Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

กระทู้นี้อยู่ในคลังกระทู้ คุณไม่สามารถโพสต์หรือแก้ไขข้อความใดๆ ได้
สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ไร้สังกัด  > ผมเป็นนักศึกษาที่ติดหนี้นอกระบบ
ผู้ดูแล: withyaw
พิมพ์
หน้า: 1
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ผมเป็นนักศึกษาที่ติดหนี้นอกระบบ  (อ่าน 9 ครั้ง)
add

ผมเป็นนักศึกษาที่ติดหนี้นอกระบบ

ผู้ตั้งกระทู้: 8 พ.ค. 21, 19:07 น

สวัสดีครับ

ผมเป็นนักศึกษาอายุ20ปีที่ติดพนันและเป็นหนี้นอกระบบ

วันนี้ผมจะมาเล่นถึงปัญหาชีวิตเกี่ยวกับการพนันที่ผมเองก็ยังแก้ไม่ได้เผื่อใครที่มีปัญหาเหมือนกันจะได้รู้ว่าเราลงเรือลำเดียวกันแล้วคับ

เริ่มจากต้นตอปัญหาคือเรื่องการพนันคับ

ผมเล่นการพนันหนักคับและเสียมาเยอะมากเริ่มแรกก็เป็นเงินที่ตัวเองหามาได้คับ100-200ไม่มากเท่าไร่มากสุดก็500บาท

แต่หลังจากที่เล่นมาเรื่อยๆจากทุน100ได้เสียหลักพันกลายเป็นได้เสียหลักพันหลักหมื่น

จนเงินที่นำมาเล่นเป็นเงินที่เริ่มสร้างความเดือนร้อนให้กับตัวเองคนรอบข้างแฟนหรือพ่อแม่คนในครอบครัว

ยืมคนรู้จักมาเล่นแล้วก็ยืมไปคืนคนที่ยืมมาวนแบบนี้เรื่อยๆ

จนกระทั่งผมต้องนำเงินไปคืนคนที่ผมยืมมา2000บาทแต่เงินไม่พอแล้วไปเห็นแอพยืมเงินอยู่แอพนึงเลยเข้าไปกดยืมยืม2500คิดค่าบริการ1000เราได้เงิน1500ซึ่งมันไม่พอคืนผมจึงนำไปเล่นพนันเพื่อให้ได้2000บาทแต่ก็ตามเดิมคับการพนันเสีย1500ในเวลาแปปเดียวจึงไปหาแอพยืมเงินซึ่งเป็นแบบเดียวกัน2-3แอพคือ2500ได้1500ซึ่งผมก็นำไปเล่นพนันคับแล้วได้พนันมาและกำไลเพิ่มด้วยจึงนำไปคืนคนรู้จักแล้วก็นำกำไลมาเล่นต่อก้อได้อีกคับแล้วก็นำเงินไปคืนแอพ

ซึ่งหลังจากนั้นผมก็เสียแล้วก็ไปนืมแอพมาเหมือนเดิมแต่ครั้งนี้ยอดมันเพิ่มคับจาก2500เป็น3000

ผมยืม3แอพแล้วนำไปเล่นพนันเสียหมดคับ

ผ่านมาจนวันที่แอพทวงเงินเขาจะโทรหาทุกคนที่อยู่ในรายชื่อโทรศัพท์เราตอนนี้แฟนและคนในครอบครับผมยังไม่มีใครรู้

จนกระทั่งผ่านมาเป็นเดือนๆดอกเบี้ยในแอพมันเพิ่มเป็นหมื่นแล้วแอพเขาโทรทววครในครอบครัวผม

คนในครอบครัวจึงรู้เรื่องคับแน่นอนครับมีปัญหาตามมาแน่นอนผมที่หางานทำเพื่อเอาเงินไปคืนก็เอาเงินไปเล่นพนันจนหมด

จนผมตัดสินใจหันหน้าปรึกษากับแม่คับเราช่วยกันหาวิธีแก้ปัญหาอยู่รายได้รายวันแค่300กับเงินกู้ดอกเบี้ยวันละ200

จนตอนนี้ยอดหนี้นอกระบบผมคือ

เจ้าแรก3000บาทดอกเบี้ยวันละ60

เจ้าที่23000บาทดอกวันละ60

และเจ้าที่32000บาทดอกวันละ80

ตอนนี้ผมมีงานทำ1งานแล้วกำลังหาทางแก้ปัญหาอยู่

ที่สำคัญผมสัญญาจะไม่ยุ่งกับการพนันแล้วคับ

แล้วผมจะมาอัพเดทเรื่องเรื่อยๆนะครับใครที่มีปัญหาเหมือนผมค่อยๆตั้งสติแก้ปัญหาพร้อมกันคับ

*ถือว่านี่เป็นไดอารี่ของผมเล่มนึงแล้วกันนะครับ*

ผมตั้งกระทู้นี้เพราะผมเชื่อว่ามันจะเป็นบทเรียนย้ำเตือนผมไว้ครับ และผมเชื่อว่าสักวันผมจะผ่านปัญหานี้ไปได้

กิจกรรมน่าสนใจจาก สนุกเว็บบอร์ด

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  
พิมพ์
หน้า: 1
  ย้ายข้อความ  |  ลบกระทู้  |  ล็อกกระทู้  |  ติดหมุดให้กระทู้นี้อยู่ด้านบน  |  รวมกระทู้  
  ย้ายข้อความ  |  ลบกระทู้  |  ล็อกกระทู้  |  ติดหมุดให้กระทู้นี้อยู่ด้านบน  |  รวมกระทู้  |  ลบสำรวจความคิดเห็น (โพลล์)  |  ลิ้งค์ไปยังปฏิทิน  |  ลบความคิดเห็นที่เลือก  
ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้