หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อาการคนท้อง  (อ่าน 136253 ครั้ง)
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 10 ส.ค. 09, 18:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*013กลัวอะไรกัน ประจำเดืนไม่มา 3 เดือน อาการก้อมีเหมือนกันทุกอย่าง ยังไม่เหนท้อง q*013

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 12 ส.ค. 09, 21:21 น »

คือว่าประจำเดือนของดิฉันไม่มา1เดือนตั้งแต่เดือนมิถุนายนแต่พอเดือนต่อมามันก็มาปกติบางทีดิฉันก็หน้ามืดปวดหัวอาเจียนเป็นบางครั้งเหม็นอาหารแต่พอไปตรวจก็ไม่ท้องดิฉันก็งงเหมือนแล้วท้องมันใหญ่กว่าเดิม q*046q*005 q*057q*055q*054q*053q*046q*045q*049q*050q*051q*052q*052q*051q*050q*049q*051q*012

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
444
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 16 ส.ค. 09, 00:58 น »

เม็ดรอบหน้าอกก้อขึ้นอ่ะ
มันเปงไงอ่ะ

Guest
Double-A
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 16 ส.ค. 09, 20:41 น »

คุณ ค๊ะหนูอยากทราบว่าอาการของหนูจะท้องเหรอป่าวค๊ะ
อาการค๊ะ
- กินข้าวเสร็จแล้วรู้สึกอึดอัดแน่นท้อง
- ไม่เหม็นกลิ่นอะไรเลย แต่กินได้น้อย
- ไม่ปวดซีบ่อย นานปวดหลังที
- กินแล้วก่อนอน
- หายใจไม่ค่อยออกค๊ะเพราะอึดอัด
- ประจำเดือนมาพอปลานกลางไม่มากไม่น้อยค๊ะ
ช่วยตอบหนูที่นะค๊ะจะรอขอบคุณค๊ะ

Guest
it's me!
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 20 ส.ค. 09, 09:28 น »

ช้านก็เคยท้องมาสองครั้ง ปกติชอบกินส้มตำไก่ย่างมาก แต่ตอนท้องนะ ส้มตำไก่ย่างอ่ะเหม็นเหมือนส้วมแตกเลยได้กลินทีไรอ้วกจะแตกทุกที แล้วจะเหม็นขี้หน้าแฟนมากเลยอ่ะแฟนเราเข้าใกล้เราไม่ค่อยได้เลย รู้สึกรังเกียจแฟนเหม็นๆๆไงไม่รู้บอกไม่ถูก และจะชอบอาเจียรตอนเช้าๆๆเวลาแปรงฟันน่ะ ปกติเป็นคนที่ทานไม่เผ็ดมาก กลางๆแต่ตอนท้องนะใส่พริกมาเถอะเป็นกิโลก็กินได้ 55แถมกินข้าวเยอะมาก กินทีสองจาน ยังยังไม่หมดลงทุนนั่งรถจากรัชดาไปสาวรีย์ชัยเพื่อซื้อมะขามอ่อนกินถุงเดียว กำจริงๆๆ 55อันนี้ไม่ได้โม้นะเพราะใครที่เคยท้องจะรู้ดีว่าคนท้องสามมารถทำได้ทุกอย่างเพื่อสิ่งนั้นจริงๆๆ

Guest
มอน
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 28 ส.ค. 09, 12:51 น »

q*031q*032
ตอนนี้เมนไม่มาประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ
ตอนนี้อยากกินพวกของเปรี้ยวบางของหวานบาง
มีอาการปวดหลังบางครั้ง และมีอาการเวียนหัว/พะอื้ดพะอมนานๆๆครั้ง
แล้วถ้าผลตรวจออกมาแต่ขีดเดียว จะต้องทำอย่างไรค่ะ จะเป็นอะไร
นอกจากนี้ไหมค่ะ
ขอบคุณน่ะค่ะ q*043
Guest
คนห่างแฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 28 ส.ค. 09, 13:26 น »

เราทานยาคุมมา 2 แผงแล้วก็หยุดทานเมื่อวันที่ 22 ก.ค.52 มีอะไรกับแฟน วันที่ 4 ก.ค. 52 และประจำเดือนมาวันที่ 22 ก.ค.52 และหลังจากนั้นก็ไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลย แต่ประจำเดือนยังไม่มาเราจะท้องหรือเปล่า

Guest
ki
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 30 ส.ค. 09, 18:31 น »

ตอนนี้อายุ22ปีแล้ว
เพิ่งมีอะไรกับแฟน(ใส่ถุงย่าง)
รู้สึกว่าพอมีอะไรกันแล้ว ไม่ค่อยสบายตัวเลย
มีอาการ ปวดหลังมาก คัดนม อยากกินของเปรี้ยว
ปวดท้องน้อย เป็นตกขาวเยอะมาก และท้องผูก
อาการแบบนี้ท้องหรือป่าวค่ะ
เครียคที่สุด!!!!

Guest
ประสบปันหา
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 22:02 น »

คือ มีอาการดังกล่าว
1.ปวดเมื่อย ปวดหลัง
2.ยังมีประจำเดือนอยู่ แต่แค่มาไม่ปกติ
3.ไม่อยากกินของเปรี้ยว
4.กินแต่ข้าวเที่ยง และข้าวเย้น
5.น้ำหนักไม่ขึ้น ท้องไท่โตขึ้น
6.เคนยุ่ในสถานการณเสี่ยงด้วย แต่ไม่มีไร
7.นอกจากข้อ 6 แล้ว ก้ไม่เคยทำอะไรกับ ผช
เลย แต่สนิทกับ ผช มากก่า ผญ
8.เคยคิดเรื่องเพศสัมพันธ์
9.ยังไม่กล้าตรวจด้วย อุปกรณืใดๆกลัวผลที่ออกมา
10.แต่ไม่เคยนอกลุ่ นอกทาง เรียนเสร็จก้กลับถึงบ้านตลอด
11.กลุ้มใจจริงๆ ค่ะ

มีคำตอบข้างคายุ่ในใจหลายคำตอบเลยค่ะ
1.ไม่แน่ใจว่า ถ้าประจำเดือนมาไม่ปกติถือว่าท้องไม๊ค่ะ
หรือว่า ถ้าจะท้องได้ ประจำเดือนต้องไม่มาอย่างแน่นอน

Guest
อยากรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 12:06 น »

เป็นไปได้ไหมที่ประจำเดือนมาแล้วจะตั้งท้อง
ตอนนี่กำลังสงสัยมากเลย

Guest
เครียด!!!
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 14:58 น »

อาการ
ปวดฉี่บ่อยมากๆๆ กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ ปวดหัวบ่อย นอนบ่อย ไม่อ้วก ไม่เจ็บนม ไม่ปวดหลัง แต่เมนไม่มา 2 วันแล้วอ่า ทำงัยดีเนี้ยะ เครียด!!!!!! หนูท้องรึป่าวค่ะตอบหนูด้วยน้า

Guest
อานัน
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 11:22 น »

ประจำเดือนไม่มาหลายวันแล้วค่ะ ช่วงนี้รู้สึกว่าเห็นอะไรก้อยากกินไปหมด แต่ที่ผิดไปคือหน้าท้องเป็นกระดาน ปวดๆท้องตลอดเลยค่ะ บอกหน่อยว่าหนูเป็น q*032อะไร ไม่กล้าซื้อมาตรวจ และไม่กล้าตรวจด้วย กลัวมากๆเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี q*032q*032q*032q*055q*025q*006q*005q*008q*008kai3kai3kai2kai2

Guest
กลัวมากครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 22:59 น »

คือหลังจากผมมีเพศสัมพันกับแฟนผมมาได้ประมาณ2-3อาทิตย์แล้วอะครับ

อยากรุ้ว่าตอนนี้จะรุ้มั้ยว่าท้องหรือป่าว

แล้วแฟนผม อยากกินอาหารรสเผ็ด แต่ยังไม่มีอาการอื่นๆเลยครับ

คลื่นไส้ อาเจียน เหม็นยังไม่มีอาการเหล่านี้ครับ แต่มีหงุดหงิดบ้างเล็กน้อยแต่ก้ยังอารมดีเหมือนเดิม

ช่วยให้ข้อมูลด้วยนะครับ

ที่ Apisit_b-boy_***

ขอบพระคุนมากครับ

Guest
NUe Nok
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 26 ก.ย. 09, 08:39 น »

เจ็บท้องมีก้อนเล็กๆๆที่ท้องน้อยใช่ไหมคะแบบนี้กังวลมากเลยคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 26 ก.ย. 09, 10:09 น »

เมนส์ไม่มาอันดับหนึ่ง ตามมาด้วยการอวบอ้วน โดยเฉพาะตรงกลาง อยากกินของแปลกๆ แล้วแต่จะต่างกันไปว่าอะไรคืออาหารที่อยาก

Guest
หมาน้อย...
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 26 ก.ย. 09, 20:18 น »

เหอะๆ......

ชาวยเราทีว่าเราเป็นอย่างที่พวกคุณมาตั้งกระทู้กันรึเปล่า
หลังจากเรามีอะไรมา...2วัน

ก็มีอาการ

-ไม่ตกขาว
-เข้าห้องน้ำบ่อยๆ
-เหมือนจะอ้วก
-รู้สึกอึดอัดท้อง
-หน้ามืดหน่อยยยย

ถ้าอาการมันใช่..ก็ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

nong_jean_ja***

(ช่วยบอกอาการของเดือนแรกหน่อยนะค่ะ)

Guest
นินินินิ
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 6 ต.ค. 09, 12:26 น »

ตอนนี้ประจำเดือนไม่มาประมาณ2เดือนเศษๆแต่ไม่กล้าไปตรวจน่ะกลัวรับไม่ได้ แต่เมื่อก่อนประจำเดือนก็มาไม่ปกติน่ะค่ะ2เดือนมาครั้งนึง ไม่ถึงกับสองเดือนเท่าไหร่หรอกค่ะประมาณเดือนครึ่ง

Guest
สตัง
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 12 ต.ค. 09, 09:42 น »

สวัสดีค่ะ นู๋กังวนจังว่าจะท้องหรือป่าว เพราะยังเรียนอยู่ไม่พร้อมที่จะมีบุตร นู๋มีอะไรกันกับแฟน และเป็นครั้งแรกที่นู๋ลั่งในน่ะค่ะ แต่บังเอินว่ามาประจำเดือน วันสุดท้าย และอาจหมดแล้วก็ได้ก็ไม่แน่ใจ แต่ตอนนี้จะ 2เดือนแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลย
กังวนมากค่ะ ตกขาวบ่อย มีน้ำหลอลื่น หิวบ่อย แต่กินนิดๆก็อิ่ม ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็ยอาการของคนท้อง หรือ คนกังวนค่ะ

Guest
หนู
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 17 ต.ค. 09, 10:19 น »

คือก่อนหนูมีประจำเดือนทุกครั้งจะเจ็บนมก่อน1อาทิตย์ แต่รอบนี้หายเป็นผระจำเดือนแล้วเจ็บนมมา3อาทิตย์แล้วไม่หายไม่รู้ว่าเป็นอะไรแล้วอยากนอนเพียมากๆเหมือนทำงานหนักมาทั้งวัน ไม่รู้ว่าหนูจะท้องรึป่าวคะพี่ ช่วยบอกหนูที q*018q*014q*014

Guest
กังวล
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 19 ต.ค. 09, 15:52 น »

มีอะไรกับแฟนหลังมีประจำเดือน 15 วัน มีโอกาสท้องไหมค่ะ แล้วจะใช้ที่ตรวจได้หรือยังค่ะ มีประจำเดือนวันที่ 2 ตุลาคม แล้วมีอะไรกันวันที่ 17 ตุลาคม นะค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบุณค่ะ

Guest
คุณแม่มือใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 30 ต.ค. 09, 11:13 น »

ตอนนี่ท้องได้ 3 เดือนแล้วจ๊ะ ดีใจมากๆ ตอนยังไม่รู้ว่าท้องรู้สึกเจ็บหน้าอก แล้วปวดท้องหมือนตอนประจำเดือนจะมแต่ปวดน้อยกว่านิดนึง แล้วจะเหม็นกลิ่นทุกอย่างที่ผสมน้ำหอม เหม็นกลิ่นกับข้าว ประจำเดือนขาด 1 อาทิตย์ก็ตรวจเจอแล้วค่ะ ซ้อแผ่นตรวจ แต่ตอนนี้ 3 เดือน เลวาแปรงฟันตอนเช้าทีไรจะอาเจียรทุกครั้งเลย ทนได้ค่ะ และก็มีความสุขมากๆ แต่เสียอย่างเดียวหงุดหงิดง่ายไปนิด สามีทำไรไม่ถูกใจจะโดนเราดุตลอด

Guest
นินันนา
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 14:57 น »

เวลาปัสสวะแล้วรู้สึกเสียวที่ท้องน้อยมาก และเข้าห้องน้ำบ่อยมากจนน่ารำคาญ เรามีไรกันและเค้าก็หลั่งใน อยากรู้ว่าหนูจะท้องไหม ตอนนี้เครียดมากๆ ช่วยตอบทีนะค่ะ (กังวลจริงๆ)

Guest
eye
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 15:39 น »

เราท้องอ่านะ

อาการตอนแรกก็ รู้สึกอยากกินอะไรก็ได้กินหมดแระ

นำหนักเพิ่ม

เวลาลุกก็เวียนหัว

บังเอิญว่าอยู่ใกล้แฟน
คว้าแฟนไว้แต่มือไม่มีแรง ดีหน่อยแฟนโอบไว้ทัน

มีน้ำลายมาก
ต้องถมบ่อยๆ
ปวดฉี่บ่อย
ท้องน้อยนุนขึ้นนนนิดๆ

คือท้องประมาณ 2 เดือนอ่านะ

อาการประมาณนี้ ตรวจตอนแรกไม่เจอ สองอาทิตย์ผ่านไปตรวจอีกรอบ
ท้องเฉยเลย

แต่เอาออกแล้วล่ะ
เพราะอายุยังน้อย เรียนอยู่ด้วยอ่า แฟนให้เจ็บไว้
แต่เนื่องด้วยเราเรียนพยาบาลแท้ๆ ยังท้อง รู้สึกไม่ดีเลย ถ้าเลิกเรียนแล้วอนาคตล่ะ
มานจำเป็นจริงๆ
ไม่รุ้หรอกนะ

มีอารายก็แอดมาถามเราได้yaeyena_e_y_e***

Guest
น้ำเปล่า
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 6 พ.ย. 09, 23:20 น »

สวัสดีค่ะ

ดิฉันมีอารายกะแฟนครั้งแรก

ฉันกินยาคุมฉุกเฉินหลังจางมีอะไรกัน48ชั่วโมง

หลังจากนั่นประจำเดือน็กมา แต่มาเร็วกว่าปกติ

และมาน้อยกว่าเดิม

หลังจากนั้นก้ออยากกินๆๆๆ

ปัสสะว่ะบ่อย มีหน้าท้อง ชอบนอน

แต่ไม่มึนหัว เต้านมก็ไม่คัด

ฉันสงสัยและกังวลว่าจาท้องหรือเปล่า

ใครรู้ช่วยบอกทีน่ะคร้า

กังวลมาก puy_kmee***

Guest
kon
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 9 พ.ย. 09, 09:54 น »

ปกติเป็นคนเมนมาไม่ปกติแต่เมื่อเดือนที่แล้วเมนมาวันที่ 1-5ต.ค.52ช่วงต่อจากนั้นใส่ถุงตลอดแต่มีไม่ใส่จริงๆก็วันที่ 16ต.ค.เป็นกังวลมากกลัวท้องไปหาหมอบอกว่ามีสิทธิ์ติดเพราะไม่ปลอดภัยคือช่วง14-19 ประมาณนี้และมีอะไรกันโดยไม่ใส่เพราะทำใจว่าคงท้องแน่เพราะอาการน่าสงสัยคือ นมใหญ่ ฉี่บ่อยแต่ไม่แน่ใจเพราะกระเพราะปัสสะวะอักเสบด้วยจึงเริ่มตรวจเองเมื่อวันที่ 2 พ.ย. 52 นี้พบว่ามีขีดเดียวก็ไม่ท้องดีใจมากตอนเช้ากินยาฉุกเฉินเย็นก็กินอีกแต่ก็ยังไม่โล่งอกเพราะเมนยังไม่มาหลังจากนั้นก็มีอะไรอีกเมื่อ 7-8 พ.ย.โดยหลั่งนอกแต่ก็รู้ว่ามันคุมไม่ 100%พอเช้าวันที่ 8สายๆเมนมาอยากทราบว่าเมนมาล้างหน้าเด็กไหม หรือมาปกติ เหมือนมักมากเนอะ ช่วยตอบคำถามค้างคาใจด้วยนะคะ ติดต่อด่วนที่ thongsopha***

Guest
333
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 23 พ.ย. 09, 19:57 น »

มีอาการอยากอวกบ่อยๆ หวิวง่าย เจ็บหน้าอก ประจำเดือนมานะแต่แค่1-3วัน หน้ามืดบ่อยๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 23 พ.ย. 09, 21:01 น »

มีอาการอยากอวกบ่อยๆ หวิวง่าย เจ็บหน้าอก ประจำเดือนมานะแต่แค่1-3วัน หน้ามืดบ่อยๆ

q*022q*022 ไม่ได้แวะกลับเข้ามาดูกระทู้นี้อีกเลยครับ
มีคนเข้ามาถามปัญหา ข้อสงสัยต่างๆ มากมายหลากหลายคำถามเลย
อยากให้มีผู้ที่รู้จริง ช่วยเข้ามาตอบปัญหาต่างๆ เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ

ส่วนอาการของคุณ333 คงเป็นอาการคล้ายเป็นกังวลจนเครียดกับสิ่งที่ทำไปมากกว่าครับ
แต่สามารถแก้ข้อสงสัย เมื่อไปพบให้แพทย์ตรวจหลังจากมีสัมพันธ์แล้วประมาณ 2 สัปดาห์ครับ
Guest
อ้วน
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 24 พ.ย. 09, 03:18 น »

ดีทุกคนเรา ไม่รู้ว่าท้องป่าวนะ แต่มีอาการ ไม่มากเท่าไร่ หงุดหงิด หิวมั้งไม่หิวมั้ง น้ำหนักขึ่นนิดหน่อยมีรมตีขึ่นมาจากท้อง
จึงอยากรู้ว่ามันเป็นอย่างไง แระจำเดือนเรา จะมา วันที่28 นี้ยังไม่ถึง จึงมา ถามดูก่อน แค่อยากรู้ ว่า อาการแบบนี้ว่า
ท้องหรือป่าว ใครรู้ ตอบกับด้วยนะ

Guest
งุงิ
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 26 พ.ย. 09, 12:20 น »

เราเองก้ไม่รู้เหมือนกันว่ายังไง
มันไม่มา2อาทิตย์แล้ว
เครียดมากเลย
ไม่กล้าตรวจ กลัวมากๆๆๆๆๆ
ทำไงดีจะท้องไหม

ผู้ชายดีแต่ทำ ทำก็ไม่ได้เรื่อง ทำให้ผู้หญิงเป็นกังวลอีก

Guest
แนน 2552
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 1 ธ.ค. 09, 14:55 น »

ตอนที่มีอะไรกับแฟนประมาณ2-3วันพอมาถึงวันนี้ท้องก็ป่องออกมานิดๆประจำเดือนยังไม่มาทีด้วยมีวิธีการอย่างไรไม่ใท้อง

Guest
เครียดอ่ะค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 10:38 น »

คือว่าหนุกะแฟนมีอะไรกันตอนมีประจำเเดือนเเกือบหมดอ่ะค่ะคือหมายความว่าประจำเดือนมาน้อยแร้วอ่ะค่ะ
แล้วแฟนเค้าแตกในโดยไม่ใส่ถุงยางอ่ะค่ะ
เค้าบอกว่าไม่ท้องเพราะไข่ตกหมดแร้วอ่ะค่ะ
แต่ทุกครั้งเมนจะมาวันที่19แต่วันนี้วันที่20แร้วเมนยังไม่มาเรยค่ะ
ทำไงดีค่ะเครียดมากเรยค่ะ
เครียดจนจะบ้าอยุแร้วอ่ะค่ะ
อาการก้อไม่มีเหมือนคนท้องนะค่ะไม่คัดนม มีอ่อนเพรียง่ายไม่แน่ใจว่าเปงเพราะทำการบ้านดึกหรือป่าวอ่ะค่ะ
แต่กินอะไรพอพอดีไม่มากอ่ะค่ะมีอาการปวดตามตัวนิดหน่อยอ่ะค่ะ
ไม่กล้าซื้อที่ตรวจมาตรวจกลัวท้องอ่ะค่ะ
ใครรุช่วยตอบที่นะค่ะ
มาsa.zaza***เมลนี้นะค่ะ

ช่วยหน่อยนะค่ะ

เดือดร้อนจิงๆค่ะ

Guest
เคยแพ้ท้อง
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 11:05 น »

ทานของรสฝาด หรือขนมปังกรอบจะทุเลาอาการแพ้ท้องได้

Guest
การกระทำ
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 29 ธ.ค. 09, 15:27 น »

จะท้องหรือไม่ท้อง ควรตรวจโดยซื้อที่ตรวจมาตรวจหรือไปพบแพทย์ให้รู้กันไปเลย ส่วนวิธีป้องกันการท้องนั้น ก็ต้องกินยาคุม หรือไม่ก็ต้องใส่ถุงยางอนามัยทุกครั้ง จะต้องเป็นผู้หญิงที่ฉลาด เพราะผลกระทบจะตกมาที่เราคนเดียว เพราะเราเป็นคนตั้งท้อง ก่อนมีsexต้องป้องกันทุกครั้ง อย่าให้เหมือนฉัน ฉันต้องเลี้ยงลูกคนเดียวเพราะแฟนไม่รับผิดชอบ แต่ฉันก็รักลูกและก็เลี้ยงเอง

Guest
ไฟท์
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 29 ธ.ค. 09, 18:31 น »

แฟนผม ปจด ดหลดมา 2 วันแล้ว หลังจากมีอะไรกัเมื่อ 10กว่าวันที่ผ่านมา โดยหลั่งข้างนอก

แต่มีอาการเพลียมากๆไม่ค่อยมีแรง รู้สึกเวียนหัวและก็ร้อนรอบๆดวงตา และรู้สึกว่านำลายจะอยู่ท่วมคอตลอด

ปวดตั้งแต่เอวลงไป ขาไม่จ่อยมีแรงยกไม่ขึ้ย เบื่อในสิ่งที่เคยชอบ หงุดหงิด และรู้สึกว่าเหมือนกับจะอาเจียนอยู่ตลอดเวลา

อยากทราบว่าท้องหรือเปล่าคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 22:12 น »

ดีคะ อยากรุว่าท้องรึป่าว ม่ะแน่ใจ ช่วยตอบให้ด้วยน่ะคะ

-มีอะไรกับแฟนหลังเปงประจำเดือน 2 วัน คะ
-แล้วก้อไม่ได้ใส่ถุงยางด้วยคะ (หลั่งใน)
-หลังจากมีอะไรกับแฟนประมาณ 8 วัน ก็กินยาคุมคะ
-แต่อาการปวดเมื่อยง่ายมาก อยากกินโน้นอยากกินนี้
-อยากนอนอยุ่ตลอดเวลา ปวดหลัง ปวดเอว รู้สึกไม่อยากทำอะไรเลย
-แต่ไม่เจ็บเต้านมเลยคะ อยากจะอาเจียนตลอดเวลา แต่ไม่ออก
-อยากกินของเปรี้ยวมากๆ
-ตอนนี้ถ้านับวันกินยาคุมก็ 10 วันแล้วคะ ยางไม่ซื้อที่ตรวจมาตรวจเลยคะ
-ตอนนี้ก็รอกินยาคุมให้หมดก่อนคะ ว่า ประจำเดือนจะมาหรือเปล่า
-กังวลใจมากเลยคะ อยากจะรู้ว่าท้องหรือเปล่า
-ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ

Guest
slow tech
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 13 ม.ค. 10, 14:06 น »

q*034ชีวิตลั้ลลาของชั้นจะจบลงรึป่าวเนี่ย คนที่ปจด.ไม่มา จะรู้สึกเครียดมากเรย จิงมั๊ยคะ

Guest
poompui
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 13 ม.ค. 10, 22:22 น »

ตอนนี้ประจำเดือนไม่มา 2 สัปดาห์ ได้แล้วค่ะ
มีอาการนอนเยอะมาก กินอาหารก้อแน่นจุกท้องเหมือนจะอาเจียนออกมา
อาการอยากงี้ ท้องหรือป่าวค่ะ

Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 25 ม.ค. 10, 13:40 น »

หนูรู้สึกหงุดหงิดมากเลยค่ะ
ไม่รู้เป็นอะไร

Guest
หนิง
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 10 ก.พ. 10, 14:28 น »

รบกวนพี่ๆที่รุช่วตอบหน่อยนะค่ะ คือประจำเดือนหนิงไม่มา2สัปดาห์แระค่ะ มีอาการเจ๊บหน้าอก ตึงๆ ปัสสวะบ่อยขึ้น ทานข้าวไปได้นิดนึงก้อรู้สึกอึดอัดแน่นท้อง อุณหภูมิในร่างกายสูงขึ้นกว่าเดิม ตอนนี้เหมือนมีเส้นเลือดเล๊กขึ้นแถวหน้า...อก ไม่มีอาการคลื่นไส้อาเจียนเลยค่ะ แถมท้องก้อแฟบไม่ป่องเลยค่ะ อาการอย่างนี้หนิงมีสิทธิตั้งท้องไหมค่ะ รบกวนพี่ๆหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ หนิง

Guest
ทัมไงดี
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 22 ก.พ. 10, 19:06 น »

ทัมไงดีค่ะ
ประจำเดือนหายไป4-5วันแล้วยังไม่มา
จะท้องหรือป่าวค่ะ

Guest
เเพวว
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:32 น »

ยากรุ เเอด มาหน่อยย snooky_club***

Guest
OoO
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 23:08 น »

ชั๊ลเมนส์ม่ายมา 4-5 วันเเร้ว

เจบหน้าอก

กินอารัยก๊ม่ายอร่อย

กินของเปรี้ยวเเร้วม่ายเปรี้ยว

เข้าห้องน้ำบ่อย

หงุดหงิดง่าย

อยากนอนตลอด

มีเหมือนฤดูขาวไหลออกมาดั๊ว

ชั๊ลท้องรึป่าวอ่ะ??

Guest
เอาเหอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 16:23 น »

เราก้อเป็นแบบว่า

ประจำเดือนไม่มา 1 เดือนแล้ว

ก้อรู้สึกท้องผูกบ่อยขึ้น

แต่วันมาฆบูชาที่ผ่านมาเนี่ยอะ

ยืนๆ ๆอยู่ก้อเป็นลมไป

บางครั้งกินอิ่มๆปุ๊บ

ก้อรู้สึกอยากอ๊วกอะ

อากการแบบนี้ใช่คนท้องรึป่าวอะ

Guest
buka
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 5 มี.ค. 10, 00:51 น »

วัดดีค่ะ คืออยากรู้ว่า หนู ประจำเดือนขาด 2 เดือนแล้ว แต่ไม่กล้าตรวจ

และไม่มีอาการอย่าง คลื่นใสหรือ เวียนหัวได้เลย

กินได้ทุกอยาสง แต่จะง่วงนอน ปวดหลัง และนมโต

ควรตรวจดีมัย

แต่ไม่กล้ากลัวท้อง

Guest
nanijung
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 20:51 น »

ตอนยังไม่ได้ตรวจมีอการเวียนหัวมาก จะอ้วกตลอดเวลา ประจำเดือนขาดเกือบ 2 อาทิตย์ละ พอไปหาหมอถึงรู้ว่าท้อง มีอาการเวียนหัว คลื่นไส้เวลาตื่นนอน ตึงคัดและเจ็บที่เต้านม รู้สึกง่วงนอนมากหลังกินอิ่ม กินไรไม่ค่อยได้ ขมปาก อยากกินอะไรแปลกๆ เหนื่อยง่ายไม่มีแรง ต้องท้องเองละจะรู้ค่ะว่าเป็นยังไง

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม