หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวปรับโครงหน้ากับ BANOBAGI !!!  (อ่าน 18 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 ก.ค. 22, 17:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้จะมาเขียนรีวิวศัลยกรรมโครงหน้าครั้งแรกในชีวิตของเรา

ให้เพื่อนๆ ที่มีความสนใจอยากไปทำได้อ่านกันนะคะ
ก่อนอื่นเลยเราเป็นคนหน้าค่อนข้างใหญ่ ถ้ามองหน้าตรงคือเห็นเป็นสี่เหลี่ยมเลยค่ะ

แต่จากที่คุณหมอบอก เรายังโชคดีที่ ตา จมูก ปากเข้ารูปสวยดีอยู่แล้ว
เลยทำให้ใบหน้าโดยรวมไม่ดูแข็ง หรือดูเป็นผู้ชายเกินไป

แก้ไขปัญหาในส่วนของโครงหน้าก็เพียงพอแล้วค่ะ โดยส่วนตัวเราก็เห็นด้วยค่ะ
ว่าปัญหาใหญ่ของเราคือรูปหน้าเลย แค่ตรงนี้ดีขึ้นเราก็พอใจแล้วค่ะ
เราได้ตัดสินใจรับการผ่าตัดที่รพ.บาโนบากิ หลังปรึกษากับคุณหมอค่ะ

มาดูรูปก่อนและหลังผ่าตัดช่วงแรกเลยดีกว่าค่ะ

หลังผ่าตัด 3 วัน

บวมมากเลยใช่มั้ยคะ? 5555555 เราก็ส่องกระจกแล้วตกใจตัวเองเหมือนกัน
แต่โดยรวมไม่ได้มีอะไร ดูแลตัวเองตามคู่มือที่รพ.ให้มาตามปกติค่ะ

หลังผ่าตัด 9วัน

หน้าที่บวมๆ ยุบลงจากวันแรกเยอะเลยค่ะ ตอนครบ 8วัน หน้ารู้สึกตึงๆ จากนั้นก็ยุบลงแบบไวมาก

ก่อนหน้านี้ใต้คางจะปูดๆ แต่ตอนนี้เรียบขึ้นเยอะเลยค่ะเหมือนลดความอ้วนมา 55555555
จากนี้หน้าคงจะค่อยๆ เข้าที่ อดใจรอวันที่หน้าเข้าที่ไม่ไหวแล้วค่ะ

ได้ไปเช็กอัพกับคุณหมอมาด้วย คุณหมอก็บอกว่า
ผลการผ่าตัดออกมาดีไม่มีปัญหาอะไร เราเองก็ชอบมากเพราะมันดูธรรมชาติ

ไม่ได้ดูเวอร์จนเกินไป ยังไงรอยุบบวมกว่านี้แล้วจะมาอัพเดทรูปให้ดูต่อนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 22, 17:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กลับมารีวิวครบรอบ 2เดือนหลังผ่าตัดโครงหน้าแล้วค่าา

ก่อนหน้านี้หน้าเราจะชอบบวมช่วงมืดๆ แต่ตอนนี้ตื่นมาแล้วหน้าบวมฉึ่ง เราเลยพยายามหาวิธีให้หน้าหายบวมไวๆอยู่ค่ะ

โดยเฉพาะช่วงเช้าหลังตื่นนอน และช่วงที่ฝนตกจะรู้สึกตึงๆ และเจ็บแปลบๆ

ในใจคิดว่าอยู่ในช่วงที่แผลภายในกำลังสมานตัว หน้าใกล้จะเข้าที่แล้ว เราพยายามคิดบวกเสมอค่ะ

และเพื่อผลลัพธ์ที่ชัดเจนยิ่งขึ้น เรากลับมาเริ่มไดเอทแบบจริงจังอีกครั้ง~!!

และแล้วก็เปิดเทอม หลังจากที่ไม่ได้เจอเพื่อนๆนาน

ทุกคนต่างทักเป็นเสียงเดียวกันว่าทำไมหน้าเล็กเยอะมากกก ไปทำอะไรมา 5555

เดี๋ยวมารีวิวต่อตอนหน้านะคะ ฝากติดตามด้วยค่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  วีไลน์เกาหลี ลดโหนก บาโนบากิ ลดกราม ปรับรูปหน้า ‎ ศัลยกรรมเกาหลี 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม