หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียฝรั่งใครว่าสบาย?  (อ่าน 71368 ครั้ง)
Guest
นัทฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1125 เมื่อ: 12 ม.ค. 10, 16:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีต่ะ พี่เชอรี่ และพี่ๆ น้องๆทุท่าน

เข้ามาอ่านทุกวัน แต่ไม่ได้โพสท์ข้อความ อากาศที่ไอร์แลนด์แปรปรวนมาก หนาวมากๆๆ กว่าทุกปี
ที่นัทฯอยู่สามีบอกว่าไม่เคยมีหิมะตกหนักอย่างนี้มาก่อน เมื่อวานหิมะตกหนัก วันนี้ฝนตกลมแรงยังกะพายุ
บางบ้านที่อยู่นอกๆ เมือง ไม่มีน้ำเพราะน้ำในท่อน้ำเป็นน้ำแข็ง ลำบากกว่าบ้านเราอีก เมื่อสุดสัปดาห์ที่แล้ว
เพื่อนลูกชายคนรองมาค้างที่บ้าน 3 คน เพราะที่บ้านเขาไม่มีน้ำ โรงเรียนที่อยู่นอกๆ เมืองก็ปิดตั้งแต่คริสมาสต์
ยังไม่เปิดเลย เพราะประสบปัญหาเดียวกัน ตอนนี้นัทฯก็เลยต้องอยู่แต่บ้าน ออกไปซื้อของทีก็ต้องเดิน
ถนนลื่นมาก ต้องเดินอย่างระวัง ไม่งั้นมีหวังลื่นล้มหัวแตก อายฝรั่งด้วย
น้องยีนส์คงกลับถึงญี่ปุ่นแล้ว อากาศที่ญี่ปุ่นเป็นอย่างไรบ้าง เด็กๆปรับตัวกับอากาศได้หรือยัง
ไปอยู่กับอากาศร้อนบ้านเราเป็นเดือน
น้องนัดก็คงเพลินกับอาหารบ้านเราเนาะ จะกลับรัสเซียเมื่อไหร่ เอาใจช่วยให้เรื่องทุกๆเรื่องผ่านไปด้วยดีค่ะ
พี่เชอรี่ดูแลสุขภาพนะค่ะ สุขภาพของ 2 หนุ่มข้างๆด้วย
คุณก๊อกฯ คุณหนุ่มฯ ดูแลรักษาสุขภาพตัวเองเช่นกันค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เมียฝรั่งเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #1126 เมื่อ: 12 ม.ค. 10, 23:00 น »

สวัสดีคะ ทุก ๆ คน

ตอนนี้ดิฉันกำลังเครียด จะอะไรซะอีกละคะ ก็เรื่องสอบใบเซอร์ภาษานะคะ กว่าจะได้ใบเซอร์ทิฟิเคทเนี้ย ดิฉันก็เซ่ออยู่นานคะ จะผ่านหรือเปล่าไปรู้
ขอกำลังแรงใจเชียร์จากทุก ๆ คน ด้วยนะคะ ขอให้ดิฉันสอบได้ใบเซอร์ด้วยนะคะ (อ้อนเหมือนนักร้องอ้อนแม่ยกพ่อยกเลย
ส่วนลูกยกไม่เอาคะ เด็กเกิน)

อากาศที่สวิตเซอร์แลนด์ก็ไม่ต่างกันคะ หนาว อุณหภูมิติดลบตลอดเลย รักษาสุขภาพกันทุกคนด้วยนะคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1127 เมื่อ: 13 ม.ค. 10, 10:05 น »

สวัสดีค่ะ พี่ ๆทุกคน
ช่วงพักผ่อนหยุดยาวก็หมดลงไปแล้วได้เวลาตั้งหน้าตั้งตาทำงานกันต่อไป นัดคงอีกนานค่ะกว่าจะได้กลับรัสเซีย เพราะต้องรอทำเรื่องให้เสร็จทนายบอกว่าหลังจากขึ้นศาลวันที่ 1กุมภาแล้ว ประมาณวันที่ 5 มีนาก็จะเอาเอกสารไปยื่นหย่าที่อำเภอได้ นัดก็เลยรอกลับที่เดียวดีกว่าจะได้ไม่ต้องเสียค่าเครื่องบินบ่อย ๆ (เสียดายตังถ้าจะกลับไปกลับมา งกค่ะ q*013) พี่นัทเวลาเดินก็ระวังแล้วกันเดียวหกล้ม เหมือนนัดไปรัสเซียตอนแรกยิ่งเดินระวังก็ยิ่งล้ม แต่ดีที่ไม่มีใครมีแต่แฟนตัวเองยืนหัวเราะ q*011 พี่เชอรี่ก็ขอให้มีแขกเข้าร้านเยาะ ๆนะค่ะ
รักษาสุขภาพกันทุกคนค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1128 เมื่อ: 13 ม.ค. 10, 10:48 น »

Hey !! ค่ะพี่น้อง
น้องนัด กำลังจะเป็นไททททททททททททททททท ดีใจด้วยนะ
คุณนัท - ฟังที่เล่ามาก้อสงสารเนาะ คนที่ไม่มีน้ำใช้ ปัจจัยสำคัญมาก เรื่องน้ำ
ผัวฝรั่งที่บ้าน ใครลืมปิดน้ำ จ่ายมา 56 บาท ประหยัดมาดาม
เขาจะคอยบอก บางประเทศ เขาไม่มีน้ำจะกินใช้ ประเทศไทยอุดมสมบูรณ์ต้องช่วยกัน q*009(ผัวฝรั่งด่าค่ะ)
อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยเช่นกันนะคุณนัท ว่าแต่จะกลับมาขึ้นเขียงกะคุณหมอเมื่อไร ?
และส่งกำลังใจไปช่วยเชียร์ ให้สอบผ่านๆๆๆ ให้คุณเมียฝรั่งเหมือนกัน (มีชื่อย่อๆมั้ยค่ะ) q*013
ตั้งชื่อให้ใหม่ก้อแล้วกันว่า น้องสวิตฯ ดีมั้ยจ๊ะ (ขอความเห็นหน่อย)
วันนี้มีลูกค้าโทรฯมาค่ะ ว่าอยากมาทานก่อนร้านเปิด เขาอ้างว่าดูจากทีวี จากหนังสือ
หนังสือชัวร์ค่ะ แต่ทีวีมั่วนิ่มแน่นอน เพราะหลายรายแล้ว อ้างว่าดูจากรายการทีวี
พี่ก้อบอก ไม่เห็นจะรู้เรื่อง ให้จะมาถ่ายทำรายการ อาหารเราไปออกอากาศ เราต้องทราบสิค่ะ
ที่ไหนได้ เขาคือพวกที่จะมาขายสินค้าให้เรา อ้างโน้นนี่ พี่ละเบื่อ เจอมาเยอะแล้วค่ะ
เราก้อยุ่ง มาทานอาหารที่ร้าน และชวนคุย จะให้เราเป็นสมาชิก ระบบขายตรง (เยอะไปหมด)
พี่ก้อบอกว่าไม่สะดวกคุยด้วยเลยค่ะ เราต้องทำงาน เข้าครัว
และสิ่งที่สำคัญเป็นการทำลายบรรยากาศ การรับประทานอาหาร ของลูกค้าคนอื่นๆที่อยู่ในร้านเรา
บางคนก้อขอลดราคามั่ง ชมโน้นนี่ อ้างว่ามาจากหนังสือมั่งล่ะ พี่ก้อบอก ขอเป็นโอกาสหน้าก้อแล้วกัน
ขอปรึกษาสามีก่อนค่ะ เพราะอาหารเราขายถูกๆๆๆ ลดราคาเป็นกรณีพิเศษ ไม่มีค่ะ
(ความจริงมีค่ะ ลูกค้าขาประจำ และผู้ใหญ่ๆๆ มิใช่กำนัน q*013 ส่วนใหญ่เราจะให้ฟรี อาทิน้ำแข็งๆๆๆ น้ำฟรี)
บ่ายๆพี่กลับมาคุยด้วยค่ะ เมื่อวานเพื่อนเก่าก้อมาขอคำแนะนำ เขาเปิดร้านน้ำปั่น ติดแอร์
ควรจะมีอะไรแนะนำลูกค้ามั่ง พี่ก้อบอก ของกินเล่นสิ แฟนด์ฟราย นักเก็ต สลัดผัก สลัดผลไม้ ข้าวจานเดียว
คุยเรื่องทำมาหากิน ไอเดียมันพุ่งๆๆพรวดๆๆๆๆค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1129 เมื่อ: 14 ม.ค. 10, 15:20 น »

สวัสดียามบ่ายแก่ๆค่ะ พี่น้อง q*021
พี่อ่านข้อความเมื่อวาน แหม ... แก่แล้วพิมพ์ผิดไปซะ 56 บาท (ความจริง 5 บาท)
พี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเป็นไงมั่งค่ะ ? เงียบเชียบเชียว q*008
คุณก็อกฯเป็นไงมั่ง หรือลาออกจาก ก็อกน้ำเสียแล้วหว่า q*022
วันนี้ ตวจ.อุทัยฯ หนาวๆเย็นๆค่ะ ไม่รู้ว่าฤดูไหน ร้อนมั่ง หนาวมั่ง มั่วไปหมด
เดี๋ยวค่ำๆมาคุยใหม่ค่ะ ไปธุระหน่อยค่ะ q*043

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1130 เมื่อ: 19 ม.ค. 10, 20:28 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง
หายไปเงียบบบบบบบบบบบบบบ กันหมดเลย
พี่เข้ามาหลายรอบแล้วค่ะ แล้วก้อไม่ผ่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ q*009
ช่วงนี้คอมฯที่บ้านเจ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รออาทิตย์หน้า เพราอยู่ในประกัน 5 ปี (นานจัง)
เดี๋ยวจะลองส่งดูนะค่ะ ว่าจะผ่านมั้ย สงสัยช่วงนี้ของเราไม่แรงงงงงงงงง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1131 เมื่อ: 19 ม.ค. 10, 20:33 น »

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ส่งได้แล้ว เอาละนะทีละคน
น้องยีนส์ ไปไงมั่ง เงียบบบบบบบบบบบบแบบสุดๆๆ หรือว่าเหนื่อยเพลีย q*008
คุณก็อกฯ ลาออกหรือไง ไม่มาเยี่ยมกันมั่งเลย q*005
ตุณนัท และน้องนัด หวังว่าสบายดี สุขภาพแข็งแรง มีฤทธิ มีเดชต่อไป q*013
คุณน้องสวิต ว่างมากกกกกก ก้อมาคุยๆๆๆ อะไรก้อได้ คลายเครียด คลายเหงา คนอ่านเยอะค่ะ
คนไกลบ้าน หรือว่าจะไกลสมชื่อ หมดเวลาปาร์ตี้ปีใหม่กันแล้วค่ะพี่น้อง
และคนสุดท้ายที่จะพูดถึงมิได้ คุณหนุ่มตอปิโด่ มาบ่อยๆๆสิดี จะได้มีกำลังวังชากับคนแอบอ่านแถวๆนี้มั่ง
เมียฝรั่งคนนี้ขอไปนอนก่อนค่ะ เหนื่อยและเพลียๆๆๆๆๆ ลูกค้าเยอะค่ะ พรุ่งนี้มีเวลามากจะแวะมาคุยใม่
missing พวก you เด้อพี่น้อง q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1132 เมื่อ: 20 ม.ค. 10, 15:21 น »

สวัสดี ยามบ่ายค่ะพี่น้อง
ซำบายกันดีหรือเปล่าวค่ะ ? พี่ก้อเหนื่อยๆๆและเพลียๆๆ เพราะเมื่อคืน ตกใจตื่น
มีคนตกเตียง ดังพลักๆ แล้วก้อโอ้ยและจ๊ากดังลั่น 555 q*013
น้องณัฐค่ะ คงจะนอนดิ้นตกเตียง เสียงดังสนั่นลั่นตึกแถวบ้าน ได้ยินกันทั่วเลย q*009
ผัวฝรั่งรีบกระโดดลงไปดูลูก เพราะเราให้แยกนอนคนละเตียง บังคับเขาค่ะ
แต่ ... พอตกดึก จำความได้ว่านอนคนเดียว ลูกมานก้อมาขึ้นเตียงของแม่กะป๊า
ใครเป็นบางค่ะ เวลาหลับสนิท แล้วมาตื่นกลางดึก คราวนี้แหละหลับยากแล้ว (ไม่เกี่ยวกับแก่นะค่ะ ห้ามแซว)
ผัวฝรั่งก้อมีเหนื่อยและเพลีย ช่วงนี้ยุกยาไม่ค่อยจะกิน บ่นๆๆค่ะว่าเพลีย พี่ก้อหวดเลยค่ะ
หมอเขาก้อห้ามแล้วนี่ ว่าจะให้หายป่วย สุขภาพต้องดีกว่านี้ ต้องเลิกบุหรี่ q*011
คุยเรื่องผัวดื้อด้าน แล้วเซ็งค่ะพี่น้อง เดี๋ยวพี่เดินไปร้านก่อนค่ะ ดอมฯอาทิตย์หน้าจะมาเยือน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1133 เมื่อ: 22 ม.ค. 10, 13:58 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง
โอ้ย ... ไงตาพี่บอดสีเช่นนี้ เพิ่มสีสันในตัวหนังสือ สะท้อนซะอ่านไม่รุเรื่อง ขออภัยนะจ๊ะ q*013
วันนี้ลาป่วยค่ะ ไม่ทำงานทั้งสองร้าน เพราะป่วยค่ะ เจอฝนปรอยๆๆแบบเมืองนอกเมืองนาเลย ทำเอาไม่สบาย
เมื่อวานก้อเจอฝนค่ะ เช้านี้ก้อเจอ ทำเอาเวียนหัว หน้ามืดตาลาย (ไม่ได้แพ้ท้องเน้อ)
พลอยทำปวดแข้ง ปวดขา เลยทานยาซะ 2 เม็ด หลับสบายๆๆไปซะ
ผัวฝรั่งที่บ้านก้อใช่ย่อย เป็นหวัดทั้งปี ทั้งชาติ ไม่ว่าฤดูไหนๆๆ เป็นหวัด แพ้อากาศตลอดค่ะ
นี่ก้อไอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนน่าเบื่อ แถมอีกหน่อย ขี้มูกมาเพียบๆๆๆ q*018q*013
พี่ๆน้องๆๆท่านอื่นๆเป็นไงบ้างค่ะ เงียบเชียบบบบบบบบ เชียวนะ
ใครที่แอบอ่านก้อเข้ามาแจมได้นะค่ะ อ่านอย่างเดียวไม่สนุกหรอก ต้องเข้ามาแจมด้วยถึงจะดี
ใครไม่มาก้อช่างเนาะ อาจจะยุ่ง หรือเหนื่อย หรือเพลียๆๆๆ ด้วยเรื่องอันใดก้อตาม
ขอให้สุขภาพแข็งแรง ว่าแต่ ... คุณก็อกณลาออกแล้วหรือไง หายเงียบบบบบบบบบบ
คุณหนุ่ม ตอปิโด่ เป็นไงมั่ง ? คุณนัท และน้องนัด และคุณน้องสวิต และคนไกลบ้าน
ส่วนท้ายสุด น้องยีนส์ หายแบบนี้ เกือบ 2 เดือนแล้วละม้างงงงงงงงงง
หมดเวลาปาร์ตี้ปีใหม่แล้วนะค่ะพี่น้อง q*014 คิดถึงทุกท่าน ดูแลสุขภาพด้วยทุกคน q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1134 เมื่อ: 22 ม.ค. 10, 14:04 น »

สวัสดี ยามบ่ายค่ะพี่น้อง
ทำไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ส่งยากส่งเย็นจังเนาะ
และขออภัยพี่น้องทีตัวหนังสือสีสะท้อน อ่านยากจัง q*013
พี่ก้อพยามๆๆๆ ส่งแล้วก้อล่มทุกที ลองอีกหนนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1135 เมื่อ: 22 ม.ค. 10, 19:33 น »

สวัสดีค่ะ
ขอสวัสดีปีใหม่กับเพื่อนๆ ในบ้านนี้ ถึงจะช้าไปหน่อยก็ตาม ช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาคุยเลย เพราะคุณพ่อป่วยหนัก เป็นมะเร็งปอดระยะสุดท้าย ตอนนี้ลามไปที่ต่อมน้ำเหลืองแล้ว คุณหมอบอกว่าจะอยู่ได้ไม่เกินสามเดือน จึงต้องใช้เวลาที่เหลืออยู่ในการเฝ้าท่านที่โรงพยาบาล วันลาที่สามารถลาได้ต้องนำมาใช้ในขณะนี้ เพราะเวลาที่คุณพ่อจะอยู่กับเราก็เหลือน้อยเต็มที ยังทำใจไม่ได้เลย สวดมนต์ขอพร ขอเอาอายุตัวเองต่อให้พ่อก็แล้ว ซื้อปลาและเต่าไปให้ท่านจบและนำๆปปล่อย คือทำทุกวิถีทางที่จะส่งบุญให้ท่านให้มากที่สุด ก็ขอโทษทุกคนด้วย ที่ทำเหมือนทิ้งขว้างกันโดยการหายเงียบไปเฉยๆ หวังว่าทุกคนคงสบายดี ขอให้รักษาสุขภาพกันให้มากๆ และมีความสุขตลอดปี 2553 อย่าเจ็บและอย่าจน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1136 เมื่อ: 23 ม.ค. 10, 15:52 น »

สวัสดี พี่ ๆ ทุกคน
เปิดอ่านเจอตัวหนังสือสะท้อนแสงของพี่เชอรี่เข้าไปเต็ม ๆ มองอะไรไม่เห็นเลยค่ะ q*013 ช่วงนี้นัดก็ยุ่งอยู่กับการอ่านเอกสารในการขึ้นศาลวันที่ 1 กุมภา อยู่เลยไม่ได้ค่อยเข้ามาเท่าไหร่ รออีกไม่นานเดี่ยวจะมาเล่าเหตุการณ์วันขึ้นศาลว่าจะเป็นอย่างไร จะออกมารูปแบบไหน ไม่รู้จะเหมือนที่เคยเห็นในทีวีหรือเปล่า พี่นัทเป็นไงบ้างค่ะหายเงียบไปนานเลย หวังว่าคงสบายดี ก็ขอให้พ่อของพี่ koknum1 มีอาการดีขึ้นเร็ว ๆนะค่ะ
พี่หนุ่มคงจะเล่นซ่อนหากับภรรยาจนไม่มีเวลามาทักทาย นะค่ะพี่เชอรี่ พี่ยีนส์คงยุ่งกับเจ้าตัวน้อยเลยไม่มีเวลา
รักษาสุขภาพทุกคนค่ะ

Guest
กานต์กนก
เรทกระทู้
« ตอบ #1137 เมื่อ: 23 ม.ค. 10, 20:54 น »

สวัสดีค่ะ มือใหม่นะคะ ต้องการความช่วยเหลือค่ะ

กำลังดูใจกับคนอเมริกาอยู่ แฟนจบการศึกษาดอกเตอร์ที่บอสตัน Psychologist เป็นอะไรก็ไม่รู้คุณเราก็ไม่เก่งภาษาอังกฤษ เค้าอยากให้เราไปเยี่ยมบ้านเค้ารายได้ประมาณเดือนละ $ 10,000 - $15,000 แต่เค้าบอกว่าหลังจากหักภาษีจะมีเงินเหลือเป็นค่าใช้จ่ายประมาณ 6,000 - 8,000 $ มันดีหรือไม่ดีคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากรู้เกี่ยวกับชีวิต เค้าอยู่บ้านคนเดียวเป็นป่านะ จากที่คุยกัน เห็นแต่หิมะ ตัวเองรับราชการมีลูกยังเล็กอยู่ 8 กับ 2 ปี เค้าอยากให้เราออกจากงานแล้วไปอยู่ที่โน่น พร้อมกับเอาลูกไปด้วย แต่ถ้าเรายังทำงานที่เมืองไทยเค้าจะส่งค่าใช้จ่ายมาให้ ตัดสินใจลำบากมากเลย เพราะว่าเพื่อนเพิ่งแต่งงานไปอยู่ที่เมือง วิสคอนซิน อะไรประมาณนี้แหละ สามีขี้เหนียววววววววววววววววว มากกกกกกกกกก ส่วนตัวเองกลัวมาก แต่เค้าก็รับปากว่าเค้าสามารถดูแลเราได้อย่างดี มันเป็นยังไงคะ ช่วยวิเคราะห์ได้ป่ะคะ แบบว่าอยากไปก็อยากไป กลัวก็กลัว

Guest
นัทฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1138 เมื่อ: 23 ม.ค. 10, 23:53 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่ พี่ๆน้องๆทุกคน

ยังอยู่สบายดีค่ะ อากาศหนาวมาก บางวันฝนก็ตกทั้งวัน เลยไม่ค่อยได้ออกไปใหน
พออยู่บ้านก็เริ่มหาอะไรทำกิน ก๋วยเตี๋ยว,ข้าวมันไก่,สาคูไส้หมู ปอเป๊ยะบ้าง ขนมหวานบ้าง
ดีที่ว่าในเมืองมีร้านขายของไทยๆ (เจ้าของเป็นคนจีน) เลยหาซื้อของมาทำได้ง่าย
ตอนนี้คนที่บ้านน้ำหนักเพิ่มขึ้นค่ะ แฟนเป็นคนชอบอวดค่ะ ว่าเมียทำอาหารไทยอร่อย
ชอบชวนเพื่อนๆ(ฝรั่งที่ชอบอาหารไทย) มาทานข้าวเย็นที่บ้านบ่อยๆ ดูผัวฝรั่งภูมิใจนักหนา
คุณเราก็ว่ามันอร่อยตรงใหนวะนี่ มันก็รสชาดเหมือนๆที่เคยทำกินอยู่ทุกวัน
ให้กำลังใจคุณก๊อกฯค่ะ เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ตอนที่หมอบอกว่าแม่เป็นมะเร็งปอดระยะสุดท้าย
มีเวลาอยู่ได้แค่ 3 เดือน ตอนนั้นแทบล้มทั้งยืนเลยค่ะเพราะแม่เราก็แข็งแรงดี แต่พอล้มป่วย
แค่สองอาทิตย์ หมอบอกเหลือเวลาน้อยเต็มทีแล้ว เราก็รักษาทุกวิถีทาง ทั้งทางแพทย์ปัจจุบัน
หมอโบราณ สมุนไพรรักษามะเร็งต่างๆ ตลอดจนพึ่งสิงศักดิ์สิทธิ์ขอให้มีปาฏิหารย์ให้มีสิ่งดีๆเกิดขึ้น
ขอให้คุณก๊อกเข็มแข็งนะค่ะ ทุกๆคนเป็นกำลังใจให้คุณก๊อกค่ะ
น้องนัดขอให้ผ่านเรื่องยุ่งยากไปด้วยดีในเร็ววัน จะได้กับรัสเซียแล้วก็มีเจ้าตัวน้อยไวๆๆ ส่วนพี่นัทฯ
หมดสิทธิ์แล้วจ้า ไม่รู้จะโดนตัดมดลูกหรือเปล่า ต้องคุยกับหมออีกที
พี่เชอรี่-หญิงเหล็กแห่งเมืองอุทัยฯ พักเครื่องบ้างนะค่ะ เครื่องจักรยังมีวันพักซ่อมเครื่อง
โมดิฟายเครื่อง เป็นห่วงค่ะ ตอนนี้นัทฯก็สุขภาพดีขึ้น อาการเป็นปกติ รักษาสุขภาพเต็มที่ค่ะ
เวลาผ่าตัดจะได้ฟื้นตัวเร็ว
ยีนส์กับสองสาวน้อยๆเป็นงัยบ้างน้อ ส่งข่าวคราวให้พี่ๆน้องๆรู้ด้วยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1139 เมื่อ: 25 ม.ค. 10, 16:25 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง
ให้กำลังใจคุณก็อกฯนะค่ะ พี่ก้อเคยที่ต้องดูแลคนป่วย ญาติผู้พี่ เป็นมะเร็งยะระสุดท้ายในช่วงปิดเทอม
ทรมาณทั้งคนป่วย และคนดูแลผู้ป่วย พี่นะน้ำตาเข้า น้ำตาออกอยู่หลายรอบ
ตอนนี้ญาติผู้พี่ไปสบายแล้วค่ะ เหลืออ้ายผัวที่บ้าน เมื่อเช้าดื้อสุดๆๆ q*038
เราก้อนัดหมอแล้ว บอกไม่ไปๆๆๆๆๆ ไม่ว่าหมอที่ไหน ก้อไม่ไป
พี่ก้อว่าอยากตายหรือไง เขาบอกอยากตาย โมโหสุดๆๆแล้วค่ะ ปลอบก้อแล้ว เลยขู่ q*027q*005
อยากตายไปตายนอกบ้าน ไม่ต้องให้ลูกกะเมียเห็นนะ แค่นี้แหละผัวน้ำตาแตก ยอมไป q*009
ขอให้น้องนัด และคุณนัท ดูแลสุขภาพด้วยเช่นกัน และให้มีแรงขึ้นศาลสู้กะผัวต่อไป 555
และ .. ขอตอบที่คุณกานต์ฯ โอโห จบเด็อเตอร์เชียวน่า เงินเดือนก้อเยอะ พี่ไม่มีความเห็นค่ะ ว่าดีหรือไม่ดี
อยู่ที่คนสองคนมากกว่า ว่าแต่ได้ศีกษานิสัย ใจคอได้ดีแล้วหรือยังค่ะ ? q*015
หากคุยกัน จอกันในเวปหาคู่ ระวังนะค่ะ เห็นว่าโดนหลอกไปหลายรายแล้วค่ะ
บางคนก้อเอารูปใครก้อไม่รู้ มาโพสมั่วๆๆ ใส่ข้อมูลซะเริ่นเชียวค่ะ มีหลายรูปแบบ
เอาเป็นว่าเอาใจช่วยให้เจอคนดี มีน้ำใจ มีความรับผิดชอบ
รวย หรือจน ไม่สำคัญหรอกค่ะ อยู่ที่ตัวเราจะดำรงชีวิตเช่นไร
ไม่ว่าไทย หรือฝรั่ง หรือชาติไหนๆๆ ดูไม่ได้ที่รูปร่างหรือ คำพูดหรอกค่ะ
ตัดสินใจให้ดีนะค่ะ เอาใจช่วยให้โชคดีค่ะ
พรุ่งนี้มาคุยกันใหม่ คิดถึงน้องยีนส์ และคุณหนุ่ม ตอปิโด่จังงงงงงงงงง q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1140 เมื่อ: 28 ม.ค. 10, 15:23 น »

สวัสดี ยามบ่ายค่ะพี่น้อง q*021
ซำบายกันดีหรือเปล่าวค่ะ ? วันนี้เหนื่อยตั้งแต่เช้าแล้วค่ะ
เพราะมีเพื่อนสนิทมาจากฝรั่งเศส เซบาสเตียนกับแฟนสาว
มาถึงเมืองไทย เขาก้อฮ้อไปเชียงใหม่เจ๋าก่อนเลย นี่ก้อนั่งรถไฟมาลงที่นครสวรรค์
เราก้อไปรับ ประมาณ 5 โมงเย็นค่ะ เวลาเหลือเลยเข้ามาเม้าท์แตกซะหน่อย q*013
ฝรั่งเขาเที่ยว บางคนยวางแผนล่วงหน้า 2-3 เดือน อ่านหนังสือ+แผนที่ เตรียมพร้อม
บ้านเรา หากไปกะทัวร์ โปรแกรมดูเอาในแผ่นกระดาษ โบรชัวร์เอาก้อแล้วกัน
ประมาณแบกเป้เที่ยวแบบฝรั่ง บางคนบอกไปนอกประเทศ ไม่กล้า กลัวจ๊ะ555
เขาก้อจะมาพักที่บ้าน อยู่เมืองอุทัยฯ อาจจะ 1 อาทิตย์ แล้วจะไปเที่ยววัดต่อ เขาชอบเที่ยว
สถานที่โบราณ จะไปวัดที่อยุธยา แต่ทางผ่านจะแวะ สิงห์บุรี-อ่างทอง มีวัดสวยๆเก่าๆเยอะ
จากนั้นก้อจะแล่นไปนอนเกาะ ที่อ่าวท้องนายปานน้อย (เกาะพงัน)เคยไปเที่ยวด้วยกันเป็นเดือนๆๆ
หรืออาจจะไปเกาะสมุย ให้เขาเลือกเอาค่ะ
จะพาไปส่งแถวๆๆ ถนนข้าวสาร ที่พักเยอะค่ะ (จะได้ซื้อตั๋วเดินทางถูกๆ)
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแบบถูกๆ เหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ โรงแรมเยอะไปหมด ราคาพัดลม ต่ำสุด 450-550 บาทค่ะ
แต่บางแห่งอยู่ในซอกในหลืบ อาจจะถูกกว่านี้ ประมาณนอนรวมกันเยอะๆๆ อยู่ที่กระเป๋าตังค์ของท่านค่ะ
อ้ายผัวฝรั่งก้อกระดี้+กระด๋า เพราะเพพื่อนมาเยี่ยมถึงบ้าน เราต้องเต็มที่หน่อย
ปิดร้านยาวเลยค่ะ เปิดวันที่ 1 กพ. (4 วัน ก้อเยอะแล้ว เดี๋ยวลูกค้าหนีหมด)
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คุณผู้อ่าน คงสบายดีนะค่ะ เมียฝรั่งก้อสบายดี สุขภาพสมาชิกในบ้าน ok. ค่ะ
พรุ่งนี้เข้ามาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1141 เมื่อ: 29 ม.ค. 10, 12:32 น »

เหนื่อยค่ะ สมาชิกในบ้าน ตื่นมั่ง ยังหลับอุตุ เพราะเมื่อคืน นั่งคุย นอนคุยกันเกือบ ตี 3
น้องณัฐก้อตื่นเต้น เพื่อนป๊ากับแม่ มาเที่ยวบ้านเรา เขาก้อหลับๆๆตื่นๆ
วันนี้เลยโดดเรียนซะ 1 วัน เพราะตื่นสายยยยยยย มากกกกกกกกกก
น้องยีนส์ ไม่สบาย หรือคอมฯป่วยกันจ๊ะ หรือไปท่องๆๆๆๆเวปบ้านอื่นแล้ว
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงมั่งค่ะ ?
วันนี้คิวยาววววววววววมาก จะพาไปกินก๋วยเตี๋ยว ไปเที่ยววัดท่าซุง ไปนวดแผนไทย
แต่ฝรั่งยังไม่ตื่นกันเลย q*013 โปรแกรมเพรียบๆๆๆ
ช่วงเย็นไปทานข้าวที่บ้านป๋า ไม่ไหวจะเหนื่อยเลย q*008 อย่านอนเหมือนกัน
เดี๋ยวเข้ามาคุยใหม่ น้องณัฐก้อไอๆๆๆๆๆ ให้ยาเขาทานหน่อยค่ะ
Guest
หนุ่มฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1142 เมื่อ: 29 ม.ค. 10, 16:00 น »

สวัสดี ยามเย็นครับทุกท่าน
ผมขอแสดงความเสียใจกับคุณ Koknum ในเรื่อง
การเจ็บไข้ได้ป่วยของคุณพ่อ คุณครับ บางครั้ง บางโอกาส การปลด ปลง
ก็จะปลดปล่อยให้จิตใจ หลุดพ้นจากความโศรกเศร้าได้ดีทีเดียว
พวกเราทุกคนขอเป็นกำลังใจให้คุณ Koknum รวมถึงท่านอื่นๆ
ที่ประสบปัญหาต่างๆ ให้สามารถฟันฝ่าอุปสรรคที่มาขวางกั้น จนสำเร็จ
ลุล่วงด้วยดีครับ
ขอบคุณ คุณ Janalee มากครับ ที่ยังคิดถึงกันอยู่ ผม ก็คิดถึง
คุณเช่นกันครับ ขอให้เที่ยวกับครอบครัว และเพื่อนของสามีคุณ อย่างมี
ความสุข นะครับ.
คิดถึงทุกท่านเสมอ
หนุ่มฯ

Guest
คนไกลบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #1143 เมื่อ: 30 ม.ค. 10, 15:33 น »

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน

คงสบายดีกันทุกท่านนะค่ะ ส่วนดิฉันไม่ค่อยสบายค่ะ ที่หายไปนาน ก็ไปเมืองไทยมาค่ะ

พาพ่อแม่สามีไปเที่ยวด้วย ก็เลยเหนื่อย พ่อแม่นะพักร้อนค่ะ แต่ดิฉันกับสามีนะไปดูแลเขา

ไม่ได้พักผ่อนเลย อยู่ที่ฝรั่งเศสก็อยู่คนละบ้าน ไมรู้ว่าเวลาได้ไปเที่ยวด้วยกัน อยู่ด้วยกัน

ตลอก 24 ชั่วโมงมันทรมาร อะไรเช่นนี้ก็ไม่รู้ ก็ต้องอดทนทำไปยังไงก็เป็นพ่อแม่สามี

ส่วนสามีดิฉันก็บอกว่าคงจะเป็นครั้งสุดท้านที่จะเที่ยวด้วยกัน ต่อแต่นี้ก็คงต้องต่างคนต่างไปนะค่ะ

ไม่ได้โกรธกันนะค่ะแต่ว่าเหนื่อยจริงๆ หืดขึ้นคอเลยค่ะ พ่อไม่มีปัญหาเลย คุณแม่นี่สิค่ะ

ตั้งแต่นาทีแรกยัน นาทีสุดท้านเลยขอบอก มัวแต่เล่าเรื่องตัวเองเลยไม่ได้คุยกับพี่ๆน้องๆเลยค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านนะค่ะชาวสมาชิกในเว็บนี้ คนที่เจ็บไข้ได้ป่วยก็ขอให้หายไวๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1144 เมื่อ: 30 ม.ค. 10, 21:48 น »

สวัสดีต่ะ พี่น้อง
แหม .. ตอบมาซะ 2 ท่าน มาเที่ยวกลับบ้านทั้งที น่าสนุกแต่เหนื่อยๆๆ เข้าใจค่ะ คนไกลบ้าน
คุณหนุ่ม ตอปิโด่ ขนาดยังไม่เรียกคาถา ก้อมาแบบไม่รู้ตัว ของเขาแรงจริงๆๆๆ
วันนี้ก้อเหนื่อยๆๆ ค่ะ ปวดหลังน่าดู พาเพื่อนและญาติ ฮ้อแมงกะไซค์ ฝรั่งชอบค่ะ
ผัวฝรั่งที่บ้าน บอกจะสนุกอะไร หากนั่งในรถยนต์ สู้นั่งแมงกะไซค์ไม่ได้ วิวรอบตัว รอบทิศทาง
บางทีมาก้อให้จอดดื้อๆๆ ถ่ายรูปฝูงควาย ท้องนามั่งล่ะ เอาเข้าไป ยุโรปไม่มีควายๆๆๆนี่หว่า q*013
กำลังจะพาลูกชายขึ้นนอนค่ะ ญาติมาระเบียบวินัยการนอนไม่มีเลย จะนอนตามผู้ใหญ่ยันเต
ตะกี้ก้อโต้เถียงกัน เรื่องเตียงนอนของลูก ทำไมไม่แยกห้องนอนกัน ( 2 เตียง ห้องเดียวกัน )
ลูกชายเขาติดแม่มากกว่าป๊า เพราะป๊าไม่ค่อยได้พาลูกไปนอนตั้งแต่เด็กๆๆแล้วค่ะ
ฝรั่ง+ไทย เลยทะเลาะเถียงกันยกใหญ่ ประเพณีวัฒนธรรมต่างกัน ฝรั่งให้แยกนอนตั้งแต่เด็กๆ
ส่วนคนไทย บางครอบครัว (ยังมีอยู่) พ่อ+แม่+ลูก นอนใกล้กันติดกัน
น้องสาวขนาดแยกเตียงแล้ว พอตกดึกๆๆ ตี2-3 มานกระดิ๊บขึ้นเตียงพ่อแม่ บ่นกันจนอ่อนใจแล้ว
ที่บ้านก้อเหมือนกันค่ะ ใครมีไอเดียดีๆบอกกันมั่ง พรุ่งนี้มาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1145 เมื่อ: 2 ก.พ. 10, 17:06 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่ และทุกท่านค่ะ

ห่างหายไปนานมาก ยังคิดถึงทุกท่านเสมอค่ะ ตั้งแต่กลับมาก็ยุ่ง วุ่นวาย
กับการพาเด็ก ๆ ไปโรงพยาบาลค่ะ ไปทุกอาทิตย์เลย อากาศตอนนี้หนาว
มาก ๆ บางวันก็ทั้งหนาว ทั้งฝนตก และมีหิมะด้วย (เด็ก ๆ ชอบหิมะมาก)
ทำให้เด็กเป็นหวัด ทั้งไอ จาม น้ำมูกไหล กลางคืนก็มีไข้สูง ทำให้หวาด
ผวากลัวจะเป็นไข้หวัดใหญ่ค่ะ ต้องรีบพาไปหาหมอตรวจหาเชื้อ จนหมอ
เองอาจจะรำคาญ เพราะมาบ่อยมาก อาทิตย์ละ สอง สาม ครั้ง สลับกัน
ทั้งสองคนแหละค่ะ ทำเอาเหนื่อย อดหลับอดนอนยังพอทนไหว แต่เป็น
ห่วงลูกจะเป็นโรคฮิต เสาร์บ่าย ถึงวันอาทิตย์นี่ หาหมอ ยากเย็นจริง ๆ ค่ะ
ยกเว้นฉุกเฉิน อยู่ที่นี่ห้ามป่วยวันเสาร์ อาทิตย์ค่ะ ไม่งั้นอาจจะตายก่อน

ที่จริงแล้ว ยีนส์ก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกค่ะ แวะเข้ามาอ่านบ่อย ๆ แล้วก็
ส่งข้อความเข้ามาบ้างแล้ว เล่าเรื่องที่ประสบมาที่สนามบินบ้านเรานั่นแหละ
ค่ะ กว่าจะหอบสังขารมาถึงญี่ปุ่นได้ เกือบจะเอาชีวิตไม่รอดเลยค่ะ เสีย
แต่ว่า พอกดส่งข้อความ หายไปหมดเลยค่ะ ไว้จะเล่าให้ฟังโอกาสต่อไป
นะคะ

Guest
เมียฝรั่งเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #1146 เมื่อ: 4 ก.พ. 10, 17:28 น »

สวัสดีสาว ๆ ทั้งหลายและก็หนึ่งหนุ่มคะ

หายหน้าหายตาไปนาน เนื่องจากน้องคอมมีปัญหาคะ ก็เลยเพลา ๆ ก็ท่องเนตไปคะ แล้วอีกอย่างก็ยุ่งเรื่องสอบด้วย สอบเสร็จแล้ว แต่ผลสอบต้องรออีกประมาณเดือนกว่าๆ คะถึงจะได้รับ

อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์เหนื่อยและก็กังวลใจคะ เพราะสามีไม่สบาย ไม่รู้เป็นอะไร ตอนนี้เขาอยู่ที่โรงพยาบาล รอหมอท่านอื่นมาตรวจอีกที ขออย่าให้สามีเป็นอะไรมากเลย เพราะว่าเขาเป็นเสาหลักของครอบครัว อีกอย่างเราก็ยังไม่มีลูกด้วย อยู่สวิตฯ เราก็ไม่มีญาติหรือพี่น้องเลย ตัวคนเดียว ญาติพี่น้องสามีนาน ๆ ทีเจอกัน ไม่ค่อยสนิทกัน หากสามีเป็นอะไร เราก็โดดเดี่ยว ยิ่งลูกติดสามีด้วยแล้ว ยิ่งไปกันใหญ่ เขากลัวเรามาเอาสมบัติเขาอยู่
และยิ่งกลุ้มไปอีกคือ เพิ่งตัดสินใจซื้อบ้าน อีกสามเดือนก็จะย้ายเข้าไปอยู่แล้ว ขอคุณพระคุณเจ้าคุ้มครองสามีด้วยเถิด

นาน ๆ ทีเข้ามา พอเข้ามาก็พูดแต่เรื่องของตัวเอง ขอโทษทีนะคะ

อิจฉาคุณเชอร์รี่เนอะ ได้กินก๋วยเตี๋ยว อยากกินก๋วยเตี๋ยวจัง
ส่วนสมาชิกท่านอื่น ๆ ก็ขอให้สุขภาพร่างกายทั้งแข็งทั้งแรงนะคะ โดยเฉพาะคุณหนุ่ม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1147 เมื่อ: 4 ก.พ. 10, 19:09 น »

สวัสดี ยามเย็น ค่ำๆค่ะพี่น้องแหม .... ดีใจจังน้องยีนส์ มีเวลาเข้ามาตอบ และชี้แจง เพื่อนๆพี่ๆแล้วว่า เพราะเหตุใด ถึงมาช้าแต่ .. ก้ออย่าลืมดูแลสุขภาพตัวเองด้วยก้อแล้วกัน เดี๋ยวจะป่วยตามกันไปด้วยอีกคน
พี่เคยนะตอนน้องณัฐป่วย เราก้ออดหลับ อดนอน กว่าลูกจะหายป่วย เราก้อโทรมๆๆๆ และก้อป่วยตามมา
น้องสวิต ... พี่ก้อขอให้เสามีหายป่วย เร็ววันเร็วคืนนะ เรื่องเขากลัวเราจะมาเอาสมบัติ มีทุกชาติแหละค่ะน้อง
เดี๋ยวพี่ขอดูแลลูกค้าก่อนค่ะ ส่วนเรื่องก๋วยเตี๋ยว พรุ่งนี้พี่จะบลิ้นเผือน้อง 2 ชามเลย 555 q*024q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1148 เมื่อ: 5 ก.พ. 10, 08:03 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่และทุกท่านค่ะ

ช่วงนี้ มีแต่คนป่วยเนอะ เมื่อวันพุธ ไมกะก็มีไข้อีกแล้วค่ะ เฮ้อ...
พอไข้ลดให้สบายใจนิดนึง ร่าเริง เล่นสนุกเหมือนเดิม และก็กิน
ข้าวได้เป็นปกติ พอบ่ายวันพฤหัสก็มามีไข้อีก ก็ต้องพาไป รพ.
อีกรอบค่ะ ตรวจ (อีก) แล้วก็ไม่เป็นไข้หวัดค่ะ สบายใจขึ้นมา
อีกนิดนึง เมื่อเช้าก็ตื่นแต่เช้า พูดคุยเสียงแจ้ว ๆ ตั้งแต่ตีห้ากว่า
แต่ไม่ค่อยกินอะไรเลยค่ะ ไม่รู้ว่า บ่าย ๆ จะมีไข้อีกหรือเปล่า...

ในฐานะ แม่ลูกสอง แล้วสามีก็ทำงาน กลับบ้านดึก ๆ ดื่น ๆ ตลอด
ทุกคืน เรา..สามแม่ลูก ก็จะนอนด้วยกันค่ะ (บางที ถ้ามีสามีนอน
พร้อมกัน ก็จะแบ่งกันกอดลูก คนละคน จนลูกหลับค่ะ) ก่อนนอน
ก็จะมีการเล่น พูดคุย อ่านหนังสือที่ลูกชอบ ร้องเพลงด้วยกัน จน
ลูก ๆ หลับไปค่ะ ยังไม่มีความคิดที่จะให้เด็ก ๆ แยกไปนอนตาม
ลำพัง (ทางฝรั่งอาจจะคิดว่า นั่นคือการทำให้เด็กเป็นตัวของตัวเอง)
ส่วนตัวคิดว่า นอนด้วยกันอย่างนี้ อบอุ่นดีค่ะ เราจะได้รู้สึกผูกพัน
กันด้วยค่ะ บางทีฝันร้าย ตื่นขึ้นมาก็มีแม่กอด หรือหากมีอะไรผิด
ปกติ แม่ก็จะได้รู้อย่างรวดเร็ว จนกว่า..วันนึงที่เด็ก ๆ เค้าอยากจะ
นอนแยกห้อง ก็คงจะต้องให้แยกไป ซึ่งคิดว่า คงอีกไม่กี่ปีหรอก
ค่ะ พอเค้าเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น ก็อาจจะอยากมีห้องส่วนตัว นอนคนเดียว
ก็ได้ ถึงเวลานั้น ถึงเราจะอยากให้นอนด้วยกัน เค้าก็คงไม่มาแล้ว
ยีนส์ก็เลยจะขอตักตวง..ความสุขที่ได้นอนกอดลูกไว้นาน ๆ ค่ะ....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1149 เมื่อ: 5 ก.พ. 10, 13:03 น »

พี่ก้อคิดแบบน้องยีนส์แหละ แต่ฝรั่งเขาไม่คิดเเช่นเรา อยากให้ลูกเป็นตัวของตัวเอง รับผิดชอบได้
อาทิ อ้ายผัวที่บ้าน บอกแยกห้องนอนตั้งแต่เด็กๆแล้ว เด็ก 5 ขวบ ต้องหัดเก็บผ้าห่มนอนเองได้ q*022
เล่นของเล่น ต้องรับผิดชอบ เก็บให้เป็นที่เป็นทาง เด็กไทยแบบเราๆ พ่อแม่ต้องวิ่งตามเช็ดตามล้างยันโต
พี่ก้อหวังว่าให้สองสาวให้ป่วยเร็วๆ อากาสเปลี่ยนก้อเป็นแบบนี้แหละ เมืองอุทัยฯ ช่วงเช้าอากาศดี (ช่วงนี้)
พอสายๆ 10 โมงกว่าๆ แดดเปรี๊ยงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ร้อนตับแลป ตับลวง q*036
เพื่อนฝรั่งเศส ยังไม่กลับค่ะ คงจะประมาณอาทิตย์หน้าแหละค่ะ กลางปี น้องชายวัยรุ่นกลับมาอีกแล้ว
ความรับผิดชอบ มีระเบียบวินัย ต่างกันเยอะค่ะ เพื่อที่พักอยู่บ้านพี่ตอนนี้ เรียบร้อยค่ะ ทานอะไร วางเป็นที่
มีระเบียบเรียบร้อยดีกว่าน้องชายเยอะมากกกกกกกกก
รายนั้น ทานอะไร แก้วนงแก้วน้ำ วางทุกที่ และก้อไม่ช่วยพี่เลย แถมสกปรกตามมาเยอะเลย
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงมั่ง คุณนัท น้องนัด น้องสวิต คนไกลบ้าน คุณก็อกฯ คุณหนุ่ม ตอปิโด่ อยู่อะป่าว
แหละหลายสุดท้าย คุณเมียฝรั่งเหมือนกัน หายไปไหน ว่างๆก้อเข้ามาคุยกันค่ะ
เย็นนี้ปิดร้านเร็วค่ะ ต้องไปงานเลี้ยงที่บ้านเพื่อน ลูกชายเขาบวชนาคค่ะ ชวนไปทานข้าวเย็น
เย็นนี้เลยต้องหอบฝรั่ง มังคุดไปดินเนอร์อาหารไทยด้วยกัน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1150 เมื่อ: 5 ก.พ. 10, 16:59 น »

สวัสดีรอบค่ำค่ะ พี่เชอรี่และทุกท่านค่ะ

โล่งอกค่ะ บ่ายนี้ ไมกะไม่มีไข้ ร่าเริง แจ่มใสเป็นปกติ แต่ไม่ค่อย
กินข้าวค่ะ อาจจะยังเจ็บคออยู่ก็ได้ค่ะ

เรื่องการนอนรวมกัน พ่อ แม่ ลูก เนี่ย ที่บ้านพี่สาวก็นอนรวมกันเหมือน
กันค่ะ ลูกสาวคนโต สิบเอ็ดขวบ คนเล็ก ก็แปดขวบแล้วด้วยค่ะ และก็
ยังไม่มีท่าทีว่าจะแยกห้องนอนในระยะอันใกล้นี้ด้วยค่ะ อย่างที่ทราบมา
ฝรั่งมักจะให้เด็กนอนต่างหาก ตั้งแต่อายุ สาม เดือน เพื่อที่เด็กจะได้เป็น
ตัวของตัวเองได้เร็ว และไม่ขัดขวางการดำรงชีวิตตามวิถีที่ปกติของพ่อ
แม่อีกด้วย ความเห็นส่วนตัวแล้ว เด็กที่นอนกับพ่อแม่ก็เป็นตัวของตัวเอง
ได้ค่ะ อาจจะมีความอบอุ่น ผูกพันกับพ่อแม่เป็นของแถมอีกด้วยค่ะ
เด็ก ๆ เมื่อถึงเวลา เค้าก็อยากที่จะทำอะไร ๆ ได้เอง โดยไม่ต้องพึ่งพ่อแม่
อย่าง ลูกสาวคนเล็ก น้องไมกะ อายุ สองขวบครึ่ง ก็กินข้าวเอง ถอด
และใส่เสือผ้าเอง อะไร ๆ ที่เกี่ยวกับตัวเอง เค้าก็อยากทำเองไปเสียทุก
อย่างนั่นแหละค่ะ

หลังจากกลับมาจากไทยคราวนี้ สบายขึ้นอีกอย่างนึงด้วยค่ะ น้องไมกะ
เลิกใช้ผ้าอ้อมแล้วค่ะ แรก ๆ ก็บอกอึ บอกฉี่ แล้วก็ให้แม่พาไปเข้าห้อง
น้ำ ผ่านมาไม่กี่วัน เวลาปวดท้อง ก็ไปเข้าห้องน้ำคนเดียว เช็ดเอง ไม่
ยอมให้แม่ไปด้วยอีกค่ะ หรือบางทีก็ชวนพี่สาว หรือพี่สาวอาสาจะไปด้วย

ปล. กลับไปหายาย ลุง ๆ ป้า ๆ พี่ ๆ คราวนี้ สองสาวติดใจมาก ๆ ค่ะ
กลับมาที่นี่แล้ว ยังร้องไห้เป็นอาทิตย์ บอกว่า อยากไปหายาย และทุก
คนที่ไทย บ่นทุกวันจนพ่อน้อยใจ ผ่านมาสามอาทิตย์แล้ว ก็ยังร้องไห้
เป็นบางที และก็บ่นอยากไปไทยทุกวันค่ะ ไม่รู้ว่า ปลายปีนี้ จะมีโอกาส
ได้พาไปอีกหรือเปล่าค่ะ ปีหน้าไมกะก็จะเข้าอนุบาลแล้ว ส่วนมายู จังก็
จะเข้าประถม ก็คงต้องใช้เงินเยอะอีกแน่นอนค่ะ เฮ้อ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1151 เมื่อ: 5 ก.พ. 10, 18:37 น »

สวัสดีค่ะ พี่ ๆทุกคนและต้อนรับสมาชิกใหม่ในบอร์ด
พี่เชอรี่ก็ยังขยันขันแข็งเหมือนเดิม พี่ยีนส์ก็ขอให้ 2สาวหายป่วยเร็ว เด็กคงดีใจใหญ่ที่ได้เล่นหิมะซินะ คุณเมียฝรั่งเหมือนกันก้ขอให้สามีหายป่วยเร็ว ๆเหมือนกันนะค่ะ หลังจากวันที่1 กุมภาเรื่องการฟ้องหย่าของนัดยังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ เจ้าหน้าที่ของศาลทำเอกสารหาย 1 แผ่น q*011q*049 ผู้พิพากษาจึงเรียกมาตักเตอนและขอโทษนัดและทนาย เรื่องจึงเลื่อนไปเป็นวันที่ 2มีนา ต้องรอไปอีก 1เดือนไม่รู้ทำไม่ต้องมีอุปสักด้วย ทนายบอกว่าถ้าเอกสารไม่หายคงได้หย่าไปแล้ว ไม่รู้เมื่อไหร่จะเอาบ่วงที่คล้องคอนี้ออกได้สักที ตอนแรกที่เข้าไปในศาลกลัวมาก ๆ แต่พอได้ดูคนอื่นที่ศาลสอบถามเรื่องราวก่อนหน้านัดไม่เห็นน่ากลัวอยากที่คิดไว้เลยค่ะ เพราะผู้พิพากษาใจดีมาก ไม่น่ากลัวเหมือนที่ดูในทีวีเลย พี่นัทเป็นงัยบ้างค่ะหายไปนานแล้ว
ขอให้พี่เชอรี่มีลูกค้าเยาะ ๆนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1152 เมื่อ: 6 ก.พ. 10, 17:07 น »

สวัสดี ยามเย็นค่ะพี่น้อง
น้องนัดคงต้องรอไปอีก 1 เดือน ไม่เป็นไรน่า มีอุปสรรคที่ไม่คิดว่าจะเกิด เวรกรรม !!
น่าจับเจ้าหน้าที่ มาวิ่งรอบศาลซะ 100 รอบ โทษฐานทำผิด
น้องยีนส์ - ดีแล้วจ๊ะ ลูกๆหายเป็นปกติ อาจจะมีเจ็บคอนิดหน่อย ดีกว่ามีไข้ทั้งคืน
แต่เจ็บคอ เด็กๆๆก้อจะทรมารมากเหมือน
แต่ .. พี่เองก้อกำลังทรมารอยู่ คือ เมื่อคืนหลังจากกลับจากงานเลี้ยง เพื่อนๆก้อมานั่งดื่มต่อทีที่บ้านพี่
น้องณัฐเขาก้ออยากนอนดูทีวี พี่ก้อเลยไปยกเก้าอี้ไม้ เอนนอนพับได้ เป็นไม้มีเบาะนอนนุ่มๆ นอนได้ 2 คน
พอพี่ตั้งกางคิดว่าไม้มันเข้าล็อคตั้งแล้ว ที่ไหนได้ พี่มองผิด พับลงมาฟาดหัวนิ้วโป้งเท้าซะ น้ำตาไหลเห็นดาวเลย q*009
เมื่อคืนนอดปวด เดินก้อไม่ค่อยได้ เลยไปหาหมอ เจอ เอ็กซ์เรย์ ปลายนิ้วแตกร้าว ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน
คนที่บ้าน เพื่อนๆและอ้ายผัวฝาหรั่ง ตกใจตาเหลือก บอกเป็นไปได้ไงว่ะ
พี่ก้อเดินไม่ค่อยได้นิดหน่อย เขยกๆๆๆเท้า แต่ก้อยังเสียวๆเจ็บๆอยู่ หมอบอกเลือดคั่ง
และเอาเทปพัดนิ้วโป้ง โดยล็อคพัดรวมกับนิ้วชี้นิ้วนางที่ไม่เป็นอะไร เหมือนช่วยยึดไว้ จะได้หายเข้าที่เร็วๆ
แต่หมอก้อบอกว่า ประมาณ 2 เดือนแหละ ถึงจะหาย กระดูกเข้าที่
ช่วงนี้ก้อเพลาๆยืนนานๆ ให้นอนยกขาไว้ มียาทาน เช้า+เย็น อีก 2 อาทิตย์ ไปให้หมอดูอีกรอบค่ะ
ร้านที่ รร. อาทิตย์หน้า คงต้องหยุดก่อน เพราะต้องย่อตัวล้างของเหมือนกัน
แต่ที่บ้านครัว เก็บล้างยืนค่ะ สะดวกสบายคนละอย่าง
โชคดีหน่อยค่ะ มีคนช่วยจ่ายให้ เพราะพี่ทำประกันอุบัติเหตุไว้ ที่บ้านทำกันทั้งบ้านค่ะ
เหมือนเงินออมเหมือนกัน ไม่ป่วยก้อดีไป ป่วยเจ็บตัวก้อได้มีคนดูแลเรื่องค่าใช้จ่าย
อ้ายผัวตามพี่ขึ้นไปนอนตั้งแต่ บ่าย 1 แล้ว ยังไม่ลุก ทำเป็นห่วงเมีย
อ้ายบ้าเอ้ย ... เมื่อคืนมานนอนตี 4 ครึ่ง จะมีแรงทำงานได้ไงฟะ เซ็งเป็ดไก่จริงๆๆเลย q*008
Guest
หนุ่มฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1153 เมื่อ: 7 ก.พ. 10, 11:40 น »

สวัสดีครับ ทุกท่าน
คุณ Janalee ครับ เป็ด ไก่ ที่บ้านเกิดอาการเซ็งหรือ
ลองให้คุณ koknum1 พาไปหาหมอเข้ม ประปาสาขาประชาชื่น
ดูสิครับ เผื่ออาการจะดีขึ้น q*013
น้อง นัด พี่ไม่ได้เล่นซ่อนหากับแม่เสือสาวนานแล้วละ
เพราะไม่ว่าจะหลบไปซ่อนส่วนไหนของโลก แม่เสือสาวก็หาพี่เจอ
แต่บางคราว แม่เสือสาว ก็ทำให้พี่ต้องประหลาดใจ เพราะเธอไม่ยอม
ไปหา ปล่อยให้พี่หิวจนงุ่นง่าน แล้วออกจากที่ซ่อนเอง เพื่อกระโจนเข้าเขมือบ
อาหารจานโปรด ที่เธอจัดเตรียมไว้ จนอิ่มแป้ร นอนมือกางเท้ากางทั้งพี่และแม่เสือสาว q*027
ศาลเลื่อนการตัดสินไปอีกเดือนเหรอ นัด ...อื่ม!!! ทำไห้เกิดข้อคิดขึ้นว่า
ทุกสิ่งทุกอย่าง มีคุณค่าในตัวของมัน แม้นกระดาษเพียงแผ่นเดียว
ยีนส์ เล่าถึงความรู้สึกที่ได้กลับไปพักผ่อนที่บ้านในประเทศไทยให้ฟังบ้างสิ
อยากรู้อ่า กลับมาเป็นคุณนายซามูไรต่อแล้ว รักษาสุขภาพร่างกายทั้งแม่ ทั้งลูกด้วยครับ
คุณ นัทฯ อากาศที่ไอร์แลน ยังหนาวอีกหรือเปล่า รักษาสุขภาพด้วยเช่นกัน
คุณเมียฝรั่งเหมือนกัน ขอบคุณมากครับ สำหรับคำอวยพรให้สุขภาพแข็งแรง
ผมก็ขอให้คุณ สอบภาษาอังกฤษผ่าน สามีหายป่วยเร็วๆ และสามารถปรับความเข้าใจ
กับลูกของสามีคุณได้ดีครับ
ส่วนท่านอื่นๆ ที่ไม่ทันได้ทักทายต้องขออภัยด้วยครับ เพราะตอนนี้แม่นางฟ้า
ตัวน้อยเรียกหาแล้ว สงสัยคงให้ล้างอึ อีกตามเคย เซ้งตอร์ปิโด q*007
หนุ่มฯ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1154 เมื่อ: 7 ก.พ. 10, 19:08 น »

สวัสดี ยามค่ำค่ะพี่น้อง
คุณหนุ่ม ตอปิโด่ โพล่มาแร้วววววววว
ที่บอกว่าผัวไม่ทำงาน เซ็งเป็ดไก่ ไม่เกี่ยวเรื่องเขย่มข่มขี่จ้า 555 q*013
คือไม่ช่วยงานที่ร้านเลย นอนหลับ q*008q*038 พิซงพิซ่า แกล้งหลับซะงั้น
อาการปวดที่นิ้ว ก้อดีขึ้นแล้วค่ะ ผัวมานยก้อรักเมียจัง หอมหน้า หอมหลัง สงสารเมียจัง
บอกว่าไม่ต้องทำงานหรอก หยุดร้าน รร. สัก 1 อาทิตย์
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงบ้างค่ะ ? ที่บ้านตอนนี้ กำลังเจอศึกหนัก เพื่อนและญาติที่มาจากฝรั่งเศส
เถียงกันใหญ่ ไม่รู้เรื่องอะไรของมาน (เขาเป็นแฟนกัน ยังไม่แต่งงาน)
ฝรั่งเขาก้อดีอย่าง เสียอย่างนะค่ะ เอาเหตุผลมาคุยกัน สู้กัน จนกว่าอีกฝ่ายจะยอมจำนน
คนไทยเราก้อยืดหยุ่น ยอมๆๆกันไป อีกฝ่ายเงียบซะ เดี๋ยวมานก้อหยุดพล่ามเอง
พรุ่งนี้มาคุยกันใหม่นะค่ะ เดี๋ยวยออกไปทานข้าวนอกบ้านหน่อย
พรุ่งนี้ญาติๆเพื่อนๆ เขาจะฮ้อไปบางกอกกันแล้ว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1155 เมื่อ: 8 ก.พ. 10, 15:09 น »

น่าเบื่อหน่ายๆๆๆๆ สุดๆๆค่ะ อ้ายผัวก้อเบื่อ เถียงกันอยู่ได้ไม่เลิกรา q*026
ผุ้หญิงก้ออยากนั่งรถวีไอพี ประมาณว่า กรุงเทพ-ท่าเรือไปเกาะสมุย-พงัน
ถนนข้าวสาร เพื่อนพี่จำหน่ายตั๋วเดินทาง เครื่องบิน รถไฟ-รถทัวร์-เรือ คือรวมเบ็ตเสร็จเลย
ให้ลูกค้าเลือกเอา แฟนเพื่อนก้อบอกไม่ต้องการ ไปกับคนเยอะๆ อยากได้รถประมาณ 24 ที่นั่ง
พี่ก้อบอกเอาสิ แล้วคุณก้อต่อรถจากสุราษฏ-ไปท่าเรือ ไปเกาะสมุยหรือพงัน ก้อเลิกเอา
อยากไปเร็วก้อขึ้นเครื่องบินไป (ประชดปนแดก-ดันค่ะ)
แฟนเพื่อนประมาณว่ารู้มาก ฉันดูในเวป ในเน็ทแล้ว
ซึ่งบางที่ ข้อมูลดังกล่าวก้ออาจคลาดเคลื่อน ยกเลิกไปแล้วก้อได้ (มานก้อไม่ฟัง ดื้อค่ะ)
และแล้วก้อต้องมาง้อพี่ ให้โทรฯหาเพื่อน 2 รอบแล้วค่ะ
งานนี้เซ็งเป็ดไก่ วัวควายแถมให้อีก 1 ฝูง q*035
เดี๋ยวกลับมาคุยด้วยค่ะ ต้องไปส่งพวกเขาขึ้นรถตู้เข้า กทม. q*
043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1156 เมื่อ: 12 ก.พ. 10, 12:10 น »

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน พี่ๆน้องๆท่านอื่น ก้อพลอยเงียบไปด้วย q*013
คุณนัท เมื่อไรจะกลับมาขึ้นเขียงโรงหมอ อยากลืมบอกพี่ด้วยน่า จะได้ไปเยี่ยม
น้องยีนส์ ลูกๆเป็นไงมั่ง หายป่วยแล้วหรือยัง
เมื่อวานแม่(ผัว) ที่ฝรั่งเศสโทรมาคุย บอกเบื่อหน่าย ไปไหนลำบากมาก เพราะหิมะตก
หนาเกือบครึ่งหนาแข้ง เป็นประวัติการณ์ ที่เมืองนอร์มังดี
นี่กำลังจะพาผัวจอมดื้อไปหาหมอค่ะ เบี้ยวหลายวันแล้ว บอกรอก่อนๆๆๆๆ
พี่เลยบอกจะให้หูหนวกทั้ง 2 ข้างหรือไง q*011
คือเขาเป็นหวัด และไอๆๆๆ และมีเสมหะ และก้อบ่นว่าหูอื้อๆๆๆ มาดามพูดอะไร ฟังไม่รู้เรื่อง (ดี)
เย็นๆกลับมาคุยด้วยค่ะ คุณก็อกฯ เป็นไงมั่งค่ะ เงียบเลย เป็นห่วงค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1157 เมื่อ: 15 ก.พ. 10, 13:40 น »

สวัสดียามบ่ายค่ะพี่น้อง
q*027 คนที่บ้านป่วยๆๆๆค่ะ เรื้อรังค่ะ เป็นหวัด แถมเมื่อวานไปว่ายน้ำกะลูก กลับมาเลยจับไข้
เลยต้องรับทานยาซะ 2-3 โรครุมๆๆๆๆ
ไหนจะโรคหัวใจ ไหนจะไข้หวัด ไอๆๆๆๆ จนไม่ได้หลับๆได้นอน
พี่ละเบื่อสุดๆๆ เหมือนมีลูกชายอยู่ 2 คน บ้านใครเป็นแบบนี้มั่ง
บางวันเขาก้อเถียงกันสองคนพ่อลูก
มานไม่ได้สร้างความกลมเกลียวค่ะพี่น้อง
มานคือแย่งกันเป็นใหญ่ บางทีแค่เกมส์ ลูกอยากสอน
แต่ป๊ากันขี่-ควายเองจ้า555
วันนี้พี่ก้อเหนื่อยจัง ญาติผู้ใหญ่ก้อเสีย อายุเยอะแล้วค่ะ เขาก้อเคยดูแลช่วยเหลือพี่ยันลูก
ยายเขาเอ็นดูน้องณัฐมาก เจอกันทีไร ต้องแจกเงิน น้องณัฐมาใกล้ๆยาย
พูดเรื่องคนป่วย คนจากไป เศร้าเหมือนกันค่ะ
นี่พี่ก้อเช็ดตัวคนป่วย นอนหลับคาเตียงไปแล้ว พี่บอกให้พักผ่อน ห้ามลงมานะ
อยากได้อะไรก้อโทรฯลงมา เดี๋ยวเมียจะระเห็จขึ้นไปให้ ค่ำๆมาคุยกันค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1158 เมื่อ: 20 ก.พ. 10, 15:53 น »

สวัสดีวันเสาร์ค่ะ พี่น้อง q*021
เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ ? เงียบกันไปหมดเลย
มาดามเมียฝรั่งก้อยุ่งๆๆๆค่ะ เข้ามาอ่านแต่ไม่ได้ตอบ เพราะไม่มีคนตอบเลยยยยยย q*013
เดาว่าหลายๆคนคงจะยุ่งและวุ่นวาย แต่ ... ไม่รู้เป็นไง คิดถึงคุณก็อกฯมากจังเลย
ไม่รู้ว่ามีเรื่อง หรืองานยุ่ง หรือๆๆๆ ฯลฯ ว่างๆก้อเข้ามาทักทายเพื่อนๆน้องๆมั่ง
คุณนัท และน้องนัดเป็นไงมั่ง คนไกลบ้านคงสบายกันดีทั่วหน้าประชาชน
น้องยีนสืว่างๆก้อเข้ามาคุยกันมั่ง ส่วนคุณหนุ่ม ตอปิโด่ บ่นมากๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวก้อมา q*013
ช่วงนี้ยุ่งค่ะ เลิกร้านที่ รร. เลยต้องจัดครัวใหม่ เอาอาหารไทยจานเดียวมาแทรกอาหารฝรั่ง
และเปิดตั้งแต่ 10.00-20.00 น. ปิดวันอาทิตย์
ซึ่งเมื่อก่อนเปิดช่วง 3 โมงเย็น ลูกค้าก้อบ่นๆๆๆ โทรมาต่อว่า ร้านนี้หยิ่งจัง มาที่ไรปิดทุกที
อาหารไทยจานเดียว ก้ออาหารตามสั่งแหละค่ะ เริ่มต้นที่ 25-35 บาท q*024
วันนี้อายผัวฝรั่งเขาเปลี่ยนป้ายหน้าร้านใหม่ พรุ่งนี้พี่ก้อเริ่มทำเมนูอาหารไทย
1 มีค. อาหารไทยเปิดจำหน่าย แต่อุปกรณืส่วนใหญ่ก้อมีอยู่แล้ว ขาดแต่คนช่วยทำงาน
ป้าแจ๋วขอมาช่วยเป็นครั้งคราว เพราะเกรงใจค่ะ
อาหารฝรั่ง ป้าเขาไม่เข้าใจ บางครั้งตอบโต้กับลูกค้าไม่ได้ เวลาลูกค้าถาม
เดี๋ยวขอดูหน้าบ้านก่อนค่ะ วันนี้เหนื่อยๆๆๆ ลูกค้าเยอะตั้งแต่เที่ยงแล้วค่ะ
ทำงานลืมเหนื่อย ลืมตายเลยค่ะ มานั่งปวดนิ้วโป้งเท้า ที่กระดูกร้าวจากเตียงทับใส่แหละค่ะ
ผัวก้อบอกมาดามเบาๆหน่อย ค่อยๆเดิน เราก้อทำตัวเป็นคุณนายได้ที่ไหน ?
เวลาทำงาน ไม่มีเวลามาห่วงสวยงามหรอกค่ะ รีบๆๆห่วงแต่ว่า อาหารจะไหม้หรือเปล่าหว่า q*022
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1159 เมื่อ: 21 ก.พ. 10, 21:04 น »

เหนื่อยจังเลยค่ะ q*027 ปวดนิ้วโป้งไม่พอ แถมปวดบริเวณหน้าแข้งอีก
คล้ายๆเป็นตะคริว แต่ปวดมาก นอนปวดบิดไปมาเลยค่ะ
อ้ายผัวเขาก้อบอก เหยียดขาให้ตึงๆไว้ เป็นแบบนี้มา 3 วันแล้วค่ะ
วันนี้เป็นมากต่อจากเมื่อคืน นอนไม่หลับเลย ปวดตลอด
เลยปรึกษาลูกค้า(คุณหมอ) บอกว่าต้องไปตรวจ ตอนแรกพี่ก้อนึกว่าคงเจ็บจากหัวนิ้วโป้งลามมา
ที่ไหนได้ เมื่อสักครู่ไปพบหมอคนเดิมแหละค่ะ หมอศัลย์-กระดูก
ตรวจแล้วบอกว่าเป็น "หมอนรองกระดูกทับเส้น" พี่ก้อบอก ไม่ใช่ที่หลังหรือค่ะอาการโรคนี้
หมอกบอก เส้นประสาทอยู่ในร่างกาย จะเกิดที่หลังหรือ ขาแข้งได้เหมือนกัน
หมอก้อจับขาเยียดตรง ยกขึ้นลง เจ็บปวดหน้าดู เจอทานยาต่อเนื่องอีก 2 ชุดใหญ่ q*027
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ระวังนะค่ะ จะเดินเหินก้อระวัง ยิ่งยกของหนักต้องระวังอย่าหักโหม
พรุ่งนี้มาคุยใหม่ค่ะ เดี๋ยวพาลูกชายขึ้นนอนก่อน q*008
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1160 เมื่อ: 22 ก.พ. 10, 09:03 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่และทุกท่านค่ะ

ต้องขอโทษด้วยค่ะ ที่เงียบหายไป ที่จริงก็เข้ามาลุ้นทุกวันแหละค่ะ
ว่าจะมีใครเข้ามาบ้านนี้บ้าง อยากเล่า อยากคุยกับพี่เชอรี่และท่าน
อื่น ๆ ด้วย แต่ติดที่ว่า พิมพ์ไม่ได้ค่ะ เอ่อ..ไม่ใช่ว่า พิมพ์ไทยไม่
ได้หรอกนะคะ มันเป็นความโง่ส่วนตัวค่ะ (โปรดอย่าลอกเลียนแบบ)
คือ คีบอร์ดที่ใช้อยู่น่ะค่ะ มันพิมพ์อะไรก็ไม่ได้ทั้งนั้นแหละค่ะ เพราะ
ถ่านหมดค่ะ โดยที่ยีนส์เองก็ไม่รู้สาเหตุ q*013q*013 (เป็นแบบไร้สาย)
ทีนี้ จะถามสามีก็ยังไม่ค่อยกล้า กลัวถูกดุอีก อีกอย่างสามีก็กลับ
บ้านดึก ๆ ทุกคืน ถ้ามีปัญหาอะไรขึ้นมา คงต้องแก้ไข เสียเวลานาน
แน่ ๆ ก็เลยปล่อยเวลาไปเรื่อย ๆ จนสามีมาใช้คอมฯ เมื่อวันเสาร์ค่ะ
ตามคาด.. ดุเราก่อนเลยว่า ทำอะไรกับมันหรือเปล่า ทีแท้ก็ถ่าน
หมดนั่นเองค่ะ อย่างว่า..โง่..มักมาก่อนฉลาด q*013q*013

ช่วงนี้ ที่นี่ก็ยังหนาวววววววววววค่ะ เด็ก ๆ ก็เริ่มไอ มีน้ำมูกอีกรอบนึง
เพราะแม่มันพาออกไปเล่นนอกบ้าน วันที่แดดออกค่ะ ยีนส์เองก็เป็น
หวัดด้วยค่ะ พี่เชอรี่ก็รักษาสุขภาพหน่อยนะคะ ท่านใดที่ป่วยอยู่ก็ขอ
ให้หายไว ๆ นะคะ จะได้เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันค่ะ

เมื่อวาน สามีพาไปทานข้าวนอกบ้าน ที่ร้านอาหารไทยค่ะ เนื่องในวัน
เกิด ไม่ค่อยอยากไปหรอกค่ะ เสียดายเงิน ร้านนี้ ไปมาสองครั้งแล้ว
รสชาติ ใช้ได้เลยหละค่ะ คล้าย ๆ กับร้านที่เมืองไทยมาก ๆ เด็ก ๆ หลับ
ตั้งแต่ยังไม่ถึงร้านค่ะ พอถึงร้าน มายู จังก็ตื่น แต่ไมกะกว่าจะตื่นมาก็
เกือบจะไม่ทันเสียแล้วค่ะ แต่ก็มีของขวัญพิเศษมาให้แม่ทันทีหลังจาก
ตื่นมา q*013q*013 ฉี่มาเต็ม ๆ เลยค่ะ ยีนส์ก็พยายามไม่ให้ถูก
เก้าอี้ที่นั่ง แล้วก็กลัวจะเลอะที่พื้นด้วย ก็เลยให้ฉี่รดกางเกงแม่จะได้ไม่
เลอะเทอะที่พื้นมากนัก กางเกงที่เปียก บวกกับอากาศที่หนาวววว ทำ
ให้เกือบจะสั่นเหมือนกันค่ะ คราวหน้า นอกจากต้องเตรียมเสื้อผ้าของ
ไมกะ แล้ว (เตรียมเป็นปกติ) ก็คงจะต้องเตรียมกางเกงของแม่เพิ่มไป
อีกสักตัวด้วยมั้งคะ q*013q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1161 เมื่อ: 22 ก.พ. 10, 11:51 น »

แหม .. พี่ก้อคิดว่ายีนส์เป็นอะไรเสียอีก เขาไม่เรียกว่าโง่หรอกจ๊ะ เขาเรียกว่ากินหญ้า 555 (แรงไปอะป่าว)
และอวยพรวันเกิดย้อนหลังให้น้องยีนส์ สุขภาพแข็งแรงๆๆๆๆ ร่ำรวยๆๆๆ
นานๆทีปีละหนวันเกิด ก้อไปทานอาหารกับครอบครัว ไม่เป็นไรหรอก เมื่อก่อนพี่ก้อคิดแบบหนูแหละ เสียดายตังค์ q*027
น่าอิจฉาเนาะ อากาศยังไม่หายหนาว บ้านเราร้อนตับแลปตับลวง
เออ .. ว่าจะเล่าไงว่ามาเมื่อไทย Happy อะป่าว ? q*023
วันนี้พี่ก้อค่อยๆๆทำงานบ้าน ทำเมนูอาหารไทยเรียบร้อยแล้วค่ะ
ก้อขาดแต่คนทำงาน มีแต่ชั่วคราว มาแบบเต็มวันหาอยากจังเลย
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นอย่างไรกันบ้าง ? ค่ำๆมาคุยกันใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1162 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 11:17 น »

สวัสดีจ้า พี่น้อง
เมื่อคืนว่าจะเข้ามาคุยค่ะ แต่พาน้องณัฐไปเที่ยวงานวัดเขาสะแกกรัง เป็นงานประจำปี(จัดทุกปี)
เด็กๆจะชอบค่ะ สัญญง-สัญญา กับแม่ว่าณัฐจะไม่ซื้อของเล่น ไม่กวนใจแม่ q*021
ที่ไหนได้ เล่นม้าหมุน เล่นรถไฟ เขาก้อสนุกสุดๆแหละค่ะ แต่แม่เหนื่อยจัง q*034
เช้านี้ก้อสบายๆค่ะ ไม่ต้องเร่งรีบตัวเองเหมือนแต่ก่อน ต้องไปร้าน รร. เลยมีเวลาค่อยๆทำงานไป
ก้อเก็บกวาดเช็ดถู ชั้นล่างยันชั้น 3 แหละค่ะ
ที่บ้านไม่มีเด็กรับใช้ ต้องทำเอง บางครั้งยุ่งมากไม่มีเวลา
ก้อจ้างป้าแจ๋วมาช่วย ปัดกวาดชั้นบน แต่ .. ไม่รู้ว่าบ้านใครเหมือนกันหรือเปล่าวหนอ q*023
ที่บ้านผัวจะช่วยเมียต่อเมื่อมีอารมย์ อาทิเมียไม่สบาย เขาต้องลงมือทำเอง เวลาดีๆไม่เห็นมันทำค่ะ q*038
งานบ้าน ไม่รู้ว่าแต่ชาติปางไหน เขาคงเขียนไว้ในพจย์จนานุกรม ว่าเป็นงานของภรรยามั้ง พ่อบ้านไม่ค่อยจะช่วย
ที่บ้าน บางทีลูก+ผัว หา กกน.ไม่เจอ ถุงเท้า สารพัดฯลฯ เราก้อจัดเป็นเรื่องเป็นราว ตู้ใครตู้มัน
พวกมานสองพ่อลูกก้อร้อๆๆๆ ค้นๆๆๆ แล้วก้อเละๆๆๆ บางครั้งหาไม่เจอ
เสื้อผ้าจ้างเขาซักค่ะ เวลาเสื้อผ้ามาส่ง ไม่มีน้ำใจช่วยเก็บเข้าตู้ เมียๆๆๆๆๆอย่างเดียว q*011
เซ็งเป็ดไก่+วัวควาย ผัวยังหลับไม่ตื่นเลยค่ะ สงสัยดูหนังรอบดึก q*008
Guest
GOI
เรทกระทู้
« ตอบ #1163 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 16:14 น »

สวัสดีค่ะ เห็นกระทู้น่าสนใจเลยแวะเข้ามาดู ขออนุญาติเจ้าของบ้านนะคะ เห็นเจ้าของบ้านบอกว่าไปเที่ยวงานวัดเขาสะแกกรัง เลยอยากเข้ามาทักทายน่ะค่ะ เคยอยู่ที่อุทัยธานีประมาณหนึ่งปี แต่เมื่อประมาณ 7 ปีมาแล้ว อยู่ที่อำเภอหนองฉางน่ะค่ะ รักที่นั่นมากเลยสงบเรียบง่ายดีแต่งูเยอะไปหน่อย q*001 บรืออออ กลับบ้านคราวนี้ต้องไปเที่ยวอุทัยให้ได้เลย เห็นเจ้าของบ้านบ่นเรื่องงานสามีไม่ช่วยงานบ้าน เซ็งยกฟาร์มทั้งเป็ดไก่แถมด้วยวัวกับควาย ฟังแล้วท่าจะเซ้งมาก ๆ แต่ก็ยังดีนะคะที่เวลาไม่สบายเค้าก็ยังช่วยบ้างดีกว่าประเภทไม่หยิบไม่จับอะไรเลย ประเภทหลังเนี่ยใครได้ไปก็ให้เตะกลับประเทศไปเลยท่าจะดี เห็นว่าไม่ค่อยสบายดีขึ้นหรือยังคะ ตอนนี้ต้องไปก่อนนะคะเดี๋ยวมีเวลาจะแวะเข้ามาใหม่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1164 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 16:31 น »

ลองส่งรูปนะค่ะ ไม่รู้จะผ่านหรือ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1165 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 16:40 น »

รูปที่เห็น น้องณัฐไปงานปาร์ตี้มอเตอร์ไซค์ จัดที่อุทัยธานี กับดาราช่อง 3
ที่เล่นเป็นหมอผี เรื่อง เซน สื่อรักสื่อวิญญาณ ทุกคืนวันศุกร์ค่ะ
อยากจะเบิ้ดกระโหลกผัวมากค่ะ วันที่ไม่ยอมเปลี่ยน ปีนี้ 2010 แล้วเน้อ
รูปนี้แม่กับเพื่อนๆจ้า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1166 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 16:48 น »

ฝรั่งและเพื่อนๆค่ะ คนกลาง สส.อุทัยธานี คุณชาดา ไทยเศษฐ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1167 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 16:56 น »

ไปเที่ยวกันเพื่อนที่มาจากฝรั่งเศสค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1168 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 18:37 น »

รูปหลัง แม่กะลูกค่ะ แต่รูปเพื่อนฝรั่ง หายไปไหนละวุ้ย งงจัง q*022
ดีใจจังเลยยยยยยยยย ส่งรูปเป็นแล้ว q*013
และ สวัสดีคุณ GOI ว่างๆก้อกลับมาเที่ยวอุทัยธานีบางเน้อ
ว่าแต่งูเยอะ ใช่พวกหัวงูอะป่าว สงสัยจัง 555 q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1169 เมื่อ: 23 ก.พ. 10, 18:41 น »

อุ้ยตาย ว้ายกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด
ดาราที่ถ่ายกับน้องณัฐ เล่นละคอนที่ช่อง 5 ค่ะ แก้ข่าวหน่อย
อย่างว่าแหละคนโพสแก่แล้วววววววว

หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม