Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผมอยากรู้จัก "ร่างทรง" ที่อายุไม่เกิน 30 เหมือนกันครับ  (อ่าน 42283 ครั้ง)
Guest
ชาย ตรีเทพ
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 22 ก.ค. 08, 16:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

sst-1***(***์) ขอเชิญทุกท่านเมล์มาคุยกันได้นะคับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 24 ก.ค. 08, 02:02 น »

สวัสดีครับทุกท่านผมชื่อชัยครับอยู่ฝั่งธนท่าพระจรัญ4รับขันธ์ตั้งแต่อายุ17ตอนนี้43แล้วได้อธิฐานเป็นร่างเปิดมีหลายองค์มาลงแต่องค์จริงคือแม่กาลีปางหน้าสวยและปางที่แลบลิ้นจะทรงเฉพาะเวลาที่มีคนที่เดือดร้อนจริงมาหาเท่านั้นปกติแล้วจะทรงปีละครั้งเท่านั้นที่งานประจำปีของแม่ที่วัดแขกเท่านั้นไม่ค่อยสุงสิงกับใครและไม่ค่อยไปงานไห้วครูของใครง่ายๆด้วยเพราะการที่เที่ยวไปงานไห้วครูที่ต่างๆนั้นบางร่างเค้าจะกดเราถ้าเรามีวิชาไม่แข็งพอลองคิดดูนะครับตั้งแต่อายุ17ถึง43กี่ปีแล้วและได้เรียนวิชามาทั้งสายเทพ-พรามณ์-พุทธ-เขมรเราจะไม่บอกว่าเราเก่งแค่เราเอาตัวรอดได้เท่านั้นเอาเป็นว่าเราให้คำปรึกษากับร่างใหม่และเก่าในเรื่องต่างๆละกั ทุงองค์มาอาศัยกายหยาบสร้างบารมีเหยียบแม่ธรณีเหมือนกันเท่าเทียมกันหมดยศถาบรรณดาศักดิ์เอาไว้ข้างบนนะครับขอพระแม่ทรงอวยพรกับผู้ที่คิดดี โอม ศานติ ศานติ ศานติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:33 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
มหาเทพนาคา
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 28 ก.ค. 08, 23:48 น »

สวัสดีครับ ผมรับขันธ์ตอนอายุ 10 ปีทรงมา จนตอนนี้ 24 ปี ร่างพระแม่แห่งมนตราคายตรี พระพิฆเนศวรปางเสวยสุข พระสุพรรณกัลยา แม่ย่ากินรี พญาภังฆีร์นาคบุรุษ พ่อปู่พญาท้าวศรีสุทโธนาคราช พญาสีสัตนาคบาดาล อยากรู้อะไรถามผ่าน อีเมลล์ andrew_unix***ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สรศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 13 ส.ค. 08, 13:24 น »

สวัสดีครับ ผมสรศักดิ์ครับ กฤษณะมหาเทพภาคยังเด็กครับ ตอนนี้ผมอายุ18ย่าง19ครับ รับขันธ์แล้วด้วยครับ เมลล์ผม kikkoknunghttp://www.geocities.com/aartiyan108/20030430194709.jpg*** ครับ

Guest
แบงก์
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 11 ก.ย. 08, 02:12 น »

คนมีองค์ ร่างทรง คนทรงเจ้า วิธีการดู ทรงผี จะเริ่มชาๆตั้งแต่ขาขึ้นมาบนศรีษะ ดื่มเหล้าไม่หยุด สูบบุหรี่3-5ตัวพร้อมกัน ต่างๆมากมายที่เล่าไม่จบ แต่อยากรู้วิธีการทรง ลองคุยกันดู ที่พบเห็นร่างทรงส่วนมากชีวิตลำบากยากจน หรือทำไรทุลักทุเลกว่าจะได้ดี ที่เขาเรียกเสวยดาวพระเกตุในตำรำพิชัยสงครามน่าจะอธิบายได้ชัดเจน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:34 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สิริวัฒน์
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 22 ก.ย. 08, 17:33 น »

หวัดดดีคับผมอายุ15ปีเปงร่างทรงพระนารายณ์พระคเนศปู่ฤาษีบรมโกฎิคับคัยสนจัยคุยกานได้คับbeerzaja01***

Guest
เอกบางแสน
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 21:27 น »

ดีครับผมเอกครับผมอายุ24ปีแล้วผมชอบเห็นอะรแปลกๆอยู่บ่อยๆพ่อของผมมีองค์ปู่นาคราชอยู่มาวันหึ่งผมไปที่ตำหนักแม่อุมาเทวีผมเห็นกุมารวิ่งเล่นกันเห็นปู่นั้งสมาธิแล้วแม่อุมาบอกว่าผมมีองค์ปู่ฤาษีมุนีดาบแล้วแม่อุมาก็เปิดให้ผมแต่ก็ลงไม่ได้บกว่ายังไม่ถึงเวลาต้องอายุ25ไปแล้วก่อนหลังจากที่ทำการเปิดแล้วเวลาไปที่ไหนผมก็มักเห็นกุมาร ปู่ หรืออะไรก็ตามที่มีอยู่ที่นั้นเวลาไปงานศพก็เห็นคนตายนั้งร้องไห้อยู่ทุกครังทุกงานตอนผมอยากถามว่าบางครั้งผมมีอาการมึนหัวตัวเบาจุกเหมือนจะอาเจียนเหมือนกับว่าคนโดนยาชามึนเวียนหัวผมต้องออกมาจากตรงนั้นแล้วก็หายผมอยากถามว่าที่ผมเป็นคืออะไรครับใครรู้บอกที่นะครับขอบคุณครับและถ้าอยากให้ปู่ลงได้ต้องทำอย่างไรครับขอบคุณครับ

Guest
เดย์ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 27 ก.ย. 08, 03:37 น »

เป็นร่างพระแม่ศรีมหาอุมาเทวี ( ภาคมหากาลี ) เสด็จพ่อพระพิฆเนศ ( ปางนั่งหัวกระโหลก )
เสด็จพ่อพญาอนันตนาคคราช ( นาคา-นาคี ) และ ( กุมารศรทอง ) ผมเป็นร่างทรงมา 2 ปีครับ
ผมรับขันร์ ( พรมเปิดโลก ) อยากให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่ทราบข่าวคราวเรื่องงานไหว้ครู

ขอขอบพระทัยทุกกายสังขาร์-ทุกญาณบรมี ร่วมทั้งผู้ที่ไม่ได้เป็นร่างทรงก็ดี
ขอให้มีความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ หมู่มารทั้งหลายอย่าได้บีดเบียน
หลับก็ได้เงินหมื่นตื่นก็ได้เงินแสน กันถ้วนหน้านะครับ และขอให้บรมีทุกพระญาณทุกการสังขาร์บรมีสูงส่งขึ้นไปนะครับ

โอม.....กาลี.....กาลี.....โอม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:35 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เจมาตากี
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 28 ก.ย. 08, 18:18 น »

สวัสดีครับ
ผมเป็นร่างทรงเสด็จพ่อพรหมนารายณ์ อายุ 25 รับขันมาได้ 6 ปีแล้วครับ อยากคุยกับเพื่อนในวงการการ ผมอยู่แถวหนองแขมครับ... ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:35 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
โอ๊ต คับผม
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 1 ต.ค. 08, 02:33 น »

ดีคับผมโอ๊ตคับ อายุ21 ปีคับ (สุพันบุรี)ถูกจับเป็นร่างมา 4 เดือนคับ อยากรู้วิธีปฎิบัติคับ
มีองฤาษีตาไฟ และองค์พ่อศิวะ ตอนนี้ม่ายค่อยสบายตัวเลยคับ
ขอคำแนะนำจากพี่ๆๆทุกคนด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ

Guest
โอ๊ตคับ
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 1 ต.ค. 08, 03:09 น »

เมื่อ4 เดือนที่แล้วผมไปงานไหว้ครู แล้วจู่ๆๆก้อมีองมาลง แล้วก้อรับขันมาตั้งแต่ตอนนั้น แต่ตอนนี้ยังทรงไม่เต็มทำอย่างไรไห้ท่านลงเต็มร่างคับ ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:36 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ครูโอเล่
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 11 ต.ค. 08, 13:57 น »

กราบนมัสเตองค์เทพมหาเทพ มหาพรหมทุกๆพระองค์ กายสังขารทุกๆท่าน กระผมขออนุญตาตท่านเจ้าของเว็บไซต์แสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ กระผมชื่อโอเล่ ปัจจุบันอายุ27ปี เป็นร่างทรงบรมครูพ่อแก่ฤาษีตาไฟรับปรึกษาการปฏิบัติธรรมที่ถูกต้อง การปฏิบัติเพื่อเข้าถึงซึ่งองค๋เทพ การรับขันธ์ครูขันธ์เทพ การไหว้ครูบูชาครู การเปิดตำหนักเทพ การเบิกพระเนตรเปิดพระโอษฐ์ อัญเชิญญาณเทพจุติ กระผมดีใจนะครับที่เห็นท่านทั้งหลายเป็นร่างทรงกันตั้งแต่ยังเด็กถึงเวลาแล้วที่พวกเราในฐานะร่างทรงและองค์เทพจะมาช่วยกันทำนุบำรุงพระศาสนาดูแลพระศาสนา สืบทอดพระศาสนา อภิบาลคนดี ฉุดคนชั่วให้ตื่นจากกองทุข์กองกิเลส ท่านใดอยากมีเพื่อนที่ชอบเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:36 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
KAN2008
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 13 ต.ค. 08, 21:51 น »

ผมก็เป็นร่างทรงคนหนึ่งครับเป็นร่างทรงปู่เสือที่ผมเคารพบูชาอยากสูงครับผมไม่ได้
ไปงานไหว้ครูนานแลวเพราะติดงานส่วนตัวและตอนนี้ก็มีเวลาแลวที่ไหนมีงานไหว้ครูแจ้งใหผมทราบดัวยนะครับจะได้สร้างสมบารมีดัวยก้นนะครับผมอยู่ลพบุรีครั

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:37 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ตุ๊ คับ
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 22 ต.ค. 08, 14:00 น »

ดีครับ ผมชื่อตุ๊ ครับ อายกรู้จัก คุณเอกอ่ะครับ เมลคุณผมไม่รู้ครับถ้ายังไงเข้ามาตอบกระทู้ ก็ช่วยเมลมาหาผมหน่อยนะครับ jatupol_9999*** ผมอยากรู้เรื่องเทพครับ ผมเป็นร่างทรงเหมือนกัน แต่ไม่ชอบทรงครับ พูดภาษาเทพได้โดยไม่ต้องลงทรง แต่แปลไม่ได้คับ ผมชอบให้คนอื่นดูดวงมากกว่าดูให้คนอื่นครับ

Guest
ร่างอากงนาจา
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 23 ต.ค. 08, 19:13 น »

}(ดีจ้า เป็นร่างอากงนาจา ที่ร้อยเอ็ด อายุ 19ปี เป็นผู้หญิงเป็นร่างทรงมาได้3ปีเอง ประสบการณ์น้อย แต่ก็รู้มากพอสมควร อยากรู้จักเจอกันที่ร้อยเอ็ดในเทศกาลกินเจของทุกปีนะค่ะ
Guest
โอม ตรีเนตร
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 2 พ.ย. 08, 12:38 น »

ชัยยะ ชัยยะ มหาปารมี ประสิทธิเทวาติ... ขอนมัสการองค์เทพ สวัสดีกายทรง ทุกพระญาณบารมี ข้าพเจ้าร่างอาศัย ในนาม พรมหาเทพฯ ที่ได้มาเข้าเยี่ยมในการนี้ ขอพรแห่งองค์เทพ เทวาทุกพระองค์จงอำนวยอวยชัยให้ท่านแลครอบครัวมีแต่ความเจริญ ขอธรรมพุทธองค์คุ้มครอง....

Guest
สส
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 13 พ.ย. 08, 10:16 น »

ดีสวย ;D zZZ

Guest
มหา
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 13 พ.ย. 08, 10:27 น »

ดี

Guest
มหา
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 13 พ.ย. 08, 11:22 น »

ผมเป็นร่างทรงสายพ่อแก่ครับ แต่ผมไม่รู้ว่ามีองค์ผมไปสักยันต์มาแล้วปู่ท่านลงท่านบอกว่าชื่อ เวสสุวัน แต่เวลาท่านลงผมยังรู้ตัวไม่มีอาการชา เหมือนนั่งอยู่ธรรมดาแต่ว่าปากจะพูดคาถาไม่หยุด ผมอยากรู้ว่าทำยังไงท่านจึงจะลงแบบไม่รู้ตัวแล้วมีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่าแล้วเราควรปฏิบัติตัวอยางไรครับ

Guest
นารายณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 15 พ.ย. 08, 15:31 น »

โอม...นมัสเต คัฟ ผมองค์พ่อนารายณ์ พ่อศิวะ พ่อท้าวมหาพรหม แม่กาลี ปู่บรมโกฎิคับ อยากรุ้จักกับเพื่อนๆๆเพ่ๆๆน้องๆๆทุกคนคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:38 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
mufc
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 16 พ.ย. 08, 11:12 น »

เป็น มีองค์เทพ เป็น พ่อศิวะ กับ พ่อปู่โคดม และ หนุมานคับ สนใจเรื่องราวองค์เทพ ไปที่เวปนี้คับ
www.mufc.igetweb.com
เป็นเวปผมเองคับ แลกเปลี่ยน ข้อความได้ที่เวป บอร์ด ครับผม

Guest
หมอโย
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 29 พ.ย. 08, 15:34 น »

ผมเปนร่างทรงพ่อปู่ฤาษีตาไฟ พระแม่ทุรคา อยากรู้จักคับ มีอะไรจะถามด้วย ถ้าว่างก้อโทรมาคุยกานนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:38 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
we
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 6 ธ.ค. 08, 23:14 น »

อยากรู้จักคะกับร่างทรงที่อยู่แถวดินแดง ประชาสงเคราะห์คะช่วยติดต่อกับทีเมลล์ทีนะคะ
อยากทราบที่อยู่ที่ชัดเจนกว่านี้อะคะว่าเปิดตำหนักใช่ไหมคะ

Guest
we
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 6 ธ.ค. 08, 23:22 น »

ananya_mam31*** คะ

Guest
เทวา บัลลังก์เทพ
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 9 ธ.ค. 08, 14:21 น »

ขอกราบนมัสการร่างทรงทุกสายทุกชั้นนะครับและทุกท่านนะครับผมขอแนะนำตัวเองก่อนนะครับผมชื่อเอกครับอายุ 27 อยู่ กรุงเทพฯ แถวลาดพร้าว 101 ครับผมก็เป็นร่างทรงเหมือนกันสายมหาเทพมหาเทวี ในนามเสด็จพ่อท่านพรหมตรีมูรติ และเสด็จพระแม่เจ้าภัทรมหากาลี ผมได้ประทับทรงมาเป็นเวลา 10 ปีกว่าแล้วนะครับประสบการณ์ไม่มากก็น้อย เมื่อก่อนนั้นประทับทรงทุกวัน และได้รับเชิญไปร่วมงานพิธีไหว้ครูบูชาเทพทุกสาย ทุกชั้น ทั้งกรุงเทพฯและต่างจังหวัด แต่ปัจจุบันผมได้ทำงานด้วยและนอกจากมีลูกศิษย์และผู้คนที่มีความเดือดร้อนจริง ๆ ก็จะอัญเชิญประทับให้ ตอนนี้ผมไม่ได้ออกงานพิธีไหว้ครูบูชาเทพเท่าไรนัก ส่วนใหญ่นี้จะไปที่ต่างจังหวัดมากกว่านะครับ ตอนนี้ผมอยากรู้จัก เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกร่างทรงนะครับไว้เป็นเพื่อน พี่ น้อง กันไว้ปรึกษากันนะครับและจะได้มีเพื่อนเยอะ ๆ เวลาที่ร่างทรงท่านไหนมีงานไหว้ครูก็จะได้รวมกันไปเพื่อช่วยงานกันนะครับตอนนี้อยากจะออกไปร่วมงานไหว้ครูอีก ถ้าเพื่อน ๆ พี่ๆ น้อง ๆ ร่างทรงท่านใดอยากจะรู้จักผมหรือเชิญผมไปงานไหว้ครูบูชาเทพ ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งนะครับผมหวังว่า ทุก ๆ ร่าง คงจะเป็นเพื่อนที่ดีให้ผมได้นะครับ ผมขอขอบพระคุณเจ้าของเว๊ปหรือกระทู้ไว้นะที่นี่นะครับที่ทำให้บรรดาร่างทรงทั้งหลายได้รู้จักกันมากขึ้นขอกราบนมัสการด้วย นะครับคุณ วัชรบุตร และทุกร่างทรงทุกพระองค์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:39 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เทวา บัลลังก์เทพ
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 9 ธ.ค. 08, 15:11 น »

ขอโทษนะครับผมลงเมล์ผิด Nitit_ek***
จากเทวา บัลลังก์เทพ

Guest
ร่างพระแม่ทุรคา
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 16 ม.ค. 09, 17:38 น »

:o :oการรับขันธ์มันเป็นการรับองค์ที่เราทรงอยู่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แต่บางคนมีองค์แต่ไม่ยอมรับขันธ์องค์เขาอาจเล่นงานเราจนป่วยหรือตายได้ ;D ; ;--

Guest
ภพ
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 3 ก.พ. 09, 17:23 น »

สวัสดีครับผมไม่ได้เป็นร่างทรง ยังไม่มีตำหนัง แต่บูชาอยู่
จิตต้องนิ่ง สมาธิต้องเน่น ปล่้อยวาง อย่าสงใส

Guest
ภพ
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 3 ก.พ. 09, 17:44 น »

ลักษณ์ วันชนะ

พ่อนารายลงประทับยังไง แบบฮืนดู หรือแบบไทย เคยนั่งแล้วสื่อท่านทั้ง 2 องค์ ได้หรือเปล้่า

จาก sompope_2009***

Guest
ภพ
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 3 ก.พ. 09, 17:50 น »

ผมทรงเฉพาะกิจของท่าน ท่านจะใช้ร่างเฉพาะประกอบพิธ๊ช่วยคน
โอม นาราย ยี
sompope_2009*** -_-

Guest
ปืน
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 8 มี.ค. 09, 12:14 น »

คับผมอยู่ยุดยา
ตอนนี้ผมรับขัน5 มาเกือบปีแล้วคับ ทั้งที่ยังไม่มันใจในเรื่องนี้ ว่าจะเกิดขึ้นกับเรา เพราะเคยเห็นแต่คนอื่น แต่ผมก็ไม่ได้ลบหลู่ และไม่เคยเข้าทรง ไม่เคยปะทับทรงด้วย ผมก็ยังสงใส ถ้านายเคยทรงช่วยบอกผมที ผมยังไม่มั่นใจตัวเองเลย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:40 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ปืน
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 8 มี.ค. 09, 12:20 น »

ดีคับผมก็เป็นอีกคนที่รับขัน5 แต่รับโดยที่ยังไม่มั่นใจตัวเองว่าจะเกิดขึ้นกับเรา ที่ สำคัญผมก็ยังไม่รู้ว่าเกิดขึ้นจริงกับตัวผมหรือไม่ แต่ผมก็ไม่เคยลบหลู่ แค่ไม่มันใจในสิ่งที่ตัวเองมีมันจริงหรือเปล่า เพราะไม่เคยทรง ไม่เคยลงองค์ประทับ โทรมาคุยและให้คำตอบผมหน่อย อยุธยาคับ

Guest
ปืน
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 8 มี.ค. 09, 12:31 น »

ดีคับผมก็เป็นอีกคนที่รับขัน5 แต่รับโดยที่ยังไม่มั่นใจตัวเองว่าจะเกิดขึ้นกับเรา ที่ สำคัญผมก็ยังไม่รู้ว่าเกิดขึ้นจริงกับตัวผมหรือไม่ แต่ผมก็ไม่เคยลบหลู่ แค่ไม่มันใจในสิ่งที่ตัวเองมีมันจริงหรือเปล่า เพราะไม่เคยทรง ไม่เคยลงองค์ประทับ โทรมาคุยและให้คำตอบผมหน่อย อยุธยาคับ

Guest
สังขารที่มนุษย์
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 16 มี.ค. 09, 17:34 น »

ทุกในที่นี่ ผู้ที่เข้ามาชมบอร์ดนี้ ไม่แปลกเลยครับ

ทุกในโลกนี้ย่อมมีเรื่องราวบางอย่าง บางเรื่องเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับสิ่งนี้ บางท่านมีคำถามในใจซึ่งบางครั้งก็หาคำตอบ
ให้ตัวเองได้บ้างไม่ได้บ้าง เคยถามตัวเองบ้างไหมหว่า เราเกิดมาเพื่ออะไร เกิดมาแล้วต้องทำอะไร
ทุกคนเกิดมานั้นมีหน้าที่ ที่แตกต่างกัน ตามที่คำสั่งสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านได้ บอกว่าสัตว์โลกไว้ว่า

" สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม" แต่เคยถามตัวเองไหมว่า กรรมนั้นมาจากไหน แล้วเมื่อเกิดกรรมแล้วท่านจะทำยังต่อกับมัน

ทำไมบางคนมาต้องเป็นสังขารหรือที่เรียกว่า ร่างทรง ก็เพราะบุคคล คนนั้นย่อมมีกรรมที่เกี่ยวเนื่องด้วยองค์เทพนั้นๆๆ โดยไม่ทราบมาเมื่อกาลไหมแล้วจึงต้องมาเป็นกายสังขาร

การที่เราเป็นกายสังขารนั้น ไม่ผิดหลอกครับ เป็นการดีเสียอีกที่เราได้ปฏิบัติให้แก่ท่าน และตัวเราเองก็ได้ด้วย

องค์เทพไม่เคยขอข้าวมนุษย์กิน มีแต่มนุษย์เท่านั้นแหละที่ขอข้าว ขอน้ำจากองค์เทพกิน

ขอให้ความปรารถนาดีของผมเป็นประโยนช์แกผู้ที่ต้องการรับรู้ ครับ

Guest
ร่าส่าส่
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 4 เม.ย. 09, 17:44 น »

Guest
กอลฟฟี่
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 16:00 น »

สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องชางองค์เทพครับผมเป้ฯคนหนึ่งซึ่งตอนนี้ถูกทักว่ามีองพ่อแก่ครับแต่ยังไม่ได้รับขันะพี่เพื่อนน้องคนไหนที่เป็นร่างทรงแบบเต็มตัวช่วยรบกสนโทรมาที่เบอร...อยากปรึกษาเรื่องนี้มากครับตอนนนี้ไม่ค่อยสบายใจเลยอยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างครับหรือเมลมาคุยได้ที่ เราอยู่สุพันหรือมีเพื่อนที่เป็นร่างที่อย่สุพันคุยกันได้อยากปรึกษาอย่างมากครับตอนนี้ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:41 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คู่บุญ
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 28 เม.ย. 09, 17:14 น »

นำโมกวนซีอิมผ่อสัก สวัสดีชาวร่างทรงองค์เทพทุกท่าน ดีใจจังที่ได้เข้ามาเจอบอล์ดนี้ คือเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปร่วมงานไหว้ครูท้าวเวสสุวรรณโณ เจ้ากรรมนายเวร ที่สุพรรณบุรีมา (ใครได้ไปหรือท่านใดได้เข้าร่วมรายงานตัวด่วนครับ อิอิ) ไปเห็นพิธีกรรมเทวสมาคมแล้วรู้สึกปรื้มปีติยินดีมากที่เราชาวโลกยังมีองค์เทพคอยปกปักรักษาอยู่ แต่เรื่องมันมีอยู่ว่าผมนั่งดูพิธีกรรมอยู่ในตำหนักท่านท้าวเวสสุวรรณโณในขณะที่ร่างทรงทั้งหลายกำลังเข้าทรงและทำพิธีอยู่นั้น จู่จู่ผมก็มีอาการปวดหัวและหนักบ่าไหล่ผมจึงหลับตาเข้าสมาธิมีอาการหัวหมุนติ้วๆๆแล้วคล้ายไปเหมือนกับตอนที่ผมอัญเชิญพระแม่กวนอิมเสด็จโปรดคณะศิษย์(แต่ไม่ได้เข้าทรงผมเพียงแต่ให้เสี่ยงทายหนัก - เบา โดยผ่านผมเป็นสื่อกลาง) และที่ผ่านมามีร่างทรงบอกผมว่าพระแม่รักผมมากและจะช่วยผู้คนที่มีความทุกข์โดยผ่านผมเป็นสื่อกลางแต่ผมอึดอัดมากเพราะหลังจากช่วยคนเสร็จแล้วผมก็จะเหนื่อยและปวดหัวมาก ผมจึงอยากขออธิษฐานให้ท่านประทับทรงร่างของผมเพื่อช่วยคนดีกว่าการเสี่ยงทานเพราะบางทีเขาก็ว่าเราหลอกเขา(แต่ผมไม่มีค่าดู ดูฟรีแต่ดูแล้วคนคนนั้นต้องไปทำบุญ) ผจึงอยากขอคำปรึกษาจากท่านผู้รู้ว่าทำอย่างไรที่จะให้ท่านลงทรงในร่างของเราครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ได้ให้คำแนะนำครับ นำมอมอ ออปอ เยียปอ ล่อ บิ๊ก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:41 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
หนูแหนม
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 16:55 น »

TT0TTเราก็อยากทราบเหมือนกันว่าจะต้องทำยังไงการเปิดโอฐ ท่านแฝงเราอยู่แต่ไม่รู้เรื่องเลยว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ท่านมาประทำต้องทำยังไง ต้องเปิดยังไง ต้องเชิญยังไงใครแนะนำได้ช่วยตอบทีตอนนี้ได้แต่สวดมนต์ทุกวัน แต่ความรู้สึกเวลาไปไหนมาไหนท่านก็จะไปด้วยตลอด บางครั้งพูดอะไรก็ไม่ค่อยรู้ตัวบางทีรู้แต่ก็พูดไปทำไมไม่รู้ทุกวันนี้สับสนตัวเองมากบางทียังคิดว่าตัวเองบ้าไปแล้วไปดูดวงที่ไหนเขาก็จะบอกไม่สามารถดูให้ได้ไม่เข้าใจ บางที่ก็ดูได้แต่กลับกันกับชีวิติเราเลย ที่ไหนบอกดูแม่นๆ เราไปดูเขาก็ดูไม่ได้ เราจะค้นหาความจริงจากที่ไหนดี ว่าองค์เทพท่านใดอยู่กับเราแน่ แล้วต้องทำยังไงช่วยบอกหน่อยซิ

Guest
พี่น้ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 15 พ.ค. 09, 13:27 น »

พี่ก็อยากรู้จักร่างทรงวัยไม่เกิน 30 เหมือนกัน เมล์มาได้ที่ mootoo1980@yahoo.com

Guest
2517
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 24 พ.ค. 09, 09:44 น »

เราอยากรู้จักร่างทรงค่ะ nut-2517***

Guest
nene'
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 28 พ.ค. 09, 01:39 น »

อยากไปดูดวงชะตากับร่างทรงค่ะ แต่กลัวร่างที่เอาเปรียบเรียกเงินแพงๆ เคยเจอมาแล้วอะไรก็เป็นเงินเป็นทองไปหมด แต่ก็ยังไม่เข็ดค่ะ เพราะชอบอะไรทางนี้ (เพราะเกิดมาเพื่อสิ่งนี้)ยังศรัทธาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มองไม่เห็นอยู่เหมือนเดิมค่ะ อยากเจอร่างทรงของจริงที่ทำอะไรเพื่อเพื่อนมนุษย์ที่ตกทุกข์ได้ยากจริงๆโดยไม่อาศัยศรัทธาของคนอื่นมาหากินขูดเลือดขูดเนื้อ ยังไงก็ขอบารมีให้ได้พบทางสว่างค่ะ

Guest
นาคราช
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 28 พ.ค. 09, 15:43 น »

ดีครับ ผมก็เป็นร่างเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะทันรึป่าวเพราะตอบกันนานเหลือเกิน ก็อยากคุยบ้างครับเพราะถ้าคุยกับคนอื่นก็จะหาว่าบ้าครับ พ่อขุนผาเมืองเจ้าเมืองราช(เพชบุระ)เพชรบูรณ์ ปู่ฤาษีนาคา ท้าวนาคา ปู่ฤาษีกไลโกฎ ปู่ฤาษีเทวะ ปู่ฤาษีตาไฟ และญานปู่ฤาษีทั้ง 108 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:42 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กอลฟฟี่
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 5 มิ.ย. 09, 04:23 น »

ใครที่เป้นร่างทรงพ่อแก่หรือยังไม่ได้รับขันธ์หรือรับขันธืแล้วช่วยโทรมาคุย...หรือเมลมาคุยกันได้เรื่องร่างทรงเราชื่อกอลฟฟี่ครับยังไม่ได้รับขันธืแต่เคยทรงองค์พ่อแก่ช่วยส่งเมลมาได้ *อยากรู้เรื่องร่างทรงที่รับขันธืแล้วหรือเป้ฯร่างทรงช่วยหน่อยเหอะครับงงกับเรื่องรับขันธืครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:43 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
polo
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 8 มิ.ย. 09, 16:07 น »

สวัสดีค่ะ.. คุณชัย หนูได้อ่านข้อความกระทู้ของคุณ อยากได้รับคำแนะนำจากคุณเรื่องขององค์เทพ พยายามติดต่อแล้ว โดยใช้เมล แต่ไม่สำเร็จ ช่วยกรุณาติดต่อด้วยนะคะ เพราะหนูเป็นคนนึงที่คิดว่ามีอะไรอย่างนี้คะ มีหลายคนทักและมองเห็นในตัวหนูว่าหนูมีองค์ ต่างคนก็ก็ต่างบอกว่าเป็นเทพองค์นั้นบ้าง นี้บ้าง จนบัดนี้ตัวเองยังไม่แน่ใจ สับสน แต่ในความเป็นจิงที่สัมผัสได้นั้น หนูคือผู้ศรัทธาในองค์เทพที่สุดค่ะ เพราะเคยท้าทายมาแล้ว มั่นใจ 100% 1000% คะ
สิ่งที่ได้รับจากองค์ก็มีมากพอ (อย่าเข้าใจผิดนะคะ สิ่งที่ท่านให้ และตัวหนูมีจนล้นนั้น คือความอดทน ที่หลายๆคนอาจจะทนไม่ได้เท่าหนู ก็เท่านั้นแหละคะ) ท่านให้สิ่งที่เรียกว่ามหาสมบัติ แต่เป็นมหาทานที่ยิ่งใหญ่ทีสุด ตัวหนูรู้ว่าอาจจะทำอะไรให้ท่านได้ไม่ดีพอ แต่ก็จะทำเท่าที่จะทำได้ หนูพยายามค้นหาสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเองจากหลายคนที่มีองค์ ขอคำแนะนำ ปรึกษา แต่ส่วนใหญ่จะรับรู้ด้วยตัวเองซะมากกว่า และมากขึ้นเรื่อยๆ หนูพูดภาษาเบื้องบนได้ประมาณ3-4ปีแล้วคะ รู้สึกแปลกใจที่สุด นี่คือจุดเริ่มต้นของหนูค่ะ คือ ตั้งแต่จำความได้ตั้งอายุประมาณ 5 ขวบ หนูมองเห็นผู้ชายคนนึงนั่งพับเพียบ นุ่งชุดลายเสือ มีงูอยู่ที่คอ ถืออะไรสักอย่างที่มีสามง่าม และมีกลองเล็กๆห้องอยู่ ไม่ว่าหนูจะรู้สึกยังไง ดีใจ เสียใจ โกรธ ไม่สบายใจ.... หนูจะมองเห็นท่านคอยส่งยิ้มตลอดเวลาท่านจะคอยมานั่งอยู่เหนือศรีษะเบื้องหน้าของหนูตลอด จนบัดนี้ที่หนูได้เสาะแสวงหาว่าท่านคือใคร รวมทั้งเหตุการ์ณแปลกที่เกิดขึ้นกับหนูตลอดมา จนถึงวันนี้ จากการได้เห็นภาพนั้น กลับกลายเป็นว่าไม่ว่าความรู้ใดที่เกิดขึ้นกับหนูจะถูกถ่ายทอดเป็นคำพูดจากความรู้สึกที่สื่อสารกับท่านได้โดยใช้ภาษาเบื้องบน และถ้าเจอคนที่เค้ามีองค์ หนูก็จะได้ยินตัวเองพูดออกไปแต่ไม่เข้าใจความหมาย ได้ยิน รับรู้ แต่รู้สึกเหมือนไม่ใช่ตัวเอง เพราะเหมือนมีอะไรมาติดอยู่ที่คอ เหมือนถูกกักบริเวณยังไงอย่างนั้นเลยค่ะ ไม่ช่วงนี้หนูรู้สึกแย่ และรู้สึกว่าห่างเหินพระองค์มากเลยคะ ยังไงก็โปรดติดต่อมานะคะ www.tipvaree.2526@windowslive.com หนูจะรอคำแนะนำคะ ...ขอบคุณค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 11 มิ.ย. 09, 18:17 น »

มีไหมคัยเป็นร่างบรมครูนารอทบ้าง จะรอคับอยากรู้จัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พ.ค. 11, 21:44 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม