นเราเสียใจมากและก็เจ็บปวด
หลังจากนั้นผ่านมาไม่นานเราก็เลิกกัน ผ่านมาอีก 5-6 ปี เราแต่งงานกับแฟนปัจจุบันได้ 2 ปี เราก็ท้องอุ้มท้องได้ประมาณ 5 เดือนลูกเราหายไปแล้ว คุณหมอบอกว่าฟ่อ  เราก็เสียใจอีกครั้งว่านี้คงเป็นเวรกรรมของเรา เราก็พูดตลอดว่าอยากให้ลูกทั้งสองกลับมาเกิดกับเราอีก ตอนนี้เราก็มีลูกที่น่ารัก 2 คน
และก็ยังทำบุญบ่อยๆๆ  ให้ลูกทั้งสองคนที่ไม่ได้เกิดมาดูโลกนี้ มาโดยตลอดตั้งปี 2538 แต่ความรู้สึกที่เสียใจ และรู้อยู่ตลอดเวลาว่าเราทำแท้งมาไม่เคยหายไปเลยซักครั้งเดียวของเวลา   ได้แต่ขอให้ลูกคนแรกที่ทำแท้งไปอโหสิกรรมให้แม่คนนี้ด้วย และแม่ก็จะทำบุญให้ลูกเสมอๆๆ จนกว่าแม่นี้จะตายจากโลกนี้ไป
Guest
คนบาป
เรทกระทู้
« ตอบ #273 เมื่อ: 20 ส.ค. 09, 20:20 น »

เราเองก็เคยทำผิดมาก่อนเราก็ต้องหมั่นทำบุญให้มาก ๆ
Guest
จากคนสู่คน
เรทกระทู้
« ตอบ #274 เมื่อ: 4 ก.ย. 09, 16:21 น »

น่าสงสาร
Guest
คนเถื่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #275 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 20:55 น »

อยากบอกคนที่ว่าคนอื่นหน่อยนะ  คือเรื่องอย่างนี้มันไม่ได้เกี่ยวที่เรียนสุง เป็นคนไม่ดี หรือเป็น
เด็กใจแตกอะไรหรอก เรื่องมันซับซ้อนยากจะอธิบายครับ
ถ้าไม่ได้เป็นกับตัวคุณ มันจะไม่มีเหตุผลที่ฟังขึ้นเลย
สรุปง่ายๆ รู้อะไร ไม่เท่ารู้สึก
Guest
แสงธรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #276 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 15:32 น »

น่าสงสารทุกๆคนนะคะที่ทุกคนต้องทำแท้ง
Guest
คนๆๆนี้ที่ทำผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #277 เมื่อ: 21 ก.ย. 09, 12:40 น »

ตอนสมัยที่ยังเรียนเราเองก้อผิดพลาดมาแล้ว เคยทำแท้งมาแล้ว 3 ครั้ง แต่ทุกครั้งที่ทำเราไม่ได้ตั้งใจเลยสักนิด รู้สึกผิดมากกับการกระทำนี้ สงสารลูกที่จะเกิดมาก มากถึงปัจจุบันนี้เราเองก้อแต่งงานแล้วและมีลูกด้วยกัน 1 คน น่ารักมากๆๆ กำลังซนเลยแต่ไม่รู้เป็นอะไรคงเป็นเวรกรรมของเราที่เราสร้างมาก ชีวิตครอบครัวตอนนี้ดูไม่อบอุ่นเลย สงสารลูกมากๆๆ แต่เราก้ออยากให้มีครอบครัวที่สมบูรณ์นะ สงสารลูกมากด้วย ไม่อยากให้ลูกกำพร้าเหมือนชีวิตเราเลย ตอนนี้ทำได้แค่เพียงอดทนก็เท่านั้น และหวังว่าวันนึงเราจะมีครอบครัวที่อบอุ่นและสมบูรณ์ q*009 q*018
Guest
รังสรรค์
เรทกระทู้
« ตอบ #278 เมื่อ: 22 ก.ย. 09, 13:53 น »

กรรมตามทันจริงๆ ครับ
ผมรักผู้หญิงอยู่คนนึง และอยู่กินด้วยกันฉันสามีภรรยา ผมพาผู้หญิงเข้าบ้านแต่ไม่ไม่ยอมรับ วันนึงแม่ผมยื่นคำขาดให้ผมกลับ้านเลิกยุ่งเกี่ยวกับแฟนผม (ผมกับแฟนกำลังเรียนอยู่ทั้งคู่) ผมไม่ยอมกลับ ผมก็อยู่กับแฟนผมจนมีลูกคนนึงเป็นผู้หญิง แฟนผมก็ต้องดรอปเรียน และกลับมาเรียนจนจบเมื่อคลอด ผมทำทุกวิถีทางที่จะให้ครอบครัวอบรมแต่แล้วก็ไม่เป็นอย่างนั้น ลูกสาวผมมีผัวระหว่างเรียน ตั้งแต่ยังไม่จบ ม.6 ด้วยซ้ำไป อนาคตลูกผมก็กำลังจะจบ เพราะผู้ชาย ผมเคยทำให้ผู้หญิงคนนึงเกือบเสียอนาคตด้านการเรียน แต่เราก็พยุงกันมาได้ผมก็ฟันฝ่าอุปสรรคต่าง ๆ มาได้ สร้างฐานะ หน้าที่การงาน ผมก็วางแผนชีวิตลูกผมให้เรียนที่ดี ๆ อยู่ในสังคมดี ๆ สูง ๆ แต่ก็มีผู้ชายมาทำให้ลูกผมเสียอนาคต กรรมตามทันในชาตินี้แหล่ะครับ ไม่ใช่ชาติหน้า ลูกสาวผมทำทุกวิถีทางเพื่อที่จะได้อยู่กับผู้ชายที่ตัวเองรัก ลูกสาวผมไม่ยอมอะไรทั้งนั้น แม้กระทั่งกร้าวร้าวกับพ่อแม่ปู่ย่า และตา ที่สำคัญเค้าทำให้ตาเสียใจมาก ลูกสาวผมจะทำทุกวิถีทางที่จะให้ตัวเองได้อยู่กับคนรัก โดยไม่นึกถึงพ่อแม่ ญาติ ๆ หรือคนรอบข้าง ขอทำทุกวิถีทางแม้ให้เหยียบหัวใครก็ช่าง คนอื่นจะเป็นยังไงไม่สน ผมเสียใจผมไม่รู้จะทำยังไง ผมไม่สามารถช่วยเหลืออะไรใครได้เลย ตัวผมเองก็เสียใจที่ลูกผมเป็นอย่างนี้ แฟนผมก็แอบมีชู้ ผมรู้ผมทำอะไรไม่ได้ ผมยอมให้เค้ามีชู้เพื่อที่เค้าจะได้อยู่กับผมตลอดไป ผมเสียใจครับผมขอโทษทุก ๆ คนที่เกี่ยวข้อง ยกโทษให้ผมด้วยนะครับ
Guest
คนสัญจร
เรทกระทู้
« ตอบ #279 เมื่อ: 22 ก.ย. 09, 21:14 น »

ผิดปัยแล้วสำนึกผิดก้อนี้นะ  ดีกว่าพวกที่ทำซ้ำซากไม่กลัวเวรกรรม
คนพวกนี้ อย่าว่าแต่สวรรค์หรือโลกมนุษย์เลย   q*037 นรก   [/b] q*037 ยังไต้องการเลยมัง
หมายังหวงลูก แล้วคนกลับไม่คิด(ไม่ด้ายว่าคนที่สำนึกด้ายนะ ถ้ากะทบก้อขอโทษด้วยนะ)
Guest
เน
เรทกระทู้
« ตอบ #280 เมื่อ: 3 ต.ค. 09, 12:50 น »

q*001เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เคยทำเรื่องราวที่แย่มามากและตอนนี้ก็ได้รับกรรมอย่างสาสม เคยทำแท้งโดยเจตนา 2 ครั้งตอนนั้นเรียนอยู่ปี 2 และปี 3 และปัจจุบันก็อยู่กับแฟนคนเดิมและมีลูก 2 คนชีวิตเริ่มแรกก็ผ่านไปด้วยดีจนเราลืมไปเลยว่าเราเคยทำแท้ง เราใช้ชีวิตครอบครัวด้วยกัน  10 ปี มารู้ว่าชีวิตเริ่มแย่ลงเมื่อเข้าปีที่ 11 ครอบครัวไม่เคยมีความสุขเหมือนมีอะไรมาขัดขวางไว้ไม่ให้เราได้มีความสุข ชีวิตครอบครัวเริ่มแย่ลงเรื่อยๆ คงเป็นเวรกรรมที่เราทำไว้กับเค้าเรารู้สึกสำนึกผิดมากๆและตั้งแต่นี้ต่อไปเราจะอุทิศส่วนกุศลที่เราได้ทำให้เค้าถ้าเค้ารับรู้ได้อยากให้ลูกได้ให้อภัยแม่คนนี้ด้วยและขอให้ลูกจงอโหสิกรรมให้แม่ด้วยอย่าให้แม่ต้องทุกข์ไปกว่านี้เลย ชีวิตที่เหลืออยู่จะมั่นทำแต่สิ่งที่ดีๆ เพราะผลกรรมที่ทำไว้ทำให้มีชีวิตที่เหมือนตายทั้งเป็นแม่ได้สำนึกผิดแล้วขอให้ลูกจงดลบันดาลให้ชีวิตจากนี้ต่อไปมีความสุขด้วยเถbf
Guest
*
เรทกระทู้
« ตอบ #281 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 11:59 น »

มันคงเป็นเวรกรรมของเรา
ไม่เป็นรัยสู้ต่อไปอย่ายอมแพ้นะ
ทุกคน
Guest
เวรกรรม จากการทำแท้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #282 เมื่อ: 9 พ.ย. 09, 22:35 น »

เมื่อปี2546ฉันได้มีแฟนอายุ17ปีแล้วตั้งท้องได้1เดือนโดยที่พ่อแม่ไม่รู้ เมื่อแม่รู้ว่าท้องแม่เลยบอกด้วยความเสียว่าให้ทำแท้ง เมื่อเดินทางทำแท้งเสร็จแล้วเมื่อเดินทางกลับรถคันแรกเกิดอุบัติเหตุรถชนคันที่สองเสียอีกแปลกมากการไปทำแท้งเจ็บปวดมาก การเดินทางต้องเดินไปขึ้นรถถึงสามคัน เหตุมาจากกรรมที่ทำลายชีวิตจึงต้องเจ็บปวดทางกาย หลังจากนั้น2ปี แฟนก็ไปทำผู้หญิงท้องฉันก็ตัดสินใจเลิกกัน  หลังจากนั้นฉันก็มีแฟนใหม่ การดำเนินชีวิตมีทุกข์เพราะร่างกายไม่แข็งแรงประจำเดือนที่ปกติมา ก็หายไป 6 เดือน ร่างกายอ่อนแอ ส่วนแฟนใหม่ก็ให้กำลังใจ แต่ในสิ่งที่เราทุกข์นั้นมันอยู่ในใจเรา ด้วยเหตุของกรรมของการทำแท้ง สิ่งที่สำคัญที่อยากให้ทุกคนที่คิดจะมีรักตอนวัยเรียนต้องมีการป้องกันเพราะเมื่อทำผิดไปแล้วอาจแก้ไขไม่ได้ แล้วอีกอย่างที่อยากบอกเพื่อนๆที่อ่านแล้วคิดตามไม่ว่าทุกข์หรือสุขแม่กับพ่อก็รู้สึกเหมือนกับเรา เมื่อจะทำอะไรก็คิดถึงพ่อแม่ให้มากเมื่อวัยรุ่นดิฉันทำเรื่องทุกข์ใจให้พ่อแม่ ถ้าไม่ได้แม่พ่อช่วยก็คงเรียนไม่จบ บอกตรงๆไม่อยากให้ทำแท้งแต่อยากให้ดูแลตัวเองป้องกันหรือรักตัวเองให้มากนะ เสียดายที่มีแฟนเร็วไปเลยทำให้เสียบ้างสิ่งบางอย่างที่เรียกกลับมาไม่ได้ดูเหมือนไม่มีค่าในตัวเอง คือไม่ได้แต่งงานอย่างถูกต้องถูกเวลา ขอให้คนที่ได้อ่านแล้วคิดตามช่วยคิดก่อนทำ ขอโทษกลับหนึ่งชีวีตที่เสียไป
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #283 เมื่อ: 26 พ.ย. 09, 18:43 น »

เราอาจจะไม่ได้ตั้งจัยแต่ก้อเสียจัย
Guest
ดีกว่าที่คิด
เรทกระทู้
« ตอบ #284 เมื่อ: 2 ธ.ค. 09, 18:40 น »

เราคบกัยแฟนจนมีอะไรกัน แต่พ่อแม่ไม่รู้ จนวันนึงพ่อเค้าจับได้ว่ามีอะไรกับแฟน พ่อก้อไม่ด่าไม่ว่า แต่ให้ฝ่ายชายมขอขมา และให้เรากะแฟนอยู่ด้วย หลังจากเราอยู่ด้วยกัน พ่อสั่งนักสั่งหนาว่าให้เรียนให้จบก่อนอย่าปล่อยให้ท้อง พอหลังขอขมาไม่กี่เดือนเราก้อท้อง แฟนเราบอกว่าให้เอาไว้ แต่เรากลัวพ่อมากเราไม่กล้าบอกเราท้องตอนเราเรียนอยู่ปี2 อีกปีเดียวเราก้อจะจบปวช. วันนั้นเราไปนอนบ้านพ่อ พี่สาวเราทักขึ้นมาว่า ''ท้องรึป่าว'' เราก้อบอกว่าป่าวไม่ได้ท้อง
จนพ่อบังคับให้ซื้อที่ตรวจมาตรวจ จนพ่อรู้ว่าท้อง พ่อว่าเราว่าทำไมต้องโกหผม้ใช่ไหมว่าพ่อไม่ชอบคนโกหก แล้วพ่อก้อเดินมากอดเราแล้พูดว่า ''เค้าเกิดมาแล้วหรือจะเอาเค้าออก มันบาปนะลูก เค้าเกิดมาเราต้องดูแลเค้าให้ดีๆๆ เลี้ยงเค้าให้เป็นเด็กดี เราร้องไห้จนพูดไม่ออก พ่อของเราห้อภัยเราทุกอย่าง เราทำผิดแล้วผิดเล่า พ่อก้ออยู่กับเราเสมอ เราโชคดีที่เราเอาลูกเราไว้ ลูกเราตอนนี้น่ารักมาก ลูกเป็นเหมือนดวงใจของเรา เราจะไม่บอกกับลูกเราว่าครั้งนึงเราเคยคิดจะทำร้ายเค้า  ''แม่รักลูกนะ"
Guest
อัญ
เรทกระทู้
« ตอบ #285 เมื่อ: 8 ธ.ค. 09, 21:38 น »

เราก้อเคยทำแท้งมา1 ครั้งตอนอายุ22เราเสียใจมากครอบครัวเรานะจนเราต้องดูแลพ่อกับแม่เรากับแฟนก้อยังไม่พร้อมทั้งๆที่เราเป็นคนรักเด็กมากเราน้าจะหนักแน่นนะเก็บลูกเราไว้สำหรับคนที่คิดจะทำแท้งคิดดูดีๆนะเวรกรรมมีจริงเรารอคอยให้เค้าออกมาดูชิว่าน่ารักขนาดไหนแล้วคูณจะใจหายเมื่อคิดว่าแม่เกือบฆ่าลูกแล้วนะขอย้ำว่าเวรกรรมมีจริงเราไม่ต้องไปหาหมอดูที่ไหนลูกเราที่ทำแท้งไปเค้าอาฆาตพยาบาทเค้าตามเราไปทุกหนทุกแห่งเค้าทราบแซ่งเราอย่าคิดนะว่าทำบุญแล้วจะหาย  เราสื่อกับลูกของเราเค้าร้องให้เค้าบอกว่าคุณไม่ดีที่ฆ่ากูเค้าขอร้องให้แม่ถวายผ้าไตรกับพระชนะมาร3นิ้ว5องค์แล้วเค้าจะมาเกิดเป็นลูกของน้องชายแฟนแต่เค้าไม่อโหสิกรรม    ทั้งๆที่แฟนของน้องชายปล่อยให้มีลูกตั้งนานไม่มีสักที  พอเราทำบูญเค้าก้อมาเกิดทันที พอมาเกิดชาตินี้น่ารักมากๆเป็นผู้หญิง ลืมบอกไปว่าลูกเราที่ทแท้งไปเป็นผู้หญิง ตอนนนี้จะทำอะไรก้อขาดทุน ชีวิตค้อนค้างแย่มาก( เหนื่อยใจ)  (แค่คิดก้อผิด อย่าทำ) ข้าพเจ้าขออำนาจพระพุธพระธรรมพระสงฆ์บูญบารมีที่ลูกได้ทำมาในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันข้าพเจ้าขอแบ่งบุญบารมีนี้ให้กับลูกกรีลของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้วอยู่ภพภูมไหนก้อขอให้มีความสุขสมบูญด้วยเทริญ
Guest
คนที่เคยทำผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #286 เมื่อ: 11 ธ.ค. 09, 13:45 น »

q*049
[/i]
เราก็เป็นคนนึงที่เคยทำผิดมาเหมือนกัน

เรื่องมันก็เกิดขึ้นตั้ง วันที่ 9 พ.ค 50

วันนั้นเป็นวันที่เราทำผิดมากที่สุดในชีวิตเรา

เราต้องทำแท้ง เพราะผู้ชายคนนึง ( แฟน ) เราท้องได้ประมาณ 2 เดือน

เค้าบอกว่าไม่พร้อมที่จะมีลูก ให้เราไปเอาออกก่อนได้ไหม เค้าบอกว่าถ้าเราเอาออกแล้วเค้าจะ

พาพ่อ-แม่  เค้ามาขอเราแต่งงานเลย แต่ให้เอาออกก่อน

เค้าบอกว่าท้องก่อนแต่งไม่ได้  พ่อ-แม่  เค้าจะไม่ยอมรับ

ให้เราทำแท้งก่อน  แล้วเค้าจะทำตามประเพณี  มาสู่ขอเรา

แต่พอเราทำตามที่เค้าต้องการ ผลที่ได้คือ  เค้าไม่มีคนอื่น  บอกเลิกเรา

แล้วก็หาว่าเรามีคนอื่น  ทั้งๆ ที่เราก็ไม่มีใคร

Guest
ฟ้าทะเลคราม
เรทกระทู้
« ตอบ #287 เมื่อ: 12 ธ.ค. 09, 11:46 น »

คงเป็นเวรกรรรมตั้งแต่แรกที่ทำให้ผุ้หญิงมาทำแทง
แล้วสุดท้ายต้องรับผลกับมันคือความเสียใจทีสุด
ทำไปได้ยังไงเด็กบริสุทธิ์เหมือนฆ่าคนนั้นแหละ
ไม่สงสารแม่แต่เห็นใจมนุษย์น้อยๆที่ไม่ได้เกิดมา
เอาเถอะก็คงเป็นกรรมของเด็กถึงได้มาเกิดในท้อง
ของคนที่ไม่พร้อมแล้วยังแสหาเรื่องสืบพันธุ์สุดท้าย
ก้ต้องเอาเด็กออก คนเราผิดแล้วรุ้สึกนึกย่อมให้อภัย
ไม่ซ้ำเติมเพราะเราทุกคนไม่มีใครถูกตลอดเวลาแต่เมื่อรู้แล้วว่าผิดก็จงอย่าได้ทำอีก
Guest
ธารธร
เรทกระทู้
« ตอบ #288 เมื่อ: 12 ธ.ค. 09, 15:26 น »

ได้ไปดูดวงที่เกี่ยวกับการแก้กรรมมา (ชาติปัจจุบัน) เพราะเราได้เคยทำแท้งมาเหมือนกัน นอนไม่หลับมาตลอดชีวิตเลย คิดถึงลูกทุกวัน ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ก็คงจะไม่ทำ  จนทำให้เรามีปัญหาต่างๆ เข้ามารุมเร้าไม่หยุดหย่อนเลย เชื่อเลยว่าเวรกรรมน่ะมีจริง ใครทำอะไรไว้ก็ได้อย่างนั้นจริงๆ จนทุกวันนี้เรารู้สึกดีขึ้นมามากเลย ตั้งแต่ได้มาแก้กรรมกับคุณเอก ก็ทำให้อาการต่างๆ ที่เคยเป็นอยู่ เริ่มดีขึ้นมาก ปัญหาที่เคยมีอยู่ก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ... เราไม่ได้มาโฆษณา หรือว่าต้องการอะไรนะ เข้าใจหัวอกของคนเป็นแม่เหมือนกัน เวลาที่เรามีปัญหาก็ไม่รู้ว่าจะหันหน้าไปพึ่งใครได้เหมือนกัน

ถ้าคนไหนมีปัญหาเรื่องการทำแท้งมาก่อน ก็ปรึกษาพี่เขาได้ เราเชื่อว่า พี่เขาสามารถช่วยจากหนักให้เป็นเบาได้คะ ก็...ยังไงลองโทรไปดูนะค่ะ พี่เค้าใจดีมากๆ ถ้ามีปัญหาเรื่องเงินมากๆ พี่เค้าก็ดูให้ฟรีคะ

คุณเอก 081-466-4008 ดูดวง
Guest
เฮ้ออออ
เรทกระทู้
« ตอบ #289 เมื่อ: 12 ธ.ค. 09, 16:49 น »

เฮ้อออออ  เห็นหัวข้อนี้แล้ว เศร้าใจจัง  ตัวเราเองก็เป็นหนึ่งในนั้นแหล่ะ ใครจะว่าเลวทรามต่ำช้าแค่ไหน  มันก็คงไม่เจ็บเท่าตัวเราพรากลูกเราเองหรอก  จะมีใครรู้มั่ง ว่าผู้หญิงที่ต้องไปทำแท้งนะ เจ็บปวดแค่ไหน  ทุกวันนี้ความผิด + บาป ยังติดตรึงทุกอณู อยู่เลย  ไม่เคยหรอกที่จะไม่เศร้ายิ่งมีลูกอีกหนึ่งคน เรายิ่งคิดถึง สิ่งที่เราทำลงไปตลอดเวลาแหล่ะ  ทุกคนในนี้ก็เสียใจกับการกระทำของเค้า ไม่มีใครดีใจที่ได้ทำหรอก  จากประสบการณ์ครั้งนี้ ผู้หญิงทุกคนควรรรร อย่ายิ่ง ที่จะป้องกัน จะได้ไม่รู้สึกผิดเหมือน พวกเรา  
Guest
นู๋เองขะ
เรทกระทู้
« ตอบ #290 เมื่อ: 13 ธ.ค. 09, 16:14 น »

เราก็ชอบมีอะไรกับเเฟนนะ
เเต่ไม่เคยป้องกัน
เเละก็ไม่เคยมีลูกด้วย
เรายังเรียนอยู่เลย
พอเรามาอ่านเเล้ว 99เปอเซ็นเเบบเคยทัมกันทั้งนั้นอ่ะ
เราว่าสักวันนึงถ้าเราไม่รีบป้องกันเราอาจเป็นหนึ่งในนี้ก็ได้
เราไปทำหมันดีมั้ยนะ

^^

555+

เป็นกำลังใจให้นะคะทุกคน
Guest
สาวขึ้นคานอยากมีลูก
เรทกระทู้
« ตอบ #291 เมื่อ: 2 ม.ค. 10, 11:26 น »

อยากมีลูกน่ะ แต่แฟนก็หายาก เพราะเป็นคนหาแฟนยาก ทอดสะพานไม่เป็น หาแฟนไม่เก่ง หยิ่งยโสในตัวเอง ทะยานในหน้าที่การงาน หน้าตาก็ไม่ใช้ขี้เหล่ เคยคิดว่าหากคบผู้ชายแล้วเขาไม่รักทิ้งเราไป ก็ไม่เป็นไร ขอมีลูกน่ารักสักคนหนึ่งพอ เอาไว้ให้มีคนเรียกเราว่าแม่อย่างนั้นว่าแม่อย่างนี้ไม่เหงายามแก่ แต่มันก็ล่วงเลยมา32-33 ปีไม่มีอะไรเกิดขึ้นเฮ้อ ทุกวันนี้ก็เลยปลงไปปฏิบัติธรรมบ้าง ไปเรียนภาษาบ้าง ทำชีวิตตนเองยุ่งๆเข้าไว้จะได้ไม่ต้องคิดมาก ทำไมคนอื่นเขามีแฟนมีลูกง่ายจังเลย
Guest
ไม่น่าทำเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #292 เมื่อ: 26 ม.ค. 10, 02:05 น »

ผมก็เคยทำครั้งหนึ่งครับ คอนนั้นผมเรียนอยู่มหาลัยปี 3 ช่วงเวลานั้นผมไม่พร้อมจริงๆเพราะเราก็กำลังเรียนกันอยู่ทั้งคู่

ทำไปแล้วก็รู้สึกว่ามันเป็นบาปที่ติดตัวไปตลอด ตอนนี้ก็ผ่านไป 10 ปีแล้วผมก็ยังไม่ลืม

จนวันนึงผมก็ได้เจอกับผู้หญิงคนนึงผมรู้สึกว่าคนๆนี้ใช่ และเป็นคนที่ผมอยากจะใช้ชีวิตที่เหลืออยู่กับคนๆนี้

แต่ครอบครัวผมไม่มีใครยอมรับ จนผมทำเธอท้องโดยแล้วแท้งไปโดยที่ไม่รู้ตัวว่าท้องได้เดือนครึ่ง เพราะเธอหกล้มที่หน้าบ้าน

ก่อนหน้าที่ผมจะคบกับเธอ ผมเคยไปดูหมอดูไฟ่ยิบซีมา แถวลาดพร้าวหมอดูตัวอ้วนๆ เค้าบอกว่ามีเด็กตามมา ให้ไปถวายเพล ด้วยปลาบู่

ผมก็ไปทำมาแล้ว จนปัจจุบันตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้มีความสุขกับเธอคนนี้ ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร บาปกรรมมันติดตัวไปจนวันตายหรือไง

ผมถึงไม่ได้มีความสุขในความรักสักที ทำยังไงคนเรามันจะหลุดพ้นจากกรรมที่เคยทำไว้ไนอดีต

ทั้งๆที่เรามีบุญได้เกิดมา และมีโอกาศได้ทำบุญสะสมบุญไว้สำหรับชาตินี้หรือชาติหน้า
Guest
ผู้หญิงคนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #293 เมื่อ: 9 ก.พ. 10, 12:51 น »

เป็นคนนึงที่ตอนนี้กำลังสับสนมากรู้ว่าตัวเองตั้งท้องตั้งแต่เดือนกว่า ๆ และคิดว่าจะเก็บเค้าไว้ โดยที่ไม่บอกให้แม่รู้ แต่ด้วยความความเครียดและอยากปรึกษาคนที่บ้านคนที่บ้านเลยแนะนำให้เอาออก เหตุผลเพราะแฟนเรายังไม่หย่าขาดจากเมียเก่า และหากแม่รู้คงเสียมาก ๆ เพราะอีกไม่กี่วันเราก็จะรับปริญญาแล้ว ตอนนี้ก็เหลือเวลาอีกแค่ 5 วันที่ต้องตัดสินใจให้เด็ดขาด  เรารู้ว่าหากเราเอาเด็กออกมันเป็นบาป แต่การที่ทำให้พ่อแม่เสียน้ำตากับแฟนคนนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่ามันก็บาปไม่ต่างกัน อีกอย่างแฟนก็มีลูกแล้วถึง 2 คน ถ้าคนอื่นต้องมาเจอเหตุการณืแบบนี้จะตัดสินใจอย่างไรดี
Guest
aradin
เรทกระทู้
« ตอบ #294 เมื่อ: 11 ก.พ. 10, 14:07 น »

อืมคงไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ถ้ารู้ว่าผิดแล้วก็อย่าทำอีกทำแล้วก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่ทำกล้าทำแล้วต้องกล้ารับในเมื่อทำไปแล้วจะมาบอกว่าไม่พร้อม
มันคงไม่ใช่อย่าเห็นแก่ตัวเองมากกว่าอย่าคิดเข้าข้างตัวเองเขาคือเลือดของเราเขาคือลูกของเรา
สุนัขที่บ้านตัวผู้รักลูกมากกว่าตัวเมียอีกจนกระทั่งทุกวันนี้มันยังให้ลูกกินข้าวก่อนมันเลยคิดดูว่ามันรักลูกแค่ไหน
Guest
–NOKIA—N~91
เรทกระทู้
« ตอบ #295 เมื่อ: 16 ก.พ. 10, 12:07 น »

ญาติเราอะ แกไปทำแท้ง แกอยู่คิวท้ายๆแกรอนานคนเยอะรอเเต่เช้า
จนบ่ายสาม เกือบถึงคิวแก แต่ละคิวที่ทำเสดหมอหิ้วถุงดำออกมา บางคนยังดิ้นอยู้เลยยังม่ายตาย
อยู่บ้านหมอที่ทำแท้งอะ หมอเค้าก็เลี้ยงไว้หลายคนพวกที่มันหลายเดือนแล้วมันไม่ตาย
จนโตกัน  อันนี้แล้วแต่เวรกรรมเด็กมัน ญาติเราปีอดอะกลัวพอถึงคิวตัวเอง
เลยไปขอหมอไม่เอาเด้กออก แม่รงหมอก็มีด่าว่า ถ้าคุณไม่เอาออก คุณจะทุกข์ไปสิบปี20ปีเพราะ
มันจะเป็นภาระอะ แล้วต้องมีค่าใช้จ่าย เยอะกับการเลี้ยงคน ดู แถมมันทำหน้าไม่พอใจอีก
แต่ญาติเรา เลย ตอกใส่หน้ามันคือ เลย ที หมาอะ ยังเลี้ยงได้เลย คนแค่คนเดียว ทุกข์ ก็ช่างจนก็ช่างแก ม่ายทำแล้ว
แกขอเงินคืน (พวกทำแท้งมันคิดเดือนละ2000 ญาติเราแกท้องหลายเดือน ทั้งหมดรวมเป็นเหมือนกว่าบาท นานมาละสมัยนี้คง3000แล้วมั้ง)
พอตังคืนไม่ทำแล้วพวกหมอมันกะคืนให้ม่ายถึงครึ่งอะ
อืม
สรุปก๊ออกจากคลีนิกแห่งนั้น
แล้วก๊กลับมาเลี้ยงลูกแก จน โต เรียนหนังสือจนทุกวันนี้แหละ ชื่อหมูปิ้งเด้กรายมะรุชื่อหมูปิ่งม่ายเท่ห์เลย
เเต่น่ารัดดีขาว เหอะๆบุญเยอะ

เราว่าถ้าเราเป็นลูกของพวกทำแท้งอะแล้วโดนหมอเอาออก เรากะ เเค้นเหมือนกัน
เราคงตามอาคาต ม่ายให้เจริญเลย ทำมาค้าขายกะม่ายขึ้นจนต้องเอาหมอผีมาไล่เลยละ
ฮิืๆ ขำๆนะค๊
[/size][/size][/color] q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063
Guest
น่าน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #296 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 15:26 น »

ระวังมีผีตามมานะคนทำแท้งอ่ะ
Guest
MyLifE
เรทกระทู้
« ตอบ #297 เมื่อ: 18 มี.ค. 10, 16:24 น »

มันบาปมากๆ น่ะ
Guest
กำลังใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #298 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 13:27 น »

การที่คนเราไม่ทำหรือมีอะไรกับคนที่เค้าไม่ได้รักเราชั้นรู้ว่าเมื่อทำไปแล้ว มันทำให้เราเหนื่อยและเส๊ยใจอย่างไม่เบาเลย q*005
แต่ว่า
เราควรจะดูก่อนหรือดูเค้าคนนั้นซักระยะก่อนถึงแม้ว่าเราจะไว้ใจเค้ามากซักเท่าไร
แต่เราไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไง    และการที่จะเลือกคู่นั้นตามหลักแล้วต้อง   แต่งงานก่อนแล้วค่อยไปมีอะไรกับเค้าได้
ชั้นบอกแค่นี้แหละนะคะขอบคุณค่ะที่ให้เม้น
Guest
เตือน
เรทกระทู้
« ตอบ #299 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 13:39 น »

คุณทุกคนคงรู้ว่าการทำแท้งน่ะบ๊าป....บาป บาปแรงกว่าระเบิด 
ทำไมไม่ทำหมันไปเลยล่ะ
คุณพ่อคุณแม่กรุณาเตือนลูกๆของท่านอย่าทำเช่นนี้
และแม่ที่โตเต็มที่แล้วจะไม่เป็นเหมือนแม่คนนี้
Guest
หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #300 เมื่อ: 31 มี.ค. 10, 14:27 น »

q*015อ่านหนังสือดี ๆ  ชีวิตมีสุข
Guest
มีบุญแต่กรรมบัง
เรทกระทู้
« ตอบ #301 เมื่อ: 7 เม.ย. 10, 15:42 น »

ขอละบายหน่อยนะเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา  เราได้ไปตรวจฉลากกินแบ่งรัฐบาลที่ร้านอินเตอร์เน็ตเเห่งหนึ่ง  ปรากฎว่าถูกรางวัลที่ 2  สามใบเป็นเงิน  6,00,000  บาทอะ เชื่อมะ  เป็นเวรเป็นกรรมอะไรของเราก้อไม่รู้อะ  ลืมฉลากกินแบ่งรัฐบาลไว้ที่ร้านนั้น  ( ด้วยความดีใจไงเก็บใบที่ถูกอะไว้อีกที่เเต่ที่ไม่ถูกรางวัลอะใส่กระเป๋าสตางค์ไว้  พอเราไปถามเจ้าของร้านนะเค้าบอกว่าไม่เห็นเเล้วอะ  คิดดูความรูสึกเราดิว่าเป็นไง  จะว่าเราโง่ก้อได้นะ  เเต่ใครอยากจะให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เนะคิดดูทั้งชีวิตคนเราอะเเสนบาทยังหายากเลยนะ  นี่ตั้ง  หกเเสนบาท  ความที่เราไม่รอบคอบเองหละถึงได้เกิดเรื่องเเบบนี้ขึน  เเตเราไม่ขอว่าคนที่เอาของเราไปนะ สงสัยว่าชาติที่เเล้วเราคงไปเอาของเค้ามามั้ง เอาเป็ฯว่าชาตินี้ชดใช้ให้เเล้วนะ  โกรธตัวเองมาก  ไปเเล้วนะ   ยังดีนะเนี้ยที่มีที่ให้ระบายนะ   เเต่ถ้าเป็นเรานะเราจะคืนเพราะกลัวเวรกรรมเเหละ
Guest
น้องคนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #302 เมื่อ: 9 เม.ย. 10, 15:07 น »

ดิฉันเป็นคนนึงที่เคยทำแท้งมาก่อน..ตอนนี้คิดถึงลูกมากๆๆมันเป็นเรื่องเลวร้ายในจิตใจมากๆ อยากเตือนใครที่คิดจะทำไม่อยากให้ทำเก็บเค้าไว้เถอะค่ะ..ไม่อย่างนั้นจะมานั่งเสียใจเหมือนกับดิฉัน ดิฉันเคยทำแท้งถึง2ครั้ง..ครั้งแรกของชีวิตอายุครรภ์เพียง2เดือนครึ่งทำโดยใช้วิธีดูดตอนนั้นก็เจ็บแต่ความรู้สึกยังไม่ผูกพันธ์..แต่ดิฉันไม่ได้คุมกำเนิดเกิดท้องอีกดิฉันงงมากว่าท้องที่2นี้เป็นท้องใหม่หรือท้องเก่าเพราะมานับอายุครรภ์แล้วน่าแปลกใจที่เค้าเริ่มเกิดขึ้นกลางเดือนกันยายน  ทั้งๆที่ชั้นทำแท้งไปแล้ววันที่22กันยายน  ชั้นคิดว่าเด็กน่าจะอยู่คือท้องต่อ  สรุปชั้นไม่ได้แท้งแต่ชั้นท้องต่อต่างหาก   ชั้นคิดจะเอาออกตั้งแต่เดือนธันวาคมแต่อยู่ๆก้ได้เลื่อนไปเป็นเดือนมกราคม  แต่พอเดือนมกราคมก็ไม่ได้ไปทำ  จนปล่อยให้ล่วงเลยมาจนถึงเดือนกุมภาพันธ์ เด็กก็ดิ้นๆๆจนชัดเจน  ในตอนนั้นชั้นรักลูกในท้องชั้นมาก   ความรู้สึกผูกพันธ์เกิดขึ้นอย่างบอกไม่ถูก   เวลาเค้าดิ้นชั้นก็ยิ้มเหมือนคนมีความสุขแต่แท้ที่จริงแล้วชั้นไม่พร้อมที่จะมีลูกเลย  ถ้าพ่อแม่รู้ชั้นตายแน่ๆพ่อชั้นดุมากมีหน้ามีตาในสังคมมีอาชีพรับราชการครูชั้นเองเป็นลูกสาวคนเดียวในบ้านพ่อแม่รักมากตั้งความหวังกับชั้นค่อนข้างสูง  จนอยู่ๆวันนึงพ่อกับแม่ชั้นทักว่าทำไมช่วงนี้อ้วนขึ้นจัง  ท้องรึป่าว  อย่าทำให้พ่อแม่ผิดหวังนะ  มีอะไรก็บอก  อย่าทำให้ขายหน้า  พ่อกับแม่พูดเท่านั้นละชั้นกลับมาที่มหาลัย  เอาแต่ร้องไห้เก็บตัวเงียบเป็นโรควิตกกังวลคิดมาก  ตอนนั้นชั้นไม่รู้เลยว่าท้องกี่เดือนแล้วอายไปหมด  ไปไหนก้กลัวแต่คนอื่นๆสงสัย  เพื่อนๆๆก้ทักว่าชั้นอ้วนขึ้นมากท้องรึป่าว  ชั้นเครียดมากๆจนต้องสั่งยาเหน็บจากเว๊ปอินเตอร์เน๊ต  ครั้งแรกชั้นสั่ง4เม็ดแต่ได้เป็นไซโตรอคเม็ดเล็กๆ  คืนนั้นลูกดิฉันดิ้นมากดิ้นๆๆๆทั้งคืนจนเช้าเหมือนเค้ารู้  แล้วบอกว่าไม่อยากให้แม่เค้าทำ  แต่ชั้นก็ใจแข็งให้เค้าเกิดมาไม่ได้  คืนต่อมาชั้นทำการสอดยาไป  คืนนั้นปอดท้อง  หนาวสั่นเหมือนเป็นไข้   แต่เด็กก้ไม่ออก  วันต่อมาลูกดิ้นเพียงเล็กน้อย  เหมือนเค้าหายใจโรยรินเต็มที่  แต่ความใจแข็งของชั้นคิดเพียงแต่ไม่ต้องการเค้าเลยไปซื้อยาสอดไซโตเทคมา2เม็ด คราวนี้สอดไป  ปวดท้องแต่ไม่เป็นไข้  รอจนข้ามวันเด็กก้ไม่ออก   แต่เด็กไม่ดิ้นแล้ว  โทรไปบอกคนขายให้ย้ำยาให้  อีก2เม็ด  คราวนี้สอดอีกเป็นครั้งที่3   เบ่งแล้วก้แล้วไม่ยอมออก  รอข้ามวันก็แล้ว  สรุปเด็กไม่ออก  แต่เด็กไม่ดิ้นเลยมาเป้นอาทิตย์ๆ  ชั้นเลยตัดสินใจโทรไปโรงพยาบาลประจำจังหวัด  ปรึกษาพยาบาล  ว่าเด็กไม่ดิ้น พยาบาลเลยแนะนำให้ไปอัลต้าซาวที่คลินิคดู   วันนั้นดิฉันใจลอยมากทุกสิ่งทุกอย่างดูสับสนไปหมด  พอรอตรวจถึงคิวชั้นก็เข้าไปที่ห้องตรวจ   หมอถามว่ามาทำอะไร  ดิฉันตอบไปว่ามาอัลต้าซาวดูเด็กในท้องว่ากี่เดือนแล้วเด้กไม่ดิ้นแล้ว   หมอเลยให้นอนตรวจ  หมอบอกว่าท้องหนูใหญ่มาก  พออัลต้าซาวหมอบอกว่าเด็กเสียชีวิตแล้วนะชั้นอึ้ง  กี่เดือนแล้วค่ะหมอถอนหายใจก่อนตอบ   7เดือนครึ่ง  ชั้นแทบช็อก!นี่ลูกชั้น7เดือนแล้วอีกไม่กี่เดือนเค้าก็ใกล้คลอดแล้ว   หมอแนะนำให้ชั้นไปทำการรักษาที่โรงพยาบาลเร็วที่สุด  พอรุ่งเช้าชั้นไปโรงพยาบาลกับแฟน   ทำเรื่องทำการรักษาตัว   คืนนั้นวันอาทิตย์ที่4เมษายนหมอสอดยาให้ทีละครึ่งเม็ดทุก6ชั่วโมง   ความเจ็บปวดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆจนเข้า1เม็ดเต็มหมอสอดยาตอนบ่าย1  ชั้นเจ็บท้องจะเป็นจะตายตอนช่วง4-5ทุ่ม  เจ็บแทบขาดใจ  เจ็บจนตัวร้อน   ร่างกายอ่อนเพลียจนง่วงนอนแต่นอนไม่ลับเพราะความเจ็บ  จนความเจ็บเริ่มทวีคูณ  ลูกจะคลอดออกมาแล้ว  แรงโน้มถ่วง  เหมือนคนปวดอึ  แต่ทรมานยิ่งกว่าแฟนกลัวเราจะตาย  พูดว่าทำไมพยาบาลไม่ดูแลอะไรเลย  เราเจ็บจะเป็นจะตาย  ซักพักพยาบาลเลยมาดูสอดยาอีกครึ่งเม็ดแล้วบอกว่าจะคลอดแล้วเด่วจะพาไปห้องคลอด   ดิฉันรู้แล้วแวลาคนใกล้คลอดมันเป็นยังงัย  เวลาแม่เราคลอดเราเป็นยังงัย    หมอบอกว่าเด่วคุรแม่ใจเย็นๆนะค่ะอย่าเพิ่งเบ่ง  แต่ดิฉันทนไม่ไหวเพราะหัวลูกไหลออกมาแล้ว  หัวลูกใหญ่มาก  ตอนนั้นปวดท้องใจจะขาด  เบ่งสุดแรงเลย  หมอเลยมาดึงลุกออกพอลูกออกแล้ว  ทุกอย่างเบา โล่งไปหมดเบาหวิว   ล่องลอย  ดิฉันถามขึ้นมาว่าผู้หยิงหรือผู้ชายค่ะคุณหมอ   คุณแม่ไม่ดูลูกหน่อยหรอ  ชั้นไม่กล้าดูชั้นกลัวชั้นสงสารไปหมด    ชั้นหมดแรงได้ยินแต่เสียพยาบาลอื้ออึงไปหมด  พยาบาลพูดว่าเด้กสมบูรณ์มากๆๆเลย  หนัก1600  แต่ดุแล้วน่าจะเกิน1600กรัมด้วยซ้ำ  พยาบาลพูดว่าคุณแม่เป็นคนขาวลูกออกมาก้ขาวหน้าตาก้ดีทำไมไม่เลี้ยงละ   ชั้นได้แต่เสียใจในใจ    พยาบาลเอาลูกใส่ในถุง  ว่างไว้โต๊ะข้างๆชั้น  ชั้นนอนหันหน้าไปดูลูก  ที่มีแต่เลือดเต็มไปหมด  เค้าตัวใหญ่  ผิวขาวจริงๆด้วย   ลูกดิฉันเป็นผู้ชาย  พยาบาลบอกว่า  หลายๆคนอยากได้ลูกชาย  ก็ยังไม่ได้  เสียดายแทน  ที่มีลูกหน้าตาน่ารัก  ผิวขาว  ตัวใหญ่

ทุกวันนี้ชั้นยังเสียใจที่คิดผิดพลาดไป  ไม่น่าทำเลย  น่าจะเก็บเค้าไว้  รออีกนิดเค้าก้คงจะครบกำหนดใกล้คลอดแล้ว  ถ้าชั้นไปอัลตร้าซาวเร็วกว่านี้คงจะได้รู้ว่าลูกกี่เดือน   ชั้นคงตัดสินใจเอาเอาไว้   แต่ด้วยเหตุผลที่ชั้นรักพ่อกับแม่มากกว่า  เลยตัดสินใจเอาลูกออก  ชั้นเค้าใจถึงความรักที่แม่มีต่อลูกแล้ว  มันผูกพันธ์กันมากเพียงใด

ทุกวันนี้ชั้นยังคงร้องไห้อยู่บ่อยๆๆ   ร้องทุกวัน วันละหลายๆครั้ง    ชั้นเสียใจที่คิดผิดไม่เอาลูกไว้   น่าแปลกที่ลูกชั้นคลอดเวลา12.12 คือเที่ยงคืน12นาที  เลขสวยมาก  ชั้นนอนเตียงเบอร์5  ลูกก็เกิดวันที่5  ชั้นเกิดวันจันทร์  แฟนก็เกิดวันจันทร์  ลูกชั้นก็เกิดวันจันทร์    ทุกอย่างคล้องจองกันไปหมด  นึกแล้วเสียใจ  เสียดาย  สงสาร   ไม่อยากให้ใครๆๆเป็นเหมือนดิฉัน   เก้บเค้าไว้เถอะ  แล้วจะรู้ว่าการมีลูกมันวิเศษเพียงใด "  น้องคนดี   "  
Guest
wj
เรทกระทู้
« ตอบ #303 เมื่อ: 30 เม.ย. 10, 10:39 น »

เราก้อเคยทำเหมือนกัน และมีคนทที่เป็นร่างทรง  มาทักเพื่อนของเราว่า

ลูกของเราไปตามเพือ่นเราอยุ่  ที่เค้าไปตามเพราะว่าเพื่อนเราหวังดีที่ห้ามไม่ให้เราทำ

แต่เราไม้ฟัง  ลูกของเราเป็นเด็กผู้หญิง ตอนนั้นเราท้องได้ สามเดือน  ที่ต้องเอาออกก้อเพราะว่าเรา

กำลังจะเรียนไกล้จบและกลัวพ่อเสียจัย  ทุกวันนี้เห็นเด็ผู้หญิงแร้วเราอยากอุ้มเค้ามากเรย คัยที่กำลัง

คิดจะทำบอกก่อนว่า มันเจ็บทั้งกายและใจ คิดเยอะๆๆๆๆ ถึงผลที่ตามาในอนาคตนะ

เวรกรรมและวิญญาณของลูกเราตามเราอยู่นะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #304 เมื่อ: 2 พ.ค. 10, 14:07 น »

คุณเชื่อไหมว่า  What  you are  what you think?

สำหรับ ดิฉันแล้วเชื่อค่ะ เนื่องจากดิฉันได้พิสูจน์ด้วยตนเองมาแล้ว เช่น ครั้งหนึ่งดิฉันต้องการจะซื้อโทรศํพท์มือถือเครื่องใหม่ให้กับคุณแม่ เนื่องจากโทรศัพท์เครื่องเดิมของท่านเก่ามากแล้ว วันหนึ่งดิฉันเดินผ่านเคาร์เตอร์ขายโทรศัพท์มือถือในห้างสรรพสินค้าแห่ง หนึ่ง ดิฉันก็คิดอยู่ในใจว่า อยากจะได้มือถือที่ดีแต่ราคาถูกและหน้าจอรองรับตัวเลขและอักษรโตๆสำหรับผู้ สูงอายุ จะมีไหมหนอ ดังนั้นดิฉันจึงตัดสินใจถามคนขายว่า "น้องมีโทรศัพท์รุ่นผู้สูงอายุไหม หน้าจอโตๆๆ ใช้ง่ายและราคาถูกมีไหม " คนขายบอกว่า "มีค่ะพี่ โทรศัพท์รุ่นนี้เพิ่งออกมายังไม่ถึงอาทิตย์เลย สวย ราคาถูก หน้าจอโต ราคาแค่พันกว่าบาทเอง พี่สนใจไหมล่ะ" โอ! คุณพระช่วย เป็นไปได้ยังไงกันนี้ สำหรับดิฉันแล้วเชื่อว่าผลแห่งความที่ดิฉันคิดดีๆๆต้องการตอบแทนบุญคุณคุณ แม่ จึงทำให้กรรมดีบันดาลให้ซึ่งที่หวังเป็นไปตามสิ่งที่คิด นั่นก็คือ What you are what you think? นั่นเอง แล้วท่านล่ะ เชื่อไหม?

-----
how to download youtube
Guest
คนมีกรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #305 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 10:18 น »

ฉันก็เป็นคนนึงที่ประสบปัญหาเช่นเดียวกับพวกคุณ ฉันทำแท้งตอนอายุ 19 ปี ถ้าฉันเก็บเด็กไว้ลูกคงอายุได้ 3ขวบคงน่ารักน่าชังน่าดู ฉันตัดสินใจทำแท้งเพราะไม่แน่ใจกับแฟนของฉันทั้งๆที่เราแต่งงานกันแล้ว เขาเป็นคนที่ไม่มีความเป็นผู้นำเลย อายุน้อยกว่าฉันด้วย ประจวบกับฉันไม่ค่อยพอใจเขาด้วย เลยทำให้ฉันตัดสินใจทำแท้ง ตอนนั้นฉันไม่คิดอะไรเลย ฉันคิดแต่ว่าถ้าไม่มีเขาเราคงมีความสุข แต่เปล่าเลยหลังจากนั้นไม่นาน ฉันก็เลิกกันกับแฟน แล้วฉันก็ไปมีแฟนใหม่ฉันไปเป็นเมียน้อยคนอื่นเขา แอบกิ๊กกันโดยที่เมียเขาเองไม่รู้และไว้ใจฉันมาก ฉันรักผู้ชายคนนั้นแบบโง่หัวไม่ขึ้นและเขาก็รักฉันเช่นกัน ยอมทุกอย่างขอแค่มีเขาอยู่ใกล้ๆจนกระทั่งไม่นานเหมือนเวรกรรมตามทัน ฉันต้องเลิกกับแฟนคนนี้เพราะแฟนฉันเป็นโรคไต เขาดูแลดิฉันไม่ได้อีกแล้ว ฉันเลิกกับเขาและย้ายออกมาอยู่คนเดียว ฉันไม่คิดจะมีใครจนทามีความสัมพันธ์น้อยหลวงอีกครั้งกับน้องชายแท้ๆของแฟนเก่าฉัน ฉันต้องทนทุกข์อีกครั้ง แต่ครั้งนี้หนักกว่ามากเพราะเขาเป็นคนเจ้าชู้ และไม่คิดจะให้เกียรติฉันเลย ไม่เหมือนพี่ชายของเขา ฉันนำตาตกในทุกวัน เราคบกันเข้า 2 ปี เขาก็เริ่มห่างจากฉันไป แอบกิ๊กกันกับรุ่นน้องที่ฉันสนิทมากและรู้ถึงความสัมพันธ์ของเรา เขาก็ยังทำ เหมือนเวรกรรมที่ฉันทำมา เจ็บไหมล่ะ ตอนนี้ฉันต้องทำใจรับกรรมกับเวรกรรมที่ฉันทำมา มีคนแนะนำให้ฉันไปตัดกรรมเพราะเด็กที่ฉันทำไม่ให้เขาเกิด เขาเรียกร้องกับฉัน ฉันจึงความคิดจะทำให้เขา แม่ขอโทษน่ะลูก ตอนนี้ฉันได้แต่หวังว่าลูกคงจะเห็นใจและช่วยอวยพรให้เขาคนนั้นกลับมา หากเป็นจริงอย่างที่เขาว่า เราคงได้กลับมาเป็นแม่ลูกกันอีกครั้งน่ะลูก แม่รักหนูน่ะลูก
Guest
เคยผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #306 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 11:49 น »

ผม ก็เคยพาแฟนไปทำถึงสองครั้ง ก็เพราะเรากำลังเรียน ใจก็ไม่อยากทำ แต่มันเกิดขึ้นเพราะความมักง่ายของผมเอง
เวรกรรมมีจิงคับ  ผมจะเจอปัญหามากๆ ทำอะไรก็ไม่ขึ้น เงินขาดมือหนีก็เยอะ มีแต่เรื่องให้ปวดหัว
แต่ที่ผ่านมา ผมได้บวช อุทิศให้เด็กทั้งสองตลอด
อโหสิให้พ่อนะลูกพ่อยังไม่พอจริงๆ
Guest
MTdd
เรทกระทู้
« ตอบ #307 เมื่อ: 1 ก.ค. 10, 15:26 น »

ตอนนี้เราหมั้นกับแฟนเราแล้ว แต่เขาต้องไปทำงานต่างประเทศ แต่เราคิดว่าเรากำลังตั้งท้องอยู่ ไม่กล้าตรวจด้วย ประจำเดือนก็ไม่มาอีก เราจะทำยังไงดี ปีใหม่ค่อยจะได้แต่งงานกัน
Guest
คนสำนึกผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #308 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 18:27 น »

ดิฉันก็เป็นอีกคนที่เคยทำแท้ง เมื่อปีที่แล้วดิฉันกำลังเรียนอยู่ระดับชั้น ปวช 3 ดิฉันได้มีแฟนและมีเพศสัมพันธ์กัน มันเป็นครั้งแรกของดิฉันตอนนั้นดิฉันได้รู้จักกับแฟนแค่ 6 เดือนดิฉันก็รักเขาน่ะ และแล้วดิฉันก็ท้องได้ 2 เดือน ดิฉันกับเขาจึงตัดสินใจไปเอาเด็กออก เหตุการณ์ก็เป็นไปด้วยดี ดิฉันไม่มีอาการอะไร แต่หลังจากนั้นดิฉันก็ต้องเลิกกับเขาเพราะเขามีแฟนอยู่แล้ว แต่ดิฉันไม่รู้ ดิฉันได้ไปเจอเขาและแฟนของเขาอยู่ด้วยกัน ดิฉันเสียใจมาก และหลังจากนั้นดิฉันก็ได้แฟนใหม่ ดิฉันรู้สึกผิดกับแฟนใหม่ฉันมาก แต่ดิฉันไม่ได้บอกเขาเรื่องนี้ ฉันเสียใจมาผม้สึกผิด และบอกกับลูกที่ดิฉันไปทำแท้งว่า เมื่อดิฉันพร้อมให้เขากลับมาอยู่กับดิฉัน ดิฉันจะให้ชีวิตเขาที่สุขสบาย และรักเขาให้มาก
Guest
Sasi
เรทกระทู้
« ตอบ #309 เมื่อ: 18 ก.ค. 10, 13:11 น »

เขียนเมื่อวันที่  22 มิถุนายน 2553  
มีผู้หญิงคนหนึ่งไปคลอดเด็กที่โรงพยาบาลเป็นเด็กผู้หญิง จากนั้นเธอก็จากไปทิ้งเด็กไว้ให้โรงพยาบาลเลี้ยงเวลาผ่านไปจนเด็กอายุได้ประมาณ 4 เดือน ต่อมาไม่นานมีหญิงอีกคนเขาไม่ค่อยสบายมาหาหมอที่โรงพยาบาลกับสามีเธอเดินไปเห็นคอกไม้ที่โรงพยาบาลมีไว้สำหรับขังเด็กที่ไม่มีพ่อแม่(ในสมัยก่อนจะเป็นคอกไม้สี่เหลี่ยมแล้วมีเด็กที่ถูกทิ้งอยู่รวมกันหลายๆคน)เธอจึงเข้าไปดูเด็กที่อยู่ในคอกไม้นั้นแล้วมีเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง(ซึ่งตัวเล็กมาก 4 เดือนแล้วแต่ตัวยังเล็กเหมือนเด็กที่เพิ่งเกิดไม่นานหัวแหลมลีบแขนขาเก้งก้าง ผอม เพราะที่รีงพยาบาลนานๆเขาจึงจะเอานม หรืออาหารมาให้) ดึงแขนดึงมือของเธอเข้าไปกอด เธอเกิดความสงสารอยากรับไปเลี้ยงและถามพยาบาลว่าทางโรงพยาบาลจะทำยังไงกับเด็กพวกนี้ พยาบาลบอกว่าพอเด็กโตอีกหน่อยก็จะมีคนมาขอซื้อ(เกือบแสนบาทโดยประมาณแต่เธอไม่มีเงินมากพอในตอนนั้นเธอมีเพียงผ้าถุง 2ผืนกับเสื้อคอกระเช้า 3 ตัว กับเงินติดตัวนิดหน่อย)ไปเป็นคนคอยรับใช้หรือแล้วแต่เขาจะมารับพาเด็กไป หลังจากที่เธอกลับไปที่บ้านเธอก็นอนไม่หลับคิดถึงแต่เรื่องเด็กผู้หญิงคนนั้น  วันรุ่งขึ้นเธอจึงออกมาที่ตลาดเพียงลำพังเพื่อไปโรงพยาบาล เธอขโมยเด็กผู้หญิงคนนั้นไปจากโรงพยาบาลเพื่อนำไปเลี้ยงดูโดยเธอเอาเด็กแอบไว้ในเสื้อแล้วเดินออกไปทางด้านหลังของโรงพยาบาล แต่เธอก็ไม่สามารถนำเด็กไปไว้กับตัวเองได้เธอพยายามทำทุกวิถีทางเพื่อให้เด็กคนนั้นได้ขึ้นชื่อว่าเป็นลูกของเธอ... เธอไปหาบุคคลที่จะช่วยเธอและให้เธอสามารถรับเด็กผู้หญิงคนนี้เป็นบุตรได้ ตอนแรกเธอคิดว่าจะไปอำเภอเพื่อแจ้งเกิดแต่ก็กลัวจะถูกตำรวจจับ เธอจึงไปหากำนันเพื่อให้กำนันเป็นพยานและรับเรื่องแจ้งเกิด และออกใบเกิดของเด็กให้กับเธอ โดยเธอยอมจ่ายเงินเป็นจำนวนสองพันบาทให้กับกำนัน(2,000 บาท ใน(2519)สมัยนั้นเยอะนะ) จากนั้นเธอก็นำเด็กผู้หญิงไปจ้างคนเลี้ยง(ให้กินนมข้นหวานตราหมี)เธอจะไปเยี่ยมหาอาทิตย์ละครั้ง เนื่องจากแม่และญาติทางฝ่ายสามีของเธอไม่ต้องการให้เธอรับเด็กคนนั้นมาเลี้ยงเป็นลูกเพราะกลัวว่าต่อไปข้างหน้าเด็กก็จะได้ส่วนแบ่งของทรัพย์สินที่พวกเขาที่ทำมาและเก็บไว้ให้ลูกหลานของตน และซ้ำยังต่อว่าและด่าทอเธออีกด้วยแต่เธอก็ไม่ย่อท้อแต่เธอก็บอกว่าไม่ต้องกลัวว่าเด็กจะไปแย่งทรัพย์สินของใครเพราะเธอจะเลี้ยงของเธอเอง เธอมีพี่สาวที่อยู่กรุงเทพฯคอยให้ความช่วยเหลือด้านเงินทองโดยส่งมาทางไปษณีย์ และพี่สาวอีกคนซึ่งเป็นครู(ตอนนั้นงินเดือนครูก็ไม่กี่ร้อยบาท) ก็คอยส่งเงินให้เธออยู่ทุกเดือน  เดือนละประมาณ 300-400 บาท จนครั้งหลังสุดที่เธอไปเยี่ยมเด็กผู้หญิงคนนั้นเด็กก็ขอตามเธอกลับไปอยู่ด้วยเพราะว่าไม่อยากอยู่กับพี่เลี้ยงอีกแล้ว เธอก็ตัดสินใจรับเด็กกลับมาด้วยเพราะในขณะนั้นเธออยู่ต่างอำเภอกับแม่และญาติของสามีของเธอ แม่ว่าตอนเด็กฉันขี้โรคมากต้องหายาหาหมอบ่อยๆ และฉันก็เคยตายมาแล้วครั้งหนึ่งตอนขวบกว่าๆคือมีคนเอาเงาะมาให้ฉันทานตอนนั้นฉันสำลักแล้วเงาะติดคอปิดหลอดลมจนฉันหน้าซีดตัวเขียวแขนขาห้อยตุ้งติ้งไม่หายใจแล้วแม่รีบพาฉันวิ่งจากบ้านไปที่วัด(ระยะทางหลายกิโลอยู่นะเมื่อก่อนม่มีรถอ่ะ)แล้วให้หลวงพ่อดูอาการจากนั้นหลวงพ่อก็เป่าน้ำมนต์น้ำหมากให้ฉันไม่นานฉันก็รู้สึกตัวเมล็ดเงาะก็กระเด็นออกมาพร้อมกับเลือดเยอะแยอะไปหมดฉันรู้สึกดีขึ้น หลวงพ่อบอกว่าฉันถูกเจ้ากรรมนายเวรตามรังควานฉันตายไปแล้ว แม่เล่าให้ฉันฟัง แม่บอกว่าตอนนี้เกิดเป็นคนใหม่แล้วเป็นลูกของแม่จริงๆแม่เชื่ออย่างนั้น ตอนนี้ฉันอายุ 34 ปีแล้วแต่แม่คนนี้ก็ยังดีกับฉันเสมอต้นเสมอปลายไม่เคยเปลี่ยนเธอพูดกับฉันเสมอว่าแม่รักลูกมากที่สุดในบรรดาพี่น้อง แม่คนนี้เป็นคนที่ฉันรักมากที่สุดในโลก
Guest
คิดอะไรไม่ออก
เรทกระทู้
« ตอบ #310 เมื่อ: 22 ก.ค. 10, 15:09 น »

ตอนนี้ยังไม่รู้อย่างไงกับชีวิตตัวเองเลยว่าจะเอาอย่างดี

มันพลาดไปแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำร้ายเค้า

แต่เราก้อยังเรียนอยู่ ก็รู้ว่ามันผิด แต่อนาคตเราล่ะจะเป็นอย่างไร

เคียดม้ากมากหาทางออกไม่เจอ
Guest
พฟกไ
เรทกระทู้
« ตอบ #311 เมื่อ: 23 ก.ค. 10, 11:45 น »

มีความรู้สึกว่าเงาดำตามไปทุกที่ๆ เราก้าวเดิน  ทั้งที่ไม่ได้ทำเองแค่คนรู้จัก
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #312 เมื่อ: 26 ก.ค. 10, 13:56 น »

ดิฉันเคยทำเช่นกัน   ตอนนี้เขามาแล้ว   ฉันขอโทษจะไม่ทำอีกต่อไป
Guest
เว
เรทกระทู้
« ตอบ #313 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 13:09 น »

เราก็เป็นผู้หญิงคนหนึงที่ได้ทามแท้งมา เพราะตอนนั้น เราเรียนและทำงานด้วย ส่วนแฟนก็เอาแน่เอานอนไม่ได้เค้าทำงานก้อจริงแต่ดูเค้าแล้วไม่ค่อยรับผิดชอบถามว่าเอาลูกไว้ไหม เค้าบอกว่าแล้วแต่เรา ความรับผิดชอบไม่มีเลย ทำงานต่างจังหวัดด้วยไปอยู่ที่ไหนมีแฟนที่นั่นๆๆ ถ้าตอนนั้นเค้ารับผิดชอบเราก็ไม่เอาออกหรอก แต่เราตัดสินใจเอาออกเพราะว่าเราเรียนและทำงานด้วยต้องหาตังค์เองเรียนหนังสือ ถ้ามีลูกสงสัยจะเรียนไม่จบแน่ ก็เลยไปตัดสินใจเอาออก เราคิดว่ามีเมื่อพร้อมดีกว่านี้ เราก็อยากให้เค้าเกิดมาสบาย มีครอบครัวที่อบอุ่น การที่ตัดสินใจทำแท้งไม่ได้อยู่ที่ผู้หญิงเสมอไปนะ ถ้าผู้ชายทำแล้วมีความรับผิดชอบเค้าก็ไม่ทำหรอก ทุกวันนี้เราเป็นแ่ม่เราก็รู้สึกผิด มันฝังอยู่ในใจคนเป็นแม่ตลอดเวลาแหล่ะ ทุกวันนี้ได้แต่ทำบุญเยอะๆๆ อุทิศส่วนบุญไปให้เค้า ถ้าเค้าจะมาเกิดกับเราอีกครั้งเราิยินดีรับ และอยากขอโทษลูกที่ไม่ได้ให้ลูกเกิดมาอโหสิกรรมให้แม่ด้วยนะลูก มีสิ่งใหนที่ทำได้แม่จะทำให้ลูกนะ เช่นกัน
*************ความรักของคนเป็นแม่มันยิ่งใหญ่สำหรับฉัน********************
Guest
คนใจบุญ
เรทกระทู้
« ตอบ #314 เมื่อ: 14 ส.ค. 10, 11:40 น »

บอกบุญช่วยเหลือเด็กนักเรียนผู้ยากไร้ครับ. ที่โรงเรียนบ้านสวนแตง ม.10 ต.ฆะมัง อ.เมืองพิจิตร จ.พิจิตร มีเด็กนักเรียนประมาณ 150 คน ส่วนใหญ่เป็นเด็กที่มาจากครอบครัวที่มีฐานะทางบ้านยากจน และยากไร้ ซึ่งด้อยโอกาสทางการศึกษาครับ ผมจึงมีความตั้งใจที่จะบอกบุญเพื่อน ๆ ที่ทำงาน ญาติพี่น้อง และผู้มีจิตศรัทธาที่รักเด็ก ทุกท่าน เชิญร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการบริจาคเงินสมทบทุนมอบให้กับทางโรงเรียน เพื่อใช้สำหรับเป็นค่าอาหารกลางวัน และเป็นทุนการศึกษาให้กับเด็กนักเรียนที่นี่ครับ ซึ่งผมได้กำหนดวันมอบเงินทุนให้กับโรงเรียนในวันที่ 31 ส.ค.53 ครับ หากท่านพบเห็นข้อความนี้ และมีความประสงค์ต้องการสร้างบุญร่วมกับผม โดยการช่วยเหลือเด็กนักเรียนผู้ยากไร้ในครั้งนี้ กรุณาโอนเงินผ่านบัญชีเงินฝาก ธ.ออมสิน สาขาพิจิตร เลขที่บัญชี 020013638216 นายนิธิศกานต์  มีนาวงค์ (ตามกำลังทรัพย์ครับ) และกรุณาแจ้งให้ผมทราบด้วยครับทาง rc.2523*** ครับ หรือสะดวกไปทำบุญร่วมกันก็ยินดีครับ...(เงินทุกบาทที่ได้รับบริจาคมา ผมรับรองว่าจะต้องถึงทางโรงเรียนอย่างแน่นอนครับ) ทั้งนี้ ผมต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีจิตเมตตาด้วยนะครับ......ขอขอบคุณมากครับ. (อภิญญา)

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม