หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เด็กโรงเรียนโปลิเทคนิคลานนาติดยาตรึม  (อ่าน 22094 ครั้ง)
Guest
...T_T....
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 22 พ.ย. 08, 14:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ขอโทษนะโปลิเทคนิคลานนาเชียงใหม่ไม่มีช่างกลแล้วเด็กช่างกลจะติดยาได่ไง
และทางโรงเรียนได้ตรวจปัสวะของนักศึกษาทุกชั้นปีเป็นประจำทุกปีการศึกษา ถ้าพบก็จะเชิญผู้ปกครองมาพบแล้วร่วมแก้ปัญหาในที่สุด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เด็กเรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 24 พ.ย. 08, 17:10 น »

เรียนโรงเรียนโปลิคะ เค้าเคร่งเรื่องนี้มาก จะเป็นไปได้ไงคะที่เด็กโรงเรียนนี้ติดยา ถ้าติดก็ต้องได้รับการรักษาตั้งแต่เข้ามาแล้วหละคะ เพราะเค้า ตรวจปัสสาวะตั้งแต่เข้ามาเรียนแล้วอยากรู้จังว่าใครเป็นคนมาว่าโรงเรียนนี้ ไม่รู้อย่ามามั่วนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อ่านๆๆ คนเขียนมาอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 28 ธ.ค. 08, 13:07 น »

!!!@ !!!@ !!!@ !!!@ --
Guest
ยนต์ห้อง2
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 6 ม.ค. 09, 12:00 น »

ถ้าโรงเรียนเรามีสิ่งเสพติด แล้วทางจังหวัดเชียงใหม่จะมาจัดงาน วันพลังสีขาว ทำไมละคับ

คุณจะทำอะไรคิดบ้างนะคับ ร.ร โปลิ มีคุณภาพมากนะคับ พึ่งได้รับราวัลพระราชทาน

อาจารย์มีคุณภาพทุกคน ฉะเพราะอาจารย์ ปกครอง (ขอไม่ออกนามอาจารย์)

คิดดูว่าร.ร เรามีเด็กตั้งใจเข้ามาศึกษากี่พันคนละคับ ลองไปคิดดูนะคับ

Guest
n.d.r หอพระ
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 12 ม.ค. 09, 15:26 น »

เด็กโปลิ มีแต่ขี้ยาโว๊ย

ไม่น่าครบ แถมยังกวน......

อีกแน่จิงมาเลย ถ้าคัย ดั้ยอ่านก็มา เจอกู ได้

เด็ก หอพระ kai3cocokai2kai1 ;D :p -_-' TT0TT zZZ x:

Guest
มาย
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 15 ม.ค. 09, 14:05 น »

เด็กโปลิเป็นคนดี
Guest
เจมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 18 ม.ค. 09, 16:48 น »

โปลิติดยาถ์อว่าเป็นปกติ เพราะผมก็ติด

Guest
maibabydog
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 24 ก.พ. 09, 22:21 น »

เด็กโปลิดีนะ เท่าที่มีเพื่อนที่นั่น ขนาดเราจาเข้าไปยังม่ะได้เลย ระเบียบเนียบกว่าเด็กสามัญอีกจากแฟนเด็กช่างปีสามค่ะ

Guest
แฟนเด็กช่างยนต์babydog
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 25 ก.พ. 09, 11:11 น »

ตาลกละ ใช้ไรคิดง่ะ โปลิเคร่งตายชัก ยิ่งกว่าสายสามัญ คนนอกจาเข้าไปยังยากเลย ระเบียบสุดยอดง่ะ
แล้วโปลิมีเรียนช่างกลด้วยหราค่ะ

Guest
love love
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 26 ก.พ. 09, 22:14 น »

แฟนเค้าก้ออยู่โปลิเรียนช่างยนต์ปีสามด้วย ม่ะเห็นติดยาเลย เกลียดซะด้วยซ้ำ ใครลงนิ เด๋วเจิตีนเด็กโปลิจาหัวเราะให้

Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 11 เม.ย. 09, 10:50 น »

เด็กโปลิจะติดยาหรือไม่ติดหนูไม่รู้ แต่ที่รู้ๆคือ มีครูคนหนึ่งชอบจับนักเรียนที่รวยๆในโรงเรียนได้ยินว่าเค้าสอนวิชาอังกฤษอ่ะนะ ชื่อประมานว่า อัยลดา ศรีสมบัติ ชื่อเล่นก็อี่ต่าย เพื่อนหนูเคยโดนแล้วค่ะหนูสงสารเพื่อนหนูมากเลย เค้าหลอกทุกอย่างเลยนะคะ หลอกจนหมดตัวแล้วเค้าก็เขี่ยเพื่อนหนูทิ้ง แล้วไปคบกับนักเรียนอีกคนหนึ่ง เป็นครูแท้ๆน่าจะทำตัวให้ดีกว่านี้ทำไมถึงทำตัว***ๆอย่างนี้ น่าจะโดนไล่ออกซะ จะได้ไม่ต้องไปหลอกนักเรียนคนอื่นอีก นิสัยอย่างนี้ยังจะให้เป็นแม่พิมพ์อยู่อีกหรอ ยังจะให้มายืนสอนพวกคุณอยู่หน้าห้องอีกหรอ ระวังนะถ้าพวกคุณมีแฟนรวยๆซักวันเค้าจะแย่งแฟนพวกคุณไป
เตือนสติท่านผู้ไม่รู้ระวังจะถูกผู้หญิงคนนี้หลอกโดยไม่รู้ตัว :~ :~ :~ :~ :~ :~ :~ :~ :~

Guest
เอ้กหดเ
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 11 เม.ย. 09, 11:10 น »

ดิอเดกือิอด้ดิอ่หากด่า

Guest
เด็กโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 19:56 น »

สันดาน

มาว่าโณงเรียนเสียๆหายๆทำไม

ถ้าจะว่าก็ว่าที่เด็กนู่นสิ

อย่ามาเหมารวมแบบนี้

จำไว้นะ

Guest
แอ้เ
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 16:05 น »

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆครูโปลิโคตรเลวจับนักเรียนรวยๆๆๆๆๆๆ จะใครอีกละก็อีต่าย อัยลดา ไงล่ะ ;D ;D ;D ;D ;D 'O' 'O' 'O' 'O' 'O' 'O' 'O' 'O'ไม่ทราบว่าค่าเงินเดือนไม่พอเลี้ยงผัวหรือไงถึงได้จับเด็กกินอ่ะ อีวอก ^/^ -_- ':[ *,* ('_?) 'o"

Guest
แอด
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 16:09 น »

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆครูโปลิโคตรเลวจับนักเรียนรวยๆๆๆๆๆๆ จะใครอีกละก็อีต่าย อัยลดา ไงล่ะ ;D ;D ;D ;D ;D 'O' 'O' 'O' 'O' 'O' 'O' 'O' 'O'ไม่ทราบว่าค่าเงินเดือนไม่พอเลี้ยงผัวหรือไงถึงได้จับเด็กกินอ่ะ อีวอก ^/^ -_- ':[ *,* ('_?) 'o"
Guest
โน-เอเชีย
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 1 พ.ค. 09, 15:47 น »

งั้นๆแหละโปลิซักวันเชียงใหม่จะเป็นเหมือนกรุงเทพ
เดกช่างต่างสถาบันจะต้องห้ำหั่นกัน
แล้วโน-เอเชียนี่แหละจะเป็นโจทย์แรกกับโปลิ
เรารู้จักเดกโปลิคนนึงตอนอยู่โปลิสูบแต่ม้าโรงเรียนไม่เคยจะไปสุดท้ายก็ต้องออก
แต่พอมันออกจากโปลิมันสอบเข้าสถาบันที่ดีกว่าโปลิหลายร้อยเท่า
สรุป....โปลิมันกาก (แล้วเจอกัน)
.....คณะ เอเชีย.....

Guest
โน-เอเชีย
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 7 พ.ค. 09, 14:53 น »

คลิ๊ก..สร้าง Glitter ด้วยตัวคุณเอง
สร้าง Comment ง่ายๆ ด้วยตัวคุณเอง..คลิ๊กที่นี่

แล้วกุจะไปเรียน โน-เอเชีย
...........คณะเอเชีย.............
Guest
eoon
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 8 พ.ค. 09, 02:33 น »

ผมว่าเท่าที่เรียนที่นั้นมาในโรงเรียนถือว่าน้อยมากๆเรื่องยาเสพติดเมื่อเทียบกับที่อื่น เรื่องกฎระเบียบดีมาก จากผมเป็นคนเกเรไม่ตั้งใจเรียนถูกส่งไปเรียนที่นั้น
ปี43ตอนนี้ซิครับจบวิวะเครื่องกลแล่ว555

Guest
เด็กช่างยนต์
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 17 พ.ค. 09, 10:09 น »

ผมเรียนโปลิมา ทั้งหมดห้าปี จนจบ ปวส

ไม่เคยเห็นใคร สูบบุหรี่ในโรงเรียนเลย

แล้วคุณคิดเหรอจะมี ยาบ้าใน โรงเรียน

คุณเรียนไหนเหรอ หรือ จบมาจากไหน

โรงเรียน ของคุณ ได้รางวัลไรบ้าง

อยากรู้จัง คนเรานะ ถ้าโรงเรียนเขาไม่ดีจริง

จะมีนักเรียน ตั้งสี่พันเหรอ

ไปล่ะ ไม่อยากว่าให้คนตั้งกระทู้

แชมป์ เด็กโปลิ เต็มตัว ใครว่าโปลิ ไม่ดี ฉันไม่ยอม !!!@

Guest
เเ
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 20 พ.ค. 09, 14:20 น »

เท้ท้ามท้

Guest
เด็กช่างโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 20 พ.ค. 09, 22:26 น »

ใช่คับ

ลองเข้ามาใช้ชีวิตเรียน ใน โปลิ ดู

แล้วท่านมา กล่าวหากันอย่างนี้ อะ

มัน เสียชื่อ เสียง ร.ร ที่ ผมเรียนอยู่นะคับ

ร.ร โปลิ

ขึ้นชื่อว่า เป็น ร.ร ที่ ดี

อันดับ 1 ของ เชียงใหม่

ท่านลองเข้าไปดู

หรือ ศึกษา ใน ร.ร โปลิ ดู ก่อน

แล้วท่าน ค่อยมา ติ ชม

แย่งนี้ถึงจะถูกคับ

Guest
แฟนเด็กช่าง ปี2
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 20 พ.ค. 09, 22:32 น »

ร.ร โปลิ นี่ เหรอ

ที่ คุน กล่าวหา งี้ อะ

แฟน นู๋ ก็เรียน โปลิ

ตอนนี้อยู่ปี2 ละ

ไม่เห็นเค้า ติดยา เลย หนิ

ร.ร โปลิ เข้มงวดจะตาย

ถ้าคนเป็น หนึ่งใน นีกเรียน โปลิ

แล้ว ร.ร คุน มา ถูก กล่าว หา อะ

คุนจะรู้สึกไง

อีก อย่าง

ช่าง กลโปลิ

ก็ ไม่ มี นะ คะ

ลอง กลับ ไป คิด ดู นะ

อ่าน ทุกๆๆ คอมเม้นท์

แล้ว กลับ ไป คิด ดู

ใน สิ่ง ที่ คุน ทำ

ว่า มัน ถูก หรือ ผิด

จริง หรือ ไม่จริง

เค๊

แฟนเด็กช่างปียนต์ปี2

Guest
เดกโปลิเว้ย
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 22 พ.ค. 09, 09:54 น »

ง่าว จิง ๆ เรย นะ ช่าง กล ไม่ มี โว๊ย ใน พา นิช อ่ะ

ละ คุณ โน เอเชีย อ่ะ ที่ มา ท้า ตี ไร นี่ นะ มี สมอง ไว้ กัน หู รึ ไง

เดว นี้ เขา มี ความ คิด ไม่ ตี กัน เปน เดก ๆ ไป แร้ว

ไม่ เอา ชี วิต ไป เสี่ยง ไร กับ การ ตี กัน หรอก ไม่ ใช่ ว่า กลัว นะ

แต่ แค่ มี ความ คิด ที่ พอ ที่ จะ รุ้ วา อะ ไร เปน อะ ไร

Guest
asbc 73
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 27 พ.ค. 09, 00:42 น »

ผมก้อหนึ่งในสถาบันนี้น้าคับ ผมยังเรียนอยู่ ปวสปี 1 สาขางานยานยนต์ผมก้อคนหนึ่งที่หัวหน้าสาขารู้จักกับผม ผมก้อเคยติดยาเสพติดแต่ผมก้อจบมาได้

ด้วยกำลังใจเพื่อนและอาจารย์ที่คอยสอนผมจนผมจบ ป ว ช มาได้ถึงวันนี้ แต่ผมก้อเคยสร้างชื่อเสียงให้สถาบันของผมโดยการเล่นฟุตบอลให้กับสถาบัน

เป็นตัวแทนจังหวัดเชียงใหม่แข่งกับประเทศ เกาหลี ตัวผมเองเล่นกีฬาเยาวชนจังหวัดเชียงใหม่ ผมมีรางวัลเหรียญ 21 เหรียญ แล้วคุณที่มาว่าให้สถาบัน

ผมอ่ะทำได้อย่างก่ะผมหรอป่าวผมก้อเคยติดยาเหมือนกันแต่ รร ก่อได้ทำทำโทษแล้วแล้วก้อโดนเรียกผู้ปกครอง แต่ผมก้อกลับตัวกลับใจได้

(ถ้าไม่เชื่อน้าไปดูเหรียญใน hi5 ผมได้น้า ASBC 73)

Guest
หล่ะอ่อนLCC
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 28 พ.ค. 09, 11:46 น »

สำหรับดิฉันเอง ซึ่งเนส่วนหนึ่งของวัยรุ่นเหมือนกันคิดว่า*-*

โรงเรียนทุกโรงเรียนไม่ว่าจะเป็นโรงเรียนไหนๆก็มียาเสพติดกันนั้น*-*

การที่คนเราจะดีได้นั้นอยู่ที่การกระทำของตัวเราเองมากกว่า*-*

ก็เหมือนกับคำที่ว่า"ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

ไม่จำเป็นหรอกว่าเด็กโปลิลานนาจะติดยากันมากหรอก

โรงเรียนที่ระดับปวช.ทุกโรงเรียนก็มียาเหมือนกันหมดนั่นแหละ*-*

เท่าที่รู้มาโรงเรียนที่ดีที่สุดในเชียงใหม่ที่เหมาะกับสายช่าง"ที่ดีที่สุด"ก็คือ โปลิเทคนิคลานา อ่านะ"

และโรงเรียน"สายพาณิชย์"ที่ดีที่สุดก็คือ "Lcc" อ่านะ*-*

เนื่องจากดิฉันเป็นส่วนหนึ่งของวัยรุ่นและส่วนหนึ่งของสังคมไทย*-*

ดิฉันขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งที่ขอแก้ข้อกล่าวหาที่ว่า"เด็กโปลิลานนา"ติดยากันตรึมไม่เป็นความจริง" :o

การที่คนเราจะดีได้นั้นอยู่ที่ตัวเราเองมากกว่า*-*

ส่วนคุณคนที่(อันนี้ไม่ได้ว่าใครอ่านะ) ส่วนคุณคนที่มันว่างมากจนนำเอาความคิดที่ผิดๆมาทำให้โรงเรียนของคนอื่นเสียๆหาย ':(

มันเป็นสิ่งที่ไม่ดีเลยนะ ว่างมากนักเหรอ หรือไปหูเบาเชื่อเรื่องอะไรที่ผิดๆมา

ถ้าคุณไม่อยากเป็นคนหนึ่งที่เชื่อคนง่าย*-*

คุณต้องคิดว่าคุณต้องเห็นอะไรหรือไปสัมผัสด้วยตัวคุณเองก่อนแล้วคุณถึงค่อยตัดสินใจว่าจะเชื่อหรือไม่เชื่อดีอ่านะ*-*

เพราะ"สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นอ่านะ" (อันนี้ไม่ได้โปรโมทรร.โปลินะ เพราะดิฉันคิดว่าเราม่ควรเชื่อะไรง่ายๆอ่านะ) และสิ่งที่พิสูจน์ให้เห็นว่าดิฉันไม่ได้โปรโมทรร.โปลิคือดิฉันเป็นเด็กLcc เพราะดิฉันเชื่อว่า สังคมจะดีและน่าอยู่ได้ เราควรใช้สติปัญญาในการตัดสินใจและแก้ไขปัญหานะค่ะ*-* *#*#

ถ้าคุณไม่เชื่อว่าดิฉันคือเด็กLccจริง คุณก็สามารถไปที่ Hi 5 ของดิฉันได้ที่ NameZa_903*** แล้วคุรจะรู้ว่าการเชื่ออะไรง่ายมันไม่ดีอ่านะ*-*/From...NiNew Retrorian*-* PVC 2/7 Lcc

Guest
ว่าที่ศิษย์ใหม่โปลิช.ม
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 31 พ.ค. 09, 10:50 น »

เท่าที่รู้มานะ!มั่ยเคยได้ข่าวใครเล่นยาในโรงเรียนเลยอะ

ขอให้ทุกคนเชื่อเหอะ อย่าตามกระแสข่าวมากเลย เรื่องจริงหรือไม่จริงเราไม่รู้!

Guest
คิงคอง
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 02:01 น »

เพื่อนสนิท ผม ก้อเรียน อยู่ที่ โปลิ ไม่เห็นเพื่อนผม จะบอกเลยว่า มีเรื่องแบบนี้ด้วย

โรงเรียน โปลิ ออกจะดี ผมเห็นแล้ว ก่อนเข้าโรงเรียน ก็ต้องใช้ Key Card ก่อนเข้าโรงเรียนทุกครั้ง แบบว่า กฏระเบียบ เคร่งครัดมาก มีเข้าค่าย

จริยธรรม ถึงผม จะไม่ได้เรียนที่โรงเรียนโปลิ แต่ ผมก็เชื่อเพื่อนผม เพราะ เพื่อนผมเป็นคนดีมากๆๆๆๆ5555 เรียนได้ 4.00 ช่างไฟฟ้า(เกี่ยวกันไหมเนีย )

การที่ จะมี สิ่งเสพติดใน ที่โรงเรียน นั้น คงทำได้ ยากมาก

ผมว่า คนตั้งกระทู้นี้ ขึ้นมา แล้วโพส เรื่อง แบบนี้ แย่มาก ความจริงแล้ว เรื่อง แบบนี้ ไม่สมควรที่จะทำเลย คุณ คึดว่า สิ่งที่คุณทำเนีย คุณ เป็น คนดี

มากกว่า คนที่คุณ อ้างว่าเขาเสพยาเสพย์ติดเหรอคับ ผมว่า ก็ไม่ต่างอะไรกันหรอกคับ เจตนาของคุณ เลวร้ายมากกว่าอีก เห็นชัดเจนเลยว่าเจาะจงที่จะ

ทำลายชื่อเสียงของโรงเรียน ถ้าผมเป็น ผู้บริหารโรงเรียน นี้ นะ แล้วเข้ามาเจอ ผมจะแจ้งกระทรวง itc แล้วจะหาตัว คนโพสว่า คุณคือ ใคร เพราะสิ่งที่

คุณ ทำอยู่ นั้น ผิด กฎหมาย ทำลายชื่อเสียงของโรงเรียน ให้เสียมเสีย

แต่ถ้า มีเด็กในโรงเรียนทำแบบ ที่คุณกล่าวหา ก็ควรที่จะ แจ้ง อาจารย์ ที่โรงเรียน ให้ทางโรงเรียนจัดการก่อน ไม่ใช่มากล่าวหา กันลอยๆๆ โดยไม่มี

หลักฐาน
From BKK. R S U/ MBA .
Guest
มามุซ่า
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 9 มิ.ย. 09, 13:47 น »

!!!@โปลิที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด..................................
จุ๊บๆเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย.................. q*013q*013q*093

Guest
เด็กคนนึงใน
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 22 มิ.ย. 09, 19:08 น »

q*015 คงเป็นพวกทำลายสถาบัญโปลิ เชิยมาคตรวจเลยครับ ถ้าแน่จิง ผมก็เด็กโปลิ ไม่เคยลองยา แล้วก็ตั้งใจเรียนถึงพวกผม
หัวไม่ดีแต่ก้พยายมเรียนจนสุดความสามารถ คุณละ ทำอะไร ทำทำไม เพื่ออะไร บอกว่ามีเด็กติดยาควรรนณงก็ได้ พูดงี้เสียครับ
คุณคงไมเต็มบาท และ สมองถั่ว
ผมว่าไปหาไรทำที่มีประโยชน์ดีกว่าครับ เด็กช่างอย่างเราทุกที่เยหมดจากกระทุ้ที่ไม่มีการกรองข่าวที่ชัดเจน
ถ้าตรวจไอพีได้คนพิมกระทู้นี้ ระวังครับ จะดดนจับ ข้อหา q*044สร้างความเข้าใจผิดต่อคนหลายคนที่เห้นกระทู้นี้

Guest
รักสถาบัน
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 18:29 น »

ละอ่อนโปลิเป๋นคนดีมีน้ำใจ๋บ่า

ไม่มีข้องเกี่ยวกับยา

ตรวจฉี่ทุกเทรม

แม้แต่ก้นบุหรี่เซี้ยวเศษยังไม่มีให้เหนเลย

โง่ที่สุด

เอาที่ไหนมาพูด

รึเหนว่าคนมีตังเข้าโปลิ

อิจฉาเหรอที่ไม่ได้เข้าอ่ะ

เลยทำลายสถาบัน

Guest
ช่างก่อ ป.ท.ล.
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 17:48 น »

ไม่รู้อย่ามั่ว

เด๋ว ได้ ดวล หมัด กัน ละ

.............

Guest
ม่ายมีชื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 11:37 น »

เด็กโปลิเคร่งจาตาย
แฟนเรายังเรียบร้อยเลย
เราม่ายเชื่อหรอกว่าเด็กโปลิจาติดยา
เด็กโปลิถึงจาร้ายแต่ก็เปณคนดี...
^_^ ม่ายเชื่อหรอก

Guest
อีเล็ก 41
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 3 ก.ค. 09, 11:23 น »

สถาบันเป็นเพียงผู้ชี้ทาง จะดีจะชั้วอยู่ที่ตัวเรา ไม่มีสถาบันไหนที่ไม่มีสิ่งเสพติด
ผมก็รุ่นคอฟ้า 41 เรียน ปวช - ปวส ที่นั้น เพราะที่นั้นมีบรรยากาศการเรียนการสอนและกจิกรรมต่างๆมากมาย เหมาะแก่การเรียนรู้
ตอนนี้กำลังจะต่อ Phd. แล้วครับ

Guest
ศิษย์เก่าโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 14 ก.ค. 09, 15:48 น »

เด็กโปลิติดยากันมากทั้งช่างและพาณิชย์ติดไม่พอยังขายด้วยแถวหอหลังโปลิยิ่งเยอะ
ไม่ใช่แค่ผู้ชายเด็กพาณิชย์ผู้หญิงยิ่งเยอะ

Guest
ชย
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 20 ก.ค. 09, 21:24 น »

มันจะพูดยังไงก็ให้มันพูดไปเถอะ ช่างหัวพ่อมัน ให้พ่อมันมาเรียนเองแล้วมันจะรู้ว่ามันมีไหม ฮาเด็กโปลิปี4q*049 q*033

Guest
dpal
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 17 ส.ค. 09, 11:34 น »

คงไม่มีหรอก??

แก๊งค์ลูกหวีดเคร่งจะตาย!! q*005

Guest
หฟกหฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 21 ส.ค. 09, 17:12 น »

ไม่มี ช่างกลเว้ย มั่วชัด ๆ

Guest
เด็กยุพราช
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 28 ส.ค. 09, 11:54 น »

โรงเรียนดีจิงทำมัยติดยากันหละ
Guest
ย้อย ปทล.
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 15:19 น »

15 ปี ปทล.ยุคก่อนสมัยอ้ายที่เรียนเป็นอะไรที่เคร่ง ทั้งวินัย การเรียน ความสามัคคี การตรงต่อเวลา สุภาพ และความสะอาด เป็นหลักสำคัญ ถึงแม้เราจะฮ้าย เกเรบ้างมันก็เป็นไปตามวัย ชีวิตข้างหน้ายังมีอะไรอีกเยอะ ขอให้น้องรุ่นหลังดำเนินชีวิตที่ถูกที่ควร ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีบนพื้นฐานความถูกต้อง รักสถาบัน รักเพื่อน อย่าอายถ้าจะทำในสิ่งที่ถูกต้อง พวกศิษย์พี่รุ่นเก่าๆ เก๋ากึ๊ก สร้างความดีเอาไว้ก็ไม่น้อย รักษาเอาไว้นะน้องๆ / YOY พันธุ์หมาบ้า ไฟฟ้า คอแดง ห้อง 4 ปี 35 - 37

Guest
A-Kchai
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 13:06 น »

ชั้นไม่เคยเรียนที่โปริหรอกแต่

คุณเอาชื่อกับนามสกุลเค้ามาประจานแบบนี้

ไม่อายหรอ
Guest
mint555
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 18:17 น »

ใครวะตั้งกะทู้นี้ ***ดูถูกกัลเกินไปละ (เด็กเก่าโปลิ 2547) q*011q*011q*011

add
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 18:46 น »

อย่าทำให้คนอื่นเขาเสียชื่อเสียงเพราะความสะใจของเราเอง คนเราน่าจะพูดแต่สิ่งที่ถูกต้องมากกว่านะ ถ้าเขาติดยาทั้งโรงเรีย มีหรือที่ครูและพ่อแม่จะไม่รู้

Guest
บุคคลที่ โลก ลืม !
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 20:13 น »

ก้อๆๆ พวก มาน คง เกิด มา เพื่อ สง นี่ มั้งงงๆๆ
๕๕๕๕๕๕+
ทามไง ได้ อ้าาาาๆ

Guest
บุคคลที่ โลก ลืม !
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 20:20 น »

๕๕๕๕+
ปาก ไม่ได้ แล้ววว เนี้ย !
{ถ้าไม่ เรียนไม่ รู้} + {จากเด็กสร้างบ้าน}
ใคร ก้อได้ แค่ สูบบุหรี่ ในโรงเรียน ได้ น้าา ค๊าปป
ผม ขอนับถือ มาน เลยยย
โรงเรียน นี่ บอก นะ ค๊าปป เคร่ง มากๆๆ (ไม่ใช่เคร่งอย่างอื่น น้าาา ๕๕๕๕+).

Guest
เด็กโปลิ
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 05:27 น »

ทำไมเหรอ คนที่ตั้งกระทู้นี้มันมีปัญหาอะไรหรอ

มีจิตฟั้นเฟือน หรือว่าเข้าเรียนโรงเรียนี้ไม่ได้กันแน่

ใครจะทำอะไรมันก็เรื่องของเขา

ที่เขาโดนไล่ออก เพราะเขาอาจจะมีส่วนดีก็ได้

ไม่เข้าใจว่าทำไมคนที่ตั้งกระทู้นี้ถึงสอดรู้ สอดเห็นเรื่องคนอื่นจัง

เขาไม่ขายยาให้คุณหรอ

หรือว่าเห็นเขารวยกว่า

เขาขอเงินคุณไปเรียนหรอ

หรือว่าเป็นคนอิจฉาตาร้อนอยู่แล้ว

คนเรามันก็ต้องทำผิดกันบ้าง

ใคร ๆ ก็คงไม่ดีเท่าคุณหรอก

คุณมันดี ไม่เคยทำผิด

ดีทุกอย่างเลย มีคนชื่นชม

ในเมื่อคุณดีแล้ว คุณก็จงดีต่อไป

อย่าสอดรู้สอดเห็นเลย เดี๋ยวชื่อเสียงเสียหายหมด

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม