หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วิธีการจีบผู้หญิง หรือมีผู้ชายเข้ามาจีบ คุณจะทำยังไง..  (อ่าน 16109 ครั้ง)
Guest
จีบไม่เป็น
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 เม.ย. 08, 18:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ได้แต่มอง ยิ้มๆ เข้าไปคุย แล้วก็.. แห้ว..!!
ทั้งที่หน้าตาเราก็พอไปได้.. ทำงัยดีอ่ะ..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
แม่ลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 เม.ย. 08, 18:10 น »

ไม่ควรเข้าไปจีบผู้ชายนะคะ
ถึงแม้ว่าโลกมันจะพัฒนาไปถึงไหนแล้ว
ถึงแม้ว่าสถิติตอนนี้ผู้ชายจะเยอะกว่าผู้หญิงก็ตาม

เวลามีใครเข้ามาจีบ หรือพูดคุยด้วย
คุณก็พูดคุยกับเขาดีๆ ค่ะ ไม่ต้องออกนอกหน้าว่า ฉันกำลังต้องการมีแฟน

ผู้ชายเขาต้องการหญิงที่พูดคุยก้นรู้เรื่อง สนุก และสบายใจ
หากต้องการมีแฟน
ก็เริ่มต้นที่
ทำตัวให้ น่ารัก ร่าเริง ไม่ซีเรียส และ ที่สำคัญ ไม่ใจง่ายนะคะ
ถึงเวลา เนื้อคู่คุณก็จะมาเองแหละ
แบบนี้มันขึ้นกับเวลาค่ะ

ยิ่งอยากมีแฟน มันจะไม่มีค่ะ
แต่เมื่อไร ที่เราอยู่ได้อย่างมีความสุข
สนุก สนาน และ ให้ความเป็นมิตรกับทุกคน
มองโลกในแง่ดี คิดดี ทำดี
แล้วทุกอย่าง มันก็น่าจะดี

การที่จะมีแฟนหรือไม่ ไม่ใช่เรื่องสำคัญของการดำเนินชีวิตนะคะ
ขอให้อยู่อย่างมีความสุข สนุกกับงาน สนุกกับเพื่อน และ สนุกกับตัวเอง
ก็น่าจะพอ

มีหลายคน ที่มีแฟน แล้วเป็นทุกข์เยอะแยะไปค่ะ
แต่ก็ไม่ใช่ว่าคุณมีแฟนแล้วคุณจะทุกข์เหมือนเขาหรอก

เรื่องบางเรื่อง อาจจะเป็นเรื่องใหญ่หรือเล็ก สำหรับคนบางคนค่ะ

ขอให้มีความสุขนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
จีบไม่เป็น
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 เม.ย. 08, 16:20 น »

เคยพาไปดูหนัง ฟังเพลง สุดท้ายก็โดนตีจาก โดนหลอกอย่างนี้ตลอด

Tags:
Guest
ดีแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เม.ย. 08, 04:36 น »

มีคนเขามาจีบ ดีกว่าไม่มีนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 เม.ย. 08, 08:05 น »

^_^ ^_^ วิธีการจีบสาว มันก็เปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา สมัยนี้ ต่างคนต่างระแวง ซึ่งกันและกัน โดยเฉพาะกับคนแปลกหน้า ไม่น่าไว้ใจ แล้วเกิดเดินดุ่มๆ เข้าไปทักทายเลย สาวคงเดินหนี ด้วยตกใจ ไม่เข้าใจในวัตถุประสงค์ คงต้องแบบดูลาดเลา สาวเป้าหมายที่เราสนใจ ให้เวลา หาจังหวะสร้างความคุ้นเคยกันทางสายตาก่อน แบบมะแลดูกัน มะกันดูแล สบสายตากัน จนเกิดสบตากัน ซื่อบอกถึงอะไร แล้วค่อยเลียบค่ายลองทักทายดูก่อน หากเธอไม่เดินหนี ไม่โต้ตอบ ก็แสดงว่าเธอไม่ได้รังเกียจอะไรเรา แต่สถานที่อาจไม่ได้ ลองเดินตามเธอไป เผื่อเธอจะสนใจพูดคุย คนเราอยากได้อะไรจากใคร ต้องรู้จักให้เขาก่อน สมัยนี้ไว้ใจใครไม่ได้ง่ายๆ ครับ สำหรับคนแปลกหน้า แต่ถ้าอยากรู้จักเพื่อนของเพื่อน เพื่อนของแฟนเพื่อน อย่างนี้ค่อยง่ายกว่าหน่อย เพราะเหมือนมีคนปูทางให้แล้ว --

Tags:
Guest
อดิเทพ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มิ.ย. 08, 20:47 น »

รักเบ้นที่สุดในโลก
Tags:
Guest
leecute
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มิ.ย. 08, 12:55 น »

เนื่องจากตัวเองเป็นผู้หญิงอะนะ การมีแฟนหรือไม่มีไม่ใช่เรื่องสำคัญในชีวิตหรอก
เหมือนอย่างเราไง ^/^ ไม่ใช่ไม่มีคนเข้ามาจีบนะ มีหนะมีแล้วก็เยอะด้วย แต่เราไม่สนใจ
ถ้าคุณคิดจะจีบสาว ก็ดูลักษณะสาวก่อนแล้วกันว่าเป็นแบบไหน คุณที่มองสบตากันแล้วยิ้มตอบเนี้ยะ
บางครั้งก็ไม่ได้หมายถึงต้องการสร้างสัมพันธ์ไมตรีนะ แต่อาจหมายถึง .. เป็นใครอะ มองอยู่นั้นแหละ รำคาญนะเนี้ยะ
เพราะการยิ้มมันมียิ้มหลายประเภทนะคะ ยิ้มด่าก็มี (ไม่ใช่ยิ้มแบบเหยียดหยามนะ) แต่เป็นยิ้มแบบเซ็งๆ หรือยิ้ม
ไม่เต็มปาก ตาไม่ยิ้ม อะไรประมาณนั้น แล้วก็หลายเรื่องจิปาถะ ถ้าคุณคิดจะจีบสาวจริงๆ ก็จงสังเกตท่าทางเขาให้มากๆ
แล้วก็อย่ารีบเข้าข้างตัวเองว่าเขาคนใจเรา เพราะเจอพวกผู้ชายหลงตัวเองก็เยอะแยะมากมาย

แต่ถ้าคุณเป็นผู้หญิงแล้วคิดจะจีบผู้ชาย เราว่านะ มีผู้ชายน้อยคนเท่านั้นแหละที่ชอบให้ผู้หญิงเข้าไปจีบ
มันเหมือนกันผู้หญิงก๋ากั๋น และเขาเสียเชิงชาย คุณพวกอ่านการ์ตูนตาหวานแล้วฝันจินตนาการ ก็รีบตื่นซะนะ
โดยสัญชญาณแล้ว ผู้ชายชอบที่จะล่ารู้ไหม การที่มันง่ายไปมันก็ไม่ดีหรอก แต่ถ้าเจอคนถูกใจแล้ว
ก็อย่าเล่นตัวให้มากเลยนะ เดี๋ยวเขาจะเบื่อซะแล้วถอยทัพซะก่อน แล้วก็อย่าตามใจจนเกินไปด้วย
จนเรากลายเป็นผู้หญิงง่ายๆ ไร้ค่า ก็พิจารณาเอาเองแล้วกัน แต่สิ่งที่สำคัญและควรมีไว้ให้มากๆ
ซึ่งข้อนี้รับรองผู้ชายชอบมาก เราว่าผู้หญิงก็ชอบด้วยเหมือนกัน แต่อาจทำได้ยากสำหรับบางคน
นั้นก็คือการให้อิสระกับเขา และการไว้ใจซึ่งกันและกัน เพราะการผูกมัด มันต้องทำแต่พอดี มากเกินหรือน้อยเกินก็ไม่ดี
มันจะทำให้อึดอัด และ ห่างเหิน หวังว่าคงจะมีประโยชน์บ้างนะ bye!

Tags:
Guest
หล่อไม่มีเเฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 ก.ค. 08, 17:53 น »

ผมอยู่ ป.6 ;/ ผมมีความ

Tags:
Guest
Leobest
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 08, 18:06 น »

ผมอยู่ ม.1 ตอนเข้าเรียนแรกผมเห็นผู้หญิงคนนึงเค้ามาถามผมว่าบ้านผมหลังคาสีส้มหร์อป่าวผมบอกว่าไม่แล้วเธอก็ไปแต่ผมไม่สนใจอะไรในตอนนั้น ตอนแรกๆ ผมไปที่โรงเรียนใหม่ผมอยู่เงียบๆ ไม่พูดหยาบ ชอบอ่านหนังสือการ์ตูนไปนานๆผมก็เริ่มพูดไม่เพราะแต่เฉพาะผู้ชายกับผู้หญิงไม่พูดตอนแรกคนที่เข้ามาถามผมนั้นนั่งห่างกับผมแต่ครูให้มานั่งหน้าผม ไปๆมาๆ ผมชอบเข้า เพราะเข้านิสัยดี น่ารักไม่พูดหยาบ ร่าเริง แจ่มใสแต่พอผมรู้จักกับเธอคนนั้นผมเริ่มพูดกับเข้าผมสาบานกับเข้าว่าผมจะไม่พูดคำหยาบ พอผมพูดผมก็ตบปากจนเดี๋ยวนี้ผมไม่พูดเลยบางที่ก็พูดบบ้างมาตอนนี่เธอบอกเพื่อนว่าเธอจะไม่มีแฟนถ้ามี่ขอให้ฟ้าผ่า ผมฦากเพื่อนใถมว่าชอบใครตอนแรกเธอบอกว่าเธอชอบเพื่อนผมตอนแรกเพื่อนผมชอนเลยฝากบอกเพื่อนไปบอกแต่เธอก็รู้สึกหึงๆเพื่อนผมแต่ตอนนี้ไม่ชอบแล้ว พอตอนนี้เพื่อนผมถามว่าชอบผมรึป่าวเธอบอกเพื่อนผมว่าชอบแบบน้องแต่ผมนั้นไม่ได้ชอบแบบน้องแต่ตอนนี้ผมคิดว่าผมให้ได้คุยกับเธอก็พอแล้วนะครับแต่ผมก็ตัดใจไม่ได้สักทีผมทำไงดีครับบอกหน่อยนะครับเธอสาบานไว้แล้วผมไม่อย่ากให้เกิดอะไรกับเธอ

Tags:
Guest
karoro
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ส.ค. 08, 09:49 น »

ไร้สาระมากๆเลยแต่เอาประสบการณ์ของตัวเองมาเล่าให้ได้อ่านก็ดีเหมือนกัน...แต่ก็ไร้สาระอยู่ดีหล่ะ
จากเด็กเรียน karoro

Tags:
Guest
คนใกล้ตัว
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 ก.ย. 08, 13:28 น »

แอบชอบ เฟริส มาก ลำพุน --

Tags:
Guest
คนไม่เคย
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 2 ก.ย. 08, 13:41 น »

ซื้ออมยิ้มให้กินซิ เสร็จทุกราย ;D ;D ;D ^/^ ^/^ ^/^

Tags:
Guest
คนที่เธอเคยสนิทด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 11 ต.ค. 08, 12:42 น »

รักเฟิสที่สุดในโลกเลยนะ กลับมาหาเราได้เสมอนะครับ
Tags:
Guest
อกหักเพราะเจ้าชู้
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ต.ค. 08, 11:42 น »

Tags:
Guest
อย่ารู้เลย
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 พ.ย. 08, 17:20 น »

--++
Tags:
Guest
นดร20 1/5
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 พ.ย. 08, 20:18 น »

รัก มิ้ว 1/3คับๆๆๆ

Tags:
Guest
ผู้ชายขี้อาย
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 ธ.ค. 08, 15:58 น »

เนื่องจากผมเปนผุ้ชายขี้อายอะคับ ผมเปนน้องใหม่ของ ร.ร.พึ่งอยุ่ ม.1 ผมดันทะลึ่ง ไปแอบชอบ

ม.3 [เพราะเขาน่ารักสำหรับผมจิงๆเหนแล้วมันสดุจตา 0_0 แต่ผมก้ได้แค่ มองไม่กล้าเข้าไปพูดด้วย

แค่อนเขาอยุ่เขาอยุ่กับเพื่อนๆ - พี่ ๆ ไรงี้ อะเลยไม่กล้า

ได้แค่นึกถึง ผมอยากได้คำแนะนำ ดีดี สำหรับ ผู้ชายขี้อาย แม้นเข้าไปพูดยังไม่กล้าเลย

อยากได้คำปรึกษาดีดี ('') ผมยอมรับจิงๆ ว่า ผมมันขี้อายจิงๆ จะจีบสาวสักทีเหมือนผู้ชายไม่มีปากเลย x:

เห็นแก่ผมก้ช้วยโพสกับด้วยละกัน ToT

Tags:
Guest
ผู้ชายขี้อาย
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 12 ธ.ค. 08, 16:01 น »

เนื่องจากผมเปนผุ้ชายขี้อายอะคับ ผมเปนน้องใหม่ของ ร.ร.พึ่งอยุ่ ม.1 ผมดันทะลึ่ง ไปแอบชอบ

ม.3 [เพราะเขาน่ารักสำหรับผมจิงๆเหนแล้วมันสดุจตา 0_0 แต่ผมก้ได้แค่ มองไม่กล้าเข้าไปพูดด้วย

แค่ตอนเขาอยุ่เขาอยุ่กับเพื่อนๆ - พี่ ๆ ไรงี้ อะเลยไม่กล้า

ได้แค่นึกถึง ผมอยากได้คำแนะนำ ดีดี สำหรับ ผู้ชายขี้อาย แม้นเข้าไปพูดยังไม่กล้าเลย

อยากได้คำปรึกษาดีดี ('') ผมยอมรับจิงๆ ว่า ผมมันขี้อายจิงๆ จะจีบสาวสักทีเหมือนผู้ชายไม่มีปากเลย x:

เห็นแก่ผมก้ช้วยโพสกับด้วยละกัน ToT

Tags:
Guest
ปังคุ CarZeal
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 2 ม.ค. 09, 09:55 น »

ผมอายุ 16 ปี ผมไม่เคยจีบใครเพราะมีแต่คนมาจีบแต่ตอนผมนั้นผมไม่ได้คิดอะไร พูดง่ายๆผมไม่มีแฟนจนถึงทุกวันนี้ผมเคยคิดที่จะจีบผู้หญิงคนหนึ่งแต่ใจก็ไม่กล้าเข้าไปทักทายหรือทำความรู้จักผมไม่รู้จะทำอย่างไร

Tags:
Guest
เกมส์
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 21 ม.ค. 09, 16:33 น »

ผมอยากทราบว่า เราจะดูยังไงว่าผู้หญิงเขามีใจให้เรา
ถ้าเขา มองหน้าเราเเบบไม่ยิ้มแปลงว่าไงหรือ เเล้วผมอยากรู้อีกว่า
จะเข้าไปพูดกับเขาต้องพูดอารัยก่อนหรอ เเล้วจะพูดเรื่องอารัย
ที่ให้ผู้หญิงนั้นเข้ากับเราได้เเล้วสนิทกัน เเล้วผมอยากทราบว่า
ทามมัยผู้หญิงถึงชอบทอม เเล้วทามมัยผุ้หญิงถึงอยากเป็นทอม
ผมเซ็งทอมมาก มันหล่อกว่าผู้ชายบ้างคนอีก เสียเเต่มันไม่มี........ เหมือนผู้ชาย
ผมอยากรุ้ว่าคนสวยต้องคู่กับคนหล่อเสมอไปไหม แล้วเมื่อรัยคนไม่หล่ออย่างผมถึงจะมีแฟนสวยๆๆ
สักที่

Tags:
Guest
pipe
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 ม.ค. 09, 17:47 น »

ก็นะ คนที่เข้ามาจีบเรา(เรเป็นผู้หญิงนะ)ก็คงจะประมาณว่าแซวๆก่อนแล้วก็ให้คนมาขอเบอร์ เพราะถ้าขอเองเรม่ายให้อ่ะนะ

เราก็คุยด้วยธรรมดาเพราะแต่ก่อนถ้าคนไหนเราม่ายรุจักเจะม่ายคุยด้วยเค้าเลยว่าเราหยิ่งอ่ะ ก็เลยเก็บมาคิดดู

ขอเบอร์แล้วก็โทรมาอ่ะนะ

Tags:
Guest
รักในใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 ม.ค. 09, 00:19 น »

ผมอายุ 16 ปี ผมไม่เคยจีบใครเพราะมีแต่คนมาจีบแต่ตอนผมนั้นผมไม่ได้คิดอะไร พูดง่ายๆผมไม่มีแฟนจนถึงทุกวันนี้ผมเคยคิดที่จะจีบผู้หญิงคนหนึ่งแต่ใจก็ไม่กล้าเข้าไปทักทายหรือทำความรู้จักผมไม่รู้จะทำอย่างไร
เหมือนผมเลยครับ --%
Tags:
Guest
รักเธอ ชายอิน
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 พ.ค. 09, 11:40 น »

--

Tags:
Guest
จากคนปอดแหก
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 19 พ.ค. 09, 19:00 น »

เคยมีคนมาแอบชอบ แต่เราก็ชอบเขาเหมือนกันจนบัดนี้ก็ยังไม่กล้าบอกรักเขาต้องทำยังไงดีครับ แบบว่าเห็นคนสวยทีไรจิตใจอ่อนไหวไม่กล้าสบตาเธอคนนั้นจิงๆ แต่เธอก็ยังไม่มีแฟนนะเป็นคนรักนวลสงวนตัวจิงๆ แต่ผมก็ยังไม่กล้าจีบ แย่จัง

Tags:
Guest
difficult_partry
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 27 พ.ค. 09, 21:50 น »

เป็ดมากก !

อยากได้แฟนจิงๆนะคร๊าบ
โสดเกือบปีแล้วว

แล้วถ้าทำตามนี้ทุกอย่างอ่ะ ได้จิงดิ๊ ?
หน้าลองมากคร๊าบ

:))
--%
Tags:
Guest
แอบรักข้างเดียว
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 4 มิ.ย. 09, 18:27 น »

ผมอยู่ม.1 เปนน้องใหม่ วันแรกที่ผมเจอเทอผมจึงตกหลุมรักเทอ อยากจะคุยกับเทอแต่ไม่กล้า กลัวว่าเพื่อนคนอื่นเค้าจะแซว ผมไม่รุจะต้องทำไงถึงจะได้คุยกับเทอ ที่นั่งเรียนก็ห่างกันไม่มากนัก เทอนั่งอยู่ข้างหน้าผม ผมก็ได้แต่มองข้างหลังเทอ อยากจะเดินเข้าไปคุยใกล้ก้ไม่กล้า ก็เลยต้องนั่งมองข้างหลังอยู่ต่อไป ใครมีวิธีที่จะทำให้ผมได้คุยกับเทอบ้างคับ ช่วยโพสกลับทีนะคับ
Tags:
Guest
เธอคนนั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 12 มิ.ย. 09, 19:29 น »

เป็นผู้หญิง..ถ้ามีคนมาบอกว่าชอบงู้นชอบงี้..และว่าจะจีบแต่เขาไม่จีบสักทีเพราะเขาก๊ไม่กล้า..--->> ขี้อายแหล่ะ!

เราก๊ทำเป็นเฉยๆไว้ ดูไปก่อน ไม่ใช่ว่าหยิ่งน๊ะ..ก๊ลองดูไปก่อนว่ามันน่ะชอบเราจริงไม๊

จากนั้น พอผ่านไปสัก1-2เดือนหรือน้อยกว่านั้น อยู่ที่เรามั่นใจว่าเราชอบเขาจริงๆอ่ะน๊ะ ก๊บอกไปเลยว่า รู้ช่ายมะว่าชั้ลน่ะ คิดไงกะเธอ... แต่เรื่องพวกนี้อย่าไปคิดให้ปวดหมองหรอก.. ตั้งใจเรียนดีก่า และที่มีความสุขที่สุดคือ การได้แอบชอบคนที่เราชอบไง ^__^ q*013q*014q*013q*014q*021

Tags:
Guest
เธอคนนั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 12 มิ.ย. 09, 19:32 น »

q*057q*057q*057q*006

ชั้ ลล ชอบเธออ ที่ซุดด เลยยยย รักในวัยรุ่นเนี่ย..จะทำยังไงพูดไงก๊ดูดีไปหมดน๊ะ เหอะๆ

Tags:
Guest
คือฉันรักเธอ
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 18 ก.ค. 09, 08:51 น »

เรา ก็เคย ชอบเพื่อนเรา เหมือนกัน เรา อยู่ ม.1 เด็กว่ะ !! เราเป็นคนปากหมา อ่ะ !! เราอยู่ห้อง เดียว กับ คนที่เรา ชอบ อ่ะน่ะ

ที่ จริงเราก็ไม่ได้ ชอบ หรอก

เราชอบก็เพราะว่า เพื่อนเรา มันนั่งข้างหลัง ของผู้ชายคนนั้น อ่ะนะ

เรา อยากนั่งคุย กับเพื่อน มาก เลย ในวิชา เรียน เพื่อน มันก็บอก ให้เรามานั่ง ข้าง ผู้ชายคนนั้น

แล้ว เราก็นั่งดิ อยากคุย กับเพื่อน จะตาย !! แล้ว เราก็มานั่ง บ่อยสุด ๆ เราก็คุยกับ เค้าคนนั้นบ้าง !!

เขา คนนั้น นิสัยดี นะ น่าเริง ไม่หยิ่ง หน้าตา ดี !!

เราคุย เยอะเลย เราชอบ เอาขนมมากิน ในห้อง เราก็แบ่ง เพื่อน ๆ แถวนั้น หมดเลย !! แล้วเราก็แบ่ง เค้าคนนั้นด้วย

แต่มัน ไม่เอา เวลาเราให้ ไร เขา ก็ ไม่เอาหมดเลย !! เราก็ แดก อย่างเดียวดิ 555+

และ เขา ก็ ชอบ นารูโตะ เหมือนเราด้วย เราก็เลย ถามว่า มีหนังสือการ์ตูน ป่ะ นารุโตะ อ่ะ

เขา ก็บอกเราว่า มีดิ อ่านป่ะ !! เราก็บอกดิ อ่าน !! แล้ว เขาก็ให้ ยืม อ่าน

โหย นิสัย ดี จริง !! แล้วเราก็ เอา หนังสือการ์ตูน ของเรา ให้เค้า อ่าน มั่ง

เขา เป็นคน นิสัยดี นะ และ เวลา เขา ทำไร ตลก ๆ ก็จะเรียก เรา แบบว่า กำลัง เครียด

ที่จิง ก็อยาก ด่า นะ แต่ ก็ คิดว่า ช่าง เหอะ

แล้วเราก็ คิดว่า เราชอบเขา เพราะ เราก็ นั่งข้าง เขา เกือบ ทุกวันเลย

แล้ว เขาก็เรียน ซัมเมอร์ เรารู้ เราก็เรียน ดิ 555+ !!~ แถม อยู้ห้องเดียวกัน ซะด้วย !!

แต่ไม่กล้า บอก เขา นะว่า เราชอบ เขา เราก็เก็บไว้ดิ !! มีความสุข จะตาย 555+

เดะ นี้ อยู่ ป.6 แล้ว ละ แล้วก็ไม่ได้อยู่ห้องเดียว กันด้วย !!

เราคิดว่า เราเป็น ผู้หญิงที่ สนิท กับเขา ที่สุด แล้วมั้ง !! เพราะเขา ไม่ ชออบ คุยกับผู้หญิง !!

ที่เล่า มา เราเป็น หญิง !! อ่ะน่ะ !!
Tags:
Guest
นู่กอล์ฟ >nmk24<
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 18 ก.ค. 09, 12:29 น »

ตอนนี้ผมยู๋ม.2 ผมแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่ง ผมชอบได้ยู๋สักพักหนึ่ง เขารุ้ว่าผมชอบ ผมก้อทำอารัยมะถูกเลย เพราะผมเปนคนขี้อายอ้ะนะ
ผู้หญิงคนนั้นเปนคนอารมณ์ดี ร่าเริง ขี้อาย ผมไม่รุ้ ว่าจะทำยังงัยดี ผมขอคำแนะนำดีๆ หน่อยนะครับ ขอบคุนครับ

jirayu__golf*** คุยได้นะครัฟ

กะลังเหงา

อิอิ

Tags:
Guest
คนโสด
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 ก.ค. 09, 18:42 น »

<a href="" target="_blank" rel="nofollow"></a> อยากมีเเฟนจังเลย จีบเขาก็ไร้หนี นึกว่าสวยรึไงหะอีบ้าที่จงใจไปหาคือ เขาให้มาขอเบอร์ q*058q*058q*00q*056
Tags:
Guest
อยากรุ
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 08:50 น »

อืม เค้าก้อมีคนโทรมาจีบน่ะ..แต่เป็นเพื่อนพี่อ่ะ..เราว่าน่ากลัวน่ะ พี่เค้าอยุม.5อะ เราอยุม.1 มันแปลกๆๆๆ แต่ชั่งเหอะ....

ถ้าเราเดินด้วยกันคงเหมือนพ่อกับลูก..กัน มันต่างกันมากอ่ะ... q*003q*051 แต่ก้อดี q*056q*056q*054q*054q*063

Tags:
Guest
อู๋จุน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 22:40 น »

ผม ชอบ ผู้หญิงคนนึง แต่ ชีวิตของผมรันทด เพราะว่า ผมชอบตั้งแต่ ม.1 แล้ว เค้าก็ชอบเรา แต่เราโง่เองงง เราไปชอบคนอื่น ทำให้เค้าต้องโกด ต้องเกียจจจมากมาย

เวลา ก็ผ่านไป 3ปี ใน3ปีนี้ เรากับเค้าก็ไม่ได้คุยกันเลย นะ อยู่ในห้องเดียวกัน แต่ไม่ได้คุยยยย ตอนนี้ผมอยู่ม.4 เริ่มกลับมาคุยกันอีกครั้งงงง

แล้วตอนนี้ผมเหมือนกับว่า ได้โอกาศแก้ตัวอีกครั้งงง ไม่รู้ว่าเราคิดไปเองหรือเปล่าอ่า เค้าบ้า เกาหลี แต่น่ารัก อย่างกะนางฟ้า เห็นหน้าทีไร ใจข้างใน จะสั่น
ทีล่ะนิสๆๆๆ ทุกทีเลยยยย

ทุกคนคับ ผมอยากรู้ว่า ม.4เนี้ยย ผมจะมีสิด ได้เป็นแฟนกับเค้าหรือเปล่าคับ มีคนบอกผมว่า บ้าเกาหลี ดีกว่าบ้าผู้ชาย เอิ๊กๆๆ ความรู้สึกอาจจะเปลี่ยนแปลงไปนิส แต่ก็ยังเหมือนเดิมอยู่นะ ตอนนี้ ใจแถบไม่เก็บเหลือไว้ให้ใครอีกแล้ว มีเท่าไรก็ให้หมด ทำทุกอย่างอย่าง เพื่อเธอ เรื่อง ตัง อาจจะอดอาหารมั้ง

เพื่อเอาตังไปซื้อของที่เธอชอบ มาให้ อยากรักเค้าจริงๆ ผมควรจะทำยังไงดีครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ

Tags:
Guest
ballza999999999
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 20 ต.ค. 09, 03:18 น »

เรา ก็เคย ชอบเพื่อนเรา เหมือนกัน เรา อยู่ ม.1 เด็กว่ะ !! เราเป็นคนปากหมา อ่ะ !! เราอยู่ห้อง เดียว กับ คนที่เรา ชอบ อ่ะน่ะ

ที่ จริงเราก็ไม่ได้ ชอบ หรอก

เราชอบก็เพราะว่า เพื่อนเรา มันนั่งข้างหลัง ของผู้ชายคนนั้น อ่ะนะ

เรา อยากนั่งคุย กับเพื่อน มาก เลย ในวิชา เรียน เพื่อน มันก็บอก ให้เรามานั่ง ข้าง ผู้ชายคนนั้น

แล้ว เราก็นั่งดิ อยากคุย กับเพื่อน จะตาย !! แล้ว เราก็มานั่ง บ่อยสุด ๆ เราก็คุยกับ เค้าคนนั้นบ้าง !!

เขา คนนั้น นิสัยดี นะ น่าเริง ไม่หยิ่ง หน้าตา ดี !!

เราคุย เยอะเลย เราชอบ เอาขนมมากิน ในห้อง เราก็แบ่ง เพื่อน ๆ แถวนั้น หมดเลย !! แล้วเราก็แบ่ง เค้าคนนั้นด้วย

แต่มัน ไม่เอา เวลาเราให้ ไร เขา ก็ ไม่เอาหมดเลย !! เราก็ แดก อย่างเดียวดิ 555+

และ เขา ก็ ชอบ นารูโตะ เหมือนเราด้วย เราก็เลย ถามว่า มีหนังสือการ์ตูน ป่ะ นารุโตะ อ่ะ

เขา ก็บอกเราว่า มีดิ อ่านป่ะ !! เราก็บอกดิ อ่าน !! แล้ว เขาก็ให้ ยืม อ่าน

โหย นิสัย ดี จริง !! แล้วเราก็ เอา หนังสือการ์ตูน ของเรา ให้เค้า อ่าน มั่ง

เขา เป็นคน นิสัยดี นะ และ เวลา เขา ทำไร ตลก ๆ ก็จะเรียก เรา แบบว่า กำลัง เครียด

ที่จิง ก็อยาก ด่า นะ แต่ ก็ คิดว่า ช่าง เหอะ

แล้วเราก็ คิดว่า เราชอบเขา เพราะ เราก็ นั่งข้าง เขา เกือบ ทุกวันเลย

แล้ว เขาก็เรียน ซัมเมอร์ เรารู้ เราก็เรียน ดิ 555+ !!~ แถม อยู้ห้องเดียวกัน ซะด้วย !!

แต่ไม่กล้า บอก เขา นะว่า เราชอบ เขา เราก็เก็บไว้ดิ !! มีความสุข จะตาย 555+

เดะ นี้ อยู่ ป.6 แล้ว ละ แล้วก็ไม่ได้อยู่ห้องเดียว กันด้วย !!

เราคิดว่า เราเป็น ผู้หญิงที่ สนิท กับเขา ที่สุด แล้วมั้ง !! เพราะเขา ไม่ ชออบ คุยกับผู้หญิง !!

ที่เล่า มา เราเป็น หญิง !! อ่ะน่ะ !!

ผู้ชายที่คุณพูดถึงอ่ะ เหมือนผมเลยขาดแค่ผมไม่ชอนอ่านนารูโตะอ่ะครับแล้วอยากให้มีคนมาชอบแบบนี้บ้างจัง q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*013
Tags:
Guest
บอส
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 28 พ.ย. 09, 18:38 น »

ผมอยุ ม.1 หน้าตาพอไปได้มีคนชอบตอน(เท่าที่รู้ ป.1 ป.3 ป.5) แต่ผมไม่ได้ชอบเค้าอะ ผมชอบอีกคนนึง...
ทำไงถึงดูแล้วมันแมนๆหน่อยอะคับ
ตอบผมที!
Tags:
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 9 ธ.ค. 09, 13:43 น »

q*012 q*043
เราเคยชอบรุ่นพี่คนหนึ่ง แอบชอบมมานานแว้ว^_^ พี่เขาก็รู้นะว่าเราแอบชอบ แต่พี่เขามีแฟนแล้ว มีไม่ขาดสาย จนไม่รู้ว่าเราจะเข้าไปช่วงไหน แต่ยังไงถึงพี่เขาจะมีแฟนแล้วเราก็ยังแอบชอบพี่เขานะ คงไม่ผิดใช่ไหมค่ะ
love wat

Tags:
Guest
นายโลครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 9 ธ.ค. 09, 22:34 น »

สว้สดีครับพี่ๆทั้งหลายผมจะมาขอคำแนะนำหน่อยอ่ะครับ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมไปชอบเด็กม.3 ตอนแรกก็นึกว่าเขาจะเป็นผู้หญิง แต่ที่แท้เขาเป็นทอมผมก็เลยได้แต่แอบชอบแต่ไม่กล้าบอกครับ
วันหนึ่งเพื่อนของน้องม.3 ที่ผมไปชอบนี่อ่ะครับ เขาเกิดรู้เรื่องแล้วเขาก็ํไป บอกน้องคนที่เป็นทอมว่าผมชอบ(คราวนี้งานเข้าเลยครับ)
พอน้องเขารู้น้องเขาก็ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ พอผมรู้ข่าวว่าน้องเขารู้แล้ว ว่าผมชอบผมก็เลยทำทุกอย่างเพื่อจะได้เบอร์น้องเขามา ไปขอเพื่อนน้องเขาอ่ะครับ
ผมก็โทรไปครับ ก็คุนกันสนุกอ่ะครับ ผมถามน้องเขาว่ามีแฟนหรือยังน้องเขาก็ตอบมาว่ามีแล้ว แล้วคบกันได้ 1ปีกับ3เดือนผมแทบจะเป็นลมครับ
แต่แฟนน้องเขาที่คบกันนั้นเป็นผู้หญิงผมก็เลยไม่หนักใจสักเท่าไรอ่ะครับ ผมก็เลยบอกกับน้องเขาไปว่าผมรักน้องเขาจริงๆนะ น้องเขาก็พูดว่า_
ถ้าคู่กันแล้วก็ไม่แครวกัน ผมก็พูดว่าผมจะรอน้องเขาจนกว่าจะเลิกกับแฟนเขาอ่ะครับ

ในเมื่อมันเป็นอย่างนี้ พี่ๆๆน้องๆๆคิดว่าผมจะทำไงดีครับ ผมอยู่ม.4ครับ โปรดให้คำแนะนำผมบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

Tags:
Guest
ทoม โว๊ย
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 14 ธ.ค. 09, 09:36 น »

ทามงายได้ แต่ แอ บมอง ห่าง
เหมือนแอบรัก ข้างเดียวเมื่อรายจางเจอรักแท้ซะ ที q*005q*027q*058
Tags:
Guest
n0nโว้ย
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 24 ธ.ค. 09, 17:36 น »

ผมชอบเขาแต่ไม่กล้าคุยด้วย เพราะเป็นคนขี้อาย คุยกับผู้หญิงมันพูดไม่ออกอ่ะ q*009q*009อยาให้ q*054เขาแต่ไม่กล้า

Tags:
Guest
คนที่ไม่กล้าบอกว่าชอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 5 ม.ค. 10, 19:58 น »

เเอบชอบน้องคนนึง เขาน่ารักมากอยากมาเปงเเฟนเเต่ไม่กล้าไปคุยกับน้องเขาเพราะความอายเเละไม่กล้า เเต่ก้อเคยยิ้มให้กับน้องเขา เเต่น้องเขาก้อยิ้มเเบบ เฉยๆๆ เเต่เราเปง ญ เราจับ ญ เเต่ไม่ค่อยที่จะกล้าบอกว่าชอบเขา ช่วยไห้หาวิธีหน่อยนะ
Tags:
Guest
เจนอักษ
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 10:59 น »

เราเป็นคนน่าตาไม่ค่อยจะดีแต่เป็นคน555เราชอบผู้หญิงตั้งหลายคนแต่กินเเห่วทุกทีเหยเซ่ง

Tags:
Guest
ฟ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 20 ม.ค. 10, 17:48 น »

ถ้าเจอหน้าเค้าทุกวัน ไปไหนก็เจอทุกครั้ง โรงเรียนก็ใหญ่มากๆ เค้าชอบมองเราแบบนี้เรียกว่ามีคนแอบชอบเราหรือป่าว q*056q*031q*031q*033q*012q*00q*00q*031q*031q*092q*093q*062 ขอบคุณล่วงหน้านะ ป.ล ห้ามว่าด่านะขอร้อง q*077

Tags:
Guest
kid
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 24 ม.ค. 10, 19:49 น »

ง่ายๆ ถ้าเขาไม่ชอบเราก็ไม่ต้องไปชอบเขา

Tags:
Guest
เฟิร์น
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 29 ม.ค. 10, 17:46 น »

เฟิร์น ร๊ากกก กก หนุ่ม มากๆๆๆๆๆๆๆๆ เรยนะ คิดถึงจัง หยุดโรงเรียนบ่อยจังอะ คิดถึงรุมั้ย
ปล. ร๊ากหนุ่มคนเดียวเรย จุฟๆๆๆ
q*012q*021q*056q*042q*063
Tags:
Guest
คนขี้อายแต่กะรักอาย
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 23:22 น »

แค่อนเขาอยุ่เขาอยุ่กับเพื่อนๆ - พี่ ๆ ไรงี้ อะเลยไม่กล้า

ห้า ๆ เหมือนผมเหละคับแต่ผมเป็นรุ่นเดียวกันผมอยุ ม.2 อะ ^^"
ก็สืบว่าอยุห้องอะไร โต๊ะไหน แล้วเอาจดหมายไปไว้ หรือไม่ก็ ฝากเพื่อน (( แต่ถ้าเพื่อนมันแย่งฆ่า ๆ ๆ กระทืบ ๆ ๆ หมาหมู่เลย ผมเคยเกือบแต่เพื่อนมันหิหิดีงับ)) แค่นี้แหละคับแต่ผมกะบอกรักไปครั้ง นึงแล้วละ ห้า ๆ จะติดไหมหนิ
Tags:
Guest
เอฟ ฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 5 มี.ค. 10, 12:23 น »

ก้อต้องรู้ว่าเขาคนนั้นชอบกินอะรัยชอบอะรัย
ถ้าเป๊นช็อคโกแล๊ตเราก้อต้องทามเป๊นเอาปัยหั้ยกลุ่มๆเพื่อนเขาแต่สมมุติเพิ้ลของคนๆนั้นไดเอ็ดอยุ่ก้อ
ทำเหมือนเอาปัยหั้ยเขาแร้วพูดว่าเอ่อๆอ่ะหั้ย พอดีเพิ้ลๆเทอ(หรือเช่อของคนๆนั้นก้อด้าย)เค้าไดเอ็ดกัลอ่ะ
ก้อฟร์อมหั้ยคนๆนั้นปัย
หรือม่ายก้อทามเป๊งบังเอิญปัยเจอคนๆนั้น(ถึงจะม่ายก้อเหอะ)แร้วก้อพยายามพาเค้ากับเพิ้ลเค้าปัยเทียวหั้ยมากที่สุดแระตีสนิทเท่าที่จะทามด้าย
สาเหตุที่หั้ยพาเพิ้ลคนๆนั้นปัยเพราะเราก้ออาจจะถามอะรัยเกี่ยวกับคนๆนั้นของคุนด้าย
แระพยายามเข้าหาหั้ยมากที่สุดดั้ว
แระก้อซื้อของที่คนๆนั้นชอบหั้ยมากๆ
ถ้าเรารู้ว่าคนๆนั้นเริ่มจะชอบเรามากขึ้นๆทุกวันๆ
เราก้อสามารถที่จะเท็กแคร์คนๆนั้นหั้ยมากๆกว่าเดิมเช่นรูบหัว จับมือ แต่ทามเหมือนชวนปัยดูของอะรัยแบบนี้ หรือม่ายถ้าคนๆนั้นซื้อของมาฝาก เรารับแระขอบคุนเขาๆ
แระรูบหัวเค้าสาเหตุที่หั้ยรูบหัวเพราะผู้หญิงจะที่การหวั่นไหวมาก
แต่ก้ออย่าปัยทามกับคัยเพราะสิ่งที่คุนทามมานทุกอย่างอาจจะหมดลงเรยก้อด้าย....!!

Tags:
Guest
รักคนมีแฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 19:42 น »

เราอยู่ม.1เราเป็นคนนิสัยร่าเริงเราแอบชอบรุ่นพี่คนหนึ่งไม่รู้ต้องทำงัย ก็พี่เค้ามีแฟนแล้ว q*009แต่เขาก็ชอบมาคุยมาเล่นกับเรา q*015 เราไม่อยากเป้นมือที่สาม จากวันที่พี่เค้ารู้จักเราไม่นาน แฟนเค้าก็โทรมาด่าเราว่า ชอบมาแย่งแฟนคนอื่น q*001 เราก็ไม่อยากตอบกลับเพราะว่า รุ่นพี่คนนั้นเป้นแฟนพี่เค้า เราอยากบอกกับพี่เขาว่า เราไม่ต้องการยุ่งกับพี่อีกแล้ว อย่ามาทำให้คิดไกล q*055q*055q*056q*063q*058q*009q*015q*011q*034

Tags:
Guest
ไมบอกนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 18 เม.ย. 10, 18:56 น »

ผมอายุ17ปี
ผมอยากลู้วิทีจีผู้หญิง

นะ
q*013

Tags:
Guest
บอกไม่ได้
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 29 พ.ค. 10, 23:03 น »

สำหรับเรา การจีบสาว เปนเรื่องธรรมดา ที่ผู้หญิงปฏิเสท เพราะ
1.ผู้หญิงอาจจะดูที่หน้าตาแล้วพอไม่ไว้ใจว่าเราจะมีชู้เลยถูกปฏิเสท
2.เราเปนผู้ชายที่ซื้อบือโง่ไม่ตั้งใจเรียนพูดคำหยาบไร้มารยาทผู้หิงอาจจะเเกลียดมาก
วิธีแก้
1.ไปหาผู้หญิงทุกวัน
2.อาจจะชวนไปดูหนังหรือไปเที่ยวด้วยกัน
3.ทำให้เขารู้ว่าเราแมนมากไม่เจ้าชู้ คือ ทำตัวไม่สนิทกับผู้หญิงคนอื่น
4.ถ้าเกิดรู้ใจกันแล้วผู้หญิงทำท่าแอบรักโดยการสนใจเราไม่ยุ่งกับผู้ชายคนอื่น ก้อบอกรักเขา
5.ถ้าเกิดผู้หญิงตอบตกลงก้อค่อยๆกอดเขาและบอกว่าเรามีเขาคนเดียว
คำเตือน
ถ้าผู้หญิงปฏิเสทอีกก้อแห้วสะ 55 q*005

Tags:
Guest
....ง
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 3 มิ.ย. 10, 17:15 น »

ผู้ชายอารายเอาใจอยาด
ชะมั้ก q*019q*053q*012q*012q*011q*011q*011q*011q*028q*028q*029q*031q*031

Tags:
Guest
บอกดี ไหม้ เนี่ย
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 4 มิ.ย. 10, 04:15 น »

ผู้ ชาย ไม่ ต้องการ อะไรมากมาย หรอก ครับ

แค่ ให้ ผู้ ญ รับ ไมตรี ทีเรามอบให้ ก็ดีใจที่สุด แล้ว ครับ q*031

Tags:
Guest
วี
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 17:53 น »

คือผมแอบชอบเพื่อนในห้องเดียวกันอ่ะคับ ได้เบอร์มาแล้ว [ขอเพื่นของเธอ]แต่ไม่กล้าโทรไปอ่ะทําไงดี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 17 ก.ค. 10, 20:42 น »

พอกันอ่ะแต่เราอยู่ม3
เราก็ไม่เคยมีทีท่าจะชอบกินเด็กอ่ะตั้งแต่เกิดมาเคยชอบรุ่นพี่แค่คนเดียวแต่ก็ไม่กล้าบอกใครอ่ะ
ถึงแม้เขาจะมาขอเบอร์ก็ตามเมื่อตอนอยู่ม2
แต่ตอนนี้อยู่ม3 น้องคนนั้นอยู่ม1น้องน่ารักมากอยากคุยด้วยแต่ก็ไม่กล้าแต่ไม่ได้หมายความว่าชอบนะ
แค่ปลื้มในใจอ่ะน้องเขาน่ารักมากๆเลยอยากรู้จักอ่า q*009
Tags:
Guest
OTE
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 23 ก.ค. 10, 14:14 น »

ผมชื่อ โอ๊ต อยู่ ม.3 โรงเรียน เสาไห้ "วิมลวิทยานุกูล"

โอ๊ต มี เพื่อนสนิทชื่อ กัน พบกันครั้งแรก ที่ สนาม บาส

บังเอิญ ผม ชอบพี่ มอส ( ม.5 สีเขียว ) แล้ว กัน รู้จัก พี่ มอส

ผม อยาก เป็น แฟน กับพี่ มอส มาก เลยครับ

หวังว่า พี่ มอส คงจะมาเห็น ข้อความนี้ q*008

23/ก.ค./2553 เวลา : 14.15 น.

Tags:
Guest
เจ เชียงไหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 18:57 น »

หวัดดี ผมอยู่ ม.5 นะ ทามไงดีคับที่ไปชอบผู้หญิงที่เขามีแฟนแล้ว ตอนแร็กก็แอบชอบนะแต่ไม่ได้จีบก็เลยมีคนมาจีบก่อนก็เลยอด ตอนที่เราแอบชอบเขาก็รู้ด้วลแหละ แต่เราไม่ไปจีบเองนิ ตอนนี้เขาก็เลยมีแฟนแล้ว ทำไห้เราอด แต่เราก็บอกเขานะว่าจะรอไห้เขาโสดแล้วค่อยไปจีบอีกที แต่เขาบอกไม่อยากได้ยินคำว่ารออ่า เราควรทำไงดี และควรวางตัวยังไงดีหรอคับ ช่วยบอกทีครับ

ถ้าไม่มีคนแนะนำผมผมคงเจ็บหัวใจนี้ไปตลอดแน่ๆเลยครับ

Tags:
Guest
น่ารักดีออก
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 8 ต.ค. 10, 11:20 น »

เนื่องจากตัวเองเป็นผู้หญิงอะนะ การมีแฟนหรือไม่มีไม่ใช่เรื่องสำคัญในชีวิตหรอก
เหมือนอย่างเราไง ^/^ ไม่ใช่ไม่มีคนเข้ามาจีบนะ มีหนะมีแล้วก็เยอะด้วย แต่เราไม่สนใจ
ถ้าคุณคิดจะจีบสาว ก็ดูลักษณะสาวก่อนแล้วกันว่าเป็นแบบไหน คุณที่มองสบตากันแล้วยิ้มตอบเนี้ยะ
บางครั้งก็ไม่ได้หมายถึงต้องการสร้างสัมพันธ์ไมตรีนะ แต่อาจหมายถึง .. เป็นใครอะ มองอยู่นั้นแหละ รำคาญนะเนี้ยะ
เพราะการยิ้มมันมียิ้มหลายประเภทนะคะ ยิ้มด่าก็มี (ไม่ใช่ยิ้มแบบเหยียดหยามนะ) แต่เป็นยิ้มแบบเซ็งๆ หรือยิ้ม
ไม่เต็มปาก ตาไม่ยิ้ม อะไรประมาณนั้น แล้วก็หลายเรื่องจิปาถะ ถ้าคุณคิดจะจีบสาวจริงๆ ก็จงสังเกตท่าทางเขาให้มากๆ
แล้วก็อย่ารีบเข้าข้างตัวเองว่าเขาคนใจเรา เพราะเจอพวกผู้ชายหลงตัวเองก็เยอะแยะมากมาย

แต่ถ้าคุณเป็นผู้หญิงแล้วคิดจะจีบผู้ชาย เราว่านะ มีผู้ชายน้อยคนเท่านั้นแหละที่ชอบให้ผู้หญิงเข้าไปจีบ
มันเหมือนกันผู้หญิงก๋ากั๋น และเขาเสียเชิงชาย คุณพวกอ่านการ์ตูนตาหวานแล้วฝันจินตนาการ ก็รีบตื่นซะนะ
โดยสัญชญาณแล้ว ผู้ชายชอบที่จะล่ารู้ไหม การที่มันง่ายไปมันก็ไม่ดีหรอก แต่ถ้าเจอคนถูกใจแล้ว
ก็อย่าเล่นตัวให้มากเลยนะ เดี๋ยวเขาจะเบื่อซะแล้วถอยทัพซะก่อน แล้วก็อย่าตามใจจนเกินไปด้วย
จนเรากลายเป็นผู้หญิงง่ายๆ ไร้ค่า ก็พิจารณาเอาเองแล้วกัน แต่สิ่งที่สำคัญและควรมีไว้ให้มากๆ
ซึ่งข้อนี้รับรองผู้ชายชอบมาก เราว่าผู้หญิงก็ชอบด้วยเหมือนกัน แต่อาจทำได้ยากสำหรับบางคน
นั้นก็คือการให้อิสระกับเขา และการไว้ใจซึ่งกันและกัน เพราะการผูกมัด มันต้องทำแต่พอดี มากเกินหรือน้อยเกินก็ไม่ดี
มันจะทำให้อึดอัด และ ห่างเหิน หวังว่าคงจะมีประโยชน์บ้างนะ bye!

แต่เราชอบนะ...เวลามีสาวมาจีบก่อนอ่ะ
เราจะรู้สึกว่าเด็กที่มาจีบน่าเอ็นดูดีออก... น่ารัก ^__^
โดนมาสองหน หนแรกเป็นเด็ก ปีสอง
หนที่สองเป็นนักเรียน ม. หก
จะให้เราไปเที่ยวจีบผู้หญิงคงไม่เอาหรอก
เสียเวลาอ่านหนังสือเตรียมสอบเปล่าๆ แค่นี้ก็อ่านไม่ค่อยจะทันอยู่แล้ว
Tags:
Guest
เหมือนกันเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 19 ต.ค. 10, 18:31 น »

แต่เราชอบนะ...เวลามีสาวมาจีบก่อนอ่ะ
เราจะรู้สึกว่าเด็กที่มาจีบน่าเอ็นดูดีออก... น่ารัก ^__^
โดนมาสองหน หนแรกเป็นเด็ก ปีสอง
หนที่สองเป็นนักเรียน ม. หก
จะให้เราไปเที่ยวจีบผู้หญิงคงไม่เอาหรอก
เสียเวลาอ่านหนังสือเตรียมสอบเปล่าๆ แค่นี้ก็อ่านไม่ค่อยจะทันอยู่แล้ว

เหมือนกันนะ เราก้ไม่ชอบจีบสาวก่อนเพราะเกิดเธอไม่ชอบเราเธอก็จะหงุดหงิดรำคาญ เราก็เซ็ง... สู้แบบสาวๆเข้ามาจีบเราก่อนเนี่ย เราชอบมากรู้สึกน่ารักดี ยิ่งถ้าเธอหน้าตาดีด้วยก็ยิ่งคุยกันสนุกมากเลย แต่ถึงหน้าตาไม่ดีเราก็คุยด้วยนะ ไม่เคยรังเกียจอยู่แล้ว... q*014
Tags:
Guest
ลองคบกันดู
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 21 ต.ค. 10, 01:04 น »

เคยพาไปดูหนัง ฟังเพลง สุดท้ายก็โดนตีจาก โดนหลอกอย่างนี้ตลอด

อย่าไปคิดว่าโดนหลอกซิครับ น่าจะคิดว่าไปในฐานะป็นเพื่อนกันไปก่อน เพื่อศึกษาลักษณะนิสัยใจคอว่าพอจะคบกันได้หรือเปล่า ถ้าผู้หญิงเขาไม่สานความสัมพันธ์ต่อแสดงว่าคุณคงมีอะไรที่ไม่ถูกใจเขา เดี๋ยวคนใหม่ก็มาเอง... q*014
Tags:
Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 24 ต.ค. 10, 22:10 น »

รักแม่ดีกว่า q*021

Tags:
Guest
มันก็จริงอยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 25 ต.ค. 10, 10:57 น »

รักแม่ดีกว่า q*021

ก็จริงอยู่นะ แต่เวลาแต่งงานเราต้องแต่งกับแฟนนี่นา... q*020

Tags:
Guest
I'm not stalker :))
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 20 พ.ย. 10, 00:10 น »

ผู้หญิงจีบผู้ชายก่อน - ดูน่ารัก q*012
ผู้ชายจีบผู้หญิงก่อน - น่าเกลียด เจ้าชู้ ทุเรศ คุณหน้าหม้อ q*018

ผู้หญิง stalk ผู้ชาย - น่าเอ็นดู q*006
ผู้ชาย stalk ผูู้หญิง - อุบาทว์ คุณโรคจิต q*011

(stalk = แอบสะกดรอยตาม)
Tags:
Guest
จรูญ
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 22 ธ.ค. 10, 17:39 น »

ผมรู้สึกหวั่นไหวเวลาใกล้ผู้หญิง q*013ผมรู้สึกเขิน q*020อิ๊ๆผมอยู่ป.4
q*012q*002
Tags:
Guest
คนที่เจ็บกับความรัก...
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 24 ธ.ค. 10, 18:25 น »

โปรดอ่านเพื่อ ลงความคิดเห็น
เราได้รักใครสักคน และเริ่มเป็นคนบอกรักทางจดหมายก่อนถึงมันจะหน้าหนาก็ตามทำไงได้มันกลั้นไม่อยู่
แต่เมื่อเรารักกันผู้ชายคนนั้นเคยบอกรักเราตอนมีเพื่อนไปถามแค่ไม่กี่ครั้งมันทำให้รู้สึกดีมา q*021
ตั้งแต่นั้นมาเรากับเค้าไม่เคยคุยด้วยกันเลยน ไม่เข้าจัยเค้าเลยเราเป็นคนเริ่มก่อนตลอดเมื่อเราทุ่มมากเราก้อเปนฝ่ายเจ็บนะ เราร้องไห้หลายครั้งให้เค้า และคำๆนี้คำเดียวที่ทำให้เราเก็บกดมาร้องไห้ตอนเจอหน้าเค้าก้อแค่นายพูดว่า "
เออ เป็นแฟนกับไอนี้" คนนั้นที่แทนไอนี่ มันเป็นเพื่อนเราเอง ผู้ชายคนนั้นพูดคำๆนั้นออกมาทั้งๆที่เราก็นั่งอยู่ตรงหน้า แต่ทำไมหละทำไมถึงพูดออกมาแบบนั้นมันทำให้เราเจ็บ แล้วก้อเจ็บมากด้วย เมื่อวัต่อมาเราเห็นหน้าเค้าและนึกถึงคำพูดนั้นน้ำตามันก้อไหล
เราเคยคุยกันทางโทรศัพท์เท่านั้นก้อไม่เคยคุยกันเลย
ตอนนี้นะปัจจุบันนายคนนั้นกับเราเหมือนไม่รู้จักกันเลย ไม่เคยคุย ไม่เคยมอง ไม่เคยสบตา
* ใช่สิเรามันทำอะไรก้อผิดไม่เคยถูกเลย เรากล้าพูดกลับคำว่า ขอโทคำเดียว ทั้งๆที่นายขอให้เราไปพูด แต่กลับนายทำไมเราขอ แค่ให้มาขอโทษแต่ บอกว่าไม่กล้า แต่เรา เราไม่กล้าพูดแต่ก็เพื่อนาย

ถ้ามันลำบากนัก จะเลิกกันก็ได้นะ ตอนนี้เราไม่รู้จักกันอีกแล้วใช่มั้ย q*015q*015q*009
Tags:
Guest
อรุโณทัย นามพิมล
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 17 ม.ค. 11, 09:58 น »

รู้ไรป่าว
ว่าผู้หญิงเค้าต้องการให้ผู้ชายจีบก่อนเพราะว่าถ้าผู้หญิงบางคนไปจีบผู้ชายก่อนมันก็อายนะแต่ถ้าไคกล้าจีบก็แล้วแต่(หน้าด้าน)
เวลาผู้หญิงอยากให้ไคจีบ***ดันมีแฟน บ้างก็ไม่กล้า เลนตัวกลัวเค้าไม่รัก
พวกผู้ชายคิดแบบนั้นรู้บ้างเปล่าว่าถ้าคุณมาจีบเค้าแล้วเค้าก็ชอบคุณอาจได้ลงเอยกัน แต่ถ้าคุณไม่กล้าจีบ กลัว แล้วคุณรู่บ้างเปล่าว่าผู้หญิงที่คุณมาจีบเค้าอาจจะชอบคุณบ้างก็ได้
ชะนั้นคุณก็ไม่ควรหมดหวังจีบไปเลยแต่ถ้าผู้หญิงเค้าไม่ชอบจิงๆก็อย่าไปตื้อเพราะถ้าคุณตื้อเค้ามากก็อาจทำให้เค้าเกลียดคุณได้
ก็ลองไปทำดูแล้วกันเผื่อจะได้ผล

จากผู้หญิงที่มีประสบการณ์

Tags:
Guest
จริงๆนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 4 ก.พ. 11, 15:24 น »

เราว่าผู้หญิงจีบก่อนน่ารักดีนะ

Tags:
Guest
โดนดักมุมตึก
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 5 ก.พ. 11, 23:31 น »

ได้แต่มอง ยิ้มๆ เข้าไปคุย แล้วก็.. แห้ว..!!
ทั้งที่หน้าตาเราก็พอไปได้.. ทำงัยดีอ่ะ..

ไปได้นี่...จะไปไหน...ล้อเล่นๆ
ใครจีบใครก่อนก็ไม่ผิดหรอก
แล้วแต่ใครกล้ากว่ากัน
ผู้ชายขึ้อายไม่กล้าจีบก่อนก็มีเยอะ
อย่างของเรา...รุ่นน้องปีสองมาดักมุมตึก
ก็เลยได้รักกัน... แฮปปี้ๆๆ

Tags:
Guest
สนจร้า
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 11 ก.พ. 11, 09:00 น »

ถ้าอยากจีบเด็กป.6เขาอายุ 12 แว้ว ผมแค่ 11 เป็นแฟนกันได้อะเปล่าอะ
q*001q*001 จีบก็จีบไม่เป็น อยากบอกรักเขาแต่ใจไม่กล้าอะ
ทำไงดี q*005q*005q*005

Tags:
Guest
แพรวา
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 11:29 น »

q*002
เขาจีบเรา เราก็รักเขา เขียนง่ายๆ เลยคะ ถ้าอยากมีคนรู้ใจ เด็กบางไทร ยุดยา เบอร์ เหรอ 0806652582 คะ

Tags:
Guest
กัล
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 12 ก.พ. 12, 17:11 น »

ฉันก็มีคนแอบชอบเหมือนกัน q*064q*064q*064

Tags:
Guest
เดียฺ
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 22 มี.ค. 12, 19:35 น »

ตอนนั้นฉันยุ ป.1 มีรุ่นพี่ ป.2
มาจีบหนูเพราะตอนนั้นหนูกำลังพักเที่ยงยุแระพี่เขาก้อมาแกล้งหนูจนกระทั่งหนูยุ ป.3 หนูก้อลาออกจาก ร. ร. มายุในเมืองแระพอหนูยุ ป4หนูก้ดได้เจอพี่เค้าเค้าโตขึ้นมากเรยค่ะแระหนูก้อยังใม่ได้ไปทักทายพี่เค้าเรยค่ะเพราะเขินคะหนูเจอกับพี่เค้าล่าสุดตอนหนูยุป4นี่แหละคะ

Tags:
Guest
ฝน ม.1
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 29 ก.ค. 12, 19:31 น »

เราเข้า โรงเรียนใหม่ อยู่ ม.1 แล้วคนที่เราชอบก็เข้าโรงเรียนใหม่เหมือนกัน ที่นี้เขาก็ชอบเรา แต่เข้าพูดไม่เพราะ ใช้ กู คุณ คำหยาบ เพียบเลย เราอ่ะก็ มีคนจะคบกับเราก็ไม่ได้ชอบคนนั้นเท่าไร แต่ที่นี้เราอยากมีใครสักคน เราก็อยากคบกับคนนั้น แต่คนที่เราอชบอ่ะ เราก็ถามเขาว่าเราจะคบกันใหมเขาก็อยากคบกับเราอยู่เหมือนกัน แต่ที่นี้ คบกันได้ไม่ถึง 2 วันเราก็เลิกกัน เพรราะรเราก็ไม่อยากมีความรักแล้ว เราก็เลิกกัน แต่เหมืนเขายังชอบเราอยู่ ที่่นี้ก็มีคนมาจีบเรา เราก็เล่นด้วย เราผู้ชายคนนั้นจะเป็นรัยใหมอ่ะ เราก็มีคนจีบเยอะด้วยอ่ะ ทำงัยดี q*078q*078q*078

Tags:
Guest
รักเทอ......?
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 27 เม.ย. 13, 05:43 น »

คือมีผู้หญิงคนหนึ่งชอบมองหน้าผมบ่อยๆๆ แต่ตอนนั้นผมก็ไม่รู้หรอกนะเพื่อนผมบอกว่าเหนเค้าชอบมองผมบ่อย ผมเลยสังเกตดูเค้าก็ชอบมองผมจิงๆ แล้วผมก็เริ่มชอบเค้า ชอบมองหน้าเค้าแต่ไม่รุ้หรอกนะว่าเข้าชอบเรารึเปล่า ผมอยากรู้ว่าที่เค้าชอบมองหน้าผมบ่อยๆๆเค้าชอบผมรึเปล่า วานผู้รู้ชอบตอบที

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม