หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อาการคนท้อง  (อ่าน 136253 ครั้ง)
Guest
mom
เรทกระทู้
« ตอบ #135 เมื่อ: 18 มี.ค. 10, 10:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ทำไงดีละ รู้สึกเหมือนตัวจะท้อง
น่ามืดบ่อยๆๆ เบื่ออาหาร
หงุดหงิดง่ายมากๆๆ
ไม่กล้าตรวจ
ทำไงดี
แฟนยังไม่รู้เลย q*007
ไม่รู้จะบอกแฟนยังไงดี q*015

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กังวนที่สุด
เรทกระทู้
« ตอบ #136 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 08:29 น »

หนูมีอะไรกับแฟนแต่หลั่งนอกอ่ะค่ะ

หนูไม่รู้สึกอะไรทั้งนั้น

แต่ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ

ปกติจะไม่เป็นนะ

แล้วหนูเรียนอยู่ด้วย

ช่วยหนูทีนะคะ

หนูจะท้องมั้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 พ.ค. 10, 17:14 น โดย tige191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
BanK_01
เรทกระทู้
« ตอบ #137 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 21:25 น »

พี่แฟนผม เค้ามีอาการ ปวดท้องประมาณ 3 วัน วันที่4 เค้ามีก้อนเลือด ไหลออกมา ก้อนประมาณ ลูกปิงปอง
เขค้าบอกว่ามันคลาย กับ "ตับ" วันเดียวกัน เค้า ก็ เป็นประจำเดือน แต่ยังมีอาการ ปวดท้อง มันคือ อาการ อะไร ครับ
ช่วยบอก ที่ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ศิริลักษณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #138 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 14:31 น »

ไม่รู้ว่าตัวเองท้องหรือเป่า ประจำเดือนไม่มาเดื่อนนึงแล้ว
อยากรูอาการคนท้อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 พ.ค. 10, 17:20 น โดย tige191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พลอยกี้
เรทกระทู้
« ตอบ #139 เมื่อ: 6 เม.ย. 10, 16:50 น »

q*00อยากรู้ว่าคนท้องนี้มันต้องมีอาการแบบไหน q*069อาเจียนแทบทุกวันแต่ไม่ค่อยชอบกินเปรียวกินก็ไม่มากหลังจากทำกันวันนั้นประจำเดือนมาแค่2วันเองอยากรู้ว่าท้องรึเปล่า q*006q*032q*023q*009q*008q*005q*001ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

Guest
นู๋เล็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #140 เมื่อ: 10 เม.ย. 10, 01:55 น »

สวัสดีคะ
พอดีว่าตอนนี้ประจำเดือนไม่มาประมาณ 4 วันแล้วอะคะ
แต่ปกติถ้ากินยาประจำเดือนจะไม่มาตรงกำหนดแต่ต้อนนี้มีเหมือนตกขาวออกแต่ตกขาวที่ออกมาอะคะ
จะมีเหมือนมีเลือดออกมากับตกขาวด้วยเลยสงสัยว่าเป็นอะไรแล้วจะอันตรายไหมคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 พ.ค. 10, 17:29 น โดย tige191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กาก้า
เรทกระทู้
« ตอบ #141 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 19:39 น »

คือหนูป.จ.ด.ไม่มา2-3เดือนแล้ว
แล้วก็มีอาการกินจุ
อยากของเปรียว
คลื่นใส่อาเจียน
เวียดหัว
อยากทราบว่าหนูท้องหรือป่าว <a href="" target="_blank" rel="nofollow"></a>

Guest
อยากทราบค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #142 เมื่อ: 3 พ.ค. 10, 02:22 น »

คือ ยังไม่ถึงรอบเดือนอ่ะค่ะ แต่ว่ามีอาการ คือหงุดหงิดง่าย หิวบ่อยมากทานเยอะมาก แต่น้ำหนักไม่ขึ้นแถมยังรดอีก และก็ง่วงบ่อยมาก อยากกินอยู่ตลอดเวลา อยากกินรัยต้องได้กิน ปวดหลัง รู้สึกคัดๆนม ถ่ายบ่อยมาโดยเฉพาะตอนกลางคืน ปวดหัวเล็กน้อย บางครั้งก็ปวดท้องน้อย เหนื่อยง่ายด้วย อยากทราบมากว่าอาการแบบนี้ ท้องไหมคะ

Guest
ary
เรทกระทู้
« ตอบ #143 เมื่อ: 3 พ.ค. 10, 21:52 น »

คือ ยังไม่ถึงรอบเดือนอ่ะค่ะ แต่ว่ามีอาการ คือหงุดหงิดง่าย หิวบ่อยมากทานเยอะมาก แต่น้ำหนักไม่ขึ้นแถมยังรดอีก และก็ง่วงบ่อยมาก อยากกินอยู่ตลอดเวลา อยากกินรัยต้องได้กิน ปวดหลัง รู้สึกคัดๆนม ถ่ายบ่อยมาโดยเฉพาะตอนกลางคืน ปวดหัวเล็กน้อย บางครั้งก็ปวดท้องน้อย เหนื่อยง่ายด้วย อยากทราบมากว่าอาการแบบนี้ ท้องไหมคะ

ปล.ตอบด้วยนะคะ อยากรู้

Guest
กลัว
เรทกระทู้
« ตอบ #144 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 14:32 น »

ดีคับ

ผมมีเรื่องอยากถามว่าผมกับแฟนมีอะไรกันแล้ว

ประมาณ3อาทิตแล้วแฟนผมจะท้องหรือเปล่าคับ

Guest
ติ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #145 เมื่อ: 24 พ.ค. 10, 01:02 น »

คือว่า หนูท้องได้ 2 เดือน
แล้วหนู
เป็นคนที่ชอบนอนคว่ำ ไม่ทราบว่า
หนูจะยังนะคว่ำได้อยู่ไหมค่ะ
เพราะบางทีที่หนูเผลอก็มังจะ เผลอ
นอนคว่ำตลอดเลยค่ะ

Guest
เครียดจนง่วง
เรทกระทู้
« ตอบ #146 เมื่อ: 4 มิ.ย. 10, 21:40 น »

ช่วงสองวันมานี้ มีอาการเวียนหัวตอนนั่งรถ และตอนนี้ยังเป็นหวัดด้วย
มีอาการเหนื่อย เมื่อย ง่วงนอนบ่อย อย่างเช่นเวลาเรียน มักหลับในห้องตลอด
และเวลาแปรงฟันมักจะอาเจียน( ตอนแปรงลิ้น )
แต่เรื่องเหม็นไม่เหม็นเลย
แต่เรื่องกิน ก้อกินเยอะ แต่บางวันไม่ค่อยกินเลย
ประจำเดือนก้อมาตลอด แต่มาไม่ตรงสักที
อาการอย่างนี้ เข้าข่ายท้องมั้ย

ตอนนี้เครียดมากๆเลย
เพราะยังไม่พร้อมในหลายๆเรื่อง

Guest
กรอย
เรทกระทู้
« ตอบ #147 เมื่อ: 18 ส.ค. 10, 21:50 น »

ดิฉันกลุ้มใจมากค่ะ กลัวท้อง ดิฉันมีอะไรกับแฟนเมื่อตอนเดือนกรกฎาคม และตอนเดือนสิงหานี้ประจำเดือนของดิฉันยังไม่มาเลย ดิฉันมีอาการปวดเต้านม ปัสสาวะบ่อย และตกขาวเป็นจำนวนมาก จะทำอย่างไรดีค่ะ แล้วจะท้องไหมค่ะ

Guest
Khuar
เรทกระทู้
« ตอบ #148 เมื่อ: 24 ส.ค. 10, 20:05 น »

อยากทราบว่าอาการแพ้กลิ่นตัวแฟน มีอารมณ์อยากร้องไห้อยากหัวเราะแล้วเบื่อสิ่งแวดล้อมรอบข้างนี้จะเป็นอาการของคนท้องไหมค่ะ อยากทราบ

Guest
ทีที
เรทกระทู้
« ตอบ #149 เมื่อ: 27 ส.ค. 10, 11:25 น »

ทำไมมีแต่คนถาม ไม่เห็นมีคนตอบเลยแฮะ....

Guest
,,,,,
เรทกระทู้
« ตอบ #150 เมื่อ: 12 ก.ย. 10, 11:09 น »

คือว่า หนู อยากจะทราบว่า
หนู ท้องหรือป่าว ค่ะ
คือว่า ประจำเดือนหนู ไม่มา 5วัน แรวค่ะ
แต่ มีอาการ เจ็บ หน้าอก แต่ตอนนี้ หาย แร๊ว
บ้างครั้ง ก็รุ้สึก หงุดหงิดง่าย อ่ะค่ะ
หนูอยากทราบว่า หนูจะท้อง มัย ค่ะ
ช่วยตอบที ค่ะ
topfriend_308***

Guest
อุ้มๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #151 เมื่อ: 13 ก.ย. 10, 19:43 น »

เม็น ไม่ มา 2สัปดาห์ แล้วๆ
เป็น อะไร รึ ป่าวๆ ปกติ มาๆ สม่ำ เสมอ น่ะ ๆ
มี ตก ขาว ขุ่นๆ หน้าอก ตึง คัด ๆ ผิด ปกติ ๆอ ่าๆ
จะ ท้อง ไหม๊ อ ่า???????~

Guest
สงสัย
เรทกระทู้
« ตอบ #152 เมื่อ: 3 ต.ค. 10, 14:07 น »

เดือนที่แล้วมีรอบเดือน วันที่ 9 /9/ อีกประมาณ 1 อาทิตย์มีเลือดออกจากช่องคลอดอีกนิดหน่อย ปวดหลังมาก ปวดเอวมาก หลัง
จากนั้นมีอาการเหมือนจะมีรอบเดือนตลอดแต่จะมีออกมานิดเดียวจะเป็นอะไรไหมค่ะ ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Guest
สงสัย
เรทกระทู้
« ตอบ #153 เมื่อ: 12 พ.ย. 10, 22:27 น »

แต่ก่อนมีอะไรกับแฟน พอแฟนกลับไปทำงานที่ต่างจังหวัด แล้วก็มีเดือนประจำเดือนก็มาปกติ แต่เดือนต่อมาประจำเดือนไม่มา แต่ไม่ได้มีอะไรกับแฟน สงสัยคะว่าจะท้องไหม แล้วทำไมประจำเดือนมันไม่มาคะ กลัวท้องนะคะ

Guest
patch
เรทกระทู้
« ตอบ #154 เมื่อ: 17 ส.ค. 11, 15:30 น »

มีอะไรกับแฟนโดยการหลั่งใน ในช่วงมีประจำเดือนและหลังปะจำเดือนหมด(แต่ประจำเดือนมาไม่ค่อยตรงกันมานนานพอมาช่วงหลังๆก่นจะมีอะไรกะบแฟนมาตรงตลอด) แล้วตอนนี้ก้อมีอาการเจ็บท้องน้อย ปัสสวะเวลากลางคืน มึนหัว เหม็นอาหารบางอย่างเล็กน้อย จะท้องไหมค่ะ

Guest
มายโมเม
เรทกระทู้
« ตอบ #155 เมื่อ: 27 ต.ค. 11, 16:00 น »

หนูไม่มีอาการอะไรเลยค่ะแต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้เข้าห้องน้ำร่วมแล้วปัสสวะผู้ชายจะทำให้เราท้องได้ไหมค่ะตอบที อกจะแตกตายอยู่แล้ว q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #156 เมื่อ: 27 ต.ค. 11, 16:06 น »

หนูไม่มีอาการอะไรเลยค่ะแต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้เข้าห้องน้ำร่วมแล้วปัสสวะผู้ชายจะทำให้เราท้องได้ไหมค่ะตอบที อกจะแตกตายอยู่แล้ว q*078

น้องคะ ในฉี่ของผู้ชายไม่มีเชื้ออสุจิ มีแต่เชื้อโรคค่ะ q*069
Guest
ออน
เรทกระทู้
« ตอบ #157 เมื่อ: 9 พ.ย. 11, 22:32 น »

หลังมีประจำเดือน หมด 3วัน และ มีอะไรกับแฟนอยากทราบว่าจะท้องไหมค่ะ อยากมีลูกค่ะ

Guest
หฤทัย
เรทกระทู้
« ตอบ #158 เมื่อ: 19 พ.ย. 11, 04:42 น »

จะรอให้ใครตอบ ไปร้านขายยาซื้อที่ตรวจ มาตรวจซิ ไม่ถึง 100 บาทก็มี

Guest
ละมัย
เรทกระทู้
« ตอบ #159 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:45 น »

เดือนที่แล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยคะ กลับมาเดือนนี้ก็ยังไม่มาเลยอีกผ่านไปสามวันแล้วนะคะ
เอาเครื่องมาตรวจกลับมีผลว่าขีดที่สองมันขึ้นสีชมพูเกือบๆแดงมันจะท้องไหมคะ
กลัวมากเลยใครรุ้ช่วยบอกทีนะคะ

Guest
อยากรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #160 เมื่อ: 22 ธ.ค. 12, 21:33 น »

มีอาการ กินเยอะขึ้น เพลีย ประจำเดือนขาด ท้องผูก ปัจสวะบ่อย เสี่ยงไหมที่จะท้องอ้าค้า

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม