หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมียฝรั่งใครว่าสบาย?  (อ่าน 71376 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1350 เมื่อ: 7 ธ.ค. 10, 01:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีตอนค่ำค่ะ พี่เชอรี่ สบายดีนะค่ะ
อากาศที่บ้านเราเป็นยังไงบ้าง ลุ้นแทบตายว่าจะเป็นอย่างข่าวที่อ่านเจอในเน็ตหรือเปล่า ก็หลังจากที่ไทยเราส่งตัวนักโทษชาวรัสเซียให้สหรัฐ เกิดการไม่พอใจของชาวรัสเซียจำนวนมาก เลยทำให้มีคนเขียนข่าวออกมาว่าทางรัสเซียโกรธไทยมากถึงขั้นสั่งปิดน่านฟ้าห้ามคนไทยเข้ามายังรัสเซียอีก นัดอยู่ที่นี้ยังไม่เห็นข่าวก็นึกว่าตัวเองฟังภาษาไม่รู้เรื่องเลยทำให้ตกข่าวหรือเปล่า สรุปก็เป็นแค่ข่าวลือ ถ้าเป็นจริงเจ้าตัวน้อยคงจะไม่ได้มาหาพ่อแน่ ๆ
เมื่อ 2 วันก่อนหนาวมาก ๆๆๆๆ แต่วันนี้ไม่หนาวเท่าไหร่พอไปเดินเล่นหิมะได้ ปีนี้คงต้องระวังมากกว่าเดิมเป็น 2 เท่า เพราะหิมะตกที่ไร นัดว่านัดเดินระวังที่สุดแล้วยังลื่นล้มอีก รองเท้าก็ดีนะค่ะ นี้ถ้าไปใส่ส้นสูงเหมือนสาว ๆบ้านเขามีหวังข้อเท้าเคล็ดแน่ ๆ
แฟนเห็นเดินช้าก็บ่นว่านัดเดินยังกับคนแก่ ก็เลยตอบกับไปบ้านเกิดไม่เคยมีหิมะตกนี้ แน่จริงไปเดินแข่งกันที่เมืองไทยเอาไม่หล่ะ (ชนะขาดรอย)
พี่เชอรี่แม่นหวยขนาดนี้ใกล้วันเลขออกนัดขอด้วยแล้วกัน เมื่อก่อนเคยซื้อนัดจะถูกแค่ตัวล่ะ 5 บาท ซื้อหมด 100 บาท ถ้าซื้อมากกว่านั้นไม่ถูกวาสนาได้น้อย
รักษาสุขภาพนะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1351 เมื่อ: 15 ธ.ค. 10, 13:01 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง
หายไปซะหลายยยยยยยย วัน q*014
งานยุ่ง+งานเยอะค่ะ แทบไม่ค่ยได้แตะคอมฯเลย
น้องนัดเดินเหินก้อระมัดระวังด้วย ว่างๆก้อโพสรูปคนท้องให้ดูมั่ง
ส่วนคุณนัทก้อสนุกสนานมาก โพสในเฟดบุ๊คซะมันส์ไปเลย
ใช่ค่ะ นสพ.ก้อลงข่าวว่ารัฐบาลเราเป็น(ขี้ข้า+ทาส)ให้อเมริกา
ว่ารัฐบาลเราโดนบีบให้ส่งตัวนักโทไปรับโทษที่โน้น
การเมืองก้อวุ่นวายไม่รู้จักจบสิ้นแหละค่ะ น่าเหนื่อยแทนมันจริงๆๆ
เมื่อไรจะกลับบ้านก้อฮ้อมาเที่ยวบ้านนอกอุทัยฯของพี่มั่ง
จะเลี้ยงข้าวฟรีจ้าๆๆๆ
ค่ำๆมาคุยใหม่ คิดถึงทุกคนเลย

pls หวย 10 หรือ 959 984
ไม่ถูกอย่าว่ากันเน้ออออออออ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1352 เมื่อ: 16 ธ.ค. 10, 12:00 น »

ฝนตกระเบิดเถิดเทิงเลยค่ะ q*015 ฝรั่งที่บ้านตาเหลือก q*003
มานฤดูอะไรกันหว่า ... เพราะเมืองวานร้อนระเบิด
วันนี้อากาศไม่มีแดด ครึ้มฟ้าครึ้มฝนทั้งวัน แถมตกหนักอีกต่างหาก
พี่ๆน้องๆก้อระวังและอย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ
คิดถึงคุณก็อกมากกกกกก เหมือนกัน
สงสัยลืมกันไปแล้วววววว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1353 เมื่อ: 21 ธ.ค. 10, 11:09 น »

หวัดดีค่ะ เอาดอกไม้มาฝากค่ะ q*021q*021

Guest
หนุ่มฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #1354 เมื่อ: 21 ธ.ค. 10, 13:21 น »

สวัสดีคับ คุณเชอรี่ น้องนัด คุณนัท คุณWolf24 และทุกท่านในห้องนี้ q*014
ผมไม่ได้เข้ามาทักทายเสียนานนม แต่ก็ซมซานกลับมาอ่าน
ติดตามข่าวสารในห้องนี้อยู่เสมอ ผมรู้สึกดีใจที่ทุกท่านยังอยู่กันเหมือนเดิม ทำให้ผมรู้สึกไม่เศร้าสร้อย เมื่อเหงาหงอย เป็นหว่งก็แต่ คุณก็อกน้ำ กับ คุณยีนส์ แหละครับ หายเงียบเข้ากลีบเมฆไปเลย ไม่รู้ว่าจะต้องรออีกนานเท่าไหร่ สายลมถึงจะพัดเอาทั้งสองกลับคืนมา
พี่เชอรี่ ยังคงแกร่งเหมือนเดิมน่ะครับ q*062 คุณนัดดีใจด้วยครับที่จะมีตัวเล็ก ขอให้มีสุขภาพดีทั้งแม่และลูกครับ
คุณ Wolf24 ดอกกุหลาบสีเขียวสวยและแปลกดี ผมไม่เคยเห็น
สีนี้มาก่อน ได้มาจากไหนครับ q*022
ท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนาม หวังว่าคงสบายดีกันทั่วหน้า ส่วนผมสบายดี และยังคิดถึงทุกท่านเสมอ บาย q*057
หนุ่มฯ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1355 เมื่อ: 24 ธ.ค. 10, 13:29 น »

q*022q*022q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1356 เมื่อ: 24 ธ.ค. 10, 13:31 น »

มีความสุขมากๆ ทุกๆคนนะคะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1357 เมื่อ: 24 ธ.ค. 10, 13:34 น »

q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1358 เมื่อ: 29 ธ.ค. 10, 11:39 น »

สวัสดีคับ คุณเชอรี่ น้องนัด คุณนัท คุณWolf24 และทุกท่านในห้องนี้ q*014
ผมไม่ได้เข้ามาทักทายเสียนานนม แต่ก็ซมซานกลับมาอ่าน
ติดตามข่าวสารในห้องนี้อยู่เสมอ ผมรู้สึกดีใจที่ทุกท่านยังอยู่กันเหมือนเดิม ทำให้ผมรู้สึกไม่เศร้าสร้อย เมื่อเหงาหงอย เป็นหว่งก็แต่ คุณก็อกน้ำ กับ คุณยีนส์ แหละครับ หายเงียบเข้ากลีบเมฆไปเลย ไม่รู้ว่าจะต้องรออีกนานเท่าไหร่ สายลมถึงจะพัดเอาทั้งสองกลับคืนมา
พี่เชอรี่ ยังคงแกร่งเหมือนเดิมน่ะครับ q*062 คุณนัดดีใจด้วยครับที่จะมีตัวเล็ก ขอให้มีสุขภาพดีทั้งแม่และลูกครับ
คุณ Wolf24 ดอกกุหลาบสีเขียวสวยและแปลกดี ผมไม่เคยเห็น
สีนี้มาก่อน ได้มาจากไหนครับ q*022
ท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอ่ยนาม หวังว่าคงสบายดีกันทั่วหน้า ส่วนผมสบายดี และยังคิดถึงทุกท่านเสมอ บาย q*057
หนุ่มฯ

สวัสดีค่ะ พี่น้อง
ดีใจจัง คุณหนุ่มแรดกลับมาแล้ววววววว q*013
มาดามเมียฝรั่งก้องานเยอะค่ะ แว็ปๆๆเขามาอ่านเหมือนกัน
แต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาตอบเลยค่ะ งานหลวงและราชเยอะไปหมด
ขอบคุณเพื่อนใหม่นะค่ะ คุณ wolf24 (แปลว่าไรค่ะ)
มีคอกไม้และรูปสวยๆมาสร้างสีสรร ทำให้บ้านนี้ไม่เงียบเหงา อิอิ
คุณนัท น้องนัท น้องยีนส์ คุณก็อก และคนไกลบ้าน เป็นไงกันมั่ง
คุณหนุ่มฮ้อกลับมาซุกไออุ่นบ้านนี้แล้ว ก้อมาบ่อยๆๆ สาวแก่คิดถึง
มีงานเขียนยังไม่เสร็จค่ะ ลูกๆหลานๆเขานำเสนอว่า เรื่องนี้สิ ฯลฯ
ฝรั่งที่บ้านยังหลับอยู่เลยค่ะ สงสัยเมื่อคืนนอนดูบอลดึก และเมานิดหน่อย
เดี๋ยวขอดูอะไรในครัวหน่อยค่ะ ตอนเที่ยงมีลูกค้ามาทานอาหาร
ว่าเดี๋ยวมาคุยใหม่ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1359 เมื่อ: 1 ม.ค. 11, 09:17 น »

สวัสดีปีใหม่ทุกคนค่ะ q*021
มีความสุขมากมากนะคะทุกคน q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1360 เมื่อ: 7 ม.ค. 11, 09:12 น »

q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1361 เมื่อ: 7 ม.ค. 11, 11:57 น »

All The best ค่ะพี่น้องทุกท่าน
ปีใหม่ 2554 2011 ก้อให้มีความสุข-สุขภาพแข็งแรงค่ะ
อะไรๆๆที่ผ่านมา ก้อให้ผ่านไป เก็บแต่สิ่งดีๆไว้ในใจ
อะไรที่เศร้าใจก้อโยนทิ้งไป ถือว่าเราผ่านประสพการณ์มาแล้ว ...
เมื่อคืนนอนดึกหน่อยค่ะ เพราะวันเกิดผัวฝรั่งที่บ้าน เพื่อน+ญาติเพียบๆๆ
แต่ .. เมียฝรั่งเหนื่อยมาก เพราะตั้งแต่เช้า ฮ้อไปซื้อของ 130 กม.
ไปหลายที่+รถติดด้วยค่ะ น่าเบื่อๆๆ แก่แล้วก้อเป็นแบบนี้แหละ 555
ขอบคุณเพื่อนใหม่มีรูปสวยๆๆมาโพสให้เจริญตากัน
บ่ายๆว่างเดี๋ยวเข้ามาคุยใหม่ค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1362 เมื่อ: 7 ม.ค. 11, 14:34 น »

ว่างแล้วค่ะ
วันนี้คนน้อยนิดหน่อย และอากาศไม่ค่อยดีค่ะ
ช่วงเช้าร้อนตับแลป สายหน่อยไม่มีแดด แต่ลมพัดแรงจัง
น้องณัฐไป รร.ค่ะ มีจัดงานวันเด็ก เมื่อวานกีฬาสี เขาวิ่งได้ที่ 1
แต่กลับบ้านมา เดินเดี้ยงเลยค่ะ ได้แผลที่นิ้วเท้ามาด้วย
ต้องไปซื้อ E แตะคู่คีบให้ใส่ คงใส่รองเท้านักเรียนไม่ได้เป็นอาทิตย์
ลูกชายเขาก้อชอบนะค่ะ เรื่องกีฬา วิ่งเก่ง ปอดเหล็ก ชอบว่ายน้ำด้วย
วันก่อน .. ลูกค้าข้าเม้าท์ฝรั่งทำไมแต่งงานกับคนไทยเยอะจัง
บางคนฝรั่งแก่ เมียคราวลูก q*007 มาดามไม่พูดค่ะ ฟังๆๆๆๆ
บางคนคิดว่าฝรั่งอยู่เมืองไทยนานๆ 3 ปีขึ้นไป ได้สัญชาติไทย
(เอากันเขาไป 55+) บ้านเราไม่เหมือนเมืองนอกนะค่ะ ภาษีเสียแพงๆๆ
เขาให้สัญชาติเรา หรือให้วีซ่าทำงาน คิดเป็นเงินไทยเยอะนะค่ะ
เพื่อนฝรั่งเศสคนนึง บ่นเบื่อๆๆๆ เขามีร้านอาหาร และห้องพัก 10 ห้อง
ค่าภาษีเดือนนึง 3800 euro คิดเป็นเงินไทยแทบหงายท้องตึงๆๆๆ
เขาบอกเบื่อมาก เลยบอกขายกิจการ อยากมาอยู่เมืองไทย
เพราะค่าใช่จ่ายบ้านเราถูกๆๆๆ เรื่องวีซ่าไม่สนใจ
ต่อทุก 2-3 เดือนได้ไม่เป็นไร แต่คุณภาพชีวิตดีกว่ากัน
คือไม่เหนื่อยมาก ไม่ต้องดิ้นรนมาก อยู่ไปวันๆๆให้สบายใจ
เพราะชีวิตคนเรามันสั้นนัก ทำงานเก็บเงิน ไม่ใช้มากกว่าลำบาก
แต่ .. ตายไปแล้ว เอาไปได้อะป่าว เออ ... เขาก้อคิดง่ายๆๆดี
เดี๋ยวนี้ฝรั่งอยากมาอยู่เมืองไทยกันเยอะ ยิ่งฝรั่งเกษียณอยากมากกกกก
บางคนหาผู้หญิงไทยแต่งงาน .. มีเงินเสียอย่าง สบายไป 8-10 อย่าง
เดี๋ยวนี้ลูกค้าบางคนชอบมาถาม มาคุยเรื่องฝรั่งๆๆ เบื่อค่ะ q*012
ในใจอยากบอกว่า ฝรั่งก้อคนเหมือนกัน อยากได้มาเป็นคู่ คิดดีแล้วหรือ
เห็นเขามีเงิน คิดว่าเราสบายอย่างเดียวไม่ได้ หากไปเจอฝรั่งนิสัยไม่ดี
ไม่รู้ว่าจะร้องเพลงอะไรเลยนะค่ะ พรุ่งนี้มาเล่าใหม่ดีกว่า ... q*021
ลูกค้าเข้าร้านค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1363 เมื่อ: 7 ม.ค. 11, 19:58 น »

q*022q*022q*020q*020q*020
เหนื่อยนักก็พักก่อนนะคะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1364 เมื่อ: 7 ม.ค. 11, 20:00 น »

ดื่มไรเย็นๆสักแก้วจะได้สดชื้นค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1365 เมื่อ: 7 ม.ค. 11, 20:07 น »

หวัดดีค่ะ กัลเคยเข้ามานานมากแล้ว q*021
โดยใช้ชื่อ สาวลูกสองค่ะหายไปนานคิดถึงเมียฝร้่งเจ้าของบ้าน
ที่เขียนเล่าอะไรให้อ่านเหมือนนั่งฟังเลยค่ะตอนนี้คงเข้ามาบ่อยๆค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1366 เมื่อ: 8 ม.ค. 11, 20:20 น »

q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1367 เมื่อ: 10 ม.ค. 11, 09:03 น »

q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1368 เมื่อ: 11 ม.ค. 11, 14:26 น »

หายไปซะ2-3 วัน ก้อยุ่งๆแหละค่ะ แหม .. คนกันเอง สาวลูก 2
อยู่ที่ไหนหรือค่ะ ... มีภาพสวยไงมๆแบบนี้พี่ชอบค่ะ
ที่บ้านก้อเยอะ แต่ มีคนขี้เกลียจย่อให้มันเล็ก 555
วันก่อนเล่าค้างเติ่งทิ้งไว้ วันนี้ขอมาเล่าต่อค่ะ เพราะบางคนกำลังตามอ่าน
ฝรั่งดีๆก้อมีนะค่ะ เดี๋ยวจะหาว่าเจ้าของบ้านเล่าแต่ ฝรั่งไม่ดีๆๆๆ
เดี๋ยวบางคนจะเคืองเอาว่า ฝรั่งดีๆไม่เห็นพูดถึงเลย 555
ฝรั่งดีๆ ที่เจอคู่ดีๆ ก้อพอมีค่ะ ส่วนใหญ่เจ้าของบ้านจะออกลายทีหลัง อิอิ
เคยเจอฝรั่งอยู่สบายเพราะมีเงินบำนาญ แกก้อปรนนิบัติพัดวีทั้งบ้าน
เมียไทย+ครอบครัว แกดูแลหมด (ดีจัง) พอสัก 5-6 ปี(60กว่า)
เมียไทยก้อกลายเป็นเด็กแนว(ใหม่) ออกจากบ้านคนเดียว
ไม่เกี่ยวก้อยผัวฝรั่ง(แก่)ไปด้วย ซึ่งผิดจาดเมื่อก่อน ป๊าไปไหนดีค่ะ
เอาใจสุดๆๆค่ะ ฝรั่งที่อายุเยอะเขาไม่คิดอะไรแล้วในชีวิต
คือ .. ต้องการพักผ่อน มีคนดูแลดีๆ คุณภาพชีวิตดีกว่าเมืองนอกเยอะ
เมื่องไทยอะไรๆๆก้อถูก (กรณีคนที่มีเงิน มีรายได้นะค่ะ) และคนที่น่า-สงสาร กลายเป็นฝรั่ง ที่มาอาศัยแผ่นดินไทยเราอยู่ และคิดว่าเมียไทย
คงรักและดูแลตนเองได้ ไม่อยากเล่าต่อค่ะ เดี๋ยวไปตรงกับชีวิตใคร
จะโดนเขาด่าอีก 555 หมั่นใส้อีกหน่อย ทำไมเวลาผัวฝรั่งกลับบ้าน
เมียไทยมันดีใจแทบแก้บน 555(ไม่แก้ล่าง) เบื่อมันค่ะพี่
เวลาอยู่ใกล้กัน เซ้งเป็ด เวลาไม่อยู่โล่งอก อิบอ๋ายยยยยย
โถ .. E-น้องขา พี่สงสารทั้งคู่แหละ เอ็งก้อหวังพึ่งเขา
เขาก้อหวังพึ่งเอ็ง แต่ที่สำคัญ .. เอ็งนะสา-ร-เล-ว สุดๆๆ
เอาเงินเขามาเลี้ยงผู้ชาย(หนุ่มๆ) ไม่รุใจมันทำด้วยเหตุไร
อยู่ด้วยกันไม่ได้ก้อเลิกกันสิหว่า .. พูดแล้วไม่รู้ว่าจะโดนด่ามั้ยเนี่ยะ
55555 q*014

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1369 เมื่อ: 11 ม.ค. 11, 14:32 น »

ขออภัยนะค่ะ แก่แล้ว เขียนตกๆๆหล่นๆๆๆ
เดี๋ยวขอเข้าครัวก่อนค่ะ มีลูกค้าสั่งอาหารกลับบ้าน
เล่าเรื่องผัว+เมียไทย+ฝรั่ง หากไปตรงกับชีวิตใคร อย่าว่ากันนะค่ะ
มีหลายคู่-หลายคน ชีวิตเราอาจคล้ายๆกันในบางเรื่อง
ค่ำๆมาคุยใหม่ค่ะ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1370 เมื่อ: 11 ม.ค. 11, 16:46 น »

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ช้าหน่อยคงไม่ว่ากันนะค่ะ
อากาศหนาวเลยแอบอยู่แต่ในผ้าห่ม q*008 ปีใหม่ก็ไปเที่ยวเล่นหิมะนิดหน่อยค่ะ ที่รัสเซียก่อนถึงเที่ยงคืนคนที่มีครอบครัวเขาจะนั่ง รอนับถอยหลังที่โต๊ะอาหาร บนโต๊ะจะเป็นอาหารที่ดีที่สุด นัทก็จัดการอาหารไทยขึ้นแท่นบนโต๊ะเลยค่ะ q*002 อร่อยที่สุด หลังจากกินอิ่มกันแล้วถึงออกไปฉลองข้างนอกได้ พรุ่งนี้กะเต่งเจ้าตัวน้อยในท้องกลับเมืองไทยค่ะ ไปต่อวีซ่า และกลับไปกินอาหารไทยที่แสนจะอร่อยที่บ้าน เรื่องที่พี่เชอรี่เล่าแถวบ้านนัทก็มีค่ะ สาวเจ้าชอบแอบเลี้ยงสามีไทย และมีอีกแม่บ้านจอบหล่อยสามีฝรั่ง เรื่องมีอยู่ว่า เมียไทย สามีฝรั่งแต่งงานเปิดรีสอร์ทเล็ก
เวลาสามีฝรั่งกลับบ้านก็นานกว่าจะกลับมาเมืองไทย พอกลับมาแม่บ้านตัวดีก็จะแอบเล่าว่าเมียคุณนะทำตัวไม่ดี มีสามี 2 คน ก็ไม่รู้ว่าเล่าอะไรบ้างจนทำให้ทั้ง 2 หย่ากันขายทุกอย่างที่ทำร่วมกัน แล้วหลังจากนั้นแม่บ้านก็กลายเป็นเมียฝรั่ง กลยุลแย่งสามีคนอื่นก็สำเร็จค่ะ
รูปเอ้ากี้ข้างบนน่านั่งมากเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1371 เมื่อ: 12 ม.ค. 11, 08:49 น »

q*022q*022 อุ้ยไมมันน่าปวดหัวอย่างนั้นอ่ะ น่าสงสารด้วยทั่งเมียไทย + ผัวฝรั่ง q*001
กัลอยู่เกาหลีค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1372 เมื่อ: 19 ม.ค. 11, 11:57 น »

q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1373 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 12:12 น »

พี่หายไปซะหลายวัน ร้านก้อปิดไปด้วย เพราะมาดามเมียฝรั่งป่วยๆๆๆ
มีเชื้อไข้หวัดใหญ่ค่ะ อาการก้อเหนื่อยและเพลีย+เบื่อๆๆ เหนื่อยด้วย
น้องณัฐก้อร่วมด้วยช่วยป่วยกับแม่ 55+ วันนี้เลยลุกมาได้ค่ะ
บ้านเราอากาศเปลี่ยนแปลงป่อยมาก ดีใจจัง น้องนัดก้อร่วมแจม 55+
น้องกัลก้อมีรูปสวยๆ งั้นอยู่เกาหลี เอาอาหารเกาหลีมาโพสอวดเพื่อนๆมั่ง
รูปบ้านเมืองเขาก้อไม่เลว ช่วงนี้เทรเกาหลีมาแรงแซงโค้ง q*004
คนเกากลีเขาชอบเรื่องศัลยกรรมมาก คนไทยแห่ไปทำเยอะ ยิ่งนักแสดง
coppyเกาหลีเต็มไปหมด พี่อยากคุยด้วยเยอะๆ เดี๋ยวมาใหม่ช่วงค่ำๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1374 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 22:04 น »

อาหารหลักก่อนเลยแล้วกันนะค่ะ q*013q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1375 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 22:08 น »

ปิกนิกละก็ขาดไม่ได้ค่ะ q*020q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1376 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 22:10 น »

q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1377 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 22:17 น »

ไม่สบายขอให้หายไวไวนะคะ q*021
วันหน้ามาลงขนมให้นะค่ะ วันนี้ดึกมากแล้ว
ฝันดีค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1378 เมื่อ: 21 ม.ค. 11, 11:11 น »

แหม .. อาหารเกาหลีนี่น่าทานจริงๆ จำได้ว่าผักดองเขาอร่อยมาก
มีเพื่อนชาวเกาหลีเขาเปิดแถวถนนข้าวสาร เมื่อ 10 ปีที่แล้ว
พึ่งเคยกินครั้งแรก ก้อกินง่าย อร่อยดีเหมือนกันค่ะ
คุณกัลอยู่เกาหลีทำอะไรค่ะ อยู่เมืองไหน หนาวมากมั้ย
พี่ก้ออาการดีขึ้นแล้วค่ะ แต่เมื่อวานหน้ามืดนิดหน่อย หมอบอกนอนเยอะๆ
แต่เมื่อวนลูกค้าเยอะ เดินไป-เดินมา หน้ามืดตึ๊บๆๆๆๆ q*008
เดี๋ยวพี่ขอดูหน้าบ้านหน่อยค่ะ บ่ายๆมาคุยกัน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1379 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 11:29 น »

วันนี้อากาศเมืองอุทัยฯสบายดีจัง ยิ่งเหมือนเมืองนอกไปทุกที 55+
เมื่อวานเช้าๆหนาว สายหน่อยมีแดน เย็นอีกนิดหนาว q*022
วันนี้ไม่มีแดด อากาศเย็นสบายๆๆๆ ท้องฟ้ามืดครึม คาดว่าไม่มีแดดทั้งวัน
สามีฝรั่งเข้าครัวสาละวัน แอนด์สาละวนกับอาหารฝรั่ง lasagna
เขาต้องทำคนเดียว ยุ่งอยู่คนเดียว หลายขั้นตอนค่ะ ลาซานญ่า
เพราะว่า ... เมียไม่ช่วย เพราะเมียไม่รู้ๆๆๆๆ q*013
พี่ๆน้องๆเป็นไงกันบ้างค่ะ คุณกัลคงยุ่งหารูป เลือกรูปเมืองเกาหลีมาโชว์
ง่วงนอนค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับอึ๊..บหรอก อิอิ เกี่ยวกับว่าไฟไหม้แถวๆบ้าน
นอนไม่หลับค่ะ หวอๆๆๆๆ เสียงประกาศให้ระเบิดเทิดเทิง เป็นร้านขายของ
จำพวกโชห่วยของร้านคนจีน ห้องข้างๆเป็นร้านเสริมสวย ก้อไหม้แค่ชั้นบน
เราก้อไทยมุง แต่ขึ้นดาดฟ้าที่บ้านดูเอาค่ะ ห่างกันประมาณ 150 ม.
เพื่อนบ้านก้อบอกง่วงนอนจังแม่น้องณัฐ q*008 เพราะกว่าจะหลับได้
โน้น ... กว่าตี ค่ะ หลับกันแค่ 3-4 ชม. เดี๋ยวมาคุยใหม่ค่ะ
ว่าแล้วก้อง่วงเหมือนกัน q*008
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1380 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 12:08 น »

สวัสดีค่ะพอดีรวมญาติเลยไม่ได้เข้ามาหลายวัน q*021
ที่เกาหลีปีนี้หนาวกว่าทุกๆปี ติดลบกว่า 10 มาเป็นเดือน
ไก้ลจะเป็นมนุษย์น้ำแข็งแล้วค่ะ q*001
อากาศเย็นๆกาแฟหอมๆมาฝากพี่เจ้าของบ้านค่ะ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1381 เมื่อ: 4 ก.พ. 11, 10:53 น »

เมื่อคืนดึกมากกกกกกก เพื่อนๆ ไทย-จีน-ฝรั่ง เต็มบ้าน
ลูกค้าทั้งวันไม่มีเลย แต่พอมีปาร์ตี้เท่านั้นแหละ ลูกค้ามากันตรึ๊มๆๆ
เจ้าของบ้านก้อหยิ่ง โถ ๆๆๆ เฉพาะเพื่อนๆที่กล่าวมา ก้อแน่นแล้วค่ะ
ลูค้าเลยไม่ได้นั่งทานเลย ฝรั่งที่บ้านเขาก้อแรดไปกับเพื่อนคนไทย
ไปฟังเพลง กินเหล้า บางคนมีเคล้านารีด้วย 55+ เมียไม่อยู่ค่ะแรดซะ
เรื่องเก่ามาเล่าใหม่อีกรอบค่ะ ... เพื่อนเจ้าของเรื่องที่เคยเขียนลง
ใน คู่สร้าง-คู่สม นั่งหัวเราะท้องแข็ง มีสมน้ำหน้าเราด้วยว่า 555 q*013
เขาไม่เดือดร้อน แต่มีคนเดือนร้อน คิดว่าเป็นเรื่องของฉัน มาด่าถึงบ้าน
เพื่อนเขาก้อบอก เจีเขียนเก่ง เขียนดี มีโดนใจ และแทงใจ แจ้งเกิดจ้า
ประมาณว่าเขียนให้เขามาด่าได้ เจ๋งครับพี่ q*012 เขาก้อบอกส่วนใหญ่
ประมาณ ร้อยละ 80-90 ที่บางคนอยากมีผัวฝรั่งรวย บางคนจ้างบริษัท
จัดหาคู่เลยนะ (ตูไม่มีข้อมูลเลย) เขาก้อเล่ากัน เจ้าของหนังสือก้อใส่ซะ
เต็มแม็ค .. ประมาณว่าหมั่นใส้ เมียฝรั่งบางคน(จอมเว่อร์) เมื่อก่อน
ไม่ค่อยเท่าไร ซื้อของต่อฉิบ.. พอมีผัวฝรั่งไม่ต่อว่ะ แต่ผัวฝรั่งต่อเก่ง
เออ .. ว่ากันไป เราก้อนั่งฟัง นี่คือมุมมองของบางคน ต่อเมียฝรั่ง
มาดามก้อบอก ฉันเป็นเมียฝรั่งจนๆๆนะจ๊ะ ใครอยากคบก้อคบ
ใครไม่อยากคบก้อช่างค่ะ q*021 เราคบกันไม่ว่าเพื่อนฝูงหรือญาติ
ต้องความความจริงใจ ควารักและซื่อสัตย์ต่อกันค่ะ ที่บ้านจะไม่เอาเงิน
มาคบกัน บางคนสร้างภาพนะค่ะ กลัวเขาไม่ยอมรับ เว่อร์ตามเขาซะ
เป็นหนี้ซะหัวโตเลย ... (ป่าวว่าใครน่าแค่เล่าสู่กันฟัง)
บ่ายๆมาใหม่ค่ะ q*006
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1382 เมื่อ: 4 ก.พ. 11, 13:13 น »

มาอีกรอบ ...
ลูกค้าเยอะค่ะ พอรู้ว่าพิชซ่ามีช่วงเย็น ก้อล่าถอยกลับไป q*009
ฝรั่งยังหลับอุตุอยู่เลยค่ะ สงสัยเมื่อคืนเกือบสว่างชัวร์
ที่บ้านไม่ว่ากันค่ะ เมื่อก่อนบ่นๆๆๆ เขาก้อเซ้งๆๆๆๆ เมียไทยขี้บ่นจัง
คือ กินเที่ยวแล้วเสียงาน โดนจวกๆๆจ๊ากๆๆ ค่ะ แต่ .. พอรู้พฤติกรรมสามี
ก้อปล่อยๆไปค่ะ เพื่อนๆคนไทย ส่วนใหญ่ก้อเพื่อนเมียฝรั่งแหละค่ะ
เราไม่ไปก้อให้เขาไปแทน เขาก้อจะได้ผ่อนคลาย สนุกสนานเฮฮา
เมื่อคืนก้อชายล้วนๆ แต่ข้างหน้าไม่แน่ค่ะ สาวรอเพียบๆๆๆ q*002
พรุ่งนี้จะไปเที่ยว หน่วยพิทักษ์ป่าห้วยแม่ดีน้อย 1 ในจุดผ่อนปรน
ของป่าห้วยขาแข้ง ที่ให้นักท่องเที่ยวเข้าไปได้ หรือค้างแรมต้องขออนุญาต
จนท.ก่อนค่ะ ป่าสวยนะค่ะ(เดี๋ยวจะเอารูปมาฝาก) ไปเช้า+เย็นค่ะ
พี่สาวบอกไปเที่ยวชมๆๆๆกันก่อน เพราะจะมีญาติและแขกผู้ใหญ่จะมา
เที่ยวพักผ่อนค่ะ ครอบครัวบ้านฝรั่งเศส ก้อต้นเดือน มีค. 3 ท่าน
มาเที่ยว 2 อาทิตย์ ร้านรวงคงเปิดๆๆปิดๆๆชัวร์ค่ะ จริงๆไปเที่ยวป่าห้วยแม่ดี
ด้วยรถปิคอัพ หรือโฟร์วิลล์ ดีที่สุดค่ะ คราวก่อนเพื่อนไปด้วย แมงกะไซค์
พวกฮาเลย์ ฮอนด้า ยามมา5 (รถมันแพงกันจัง)เอาของไปแจกชาวบ้าน
ชาวเขา หมู่บ้านกระเหรี่ยง เขาก้อสนุกสานนกันมาก ใครชอบเมาเท่นไบท์
รับรองไม่ผิดหวังค่ะ พรุ่งนี้เตรียม เนื้อแดดเดียว-หมูทอด-น้ำพริก
และมีพวกสลัดทูน่า-ข้าวสวย-ข้าวเหนียวติดรถไปด้วยค่ะ เพราะกลับกัน
ช่วงเย็นๆๆค่ะ ฯลฯ แล้วเด๊ยวขอเตรียมอุปกรณ์ลงลังก่อนค่ะ พวกแก้วน้ำ
พวกแค้มปิ้งทั้งหลายแหละค่ะ แล้วจะเที่ยวมาฝากนะค่ะพี่น้อง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1383 เมื่อ: 9 ก.พ. 11, 17:08 น »

ขออภัยเรื่องรูป ห้วยแม่ดีน้อยนะค่ะ ไม่ทราบว่าฝรั่งที่บ้านเก็บไว้ตรงไหน
พรุ่งนี้ลองอีกรอบค่ะ มีเรื่องให้น่าดีใจแบบตื่นเต้นตูมตาม เมื่อวันศุกร์
เวลา 22.00 น. ขึ้นไปนอน เพราะลูกค้าเยอะ และก้อเพลียๆๆๆ
นึกขึ้นได้ยังไม่ได้ตรวจล็อตเตอรี่ พระเจ้าช่วย !!! ถูกหวยรางวัลที่ 5 1 ใบ
ได้มา 20,000 ค่ะ วันอาทิตย์เลยต้องไปทำบุญกับครอบครัว เพราะเรา
โชคดีถูกมา 3 งวดติดๆๆ เป็นล็อตเตอรี่ออย่างเดียว ผัวฝรั่งก้อ ตื่นเต้น
เพราะเขาไม่ซื้อหวย เขาว่าเขาไม่มีโชค ซื้อlotto อยู่เมืองนอกก้อลองซื้อ
เขาบอกถูกยาก เมืองไทยถูกง่ายกว่า เพราะมีแค่ 10 ตัว 5555+++
วันนี้ก้อขายดีค่ะ ลูกค้าเยอะมาเรื่อยๆๆ มีพระมาทานอาหารที่บ้านด้วยค่ะ
เดี๋ยวขอดูในครัวก่อนนะค่ะ ฝรั่งที่บ้านทำไว้ซะเละเทะเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1384 เมื่อ: 11 ก.พ. 11, 09:10 น »

หวัดดีรอบบ้านค่ะ q*021
ดีใจด้วยค่ะสำหรับลาบลอย q*013
ไปต่างจังหวัดพึ่งกลับมา เลยไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน
มีของจากต่างจังหวัดมาฝากด้วยค่ะ q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1385 เมื่อ: 11 ก.พ. 11, 09:13 น »

เก็บมาสดสดเลยค่ะ q*013q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1386 เมื่อ: 19 ก.พ. 11, 13:37 น »

หายไปซะหลายวัน งานยุ่งค่ะ และขออภัยเรื่องรูปห้วยแม่ดีน้อย
คราวหน้านะค่ะไม่พลาดแน่ค่ะ หวังว่าพี่น้องทุกท่านคงสบายดีนะค่ะ
วันนี้ยุ่งพอสมควร ฝาละมีไม่อยู่ค่ะ ไปต่อวีซ่า ตะกี้โทรมาว่า อาริยา
ไม่รุหายไปไหน ไม่มาออฟฟิตเลย 555 เพื่อนเขาเป็นเจ้าของบริษัท
ขายตั๋ว เครื่อง-ไฟ-รถ-เรือ ที่ถนนข้าวสารค่ะ
เราก้อคุ้นเคยกันร่วม 10 ปีเป็นเพื่อนเก่าแก่กันมากกกกกก
เขาอยู่ข้าวสาร 20 กว่าปี ขาใหญ่ กว่าแขนค่ะ 5555++++
สมัยโน้น โอ้ยเพื่อนฝรั่งเยอะค่ะ เคยเอา story เขาเขียนลงใน คสคส.
นี่ก้อว่าจะเอาใส่กรอบ ติดไว้ที่ร้านค่ะ ลูกค้าชอบอ่าน บางคนจะได้รู้
บางคนจะได้เข้าใจฝรั่ง หรือชาวต่างชาติ ที่ผู้เขียนได้พบเจอ
บางคนก้องี่เง่า ทั้งไทยและฝรั่งค่ะ หวังพึ่งเขาแต่ไม่รู้ตัวตนเขา
ส่วนเขาก้อไม่รู้ตัวตนของเรา โกหกรายวัน แบบลมๆๆแล้งๆๆค่ะ
มีฝรั่งเพื่อนเก่าคนนึง น่าสงสาร ไม่มีเงิน เอาแล้ว พลาสปอตมาให้อาริยา
ยืมตังค์ 1000-2000 อีก 1 อาทิตย์มาคืน เขาเมามาก ทุกวัน ติดยาบ้า
เพราะเที่ยวกลางคืน เจอเจ้าบ้านที่ดี หยิบยื่นให้ กินแล้วสนุ
ปาร์ตี้ไม่มีเหนื่อย นอกจากหมดแรงแหละค่ะ ตื่นมา เอาอีกแล้ว
จากคนหน้าตาดี รูปร่างอ้วน กลายเป็นผอมโกรกไม่มีราศี มีเพื่อนทั้ง
หญิงแท้ หญิงเทียม เพื่อนตุ๊กๆๆ ขับแท็กซี่ เรามารู้กันทีหลัง อ้ายพวกนี้
ขายยาให้เขานี่หว่า ตอนหลังเสียชีวิตในบ้านเราแหละค่ะ น่าสงสาร
ผู้หญิงไทย (เป็นใบ้) แต่หน้าตาดี ดูแลช่วงป่วย คงสงสาร เขาเคยจะพา
ไปอยู่ฝรั่งเศสด้วยกัน แต่ไปไม่ได้ ไม่ทราบเพราะอะไร ...
พอพูดถึงอาริยา เลยมีstory ฝรั่งมากฝากกัน เพราะเขามีแต่ลูกค้าฝรั่งๆ
บางครั้งก้อน่าสงสาร บางคนก้อน่าหมั่นใส้พอๆกันแหละค่ะ
มาเที่ยวเมืองไทย ใช้เงินเป็นเบี๋ยแบบสนุกสนาน ตกโรงแรมแค่ชั้น 2
ร่วงมาม่องกันก้อหลายรายค่ะ เพราะเมาๆๆๆสนุกจัง thailand

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1387 เมื่อ: 5 มี.ค. 11, 08:36 น »

q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1388 เมื่อ: 5 มี.ค. 11, 16:11 น »

หายไปหลายวันนนนนนน งานนเข้าค่ะพี่น้อง
ต้องจัดการให้เรียบร้อยค่ะ ผัวฝรั่งกะมาดามเมียฝรั่งบ้านนอก 55+
นอนไม่หลับไป 1 อาทิตย์ค่ะ เลยมีเรื่องให้เขียนลงหนังสืออีกแล้วค่ะ
ที่ผ่านมาก้อกระหน่ำกันใน เฟดบุ๊คไปซะหลายรอบค่ะ q*004
เด็ก 7 ขวบ ไม่ไปให้ปากคำเป็นพยาน(อ้าง) ตร.จะส่งหมายเลขตัว
(เน้น)เรียกตัวเด็ก 7 ขวบ q*015 นังแม่ งงเป็นไก่แก่ๆๆตาแตกค่ะ
ตือ เพื่อนลูกชายเรียนห้องเดียวกัน ป.1 ชม.เรียนภาษาอังกฤษ
โดยครูฝรั่ง(แท้)เป็นผู้สอน ครูประจำชั้นนั่งทำงานหน้าห้อง
เด็กก้อซนๆๆๆๆไงค่ะ คราวนี้แว่นตาของเด็กคนนึง ขาหัก แต่เด็ก
ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไร ตกเย็น พ่อแม่โคตรเหง้าสักหลาด มาด่าถึง รร.
เรื่องผ่านมา 4 ด. พ่อแม่เด็ก อ้างว่าน้องณัฐ(ลูกชาย)เป็นคนบอก
เป็นคนเห็นเหตุการณ์ โอ้ย ... ตายแล้วลูกเราเป็นพยาน แล้วเป็นเรื่อง
เป็นราวใหญ่โตมาก เหมือนว่าครูฝรั่ง ทำร้ายเด็ก พ่อแม่เด็กก้อไม่ฟัง
คือไม่ฟังเหตุผลเลยค่ะ อคติกับฝรั่งๆๆ ร้องเรียนได้เยอะไปหมด
ส่วนของเรา เด็ก 7 ขวบที่เขาอ้างต้องไปเป็นพยาน หากไม่ไปต้องโดน
หมายเรียกตัว ราวนี้ขึ้นศาลกันล่ะ แล้วเด็ก 7 ขวบ เวลา ตร.สอบสวน
สอบปากคำ ต้องมี 4 ฝ่ายเป็นพยานด้วย อัยการ ศาล ตร. และ
นักจิตวิทยา ... ลูกชายก้อบ่นแม่หนูไม่ได้พูด ณัฐทำผิดอะไร ???
พ่อแม่น้ำตาหยดเลยนะค่ะ .. เมียฝรั่ง อยุ่ไม่ได้แล้วว้อย ..
ไปถึงบ้านพ่อแม่เพื่อนลูกเลย จวกเขาเลย มาอ้างลูกชั้นได้ไง
คุณวุฒิภาวะสูงกว่าเด็ก 7 ขวบ ปัญญาอ่อนหรือป่าวว่ะ อ้างเด็ก 7 ขวบ
หากลูกชั้นไม่ไป จะโดนหมายเรียก เจ็บปวดมั้ยสำหรับ เด็ก7 ขวบ
ลูกชั้นไม่ใช่ของสาธาณะ ไม่ใช่ถังขยะ ที่ใครนึกจะเอาอะไรมใส่ๆๆๆ
เขาเงียบเป็นผีเป่าสากกันทั้งบ้านค่ะ .. หลังจากนั้นก้อได้รับกำลังใจ
จากครอบครัว เพื่อนฝูง ลูกค้า และคุณครูผู้ปกครองลูกที่ รร.
คือบ้านนี้เขารุนแรงทั้งบ้าน ไม่ฟังใคร รวยแล้ว ไม่มีน้ำใจ ใจร้าย และ
ใจดำค่ะ ยิ่งกว่าอีกาอีกค่ะ ...
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1389 เมื่อ: 5 มี.ค. 11, 16:22 น »

ต่อค่ะ
จากนั้นต้องมีกาวใจมาประสานกับเราค่ะ ใครที่เรารักและเกรงใจ
ครอบครัว พี่น้อง เพื่อนฝูง และผอ.โรงเรียนลูกชาย
จนท.ตร. ก้อเดือดร้อนกันมากค่ะ เหมือนขาดพยานจากฝ่ายผู้เสียหาย
ตร.พอรู้ว่าจริงๆเราไม่ได้รู้เรื่องราวกับเขาเลย เราเอาเหตุผลเด็ก 7 ขวบ
เราเป็นแม่เปิดเผยความรู้สึกว่า เจ็ยปวดมากกกกกก ที่จะมาให้ลูกชาย
มาขึ้นโรงขึ้นศาล คิดดูสิค่ะ ลูกเราจะต้องมาโดนซักโน่นนี่
คิดแล้วอยากไปกระทืบมานจริงๆๆค่ะ ... พยามมีสติ และสมาธิ
โมโหก้อสงบไว้ๆๆๆๆมาดาม 555++++ q*013
ตอนนี้ก้อเรียบร้อยดีค่ะ เป็นเรื่อง ของ ตร.ศาล อัยการ จะฟ้อง
หรือไม่ฟ้อง เพราะว่ามันไม่มีมูล ซึ่งอาจจะหล่นแล้วเท้าเด็ก หรือครู
อาจเหยีบก้อได้ เพราะครูจับเด็กนั่งลง เพราะวิ่งซนๆๆๆๆๆ
เดี๋ยวขอดูหน้าบ้านก่อนนะค่ะ ลูกค้าเยอะค่ะ เงียบไปเพราะมีเหตุ
ต้องวิ่งให้ตามแก้ ใครๆก้อบอกคุรแม่น้องณัฐเก่งจัง ใครก้อสู้เขาไม่ได้
วิญญาณแม่รักลูก รักความถูกต้องเข้าสิงมั่งค่ะ ไม่ได้ๆๆๆ เราไม่ผิด
ต้องสู้ต้องว่ากล่าวให้ถึงที่สุดค่ะ เดี๋ยวว่างมาก มีเรื่องฝรั่งๆๆมาขานต่อ
วันนี้ต้องรับแขก เพื่อนมาจากฝรั่งเศส 2 คน กำลังเดินแรดๆๆๆดูของ
เอาไปขายที่โน้น เดินกันแถวจตุจักร เห็นว่าเดี๋ยวจะมาแท้กซี่
2500 บาท อาทิตย์หน้า พ่อ+แม่+แม่ มาอยู่อีก 3 อาทิตย์
หากมามั่งไม่มามั่ง ไม่ว่ากันนะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1390 เมื่อ: 6 มี.ค. 11, 20:08 น »

สวัสดีค่ะ พี่น้อง มาซะมืดค่ำ
วันนี้เมืองอุทัยฯ ร้อนตับแลป-ตับลวงค่ะ เพื่อนฝรั่งบอกทำไมร้อนจัง
คอยดูนะค่ะ วันนี้ร้อนมาก พรุ่งนี้จะไม่มีแดด เผลอๆๆหมอกลง
หรือไมก้อฝนตก ลมกรรโชกกระหน่ำย่ำทุ่งค่ะ (ตกมากชัวร์)
อากาศเริ่มแปรเปลี่ยนนะค่ะ ฝนตก แดดออก หมอกหนา มาเป็นชุด
เพื่อนฝรั่งเศส อยู่ 3 วันค่ะ เราก้อก้อดูแลกัน เพื่อนเก่าแก่ของสามี
เขามาเที่ยวเมืองไทยทุกปี แวะมาค้างกับเราตลอด วันศุกร์มาอีก 3 คน
เหนื่อยหน่อยค่ะ ช่วงนี้สงสัยมีอายุมั่งค่ะ q*013 ใครพูดผิดหู
หันควับ q*016 ยิ่งผัวฝรั่งพูดมาดามอัตโนมัต ควับๆๆเลย ว่าไง
เขาก้อบอก มาดามนี่เดี๋ยวนี้งอแง งอนเหมือนเด็ก 555+
พูดอะไรนิดหน่อยไม่ได้ ใจน้อยค่ะ สงสัยวัยทองอะป่าว
แต่ ... ผัวฝรั่งบอก นี่คงเป็นอาการของสาวแก่555+
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1391 เมื่อ: 8 มี.ค. 11, 11:51 น »

q*022 สู้ สู้ค่ะ เจ้าของบ้าน q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1392 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 08:59 น »

สวีสดีค่ะ
คิดถึงทุกท่านอยู่เสมอ แต่ด้วยภาระในการทำงานที่มากขึ้น การย้ายที่อยู่อาศัยในกรุงเทพ การต่อเติมบ้านที่อยุธยา และคุณพ่อก็เสียชีวิต เลยทำให้ไม่มีเวลา บวกอ่อนล้าทั้งกายและจิตใจ
คุณเชอรี่ยังคุยเก่งและเข้มแข็งเหมือนเดิม
คุณหนุ่มยังมีน้ำใจเป็นห่วง ขอบคุณหลายๆ
คุณยีนส์ เป็นอย่างไรบ้าง จำได้ว่าอยู่ที่ญี่ปุ่นใช่หรือไม่ ดูข่าวแล้วเป็นห่วง คิดว่ายังมีเพื่อนๆ เราที่อยู่ที่ญี่ปุ่นอีกท่านหนึ่ง ขอโทษที่จำไม่ได้ แต่ขอให้รู้ว่าเป็นห่วงมากๆ ดูข่าวทุกวัน บางครั้งเห็นแล้วยังร้องไห้เลย ยิ่งเป็นท่านผู้สูงอายุด้วยแล้ว สงสารจับใจ ที่ทำงานก็ช่วยกันบริจาคเงินเพื่อนำไปช่วยเหลืออย่างเต็มใจ
ส่วนท่านอื่นๆ วันหน้าจะเข้ามาทำความรู้จักโดยการอ่านย้อนหลังไปอีกมากมายหลายหน้าเลยทีเดียวเจียว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1393 เมื่อ: 21 มี.ค. 11, 07:45 น »

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจไปถีงคุณก็อก เรื่องคุณพ่อเสียค่ะ
ตัวเองก้อเดาคุณก็อกคงยุ่ง รวมไปถึงคุนหนุ่มที่หายเงียบบบบบ
น้องยีนส์พี่ก้อเป็นห่วงนะค่ะ รวมไปถึงครอบครัวชาวญี่ปุ่นด้วย
จำไม่ได้ว่าเบอร์โทรอะไร ลืมไปด้วย แก่แล้ว ขออภัยด้วยค่ะ
คุณนัทก้อลันลาอยู่กะบี่ กระบอง พังงาโน้น q*013
เล่นน้ำเพลินระวังคลื่นด้วย .. อย่าเพลิน เดี๋ยวหายไป สบายคนอยู่
มาดามเมียฝรั่งก้อยุ่งไม่ได้เข้ามาหลายวัน ครอบครัวบ้านฝรั่งเศส
ยกโขยงมาเที่ยวกันค่ะ อายุเยอะๆๆ 79 ปี พ่อแม่ป้า
ซึ่งก่อนหน้านั้น เพื่อนมาก่อน 2 อาทิตย์ กระเป๋าเราเบาหวิวๆๆค่ะ
ร้านก้อเปิดๆๆปิดๆๆ ลูกค้าก้อเข้าใจค่ะ เราต้องดูแลครอบครัว
น้องนัดว่าจะอุ้มท้องกลับมาเมืองไทย มาหรือยังเอ่ยยย q*023
เดี๋ยวขอล้างอะไรในครัวหน่อยค่ะ เลอะไปหมด เมียฝรั่งคนเดียวๆๆๆ
555++ ทั้งขับรถไปรับมาทานข้าว 30 กม. ไหนจะทำอาหาร
ไหนจะร้านอาหาร ไม่รวมดูแลคนแก่ และเด็ก และผัวเด็ก 55++
ไม่รู้จะน็อคอะป่าว ภายใน 3 อาทิตย์นี้ พรุ่งนี้ไปเชียงรายค่ะ
ดีหน่อยไม่ต้องขับรถ เช่ารถตู้ค่ะ เดี๋ยวจะเอารูปมาฝาก
คิดถึงทุกคน ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ take care
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1394 เมื่อ: 8 เม.ย. 11, 13:39 น »

สวัสดีค่ะพี่น้อง มาแล้วๆๆๆๆ
หายไปซะหลายยยยย วัน ญาติเยี่ยมค่ะ ตอนนี้กลับยุโรปแล้วค่ะ
เหนื่อยค่ะ ลูกสะใภ้ไทย-ทนด้ายยยยค่ะ q*021
พี่ๆน้องๆท่านๆอื่นๆเป็นไงกันบ้างค่ะ วันนี้ไม่รุจะมีเวลาย่อรูปอะป่าว
เรียนรู้เท่าไรก้อไม่จำสักที เน็ตก้อหลุดบ่อยค่ะ บ้านอื่นเป็นไงมั่ง
ตอนนี้พ่อ+ลูก กำลังบ้า แย่งของเล่นกัน เหมือนเด็กฟัดกันสองคน
เราก้อเหมือนมีลูกเล้กๆๆ 2 คน คนโตไม่ยอม คนเล็กก้อร้องแง๊ๆๆ
เขามีเกมส์ 2 เครื่องค่ะ แพงเอาเรื่องเหมือนกัน(เกือบ 2 หมื่น.)
แล้วอีกเครื่องเสียไงค่ะ คราวนี้แหละ ผลัดกันคนละ 1 ชม.
เมียฝรั่งไม่ซื้อหรอก ฝันหวานไปเถอะ น้องชายเขาซื้อให้ค่ะ
อ้ายผัวก้อชอบ ลูกชายก้อชอบ บางทีมันสองคนหัวชนกัน แย่งกัน
วันนี้ลูกค้าเยอะพอสมควร แต่เหนื่อยและก้อเพลีย เพราะนอนไม่หลับ
เพราะตั้งแต่พ่อแม่กลับ ระบบการนอน+กิน เสียหมดค่ะ
น้องณัฐข้าวเช้าไม่กิน เพราะกินแบบฝรั่งหมด นอนดึกด้วย
ยิ่งตอนนี้ปิดเทอมยิ่งเอาใหญ่ ปวดหัวกะลูกค่ะ
เดี๋ยวขอย่อรูปหน่อย มีความสามารถพอ เย็นๆๆคงได้ดูกัน q*021

หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม