หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียฝรั่งใครว่าสบาย?  (อ่าน 71368 ครั้ง)
Guest
GOI
เรทกระทู้
« ตอบ #1170 เมื่อ: 24 ก.พ. 10, 00:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คุณงูที่ว่ามันงูจริง ๆ นะคะแบบว่านั่งเล่นกันอยู่ใต้ต้นไม้หน้าบ้านงูค่ะตัวเบ้อเร่อเลยมันตกตุ๊บลงมาข้าง ๆ วงแตกทั้งไทยทั้งฝรั่งวิ่งกันกระเจิงคนละทิศละทาง ดีนะมันกะองศาทิ้งตัวลงมาผิดถ้ามันกะแม่นกว่านี้อีกนิดหล่นลงบนคอใครสักคนละแย่เลย โอ๊ยนึกถึงทีไรยังสยองไม่หาย แต่ถ้าำกลับเมืองไทยรอบนี้รับรองได้ว่ายังไงก็จะกลับไปเที่ยวที่อุทัยแน่นอนค่ะ จะกลับไปเยี่ยมเื่พื่อนเก่าด้วยและไม่แน่เราอาจจะได้เจอกันแบบตัวเป็น ๆ ก็ได้นะคะ แต่ว่าสงสัยยังคงต้องรอเป็นปีหน้าเพราะรอโรงเรียนลูกสาวปิดเทอมก่อน ปีนี้เรามีโปรแกรมไปที่อื่นแล้ว จริง ๆ อยากไปเที่ยวที่อื่นด้วยแล้วก็อยากกลับเมืองไทยด้วย แต่ว่ามิสามารถ เพราะไปเดินเก็บดอลล่าบิลจากต้นไม้ไม่ได้สามีเลยให้เลือกไปได้แค่ปีละที่ อิอิ แต่ก็ไม่บ่นละค่ะ แค่นี้ก็ถือว่าบุญแล้ว คุณกับครอบครัวปักหลักที่เมืองไทยถาวรเลยหรือเปล่าคะ ที่ถามเพราะเคยคิดว่าอยากกลับไปอยู่ทื่โน่นถาวรแต่มันก็มีเรื่องให้คิดเยอะเหมือนกัน เดี๋ยวมาคุยใหม่ออกไปทานข้าวก่อน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1171 เมื่อ: 24 ก.พ. 10, 10:59 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง และคุณ GOI
พี่และครอบครัวอยู่เมืองไทยแบบถาวรค่ะ เพราะว่าพี่เป็นคนที่นี่ เกิดที่นี่ และอาจจะม่องที่นี่ก้อเป็นได้ q*012
น้องอยู่ที่ไหน ประเทศใดเล่าค่ะ ? (ถามมากจัง) q*021 เพราะมีเพื่อนๆอยู่ต่างแดนห้องนี้หลายคนค่ะ
หากอยากจะกลับเมืองไทย พี่ว่าเรื่องที่ให้คิดเยอะคือ จะทำอะไร ? หากอยู่เมืองนอกทำงาน
ก้อน่าจะทำงานเก็บเงินๆๆๆๆ หรือเป็นแม่บ้านให้สามีก้อสบายไปคนละอย่างค่ะ
เรื่องงูๆๆๆ พี่เฉยๆค่ะ แต่กลัวมันจะหล่นตุ๊บใส่ฝรั่งของหนูนะสิ คราวนี้ขยาดไทยแลนด์ 555
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงกันบ้างค่ะ น้องยีนส์พี่โพสรูปเป็นแล้วเน้อ q*021(ตะระโคดภูมิใจจัง)
คุณก็อกฯ คุณนัทและน้องนัท คนไกลบ้านเป็นอย่างไร ซำบายดีอะป่าว
และคนสุดท้าย 1 ดอเดียวในบ้าน คุณหนุ่ม ตอปิโด่ ว่างอะป่าว เฮาคิดถึง อิอิอิ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
GOI
เรทกระทู้
« ตอบ #1172 เมื่อ: 24 ก.พ. 10, 13:46 น »

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆในห้องนี้ทุกคนและพี่เจ้าของบ้าน เรียกก้อยเฉย ๆ ก็ได้ค่ะพี่ (ขออนุญาติเรียกพี่นะคะก้อยน่าจะอ่อนกว่าพี่ประมาณ 5 ปี จากที่อ่านเจอในโพสต์ก่อน ๆ) แหมพี่คะ ไม่เอานะคะพูดอย่างนี้ไม่ดีไม่สุภาพ ม่องเมิ่งอะไรกันคะ กว่าจะถึงวันนั้นก็คงอีกตั้ง 60-70 ปี ข้างหน้าโน่น รอไว้อีกซัก 40 ปีค่อยคิดวางแผนดีกว่ามั้ยคะ ก้อยเป็นคนกรุงเทพฯค่ะ เกิดกรุงเทพฯ โตกรุงเทพฯ แต่ไม่ค่อยชอบกรุงเทพฯ เอ๊ะยังไงกัน อิอิ คือว่าเบื่อที่มันวุ่นวายซะเหลือเกิน ตอนนี้ใช้ชีวิตแบบเรียบง่ายอยู่ที่อเมริกาได้ 7 ปีกว่าแล้ว อยู่รัฐ Ohio ค่ะ บ้านก้อยที่นี่น่าอยู่นะคะ บ้านไม่ใหญ่หรอกค่ะบ้านหลังเล็กนิดเดียวแต่ที่กว้าง บ้านเพื่อนบ้านแต่ละข้างอยู่ห่างออกไปข้างละเกือบ 300 เมตร ความเป็นส่วนตัวสูงมากแต่ก็รู้จักพูดคุยกันนะคะไม่เหมือนที่กรุงเทพฯ ก้อยมีลูกสาวคนเดียว11ขวบแล้วค่ะ เมื่อก่อนทำงานนอกบ้านแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ทำแล้ว เป็นชาวเกาะค่ะ หุหุ เกาะสามีกิน อ้อ นอกจากนี้แล้วก็มีคุณๆ พวกนี้ที่เวียนมาเป็นแขกขาประจำที่บ้าน กวาง แรคคูน สกั๊งค์ กระรอก นก ไก่งวง และก็ตัว ground hog อีตัวหลังนี้ไม่รู้ว่าบ้านเราเรียกตัวอะไร น่ารักน่่าดูทุกอย่างเลยยกเว้นก็แต่คุณสกั๊งค์ หน้าตาก็น่ารักดีแต่เวลามาแต่ละทีต้องสเปย์กันทั่วบ้านเลยแหละค่ะ ฟังดูแล้วเหมือนสวนสัตว์ยังไงก็ไม่รู้อ่ะค่ะ จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้เป็นป่ารกหรืออยู่ชนบทอะไรเลยนะคะแต่ว่าพวกเค้าคงรู้ว่าคนที่นี่ไม่ทำร้ายอะไร ก็เลยใช้เป็นทางผ่านบ้าง มากินแอ๊บเปิ้ลกับเรดเบอรฺ์รี่ หน้าบ้านบ้าง หลังบ้านบ้างตามอัธยาศัย กวางตัวโตมากันทีละหลาย ๆ ตัว เขาใหญ่ ๆ ก็เยอะ บางทีก็มีแบมบีมาด้วย ถ่ายรูปเก็บไว้เยอะเลยเดี๋ยวจะเอามาโพสให้ดูนะคะว่าเค้าน่ารักกันแค่ไหน อยากให้เมืองไทยเป็นอย่างนี้บ้างก็คงดีนะคะ กลับเมืองไทยทีไรก็อายสามีทุกที บ้านเราคนตัดต้นไม้โกร๋นไปหมดเลย เดือนกุมภาบ้านเราเป็นอย่างไรบ้างคะ ที่นี่ตอนนี้หนาวจิตตกเลยค่ะ อะไร ๆ ก็ดีแต่ถ้าพูดเรื่องหนาวนี่อยากย้ายบ้านหนีซะจริง ๆ เลย วันนี้มาพล่ามซะยาวเลยอย่าเพิ่งเบื่อกันซะก่อนนะคะ ไปนอนก่อนดีกว่าง่วงนอนแล้วแล้วคุยกันใหม่นะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1173 เมื่อ: 24 ก.พ. 10, 15:45 น »

Hey !!! รอบเย็นค่ะพี่น้อง
น่าอิจฉาคุณ GOI เล่าบรรยายมา เหมือนอยู่ใกล้ป่าเขาลำเนาไพร q*022
ดีเนาะมีสิงสาลาสัตว์ ออกมาเดินเพ่นผ่าน ที่เล่ามาก้อน่ารักดี ว่างๆอย่าลืมโพสรูปให้ดูล่ะ (ไม่ได้โม้)
บ้านเรา เมืองเขาต่างกันค่ะ ไม่ต้องอายหรอก ไม่ว่าที่ไหนๆ ใครๆก้อเหมือนกัน
มีอนุรักษ์ก้อสวนต่างว่าเต่าล้านปี ไม่นิยมความเจริญ ต่างจิตต่างใจกันค่ะ
อ้ายผัวฝรั่งเรียนเชิญ ให้ไปนอนหลับปลีกวิเวกชั้นบนค่ะ อับอายขายหน้าลูกค้าเปล่าวๆๆ
เขาก้อรู้ตัวค่ะ q*038 ว่าเมาค้าง อย่างนี้ต้องสอยด้วยหมัด จะได้หายค้าง
แต่ได้รับโทรศัพทย์แม่แล้ว (ฝรั่งเศส) คงจะโดนบ่นไปหลายยกเหมือนกัน
มากอดหน้า กอดหลังเมีย ป๊าขอโทษนะ q*010(ตูยังยั้วอยู่นะเฟ้ย) เป็นแบบนี้ทุกที
เมื่อคืนเมาหลับคาห้องน้ำ น้องณัฐคิดว่าป๊าตายแล้ว q*009q*009q*009
พี่ก้อบอกยังไม่ตาย มาช่วยแม่หน่อยลูก สองแม่ลูกช่วยกันลากป๊าออกมาจากห้องน้ำ
ทำเป็นเนีย จะเดิน แต่เซๆๆๆค่ะพี่น้อง จากนั้นก้อคลานแบบหมาๆๆๆ (เน้นว่าหมาค่ะ)
คลาน 4 ขาไปนอนโซฟา อ้ายบ้าเอ๋ย ทรมานลูกกะเมียจิงๆๆๆๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1174 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 11:51 น »

สวีสดีค่ะ พี่น้อง
กระเป๋าเขาสวยดีแหะ คุณหนุ่มซื้อไปฝาก มอ-เอีย-เมีย หน่อย
เมื่อวานที่บ้านเปิดขายช่วงเช้าวันแรก คนตรึ๊มๆๆๆ ค่ะ สองผัวเมีย ก้อสนุกกันใหญ่
เมื่อวานนั่งจับมือกันเป็นพันธมิตร บอกว่าป๊า เราไม่มีคนช่วยไม่เป็นไร ยอมเหนื่อย
เราเหนื่อยก้อหยุด หากเรามีคนช่วยงาน มีลูกค้ามากน้อย แต่เราจ่ายเต็มๆ
หากไม่มีลูกค้า เราก้อจ่ายค่าแรงคนช่วยงาน ช่วงนี้ลูกค้าพึ่งทราบว่าเราขายช่วงเช้า
ไม่ได้เปิดแต่ช่วงเย็น ถึงเวลานั้นค่อยๆแบ่งเวลา หาคนมาช่วยทำงาน
(เมื่อก่อนมี 2 ร้าน ยุ่งมากๆ ต้องหาคนช่วย เราก้อจัดสรรเวลามั่วไปหมด)
เดี๋ยวขอทำข้าวผัดทูน่าก่อนค่ะ เพื่อนบ้านมาสั่ง มีพิชซ่าอีก 1 ถาด
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1175 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 15:25 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรีและพี่ทุกคน ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่อีกคนค่ะ
อากาศที่บ้านร้อนตับแลบอย่างที่พี่เชอรี่ว่าเลยค่ะนัดเลยได้แต่เข้ามาอ่าน อากาศร้อนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลยทำให้ขี้เกียจนะค่ะ ตอนกลางคืนก็รอคุยกับแฟนโดยต้องตั้งนาฬิกาไว้ ไม่งั้นจะหลับจนลืมเวลา จะไม่คุยก็ไม่ได้เดี่ยวเขาจะแอบมีกิ๊ก ยิ่งอยู่คนเดียวด้วย เวลาเราบ่นว่าอากาศที่เมืองไทยร้อนก็ชอบแกล้งว่าให้เราบินมาเร็ว ๆ จะไปได้ไงเรื่องขึ้นศาลฟ้องหย่ายังไม่จบเลย ต้องรอลุ้นวันที่ 2 มีนานี้อีกที่ว่าผลจะเป็นอย่างไร แต่ก็ขอให้จบเสียที
พี่นัทหายไปนานเป็นอย่างไรบ้าง พี่ยีนส์ที่ว่าเป็นหวัดก็ให้หายเร็ว ๆ รวมทั้ง 2สาวด้วยและขออวรพรเกิดเกิดย้อนหลังขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ นัดก็เกิดเดือนกุมภาเหมือนกัน (13 ก.พ) แต่ไม่ได้ฉลองนอกจากคำอวรพรผ่านโทรศัพน์ เพราะเจ้าพ่อคุณอยู่รัสเซีย พี่เชอรีก็ขอให้มีลูกค้าเยาะ ๆ และหายเจ็บนิ้วเร็ว ๆ จะได้เดินต้อนรับลูกค้าสบาย ๆ เอาไว้ไปขึ้นศาลกับมานัดจะมาเล่าใหม่นะค่ะ
พี่หนุ่ม พี่คนไกลบ้าน พี่นัทและคนอื่น ๆ มาเล่าทักทายกันเร็ว ๆนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1176 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 17:36 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรีและพี่ทุกคน ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่อีกคนค่ะ
อากาศที่บ้านร้อนตับแลบอย่างที่พี่เชอรี่ว่าเลยค่ะนัดเลยได้แต่เข้ามาอ่าน อากาศร้อนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เลยทำให้ขี้เกียจนะค่ะ ตอนกลางคืนก็รอคุยกับแฟนโดยต้องตั้งนาฬิกาไว้ ไม่งั้นจะหลับจนลืมเวลา จะไม่คุยก็ไม่ได้เดี่ยวเขาจะแอบมีกิ๊ก ยิ่งอยู่คนเดียวด้วย เวลาเราบ่นว่าอากาศที่เมืองไทยร้อนก็ชอบแกล้งว่าให้เราบินมาเร็ว ๆ จะไปได้ไงเรื่องขึ้นศาลฟ้องหย่ายังไม่จบเลย ต้องรอลุ้นวันที่ 2 มีนานี้อีกที่ว่าผลจะเป็นอย่างไร แต่ก็ขอให้จบเสียที
พี่นัทหายไปนานเป็นอย่างไรบ้าง พี่ยีนส์ที่ว่าเป็นหวัดก็ให้หายเร็ว ๆ รวมทั้ง 2สาวด้วยและขออวรพรเกิดเกิดย้อนหลังขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ นัดก็เกิดเดือนกุมภาเหมือนกัน (13 ก.พ) แต่ไม่ได้ฉลองนอกจากคำอวรพรผ่านโทรศัพน์ เพราะเจ้าพ่อคุณอยู่รัสเซีย พี่เชอรีก็ขอให้มีลูกค้าเยาะ ๆ และหายเจ็บนิ้วเร็ว ๆ จะได้เดินต้อนรับลูกค้าสบาย ๆ เอาไว้ไปขึ้นศาลกับมานัดจะมาเล่าใหม่นะค่ะ
พี่หนุ่ม พี่คนไกลบ้าน พี่นัทและคนอื่น ๆ มาเล่าทักทายกันเร็ว ๆนะค่ะ
[/quote
หวัดดีจ้าน้องนัด
พี่ก้อหายเจ็บเป็นบางวันค่ะ หากเดินมากก้อมีบ้าง ลูกค้าก้อเยอะบ้าง เบามั่ง ไม่เหมือนกัน
ขอให้ปัญหาทุกอย่างเบาบางลงไป เรื่องหย่าก้อขอให้สำเร็จนะ เอกสง-เอกสาร คงไม่มีปัญหานะค่ะ
คราวนี้ผิดพลาด จับ จนท.วิ่งรอบศาล 100 รอบเลย อิอิ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1177 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:54 น »

สวัสดีค่ะ
เหนื่อยใจจากเรื่องคุณพ่อ เหนื่อยกายจากการทำงาน เหนื่อหน่ายกับพฤติกรรมสามีที่ดื่มและสูบเป็นประจำทุกวัน จนบางครั้งอยากหลับโดยไม่ต้องตื่นขึ้นมาอีก คนเรานี่เกิดมาเพื่อใช้กรรมกันจริงๆ ทุกข์ละยืดยาว สุขละหดสั้นเหลือนิดเดียว คิดถึงทุกท่านอยู่เสมอ แต่ไม่มีแรงแม้แต่จะเปิดเครื่อง เพราะในแต่ละวันมีแต่เรื่องราวให้เหนื่อยกายและใจ ไม่เรื่องของเราเองก็เรื่องของคนอื่น ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงและให้กำลังใจ ถามไถ่มาเป็นระยะๆ
คุณเชอรี่ก็ยังเป็นหญิงเหล็กเหมือนเดิม ร่างกายเจ็บป่วยแต่ก็ไม่ยอมอยู่เฉย ขยันทำมาหากินและกระตือรือร้นอยู่เสมอ น่านับถือ น่านับถือ ขอให้หายจากการเจ็บป่วยเร็วๆ การที่เป็นคนที่มีบุคคลิกคล่องแดล่ว อาจละเลยในเรื่องของการระมัดระวังในการทำงาน พึงเพิ่มความเอาใจใส่ในเรื่องนี้ด้วยนะคะ
คุณยีนส์ก็สมกับการเป็นแม่บ้านแม่ศรีเรือน เอาใจใสลูกสาวอย่างดีเยี่ยม อย่างนี้อย่าว่าแต่ลูกจะรักเลย สามีก็คงจะภูมิใจที่ได้ไปเป็นคู่ชีวิต
คุณหนุ่มก็ยังมีคารมคมคายอยู่เช่นเดิม เข้ามาทีไรก็ทำให้ทุกคนได้อมยิ้มและหัวเราะ อิจฉาแม่เสือสาวจริงๆ ที่โชคดีได้คู่ชีวิตที่เพรียบพร้อมและมีทัศนคติที่กว้างไกล
คุณนัทๆ คุณคนไกลบ้าน สบายดีหรือเปล่า ยังคิดถึงอยู่เสมอจ๊ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1178 เมื่อ: 28 ก.พ. 10, 00:48 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง
วันนี้มาซะดึกเป็นเช้าวันใหม่เลย พึ่งจะเสร็จงานค่ะ เพราะว่าที่บ้านมีเพื่อนๆมาทานข้าวค่ะ
และเขามีไปต่อ ที่ผับไนท์เฮ้าท์ เพลงเพื่อชีวิต เพื่อนๆก้อขอวีซ่าเมียกันใหญ่
พี่ไม่ไปหรอกค่ะ เหนื่อย ปวดเท้าด้วย โดนน้องณัฐเหยียบซะ q*009 พี่น้ำตาหยดเลย
เมื่อสักครู่โทรฯไปซ่าส์กันสุดๆ 5 หนุ่ม พี่เลยผัวว่า ป๊าไปเหอะ เดี๋ยวเราเก็บล้างคนเดียว
เขาก้อบอกเด๊ยวเขากลับมาจัดการ (ตูไม่เชื่อ) 555 q*013
ดีใจจังคุณก็อกฯ กลับมาแล้ว เราเข้าใจนะคุณก็อกฯ เวลาเบื่อหน่ายสุดๆเป็นอย่างไง
เคยเบื่อเรื่องเดิมๆ จำเจซ้ำซาก เรื่อผัวแหละค่ะ สูบๆๆๆ เหมือนเดิมค่ะ(น้อยลง วันละ 4-5 ม้วน)
คราวนี้เป็นหวัด ไอๆๆ แล้วก้อหูเริ่มตึง เพราะไอมาก สะเทือนถึงกันค่ะ
เขาไม่ให้กินน้ำเย็น น้ำแข็ง อะไรที่ห้าม มันทำหมดค่ะ q*038
แล้วก้อบอกยาอะไรฟะ กินไม่หายสักที(โถอ้ายบ้าเอ๋ย อวดรู้)
เออ .. เดี๋ยวแบกน้องณัฐขึ้นนอนก่อนค่ะ พรุ่งนี้มีนัดที่วัด วันพระค่ะ ไปทำบุญค่ะ
แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกท่าน พรุ่งนี้วัดพระใหญ่ด้วย
ไปนอนแล้วเน้อหมู่เฮา
pls คุณก็อกฯ ทำใจให้สบายๆๆๆ สู้ๆๆค่ะ ไปทำบุญ หรือนั่งสมาธิก้อจะดีไม่น้อย
หรืออ่านหนังสือแก้เหงาก้อได้ จะได้คลายเครียด

Guest
พี่เชอรี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1179 เมื่อ: 3 มี.ค. 10, 12:59 น »

เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ เงียบหายไปหมดเลย q*014
เมื่อวานป่วยค่ะ อากาศร้อน เหมือนเป็นหวัดแดด
คนอายุเยอะๆเขาจะบอกว่า อากาศร้อนก้อเป็นหวัด ป่วยได้ค่ะ
คุณหนุ่มฯตอปิโด่ หายไปไหนกันหว่า q*023 หรือมัวเลี้ยงลูกสาว หรือทำงานหนักฯลฯ
คุณก็อกฯ หวังว่าคงทำใจได้สบายๆๆแล้ว อย่าไปเครียดมากเลยนะค่ะ
ตัวเองก้อเคยเบื่อ ผัว เครียด เบื่อหน่าย ทำไมข้าต้องมาแต่งงานอยู่กะแกว่ะ
ดื้อๆๆ รั้นๆๆ บางครั้งเอาแต่ใจตัวเอง คิดได้แต่ก้อแก้ไขไม่ได้ ก้อทำใจค่ะ
คราวก่อนที่บอกไปเที่ยวต่อกับเพื่อนๆ ผัวที่บ้านกลับเช้าเลยค่ะ ซื้อต้นไม้ กล้วยไม้ ชวนชม (หลายตังค์)
นึกในใจ (เอ็งจะบ้าหรือไงว่ะ ประมาณขอขมาเมีย) ซื้อมาฝากเมียค่ะ เมามาเชียว
ตอนนี้นะคุณก็อกฯ ก้อคิดค่ะว่า เราเกิดมามีพ่อแม่ พอแต่งงานก้อเป็นสมบัติคนอื่น
เรามีลูก อีกหน่อยลูกก้อออกไปแต่งงาน มีชีวิตครอบครัวขอเขา ลูกก้อไม่ใช่สมบัคติของเรา
เหมือสามี ออกไปนอนบ้าน เมียฝรั่งคนนี้ คิดเลย ออกนอกบ้านก้อไปเป็นสมบัติคนอื่น
เราก้อทำตัวไม่รู้ไม่เห็น อยากเมา ตามใจ จะไปขย่มข่มขี่กะใคร (อย่าลืมใส่ถุงยาง)
เขาจะกลับมาเล่าสาธยายหมดค่ะ เหมือนเพื่อนกัน ที่บ้านปล่อยค่ะ อยากเฮฮา ตามใจ
ป่วยไข้ขึ้นมาเขารู้ดี เงียบเป็นผีเป่าสากค่ะ 555 q*013 เพราะรู้ว่าสิ่งที่เมียพูดเป็นความจริง
พูดเล่นๆกะผัวค่ะคุณก็อกฯ หากเมามาก ซ่าส์มาก ม่องด้วยอุบัติเหตุอย่างเดียวนะ
เพราะฉันได้เงิน 1 ล้านบาทชัวร์ 555

ปล.เข้าล็อกอินไม่ได้
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1180 เมื่อ: 3 มี.ค. 10, 13:08 น »

เข้าล็อกอินได้แล้วค่ะ คอมฯที่บ้านไม่รู้เป็นไง
อ่านแล้วอย่าพึ่งเครรียดกันนะค่ะ ชีวิตคู่ก้อเป็นแบบนี้แหละค่ะ
ต้องปรับตัว หันหน้าเข้าหากัน หันหลังเข้ากัน ก้อไม่มีลูกนะเซ่ q*013
น้องยีนส์ คุณนีท น้องนัด คนไกลบ้าน และที่ยังมิได้เอ่ยนาม เป็นอย่างไร หวังว่าคงซำบายดีนะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1181 เมื่อ: 3 มี.ค. 10, 22:02 น »

สวัสดีค่ะ พื่ ๆทุกคน
เล่าต่อค่ะเมื่อวานไปขึ้นศาลมา มีแค่ 4 คนเองค่ะ นัดและพ่อแม่ แล้วก็ผู้ชายอีก 1คน ผู้พิพากษามีแค่คนเดียว เรื่องเลยง่ายมาก ๆ ค่ะ แค่ถามว่ามาฟ้องเรื่องอะไร อยู่กันกันนานแค่ไหน มีลูกด้วยกันหรือเปล่า แล้วก็จบ แต่เมื่อวานได้แค่เอกสารก๊อบปี้ ตัวจริงจะได้ในวันที่ 5 เมษายน แต่ก็ทำให้อุ่นใจขึ้นว่าเราเป็นอิสระจากเขาแล้ว จะทำอะไรก็จะได้สะดวกขึ้น นัดเห็นด้วยกับพี่เชอรี่ที่บอกให้พี่ koknum1 หาหนังสือโดยเฉพาะ ธรรมะจะช่วยได้มากจริง ๆเพราะนัดเองเคยใช้รักษาอาการไร้สติตอนเลิกกับแฟนคนแรก เมื่อเราทำใจได้ก็จะไม่เป็นทุกข์มาก พี่เชอรี่เท้ายังไม่หายดีเท่าไหร่เป็นหวัดอีกแล้ว นัดก็ขอให้หายเร็วๆ แล้วกันนะค่ะ พี่ ๆท่านอื่นหายไปไหนกันหมดค่ะ เข้ามาทักทายกันบ้างนะค่ะ
ขอให้ทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1182 เมื่อ: 4 มี.ค. 10, 13:12 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง q*021
เช้านี้ก้อเหนื่อยวุ่นวายดีค่ะ อ้ายผัวเขาไม่อยู่ไปต่อวีซ่า อยากจะไปใจจะขาดมั้ง ? q*023
มีเพื่อนชาติเดียวกัน โทรมาทุกวัน ร้ำๆๆว่าวันนั้น-วันนี้จะไป (เพื่อนคนนี้เป็นเก-เรค่ะ) q*020
โทรเข้าเบอร์มือถือพี่ด้วยนะค่ะ ไม่รู้ว่า คราวที่แล้วไปแอบเสียบกันอะป่าว เลยติดใจ 555
ยินดีกะน้องนัดด้วยเน้อ ... สบายๆๆแล้วน้องเรา คุณที่จะท้องป่อง รีบได้เลย พี่นับหนุดๆๆๆ
เลยปีเสื้อหน่อยก้อดี เดี๋ยวจะเป็นเสือดุ กินจุเลี้ยงไม่ไหว
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงบ้างค่ะ เงียบเพราะยุ่งกันละม้างงงงงง
เดี๋ยวพี่กินกาแฟหน่อย อยากกินใจจะขาด q*026
ตะกี้ลูกค้าเต็มร้านเลย ผัวไม่อยู่เป็นแบบนี้ทุกทีพับผ่า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1183 เมื่อ: 4 มี.ค. 10, 15:38 น »

มีเวลานิดหน่อยค่ะ แต่คิดถึงเพื่อนน้องๆทุกคน น้องยีนส์เป็นไงบ้างค่ะ
ว่างๆก้อแวะมาแถวนี้มั่ง คุณก็อกฯ คงสบายๆๆๆๆ แล้วเนาะ อมน้ำแข็งไว้ในปากจะได้เย็นๆๆ
คุณนัท ไอแลนด์เป็นไง จะมาพบแพทย์เมื่อไรกัน อย่าเลี้ยงไว้นานนะค่ะ ร่างกายเราไม่ใช่ที่พักพิงโรคใดๆๆ
อยากคุยนานๆเหมือนกัน ขอแล่นไปรับลูกที่ รร.ก่อน วันนี้เป็นคิวพี่นง ช่วยที่ร้าน
ป้าแจ๋วอีก 1 อาทิตย์ถึงจะมาได้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1184 เมื่อ: 5 มี.ค. 10, 11:07 น »

วันนี้ก้อเพลียค่ะ เพราะว่าเมื่อคืนนอนดึกค่ะ มีไปทานข้าววันเกิด เฮียเล็ก q*046
ไปถึงก้อฟาดๆๆ กินๆๆๆๆ เพื่อนๆก้อบอกเป็นอะไรว่ะมาดาม หิวมาจากไหน q*026
เมื่อวานนั่งหมดแรงค่ะ นี่เพื่อนรุ่นน้องเขาก้อชวนไปเปิดร้านที่นครสวรรค์ เพราะเมืองใหญ่กว่าอุทัยธานี
กำลังซื้อมีเยอะ แต่ .. ก้อพอแล้วค่ะ ไม่ไหว ไม่ค่อยอยากดิ้นรนไปมากกว่านี้ เอาแค่ พอเพียง พอดี พอใจ
เพราะที่เป็นอยู่ก้อเหนื่อยบ้าง บางวันก้อได้พัก ลูกค้าน้อยก้อได้พักไปในตัว เยอะทุกวัน เราแก่แล้ว เอาแค่พอสมควร
วันก่อนบอกป๊า ฉันไม่ไหว เจ็บเท้า เพราะกระดูกที่ร้าวมันยังไม่เข้าที หมอก้อบอก ค่อยๆเดิน
หากอุยุเริ่มต้น 30 สู้ตายค่ะ แต่นี้เลข4แล้ว (43) ไม่ไหวค่ะ หักโหมไปมากก้อไม่ดี
เงินใครๆก้อชอบ ก้ออยากได้ทุกคน แต่เราเอาแรงทำงานเพื่อเงิน เจ็บป่วย ก้อไม่มีรายได้ ไม่มีเงิน
นี่ก้อปฎิเสธน้องเขาไปค่ะ เขาก้อหวังดี อยากให้เราเพิ่มรายได้
เมื่อคืนไฮโซไปหน่อยค่ะ q*021 ล่อไวท์คนเดียวเพียวๆเกือบ 2 ขวด สงสัยไวท์ฝรั่งเศสปลอม กินไม่เมาแหะ q*013
บ่ายๆกลับมาคุยด้วยค่ะ q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1185 เมื่อ: 5 มี.ค. 10, 12:37 น »

โอ้ย .. ทำไมตัวหนังสือเล็กจัง ไม่รู้เกิดขึ้นได้ไง สงสัยจะแก่แล้ว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1186 เมื่อ: 6 มี.ค. 10, 22:34 น »

สวัสดีค่ะ
อากาศที่กรุงเทพร้อนมาก วันทำงานก็ทานข้าวกลางวันที่ห้องของเราเอง เพราะนำไปจากบ้าน ตื่นเช้าต้องทำอาหารไว้ให้สามี เลยถือโอกาสใส่ถุงไปกินที่ทำงานด้วยเลย เพื่อนๆ ส่วนมากชอบชวนกันไปกินข้าวที่ร้านข้างนอกแทบทุกวัน แล้วก็กลับมาบ่นว่าอ้วน เคยเข้าไปกินที่ห้องอาหารขององค์กร ก็โดนเพื่อนๆ และแม่ค้าแซวว่า ตัวเล็กแต่กินจุถึงสองจาน ก็เรากินข้าวมื้อเดียวนี่นา จึงต้องอัดเข้าไปมากๆ ก่อนกลับบ้านก็แวะไปออกกำลังกาย ที่ทำงานเขามีฟิตเนสของสโมสรฯ และสหภาพ ซึ่งเราสามารถเล่นได้ฟรีๆ ต้องคอยระวังน้ำหนักตัวไม่ให้ขึ้น เพราะเป็นคนตัวเล็ก ถ้าอ้วนมากก็จะดูเตี้ย คุณหมอบอกว่าให้ลดน้ำหนักไม่อย่างนั้นจะเป็นเบาหวาน เพราะกรรมพันธ์คุณแม่เคยเป็น
คุณเชอรี่นี่คอแข็งไม่เบา กินไวน์ถึงสองขวดแต่ไม่เมา เราแค่สองแก้วก็คออ่อนคอพับแล้ว สุขภาพกายยังเจ็บ แต่คุณเธอก็ยังมิย่อท้อในการไปสังสรรค์กับเพื่อนๆ ทัศนคติก็กว้างไกลไม่เบาในเรื่องของสามีที่ไปเที่ยว เสียวแทนตอนที่โมโหท่าจะรุนแรงเอาการ อย่างนี้เอาแฟนอยู่นี่นา
คุณเชอรี่ คุณคนไกลบ้าน และคุณนัททั้งสองนัด บวกคุณหนุ่ม หายไปไหน สบายดีกันหรือเปล่า คิดถึง คิดถึงจ๊า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1187 เมื่อ: 7 มี.ค. 10, 21:29 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง และคุณก็อกฯ
ดีใจจัง คุณก็อกฯ เริ่มๆจะกลับมาเป็นคนเก่าที่เหมือนเดิม มีเรื่องอะไรต่อมีอะไรเยอะ
และคารม คมหอกแหลมทิ่มแทงสุดฤทธิ์ 555 คุณหนุ่มเขาชื่ชมคุณก็อกเรื่องเขียนได้สนุกและมันส์
เรื่องวงไวท์ เด็กๆค่ะ ฝรั่งเศสกินไวท์กับอาหารกลางวัน-เย็น และเวลาไปพักผ่อนดินเนอร์
เคยไปพักผ่อน ครอบครัวก้อตกปลากัน เราก้อเลี้ยงณัฐ (ประมาณ 1 ขวบ) กินบาบีคิว
แต่ .. ได้ตายเถอะพี่น้อง มีคอกแกะอยู่บริเวณนั้นด้วย เหม็นได้ใจจิงๆๆๆ
เรื่องปาตงปาร์ตี้ ก้อไม่ได้บ่อยหรอกค่ะ เราไม่ค่อยว่างเหมือนเพื่อนคนอื่น เหนื่อยมากกว่าคนอื่น
จะว่าไป เมื่อคืนก้อมีแว๊ปค่ะ ให้เพื่อนเฝ้าบ้านแทน เขาคงซวยเลยตู เมื่อวานเพื่อนรุ่นน้องเขาเบื่อ
และเครียด เพราะอาทิตย์ที่แล้วไฟเขาดับ พัดลมไม่ทำงาน ไก่ในฟามร์ตายไปซะ 5000 ตัว q*009
มานเล่าแบบเซ้งๆ ไม่เท่าไรหรอกพี่ 300,000 บาท (เล่าไปน้ำตาคลอเชียวอ้ายบ้า) เหลืออยู่ 1 หมื่นตัว
ที่บ้านจะมีเพื่อนรุ่นน้อง(ผู้ชาย) อยู่ 2-3 คน เขาไม่สบายใจก้อมาหา ซึ่งเราก้อรู้ว่าเขาไม่มีเวลา มาหาเราต้องมีเรื่อง
บางครั้งมานอนเอนก สักพักมานก้อกลับ เขายังไม่แต่งงาน เมื่อก่อนผัวหึงอ้ายนี่ เดี๋ยวนี้มานกอดคอกันแหววแล้ว
เมื่อวานเมียฝรั่งก้อขาจะเป็นเลข 8 คนทำงานไม่มา เครียด เซ็งเป็ดเลยค่ะ เพื่อมาก้อเลยเป็นเด็กเสริฟซะ
เมื่อวานดอเต็มบ้านเลยค่ะ รวมน้องณัฐดอเล็กด้วย เป็น 4 ดอ 55555 q*013
คุณก็อกฯขา มิได้สบนับสนุน ให้กินเที่ยว หัวราน้ำหรอกนะค่ะ แต่พักผ่อนบางก้อดี
เมื่อคืนเพื่อนอายุ 45 มานร้องเพลงตามนักร้องได้ แต่ตรูไม่รู้จักเลย q*013
มานเลยว่า คุณไปอยู่ไหนมา เพลงออกจะดังจะตาย (สงสัยมานเที่ยวบ่อย)
หากอ่านมาเจอ จะโพสก้อได้นะเพื่อน มีเจ๊จินกับต้น (สามีในกำมือเมีย) 555
อ้ายรัด ผู้ชายอกหักตลอดกาล ฉายา "พี่แห้ว" และอีกหลายคนค่ะ อายุรวมๆกันทั้งโต๊ะน่าจะ 300 ปี
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไง คุณหนุ่มตอปิโด่ เป็นอะไรอะป่าว หรือป่วย หรือ ฯลฯ
พรุ่งนี้เจอกันค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1188 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 09:46 น »

สวัสดีตอนเช้าค่ะพี่ ๆ ทุกคน
ขอบคุณค่ะพี่เชอรี่ที่สนับสนุนให้รีบป่อง แต่ตอนนี้คงยังไม่ได้เพราะแฟนไม่อยู่ ถ้าเกิดป่องขึ้นมาคงบ้านแตกแน่ ๆ นัดก็ 3 วันมานี้ไปหาหมอตลอดไม่รู้ว่ากินอะไรผิดหรือว่าแพ้อากาศก็ไม่รู้ ไปหาหมอก็ไม่หาย อาการคือเป็นผื่นแดง ๆ ตอนกลางวันจะไม่เป็นเยาะ แต่พอตกกลางคื่นตอน 5 ทุ่มจะขึ้นหมดทั้งตัวและคันมาก ๆๆ ทายาที่หมอให้ก็จะได้ 1ชั่วโมงก็ขึ้นมาอีก 2วันแล้วไม่ได้นอนเลย วันนี้ตอนเช้ายังไม่ขึ้นรอดูตอนบ่ายแล้วค่อยไปหาหมออีก พี่เชอรี่นี้ขนาดไม่สบายยังทำงานหนักอีก รักษาสุขภาพบ้านนะค่ะอย่าหักโหม พี่ koknum1 ก็เหมือนกันหาเวลาว่างพักผ่อนสังสรรค์กับเพื่อน ๆบ้างจะได้ไม่เครียด พี่ ๆท่านอื่นหายไปไหนกันหมด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1189 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 13:53 น »

ขอบคุณนะค่ะน้องนัดที่เป็นห่วง อยู่ใกล้บ้านพี่จะเรียกมาเป็นเด็กเสริฟเลย 555
วันนี้คนมาทำงานเบี้ยวอีกแล้วค่ะ สูงอายุแล้วค่ะ คงจะไปงานเลี้ยงบวชนาคแล้วไม่ไหวมั้งค่ะ
เวลาไม่มีงานทำ ไม่มีเงิน ก้อขอมาทำงาน อยากมีรายได้ แต่ไม่ค่อยมีวินัยในการทำงานเลยค่ะ (เบื่อว้อย)
น้องนัด-พี่เดาว่าหนูคงแพ้อาการศมั้ง อากาศร้อน พี่ก้อคันแถวๆๆหลัง ลำคอ คันๆๆ ทั้งที่พี่อาบน้ำ 3 เวลา
เช้า-กลางวัน-เย็น ช่วงนี้เบาหน่อยค่ะ ไม่ค่อยได้ฮ้อแมงกะไซ เลยไม่ค่อยได้โดนแดด เลยไม่ร้อนไม่คัน
ใครๆก้อเป็นห่วงคุณก็อกฯ ว่างก้อไปผ่อนคลายมั่งก้อได้
ไม่ต้องไปดื่มจะเมาปริ๊บๆๆหรอก นานๆที แต่ต้องไปกับคนที่สนิทกันนะ
กรุงเทพฯน่ากลัว เมาเดี๋ยวพวกหิ้วไปขายต่อ 555
คุณหนุ่มอยู่ไหน น้องยีนส์ลาออกไปแล้วหรือไง ส่งข่าวคุณนัทจะกลับมาให้หมอดูแลแล้วค่ะ
เดี๋ยวพี่ดูลูกค้าหน้าบ้านหน่อย q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1190 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 14:38 น »

สวัสดียามบ่ายค่ะ พี่น้อง
เป็นอย่างไรบ้างค่ะ วันนี้ก้อเพลาๆลงไปนิดหน่อย ดีค่ะจะได้พักผ่อนมั่ง q*021
พรุ่งนี้มีเด็กมาช่วยแล้วค่ะ ช่วงปิดเทอม ลูกหลานเพื่อน บอกโดนบังคับให้มาทำอะป่าว
เด็กเขาก้ออยากมีรายได้ ดีค่ะ เราก้อชอบและสนับสนุน และที่สำคัญเขาเคยไม่ช่วยแล้ว
วันนี้ทำแกงส้มผักบุ้งค่ะ ไปตลาดเมื่อเช้า เห็นคนขายแล้วสงสาร แก่พอๆกับแม่เลย
และที่สำคัญกะจะแกงหม้อเล็กๆ ที่ไหนได้ ซื้อรายทางไป 3 เจ้า คนขายแก่มากกกก
เดี๋ยวขอดูหน้าบ้านหน่อย มีญาติมา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1191 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 18:30 น »

สวัสดียามเย็นค่ะ พี่น้อง
วันนี้อากาศไม่ค่อยดี อากาศหนาวเหมือนไม่ใช่หน้าร้อน ผิดจากเมื่อวานร้อนตับแลป
เมียฝรั่งไม่สบายเลยค่ะ หลับๆๆๆ q*008 ปวดหัวด้วยค่ะ สงสัยต้องกินยา
ที่ไหน ภาคไหนใครเป็นเหมือนกันบ้าง อากาศแปลกมากเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1192 เมื่อ: 12 มี.ค. 10, 14:54 น »

หายไปซะ 2 วัน ป่วยค่ะ (อีกแล้ว)
ปวกบั้นเอวสุดๆ จะลุกหรือนั่ง ก้มไม่ได้เลย เป็นมาวันนี้ รวมเป็น4 วันแล้ว
ต้อนรับผัวฝรั่งกลับบ้าน ผัวต้องงานแทนเมีย อิอิ ... เขาก้อบอกสงสารจัง
เมื่อวานเซ้งเป็ดเลยค่ะ ไปตรวจที่ รพ. ไปรอตั้งแต่ 08.00-10.00 น. ยังไม่ได้ตรวจเลย
เราก้อขอบัตรคืน พยาบาลบอกมาตรวจ บ่าย 2 q*022 นั่งรอปวดหลังแทบตาย ทำไมไม่บอก q*034
นังดูปลาในบ่อปลา มานวิ่งไปมา จนหมดแรงว่าย พี่ก้อยังไม่ได้ตรวจ q*013 ขำไม่ออกจริงๆ
ตอนบ่ายไปอีกรอบ โดนฉีดยาด้วยค่ะ ให้ทานยาเยอะมาก บอกห้ามนวด 2 อาทิตย์
คุณหมอวิศิษฏ์ บอกพี่ลองยืนตรงๆก้มเอามือแตะเท้าสิ โอโห้เจ็บปวดน่าดู (หมอเชี่ยวชาญกระดูและข้อ)
ตอนยืดตัวไม่ได้เลย หมอต้องช่วย เขาก้อว่าพี่ไปยกอะไรหนักๆหรือเปล่าว
พี่ก้อบอกสงสัยเกิดจากเราทำงาน เร็วๆโดยไม่ได้ระวังตัว กล้ามเนื้ออักเสบ เพราะเป็นที่เดียว
หากเป็นหลังแขนขาไม่ดี หมอนรองกระดูกทับเส้น ต้องทำกายภาพ
เหนื่อยจังเลยค่ะ เคยสุขภาพดีๆ ไม่เคยเจ็บป่วย ขนาดลุกยืนนั่ง ต้องค่อยๆประคองหลังมือพยุงหลังไว้
ผัวฝรั่งที่บ้านสนุกมากค่ะ บอกว่ารู้แล้วใช่มั้ย เมื่อก่อนเขาเคยเป็นโรคหมอนรองกระดูกทับเส้น
ต้องลาออกจากโรงแรม ที่ กทม. (ทิ้งเงินเดือน6-7 หมื่น) ป่วยเป็นเยอะว่าเมียฝรั่งค่ะ
นี่ก้อค่อยๆทำงาน จะลุกนั่ง หรือก้มทำอะไร ต้องเรียก เจ้าเกมส์ หลานให้ช่วย
ผัวก้อรักเมีย เอาใจช่วยเหลือ คงกลัวจะต้องมาเลี้ยงเมียเดี้ยงช่วยเหลือตัวเองไม่ได้กระมั้ง
เพื่อนรุ่นพี่ บอกเธอทำงานเยอะ ได้พักผ่อนก้อป่วยแหละ ต้องกินอาหารเสริมมั่งแล้วละค่ะ
รู้สึกร่างกาย กระดูกกระเดี้ยว ไม่ค่อยดีเหมือนเดิมๆ
รักและคิดถึง เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน
คุณนัทคงกำลังอยู่บนเครื่อง กลับมานอนให้คุณหมอจัดการบางอย่าง
พรุ่งนี้เจอกันค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1193 เมื่อ: 12 มี.ค. 10, 16:33 น »

สวัสดีค่ะ พี่ ๆทุกคน
พี่เชอรี่คงปวดมาก เพราะนัดเคยเป็นบ้านเราเรียก เส้นเข้าตานกเอี้ยง จะลุกจะนั้งร้องยังกับคุณยายเดินก็เหมือนคนขาพิการ ก็ไปหาหมอแล้วก็นวดถึงหายดี
พี่เชอรี่ที่ว่าถ้านัดอยู่ใกล้บ้านจะชวนมาเป็นเด็กเสริฟ ถ้าได้ไปรับรองพี่ทำอาหารไม่ทันแน่ ๆ q*020 ไปหาหมอมาแล้วที่ว่าเป็นผื่น หมอบอกแพ้อากาศ ที่บ้านนัดอากาศก็แปลกอยู๋ 2วันหนาวเฉยเลย เขาบอกเป็นเพราะพายุเข้ามาทางบ้านเรา พี่เชอรี่นัดขอรบกวนพี่หน่อย นัดต้องการเขียนชื่อแฟนเป็นภาษาไทย ถ้าจะไปแปลก็ไกล จะเขียนเองก็ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือเปล่า นัดจึงอยากขอรบกวนพี่เชอรี่ ชื่อแฟน Andrey konovalov นัดก็ขอให้พี่หายเร็ว ๆ นะ ลืมบอกอีกอย่างค่ะ เอาลูกประคบสมุนไพร ประคบตรงที่ปวดก็ช่วยได้นะค่ะ พี่ ๆท่านอื่นหายไปไหนกันหมดค่ะ พี่นัทเห็นว่าจะมาขึ้นเขียงก็ขอให้หายเร็ว ๆเช่นกัน
รักษาสุขภาพกันทุกคนค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1194 เมื่อ: 13 มี.ค. 10, 14:38 น »

สวัสดียามบ่ายค่ะ พี่น้อง
Andrey Konovalow แอนดริว โคโนวาลอฟ
(น้องนัดไม่รู้ถูกอะป่าว ลองเปิดดูที่แปลภาษาในกูลเกิ้ล มีหลายภาษาด้วยนะ)
ตอนนี้ฝาละมีพี่เป็นโรคเดียวกะหนูเลย ผื่นขึ้นตั้งแต่กลับมาจาก ลาว-กทม
ถุงอุทัย มีคันเป็นผื่นแถวๆมือและแขน ไปต่มใสๆเล็กๆและคันมาก
พี่ว่าอากาศมีส่วนเยอะทีเดดดียว อากาศร้อน พี่สะใภ้พี่ทั้งแขนและหลัง ผื่นเต็มไปหมด
และชอบกันจัง ยิ่งเกายิ่งมัน เกาๆๆๆๆ กันอยู่นั่นแหละ
พี่ก้อยังปวดหลัง หน้าแข็งเหมือนเดิม คุณหมอเจ้าของคนไข้บอกว่า
พี่ต้องเตือนตัวเองไว้ในขณะทำงานว่า ขาๆๆแข้งๆๆ และหลัง ท่องไว้
เวลาจะทำอะไรจะไม่ต้องรีบ ต้องระวัง เวลาจะก้มหยิบอะไร จะได้ค่อยๆๆ
หมอบอกห้ามนวดเลย ยิ่งกล้ามเนื้ออักเสบ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่
คิดถึงเพื่อนๆและทุกท่านเหมือนเดิม
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1195 เมื่อ: 15 มี.ค. 10, 15:24 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่และทุก ๆคน
ขอบคุณพี่เชอรี่ค่ะสำหรับการเขียนชื่อไทยของแฟน นัดลองเข้าไปดูตามที่พี่บอกแล้วแต่แปลเป็นภาษาไทยไม่ได้ นัดลองแปลเป็นภาษารัสเซียก็ตรงตามพาสปอร์ตของแฟนค่ะ คงใช้ได้ ตอนนัดเป็นผื่นก็เกาอย่างเมามันเหมือนกันค่ะ พอได้ฉีดยา กินยา ทาครีม 3วันก็หาย
ทุกวันนี้อากาศบ้านเราไม่รู้ทำไมร้อนได้ขนาดนี้ก็ไม่รู้ แล้วตอนนี้แฟนพี่กับพี่สะใภ้เป็นงัยบ้าง นัดขอให้หายเร็ว ๆเพราะมันคันมาก
แล้วเรื่องปวดหลัง หน้าแข็งของพี่เป็นงัยบ้างอาการดีขึ้นหรือยัง พี่นัทได้รับการรักษาหรือยังค่ะ
พี่ ๆท่านอื่นหายไปไหนกันหมดนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1196 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 16:44 น »

สวัสดียามบ่ายค่ะพี่น้อง
หายไปซะหลายวัน หลานชายคนโตบวชค่ะ เหนื่อยด้วย สนุกด้วย รำหน้านาคซะ 3 รอบ q*021
วันนี้อากาศร้อนมากค่ะ บ้านใครร้อนกันมั่งค่ะ q*026
ขอบคุณน้องนัดที่เป็นห่วงนะค่ะ คนที่บ้านพี่ ก้อหายแล้วค่ะ และไม่ค่อยได้ออกไปเจอแดด
ส่วนพี่อาการก้อทุเลาเบาบางลงไป ทำงานก้อค่อยๆขับเคลื่อน ไม่รีบเหมือนแต่ก่อนค่ะ
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ คิดถึงทุกคนเน้อออออออ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1197 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 18:42 น »

กลับมาอีกรอบให้หายคิดถึง q*021
น้องยีนส์ ไปไหนๆๆๆๆๆ q*034 หาไม่เจอ
คุณนัท คงนอนเพลินๆๆ ให้คุณหมอเฉือนไปแล้ว
คุณก็อกฯร้อนอะป่าว ที่บ้านน้ำไม่ค่อยไหล 555
คนไกลบ้าน หายไปเลย
และคุณหนุ่ม ตอปิโด่ หายไปไหน กลับมาซะดีๆๆ
เดี๋ยวขอเข้าครัวหน่อย ลูกค้าเยอะค่ะ q*005
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1198 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 17:04 น »

นอนหมอบกันทั้งบ้าน เนื่องจากวันหยุด ตัวเมียฝรั่งยิ่งแย่หน่อย แก่แล้วไม่มีอะไรดีค่ะ ป่วยๆๆ
เวลามีรอบเดือนจะปวดท้องมากๆๆ ยิ่งทำงานไปด้วยยิ่งแล้วใหญ่ค่ะ หมอตรวจก้อบอกไม่มีอะไร q*027
ญาติๆและผัวฝรั่ง บอกไม่ค่อยดีมั่ง เป็นแบบนี้ทุกเดือน ที่ผ่านมาพอทนไหว
แต่เดือนนี้ไม่ไหวเลยค่ะ มันปวดระบมไปทั่วท้อง แถมนอนๆๆอยู่ ผัวขึ้นไปปลุก มีลูกค้าเข้าร้าน q*038
เวลาเขาป่วย เมียฝรั่งทำได้ แต่พอเมียป่วย ผัวฝรั่งทำอะไรไม่เป็น จะต้องให้เมียอยู่ บงการทำงาน
เขาก้อรู้นะค่ะ ประมาณว่า หากเมียเจ็บป่วย ล้มหมอนอนเสื่อ ตูปิดร้าน ไม่ขาย (อ้ายบ้า)
ผัวป่วย นังเมียขายได้ คนเดียวก้อทำไหว เพราะเรามีผู้ช่วยนี่ ไม่ได้ทำคนเดียวซะหน่อย
บ่นเรื่องผัวแล้ว เซ็งเป็ดค่ะ เคยพูดเหมือนกัน หากเมียตาย แกจะทำอะไรเป็นว่ะป๊า q*009
Guest
สาวลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #1199 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:27 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้องในบ้านนี้ทุกคน ขอเข้าร่วมบ้านด้วยคนนะค่ะชื่อกัลค่ะอยู่ที่เกาหลีมาเจ็ดปีแล้วมีผลผลิตสองสาวค่ะ
ที่ไทยเป็นคนหนองคายค่ะ อายุ 36 (พี่น้องจะได้รู้ว่าพี่หรือน้องค่ะ)แอบอ่านมานานแล้ววันนี้เลยถือโอกาศสมัครเข้า
ร่วมบ้านค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1200 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 13:36 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง และคุณสาวลูกสอง q*054
อยู่ที่ไหนเราก้อคุยกันได้ค่ะ เกาหลีช่วงนี้อากาศเป็นไงค่ะ ? เล่าสู่เพื่อนๆในห้องนี้ฟังมั่งค่ะ
ยิ่งมีโพสรูปได้ สวยๆยิ่งดีค่ะ น้องยีนส์ เมื่อก่อนโพสบ่อย เดี๋ยวนี้หายไปเลย
พี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเป็นไงกันบ้างค่ะ แหม .. น้องนัด ตะกี้พี่ระเบิดลงเลย เพราะชื่อสามีหนูแหละ
คราวก่อนหนูถามเขียนเป็นไทยว่าไง พี่ก้อเขียนใส่กระดาษแผ่นเล็กๆไว้หน้าคอมฯ
ทั้งชื่อไทยและภาษาอังกฤษ ผัวเขาคงทำความสะอาดและเก็บไว้ ถึงว่าสิ มานเงียบๆไป 2 วัน
ตะกี้มาชูกระดาษแผ่นนี้ แล้วถามว่า ใครๆๆๆๆๆ ???? q*005
ต้องสาธยาย และเปิดข้อความที่หนูโพสไว้ในกระทู้ บอกว่าน้องเขาถามถึงชื่อสามีเขียนเป็นไทยว่าไง
คงจะคิดว่า นังเมีย แอบมีกิ๊ก หรือแอบคุยแชตหาคู่ใหม่กระมั้ง q*022
เขาก้อหน้าแดงค่ะ พี่ว่า โอโห้ .. แกก้อหึงฉันนี่หว่า 555 ยังไหวแฮะ ผัวยังหึงเมียอยู่
วันนี้ร้อนค่ะ (ร้อนทุกวัน) เมื่อวานขายดีตั้งแต่เที่ยง วันนี้เงียบค่ะ (ให้เราพักผ่อน)
เย็นๆมาคุยใหม่ค่ะ
Guest
สาวลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #1201 เมื่อ: 24 มี.ค. 10, 08:28 น »

มาอีกแล้วค้า... q*021 แหมอิจฉาค้าสามีคุณพี่ยังหึงอยู่ เฮียที่บ้านนี้ไม่สนใจไรเลยบางทียังอดนึกไม่ได้ว่าสามีฉันมันรักฉันหรือเปล่าว้า q*031
ตอนนี้ที่เกาหลีเป็นถดูใบไม้ผิลค่ะอากาศควรจะ 10+ แล้วนะค่ะแต่ว่าปีนี้มันเป็นไรไม่รู้ยังหนาวอยู่เลยวันดีคืนดีอากาศติดลบซะงัย q*027
สวัสดีพี่น้องทุกคนนะค่ะ กัลมีลูกสาวสองคนค่ะคนโต 6 ขวบ คนเล็ก 4 ขวบ ชื่อไทยเค้า ต้นโอค๊ คนเล็ก ต้นข้าวค่ะ อยู่ที่เกาหลีเป็น
แม่บ้านอย่างเดียวเลยค่ะ อยากทำงานแต่ก็จนใจเพราะลูกเล็กไม่มีคนดูแล ก็เซ็งนะค่ะวันๆอยู่บ้านคนเดียวกว่าพ่อลูกเค้าจะกลับบ้านก็เย็น เข้ามา
บ้านนี้ก็ได้แต่แอบอิจฉาเจ้าของบ้านยุ่งอยู่ได้ทั้งวันน่าเหนื่อยแทนแต่ดูชีวิตมีคุณค่าดีจัง q*054
ขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรงกันทุกคนนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1202 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 08:15 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่ และทุกท่านค่ะ

ฝนตกติดต่อกัน สามวันสามคืน เพิ่งจะได้เห็นแสงแดดก็วันนี้แหละค่ะ
สองสาวเบื่อที่ต้องอยู่แต่ในบ้าน ออกไปไหนไม่ได้ เพราะแม่ไม่มีรถ
(ถึงมี ก็ยังไม่รู้ว่าจะขับได้หรือเปล่า q*013q*013) วันนี้ก็เลยคิดว่าจะพาไป
เดินเล่นเสียหน่อยค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจค่ะ ว่าจะไปทางไหนดี..
เพราะออกนอกบ้านแต่ละครั้ง ก็ต้องใช้เงิน เรื่องเวลา และรถเมล์อีก
เฮ้อ..ขับรถไม่ได้ ไม่มีรถ ไม่มีใบขับขี่นี่ มันลำบากจริง ๆ ค่ะ

ช่วงนี้ก็ยังหนาว ๆ อยู่เลยค่ะ แค่สิบ สิบเอ็ดองศา บางทีก็มีฝนตกด้วย
ระยะนี้ ยีนส์มักจะเข้าไปสิงอยู่ในห้องนักเขียนของเวปโน้นน่ะค่ะ อ่าน
เพลินเลย มีทั้งเรื่องลึกลับ สยองขวัญ แต่ยีนส์ชอบแบบสั้น ๆ มากกว่า
เพราะอ่านแล้วจบในตอนเดียว ไม่ชอบที่จะต้องติดตามอ่านหลายตอน
ก็ทำให้หายเบื่อ หายเครียดกับคนที่นี่ไปได้ค่ะ

จากนี้ไป ก็จะแวะเข้ามาคุยกันบ่อย ๆ เหมือนเดิมแล้วล่ะค่ะ q*013q*013q*013
ก่อนที่จะถูกเจ้าของบ้านไล่ออก q*013q*013 ส่วนตัวเจ้าของบ้านเองก็ขอให้
รักษาสุขภาพ หายป่วย หายไข้ สุขภาพแข็งแรงนะคะ

Guest
พี่เชอรี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1203 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 12:38 น »

แหม .. พึ่งรู้นะเนี่ยะว่า น้องยีนส์เป็นนักเขียนสมัครเล่น เวปไหนพี่จะตามไปแจม
พี่นะไม่ค่อยมีเวลาเหมือนกัน จะเขียนอะไรเล้กๆน้อยๆ ก้อลูกผัวกวนใจจิงๆๆๆ พับผ่า
อยากมีโน๊ตบุ๊คพี่ก้อสายตายาว พี่ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน เพราะว่าเราแก่แล้ว q*013
จะทำงานทีเล็งแล้ว เล็งอีก น่าเบื่อ เคยมีใช้นะแต่ก้อไม่ค่อยชิน แต่สะดวกเรื่องพกพา ดีคนละอย่าง
พี่ก้อสุขภาพสบายๆดีขึ้นแล้วค่ะ อากาศบ้านเราวันนี้ อากาศเย็นค่ะ เมื่อวานร้อนตับแลป
ทำเอาป่วยกันทั้งบ้าน ขี้มูกไหลไปตามๆกัน พี่ก้อก้อเป็นเหมือนเขา แต่ทำงานได้ค่ะ
คุณแม่ลูกสอง ว่างๆก้อโพสรูปมาอวดกันมั่ง พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไง
หวังว่าคงซำบายๆๆๆ กันดีนะค่ะ

ปล.เข้าล็อกอินไม่ได้ q*009
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1204 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 16:15 น »

สวัสดีค่ะ พี่ทุกคนและขอตอนรับสมาชิกใหม่ด้วยนะค่ะ
นัดต้องขอโทษที่ทำให้สามีพี่เชอรี่เข้าใจผิด แต่ก็ดีจะได้รู้ว่าสามีพี่ยังรักและหึงพี่อยู่ q*021 อิจฉาจังเลย
2 วันก่อนอากาศที่บ้านนัดเย็นสบายเลยค่ะ แต่วันนี้เริ่มร้อนขึ้นมาอีกแล้ว เวลาบ่นให้แฟนฟังที่ไร ก็บอกให้เราบินไปหา
ก็รู้ว่าเราต้องรอเอาเอกสารไปไม่ได้ยังพูดอีก (และรอเล่นสงกรานต์ที่เดียวเลย)
รักษาสุขภาพกันทุกคนนะค่ะ
พี่นัทเป็นงัยบ้างค่ะพี่เชอรี่ ขอให้หายป่วยเร็ว ๆนะค่ะพี่เชอรี่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1205 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 18:39 น »

สวัสดีค่ะ
หายไปหลายวันเพราะเป็นไข้หวัด ไปทำงานก็ต้องใช้หน้ากากเพราะมีแต่คนรังเกียจเวลาไอหรือจาม แต่เราก็ต้องเข้าใจ อดสวยที่ไม่ได้ทาปากและแต่งหน้า เพราะต้องอยู่ภายใต้ผ้าปิดปาก แถมไม่อยากกินอะไรเลย น้ำหนักก็ลดลงไปสองกิโล ที่ทำงานเป็นกันทั้งห้อง ผลัดกันเห่าผลัดกันโฮ้งจนน่ารำคาญ ส่วนคนที่สำราญบานบุรี คือสามีของเราเอง ไปเที่ยวฮอลแลนด์ที่พระรามห้า กระดี๊กระด๊าไม่ผิดปลากระดี่ได้น้ำ ติดอกติดใจไม่รู้อะไรกันนักหนา พอให้พาเมียไปบ้างก็อ้างโน่นนี่ กับเมียละการปฏิบัติต่างกันลิบลับ ไม่เหมือนกับตอนที่ยังไม่ได้ฟันกันสักนิด
คุณเชอรี่ทำงานมาก และไม่ค่อยระมัดระวังร่างกาย ทำงานฉับไวจนลืมใส่ใจ ว่าระดูกกระเดี้ยวมันตามเราไม่ทัน คนขยันก็งี้แหละ หวังว่าคงระมัดระวังร่างกายให้มากกว่าเดิม สักนิดหนึ่งก็ยังดี เพื่อชีวีจะได้ยืนยาว
คุณนัดเป็นอย่างไรบ้าง ผดผื่นคันหายหรือยัง เป็นโรคภูมิแพ้หรือเปล่า ระวังรักษาสุขภาพไว้บ้าง
คุณยีนส์เธอก็ยังเป็นแม่บ้านที่น่ารักเหมือนเดิม
คุณนัทอีกรายไม่สบายหายหรือยังจ๊ะ
คุณคนไกลบ้านหายไปไหน
คุณหนุ่มก็เป็นไปอีกราย หายจ้อยไปเลย คิดถึ๊ง คิดถึงจ๊า

Guest
สาวลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #1206 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 09:12 น »

สวัสดีค่ะ
ช่วงนี้อากาศก็ไม่ค่อยจะปกติเท่ารัยเล่นเอาไม่ค่อยจะสบายกันไปเป็นแถว อย่างไรก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนนะค่ะ ที่เกาหลีอากาศก็ยังเย็นอยู่เลยค่ะทั่งที่เป็นถดูใบไม้ผลิตแล้วก็ตาม q*031 ใก้ลสงกานต์แล้วใครที่ได้เล่นน้ำก็ขอให้สนุกและระวังสุขภาพด้วยนะค่ะ
บุญรักษาค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1207 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 18:37 น »

สวัสดี ยามเย็นค่ะพี่น้อง
คุณก็อกฯ ป่วยหรอกหรือ 555 นึกว่าไปพักร้อนเมืองนอกเสียอีก
โถ.. ไม่ต้องน้อยใจหรอกค่ะ ที่สามีไม่พาไปเที่ยว มาอุทัยฯดีก่าจะพาเที่ยวเอง
และขอบใจที่เป็นห่วงเป็นใยนะค่ะ วันนี้ก้อป่วยกันทั้งบ้านอีก เลยหยุดร้านซะ 1 วัน
เพราะเมื่อวานไปบ้านเพื่อนที่สรรคบุรี ไปงานศพตาเขาค่ะ น้องเขาเป็นเพื่อนสนิทกัน
เขาว่างมากจะมาหาเราที่อุทัยฯตลอด แต่เรานะนานๆๆที (1 ปีไปซะ 1 หน)
แล้วอากาศก้อร้อน น่าจะกินอาหารและกินน้ำเยอะไปหน่อย เลยท้องเสียกันทั้ง 2 คนผัวเมีย
เมื่อคืนนอนขังรวม เสียดายไม่มีรูปประกอบ แล้วจะทึ่งอึ้ง เสียวค่ะ ทั้งห้องนอนมีดิฉันคนเดียวเป็นหญิง q*024
บ้านเพื่อนเขาเป็นฟาร์มไก่ส่งออก จะมีบ้านพัก และบริเวณพื้นที่เยอะมาก และบ้านกำลังสร้าง-ต่อเติม
ก้อจะมีห้องก้ออิฐบร็อกธรรมดาๆ ไม่ฉาบปูนมุงรังคังกระเบื้องธรรมดาๆ
ดูภายนอกก้อเหมือนเพิงที่พักคนงาน แต่เปิดประตุเข้าไป คุณพระช่วย !!! กล้วยทอด
ห้องนอนเพื่อนมันหะหรู-หะหรามากกกกกกกก เหมือนโรงแรมเลย สวย คลาสิค
แต่ข้างนอกประมาณโลว์คลาส โลโซสุดๆๆๆๆ q*003 ใครจะคิดว่ามันก่ออิฐบร็อกข้างในจะเป็นแบบนี้
เลยบอกกะสามีว่าเราน่าทำบ้านพักโฮมสเตย์แบบนี้มั่ง แปลกดี ลูกค้าคงจะงงงงงงสุดๆๆ
คุณนัด-น้องนัด-น้องยีนส์-คนไกลบ้าน-แม่ลูกสอง และคุณหนุ่มตอปิโด่ หวังว่าสบายดีทุกคนเน้อ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1208 เมื่อ: 30 มี.ค. 10, 15:55 น »

สวัสดี ยามบ่ายแก่ๆเกือบเย็นค่ะพี่น้อง q*021
วันนี้เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ ที่บ้านก้อเหนื่อยค่ะ ขายดีตั้งแต่ยังเปิดร้าน จัดร้านไม่เรียบร้อย
เลยบอกกะผัวฝรั่ง ปฏิวัติกันใหม่ค่ะว่า ต้องไปนอนบนเตียงห้ามนอนที่โซฟาชั้นล่าง
เพราะตื่นมาตอนเช้า ทีวีไม่ปิด q*038(หลับเพลินค่ะ เป็นแบบนี้ทุกที บ้านใครเป็นแบบนี้มั่ง) q*005
เวลาเก็บกวาดร้านก้อสาย ต้องรอให้เขาตื่นก่อน วันนี้เลยจ๋อย แต่มีแอบเหน็บเมียนะค่ะ
เก็บของเรามาดามเอาไปซุกไว้ไหน คือเขาจะมีสมบัติ(บ้า) ซุกๆๆสุมๆๆใกล้โต๊ะคอมฯ
บ้านเราฝุ่นก้อเยอะ ทำความสะอาดบ่อยมาก เลยเอาไปอยู่ชั้นลอย เวลาไม่เจอก้อบ่นเมีย
เราก้อว่าทำไมไม่ช่วยเมียล่ะ จะได้รู้ว่าข้าวของอยู่ตรงไหน พ่อบ้าน(ผัวไทย)ใครเป็นอย่างงี้บ้าง
วันนี้ลูกค้าก้อเข้าร้านตั้งแต่ 10.30 น. เมียฝรั่งเลยบอก ห้ามนอนหลับคาทีวีนะ
เพราะเด็กที่ทำงานจะได้ทำงาน ทำความสะอาดร้าน จัดร้านได้เร็ว
ลูกค้าเห็นฝรั่งหัวยุ่งเดี๋ยวจะไม่อยากเข้าร้านซะ q*026
ผัวฝรั่งเขานอนดึกค่ะ ดูข่าว ดูกีฬา ดูหนัง ฯลฯ
พี่ๆน้องๆเป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ หวังว่าสบายดี แต่วันนี้อิฉันเหนื่อยจัง q*035
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1209 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 08:54 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่และทุกท่านค่ะ

ถึงจะเหนื่อย แต่ก็มีความสุขตอนนั่งนับเงินเนอะ พี่เชอรี่ อยากเหนื่อย
แบบนี้บ้างจังเลย ปีหน้า ไมกะ จังก็จะเข้าอนุบาลแล้วค่ะ มายู ก็จะเข้า
ประถม ถึงตอนนั้นก็คงจะต้องเหนื่อยนั่งนับเงินเหมือนกันค่ะ คาดว่าคง
ต้องจ่ายกันแบบขนหน้าแข้งเกือบจะโกร๋นเชียวหละค่ะ แต่ก็ดีอย่างนึง
ยีนส์คงจะมีเวลาไปทำงานข้างนอก อาจจะวันละ สี่ ห้าชั่วโมงค่ะ เก็บเงิน
ไว้กลับเมืองไทยน่ะค่ะ

เมื่อวันจันทร์ อังคาร ไปเที่ยวกันแบบครอบครัวค่ะ มีพ่อ แม่ พี่สาว พี่เขย
ของสามีไปด้วย ฝนไม่ตก มีแดดออก แต่ลมแรงมาก ๆ ทำให้หนาวจับ
ใจเลยค่ะ พอเมื่อวานบ่าย และจนถึงตอนนี้ก็มีฝนตกมา ตอนนี้อากาศก็
เริ่มอุ่นขึ้นมาบ้างแล้ว ยีนส์ก็กำลังเตรียมดิน สำหรับปลูกผัก และดอกไม้
ตอนนี้ หน้าบ้านมีดอกไม้ที่เพาะเองเมื่อปีก่อน กำลังออกดอกบานสะพรั่ง
สวยงามมากค่ะ แต่ก็ไม่เป็นระเบียบนักค่ะ เสียดายที่ไม่มีรูปให้ดู เพราะว่า
ฮาร์ดดิสพังไปแล้วค่ะ นี่ก็ยังไม่รู้เลยค่ะว่า จะสามารถกู้รูปของเด็ก ๆ ได้
หรือไม่ q*009q*009q*009

ช่วงนี้ ลูกสาวก็มีน้ำมูกไหลอีกแล้วหละค่ะ ทุกท่านก็รักษาสุขภาพกันด้วย
นะคะ รู้สึกว่า สมาชิกบ้านนี้ จะผลัดกันป่วยบ่อยเสียด้วยค่ะ q*013q*013

เฮ้อ..ใกล้จะสงกรานต์อีกแล้ว คิดถึงเมืองไทย คิดถึงบ้าน และมะม่วงอร่อย
ที่บ้านจังเลยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1210 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 09:01 น »

อ้อ..พ่อ แม่ (ของสามี) และตัวสามีเองก็ชอบเปิดทีวี แล้วก็นอน
หรือนั่งหลับเหมือนกันค่ะ น่าเบื่อมาก ๆ แต่ยีนส์มักจะปลุกให้เข้า
ไปนอนในห้องนอนเสมอ ๆ แหละค่ะ แต่ก็แปลกนะคะ พอเราปิด
ทีวีปุ๊บ ก็จะตื่นมาบอกว่า กำลังดูอยู่ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ไม่
อยากมีลูกชายแล้วหละค่ะ อยากให้พฤติกรรมแบบนี้ หมดไปเสีย
ทีที่รุ่นนี้แหละค่ะ ที่บ้านก็มีอยู่สามคนแล้ว เพื่อนคนไทยก็เคย
เล่าให้ฟังเหมือนกันค่ะ สามีของเค้า ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ

เอ่อ..คะแนนสะสมเนี่ย มันคือคะแนนจากอะไรหรือคะ พี่เชอรี่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1211 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 10:33 น »

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ ทุกคน
เริ่มเข้ามาพูดคุยกันบ้างแล้วหลังจากที่หายหน้าหายตากันไปนาน แต่ก็ยังเหลือพี่หนุ่มของเราที่ยังไม่เข้ามาทักทายกันบ้างเลย
ขอบคุณ พี่ koknum1 นัดเป็นผื่นหายแล้วค่ะ นัดก็ขอให้พี่หายจากการเป็นหวัดเร็ว ๆนะค่ะ
เห็นพี่ยีนส์บอกว่าดอกไม้ออกดอกที่หน้าบ้าน คงสวยน่าดูแต่เสียดายที่ไม่มีรูป อากาศบ้านเราเดือนนี้ยิ่งร้อนมาก กว่าจะเย็นนัดอาบน้ำตั้งหลายรอบ สงกรานต์ไม่รู้จะออกไปเล่นที่ไหนหรือเปล่า เพราะว่าร้อนเหลือเกิน พี่เชอรี่อาการปวดหลังเป็นยังไงบ้างค่ะ นัดก็ขอให้พี่มีลูกค้าเยาะ ๆ จะได้นั่งนับเงินอย่างพี่ยันส์ว่านะค่ะ เหนื่อยแต่ได้ตัง ขอสู้ตายค่ะพี่เชอรี่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1212 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 16:06 น »

สวัสดี วันเสาร์ค่ะพี่น้อง
น้องยีนส์อากาศหนาวดีกว่าร้อนนะค่ะ เนี่ยะเมืองไทยกำลังร้อนสุดๆๆ
ที่ร้านพี่ไม่ได้ติดแอร์ มีแต่พัดลม ก้อเปิดกันระเบิดเลย
แล้วที่จะทำบุฯ และสาดน้ำ กินมะม่วงเผื่อก้อแล้วกัน อิอิ q*024
น้องณัฐชอบมากมะม่วง ต้องแบบสุกๆดิบๆๆ เขาชอบกิน กัดกร๊วบๆๆๆๆ
ผัวฝรั่งก้อชอบเหมือนลูกเขาแหละ ส่วยเรื่องปวดหลัง เบาแล้วค่ะน้องนัด
แต่กระดูนิ้วร้าวยังเหมือนเดิม ต้องใส่ร้องเท้าหูคีบ
หรือสวมเปิดหัว ประมาณเก็บเท้ามิดชิด ยังไม่ได้ ปวดอยู่
คุณหนุ่มฯคงยังเหนื่อยและทำงานๆๆ เลยยังไม่โพล่ๆๆๆๆๆ
พี่ว่าเรื่องนอนหลับคาโซฟาเป็นเหมือนๆกันทุกบ้าน พอเราปิดก้อบอกกำลังดูอยู่
โถ.. ทำเป็นเนียน คงไม่รู้ว่าเราแอบดูอยู่นานแล้วว่าเอ็งนะหลับจริงๆ
อาทิตย์หน้า น้องชาย(ฝรั่งเศส) มาเยี่ยมพี่ชาย (ผัวอีชั้นเอง) มาพัก 1 เดือน
ดีเหมือนกัน พี่ก้อจะได้แล่นไปโน้นนี่บ้าง ให้เฝ้าบ้านกันซะเลย
ว่างๆพี่มาคุยใหม่ค่ะ สวัสดีคิดถึงทุกคนเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1213 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 18:35 น »

สวัสดีค่ะ
อากาศร้อนตับแทบหลุดออกมานอกร่าง ช่วงนี้ขยันไปงานแต่เช้า เพราะจะได้ไปอยู่ห้องแอร์ที่ทำงาน ส่วนที่บ้านเดือนนี้ค่าไฟไม่อยากคุย ฉลุยวิ่งลิ่วเพราะสามีเปิดตลอด ดูข่าวการเมืองทีไรแล้วเครียดเหลือหลาย เมื่อไหร่จะหายและเลิกวุ่นวายกันเสียที ช่วงนี้เหนื่อยมากเป็นพิเศษ ต้องย้ายบ้านไปอยู่บ้านพักของการประปา ไม่เช่นนั้นเขาจะเอาคืนเพราะได้แล้วไม่อยู่ บ้านที่หมู่บ้านก็เลยต้องให้เขาเช่า กะว่าจะขายไปเลยดีกว่า เพราะลูกเต้าก็ไม่มีที่จะยกให้ เสาร์อาทิตย์ก็ต้องไปดูบ้านที่อยุธยาอีก วิ่งรอกเป็นลิงจับหลักเลยเรา
คุณเชอรี่ก็พยายามหาเวลาพักผ่อนบ้าง เหนื่อยมาตลอดไม่เห็นคิดหยุดพักเสียที คนขยันทำมาหากินก็อย่างนี้แหละ ไม่เจ็บหนักเป็นไม่มีพัก ขอให้รักษาสุขภาพด้วยละกัน
คุณยีนส์คิดถึงมะม่วงที่เมืองไทย เอาไว้จะกินเผื่อก็แล้วกัน ช่วงนี้มะม่วงราคาถูกมาก ปีนี้ได้กินข้าวหนียวมะม่วงอกร่องและน้ำดอกไม้มากที่สุด มะม่วงจิ้มน้ำปลาหวานก็ไม่พลาด มะม่วงเขียวเสวยก็ไม่เคยขาด เหลือมะม่วงเดียวที่กินไม่ได้ เพราะสามีห้ามกลัวอาการจะออกมากกว่าปกติ คือมะม่วงแรดนั่นเอง
คุณนัดอาบน้ำบ่อย ระวังผิวแห้งนะ สงกรานต์ปีนี้ต้องออกไปสรงน้ำพระ และร่วมทำบุญเพื่อเป็นสิริมงคลกับชีวิตของเราบ้าง อย่านั่งนอนหายใจทิ้งอยู่กับบ้านเลย
คุณนัท คุณหนุ่ม คุณคนไกลบ้าน หายไปไหนเอ่ย สบายดีกันหรือเปล่า อากาศร้อนอย่างนี้ระวังสุขภาพกาย สุขภาพใจกันบ้างนะจ๊ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1214 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 16:11 น »

สวัสดียามเย็น(ร้อนสุดๆ)
แหม .. คุณก็อกฯจ๋า มีแอร์ที่บ้านและที่ทำงานก้อสบายไปอย่างนะค่ะ แต่ระวังที่บ้านค่าไฟกระฉูดแน่
ดีแล้วค่ะ มีบ้านพักหลวงให้อยู่ฟรีก้อดีไปอย่าง บ้านที่มีอยู่ให้เช่าหรือขาย ก้อได้ตังค์ชัวร์
มีหลายๆหลังก้อดูแลรักษา เผลอๆมีคนมาช่วยดูแลรักษาซะหมดบ้าน q*013 ขายดีกว่า
ที่บ้าน พ่อลูก กินมะม่วงกันซะพุงกาง กินให้เต็มคราบ ฝรั่งที่บ้านชอบมากค่ะ แต่มีเคล็ดลับนะค่ะ q*033
กินมะม่วงให้อร่อย ไม่ว่าพันธุ์ไหน มะม่วงสุกให้ใส่ตู้เย็นค่ะ เวลาจะรับประทาน ปลอกใส่จาน
แล้วก้อใส่ปาก หวานเย็นชื่นใจสุดๆๆ q*021 ที่บ้าน มะม่วงน้ำดอกไม้ (เนื้อเยอะมาก) อกร่อง
มะม่วงแก้ว และมะม่วงสามฤดู (อย่างหลังเมียฝรั่งชอบมาก) เพราะเนื้อมันแข็งหวานกรอบดี
น้องณัฐกินที 2-3 ลูก วันละ 2 รอบ แต่ข้าวเหนียว+มะม่วง ไม่ค่อยชอบกัน (อ้วนๆๆ)
ใครอยู่บางกอก กทม. น่าเบื่อหน่ายสุดๆๆๆๆๆๆ ปิดถนนซะแดงเถือกๆๆๆๆ
อยากรู้จัง ว่าเขาอาบน้ำกันที่ไหน นอนที่ไหน เปลี่ยนเสื้อผ้ากันอย่างไง ?????????
ข่าวเม้าท์กันนะค่ะคุณก็อกฯ ระดับแกนนำนอนโรงแรมหรูเชียว คือให้ใกล้ๆโรงแรมดัง ที่ปิดถนนแหละ
ส่วนชาวบ้านก้อนอนกันข้างถนน เวรกรรม เขาคิดว่าประเทศไทยไม่ใช่ของเราคนเดียว ช่างมัน
เราได้คลิปมา แจกเงินกันสดๆๆ เงินยังกับกระดาษ เป็นฟ่อนๆๆๆ (เน้น) ต้องเอาสำเนาบัตรฯลฯ
มาเซ็นชื่อแล้วรับเงินไป โถ .. บางคนได้วันละ 1000-2000 บาท วิ่งวินมอไชค์ยังไม่ได้เท่านี้เลย
คุยเรื่องการเมืองแล้วปวดหัว ผัวฝรั่งที่บ้าน ไปซื้อธงชาติไทย ผืนใหญ่ยักษ์มาติดในร้าน
เพราะเห็นบ้านเมืองเรากำลังร้อนๆๆๆ ว่างๆจะโพสให้ดู และขอบคุณที่เป็นห่วงสุขภาพ ตอนนี้สบายๆๆ
คิดถึงทุกๆท่านนะค่ะ ว่างๆแล้วจะมาใหม่ ร้อนกาย แต่ไม่ร้อนใจค่ะ q*021

หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม