หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: การฉีดคาร์บอกซี่ ลดต้นขา  (อ่าน 116938 ครั้ง)
Guest
แพรรี่
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 6 ก.ค. 12, 00:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*078 อืมม อยากไปทำเหมือนกัน ต้นขากะสะโพกใหญ่ เวลาอ้วน เปงคนอ้วน ลงขาและก้น อยากไปทำ แต่ก็อยากรู้ว่าทำแล้วได้ผลจริงไหม อีกอย่างถ้าเกิดทำไปแล้ว ไม่ได้ผล เสียใจอะ ใครมีข้อมูลดีๆๆ เอามาบอกกันบ้างนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ลัดดา
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 11 ส.ค. 12, 06:46 น »

IDolMe คลีนิคติดถนนรัชดา ตรงสถานีห้วยขวาง ขาออกนะ คาร์บอกซี่
เราเพิ่งไปซื้อคอร์สจ้า ทำครั้งแรก ขอบอกว่าไม่เจ็บ มันจะตึงๆหน่อย (กลัวจนเกร็ง)
หมอแนะนำดีมากๆ พนักงานน่ารักให้กำลังใจดี ผ่านไป 2 วันเห็นเลยง่ะ
มันลดลง เป็นคลื่นๆ รู้เลยว่ามันลด ทำครั้งแรกประทับใจนะ
เราเป็นคนกินแล้วลงก้น ลงต้นขา มาตั้งแต่วัยรุ่น พอมีลูก 2 ก้อใหญ่นะ
แต่เราเซลลูไรท์เยอะ มันดูดีมากเลยอ่ะ ไม่เชื่อต้องลองนะ อย่าให้สวยและสุขภาพจิตดี
เวลาเห็นตัวเองดูดีจ้า

ทริคนะ (ของเรา)
ความเจ็บ เจ็บมากเจ็บน้อยอยู่ที่ ก้อนไขมันของเรา ถ้าลองจับๆดู แข็งๆเป็นก้อนๆ
เวลาทำอาจเจ็บกว่าบางคนที่ก้อนไขมันนิ่ม ต้องทำใจนะ ไม่เป๊ะว่าไม่เจ็บ
แนะนำว่าถ้ามีงบหน่อย ให้ทำเมโสแฟดก่อนให้ไขมันมันนิ่มหรืออ่อนตัวลง
และทำคาร์บอกซี่ควบคู่กันไป ถ้าไขมันคุณนิ่มลง แม้คาร์บอกซี่หนเดียวจะรู้สึก
ว่ามันลดเลยนะ ขอบอก ของเราทำแบบนี้เลยอ่ะ
สนนราคาเมโส จะแพงแต่พอไปทำก่อนแอบกระซิบถามคุณหมอทำกะหมอนอกเวลา
คุณหมอมีคิวหรือป่าวเพราะจะถูกกว่าทำที่สถาบัน หรือคลีนิกเยอะ อันนี้ต้องลองถามค่ะต
(ส่วนมากคุณหมอรับ แต่คิวเต็มส่วนใหญ่ค่ะ )
ทุกที่ ทุกคลีนิค คุณหมอรับนอกเวลาด้วย หรือไม่ก้อจะแนะนำอะไรดีๆให้เราได้

ของเรา ฉีดเมโสแฟดไป 3 รอบๆละ 10 เข็มเฉพาะต้นขา 2 ข้าง ครั้งที่ 2 ไขมันนิ่ม
แต่ย้ำนะคะ ต้องขยันนวด นวดมือเรานี่แร่ะค่ะ ทานน้ำเยอะๆ สำคัญ จะลดหรือไม่เราต้อง
เคร่งครัดมีวินัย และพอดีเราเล่นโยคะด้วยอาทิตย์ละ 3 วัน คุณหมอน่ารักบอกว่าลอง
ทำคาร์บอกซี่ด้วยไหม เพราะเมโสอย่างเดียวมันแพงและใช้เวลานาน งบจะบาน
ถ้าทนเจ็บได้อยากให้ทำร่วมกัน หมอให้ฉีดคาร์บอกซี่ตั้งแต่รอบ 2 เพราะไขมันเรานิ่มมาก
และอยากให้ผิวเปลือกส้มเรียบ เรามีปัญหาเรื่องนี้เยอะมาก แต่ใจไม่ถึง ฟังเค้าเยอะว่าเจ็บ
เลยไม่เอา ขอทำใจหน่อยต่อเมโสฯอีกรอบ หมอบอกไม้ไหวแร่ะอยากให้ลองทำคาร์บอกซี่
ให้ได้ เลยตัดสินใจเข้ามา IDolMe คุณหมอเราเค้าประจำหลายที่ เราตามหมอค่ะ
ไม่ได้ตามคลีนิค ทำเดียวจะแพงกว่าแถวสยามฯ มัน 700.-กว่าบาทเนี้ยค่ะ
( ตอนแรกไปสยามซอย 9 ราคาต่อครั้งต่อจุด 599.- โปรฯอยู่ ถือว่าถูกมาก )
แต่ติดปัญหานิดหน่อย ชวดไม่ได้ฉีดมาลงตัวที่ห้วยขวาง ทำครั้งแรกเราประทับใจมาก
ตกลงซื้อคอร์สเลยค่ะ บุฟเฟ่ ไม่จำกัดครั้ง ไม่จำกัดซีซี (มั้ง ) ต่อ 1 จุด
( พุงก้อพุง ต้นขาก้อต้นขา คิด 1 จุด แต่ขาคือ 2 ข้างคิด 1 จุดนะจ๊ะ )
เราซื้อ 3 เดือนเลยเพราะไขมันกะเซลลูไรท์เยอะ 5,999.- ถ้าเอา 1 เดือน 3,999.-
สำคัญย้ำมากดื่มน้ำเยอะๆๆๆๆๆๆ นวดเองบ่อยหน่อยไม่ต้องถี่
ออกกำลัง ควบอาหารด้วย ได้ผลสุดๆ

มาแนะนำนะคะอยู่ที่ดุลยพินิจ ถ้าไปไอดอลมี ให้ไป พฤหัสบ่าย 3-4 จะเจอคุณหมอ
หล่อๆใจดีน่ารักของเรา ถ้าไปสยามซอย 9 The C.....ไปวันอังคาร ประจำคนเดียว
ขอให้ทุกคนโชคดี มีสัดส่วนสมใจ เอาประสบการณ์ส่วนตัวมาแชร์จ้า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ลัดดา
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 11 ส.ค. 12, 06:57 น »

ลืมบอกไป ของเราอัดไปข้างละ 1500 cc และค่าไรสักอย่่าง ความเร็วป่ะ 350
คุณหมอบอกว่า คนไข้จะได้ไม่เกร็ง ทนเจ็บนาน แค่ข้างละไม่ถึง 2 นาที แปบเดียวค่ะ
บางที่ซีซีน้อยค่าความเร็วนานมันจะใช้เวลา 15 นาทีขึ้น
แต่แล้วแต่นะคะ จะขอ 500-1000 cc ก่อนก้อได้ ถ้าคิดว่าไม่ไหว
เราว่าขอสปีด 350 ดีกว่าค่ะ ไวดีเหมาะกะคนทำครั้งแรกๆ
แต่รับรองปลอดภัย คุณหมออธิบายละเอียด ถามได้หมด อย่าถามเยอะนะ
คนไข้ท่านแยะอ่ะ 5555

Guest
มีอะไรสอบถามเราได้
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 22 ส.ค. 12, 02:01 น »

เราไปฉีดมาวันนี้ ที่เมดิแคร์ฟิวเจอร์รังสิต ข้างโรบินสันสาขาใหญ่ ครั้งละ1000บ ไม่ต้องทำเป็นคอร์ด วันนี้คุณหมออัดแก๊สเข้าไป1800 ข้างล่ะ เจ็บ แต่เราอดทนได้ ทำครั้งที่2 ยังไม่เห็นผลเท่าไหร่ ยังไงเดี่ยวมาอัพเดตอีกที เราเคยฉีดมาทุกอย่างแล้ว สอบถามเราได้หมด ยินดีให้คำปรึกษา เราเข้าใจคนอยากลดน้ำหนัก แต่ต้องอดทน สู้!!! สู้ เพื่อความสวยนะทุกคน q*062q*039 เผื่อมีอะไรสงสัย แอดเมลเราได้ Pink_c_lub***

Guest
ดิว
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 7 ต.ค. 12, 20:42 น »

ฉีดมา2ครั้งแล้ว ได้ผลจริงๆน่ะค้า แต่ตอนก๊าซเข้าไป แสบมากๆเลย เจ็บด้วย
ดิวไปฉีดที่ นิติพล มา คอร์สละ5000บาท แต่ดิวเอาเป็นครั้ง ครั้งล่ะ500บาท ข้างล้่ะ 250 CC

Guest
มารูโกะ
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 10 พ.ย. 12, 21:35 น »

ตอนนี้ฉีดอยู่ค่ะ ที่น่องกะต้นขา แรกๆก็ลดคะ หลังๆเหมือนเค้าโกงฉีดไม่ตามสูตรเหมือนอยากให้เราต่อคอร์สที่สอง แต่ฉีดมาแล้วเนื้อเหลวมากเลยคะ อยากรู้วิธีทำให้ต้นขากระชับคะ หรือมีคลีนิกหรือคอร์สอะไรที่ทำให้เนื้อขากระชับบ้างไหมคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ q*031q*031

Guest
รุ่งรัตน์ เรืองศิริ
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 14 ม.ค. 13, 00:58 น »

อยากทำบ้างอะหาข้อมูลอยู่ใครมีประสบการแชหน่อยสิ มีลูกแล้วสะโพกกับขาใหญ่เว่อร์ q*078

Guest
รุ่งรัตน์ เวชสนิท
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 14 ม.ค. 13, 01:02 น »

อยากทำบ้างกะลังหาข้อมูลอยู่ใครมีประสบการแชมานะ q*032

Guest
เคยทำ
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 9 มี.ค. 13, 15:29 น »

เราก็เคยทำที่เลอแบงค๊อกคลีนิค ที่เซ็นทรัลพระราม3อะ ตอนทำมันก็ตึงๆ นะ ปวดๆ แต่ทนได้เพราะอยากสวย 555 ลองไปปรึกษาดูจิ

Guest
jocool
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 30 มี.ค. 13, 18:15 น »

เพิ่งไปฉีดมา วันนี้ ซื้อครอสไป แบบบุฟเฟ่ 5,900 รอดูเดี๋ยวจะกลับมาเล่าให้ฟัง ขอบอกว่า เจ็บมาก

Guest
nuooh
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 5 ก.ค. 13, 09:44 น »

คลอสบุฟเฟ่ 5,900 บาท ที่คลินิคไหนค่ะ

Guest
สมายด์
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 21 พ.ย. 13, 07:05 น »

เราก้ทำมาแร้วน่ะตอนนี้ได้ประมาน 3 ครั้งล่ะเรารุ้สึกเหมือนมันจะไม่ลดลงเลยอ่ะเราทำคอส 10 ครั้ง 7000 รอทำครบครอสจะมาบอกอีกทีน้ะว่าลดมั้ย

Guest
ปุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 26 พ.ย. 13, 19:58 น »

เราทำที่นิติพลอ่ะค่ะ คอส5000บาทได้ก๊าซ7000ccครั้งแรกไม่ค่อยเจ็บค่ะ แต่พอครั้งต่อๆไปเจ็บค่ะ ยิ่งแขนยิ่งลดเวลาฉีดเข้าไปแขนยิ่งเจ็บ

Guest
eiew
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 7 ต.ค. 16, 14:46 น »

ไม่ต้องฉีดคาบ๊อคซี่ให้เจ็บตัว
ก็สามารถสลายชั้นไขมันง่ายๆด้วยเซลลูมูส เพียงแค่นวดหลังอาบน้ำ เช้า-เย็น หรือก่อนออกกำลังกาย เพียง7วันก็สังเกตุได้ว่าเซลลูไลท์ลดลง อย่าเพิ่งเชื่อ ถ้ายังไม่ได้ลอง

วิธีการใช้
เขย่าขวดประมาณ 10-20 ครั้ง ตั้งขวดตรง กดเบาๆ ทาเป็นประจำก่อนออกกำลังกาย หรือ หลังอาบน้ำเวลา เช้า-เย็น เป็นประจำ

#เลอค่ามาก
คุณผู้หญิง คุณผู้ชายบอกลาเซลลูไลท์ได้เลย ไม่ว่าจะเป็น ต้นแขน ต้นขา สะโพก น่อง ก้น หรือ หน้าท้อง ที่สำคัญเป็นเนื้อมูสสูตรเย็น ซึมซาบเข้าสู่ผิวและช่วยกระตุ้นการเผาผลาญเซลลูไลท์
ใช้ได้ทั้งเช้าและก่อนนอน ที่สำคัญก่อนออกกำลังกายยิ่งช่วยให้ลดเซลลูไลท์ได้ดีขึ้น
------------------
สนใจสินค้าทักมาได้ที่ LINE ID: eiew (#สั่งทางไลน์ตอบเร็วสุด)
หรือคลิ๊ก http://line.me/ti/p/~eiew
สนใจสินค้าทักมาได้ที่
Facebook inbox: http://m.me/Shoppinggan
สั่งซื้อผ่านทางเว็บไซต์
http://hygoodshop.lnwshop.com/p/182

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม