Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำไมเด็กมัธยมต้น..ถึงต้องไว้ผมสั้น !  (อ่าน 83746 ครั้ง)
Guest
va
เรทกระทู้
« ตอบ #180 เมื่อ: 22 ต.ค. 08, 12:28 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

จะบอกไห้ก็ได้เพราะอาจารยืกลัวนักเรียนสวยกว่างัยเป็นเรื่องที่ อ.รับไม่ได้สุดๆเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เด็กเด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #181 เมื่อ: 22 ต.ค. 08, 14:07 น »

ไว้ผมสั้นไม่ร้อนด้วย
ตอนอยู่ประถม((เอกชน))
เราไว้ผมยาวเสียเวลาจะตายกว่าจะมาถักเปีย
ม.ต้น((รัฐบาล))ไว้ผมสั้น ซอยไม่ได้แต่เราซอย
ผมเราหนาก็หนาร้อนเปนบ้าเลย((ไม่ซอยก็ร้อนซิคับ))
แต่ม.ปลาย รร.เรายังให้ไว้ผมสั้นเลย((สงสารพี่พี่จริงจริง))

แต่ถ้าบอกว่ากลัวมีแฟน((ไว้ทรงไหนก็มีแฟนได้นี่คับ))จริงมั้ย ;D ;D ;D !!!@
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
123456789
เรทกระทู้
« ตอบ #182 เมื่อ: 22 ต.ค. 08, 18:02 น »

ผมทรงเห็ดก็ดีนะ กำลังอิน แหะ มองโลกในแง่ดี
เราก็โรงเรียนรัดตอนม.1 ตัดครั้งแรก โคดเสียความรู้สึก
แต่ตอนนี้ชินแล้ว อีกเทอมเดียวก็จบม.3
เวลาผ่านไปเราโต ก็น่าจะเข้าใจเหตุผลละมั้ง

Guest
ฝ่ายการตลาด
เรทกระทู้
« ตอบ #183 เมื่อ: 31 ต.ค. 08, 18:33 น »

ขอเชิญร่วมโหวต และให้กำลังใจผลงานผู้เข้าประกวดที่เข้ารอบจากคณะกรรมการ และที่ได้รับรางวัล และคุณก็อาจเป็นคนหนึ่งซึ่งได้รางวัลสำหรับผู้โหวตสูงสุดได้เช่นกัน เริ่มแล้ววันนี้ ที่ http://61.19.251.241/vote.asp อย่าลืมลงทะเบียนโหวตก่อนรับสิทธินะคะ

Guest
เด็กมัธยมมาก่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #184 เมื่อ: 3 พ.ย. 08, 22:51 น »

เห็นด้วยกับคุณ rOseZaa นะคะ
พี่ก็เด็กมัธยม ไว้ผมสั้น มาก่อน ตอนเรียนเกลียดมาก ทรงผมเนี่ย เปงจุดขาย(ขี้หน้า) เลยอ่ะ แต่งตัวยังไงก็ไม่สวย
ตอนนี้พี่ก็จบมหาลัยมาแล้ว เลยรู้ว่า จริงๆ แล้วช่วง ม.ต้น เนี่ย เรากำลังจะเริ่มเป็นสาว แล้วก็ขอโทษ ซิงๆ กันทั้งนั้น
พวกผู้ใหญ่น่ะ แล้วก็ไอพวกรุ่นพี่ตัวดีทั้งหลาย ที่เค้ามาคุยด้วยดีๆ ซื้อดอกไม้มาให้ เอาของขวัญมาฝาก โทรศัพท์หาบ่อยๆ
ม่ายช่ายว่าเค้าจะหวังดีกับน้องๆ เสมอไปนะ เพื่อนพี่เรียนไม่จบ ม.ต้น แต่จบโทต๊อง (ท้องโต)
ก็เพราะรักสวยรักงามมาหลายคนแล้ว น้องๆ ยังมีความฝันอันสดใสในชีวิต อย่าให้ต้องมาเสียน้ำตากับมารสังคมเลย
อดทนก่อน ไม่กี่ปีเอง นะคะ พี่จะเอาใจช่วย

Guest
อ่านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #185 เมื่อ: 6 พ.ย. 08, 20:05 น »

ภูมิใจในทรงผม
จาก เด็กบ.ส.((เบญจมราขานุสรณ์))

Guest
วิ
เรทกระทู้
« ตอบ #186 เมื่อ: 10 พ.ย. 08, 15:32 น »

ก็เพราะว่าอาหารจะได้ไม่ไปเลี้ยงส่วนของผมไงคะ จะได้เลี้ยงแค่สมองนะค่ะ

Guest
เหอๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #187 เมื่อ: 11 พ.ย. 08, 14:56 น »

เรื่องทรงผมอ่ะ

มันเปงสิทธิส่วนบุคคล

น่าจะให้ทำยังไงก็ได้

แต่เรื่องสีผมน่าจะยกเว้นไว้ห้ามทำ

ไว้ผมสั้น ตัดเกรียน หน้าดูเอ๋อ แต่ก็ดูเด็ก

ถ้าไว้ผมยาว ดูน่ารัก แต่ก็โดนทักว่าแก่กว่าวัย

เฮ้อ เลือกเองละกันว่าสั้นเเบบเดิมกับไว้ยาว

ยังไงจะดีกว่า

Guest
บางบอน
เรทกระทู้
« ตอบ #188 เมื่อ: 12 พ.ย. 08, 08:44 น »

ระบบศักดินาก็เป็นอย่างนี้ล่ะน้องเอ๋ย
เพื่อที่จะแยกให้ออก ว่าระหว่างลูกคนรวย และลูกคนจน
ลูกคนจน เรียนโรงเรียนรัฐ ต้องไว้ผมสั้น
ลูกคนรวย เรียนโรงเรียนเอกชน ต้องไว้ผมยาว
ผู้ใหญ่ชอบอ้างว่า ไว้ผมยาวแล้วไม่ตั้งใจเรียน เรียนไม่เก่ง
สารสาสน์ ไว้ผมยาวทุกคน ทำไมมันเรียนเก่ง

Guest
ลิ้นเพชรฆาต
เรทกระทู้
« ตอบ #189 เมื่อ: 12 พ.ย. 08, 10:27 น »

ผมสั้นก็น่ารักจะตายคับน้องๆ ไม่ต้องอาย ผู้ใหญ่เด๋วนี้อยากกลับเป็นเด็กจะตาย สดใสน่าน่าเอ็นดู มาดูเอ็น น่ากินหวานหอม กินได้ทั้งตัว กักๆๆ แผลบๆ อยากกินเดกก แผลบๆ

Guest
อยากจะบอก
เรทกระทู้
« ตอบ #190 เมื่อ: 15 พ.ย. 08, 20:50 น »

เรารู้เพราะสาเหตุอะไรที่เขาให้ไว้ผมสั้น เพราะเวลาไว้ผมยาวแล้วต้องมัดไปร.รทุกวัน พอวันใดวันหนึ่งเราปล่อยผมสังเกตุว่าจะมีผู้ชายมาเล่นผม เขาบอกว่าเพศชายจะมีอารมณ์ทางเพศสูงกว่าผู้หญิง ทั้งๆที่เราไม่เคยไปยั่วเขาเลยก็ตาม เพราะอย่างี้เหละที่เขาไม่ให้ไว้ผมยาวเพราะมันจะเป็นภัยแก่ตัวเองนะ แต่ถึงอย่างง้นโรงเรียนเราเขาก็จะเริ่มให้ไว้ผมยาวและหละ ดีใจจัง

Guest
BoW
เรทกระทู้
« ตอบ #191 เมื่อ: 16 พ.ย. 08, 22:38 น »

เค้าสั่งหั๊ยวั๊ยยังงัย

ก้วั๊ยกัลปัยเถอะ ~

Guest
เด็กหนอเด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #192 เมื่อ: 16 พ.ย. 08, 23:43 น »

ผู้ใหญ่เค้าอยากให้เด็กๆ ห่วงเรียนมากกว่าห่วงสวยมั้ง
ถ้าหากปล่อยให้ไว้ยาว เด็กๆ ก็มัวแต่แข่งกันสวยทำผมกันใหญ่

ก็อย่างนี้แหละเด็กๆ มักไม่ค่อยเห้นความห่วงใยของผู้ใหญ่
จนกว่าจะโตแล้วค่อยมาสำนึก... เฮ้อ... bye!

Guest
FFE
เรทกระทู้
« ตอบ #193 เมื่อ: 17 พ.ย. 08, 02:06 น »

ไว้ผมสั้นก้อน่ารักนะ

พี่ชอบ

Guest
ยนยบส
เรทกระทู้
« ตอบ #194 เมื่อ: 17 พ.ย. 08, 08:19 น »

บ้านเรามันเป็นประชาธิปไตยเพียงคำพูด แต่ความจริงมันคือเผด็จการ เราต้องช่วยกันขับไล่เผด็จการให้สิ้นซาก จะได้ไว้ผมยาว แต่งตัวตามสบายไม่มีใครมาบังคับ อย่าเลือกพรรคประชาธิปัตย์

Guest
[oplflflf
เรทกระทู้
« ตอบ #195 เมื่อ: 17 พ.ย. 08, 08:27 น »

ผู้ใหญ่เค้าอยากให้เด็กๆ ห่วงเรียนมากกว่าห่วงสวยมั้ง
ถ้าหากปล่อยให้ไว้ยาว เด็กๆ ก็มัวแต่แข่งกันสวยทำผมกันใหญ่

ก็อย่างนี้แหละเด็กๆ มักไม่ค่อยเห้นความห่วงใยของผู้ใหญ่
จนกว่าจะโตแล้วค่อยมาสำนึก... เฮ้อ... bye!
คนเราพอได้แต่งตัวก็รู้สึกมั่นใจ คุณรู้บ้างไหมว่าคนเราเวลามั่นใจทำอะไรได้ทุกอย่าง ถ้าไม่มั่นใจบางคนแทบไม่กล้าออกจากบ้าน โลกมันเปลี่ยนไปแล้วตามมันให้ทันหน่อยคุณ
Guest
วันนิษา แก้วพิจิตร
เรทกระทู้
« ตอบ #196 เมื่อ: 17 พ.ย. 08, 10:11 น »

จุ๊บๆ

Guest
Barbiepink
เรทกระทู้
« ตอบ #197 เมื่อ: 20 พ.ย. 08, 22:26 น »

โรงเรียนเรานะ
ม.ต้น กะ ม.ปลายหั้ยตัดผมสั้นหมดเลย
ทีแรกเราเรียนโรงเรียนเอกชนแล้วไว้ผมยาว
แล้วเราก้อย้ายมาเรียนรร.รัฐตอนม.ปลาย เราก้อได้ตัดผมสั้น
ทีแรกเราก้อทำใจไม่ค่อยได้ไหร่หรอก
แต่เราก้อคิดถึงข้อดีบางว่าบางครั้งตัดผมสั้นก้อสบายดี
มะต้องเสียเวลามานั่งเปียผมตอนเช้าเหมือนไว้ผมยาว
ถ้าผมสั้นนะตื่นเช้ามาก้อหวีผมไปโรงเรียนได้เลย แถมตัดผมสั้นแล้วหน้าดูเด็กว่าไว้ผมยาวเยอะ
แต่เราว่านะไว้ผมยาวกัผมสั้นก้อไม่แตกต่างกันเท่าไรนักหรอก
แต่ผมยาวแค่ทำทรงผมอะไรได้หลายทรง แต่ผมสั้นนี้สิทำอะไรก้อไม่ได้เลย

Guest
กิ๊กกุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #198 เมื่อ: 21 พ.ย. 08, 17:31 น »

ไว้ผมสั้นก้อน่าร้ากกกกกดีน๊า..าาาาา ก้อถูกที่คนหลายคนบอกว่าไว้ผมสั้นดี ดูแล้วน่าเด็ก แต่ไว้ผมยาวน่าแก่มากๆ
แต่ในใจอ่ะนะ ก้ออยากไว้ผมยาวมั๊กๆรุย

Guest
กิ๊กกุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #199 เมื่อ: 21 พ.ย. 08, 17:35 น »

เสียดายมากเลยตอนที่ได้ตัดผมยาวทิ้ง อุตสาเก็บผมมาบูชา แต่ดันหายหมดเลย ไม่เป็นไร ยังไงก้อยาวได้อยู่ เพื่อนๆที่เสียดายผมก้อไม่ต้องเสียใจนะ เปงกำลังจัยให้นะ อิอิ *-*

Guest
กิว
เรทกระทู้
« ตอบ #200 เมื่อ: 21 พ.ย. 08, 20:42 น »

:~ 0_0 "-" ToT x: zZZ TT0TT -_-' (-_-" ':( :p ;D :) }( :o 'O' ^/^ ^_^ ('') /-: ;p -_- ':[ ;/ ('_?) 'o" >_++

Guest
ขิม
เรทกระทู้
« ตอบ #201 เมื่อ: 22 พ.ย. 08, 12:52 น »

(-_-"คือว่านะเราอยู่โรงเรียนรัฐยันประถมได้ไว้ผมยาว ด้วย แต่พอมัธยมยายไปอยู่ รร รัฐเพราะเป็น รร ประจำจังหวัดแถมเด็กเก่งมีเยอะ ตอนเราตัดครั้งแรกเดอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก ตอนไปลงทะเบียน รร.เก่กระโปงสีแดง เพื่อนนึกว่า แม้วที่ไหนลงดอยมาสมัครเรียนเนี้ยน่าไม่อายพอมาดูใกล้ๆ เป็นเรา อึ้งกันไปหมดเลย ตอนนี้น่าตาดีขึ้นเพราะตอนแรกมันตัดสั้นเกิน พอดีเราอยุห้อง 1 ครูเราไม่ค่อยใส่ใจเราไว้จนมัดได้เลย แต่เกรงใจครูเลยไปตัดออกนิดนึง
สรุปแล้วอยากมีสิทธิพิเศษต้องตังใจเรียน !!!@ *#*#
Guest
ขิม
เรทกระทู้
« ตอบ #202 เมื่อ: 22 พ.ย. 08, 12:54 น »

พิมพ์ไหม่เขียนผิดคือว่านะเราอยู่โรงเรียนเอกชนยันประถมได้ไว้ผมยาว ด้วย แต่พอมัธยมยายไปอยู่ รร รัฐเพราะเป็น รร ประจำจังหวัดแถมเด็กเก่งมีเยอะ ตอนเราตัดครั้งแรกเดอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก ตอนไปลงทะเบียน รร.เก่กระโปงสีแดง เพื่อนนึกว่า แม้วที่ไหนลงดอยมาสมัครเรียนเนี้ยน่าไม่อายพอมาดูใกล้ๆ เป็นเรา อึ้งกันไปหมดเลย ตอนนี้น่าตาดีขึ้นเพราะตอนแรกมันตัดสั้นเกิน พอดีเราอยุห้อง 1 ครูเราไม่ค่อยใส่ใจเราไว้จนมัดได้เลย แต่เกรงใจครูเลยไปตัดออกนิดนึง
สรุปแล้วอยากมีสิทธิพิเศษต้องตังใจเรียน

Guest
8นิ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #203 เมื่อ: 23 พ.ย. 08, 13:49 น »

(;; (;; (;; (;;จะผมสั้นผมยาวก้อน่ากิน

Guest
boover
เรทกระทู้
« ตอบ #204 เมื่อ: 23 พ.ย. 08, 15:11 น »

มัวแต่ไปด่า ครู ด่าพวกผู้ใหญ่อยู่นั่นแหละ
ว่า "ไม่ลองผมสั้นดูมั่งละ"

พวกผู้ใหญ่เค้าก็เคยเป็นเด็กอย่างคุณ ๆ นั่นแหละ
เค้าก็เคยตัดผมสั้นกันทุกคน
รวมพ่อแม่คุณด้วยล่ะ (ลองถามดูสิ ว่าจริงมั้ย)

และคุณที่มาบ่น ๆ กันอ่ะว่าำทำไมไม่ให้ไว้ผมยาว
ไม่ใช่ว่า อยากแต่งตัว แต่งหน้าทำผมเพื่อไปอวดผู้ชายหรือไง

กะอีแค่อดใจไว้ไม่กี่ปี พวกคุณก็ไว้ผมยาวได้ อยากทำอะไรก็ได้

และอีกอย่างนะ กฏระเบียบแค่นี้จิง ๆ พวกคุณยังทำไม่ได้เลย
ถ้าคุณไม่ได้เป็นลูกจ้างก็ดีไป แต่ถ้าพวกคุณเป็นลูกจ้างเค้า
พวกคุณจะทนได้หรอ ถามหน่อยสิ

ถ้าพวกคุณได้เป็นพ่อ เป็นแม่ พวกคุณก็จะรู้เองแหละ

Guest
พิงค็กุ
เรทกระทู้
« ตอบ #205 เมื่อ: 24 พ.ย. 08, 11:34 น »

bye! x: zZZ TT0TT จุ๊บๆ _

add
เรทกระทู้
« ตอบ #206 เมื่อ: 1 ธ.ค. 08, 13:54 น »

ช่ายเราก้ออึดอัดใจนะและก้อแอบอิจฉาคนไว้ผมยาวด้วย [/glow]
Guest
เซง
เรทกระทู้
« ตอบ #207 เมื่อ: 3 ธ.ค. 08, 16:21 น »

เซง...ทำไมกระทรวงไม่ให้เด็ก ม.ต้นไว้ผมยาว

ให้ตัดเกรียนอยู่ได้

เคยคิดไหมว่าเด็กตัดเกรียนมันอายเเค่ไหน

พวกคุณลองมาตัดบางไหม

อ๋อ หรือว่า ตัดเกรียนเเล้วเรียนเก่งขึ้นหรอ

ถ้าเป็นอยากนั้น พวกเด็กฝรั้ง
เขาคงตัดกันนะ

เเน่จริง พวกคุณมาตัดให้เด็กดูสิ

จริงๆเเล้วนะ

ไม่ควรตัดทรงนักเรียน

ควรปรับเปลี่ยน เป็นรองทรงดีกว่า ':(

Guest
เซงเป็ด
เรทกระทู้
« ตอบ #208 เมื่อ: 3 ธ.ค. 08, 16:26 น »

ที่พวกคุณชอบให้เหตุผลกันว่า

เด็กถ้าปล่อยผมยาว ก็จะพยายามมาเเต่งให้เท่ห์

นั้นก็จริงๆนะ

ผมยอมรับ

เเต่เด็กที่ผมสั้น

ก็มาเเต่งให้ดูเทห์

อันที่จริงนั้น

มันก็มีค่าเท่ากันอยู่เเล้ว

เเต่ทำไมคุณไม่ให้เด็กไวผมยาวล่ะ

เป็นความสุขของเด็กอีกตั้งหาก

โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย.....เซง

กระทรวงควายหรือป่าว

Guest
รุ่นเดอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #209 เมื่อ: 3 ธ.ค. 08, 17:07 น »

เค้าคงอยากให้เกิดความเป็นระเบียบเรียบร้อยในโรงเรียนน่ะ

คือ ให้ทุกคนไว้ผมทรงเดียวกันหมด จะได้ไม่เกิดการเปรียบเทียบกัน แบบทหารไง

อดทนกันหน่อย แค่ 3 ปีเอง พอ ม.4 ก็ไว้ยาวได้ตามชอบใจแล้ว

ส่วนเอกชนที่เค้าให้ไว้ผมยาวได้ก็ต้องถักเปีย เพื่อให้ผมเผ้าเรียบร้อย เป็นระเบียบเหมือนกันนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #210 เมื่อ: 3 ธ.ค. 08, 18:22 น »

เพื่อตวามเป็นรเบียบมั้ง ไม่ต้องมีนั่งอิจฉาเพื่อนว่าทรงผมสวยกว่า ;D

Guest
10101010
เรทกระทู้
« ตอบ #211 เมื่อ: 3 ธ.ค. 08, 18:57 น »

ลาออกดิ ไปเรียนโรงเรียนที่เขาไม่สนใจเรื่องกฏระเบียบ คุณจะได้ไม่ต้องคิดมากไง

Guest
ปิ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #212 เมื่อ: 3 ธ.ค. 08, 21:18 น »

เราอยู่ ร.ร.ยุวตัดสั้นก็ได้หรือยาวก็ได้อยากไว้ผมยาวมาอยู่ ร.ร.เราดิยินดีต้อนรับจ้า ^_^

Guest
เด็กปวช.
เรทกระทู้
« ตอบ #213 เมื่อ: 4 ธ.ค. 08, 09:15 น »

ไว้ผมสั้นอ่ะดีแร้ว เด๋วจบม.ต้นก็ได้ไว้ผมยาวตามใจแร้ว

ไว้ผมสั้นนะมันเปงระเบียบของโรงเรียน ซึ่งเราก็ต้องปฎิบัติ มะช่ายหรอ?

ผมสั้นอ่ะ ทำให้เราหน้าเด็กนะ

ลองมองอารัยในแง่ดีบ้างจิค่ะ

Guest
กิ้ว ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #214 เมื่อ: 10 ธ.ค. 08, 17:15 น »

ก็ วัยนี้

ต้องทำตามกด

ระเบียบที่ตั้งมาอ่ะจ่ะ

http://-kikkew-.hi5.com -

ฟากด้วยน่ะครับ

Guest
oumrak
เรทกระทู้
« ตอบ #215 เมื่อ: 10 ธ.ค. 08, 19:37 น »

เราว่ามันเป็นระเบียบเรียบร้อยดีนะ เทียบกันแล้วถ้าไว้ผมสั้นหน้าเด็กกว่าจริงๆแหละ ตอนเราไปถ่ายบัตรประชาชน เขายังไม่เชื่อเลยว่าอายุถึง 15 ผิดกะเพื่อนเราที่ไว้ผมยาว เวลาที่ใส่ชุดนอก(ที่ไม่ใช่ชุดนักเรียนอ่ะ) มันจะเจอรุ่นน้องทักว่าป้า จงภูมิใจเถอะนะ อีกอย่างตัวเราเองต้องตัดสั้นตั้งแต่ ป.1 เลยนะ ถ้านับปีนี้เป็นปีที่ 9 แล้วล่ะ บางคนต้องตัดสั้นตั้งแต่ ป.1 ถึง ม.6 ซึ่งน่าเห็นใจมากๆเลย สำหรับใครที่อยากไว้ยาวก็อดทนรออีกนิดนึงนะคะ สู้ๆ!!!!!! :)

Guest
ไร้เดียงสา
เรทกระทู้
« ตอบ #216 เมื่อ: 22 ธ.ค. 08, 19:48 น »

ถึงคุณ bbvgfv เอาสมองส่วนไหนมาคิดเขียน คิดพิมพ์ล่ะ ด่าแต่ครูอาจารย์ ***คุณใครสอน คุณเป็นนักเรียนประเภทไหนเหลือเดน หรือนรกส่งมาเกิด kai3

Guest
ชี้แนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #217 เมื่อ: 12 ม.ค. 09, 15:40 น »

กลัวต่างจังหวัดจะเป็นเหา ยังไงลอง mail หา เลขา สพฐ ร้องเรียนเลยครับ

Guest
แนวแนว
เรทกระทู้
« ตอบ #218 เมื่อ: 22 ม.ค. 09, 19:13 น »

ไม่ใช่แค่ม.ต้นอย่างเดียว
ร.ร.เรา ม.ปลายยังให้ไว้แค่บ่า
น่าเบื่อชะมัด (-_-"
ความจริงการไว้ผมยาวมันก็ไม่เกี่ยวกับการเรียนซะหน่อย
จริงมั้ย TT0TT
Guest
เด็กอยากไว้ผมยาว
เรทกระทู้
« ตอบ #219 เมื่อ: 22 ม.ค. 09, 20:12 น »

อื้มใช่เราก็อยากไว้ผมยาวเราไว้ผมยยาวตั้งแต่อ.1-ป.6พอขึ้นมัธยมก็โดนตัดเราเกือบบ้าเพราะโดนตัดผมอะ TT0T

เราพูดกับแม่ตลอดเลยว่าอยากไว้ผมยาวแต่แม่ก็บอกว่าผมสั้นแหละดีแล้ว

เราไม่เข้าใจผู้ใหญ่เลยจิงๆ ว่าปะ -_- :~

Guest
เกลียดผมสั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #220 เมื่อ: 24 ม.ค. 09, 12:04 น »

ไว้ผมยาวก้อสิ้นเรื่องจาด้ายม่ายต้องเสียเวลาตรวจผม....เพราะตรวจผมมันเสียเวลาเรียน
อาจารย์บางทานยังบ่นหั้ยอาจารย์ฝ่ายปกครองเลยว่าตรวจผมนักเรียนจนม่ายมีเวลาเรียน

Guest
สุดทน
เรทกระทู้
« ตอบ #221 เมื่อ: 29 ม.ค. 09, 21:11 น »

ทนไม่ไหวเเล้วเฟ้ยจะตัดผมเดกทำไมเล่า เดกไม่ได้ทำไรผิดนี่หว่า อยู่ๆเดินมาพร้อมกรรไกรเเล้วก็ตัดเเบบสุดสั้นเลยอะครูเรานะชอบเปนเเบบนี้ เรารับไม่ได้

Guest
สมสม
เรทกระทู้
« ตอบ #222 เมื่อ: 30 ม.ค. 09, 00:11 น »

ไม่รุจิ

ไม่เคยตัด

ไว้ยาวตลอด

สมสมเอง

ไครไห้เลือกเรียนโรงเรียนรัฐละ

โง่ๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่รุจักคิด ;D ;D ;D

add
เรทกระทู้
« ตอบ #223 เมื่อ: 30 ม.ค. 09, 04:23 น »

ผมคิดว่า มันเป็นการสอนให้เด็กรู้จักที่จะอยู่ภายใต้กฏระเบียบ นะ

Guest
สต๊อ
เรทกระทู้
« ตอบ #224 เมื่อ: 8 ก.พ. 09, 10:29 น »

ทามมายหรอร.รรัฐบาลทามมายหรอ

เลือกเรียนรัฐบาลเเล้วมานปายหนักหัวคัย

เรียนที่ไหนก้อเหมือนกาน

ยินตอนนี้เค้าฮิตตัดผมบ๊อบสั้นกาน

เดี๋ยวอยู่ม.ปลายเดียวก้อได้ไว้เองเเหละ

อดใจรอหน่อยก้อได้

ดีกว่าอิพวกเดกร.ร(เอกชน) บางพวก

ปัญญา อาจานก้อเหมือนกานมะเข้าจัยวัยรุ่นเรยเซงจิตโว้ยยย ':( ':( }(

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้