หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวเสริมหน้าอกสำหรับสาวรูปร่างผอม ไม่มีเนื้อหน้าอก  (อ่าน 26 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 มิ.ย. 22, 17:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่า กี้นะคะ

วันนี้กี้จะมาเขียนเล่าเรื่องที่ได้ไปเสริมหน้าอกมา บวกเอารูปมาฝากด้วยค่ะ

กี้ส่วนสูง 161ซม. น้ำหนัก 46กก. ก็คือเป็นคนคอนข้างผอมค่ะ
แล้วก็หน้าอกแบนด้วย ไม่มีเนื้อนมเลย
เห็นหน้าอกเพื่อน ๆ แต่ละคนที่วัยเดียวกับเราที่มีหน้าอกก็อิจฉา
เพื่อนบางคนก็ไปทำมาแล้วใส่เสื้อผ้าสวยขึ้นมาก
ก็เลยแบบมีความคิดว่าอยากทำหน้าอกบ้างเหมือนกันแต่ก็ไม่ได้ทำค่ะ TT
เวลาเลยมาจนกี้แต่งงาน มีลูก หลังมีลูกรู้สึกว่าหัวนมใหญ่ขึ้น
แล้วหน้าอกก็เริ่มหย่อนคล้อยด้วยค่ะ ทำให้รู้สึกไม่มั่นใจยิ่งกว่าเดิม
เวลาใส่ชุดว่ายน้ำยิ่งเห็นชัดเลยค่ะ ตอนนี้ลูกก็หย่านมมาหลายปีแล้ว

กี้เลยคิดว่าอยากไปทำหน้าอกค่ะ
อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง อยากเพิ่มขนาดหน้าอก
อย่างที่อยากทำมานานแล้วก็จะได้แก้เรื่องที่หน้าอกหย่อนด้วย
แทนที่จะกลัวแต่กลับกลายเป็นว่าอยากรีบทำไวๆ แทน รีบทำก่อนที่จะสายค่ะ TT

กี้ทำหน้าอกที่รพ.บาโนบากิ โดยเลือกทำซิลิโคน Motiva ค่ะ
เห็นเค้าว่าดีที่สุดก็จัดเลยค่า กี้ใส่ซิลิโคน 335cc ทั้งสองข้างค่ะ
หลังทำแรก ๆ คิดว่าจะช้ำเยอะ แต่ไม่ขนาดนั้นค่ะ มีบ้างนิดหน่อย
แต่รู้สึกว่าขยับตัวค่อนข้างลำบาก ในรูปอาจจะดูไม่ได้บวมเวอร์วัง
แต่ในความเป็นจริงคือบวมเยอะมากค่ะ
แล้วก็ตึงมาก TT ได้แต่หวังว่าจะดีขึ้นไว ๆ

ไว้มาติดตามกันต่อในพาร์ทหน้านะคะ~!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 22, 17:40 น »

หลังทำ 1 เดือน

สวัสดีค่า ~กี้กลับมาแล้วจ้า

กลับมาพร้อมรูปหลังทำครบ 1 เดือน!! อย่างที่เคยสัญญาไว้ค่ะ

ผ่านไปเดือนนึงแล้ว รู้สึกฟื้นตัวได้เกือบเต็มร้อยแล้วค่ะ

ไม่เสียใจเลยจริง ๆ ที่ตัดสินใจทำ

พอใจกับผลที่ได้มาก ๆ ยิ่งตอนไปหาซื้อชุดชั้นในใหม่ยิ่งปลื้ม

ลองใส่ตัวไหนก็ออกมาสวยค่ะ หน้าอกดูเต็ม ไม่ฟีบแล้ว น้ำตาจะไหล TT

แต่ว่าคุณสาหร่ายังไม่ให้ใส่นะคะ .... 555555555 ยังใส่ชุดชั้นในที่รพ.ให้ใส่อยู่ค่ะ

แค่ไปซื้อมาเผื่อไว้ก่อน แต่แค่นี้ก็ปลื้มแล้วอยากให้หายไวๆ

มารอชมรีวิวไปด้วยกันนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 22, 17:34 น »

หลังทำ 3 เดือน

สวัสดีค่า กลับมาพบกับกี้อีกแล้วนะคะ
ตอนนี้กี้เสริมหน้าอก (ซิลิโคนโมติว่า) มาได้ครบ 3 เดือนแล้วค่า
บอกตามตรงว่ารอบนี้รู้สึกเหมือนเวลาผ่านไปช้ามากเลยค่ะ YY
น่าจะเป็นเพราะหน้าอกเริ่มเข้าที่แล้ว เลยไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนแปลงใหญ่ๆ
แบบเห็นได้ชัดเหมือนเมื่อก่อน ตอนนี้ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดแล้ว
เนื้อหน้าอกก็นุ่มขึ้นด้วยค่ะ

เมื่อก่อนเป็นคนไม่มีเนื้อหน้าอกเลย ส่วนใหญ่เสื้อผ้าที่ใส่เลยจะเป็น
โอเวอร์ไซส์เกือบหมด ตอนนี้ก็เริ่มเปลี่ยนไปใส่เสื้อผ้าที่รัดรูปบ้างแล้วค่ะ
ชุดชั้นในก็เปลี่ยนจากเสื้อในเน้นฟองน้ำหนา ไปใส่เสื้อในที่มีสีสัน มีลายมากขึ้น ตามที่กี้*ชอบ

ไม่ต้องมาคอยห่วงแล้วว่าจะมีฟองน้ำหนาไหม พอมีหน้าอกแล้วรู้สึกว่าหุ่นดีขึ้นด้วยค่ะ
น่าะจะเพราะมันช่วยให้เห็นส่วนเว้าส่วนโค้งมากขึ้น เอาเป็นว่าถูกใจมากเลยค่ะ

Tags:  เสริมหน้าอก บาโนบากิ โมติว่า Motiva ศัลยกรรมเกาหลี เสริมนม Banobagi 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม