หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียฝรั่งใครว่าสบาย?  (อ่าน 71368 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1215 เมื่อ: 6 เม.ย. 10, 15:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ พี่น้อง
เป็นไงกันบ้างค่ะ สบายดีหรือเปล่าว เมียฝรั่งซำบายๆๆ คิดถึงคุณหนุ่มจัง อิอิ q*012
น้องยีนส์เป็นไงบ้างค่ะ เออ ... ส่งมะม่วงไปเจแปนได้อะป่าว หรือห้ามส่ง q*023
(พี่กะส่งไปแบบดิบๆๆ ให้ไปสุกเอาที่โน้น แต่สงสัยจะโดนแหก-กล่องกลางทาง) 555
ฝรั่งเศสก้อมีห้ามนะ แต่บ้านฝรั่งเศสส่งมาเมืองไทย มีของกิน-ขนม-อาหารกระป๋อง
พี่กะว่าจะส่งมะม่วงไปบ้านโน้น เพราะน้องชายจะมาอยู่เมืองไทย พรุ่งนี้ฝาละมีไปรับ
ให้น้องชายใส่กระเป๋า แพ็คให้ดี มะม่วงน้ำดอกไม้ เอาแบบห่ามๆๆ ขึ้นเครื่อง 12 ชม.ก้อไม่ช้ำ
เออ .. วันนี้คุยเรื่องกินๆๆ คนที่อยู่ต่างแดนจะโมโหอะป่าวหว่า 555 q*013 อย่าอิจฉากันเน้อ q*020
วันนี้วันหยุด วันจักรี มีลูกค้าหน้าใหม่ คงเป็นนักท่องเที่ยว เบื่อถนนติดแดงเถือกๆๆๆ เลยมาเที่ยวบ้านนอกกัน
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไง น้องนัด คุณนัด คนไกลบ้าน คุณสาวลูกสาม ส่วนคุณก็อกน่าอิจฉาสุดๆๆ
เพราะสงกรานต์หยุดยาวววววววววววววว
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1216 เมื่อ: 7 เม.ย. 10, 07:35 น »

good morning ค่ะพี่น้อง
ตื่นแต่เช้าแล้วค่ะ ไปส่งผัวฝรั่งไปบางกอก เพราะไปรับน้องชายที่มาจากฝรั่งเศส ประมาณ 11 โมงเช้า
นี่รอเวลานิดหน่อย จะไปทำบุญที่วัดค่ะ ที่บ้านเราทำบุญทุกวันพระ หากไม่ติดขัดอะไรก้อไปทุกอาทิตย์
วัดโบสถ์ติดแม่น้ำสะแกกรัง ตรงข้ามตลาดสด เลียบริมแม่น้ำสะแกกรัง เช้าๆนักท่องเที่ยวต้องมาเดินเยอะ
บางคนก้อมาถ่ายรูป นักศึกษาก้อมีเยอะ คงทำวิจัยรายงานก่อนจบ เป็นเรื่องๆตอนๆไป
ช่วงเย็นอาหารการกินเยอะค่ะ ผักสดๆช่วงเช้าก้อเจอ คนปลูกตัวจริงมานั่งขาย
ส่วนตอนเย็นๆจะเจอแม่ค้าคนกลางมานั่งขาย อิอิ
วัดโบสถ์เขาทำบุญสายกว่าวัดอื่น ประมาณ 8 โมงเช้าพระเริ่มสวดแล้วค่ะ
นี่รอลูกชาย น้องณัฐก้ออยากไปมั่ง ไม่อยากไปมั่ง (การ์ตูนมาพอดี)ก้อไม่ไปนะแม่ นะแม่ๆๆๆ
วันนี้ผัดเส้นสปาเก็ตตี้ผัดซ็อส+หมูหมัก เมนูแปลกๆมั่งค่ะ ส่วนใหญ่ก้อทำง่ายๆ ผัดไท ผัดสอิ้ว
หรือพวกน้ำพริก ผักต้ม ไข่ต้ม ผักดิบ แล้วแต่น้ำพริกที่เราทำค่ะ รีบมากก้อขนมปัง แชนวิช
เดี๋ยวไปทำบุญก่อนค่ะ จะเอาบุญมาฝากทุกท่านด้วย สายๆเจอกัน
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1217 เมื่อ: 9 เม.ย. 10, 12:59 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่และทุกท่านค่ะ

มาขอรับบุญค่ะ ขอบคุณมากนะคะ นับแล้วก็สี่ปีแล้ว ที่ไม่มีโอกาสได้ไป
ทำบุญในเทศกาลวันสงกรานต์ ทุกปี ในวันที่สิบห้า จะมีการทำบุญอุทิศ
ส่วนกุศลไปให้พ่อ ซึ่งเสียชีวิตไปตั้งแต่ยีนส์ยังอายุเพียงสี่ขวบกว่า ๆ ค่ะ
เมื่อก่อน จะทำบุญเลี้ยงพระกันที่บ้านค่ะ มีญาติ ๆ มาร่วมงานกันเป็นร้อย
คนเชียวค่ะ (เพราะญาติผู้ชายบางคน มีภรรยาหลายคน มีลูกหลานเยอะ
จนเกือบจะจำไม่หมด บางทีเด็ก ๆ เข้าเรียนห้องเดียวกัน สาม คน นาม
สกุลเดียวกัน พ่อคนเดียวกัน แต่คนละแม่ q*013q*013q*013 แถมภรรยา
ยังอยู่บ้านเดียวกันอีกด้วยค่ะ ความสามารถเฉพาะตัวจริง ๆ) อ้าว..กลับ
มาก่อนค่ะ พาลงทะเลเสียแล้ว q*013q*013q*013

เรื่องมะม่วง ไม่แน่ใจค่ะ ว่าส่งได้หรือไม่ เคยจะส่งแค่สาหร่ายแห้ง
ยังมาไม่ถึงเลยค่ะ เพราะไม่ผ่านตั้งแต่กรุงเทพฯแล้ว ถ้าเป็นการถือ
เข้ามาเอง ก็ยังไม่เคยทำเหมือนกันค่ะ เพราะผลไม้ที่อนุญาตให้นำเข้า
มาได้ ก็คือ ทุเรียน สัปรด มะพร้าวอ่อน แต่ก็ต้องผ่านการล้างทำ
ความสะอาดมาหลายรอบ ก่อนจะต้องมาผ่านที่ด่านตรวจอีก แต่ก็มี
บางคนที่ใจกล้า แอบนำเข้ามาเองโดยใส่ในกระเป๋าเดินทาง ถ้าโชค
ดีไม่ถูกให้เปิดกระเป๋าก็ดีค่ะ แล้วแต่ดวงค่ะ ส่วนตัวแล้ว ไม่กล้า
ใจยังไม่ถึงค่ะ ตอนนี้ที่นี่ก็สามารถหาซื้อได้ง่ายกว่าเมื่อก่อนค่ะ ราคา
ก็ไม่แพงมากกกกกกกเหมือนก่อน (แต่ก็แพงกว่าที่ไทยหลายเท่า)
รสชาติก็หวานใช้ได้ทีเดียวค่ะ เมื่อก่อนเคยซื้อมาเก็บไว้สองอาทิตย์
ยังออกเปรี้ยวเลย เด็ก ๆ ชอบมากค่ะ นี่ก็ฝากพี่ชายให้ปลูกให้ที่
บ้านที่ไทยแล้วหละค่ะ

ปล. มีลูกพี่ลูกน้องคนนึง เค้ามีแฟนเป็นฝรั่งเศสเหมือนกันค่ะพี่เชอรี่

Guest
นัทฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1218 เมื่อ: 9 เม.ย. 10, 13:34 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่ และพี่ๆ น้องๆ ทุกคน
กลับเมืองไทยตั้งแต่กลางเดือนมีนาคม เข้ามาอ่านแต่ไม่ได้โพสท์ค่ะ
เพราะเป็นกังวลกับสุขภาพของตัวเอง อาทิตย์แรกก็พักผ่อนค่ะ พออาทิตย์ที่สอง
ไปพบหมอเพื่อรับการผ่าตัด แต่มีประจำเดือนค่ะ ต้องรอให้ประจำเดือนหมดก่อน
แล้วไปพบหมอ คราวนี้เช็คร่างกายทั้งหมดเลย เลือด ดับ ไต ปอด หัวใจ
หมอบอกร่างกายเราแข็งแรงมาก พร้อมที่จะผ่าตัด ต้องนอน รพ ก่อน1 วัน
เตรียมพร้อมร่างกายก่อนผ่าตัด ใช้เวลาผ่าตัด 2 ชม.ครึ่ง
ตัดยกเกือบหมด ปากมดลูก มดลูก ปีกมดลูกข้างซ้าย เพราะก้อนเนื้องอกใหญ่มาก
9x13 cm. และมีซีส 4 cm เกาะที่ด้านนอกปีกมดลูกข้างซ้าย อีกอย่างมีผังผืดยึด
มดลูกกับกระเพาะปัสสาวะติดกัน หมอบอกเลยต้องใช้เวลาผ่าตัดนานหน่อย
แต่ยังเหลือปีกมดลูกข้างขวาไว้ให้สร้างฮอร์โมน ไม่งั้นคงเข้าสู่อาการ"วัยทอง" แน่ๆ
นอน รพ 4 วันค่ะ ตอนนี้ยังไม่ค่อยแข็งแรงดี หมอห้ามยกของหนัก 6 เดือน
ห้าม XXX 6 อาทิตย์ สามีไม่ได้กลับมาด้วยหรอกค่ะ ให้เขามารับปลายเดือนหน้า(พค.)
พี่ๆ น้องๆ ท่านอื่นๆ เป็นอย่างไรบ้าง ดูแลสุขภาพกันนะค่ะ โดยเฉพาะแม่บ้าน
หมั่นตรวจสุขภาพร่างกาย ตรวจภายในอย่างน้อยปีละครั้ง เพื่อตรวจหามะเร็งปากมดลูก
หรือความผิดปกติอื่นๆ อย่าปล่อยไว้นานเหมือนนัทฯ นะค่ะ ตั้งแต่ผ่าตัดคลอดลูก 15 ปี
ที่แล้ว ไม่เคยเช็คร่างกาย ไม่เคยตรวจภายในเลย พอตรวจเจอก็เป็นมากแล้ว
เป็นห่วงทุกๆคนค่ะ ไว้จะเข้ามาคุยใหม่นะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1219 เมื่อ: 9 เม.ย. 10, 16:36 น »

สวัสดี พี่ ๆทุกคน
หลังจากที่รอมานานตอนนี้นัดสมหวังแล้วค่ะ ได้ใบหย่ามาครอบครองแล้วค่ะ กว่าจะได้นานมาก แต่ก็ยังจดใหม่ไม่ได้อยู่ดีเพราะต้องรอให้ถึง 1ปีก่อน แต่ก็ไม่รู้จะแก้ปัญหาอย่างไรเพราะแฟนคนใหม่ก็อยากได้ลูก ถ้าเรามีลูกแล้วจดไม่ได้และทุก 3 เดือนต้องออกนอกประเทศ ตามกฎหมายไทยว่าถ้าต้องการจดใหม่ต้องมีใบรับรองแพทย์ว่าไม่ได้ท้องกับคนเก่า แต่ก็ไม่รู้ว่าขอได้ตอนไหน ตอนนี้ให้แฟนถามว่าการจดที่รัสเซียเป็นอย่างไรถ้าไม่ยุ่งยากก็จะไปจดที่โน้น
เห็นพี่เชอรี่พูดเรื่องมะม่วงเมื่อก่อนอยู่ที่รัสเซียหิวมาก แต่ตอนนี้กินจนจะเป็นเบาหวานได้แล้วมั้งค่ะ (อร่อยจนห้ามใจไม่ไหว) อากาศก็ร้อน ๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่รู้จะทำอย่างไรถึงจะคล้ายร้อนได้ เปิดพัดลมก็ไม่เย็นเท่าไหร่ พี่นัทได้ผ่าตัดแล้วก็ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงเร็ว ๆนะค่ะ
ไว้คุยกันใหม่ค่ะขอเวลาไปให้อะไรกินก่อนเริ้มรู้สึกหินข้าวแล้ว
รักษาสุขภาพกันทุกคนค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1220 เมื่อ: 10 เม.ย. 10, 01:02 น »

วันนี้ คืนนี้ เข้าบ้านมาดึกมากกกกกกกกกกกก เพราะพาญาติๆมาจากฝรั่งเศสไปเที่ยว
มีเรื่องคุยเยอะมากค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ด้วย วันนี้ เอาหนังสือไปถวายหลวงพ่อจรัญ 2.500 เล่ม
กลับมาก้อทำงานที่ร้านอีก ปิดร้านก้อพาญาติๆไปตะลอนราตรี ขอกลับมานอนก่อน พรุ่งนี้เจอกันค่ะ q*027
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1221 เมื่อ: 11 เม.ย. 10, 15:43 น »

สวัสดีค่ะ
อากาศก็ร้อน บรรยากาศการเมืองก็ตึงเครียด ดูข่าวการเมืองทีไรแล้วฉี่เหลืองทุกที ช่วงนี้ทำการย้ายบ้าน ถึงจะหยุดยาวแต่ก็คงไม่ค่อยได้พักผ่อนสักเท่าไร กะว่าจะไปรดน้ำขอพรพ่อเราและแม่สามีเท่านั้นแหละ รวมถึงสรงน้ำพระบูชาที่ในบ้านด้วย วัดแถวบ้านที่อยุธยาเขามีการเลี้ยงพระและทำโรงทาน ก็ได้ช่วยทำแกงเขียวหวานปลากรายและขนมจีนให้เขาไปหนึ่งหม้อใหญ่ๆ โดยมีพี่สาวเราเป็นแม่ครัวทำให้ ส่วนเราจ่ายปัจจัยไปตามระเบียบ กว่าจะจัดของเข้าที่เข้าทางที่บ้านพักหลวงคงใช้เวลาอีกหลายวัน เสื้อผ้าที่ไม่ได้ใช้ก็จะนำไปบริจาคให้ชาวเขาชาวดอยที่เพื่อนและสามีเราไปทุกปี ให้ถึงมือเขาโดยตรงไม่ต้องผ่านหน่วยงานอื่นเลย เห็นแล้วน่าชื่นใจจริงๆ คนที่ได้รับเขาได้นำไปใช้ประโยชน์กันทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็นลูกเด็กเล็กแดงที่มีความเป็นอยู่อย่างแร้นแค้นและฝืดเคือง
คุณเชอรี่ทานมะม่วงมาก ระวังจะอ้วนเกินพิกัด เพราะในมะม่วงเองมีน้ำตาลและแป้งมากโขอยู่ ก็อกฯ เองชอบมะม่วงอกร่องมากกว่าพันธ์อื่น เพราะมันหวานและหอมอยู่ในตัวเอง ที่กรุงเทพเขาปอกมะม่วงโดยเฉือนแค่สองด้านแล้วทิ้งเม็ดเลย ทำให้นึกถึงบรรยากาศในสมัยเด็กๆ ที่เรายืนคอยผู้ใหญ่เขาปอกมะม่วงสุก แล้วเขาจะส่งเม็ดให้เราได้ดูด อร่อยอย่าบอกใครเชียว
คุณนัทได้ผ่าตัดแล้ว ปลอดภัยดี ก็ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงในเร็ววัน จะได้มีกำลังใจกำลังกายไปต่อสู้กับปัญหาและอุปสรรคอย่างไม่ย่อท้อ และมีความสุขกับชีวิตตลอดไป
คุณนัดเองก็ได้หย่าสมใจ สบายใจไปอีกเปลาะหนึ่ง ไม่มีอะไรที่เราจะได้มาฟรีๆ หรอก ได้อย่างหนึ่งเราอาจจะเสียอีกอย่างหนึ่งไป การรอคอยและทำใจให้สบายจะทำให้ไม่เครียด อะไรที่เป็นของเรามันก็ต้องเป็นของเราวันยังค่ำ การมีลูกเป็นความหวังที่คุณนัดต้องการ คิดว่าคนดีเช่นคุณคงไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน เพราะได้ผ่านอุปสรรคอันใหญ่หลวงมาแล้ว ถึงเวลาที่จะสมความปรารถนาเสียที ขอให้ทำตัวให้ตรงกันข้ามกับอากาศที่เมืองไทยเป็นใช้ได้ละกัน
คุณคนไกลบ้าน คุณหนุ่มหนึ่งเดียว และท่านอื่นๆ สบายดีกันหรือเปล่าจ๊ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1222 เมื่อ: 11 เม.ย. 10, 15:56 น »

สวัสดี ยามบ่ายแก่ๆค่ะพี่น้อง
เหนื่อยดีค่ะ ญาติๆมาจากฝรั่งเศส พ่อสามีก้อมาด้วย ทำเอาตกใจ อ้าวไงป๊ามาด้วย
เขาก้อแพลนว่าจะมาตุลาฯ กะจะมาเซอร์ไพร์ลูกสะใภ้ เราสิตกใจ ดีใจไม่เจอกัน 4-5 ปี
ก้อยุ่งๆไม่ได้เข้ามา ก้อต้องดูแลเรื่องอาหารกลางวัน+เย็น และไนจะลูกค้าที่ร้านอีก
เมื่อคืนหลับแบบสลบไสล พี่ๆน้องๆท่านอื่นไปไงบ้างค่ะ หวังว่าคงสบายดีนะค่ะ
คิดถึงทุกคนค่ะ เดี๋ยวมีงานต้องส่งเมลนิดหน่อยค่ะ ส่งไปก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกที
ได้อบรมโครงการเชฟไทยสู่ครัวโลก สมัครทิ้งไว้แหละค่ะ อยากได้ความรู้เพิ่มขึ้น (ไม่คิดว่าจะได้รับคัดเลือก)
สมัครฟรี อบรมฟรี ที่พักฟรี ได้เข้ารอบ ฟรีๆๆ ชนะเลิสหรือเข้ารอบ
ได้รางวัลไปทัวร์ดูงานที่อเมริการ และเรียนฟรีที่ เลอ การ บอง ดุสิค (ค่าเรียนทำอาหารแพงมากกกกกกกกกกก)
เย็นๆมาคุยกันใหม่ค่ะ วันนี้เหนื่อยจัง
q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1223 เมื่อ: 12 เม.ย. 10, 22:07 น »

สวัสดี ตอน 4 ทุ่ม ค่ะพี่น้อง
พรุ่งนี้ปีใหม่ไทยแล้วเน้อพี่น้อง สงกรานต์ใครไปเที่ยวไหนกันมั่ง เจ้าของบ้านพรุ่งนี้มีรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ค่ะ
จะรีบแล่นไปแต่เช้า รีบไปเตรียมเครื่องมือ เครื่องปรุง ทำก๋วยเตี๋ยวเลี้ยงพี่ๆน้องๆเด็กๆๆ และญาติผู้ใหญ่ค่ะ
คุณก็อกจ๋า เราก้อฟาดมะม่วง ไม่ค่อยเยอะหรอกค่ะ ผัวกะลูกชายชอบมากกว่า 555
เรื่องการมง การเมือง เบื่อๆๆๆๆๆ เมื่อไรมานจะเลิกแล้วต่อกันซะตี บางคนก้อไม่ปลงๆๆๆๆ อยากกลับมา q*009
การเมือง หากจบแบบสวยงามอร่ามทุ่ง เฮาจะรำแก้บนเลยสิพับผ่า q*013
หนังสือพิมพ์ เห็นพาดหัวข่าว ตีกันเลือสาดกระเซ็น แบกๆๆๆหามๆๆๆ เออ .. ตอนไปชุมนุม เดินไป ตอนกลับหามมา
เอาล่ะ พรุ่งนี้มาเม้าทม์ต่อ น้องณัฐบ่น แม่ครับ ไปนอนๆๆๆๆๆ q*008พรุ่งนี้เจอกันค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1224 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 17:57 น »

สวัสดีค่ะ
ไปเดินห้างแมคโครแจ้งวัฒนะ และเดอะมอลล์งามวงศ์วานมา ไม่ค่อยมีคนเลย รถราตามท้องถนนในกรุงเทพก็โล่งปลอดโปร่งดีจัง ไปไหนมาไหนใช้เวลาไม่มาก ถ้าทุกวันเป็นอย่างนี้คงดีเอามากๆ แต่มันก็คงเป็นไปไม่ได้ ช่วงนี้เศรษฐกิจดี เห็นรถป้ายแดงหนาตาขึ้นมามาก
คุณเชอรี่ไปทำบุญมา อย่าลืมทำเผื่อเพื่อนๆ ด้วยนะ คงเหนื่อยไปอีกหลายเท่าตัวเมื่อมีแขกมาที่บ้าน แต่เป็นคนที่มีบุคคลิกคล่องแคล่วอยู่แล้ว ระมัดระวังในการจะลุก จะนั่ง จะเดินด้วย อย่าใจร้อนเดี๋ยวจะหกล้มเอาได้
เพื่อนท่านอื่นๆ เป็นอย่างไรกันบ้าง หายเงียบไปเลย สุขสันต์วันสงกรานต์ปีใหม่ไทยๆ กันทุกคนนะจ๊ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1225 เมื่อ: 21 เม.ย. 10, 20:04 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง
หายไปหลายวัน ทั้งเหนื่อย เพลียๆๆๆ และก้อยุ่งๆๆ จนไม่มีเวลาเป็นของตัวเอง
ขอบคุณจ้า คุณก็อกฯที่เป็นห่วงเป็นใย ก้อขอให้ดูแลสุขภาพด้วยเช่นกันจ้า
พ่อสามีกะน้องชาย ยังไม่กลับค่ะ โชคดีกลับสิ้นเดือน เครื่องคงบินได้ไม่มีปัญหา
นี่ก้อเหนื่อยและอ่อนใจ และเบื่อหน่าย เซ็งๆๆเหมือนกัน เบื่อผัวค่ะ (เรื่องจริง)
บางเรื่องเขารั้น จนเมื่อวานบอกกับครอบครัวเขาตรงๆ ว่าอยากหย่า แยกทางกะลูกชายพ่อเหลือเกิน
อยากให้เขามีอิสระในทุกๆเรื่อง เพราะว่าเมียอย่างเรามันอาจขี้บ่นมากเกินไป
ใส่ใจมากไป ดูแลมากไป เขาคงเบื่อเราด้วยเช่นกัน q*027
เราก้อเป็นคนมีรายละเอียดกับชีวิต ไม่ถึงกับตรงเป๊บๆๆๆๆ คือยืดหหยุ่นได้ ในบางเรื่อง
พูดแล้วน่าเบื่อหน่ายค่ะ บางเรื่องทะเลาะกันแบบไม่มีสาระ
วันนี้ได้คุยกับแม่ ก้อบอกอะไรที่เขาชอบก้อให้เขาทำซะ อย่าไปขัด
อะไรที่ชอบๆๆก้อทำ เดี๋ยวจะจะไม่ได้ทำในสิ่งที่ชอบ เลือกทำแต่ความสุขอย่าไปเดือดร้อนใคร
นี่ก้อปล่อยวางไปเยอะแล้วค่ะ เรามีลูกที่ต้องดูแล พรุ่งนี้มาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1226 เมื่อ: 22 เม.ย. 10, 08:27 น »

สวัสดีค่ะ พี่ ๆทุกคน
สงกรานต์ปีนี้ไม่สนุกเลยค่ะ ร้อนมาก ๆๆ เห็นพี่เชอรี่บ่นเรื่องสามี นัดก็เหลือเวลาเป็นโสดอีกแค่ 4วัน หลังจากที่แยกกันทำธุระเสร็จเรียบร้อย นัดก็เพลินกับการอยู่เมืองไทยนานหน่อย แฟนโทรมาว่าอีก 4 วันเจอกัน คงอิจฉาที่เราอยู่เมืองไทยนานเลยตามมาสบทบ
ขอบคุณพี่ koknum1 ที่ช่วยแนะนำวิธีการรอ แบบไม่ต้องปวดหัวให้นัด
เมื่อไหร่บ้านเมืองของเราจะเลิกวุ้นวายกันก็ไม่รู้นะค่ะ ยิ่งเห็นข่าวยิ่งรู้สึกแย่กับประเทศของเรา
รักษาสุขภาพกันทุกคนนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1227 เมื่อ: 22 เม.ย. 10, 17:50 น »

ดีใจกะน้องนัดด้วย 4 วันก้อได้เจอกับหวานใจแล้ว q*021
ผัวที่บ้านพี่นอนหมอบไปแล้วค่ะ ค่ำๆคงต้องให้ไปตรวจคลื่นหัวใจอีกรอบ
3 วันแล้วค่ะ ไม่ได้ทานข้าว เมื่อวานนอนทั้งวัน-ทั้งคืน เพราะก่อนหน้านั้น เมาทั้งวัน กลับตี 4
วันนี้ก้อไม่ไหว ไม่มีแรงเถียงเมีย พี่ก้อไม่พูดด้วยตั้งแต่วาน แยกกันนอนค่ะ ให้เขาคิดคนเดียวมั่ง
วันนี้คงไม่ไหว (คงกลัวตาย) สูบบุหรีแค่ 1 ม้วน (ครั้งแรกในชีวิต)
ช่วงสายๆ พี่ก้อขึ้นไปปลุก ตื่นได้แล้ว ง้อซะหน่อย เพราะเขาก้อเครียดเห็นพี่ไม่พูดด้วย
บางคนรั้น พอเห็นใครเขา-ไม่เอาเรา ไม่แคร์เรา ก้อมานั่งเครียดๆๆ กลัวอยู่คนเดียว
พี่ก้อบอก หากพูดไม่รู้เรื่อง อยากทำอะไรก้อทำไปนะ เราอยู่บ้านเดียวกัน ต้องช่วยกันทำงาน
เรื่องส่วนตัว ฉันไม่ว่าแกแล้ว ไม่พอใจก้อหย่ากันไป เขาก้อเฉยๆๆๆ
เรื่องของเรื่อง เมาแล้วไม่มีลิมิทค่ะ (ประมาณ-แดก-ไม่ดูกำลัง) แหม .. ขออภัยมีภาษาต่างชาติแซมด้วย 555
พี่ก้อสงสารพ่อเขามากกว่า เห็นลูกเป็นแบบนี้ เขาสงสารเราที่เป็นลูกสะใภ้มากกว่า
เพราะเขาเป็นพ่อ ยังต้องทนๆๆ ไม่บ่นด่า (เพราะบ่นด่ามานานแล้ว)
พูดแล้วไม่สนุกค่ะ ปัญหาครอบครัว แต่ก้อค่อยๆดีขึ้น เพราะพี่เป็นฝ่ายยุติความตรึงเครียด
ไม่บ่น ไม่ซีเรียส ไม่เครียด ปล่อยมันไปค่ะ เหมือนที่แม่บอกเมื่อวาน
อยู่เป็นคน ก้อพยามหาความสุขใส่ตัว อยู่อย่างมีความสุข อย่าไปเดือดร้อนใคร
พยามมองอะไรที่มันสบายๆๆ คิดว่าเป็นเรื่องปกติทีเราต้องเจอ
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงกันมั่ง เงียบๆๆๆๆๆๆๆ กันหมดเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1228 เมื่อ: 22 เม.ย. 10, 22:56 น »

q*021 แวะมาชมกระทู้ค่ะ q*042

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1229 เมื่อ: 26 เม.ย. 10, 16:28 น »

สวัสดี ยามเย็นค่ะพี่น้อง
Thank ค่ะ คุณ ซ่าๆๆ 888 ที่เข้ามาเยี่ยมชม อิอิ
พี่ๆน้องๆ สบายดีมั้ยค่ะ เมียฝรั่ง สบายๆๆ และก้อเหนื่อยๆๆค่ะ เรื่องเยอะ งานเยอะค่ะ
วันนี้ก้อไม่ไปงานอบรม เชฟไทยสู่ครัวโลก หากไป อ้ายผัวก้อปิดร้าน 5 วัน อดได้เงินๆๆๆ
และพ่อกะน้องเรา ก้อต้องไปส่งที่สนามบิน วันพฤหัสฯ
และอ้ายเสื้องแดงก้อปิดถนนช่วงรังสิต เข้า กทม. คนบ้านนอกอย่างเรา เศร้าว่ะ
เลยตัดสินใจยกเลิกกระทันหัน น้องสาวที่อยู่ กทม. บอกน่ากลัวเหมือนกัน
ค่ำๆคืนๆ ไปเดินเฉียดแถวพวกมันชุมนุม เพื่อนโดนตรวจกระเป๋า (มันเป็นใครว่ะซ่าส์จัง)
แล้วก้อปล้นเงินในกระเป๋าอย่างหน้าด้านๆ และสถานที่อบรมก้อใกล้ๆแถวชุมนุม ไม่ไปดีกว่าค่ะ
ขอตัวเข้าครัวก่อนค่ะ มีอาหารกล่องกลับบ้าน เสต้กหมู สเต้กปลาทูน่า และลาซานญ่าค่ะ
ค่ำๆเข้าคุยใหม่ (คอมฯที่บ้านแย่งกัน 4 รุ่ม 1)
Guest
จูน
เรทกระทู้
« ตอบ #1230 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 17:32 น »

สวัสดีค่ะ มารบกวนพี่เชอรี่สักหน่อย อยากทราบ ความหมายของ ญารินดาค่ะ จะตั้งชื่อให้ลูกสาวจะเกิดเดือนหน้านี้แล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะพี่เชอรี่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1231 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 23:35 น »

สวัสดี รอบดึกค่ะ
คุณจูน ขา ชื่อที่ถามมา พี่ไม่ทราบความหมายค่ะ งงงงงงงงงงง และมึนๆๆ
เดี๋ยวโทรฯถามเจ้าของชื่อนักร้องดัง แล้วจะมาแจ้งให้ทราบค่ะ อิ อิ
Guest
จูน
เรทกระทู้
« ตอบ #1232 เมื่อ: 29 เม.ย. 10, 17:39 น »

ว้า q*009 ถามได้ถามไปแต่ไม่มีคำตอบ q*031.................... ล้อเล่นค่ะ อย่างไรก็ขอบคุณมากนะคะ สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1233 เมื่อ: 3 พ.ค. 10, 11:57 น »

สบายกันดีมั้ยค่ะ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เหนื่อยค่ะ สุขภาพไม่ค่อยดีค่ะ นอนน้อยค่ะ
วันนี้มีเม้งๆๆๆกันที่บ้านนิดหน่อย เรื่องปกติค่ะ ตอนนี้เมียไม่ค่อยพูดมาก
แต่ .. กลายเป็นผัวฝรั่งพูดมาก ขี้บ่นแทนเมียไปได้ค่ะ q*013
ค่ำๆเข้ามาคุยใหม่ค่ะ หมูกรอบจะไหม้ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1234 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 11:56 น »

อากาศร้อนเนาะ เหงื่อตกๆๆๆๆ อิจฉาคุณก็อกฯนั่งห้องแอร์ น้องยีนส์อากาศญี่ปุ่นก้อไม่ร้อนมาก
คุณนัทเป็นไง กลับไอแลนด์หรือยัง ? คุณหนุ่มเป็นไง มั่วแต่ตังบังเกอร์แถวราชประสงค์อะป่าว ?
ปวดหัวกะน้องณัฐค่ะ รร.ยังไม่เปิด ซนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากกกกกกกกกก ผัวฝรั่งก้อบ่นๆๆๆลูก
วันนี้ซัดไป 1 ป๊าบ เถียงพ่อกะแม่ q*009 บางทีก้อแกล้งงอแงแบบไม่มีสาเหตุ ลูกคนเดียวก้อแบบนี้แหละ
ที่ร้านช่วงนี้เงียบๆๆค่ะ เพราะใกล้เปิดเทอม แต่ละบ้านก้อต้องจ่ายๆๆๆให้ลูก เพื่อนบางคนบอกหน้ามืดว่ะ q*036
เดี๋ยวขอดูลูกค้าหน่อย แล้วเข้ามาคุยใหม่
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1235 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 13:58 น »

มาอีกรอบค่ะ
ตะกี้ส่งไป หายวับๆๆๆ เหมือนเล่นกล 555
ตอนนี้พ่อกะลูก คร่อกๆๆๆ ฟี้ๆๆๆ กันไปแล้ว (ดีมาก) q*008
ลูกยังไม่เปิดเทอมก้อเป็นเช่นนี้แหละค่ะ ซนกันสุดเหวี่ยง ผัวฝรั่งก้ออยากนอนซะ 1 อาทิตย์
เราก้อบอกป๊าหายใจด้วยอะป่าว q*013 เขาเหนื่อยค่ะ นอนน้อย ช่วงพ่อกะน้องมาจากฝรั่งเศส
นี่ก้อกลับไปได้ 4-5 วันแล้วค่ะ เหนื่อย และเพลียกระเป๋าน่าดู q*022
อากาศเมืองอุทัยฯ ก้อร้อนๆๆๆ บางวันเย็นๆมาแล้วค่ะลมๆๆๆ แต่ไม่มีฝนตกแหะ
พี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเป็นไงบ้างค่ะ คุณก็อกฯอย่าไปเดินทะเล่อทะล่า แถวที่มีการชุมนุมนะค่ะ
เดี๋ยวจะได้ของแถมแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว ช่วงนี้การเมืองน่าเบื่อวุ่นวายดี
เปิด นสพ.ไม่ค่อยอยากอ่านเลยค่ะ ปวดหัวและก้อเซ็งสุดๆๆ
ตะกี้มีพวกจะขอแจม ขอเล่นเกมส์หน่อยแม่ อ้าว ... มานแอบตื่นซะตอนไหนหว่า q*022
งานนี้แม่ไม่ยอมค่ะ เสียนิสัย ชักจะติดเกมส์ เป็นพวกตัวต่อการ์ตูน
ลูกเต้าบ้านใครเป้นแบบนี้มั่ง q*005
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1236 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:33 น »

สวัสดี วันฉัตรมงคลค่ะพี่น้อง
คุณก็อกฯ คงได้หยุดและนอนหลับสบาย คุณหนุ่มฯคิดถึงจัง หายไปพร้อมกะน้องยีนส์เลย q*009
คุณนัทและน้องนัดเป็นไงมั่ง คนไกลบ้าน และเพื่อนๆท่าอื่นเป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ
วันนี้ฝาละมียังไม่ตื่น คงจะนอนเกือบสว่าง ดูหนัง กีฬาอะไรไปตามเรื่องเขาแหละค่ะ
วันนี้ลูกค้าก้อเงียบๆค่ะ จะมาก้อเกือบเที่ยง บ่ายๆ หรือเย็นอีกรอบค่ะ
วันหยุดส่วนใหญ่ คนต่างจังหวัด ก้อพักผ่อนดูทีวีอยู่กับบ้าน กับครอบครัว
วันหยุดวันนี้ เพื่อนๆทำอะไรกันมั่งล่ะ 555 q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1237 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 14:24 น »

สวัสดี ยามบ่ายค่ะพี่น้อง
วันนี้วันพระ ไปทำบุญแล้วเอาบุญมาฝากทุกคนเน้อ .. ให้สุขกายสบายใจ
วันนี้ร้อนแต่เช้า (ร้อนทุกวัน) เขาว่าปีหน้าจะร้อนกว่าปีนี้ q*010 คนแก่ตายกันพอดี
บางคนร้อนมากๆก้อม่องได้เหมือนกัน ยายเพื่อนบ้าน 2-3 วันก่อน ยังลุกนั่งทานข้าวได้
พอมาอีกวัน เอ .. ไปซะหลับเฉยเลย แต่อายุเยอะแล้วค่ะ 92 ปี
ที่บ้าน พ่อกะลูก ปลีกวิเวกค่ะ หลับแข่งกัน ช่วงเย็นเรามีลูกค้านัดมาทาน 6 คน
ช่วงเที่ยงก้อมีนิดหน่อย แก้เหงาไปได้ค่ะ เมื่อวานก้อเงียบหน่อย ใกล้เปิดเทอมคนใช้กระตังค์เยอะ
เดี๋ยวกลับมาคุยใหม่ค่ะ ขอตอบเมลเพื่อนหน่อย q*033
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1238 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 13:26 น »

สวัสดียามบ่ายค่ะพี่น้อง
ไม่ได้หนีไปไหน ตามใครหรอกนะค่ะ
ช่วงนี้หน้าสิ่ว หน้าขวาน บ้านเมืองวุ่นวาย ก้อติดตามข่าวสารบ้านเมืองค่ะ
สามีก้อดูข่าวออนไลท์ ข่าวทีวี เปลี่ยนไปทุกช่อง ให้เมียแปลให้ฟัง แต่ละช่องเสนอข่าวต้างกันมั้ย
แล้วโทรรายงานที่บ้านวันละ 3-4 รอบ
เลยบอก ป๊าเป็นนักข่าวสายต่างประเทศฝรั่งเศสหรือไง รายงานเป็นระยะๆๆไปต่างประเทศ
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงค่ะ ใครอยู่ กทม. ก้อให้ระวังเนื้อ ระวังตัวด้วยนะค่ะ
ให้ปลอดภัยทุกท่านค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1239 เมื่อ: 24 พ.ค. 10, 11:08 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง q*054
เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ เงียบกันไปหมดเลย สงสัยจะหาบ้านหลังนี้ไม่เจอ q*009
พี่ก้อเหนื่อยๆๆค่ะ แต่ยังคิดถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเหมือนเดิม
ก้อปรับเปลี่ยนโน้นนี่ในบ้านแหละค่ะ กำลังจะคลีนและเคลีย์ของชั้นล่าง-บน
สามีและลูก มีสมบัติ(บ้า)เยอะค่ะ บ้านใครเป็นแบบนี้บ้าง 555
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปซื้อลังพลาสติกมีฝาปิด กะว่าสมบัติบ้าทั้งหลายจะต้องลงลัง
แล้วเขียนกระดาษแปะไว้ว่าอะไร จะได้รื้อค้นถูกค่ะ เหนื่อยค่ะ เป็นทั้งเมียและแม่นี้ยากจัง
พยามเหนื่อยก้อต้องใจเย็นๆๆ บางทีโมโหค่ะ อะไรกันหว่า เมียเก็บเรียบร้อย ผัวรื้อ
อีกวันของเล่นสมบัติขิงลูกเกลื่อนอีกแล้ว แม่เก็บตลอดเห็นใจกันมั่ง (โว้ย)
น้องยันส์ ทั้งนัท น้องนัด คนไกลบ้าน คุณก็อกฯ และคุณหนุ่ม เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ไปสาธิตการทำอาหารที่ห้างแม็คโครนครสวรรค์ สนุกสนานดีทั้งไทยและฝรั่งค่ะ
ส่วนใหญ่แม่บ้านเยอะ และคนที่อยากทำอาหารขายก้อเยอะ จดสูตรของเรายกใหญ่
เด๊ยวมาคุยด้วยค่ะ ช่วงนี้คงได้เข้ามาทุกวัน คอมฯว่างค่ะ เพราะอ้ายผัวฝรั่งไม่อยู่ (เงียบจัง)
q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1240 เมื่อ: 25 พ.ค. 10, 10:43 น »

good morning สายๆค่ะพี่น้อง
คุณนัทกลับบ้านโน้นหรือยังเอ่ย วันก่อนได้คุยกันพี่ก้องานยุ่งค่ะ
วันนี้ไปนอนนวดมาค่ะ ปวดหลังน่าดู ปวดขาด้วย น้ำหนักเยอะค่ะ
คงต้องลดความอ้วน เดือนนี้กะว่าจะเดินๆๆวิ่งๆๆที่สวนหน้าบ้าน ก้อเบี้ยวๆๆๆ
คือมีจดหมายน้อยของ รพ.ว่าครบรอบต้องไปตรวจสุขภาพประจำปี ตรวจหมดแหละค่ะ
อายสิค่ะ น้ำหนักปีนี้ก้อขึ้นเยอะ ไขมันในเส้นเลือดคงจะเพิ่มขึ้นด้วยเหมือนกัน
เลยต้องออกกำลังกาย ลูกค้าก้อบอก เชอรี่ไปฟิตเนทสิ พี่ก้อไม่ค่อยมีเวลาเหมือนเราแหละ
แก่แล้วก้อไม่มีอะไรดีเนาะ อายุเลยเลข 4 แล้ว เดี๋ยวนี้กินอาหารพวกผักและปลาเยอะมาก
อาหารแบบทอดๆๆ ก้อจะเลี่ยง อาทิตย์นึงฟาดซะ 1 หด เพราะเรามีโรคประจำตัวด้วย
เพื่อนๆน้องๆอย่าปล่อยให้อ้วนมากนะค่ะ ไม่ดีต่อสุขภาพร่างกาย ไปตรวจปีละครั้งก้อน่าจะดี
ว่าแต่เขา เราก้อเบี้ยวนัดหมอไปเกือบเดือนแล้ว q*009
บ่ายๆมาคุยกันค่ะ q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1241 เมื่อ: 30 พ.ค. 10, 18:43 น »

สวัดดีค่ะพี่เชอรี่ และพี่ ๆทุกคน
ตอนนี้อยู่รัสเซียมีเวลาตอบแล้ว หายหน้ากันไปนานจริงๆ ปล่อยยให้พี่เชอรี่บ่นอยู่คนเดียว นัดก็ได้เข้ามาอ่านแต่ไม่มีเวลาตอบ ก่อนหน้านี้ก็วุ่นอยู่กับการทำเอกสารที่กรุงเทพไหนต้องระวังเสื้อแดงตอนที่ยังไม่ยุติ พอยื่นเอกสารเสร็จเขาก็ยิงกันพอดี ต้องรีบเก็บกระเป๋าด่วนไปรอคำตอบอยู่ที่พัทยาว่าสถานฑูตจะให้ไปรับเอกสารวันไหน
พอมาถึงพัทยาตอนเย็น ดูข่าวน่ากลัวมากแฟนก็ใจหายกลัวนัดจะไม่ได้มาด้วย แต่ก็ดีที่เรื่องราวต่าง ๆยุติไม่งั้น นัดคงไม่ได้มารัสเซีย ตอนนี้อากาศเย็นสบายหนาวนิดหน่อยไม่ร้อนมากเหมือนบ้านเรา เรื่องที่พี่เชอรี่บ่นเกี่ยวกับการเก็บของไม่ใช่แค่ที่บ้านพี่คนเดียว พอนัดมาถึงบ้านรกมาก เลยบอกฉันขอนอนก่อนพรุ่งนี้เช้าค่อยว่ากันเดินทางมาเหนื่อย ๆ นี้เก็บกรวดไปเมื่อวานยังไม่เสร็จค่ะ แต่ก็พอดูได้ขึ้นมาหน่อย พอเราถามว่าทำไม่รกจัง ยังตอบแบบกวน q*038q*028 ว่ารกนะดีแล้วจะได้รู้ว่าอยู่บ้านคนเดียว เพราะถ้าสะอาดก็แสดงว่าแอบเอาใครมาอยู่ด้วยตอนที่นัดไม่อยู่ ไม่รู้คิดได้ไง
เดียวมาคุยใหม่ค่ะไปหาไรกินก่อน ท้องเริ่มส่งเสียงแล้ว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1242 เมื่อ: 31 พ.ค. 10, 11:59 น »

น้องนัดอยู่รัสเซีย ปลอดภัยจากการชุมนุมถือว่าดีเลิศประเสริฐศรีแล้ว
พี่กับฝรั่งที่บ้านก้อง่วนกับการทำอาหาร ลืมถ่ายรูปอีกแล้ว เดี๋ยวเอาช่วงขั้นตอนสุดท้ายก้อแล้วกัน
วันนี้ทำลาซานญ่าหมู-เนื้อ ยุ่งกันตั้งแต่เช้าแล้วค่ะ และพืชผักบ้านเราแพงเหลือเกิน เนื่องจากฝนแล้งๆๆ
พี่ๆน้องๆท่านอื่นเป็นไงค่ะ คุณก็อกฯ น้องยีนส์ คุณหนุ่มเป็นไงมั่ง
ส่วนคุณนัทคงลั้นลาไปไอแลนด์แล้วละม้างงงงงงง
พี่ทำงานก่อนนะค่ะ ค่ำๆมาคุยใหม่ q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1243 เมื่อ: 3 มิ.ย. 10, 10:16 น »

หายไปไหนกันหมดเลยยยย q*009 เดาว่าคงจะยุ่งๆๆๆกันมาก
น้องยีนส์หานไปนานมากกกกกกก รวมทั้งคุณหนุ่มด้วย คงจะแรดไปที่อื่นแล้วละม้าง
คุรก็อกฯเป็นไงบ้างค่ะ และ 2 นัท-นัด คงซำบายกันดี
ว่างๆเมียฝรั่งก้อแรดเวปอื่นเหมือนกัน ไปเม้าท์อะไรๆๆเรื่อยเปื่อยค่ะ
ที่บ้านก้อวุ่นวายเหมือนเดิมค่ะ ฝรั่งที่บ้านก้อขยัดมากขึ้น ตื่นเช้าแม้นอนดึก (ดีมาก)
เพราะอาหารที่นำเสนอ ลูกค้าชอบมาก ไปต้องไปทานไกลถึง กทม. ลาซานญ่า ขายดีมากค่ะ
แต่เขาจะเหนื่อยเหมือนกัน ทำทั้งวัน มีหน้าหมู เนื้อ ไก่ ปลา 1 ถาดก้อขายได้ 8 ชิ้น
จากนั้นก้อแช่แข็ง ก่อนมาชั่งน้ำหนัก แต่ละชิ้นเท่าไร
ช่วงนี้มีโครงการ เปิดสอนทำพิชซ่าด้วยค่ะ ตัวต่อตัวเลยค่ะ เสื้อผ้าไม่เกี่ยว 5555
รับสอนรอบละ 1 คน 1 วัน สอนตั้งแต่ หมักแป็ง วัตถุดิบ ฯลฯ 1 วัน ต้องทำได้
ส่วนอาหารอื่นๆก้อมีคนสนใจเหมือนกันค่ะ ต้องดูเวลา เพราะบ้านเราแคบ รับเยอะไม่ได้
ช่วงบ่ายมาคุยใหม่นะค่ะ คิดถึงทุกคนจังงงงงงงง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1244 เมื่อ: 7 มิ.ย. 10, 16:15 น »

สวัสดีค่ะพี่เชอรี่และคนอื่น (แต่ไม่รู้หายไปไหนกัน)
เมื่อวานวันหยุดของแฟนเลยถือโอกาสออกไปเดินเล่นอากาศเย็นสบาย บรรยากาศเป็นใจ เป็นใจ (น่านอน) เป็นพี่เชอรี่พูดถึงเรื่องอาหาร
นัดก็อยากกิน ขนมครกชาววังขึ้นมา งั้นนัดก็ขอถามสูตรเลยแล้วกันเอาแบบที่หาแป้งได้ง่าย เพราะเท่าที่ดูตามเน็ตต้องใช้แป้งข้าวเหนียว จะไปหาที่ไหนของรัสเซียหนอ หลักสูตรสอนพิชซ่าตัวต่อตัว เสื้อผ้าไม่เกี่ยวของพี่เชอรี่นี้น่าสนใจ ใครสนใจรีบติดต่อด่วน
คนอื่น ๆ คงจะไม่ว่างกัน ใครที่ว่างพอจะมีเวลาเขียนก็ช่วยส่งข่าวกันบ้างว่าเป็นอย่างไร อย่าปล่อยให้บ่นกันอยู่ 2คน เหงา ค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1245 เมื่อ: 9 มิ.ย. 10, 14:43 น »

สงสัยจะเหลือพี่กะน้องนัด 2 คนละม้าง 555 q*013 คนอื่นๆคงไม่ว่างกัน ว่างวันไหนคงเข้ามากันแหละ
เรื่องขนมไทยพี่ไม่ค่อยสันทัดจ้า 555 ทำเป็นแต่กล้วยบวชชี-ถั่วดำต้มน้ำตาล และทับทิมกรอบ มั่วๆสไตล์พี่แหละ
พี่ชอบและถนัด พวกน้ำพริกชอบทำมาก และอาหารไทยจานเดียว จานด่วนๆๆๆ และแกงส้ม แกงป่า
น้องนัดเวลาไป ทำไมไม่ติดวัตถุดิบของไทยไปมั่ง จะได้นึกออก พี่ส่วนใหญ่โน่นขาดไม่ได้ พริกป่น มาม่า น้ำพริกเผา
วันก่อนมีคนถาม ทำไมแฟนอยู่เมืองไทนหลายปี ต้องต่อวีซ่า เขามีมีบัตรแบบคนไทยเหรอ (เอาเขาไป)
โถ .. บ้านเราเป็นแบบนี้แหละดีแล้ว มิเช่นนั้น ฝรั่งมั่งค่าจะแห่มาทำงาน มายึดเมืองไทยทำธุรกิจกันหมด
ขณะนี้เข้ามาบางคนก้อหาคนไทยแต่งงานด้วย อะไรบางอย่าง จะซื้อขายก้อมีเมียไทยคอยเบิกทาง
เหมือนคนไทยอยากไปอยู่เมืองนอก บางคนก้อต้องหาเจ้าของพื้นที่แต่งงาน จะได้อยู่อย่างสะดวกโยธิน
เมืองนอกทำงานเสียภาษีเท่าไร ของนัดเสียเยอะมั้ย ??? บ้านเรายังอาจจะเสียน้อยกว่าบ้านเขา
หากเข้ามาง่ายๆๆสบายๆๆ ฝรั่งชาวต่างชาติบางคนจะได้อยู่อย่างถาวร บางคนคิดว่าคงได้บัตร ปชช.โน้น
วันนี้อุทัยฯอากาศดีจัง ไม่ค่อยร้อน ฝนตกค่ะ ผัวฝรั่งหลับปุ๋ย ท้องเสียด้วย หมดแรง 555
ว่างๆพี่เข้ามาคุยใหม่ บางครั้งหายไป งานยุ่งค่ะ และคอมฯไม่ว่าง
เพราะชาวต่างชาติยึดไว้ q*013
Guest
นัทฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1246 เมื่อ: 10 มิ.ย. 10, 01:15 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่ น้องนัด และทุกคนค่ะ

กลับไอร์แลนด์ได้หนึ่งอาทิตย์แล้วค่ะ เข้ามาอ่านบ้างแต่ไม่มีเวลาโพสท์ข้อความ
กลับเมืองไทยเมืองไทย 2 เดือนครึ่ง ก็ไม่ค่อยมีเวลาว่าง เข้าโรงพยาบาลผ่าตัดเนื้องอก
จากนั้นสองอาทิตย์น้องสาวคนเล็กก็คลอดลูก เราก็ยังไม่ค่อยแข็งแรงดีเท่าไร ก็ต้องช่วย
ดูแลหลานเล็กๆอีกสองคน ทำงัยได้เมื่อไม่มีใครพี่น้องก็ต้องดูแลกัน ช่วยเหลือกัน
สองอาทิตย์หลังแฟนบินไปเมืองไทยเพื่อรับกลับ สองอาทิตย์ก็เที่ยวๆๆๆ อย่างเดียว
กลับมาถึงไอร์แลนด์ ลมแทบจับเลยค่ะ คือแฟนเคยบอกว่าไฟไหม้ครัววันที่นัทบินกลับเมืองไทย
แต่ไม่มาก แค่นิดหน่อยเองแต่ที่ใหนได้ มันมากมายกว่าที่คิด ดูรูปที่แฟนถ่ายไว้ ภายในบ้านดำไปหมด
มีแต่คราบเขม่า เสื้อผ้า ข้าวของ เครื่องใช้ เครื่องนอนต้องทิ้งหมด ครัวต้องซ่อมแซม
บ้านต้องทาสีใหม่ทั้งหลัง กลับมาบ้านรกรุงรัง ข้าวของกองอยู่เกลื่อนบ้าน หนึ่งอาทิตย์เต็มๆที่
ต้องทำความสะอาด บอกเลยว่าเหนื่อยมากๆๆๆๆๆๆ สาเหตุที่ไฟไหม้ก็คือ ลูกสาวแฟนที่อยู่ด้วย
เปิดเตาทิ้งไว้หลังจากที่ทอดเฟนไฟส์และหม้อน้ำมันก็อยู่บนเตา แล้วออกจากบ้านโดยที่ไม่ได้ปิดเตา
ที่เจ็บใจคือไม่ยอมรับผิด บอกว่าฉันเปิดแค่เบอร์2 มันไม่สามรถทำให้ไหม้ได้หรอก เป็นเพราะเตาไฟฟ้า
มันเก่า มันเลยสปาคส์เอง บอกเลยว่าเซ็งมากๆๆ ค่ะ ไว้วันใหนว่างจะส่งรูปครัวที่แฟนถ่ายไว้ให้พี่เชอรี่ดูค่ะ
ตอนนี้ขอลุยงานบ้านต่อค่ะ วิญญาณสาวใช้เข้าสิงแล้วค่ะ ไว้เข้ามาคุยใหม่ค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1247 เมื่อ: 10 มิ.ย. 10, 16:10 น »

สวัสดีค่ะ
q*043 ไม่มีแค่เรา 2คนแล้วค่ะพี่เชอรี่ พี่นัทมาแล้ว ผ่าตัดเสร็จแล้วยังมาเจอเรื่งปวดหัวอีกนะพี่นัท น่าะมีผ่าตัดเปลี่ยนนิสสัยให้ลูกสาวแฟนพี่จะได้ดีขึ้น
อาการหลังผ่าตัดเป็นงัยบ้างค่ะพี่นัท อากาศที่ไอร์แลด์เป็นไงบ้าง ที่รัสเซียเย็นสบายและฝนตกเป็นบ้างวัน นัดไม่ได้ทำงานค่ะพี่เชอรี่เลยไม่รู้ว่าต้องเสียภาษีเยอะหรือเปล่า เป็นแม่บ้านอย่างเดียวไม่รู้แฟนจะไล่ไปทำงานตอนไหน สงสัยเมื่อความรักเริ่มลดลง เขาคงบ่นให้เราได้ยิน ตอนนี้หวานอยู่คุณไม่มีงานทำก็ไม่ว่าผมเลี้ยงได้สบาย ขอโชว์รูปหน่อย q*006 ไม่ได้จัดงานแต่งแค่ถ่ายภาพเก็บไว้ ถ่ายที่พัทยาก่อนจะกลับมาที่รัสเซีย พี่ ๆเห็นแล้วอย่าตกใจนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1248 เมื่อ: 10 มิ.ย. 10, 16:31 น »

ส่งไม่ได้ไว้ส่งวันใหม่ถามเจ้าของเครื่องก่อนว่าลดขนาดรูปทำอย่างไร กดมั่วแล้วไม่ได้อ่านภาษาไม่ออกค่ะ q*009q*005

Guest
หนุ่มฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1249 เมื่อ: 10 มิ.ย. 10, 17:13 น »

q*014 สวัสดีครับ คุณเชอรี่ คุณนัท and คุณนัด และคุณสุภาพสตรีทุกท่าน
ขออภัยด้วยครับ ที่ห่างหายกันไปนาน ก็ใช่ว่า จะไปแล้ว ไปลับ ไม่กลับมา
ผมยังคง วนเวียน เข้าๆ ออกๆ ในห้องหับหลังนี้อยู่เสมอ เฝ้าอ่าน และติดตาม
เรื่องราวของทุกท่าน ด้วยความกระหายใคร่รู้ จนทำให้ผมรู้ความจริงในบางอย่างว่า
ทุกสิ่งในชีวิต ที่เข้ามาหรือผ่านไป ล้วนแล้วแต่ทิ้งไว้ซึ่ง ความแปลกต่าง น่าสนใจ
อื่ม !!! ผมขอแสดงความดีใจกับทุกท่าน ที่สามารถรับมือได้ดีกับทุกเรื่องที่ผจญอยู่
จวบจนวันนี้ และวันต่อไป ...แม้นยาวนานแค่ไหน เราก็จะเป็นกำลังใจ q*057 ให้กันเสมอ.
ด้วยความคิดถึง
หนุ่มฯ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1250 เมื่อ: 10 มิ.ย. 10, 17:24 น »

ไม่รู้จะได้ไหม

Guest
นัทฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1251 เมื่อ: 11 มิ.ย. 10, 02:47 น »

สวัสดีค่ะ พี่เชอรี่, ทุกๆคนค่ะ

ต้องขอโทษด้วยค่ะคราวที่แล้วโผล่มาก็บ่นๆๆๆ แต่เรื่องของตัวเอง เลยลืมถามสารทุกข์สิกดิบเจ้าของบ้าน
หวังว่าคงสบายดีนะค่ะ รวมทั้งท่านอื่นๆด้วย ยินดีกับน้องนัดที่ทุกอย่างสมหวัง รูปที่ถ่ายกับแฟนน่ารักมากๆค่ะ
เจ้าสาวก็สวยค่ะ ตอนที่พี่นัทแต่งงานไม่ได้ใส่ชุดแบบนี้เลย ใส่แต่ชุดไทยค่ะ อาการหลังผ่าตัดก็ปกติค่ะ
ยังไม่มีอาการวัยทอง เพราะยังมีรังไข่เหลืออยู่ข้างหนึ่งสำหรับสร้างฮอร์โมน แต่ยังระวังตัวเองค่ะ
ไม่ยกของหนัก ไม่วิ่ง ไม่กระโดด ส่วนอากาศที่ไอร์แลนด์ช่วงนี้ประมาณ 7-17 องศา แล้วแต่วัน
แต่เบื่อที่ฝนตกบ่อย น้องนัดคงเบื่อเหมือนพี่เนาะ ไม่ได้ทำงาน วันๆ ก็งานบ้าน ทำกับข้าว ว่างก็ ทีวี เล่นเน็ต
จะออกไปช้อปปิ้งบ่อยๆก็ไม่อยากไป เกรงใจสามี ถึงเขาจะไม่ว่า ไม่บ่นก็เถอะ กลัวพาสามีจน
สมาชิกในบ้านยังมากันไม่ครบเลยเนาะ น้องยีนส์ก็เงียบหายไปเลย สองสาวน้อยๆ เป็นไงบ้างน้อ
พี่เห็นออนไลน์อยู่แต่ไม่กล้าทัก คุณก๊อกอยู่ใหนค่ะ กลับบ้านด่วนคนในบ้านคิดถึงค่ะ
เจ้าของบ้านดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1252 เมื่อ: 11 มิ.ย. 10, 12:52 น »

โอ้โห สวยจังงงงงงงงงงง รูปน้องนัทแอนด์รัสเซีย แฟนก้อรูปหล่อ(มิใช่รูปเหมือน) 555
เข้าใจคุณนัทค่ะ กลับไปวิญญาณนังแจ๋วใจดีเข้าสิง ทำงานๆๆๆ q*011
เดี๋ยวสักพักอาจจะเป็นแจ๋วใจร้าย คนใกล้ตัวโปรดระวัง q*013
คุณหนุ่มกลับมาบ้านเราสักที ไม่เข้ามาตอบ แค่มาอ่านๆๆ ก้อดีใจแล้ว
เจ้าของบ้านก้อเหมือนเดิมค่ะ มีลูกค้ามากบ้าง น้อยบ้าง ตามสภาพเศษฐกิจ
เห็นรูปแต่งงานแล้วคิดถึงตัวเอง ไม่ได้ใส่ชุดสวยแบบน้องนัดหรอก
พี่ใส่ชุดผ้าใหมสีเขียวกระโปรงสั้น ประมาณว่าเสื้อผ้าใช้งานอื่นได้อีกค่ะ
แต่ .. ตอนนี้ใส่บ่ได้แล้ว เพราะหุ่นดีสมบูรณ์มากกกกกกกกกก
พี่เดาว่าน้องยีนสืและครอบครัวคงสบายดี หรือยุ่งทำงาน เลยไม่มีเวลามาทักทาย
คุณก็อกฯช่วงนี้คงยุ่ง ที่บ้านเบื่อมากค่ะ ค่าน้ำย่างเดือนที่ 3 จนท.ไม่มาเก็บเลย สงสัยปาไปพันกว่าละม้าง
หวังว่าทุกท่านซำบายๆๆๆ ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะทุกท่าน
วันนี้วันพระ ไปทำบุญ-เอาบุญมาฝากด้วยจ้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1253 เมื่อ: 11 มิ.ย. 10, 16:11 น »

สวัสดีค่ะพี่เชอรี่ พี่นัทและทุก ๆคน
มั่วไปมั่วมาในที่สุดก็ส่งได้สำเร็จ q*027 พี่หนุ่มของเราที่หายหน้าไปนาาาาาาาาาาาาาาาานก็กลับมาแล้ว ธรรมดาคนเราทุกคนมีเรื่องมากมายที่ต้องทำ
q*014 ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม อ่านแล้วยิ้มแก้มปริเลย ก็เบื่อเหมือนกันค่ะพี่นัทที่ต้องอยู่แต่บ้านแต่วันไหนมีอะไรทำก็ไม่เบื่อเท่าไหร่ นัดชอบที่พี่นัทว่าประโยค (ไปช้อปปิ้งบ่อยๆก็ไม่อยากไป เกรงใจสามี ถึงเขาจะไม่ว่า ไม่บ่นก็เถอะ กลัวพาสามีจน) เพราะเขาทำงานคนเดียวถ้าเราไม่ประหยัด ใช้เงินไม่เห็นค่าก็มีแต่จะจน วันนี้นัดว่าจะลองทำซาลาเปา เมื่อวานซื้ออุปกรณ์มาเตรียมไว้แล้วไม่รู้จะกินได้หรือเปล่า
ตั้งแต่ปีใหม่นัดก็ไม่ได้ไปวัดทำบุญ อิจฉาพี่เชอรี่จังได้ไปทุกวันพระ ไปทำบุญมาแล้วก็ขอให้ลูกค้าเข้าร้านเยอะ ๆนะค่ะ
นี้ก็บ่ายโมงกว่าแล้วขอตัวไปเข้าครัวลงมือทำซาลาเปาก่อนนะค่ะ เพราะมือใหม่ต้องใช้เวลานานในการทำ
รักษาสุขภาพกันทุกคนค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1254 เมื่อ: 12 มิ.ย. 10, 12:28 น »

สวัสดีวันเสาร์ค่ะ พี่น้อง q*054
ไม่ต้องอิจฉาพี่หรอกค่ะน้องนัด ที่ได้ไปทำบุญทุกวันพระ พี่ก้อพยามไปเพื่อจะได้ทำให้จิตใจเข้มแข็ง
ให้มีสติได้พักผ่อนคลายกันมั่ง ว่างก้อสวดมนต์ นั่งสมาธิค่ะ เมื่อก่อนบ่นๆๆๆ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยบ่นแล้ว
พี่ก้อเห็นใจคุณนัทนะค่ะ และเข้าใจคนที่มีชาวต่างชาติ ที่(คิดเป็น) เราไม่ได้ทำงาน มั่วแต่ชอบปิ้ง
เดี๋ยวสามีจะปวดหัว คิดมากอยู่คนเดียว อนาคตพากันจนหรือเปล่าว q*034
แค่ทำงานเป็นแม่บ้าน ดูแลสามีและครอบครัว แค่นี้ก้อดีมากพอแล้ว (ฝรั่งชอบมาก)
เออ .. ทำซาลาเปา โพสรูปให้ดูมั่งสิค่ะ พี่ทำไม่เป็น กินเป็นอย่างเดียวจ้าๆๆๆๆ
เมื่อวันพฤหัสฯ น้องณัฐเขาถือพานไหว้ครู นังแม่ปลื้มจัง ลูกเรากล้าแสดงออกแล้ว
อยู่โรงเรียนเก่า(เอกชน) ครูดูแลดีประคบประหงม พอย้านมาขึ้น ป.1 รร.รัฐบาล
เขาเก่งขึ้น กล้าแสดงออก ซ่าส์สุดๆๆ และแถมให้ปลื้มมาก คือได้ทุนเรียนดี (500 บาท) q*021
เขาก้อมาเล่าบอก แม่ๆๆๆครูๆใหญ่ ให้เงินมา ห้า q*023(เท่าไรน่า) 50 บาทครับแม่
พี่ก้อคิดสงสัยให้ค่าขนมในวันไหว้ครู ที่ไหนได้คุณครูประจำชั้นบอก ที่ได้ทุนเรียนดี
เพราะในห้องเรียน น้องณัฐรู้เรื่อง และเข้าใจ สนใจเรียนมากที่สุด เลยได้รับทุนไป
และคุณครูเลยเอาเงินซื้อชุดพละไป 1 ชุด พี่ก้อปลื้มนึกว่าเขาสงสารที่เราเป็นแม่ค้า
ครูบอกบอกไม่ใช่ค่ะ ดูที่นักเรียนเรียนดี ผัวฝรั่งที่บ้านยิ้มทั้งวัน ภูมิใจที่ลูกเรียนเก่ง
เพราะเขาเรียนไม่เก่งค่ะ อย่างที่บอกเขาใส่แว่นสายตาตั้งแต่ 5 ขวบ แต่น้องณัฐไม่ใส่ค่ะ
วันนี้คุยเรื่องลูกซะยาวววววววว เย็นๆเข้ามาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1255 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 16:09 น »

สวัสดียามเย็นค่ะพี่น้อง
วันนี้ครบ 43 ขวบแล้วค่ะ วันเกิดเอาอาหารไปถวายพระ แล้วก้อนอนดูทีวี
ผัวฝรั่งก้อขอโทว่าไม่มีของขวัญนะวันนี้ เราก้อว่าไม่เป็นไร ช่วงนี้เราใช้เงินเยอะ(มาก)
ของขวัญพี่ก้อไม่ได้เรียกร้องหรอกค่ะ ว่าอยากได้โน่นนี่ ส่วนใหญ่ชอบมากต้นไม้ ใครให้ก้อดีใจสุดๆแล้ว
พึ่งกลับจากงานศพค่ะ เพื่อนบ้านของแม่ เราก้อเห็นลุงเขามาตั้งแต่เด็กแล้ว ใจดี มีน้ำใจ
บางคนเขาถือนะค่ะ วันเกิดไม่ไปงานศพ เมียฝรั่งคนนี้เฉยๆค่ะ ไม่ถือ
เดี๋ยวขอดูในครัวก่อนค่ะ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ เป็นไงกันมั่ง
หวังว่าคงซำบายกันดีเน้อ ...... q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1256 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 18:58 น »

สวัสดียามบ่ายค่ะ
q*046 สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่เชอรี่ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง เงินไหลมาเยอะ ๆ แล้วกันค่ะ
สรุปผลลกาารทำซาลาเปาวันแรกได้แค่ไส้เพราะใช้เวลากวนนานมากนัดเลยขี้เกียจ วันที่ 2 นวดแป้งใช้เวลาไป 5ชั่วโมง (ลองผิดลองถูก)
ผลออกมา รูปร่าง รสชาติพอได้ แต่เสียตรงแป้งหนา ไม่นุ่ม ก้อนเท่าไข่ห่าน ดีหน่อยที่คนกินเขายังชมว่าอร่อย
ลองทำเสร็จแล้วไม่กิน ไม่ชมดูซิ q*048q*037 วันนั้นพ่อบ้านจะไม่ได้กินข้าวแน่ ๆ เว้นเสียแต่ว่าออกไปกินข้างนอก
หน้าตาซาลาเปาที่พี่เชอรี่อยากดูค่ะ วันนี้ได้สตูรขนมโมจิมา ว่าจะลองทำดูเพราะใส้ขนมเหลืออยู่ (ใส้ถั่งแดง)
เจ้าของเครื่องไล่แล้วค่ะไว้มาเล่าใหม่ วันนี้เกเรไม่ไปทำงานยังมาแย่งคอมอีก q*011

Guest
นัทฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1257 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 21:44 น »

สวัสดีค่ะ ทุกๆ ท่าน

Happy brithday ค่ะ พี่เชอรี่ ขอให้มีความสุข มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะค่ะ
น้องนัดขยันทำโน่น ทำนี่ทานเนาะ ดีค่ะ สามีจะได้รักมากๆยิ่งขี้น เสน่ห์ปลายจวักของหญิงไทย
(เมื่อก่อนพี่ก็เสน่ห์ปลายจวักค่ะ ตั้งแต่ไฟไหม้ครัวนี่สิ หน้าเป็นจวัก อิๆๆ q*020 )
พี่นัทก็ยุ่งมากกับการซ่อมแซมบ้าน วันแรกที่กลับมาไม่รู้จะเริ่มต้นทำตรงใหนก่อน เพราะก่อนสามี
ไปเมืองไทย แค่ทำครัวใหม่กับทาสีบ้านใหม่เท่านั้น ส่วนความสะอาดไม่ได้ทำอะไรเลย
เราต้องมาเช็ดมาล้างคราบเขม่า ของที่ยังใช้ได้ เพราะเสียดายตังส์ซื้อใหม่ เงินจากบริษัทประกันฯภัย
ไม่รู้พอซื้อของใหม่เข้าบ้านหรือปล่าว เซ็งเป็ด เซ็งไก่ เซ็งคนในบ้านด้วย ไม่เคยช่วยทำอะไรเลย
เผลอบ่นอีกแล้ว q*007 ทุกท่านรักษาสุขภาพกันนะค่ะ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย เดี๋ยวฝนตก
เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ปรับตัวไม่ทันจะไม่สบายเอา เดี๋ยวเข้ามาคุย (บ่น) ใหม่นะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1258 เมื่อ: 15 มิ.ย. 10, 15:38 น »

สวัสดียามเย็นค่ะพี่น้อง
ขอบคุณค่ะสำหรับคำอวยพร ของคุณนัท @ น้องนัด และแมทเสทด้วยนะค่ะ
วันนี้หยุดร้านค่ะ น้องณัฐเขาไม่สบายตั้งแต่หัวค่ำเมื่อวานค่ะ อาเจียน อ๊วกเยอะมาก
มีท้องเสียด้วย อาหหารเป็นพิษค่ะ หมอตรวจแล้ว ไวรัสลงกระเพาะด้วยค่ะ
สงสารลูกสุดๆๆ เขาเหนื่อยและก้อเพลีย เมื่อวานซื้อไมโลเย็นให้เขากิน แถวๆบ้าน
เดาว่านมสดเขาน่าเปิดไว้ใช้หลายวัน เพราะลูกอาเจียรมีแต่ไมโลเย็น
นี่ก้อนอนหลับไปแล้วค่ะ เมื่อคืนพี่ก้อไม่ได้นอน ช่วงเช้าหลังจากพบหมอแล้ว
ลูกก้อทานอะไรไม่ได้ อาเจียนออกหมด ผัวฝรั่งก้อร่วมด้วย ท้องเสีย เพลียๆๆๆ
วันนี้ลูกค้านัดมาทานอาหารก้อขอเลื่อนเขาไปค่ะ เลือกลูกก่อน เงินก้ออยากได้ค่ะ
แต่ ... ไม่เป็นไร ลูกค้าบอกเลื่อนมาทานวันหลังค่ะ
อาหารน้องนัดน่ากินจัง คุณนัทก้อพักผ่อนบ้างนะค่ะ
บางทีก้อแสดงอาการบ้างก้อได้ว่าเราเหนื่อย เผื่อใครบางคนจะได้รู้สึกบ้าง อิอิ
เดี๋ยวพี่ดูอะไรในครัวหน่อย ฝนเหมือนจะตก บางครั้งสาดเข้าหลังบ้านค่ะ
เดี๋ยวเข้ามาคุยด้วยนะค่ะ q*043
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1259 เมื่อ: 15 มิ.ย. 10, 21:35 น »

สวัสดี ตอนเย็น ๆค่ะ
วันนี้ฝนตกทั้งวันเลยบรรยากาศที่อยู่ใต้ผ้าห่มแล้วแสนจะสบาย ๆ เมื่อวานนัดว่าจะทำขนมโมจิไม่ได้ทำแล้วค่ะ พอดีเพื่อนของแฟนพาครอบครัวมาที่บ้าน
แบบไม่มีการบอกกล่าว เจ้าบ้านของเราเลยไม่มีอะไรตอนรับ (น่าอายมากๆๆๆๆๆ) เล่นโทรมาถามว่าอยู่บ้านไหมพอแฟนตอบว่าอยู่แล้วเพื่อนก็บอกว่าอีก 10นาทีถึงบ้าน อาหารการกินเราอยู่บ้านกัน 2 คนก็ซื้อมาไม่เยอะและเมื่อวานเป็นวันที่อาหารเหลือเป็นมื้อสุดท้าย เปิดตู้เย็นเห็นมีแต่กุ้งไม่กี่ตัว จึงจัดการต้มยำซะเลย แล้วก็ใส้ถั่วที่เหลือจากการทำซาลาเปาปั้นเป็นก้อนกลมเหมือนช็อคโกแลต แขกมาถึงบ้านแฟนก็บรรยายว่าเราทำอาหารไทยให้ชิมแต่ที่ไหนได้ไม่มีใครกินต้มยำเลยสงสัยกลัวไม่อร่อย เขาบอกว่ากินข้าวมาแล้ว แต่ที่กินกันแบบไม่หยุดกับเป็นมะพร้าวแก้ว (ที่หอบหิวมาจากบ้าน) แล้วก็ใส้ถั่ว

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม