หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เด็กโรงเรียนโปลิเทคนิคลานนาติดยาตรึม  (อ่าน 21549 ครั้ง)
Guest
ไทเทเนียม
เรทกระทู้
« เมื่อ: 17 ธ.ค. 07, 23:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เด็กนักเรียนโรงเรียนโปลิเทคนิคลานนาเชียงใหม่

ติดยาเป็นว่าเล่น แต่ทางโรงเรียนยังจัดการกับนักเรียนแหกคอกไม่ได้ต้องปล่อยให้นักเรียนติดยาเรียนต่อในโรงเรียนต่อไปโดยที่ยังไม่แก้ไขปัญหาอะไร นักเรียนส่วนใหญ่ที่ติดยาจะอยู่ในช่วง ปวช.1-2 ส่วนมากจะเป็น ช่างไฟฟ้าและช่างกลแต่ช่างไฟฟ้าน่ากลัวที่สุดเพราะติดยากันมานานแล้วนักเรียนคนนี้ ชื่อเล่น เจมส์ชื่อจริงไม่รู้แต่นามสกุลหัวนะราษฐ์ติดยามาตั้งแต่เข้าเรียนโปลิปวช.ปีที่1แล้วถึงตอนนี้นายคนนี้อยู่ปวช.ปี2ช่างไฟฟ้าก็ยังไม่เลิกเสพยาเสพติดอีกนายคนนี้มีเพื่อนร่วมห้องที่ติดยาด้วยกันอีกหลายคนนายคนนี้บ้านอยู่ลำพูนบ้านเลขที่อะไรไม่รุ้ แต่อยู่ บ.หนองท่า แถวๆบ่อเหลืองนายคนนี้ยังไม่ถูกลงโทษตามที่สมควรจะเป็นหมายความว่าทางโรงเรียนไม่สนใจและไม่ใส่ใจในเรื่องนี้เลย ทางโรงเรียนควรแก้ไขปัญหาเรื่องนี้อย่างเร่งด่วนไม่ควรปล่อยไว้นานแบบนี้
rown][/color]
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
โมทย์
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธ.ค. 07, 09:56 น »

ต้องการให้ทำยังไงหรอคับ ให้ไล่เด็ก นร ออกจาก รร เพื่อไปเป็นกุ้ยข้างถนน หรอคับ ถ้าแบบนั้น สุ้เรากักไว้ใน รร ไม่ดีกว่าหรอ สั่งสอนสิ่งดีๆ ให้เขาไปเรื่อย ผมว่าซํกวันเขาก็ตัองคิดได้

คุณคนที่พูดนะเคยติดยาหรือป่าวคับ

ส่วนผม โดนจับยาบ้า 200 เม็ด ประกันตัวออกมาแล้ว ผมก็เรียน ต่อ กลับตัวกลับใจ จนตอนนี้ จบ วิศวะคอม แล้วคับ

แล้วถ้าวันนั้น รร ไล่ ผม ออก ชีวิตผมจะเป็นยังไง ลองนึกดูเอานะคับ

การให้โอกาสกัน ผมว่าดีกว่าผลักภาระ นะคับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
แม่เด็กเรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธ.ค. 07, 10:14 น »

TT0TTรู้ว่ามันเป็น สิ่งที่ไม่ดีแล้วริจะขายทำไมล่ะคนมันเหมือนกันหมดก็ดีสิไม่งั้นเขาจะมีคุกไว้ทำด่อยหรือกลับใจได้ก็บุญของเองถ้ากลับใจไม่ได้กรรมของคนเป็นแม่สิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธ.ค. 07, 10:22 น »

ผู้ใหญ่เข้าช่วยเหลือเด็ก ๆ ด่วนค่ะ
Tags:
Guest
2555
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธ.ค. 07, 11:21 น »

;D :)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ธ.ค. 07, 13:15 น »

ขอให้พวกเราหลีกเลี่ยงยาเสพติด เพื่อความสงบของสังคม

Tags:
Guest
i am เด็กโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 พ.ค. 08, 15:11 น »

ก็เฉยๆนะ เพราะว่า ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
เราก็เด็กโปลิ ทำไมเหรอ?? คนตั้งกระทุงนี้ ชอบดูถูกคนอืนจังเลย
ใช้ว่าเด็กโปลิทุกคนจะติดยากันหมดซะเมื่อไร
เด็กที่เป็นเด็กดีก็มีอีกเยอะนะแล้ว
ยอมรับว่าส่วนหนึ่งของเด็กโปลิก็ติดยาแต่ใช้ว่าจะทั้งหมด
ลองเข้าไปใช้ชีวิตดูที่โปลิเองแล้วจะรู้
พูดได้เท่านี้
คอมม้อนเซน

Tags:
Guest
เด็กเรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 18:22 น »

!!!@โรงเรียนโปลิเป็นโรงเรียนที่ดีครับ ดังที่ว่า "โปลิให้ทุกคนมีโอกาศ" เพราะผมก็เรียนที่นั่น มันไม่เกี่ยวกับโรงเรียนครับที่ทำให้นักเรียนติดอย่าครับ มันอยู่ที่ตัวของนักเรียนเองว่าจะเลือกทางเดินชีวิตแบบไหน เพราะทางโรงเรียนก็ได้สอบและมีการเข้าค่ายอบรมจริยธรรม และสอนแต่สิ่งดีๆให้นักเรียนทุกคนครับ แต่ก็มีทุกสถาบันครับที่มีนักเรียนติดยาแต่จะมากหรือน้อยเท่านั้น จบ ;p

Tags:
Guest
กระเทยโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พ.ค. 08, 08:26 น »

พวกที่ว่างมากนะค่ะ

ที่ค่อยมาใส่ร้ายป้ายสี

โรงเรียนของฉัน

สถาบันฉันเสียหายนะค่ะ

อย่ามาสร้างกระแสนักเลย

พลอยพาคนดีเค้าเสียไปด้วย

ทำอะไรอ่ะให้รู้จักคิดบ้างนะค่ะ

คุณเป็นคนนะค่ะหวังว่าคงจะพูดรู้เรื่อง

"คนประเสริฐกว่าสัตย์"ไม่อยากเปรียบเทียบ

อย่ามาทำจิตใจที่ต่ำกว่าสัตย์เลยค่ะ

กระเทยขอร้อง

สถาบันหนูหนูมิยอม

E-mail: IXI_BOY_IXI***

':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':( ':(
Tags:
Guest
Spinnutza
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พ.ค. 08, 10:13 น »

โรงเรียนโปลิดีสุดแล้ววววววววววววคัยมาว่าโรงเรียนโปลิ ของเรามะได้เน้อออออออออออออ

Tags:
Guest
อาจารย์ น๊อก
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 4 มิ.ย. 08, 07:47 น »

โรงเรียนโปลิไม่มีผู้ที่ติดยาเสพติดทุกชนิดถ้าใครรู้ตัวว่าทำผิดก็ขอให้กลับตัวกลับใจซะนะค๊าบ

Tags:
Guest
Indefer-kung
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิ.ย. 08, 00:11 น »

ToT

เอาละนะ ขอบ้างเหอะ อะไรจะขนาดนี้ ถึงกับขนาดโพสในเว็บไซต์ อันดับ 1 ของไทยเลยหรอ กำแต๊ๆจ้าวววว

ใครจะกิน จะสูบยังไง มันก็เงินของเขา ทางโรงเรียนมีหน้าที่สั่งสอนให้เป็นคนดี ไม่ใช่ว่าโรงเรียนไม่สนใจนะ ผมว่า

บ้านมันรวย มันก้อซื้อมากิน จะไปว่าใครก็ไม่ได้ คนมันโตแล้ว คิดเองได้ แปลเป็นคำเมืองว่า (คนใหย่แล้ว บ่ต้องมีไผ๋สอน จิ้งหรีดแมงจอนใผ่สอนมันเต้น)

คนมันไม่ฟังคำสั่งสอนที่ดี มันก้อจะไม่ได้ดี :: แม่ไม่ปลึ้ม จบ ::

เพราะคนดีดีเขาก็มีในโรงเรียนตั้งเยอะ การที่ท่าผู้เขียนได้มากล่าวที่นี่ หมายความว่าไง ท่านเป็นห่วงเพื่อนของท่าน หรือ ท่านต้องการอะไรกันแน่ การเอ่ยชื่อเสียงเรียงนามคนอื่น มันผิดกฏหมายไม่ใช่

หากเป็นห่วงเพื่อนมาก ทำไมไม่ไปบอกครูหละ เฮ่อ คนเรานี่ก้อแปลก

ไม่น่าเลยคนเรา ก็โตๆกันแล้ว ทำไมต้องทำเรื่องให้มันยุงยากด้วยน้า

ง่าววว แต๊ๆ ครับ

ผมว่าโรงเรียนเดิมที่ผมอยู่ กับตอนนี้ผมย้ายมาเรียนโรงเรียนโปลิ ผมว่ามันดีมากนะ

เป็นอะไรที่ เค่งดี 55 แต่ก้อไม่ได้เป็นปัญหาอะไร เพราะยังไง เราก็บลงมาอยู่เรือโปลิแล้ว ก็ต้องทำตามกฏเขาไป

ไม่เห็นยากเลย

ไปละ นึกไม่ออก มาดูดึกไป เดี๋ยวพรุ่งนี้มีเรื่อนอีก

Tags:
Guest
lnwmzero
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 มิ.ย. 08, 10:13 น »

จะ บอกไรให้ นะ คับ โป ลิ นี้การติดยา นั้น ไม่มี คับปลอด ยาเสพติด อย่ามาไสร้ายกันนัก เลย ทำใมหรอ โรงเรียนดีก็งี้และ ผนนะ ไม่ใช่เด็กรียนแล้ว ตอนปี 1 ตอนนั้น อยู่ปวส1ไม่ค่อยไป เรียน เพราะ กฏมากเหลือเกินมากจนบีบ ผม จนรับ ไม่ค่อยใหว แล้ว ตอนนี้ คิดใด้ก็เลยกลับ มาเรียน ปี 1 ใหม นะ คับ
ผมกล้าพุด เต็ม ปาก เลย ว่าโป ลิ นั้น ดี มาก ตอนแรก ก็ ไม่ ค่อย อยาก จะ เข้า รงเรียน นี้เท่าไรหรอก อาจายร์ รู้ จัก ผม ทุก คนนะ เพราะ ผมไม่ ค่อยไป เรียน นะ เมื่อ ก่อน นะแต่ ตอน นี้กลับ ตัวกลับ ใจเพราะ อาจายร์ ทุก ท่านที่คอย อบรมผม ให้ เป้น คนดี มาก ปลิ ดี เด่น สง่า
มันอาด จะ เป้นเรื่อง จริง ของ คุณก็ใด้ แต่ผมบอก ว่า คนมากนะที่เรียนและ จบจาก ที่นี้ไป
และ เป้นคนดี อีก ด้วย
วันๆๆๆๆคุณไม่มีไร ทำเลยหรือ ไร โรงเรียนของ คุณดีอย่างไรแล้วถ้า โรงเรียนของ คุณดีแล้ว จะ มาประจานโรงเรียนของคนอื่นทำใมคับ คุณไม่เคยใด้ ยินหรือ ไร คำนี้
"ถุยน้ำลายขึ้นฟ้า"
มันน่าเห็นจัยนะ คับที่โรงเรียนคุณไกล้ จะ ล้มจบ ละ
ไม่อยาก พุดไรมากเดียวจะหา ว่าผมด่าคุณอีก
แล้วก็อย่าลืมชื่อนี้ละ lnwmzero หา ตัวผมง่ายคนรู้ จัก เยอะ
Tags:
Guest
เดกใหม่โปลิปีหน้า
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มิ.ย. 08, 12:19 น »

สาวัดดี.....ตอนนี้เราอยู่ม.3เราคิดว่าเราจบที่นี้ไปเราจะไปต่อที่โปลิเราจะเรียนก่อสร้างเพาะเราอยากเปนวิศวกรเราขอให้พวกพี่ๆที่ยังเล่นยาอยู่เลิกได้ป่าวเพาะเรากลัวว่าเราจะหลงผิดไปด้วยเพาะเราเคยหลงผิดไปแล้วหนึ่งครั้งมันเหมือนกับตัดอนาคตตัวเองเพาะเราต้องหยุดพักการเรียนไปตั้ง3ปีกว่าเราจะคิดได้ก็สายไปแล้วเราเลยอยากให้พวกพี่ๆที่ติดยาเลิกเถอะนะและขอครูช่วยดูแลด้วยเพาะไม่งั้นแม่เราต้องไม่ให้ไปเรียนที่นั้นแน่ๆ :~ TT0TT *,*ขอบคุณนะจะเปนกำลังจัยให้ จุ๊บๆ

Tags:
Guest
เด็กรักโรงเรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 มิ.ย. 08, 12:24 น »

!!!@โปลิที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด..................................
จุ๊บๆเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย.................. ^/^ 'O' *#*# *ii*

Tags:
Guest
Ep5501ปี 50
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 มิ.ย. 08, 01:06 น »

ใครลงหัวข้อนี้ว่ะถ้าแน่จิงคุณเจ๋มมาด่าโรงเรียน***คุณมาหา**ได้ ไม่ใช่ ว่าไม่มีสมองน่ะคุณคุณแน่จิงมาหามา****ศิษเก่าโปลิ ปี50 แจ๊คไฟฟ้า 5501 ชอบประจานดีนัก***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 08, 01:42 น โดย Psalm20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ปีศาจพาณิชย์
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 มิ.ย. 08, 18:01 น »

ใครว่าเด็กโปลิติดยาครับ

ถ้าคุณคิดอย่างงั้นแสดงว่าคุณคิดผิดอย่างแรง

โรงเรียนของเราไม่มีสิ่งเสพติดทุกชนิด

ขนาดบุหรี่ 1 มวน ยังไม่มีให้เห็นในโรงเรียนเลยครับ

นี้ผมไม่ได้เข้าข้างโรงเรียนของผมนะคับ

ถ้าคุณไม่เชื่อคุณต้องมาพิสุธ

55555 ไปละใครจะว่าก็ชัง

แต่ผมเชื่อว่าโรงเรียนเรามีคุณภาพ

ไม่มีสิ่งเสพติดๆๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
159632
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 มิ.ย. 08, 11:40 น »

เท่าที่ได้ยินมาจากโรงเรียน

โปลิเคร่งจะตายไป

คงไม่มียาเสพติดในโรงเรียนหรอก

ถ้ามีน่ะทางโรงเรียนเขาคงจัดการได้น่ะ

แล้วคนที่ติดยาน่ะ

เราว่าไม่ยังไม่สายที่จะเลิกยุ่งกับสิ่งเสพติดนี้ซะ

คนในสังคมให้โอกาศอยู่แล้ว

ถ้าคุณคิดได้น่ะ

ถึงเราจะไม่ใช่เด็กโปลิก็เหอะ

แต่เราว่าไม่น่าจะมีสิ่งนี้อยู่ในโรงเรียน

Tags:
Guest
จาก เด็กป.ท.ล.
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 30 มิ.ย. 08, 15:09 น »

ท.ส.1102 ไม่ใช่เรื่องจริงที่เด็ก โปลิ ติดยาทุกคน...... /-:

Tags:
Guest
แฟนเดกโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 23 ก.ค. 08, 20:56 น »

โรงเรียนเค้าโครตเคร่งเลยนิ

คิดว่ายาในโรงเรียนคงไม่มีร้อก

จะมีก้อคงข้างนอกอ่านะ

จิง/ๆ

แฟนเค้าก้อเปน

Tags:
Guest
เด็กใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 1 ส.ค. 08, 13:58 น »

โปลิ ไม่มีหรอกนะ เด็กติดยา งั้นจะได้รางวัล ได้ไงล่ะ จัด วันต้านยาเสพติด ก็ ที่โปลิ เหอๆ ลองคิดดูนะ ระเบียบ เคร่งซะ

Tags:
Guest
เด็กดีของแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 4 ส.ค. 08, 16:32 น »

ที่ว่าเด็กโปลิติดยาตรึมเท่าที่ได้ยินมาก็มีอะนะไม่ใช่ว่าจะไม่มี ถ้าจะบอกว่าไม่มีมันคงเป็นไปไม่ได้หรอก แต่เห็นเด็กเค้าก็ดีเหมือนกันนี้ เรื่องอย่างนี้มันก็แล้วแต่คนนะไม่ใช่จะทุกคน
to เด็กโปลิหน้าหล่อทุกคน
แต่อยากฟากไว้หน่อย เราเป็นเด็กโปลิแล้วเท่จะตายไม่เห็นต้องไปเล่นยาให้เสียลุคเลยนิ ถ้าทำได้อย่ายุ่งกับมันเลยยานะ มันไม่ดีหรอกเชื่อสิ
from คนมีแฟนเป็นเด็กโปลิ

Tags:
Guest
เด็กดื้อของพ่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 4 ส.ค. 08, 16:51 น »

ที่บอกว่าเด็กโปลิติดยา อาจจะจิงก็ได้ใครจะรู้จิงเปล่า ก็เด็กโปลิบางคน (ผู้ชาย)ก็ซนจะตายชักนิว่าปะ

แต่เฮาว่ามันคงไม่ทุกคนหรอกมั้ง เดาเอานะ คงแล้วแต่คนก้า ว่ามั้ย

ถ้าติดยาทุกคนมันเป็นไปไม่ได้ เชื่อสิ

ถ้างั้นใครมี แฟน เป็นเด็กโปลิอะก้อคงต้องเลิกกันดิอ้ะ ไม่โหดร้ายไปหน่อยเหรอ

ยังไงเด็กโปลิก้อแค่ เป็นเด็กดื้อที่ค่อนข้างหัวดื้อแต่น่าตาดีเท่านั้นเอง อย่าคิดมากนะเด็กโปลิ

Tags:
Guest
ล่ะอ่อนขาดเรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 12 ส.ค. 08, 21:32 น »

ใครว่าล่ะอ่อนโปลิบ่ดี ผมขอเถียงเน้อ*มันเป็นบางคนที่มันบ่ฮักตัวเก่า*อย่างผมก่อเกยร้ายมาก่อนผมรู้ดีแต่ผมตึงบ่ทำให้เสียชื่อโปลิเด็ดขาดถ้าคนได้อ่านกำนี้ที่คิดว่าจะทำให้โปลิเสียชื่อแสดงว่ามันบ่ฮักสถาบันของมัน(มันง่าวนักแก)
/ละอ่อนขาดเรียนบ่อย/

Tags:
Guest
คนไร้ค่า
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 29 ส.ค. 08, 14:58 น »

จังคุณแมน ช่างยนต์ ห้อง7

Tags:
Guest
`Mr.PM`
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 4 ก.ย. 08, 18:34 น »

ผม อยุ่โปลิมา3ปี ไม่เคย มี ยาบ้า ที่โรงเรียนผมเลยแล้วคุณ จะว่าโรงเรียนที่เขาว่า`โรงเรียนพระราชทาน`มียาบ้าได้ไงกันคร้บผมขอบอกได้เลยว่าโรงเรียน นี้ไม่ มียาบ้าแม้แต่กลิ่นเลยคร้บ รุ้นพี่ผมที่จบจากโปลิรุ้นที่2ช่างไฟฟ้ากล้าบอก อีกนะคร้บว่าพี่ผมอยุ่โปลิ มาก็ไม่เคยมีคำว่า`ยาบ้า`มาเกี่ยวข้องเล็กน้อยเลยคร้บ และผมที่อยุ่โปลิมานานกว่า3ปีกล้าบอกเลยว่าโปลิไม่มี ยาบ้าแน่นอน100%คร้บ

((( !!!@รักโปลิมากคร้บ !!!@)))

(((ช่างอะไรไม่ขอบอกนะคร้บ))
Tags:
Guest
VESPA
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 6 ก.ย. 08, 12:36 น »

คุณพวกที่ไม่มีสมองมาว่าโรงเรียนคนอื่นได้อย่างไรถ้าคุณแน่จริงคุณมาจเอกูได้ ทีหออาจารย์ศรีธร คุณสัดกูศิษย์เก่าป.ท.ลโว้ย

Tags:
Guest
tamcity
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 12 ก.ย. 08, 08:10 น »

ลูกชายเรียนโปลิ ปวช.เทนินิคคอมฯ.. เพื่อน ๆ ลูกทุกคนที่เห็นมา นิสัยดีมาก ทั้งต่อหน้าและลับหลัง(เคยแอบตามดู) ไม่เคยสูบบุหรี่(เพราะเอาไปเช็กปอดทุกเดือน) เด็กเดี๋ยวนี้เขามีความคิด รักดี เกลียดยาเสพติดโดยเฉพาะลูกชาย เห็นพ่อกับตาสูบบุหร่เป็นต้องเอามาขยี้ทิ้ง ขอชมลูกชายกับเพื่อน ๆ ลูกจริง ๆ/แม่เด็กโปลิจ๊ะ

Tags:
Guest
เด็กโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 13 ก.ย. 08, 17:34 น »

ไม่รู้จริงอย่ามาว่าเลย ใครว่าเด็กโปลิไม่ดี
โปลิมีการอบรมจริยธรรมทุกชั้นมี มีการตรวจกรองสารเสพติดทุกเทอม ไม่รู้จริงอย่ามาว่าดีกว่านะคะ
คนดีในโปลิก็มีตั้งเยอะ มาว่ากันซะเสื่อมเสียชื่อเสียงหมด อยากรู้ว่าโปลิเป็นไงก็เข้ามาเรียนเองดีกว่า แล้วจะรู้ว่าเป็นไง
โปลิไปเคยละเลยนักเรียนเอาใจใส่ทุกเรื่อง และให้โอกาสทุกคน
Tags:
Guest
ศิษย์โปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 13 ก.ย. 08, 17:41 น »

ข้างนอกอาจมีแต่ในโรงเรียนไม่มีแน่นอน โปลิเคร่งจะตาย อาจารถีบจักรยานตรวจทุกซอกทุกมุม
รับผิดชอบดูเด็กทุกจุด แม้แต่จะเข้าห้องน้ำต้องเข้าเป็นเวลา เรื่องยาเสพติดไม่มีแน่นอน

Tags:
Guest
ก้อแค่คนเดิม
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 16 ก.ย. 08, 10:38 น »

การที่ว่าเด็กโปลิเชียงไหม่ปี1-2ก้อไม่ไช่นะปี3ช่างไฟฟ้าคอเขียวยิ่งแล้วเลย มากกว่าปี1และปี2ซะด้วยช่ำและแหล่งที่น.ศ.ดปลิเชียงไหม่ชอบไปมั่วชุมกันก้อจะเปนหออาจาร์หรือหอโรงเรียนนั่นเองแหละ...เด็กดปลิทุถกคนจะรู้ว่าหออาจาร์ที่ว่านี้อ่ะมันเปนหอชายล้วนห้ามเอาผุ้หญิงเข้าแต่อาจายืผู้คุมหอไม่เคยสนใจเลย เคยมีเด้กปี1เอารถไปจอดไว้แต่โดนตัดสายทิ้งหมดขับไม่ได้ต้องซื้อสายมาต่อเองหมดทางโรงเรียนไม่รับผิดชอบใดๆๆเลย เคยมีคนเสียชีวิตที่หอนั่นด้วยเพราะโดนยิงเปนเด้กคอแดงซึ่งเด็กเชียไหม่ทุกคนจะรู้จักว่าเปนปี2เรียนโปลิ TT0TT -_-' TT0TT TT0TT TT0TT TT0TT TT0TT

Tags:
Guest
maynarakละอ่อนแอล*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 16 ก.ย. 08, 10:44 น »

โรงเรียนโปลิเปงโรงเรียนที่ดี ถึงจะเคร่งแค่นักเรียนทุกคนก้อสามารถทำได้ คนที่ตั้งกระทู้นี่อะดีมากหรือไง ถึงได้มาว่าโรงเรียนคนอื่นเขา ถึงเราจะไม่ใช่เด็กโปลิ แต่เราก้อว่าเด็กเขาดี ควบคุมนักเรียนได้ คิดดูนะว่าถ้าโรงเรียนของตัวเองเปงยิ่งกว่าเด็กโปลิ ใครกันแน่ที่ควรโดนสมน้ำหน้า อยู่ดีไม่ว่าดีชอบมาว่าโรงเรียนเขาดีนัก
to na .....
เด็กโปลิที่แสนน่ารักทุกคน โรงเรียนดี โรงเรียนดังก้อต้องมีคนอิจฉาเปงธรรมดา :p ^_^

Tags:
Guest
สงสัยอ่ะสิ??
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 20 ก.ย. 08, 20:57 น »

ไม่มีความคิดเห็น

เพราะ ไม่ได้ อยู่ โปลิ

ค่ะ แต่ว่า ก็ไม่เคยเหนคนที่โปลิติดยาเลย

เพราะเรา

(ไม่กล้าเข้าไป)

หุหุ

Tags:
Guest
เด็กโปลิขอบอก
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 22 ก.ย. 08, 16:31 น »

ร.ร............โปลิไม่มีอยางนี้นะ.................ไมเชื่อก็รองดู

Tags:
Guest
เด็กเก่าโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ก.ย. 08, 21:11 น »

คุณเป็นใครมากล่าวหาโรงเรียนเก่ากรูคุณเป็นพวกที่ขี้อิจฉาที่มาจากโรงเรียนอื่นรึปล่าว
ตัวกรูเรียนโปลิมา 5 ปี ปวช. ถึง ปวส. ช่างไฟฟ้านี่แหละ กรูยังไม่เคยเห็นช่างกลที่คุณว่ามาเลยคุณเบื้อกเอ้ย
คุณได้มาเรียนที่โปลิคุณจะรู้ว่ามันเป็นยังไง คุณคงไม่ได้เรียนหนังสือละสิ ส่วนคุณเจมส์ที่คุณว่านั้นมันทำอะไร
ให้คุณเหรอ คุณถึงรู้เนี้ย เล่นยาด้วยกันรึปล่าว รึมันโกงยาคุณ ไม่งั้นคุณคงไม่ทำแบบนี้หรอก โรงเรียนมันเกี่ยวอะไรดัวย
โรงเรียนไม่ได้เอายาให้มันเล่นนี้หว่า โรงเรียนเค้าสอนให้เป็นคนดีตั้งแต่วันที่เข้าไปในนั้นแล้ว รู้ไว้ซะ

Tags:
Guest
เด็กโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 13:39 น »

ตอนแรกที่ยังไม่ได้เข้าโปลิก็ว่าเด็กโปลินิสัยไม่ดี
แต่ได้เข้ามาก็รู้ว่าเด็กโปลิดีแค่ไหน
อยากรู้มัยจะบอกให้
รักเพื่อน ถึงตายก็ยอม
ไม่ทิ้งกัน
อาจารย์ที่เอาใจใส่

โปลิเป็นโรงเรียนที่ดี
ปลอด ยา
นักเรียนทุกคนรักโรงเรียน
คิดถึงตลอดเวลา เชื่อดิ

Tags:
Guest
ช่างก่อ*ออกมาแซว
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 15:17 น »

ขอถามอย่าง คนที่ตั้งกระทู้ไว้อะ
คุณเคยเข้าไปอยู่ในรั้ว ของโรงเรียนโปลิละยัง???

ที่ ถามแบบนี้ก้อเพราะว่า คนตั้งกระทู้อาจ
จะฟัง ปากต่อปากมาไง
โรงเรียน นี้เป็นโรงเรียนที่ดีนะคับ
เข้มงวดมากๆๆ

เรื่องยานี้ไม่มีหรอกนะคับ

ขอบอก !!!!

Tags:
Guest
กอ
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 18 ต.ค. 08, 16:04 น »

--

Tags:
Guest
ไผ่นางเลิ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 21 ต.ค. 08, 16:26 น »

แล้วคุณนี้มันเรียนที่ไหน

มาว่าโรงเรียน กุสัตย์

คุณไม่ได้เรียน ไม่ก้อโดนโรงเรียนไล่ออกแน่ ๆ

เลยแค้นโรงเรียนแล้ว มาทำแบบนี้

ลองมาโดนกับตัวเองบ้างคุณจะรู้สึก.................

Tags:
Guest
ไม่บแกได้ไม
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 29 ต.ค. 08, 15:23 น »

หนูไม่รู้หรอกว่าใครมาว่าสถาบันหนูแต่หนูก้เรียนไฟฟ้าโปลิเหมือนกันค่ะไม่เคยเห็นใครติดยาเลยค่ะมีแต่เดพื่อนที่รักไม่เคยทิ้งเพื่อนเวลาเพื่อนตกยากรำบาก้เลยค่ะ

หนูเรียนไฟฟ้าปี1หนูก้รุ้น่ะว่าโรงเรียนโปลมีกฎมาก้จิงแต่ทางโรงเรียนก็มีการดูแลนักเรียนดีน่ะค่ะถึงหนูจะออกแล้วก็ตามแต่หนุว่าโรงเรียนโปลิดีทีเดี่ยวละค่ะมันขึ้นอยุ่ว่าจะนักเรียนจะเลือกทางเดินไนที่จะเอ๋าอนาคตตัวเองมาก่อนถ้าหนูเลือกได้หนู่ก็จะตั้งใจเรียนน่ะค่ะหนูรักโรงเรียนนี้น่ะค่ะเพราะครูน่ารักทุกเลยไม่ว่าจะดูเข้มไปมังแต่ครูทุกคนน่ารักมากๆๆเลยค่ะอยากให้รู่ไว้ว่าถึงหนูจะไม่ได้เรียนโปลิแล้วเพราะหนูต้องไปเรียนที่อื่นแต่โรงเรียนโปลิก็จะอยู่ไนความสงจำของหนูตลอดไปค่ะ

ไงเพื่อนที่จะเข้าดรงเรียนโปลิก็ให้ตั้งใจเรียนมากๆๆน่ะค่ะจะๆได้จบไปมีงานทำน่ะค่ะ

สู้เพื่อนทุกคนเลยค่ะ

Tags:
Guest
1ในตองอู
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 30 ต.ค. 08, 14:57 น »

ผมก็เลือดโปลิเหมือนกันศิษเก่าช่างยนต์
คนตั้งกระทู้คงโดน บักเจมส์ หักอกเอาสิ ก็เด็กโปลิหล่อนี่หว่า
โกรธจัดละสิ เลยมาพาลกับสถาบันซะงั้น แย่มาก
เด็กโปลิโกรธนะโว้ย

Tags:
Guest
ใบปลิว
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 1 พ.ย. 08, 13:03 น »

สวัสดีคะ

ใบปลิวไม่ได้เรียนที่โปลินะคะ

แต่ใบปลิวอยากรู้ว่า..ความจริงมันเป็นยังไงกันแน่

คือ ปีหน้าน้องของใบปลิวอยากจะเรียนที่โปลินะคะ

เป็นห่วงน้องมาก ไม่อยากให้ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้

และเท่าที่รู้มาก็คือ โรงเรียนเค้าเคร่งมากๆๆ

แต่นอกโรงเรียนไม่แน่ใจ ???

สุดท้ายใบปลิวขอฝากให้คนที่ติดยาคิดใหม่นะคะ

ว่าสิ่งที่คุณทำมันถูกหรือเปล่า

และสิ่งที่คุณทำนั้นส่งผลอะไรต่อตัวคุณและคนรอบข้างบ้าง

ถ้าพ่อแม่ผู้ปกครองของคุณรู้ เค้าจะรู้สึกอย่างไร

ถ้าไม่รักตัวเอง ก็ขอให้เห็นใจคนเป็นพ่อเป็นแม่ที่อุ้มทองมานะคะ

คิดผิด คิดใหม่ได้

สังคมให้อภัยคนที่กลับตัวกลับใจ

อนาคตที่ดียังรอพวกเราอยู่..

อย่าไปเสียเวลากับเรื่องแย่เหล่านี้เลยนะคะ

ถ้าคุณมีเพื่อนที่ติดยา.. ก็ช่วยๆดึงกันหน่อยนะคะ

ไม่ใช่ดึงกันลงนรกนะคะ

ดึงกันขึ้นมา เพื่ออนาคตที่สดใส

รักทุกคนคะ--*

Tags:
Guest
เด็กนิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 6 พ.ย. 08, 10:38 น »

กูมีแฟนอยู่โปลิกูบ่าเลิกคุณจะทำไม

Tags:
Guest
เด็กนิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 6 พ.ย. 08, 10:42 น »

ละอ่อนโปลิเป็นเด็กดีคงบ่ามียาหลอก

(ฮักละออ่นโปลิขนาดเลย)

Tags:
Guest
สาวแอล
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 11 พ.ย. 08, 10:41 น »

ไล่มันออกไปเลยนิสัยเสีย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม