หน้า: 1 2 3 4 5

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีใครใช้นมตระกูล S-26 บ้างช่วยเเสดงความคิดเห็นหน่อย ดีเป่า  (อ่าน 265085 ครั้ง)
Guest
คุณแม่ลูก 2
เรทกระทู้
« ตอบ #180 เมื่อ: 6 มิ.ย. 14, 15:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

นมยี่ห้อนี้ดีนะคะ ลูกคนโตเราก็ทาน เนื้อแน่นมากเลยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แม่น้องบีม
เรทกระทู้
« ตอบ #181 เมื่อ: 27 มิ.ย. 14, 10:47 น »

ลูกเรากินสุตร1ตั้งแตออกจากโรงบาลตัวอ้วนเนื้อแน่นมากเรยพอ6เดือนลองเปลี่ยนยี่ห้อแต่กลับกลายเป่นว่าผอมลงตอนนี้อายุ1ขวบ3เดือนกลับมากินs-26สุตร3ดีมากๆเรย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
น้องซันไบร์ท
เรทกระทู้
« ตอบ #182 เมื่อ: 3 ก.ค. 14, 14:42 น »

ให้กินค่ะ s26 สีม่วง พอลูกกินแล้วน้ำหนักเยอะขึ้น มากๆๆ จนหมอต้องบอกว่าให้น้องลดปริมาณ นมลง แต่ดิฉัน ก็ให้กินตามปกติ อ่ คร๊

Guest
คุณนายลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #183 เมื่อ: 8 ก.ค. 14, 13:00 น »

หนูก็กำลังเปลี่ยนมากินเอส26สูตรPEGOLDน้องอายุ1ปี5เดือนเพราะไม่ค่อยทานข้าวก็เลยให้กินสูตรนี้ก็มีคนเขาแนะนำมาค่ะ

Guest
เเม่น้องรุ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #184 เมื่อ: 18 ส.ค. 14, 13:21 น »

น้องทานเอส26โกลกับนมแม่ถ่ายปกติร่าเริงดีตอนนี้สามเดือนหนัก7.1โลแล้วนมตัวนี้เราว่าโอนะ

Guest
เเม่น้องรุ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #185 เมื่อ: 18 ส.ค. 14, 13:23 น »

น้องทานเอส26โกลกับนมแม่ถ่ายปกติร่าเริงดีตอนนี้สามเดือนหนัก7.1โลแล้วนมตัวนี้เราว่าโอนะ

Guest
แม่เหมียว
เรทกระทู้
« ตอบ #186 เมื่อ: 18 ก.ย. 14, 23:28 น »

ดีค่ะน้องแสตมป์กินนม s26SMA น้ำหนักขึ้นดีมากพัฒราการก้อดี คว่ำตั้งแต่2เดือนกว่าค่ะ ร่าเริง

Guest
แม่เหมียว
เรทกระทู้
« ตอบ #187 เมื่อ: 18 ก.ย. 14, 23:29 น »

ดีค่ะน้องแสตมป์กินนม s26SMA น้ำหนักขึ้นดีมากพัฒราการก้อดี คว่ำตั้งแต่2เดือนกว่าค่ะ ร่าเริง

Guest
แม่น้องลีโอ
เรทกระทู้
« ตอบ #188 เมื่อ: 19 ต.ค. 14, 22:37 น »

ดีนะคะน้องกินสูตรแรกมาตั้งแต่3เดือนจนตอนนี้10เดือนกว่าพัฒนาการน้องดีน้ำหนักก็ดี น้ำหนักแรกเกิดน้องได้แค่2.570กรัมแต่ตอนนี้น้องได้11กิโลแนะนำให้คุณแม่ท่านอื่นใช้ก็ได้ผลเหมือนกัน\"ขอบคุณที่มีนมดีๆมาให้ลูกเราค่ะ\"

Guest
ผึ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #189 เมื่อ: 28 ก.พ. 15, 21:38 น »

ลูกทานตั้งแต่เกิดค่ะ จนตอนนี้1ขวบ2-3เดือนแล้วค่ะ ล่ำมาก ฉลาดด้วย รู้หมดเลยค่ะ พูดได้ตั้งแต่ยังไม่ขวบเต็ม ยอมรับเลยของเค้าดีจริงกินตั้งแต่สูตร โกล์ดสีทอง สูตร2สีเขียว ณ ตอนนี้สูตร 9+9แล้วค่ะ

Guest
Ple Rindee
เรทกระทู้
« ตอบ #190 เมื่อ: 5 มี.ค. 15, 10:19 น »

ลูกเราก็ให้กิน S26 แต่กินสูตรกล่องสีม่วงน่ะ ตอนนี้ 4 เดือนแล้ว ลูกถ่ายดีไม่แข็ง แรกเริ่มให้กิน S26 gold (ผสมใยอาหาร) แต่ลูกถ่ายแข็งถ่ายยาก เลยลองลดเกรดมาให้กิน S26 ธรรมดา (กล่องม่วง) ลูกถ่ายปกติเลยค่ะ ถ่ายทุกวัน ไม่แข็ง ราคาก็ถูกกว่า Gold เยอะมาก (สงสัยเค้าจะชอบของถูก)

Guest
Kito_kito@sanook.com
เรทกระทู้
« ตอบ #191 เมื่อ: 22 ธ.ค. 15, 12:13 น »

เพิ่งเปลี่ยนมาทานได้ประมาณ 1 สัปดาห์ค่ะ ลูกถ่ายไม่ออกเลย สงสารมากๆ คอดว่าคงต้องเปลี่ยนไปกินยี่ห้ออื่น หรือไม่ก็ต้องกลับไปกิน เอ็นฟา เหมือนเดิมค่ะ
Guest
แม่มือใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #192 เมื่อ: 13 ม.ค. 16, 13:49 น »

ตอนนี้น้องกินนม เอส 26 โกลด์ ( กล่องสีส้ม )ขับถ่ายดีนะ ถ่ายวันละ 2 ครั้ง แต่นำหนักขึ้นเร็วมาก น้อง 6 เดือน หนัก 11 โล อยากรู้ว่า เอส 26 โกลด์ ( กล่องสีส้ม )กับ เอส 26 sma กล่องสีม่วงแตกต่างกันตรงไหนราคาแตกต่างกันเยอะอยู่ อยากรู้ตัวไหนดีกว่ากัน

Guest
ต้นกล้าคนเก่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #193 เมื่อ: 14 ม.ค. 16, 09:10 น »

เอส26 ดีค่ะ กินง่าย ถ่ายคล่อง กินมาตั้งแต่รุ่นแม่ยันรุ่นลูกเลยค่ะ q*062

Guest
คุณแม่ใบหม่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #194 เมื่อ: 9 มิ.ย. 16, 15:19 น »

ให้น้องกิน s 26 gold มาประมาณ 2 อาทิตย์น้องไม่ค่อยถ่าย 2-3 วันถ่ายทีนึง แต่น้องไม่ร้องโยเย อารมณ์ดีอยู่ เวลาถ่ายจะเป็นสีเขียว ปนเหลืองอยากทราบว่าปกติรึป่าวค่ะเปลี่ยนนมมาหลายยี้ห้อแล้ว ช่วยแนะนำหน่อย

Guest
น้องเอแคร์
เรทกระทู้
« ตอบ #195 เมื่อ: 9 ก.ค. 16, 08:15 น »

น้องเอแคร์อายุ1ขวบค่ะทานนมS26 GOLD ตั้งแต่อายุ6เดือนค่ะ สุขภาพแข็งแรงระบบขับถ่ายดีมากช่างสังเกต ช่างคุ่ย.ออแอ้ค่ะ

Guest
จิงโจ้
เรทกระทู้
« ตอบ #196 เมื่อ: 11 ก.ค. 16, 02:20 น »

ตอนแรกเราให้ลูกทานเอนฟาตั้งแต่แรกเกิดเลยคะมีคนแนะนำแต่ลูกเราถ่ายตลอดเลยเหมือนท้องเสียกินนมไม่หมดขวดอึแล้วพอน้องได้1เดือนเลยเปลี่ยนมากิน เอส26สูตร1ลองดูก่โอเครนะคะ ถ่ายวันละครั้งไม่รุเปกติหรือเปล่า แล้วคิดว่าน้องกินหมดรอบนี้จะกิน เอส26โกลอ่ะคะ

Guest
แม่น้องฟาง
เรทกระทู้
« ตอบ #197 เมื่อ: 11 ก.ย. 16, 16:21 น »

ให้น้องกินเอส26สูตรธรรมดาน่ะค่ะ ถ่ายดีค่ะแต่สีออกเขียวเทา และเหนียว กินแล้ว อารมณ์ดี งอแงเฉพาะเวลาง่วงนอนกับหิว ตอนนี้7เดือนแล้ว ควรเปลีย่นไม่ค่ะช่วยตอบทีอยากให้ถ่ายสีเหลืองค่ะ

Guest
ArissalaRuangrit^-^
เรทกระทู้
« ตอบ #198 เมื่อ: 14 ก.ย. 16, 04:22 น »

ดีมากค่ะลูกสาวกินตั้งแต่แรกเกิดจนตอนนนี้สามขวบกว่าแล้วยังทานอยู่ค่ะมีพัฒนาการสมวัยฉลาดและมีสุขภาพแข็งแรงขับถ่ายปกติไม่มีปัญหาตอนนี้หนัก26กกค่ะ"น้องเค้าจะตันนะคะแต่ไม่อ้วนเนื้อเหลวค่ะ"

Guest
แตงไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #199 เมื่อ: 2 พ.ย. 16, 02:19 น »

น้องกินนมs26มาตั้งแต่3เดือนตอนนี้5เดือนแล้วค่ะถ่ายเขียวป่นเทาตดออกมาก็เหม็นนะค่ะอีกอย่าง2วันถ่ายครั้งนึ่งถ่ายออกมาก็เหม็นมากเลยค่ะอยากรู้ว่าถ้าเป็นแบบนี้ถูกกับนมรึเปล่าค่ะ

Guest
น.ส ญาณี การภักดี
เรทกระทู้
« ตอบ #200 เมื่อ: 26 พ.ย. 16, 19:17 น »

คุณเเม่ไม่มีเงินซื้อนมให้น้องค่ะ

Guest
น้องขวัญข้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #201 เมื่อ: 16 ม.ค. 17, 14:32 น »

ลูกเราก็กินs26เหมือนกันค่ะแต่อยากรู้ว่าน้องกินแล้วถ่ายบ่อยมากอยากรู้ว่าเป็นอะไรไหมค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #202 เมื่อ: 18 มี.ค. 17, 14:26 น »

สอบถามหน่อยค่ะคือเปลี่ยนนมให้ลูกเป็นเอส26แล้วถ่ายวันละ4-5ครั้งนี้ถือว่าปกติหรือท้องเสียค่ะ ถ้าน้องแพ้นมอาการจะเป็นยังไงค่ะ ตอนนี้น้อง4เดือนค่ะ

Guest
Bee Bee
เรทกระทู้
« ตอบ #203 เมื่อ: 29 เม.ย. 17, 18:39 น »

ลูกแรกเกิด กินเอส26สีม่วง ท้องผูก การขับถ่ายไม่ค่อยดี มีหลายคนบอกว่ากินแล้ว เป็นเหมือนกัน จะทำให้ลำไส้เด็ก อักเสบได้เพราะการขับถ่ายยาก

Guest
ไผ่
เรทกระทู้
« ตอบ #204 เมื่อ: 16 ก.ค. 17, 22:35 น »

แต่ก่อนน้องกินเอนฟาคะรุ้สึกไม่อ้วนคะพอเปลี่ยนมาเปนs26รุ้สึกว่าแน่นมากคะ

Guest
ปรายฟ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #205 เมื่อ: 29 ก.ค. 17, 21:03 น »

อยากทราบว่านมผง S26 นี้ผสมนมวัวป่าวค๊ พอดีน้องปรายฟ้าแพ้นมวัว แต่แม่อยากหั้ยกิน S26ค๊ เพราะเห็นว่าS26ดีอ่ะค๊

Guest
แอนนา
เรทกระทู้
« ตอบ #206 เมื่อ: 3 ส.ค. 17, 17:05 น »

ดีค่ะลูกก็กินเหมือนกันตอนแรกกินเอส26แล้วเปลี่ยนมากินดูแลคแต่อึน้องสีออกเขียวแล้วถ่ายวันเว้นวันเลยกลับมากินเอส26เหมือนเดิมแพงหน่อยแต่ก็ดีกว่าจ้าา

Guest
น้องอันวา
เรทกระทู้
« ตอบ #207 เมื่อ: 1 ก.ย. 17, 22:39 น »

กินนมs26โกลล์น้องน้ำหนักดีคะถ่ายทุกวัน

Guest
แม่วัยใส
เรทกระทู้
« ตอบ #208 เมื่อ: 5 ก.ย. 17, 11:25 น »

ไม่รุ้ว่าดีรึป่าวนะคะ แต่ลูกกินก้อน้ำหนักขึ้นดียุนะคะ แต่เวลาชงผงนมมันเป็นก้อนๆ แล้วอ่ารดูไม่มีสารอาหารที่ชื่อDHA เลยค่ะ #อยากปรึกษาว่านมตัวใหนกินแล้วอ้วนแล้วมี DHA. ด้วยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #209 เมื่อ: 22 ก.ย. 17, 16:40 น »

ตอนนี่ลุกชายได้10 เดือน 23 นี่ 11 เดือนอยากให้ลุกลองมาทานS-26 ดีไหมค่ะอยากได้คำตอบ เพราะทานดูเม้กน้ำหนักไม่ค่อยขึ้นเลยคะ

Guest
mater
เรทกระทู้
« ตอบ #210 เมื่อ: 27 พ.ย. 17, 15:07 น »

q*062 สวัสดี
เราเป็นคุณแม่คนหนึ่งค่ะที่ใช้นม s-26 Gold ให้ลุกทานเสริมตั้งแต่เดือนแรกค่ะ เนื่องจากว่าน้ำนมเราน้อย เราให้ลูกทานเสริมช่วงเดือนแรกแค่วันลพละมื้อ คือ 2 ออน ตอนแรกก้อแอบกังวลว่าลูกจะทานได้รึป่าว แพ้รึป่าว
แต่ปรากฏว่า ลูกทานได้ค่ะ ไม่แพ้ ท้องไม่อืด ถ่ายเป็นปกติเหมือนทานนมแม่ ทุกวันนี้ก้อให้ทานเสริมร่วมกับทานนมแม่ค่ะ
เราให้ทาน S-26 SMA Glod กับ S-26 SMA Plus สลับกัน
ลูกก้อทานได้ทั้ง 2 สูตรค่ะ ตอนนี้น้องจะ 3เดือนแล้วค่ะ

Guest
นาตาลีช่าๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #211 เมื่อ: 8 ก.พ. 18, 13:20 น »

S26 สูตรธรรมดากล่องสีม่วง กินเเล้วถ่ายง่ายท้องไม่ผูกเลย ท้องไม่อืดด้วยนะค่ะ เมื่อก่อนกินยี่ห้ออื่นท้องผูกต้องเบ่งทุกครั้งเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #212 เมื่อ: 28 มิ.ย. 18, 12:17 น »

พอดีน้องอายุ1ขวบ15วันใช้นมผงs-26สูตร2เปลี่ยนเป็นสูตร3แล้วท้องเสียทำไงดี

Guest
แม่น้องกาฟิวส์
เรทกระทู้
« ตอบ #213 เมื่อ: 5 ส.ค. 18, 20:48 น »

ต้อนนี้อายุ1ขวบครึ่งค่ะทานนมเอส26ตั้งแต่สูตร1-3ค่ะไม่มีอาการอย่างพอมีสูตร3เขาเปลี่ยนกล่องข้างนมใหม่ค่ะน้องมีอาการท้องถูกมากค่ะถ่ายออกวันละ5-6ครั้งต่อวันต้องทำอย่างไรดีค่ะ

Guest
ดวงสมร
เรทกระทู้
« ตอบ #214 เมื่อ: 14 ต.ค. 18, 13:55 น »

ลูกชายกินทั้งสองคน มาถึงหลานแล้วว่าจะให้กินอีก เด็กไม่ค่อยป่วยนะ สังเกตุตอนลูกชาย

Guest
แม่น้องมะปราง
เรทกระทู้
« ตอบ #215 เมื่อ: 21 ต.ค. 18, 14:56 น »

น้องทานนมs26 โกลด์มาตั้งแต่เกิดค่ะช่วงแรกๆจะถ่ายวันเว้นวัน ช่วงหลังๆ2-3วันครั้ง แต่อึไม่แข็งค่ะ ปกติไหมค่ะ

Guest
โจโจ้
เรทกระทู้
« ตอบ #216 เมื่อ: 9 ธ.ค. 18, 00:38 น »

5เดือนแรกกินเอนฟลาเลก ก่อนตามหมอที่เคยให้ตอนแรกเกิด. ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนมาใช้ s-26 ครับ เพราะผมกินมาก่อนคิดว่าลูกน่าจะกินได้. ปรากฎว่าชิมๆ3-4อึกแล้วกินได้เฉย. ดีใจจัง พ่อ-ลูก s-26 ถ้าถามว่าดีมั๊ย ผมก็ไม่ทราบแต่ถ้าใช้ตัวผมเป็นตัววัด ผมก็ว่าผมดีนะ. ฮาาาาา

Guest
โจโจ้
เรทกระทู้
« ตอบ #217 เมื่อ: 9 ธ.ค. 18, 00:41 น »

โจโจ้

Guest
แม่น้องของขวัญ
เรทกระทู้
« ตอบ #218 เมื่อ: 14 ธ.ค. 18, 21:23 น »

ตอนเเรกให้น้องทานs26สีม่วง น้องถ่ายยาก เบ่งหน้าดำหน้าแดง เเต่น้ำหนักขึ้นดีมากก และเร็วมาก แต่ถ่ายยากไปหน่อย เรยให้น้องทานเอนฟา สรุปถ่ายดี น้ำหนักก็โอเคอยุ่ แต่แอบเสียดายs26 น้ำหนักขึ้นดีกว่า

Guest
น้องติณณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #219 เมื่อ: 19 ม.ค. 19, 22:49 น »

ให้ลูกทานตั้งแต่แรกเกิดร่วมกับนมแม่ค่ะเพราะนมแม่น้อยมากจนถึงปัจจุบันน้องได้9เดือน
เนื้อแน่นมากถ่ายทุกวันถ่ายง่ายถ่ายคล่องค่ะไม่ถ่ายแข็งสุขภาพดีค่ะ รวมๆถือว่าดีค่ะ

Guest
เจม1131
เรทกระทู้
« ตอบ #220 เมื่อ: 8 เม.ย. 19, 16:40 น »

ลูกผมทานสูตรเก่าถ่ายดีมาก แต่พอเปลี่ยนสูตรใหม่ถ่ายยาก

Guest
Kone
เรทกระทู้
« ตอบ #221 เมื่อ: 12 มิ.ย. 19, 21:52 น »

ใครพอจะรู้เกี่ยวกับข้อมูลนมเอส 26 โกลด์ บ้างไหมคือว่าตอนนี้ผมอยากจะเป็นตัวแทนจำหน่าย

Guest
กรวลัย
เรทกระทู้
« ตอบ #222 เมื่อ: 25 ต.ค. 19, 21:59 น »

มีใครสนใจนมผงs26สูตร3ไหมค่ะขนาด3000g2กล่องค่ะ คือลูกดื่มเเพ้ค่ะ
#ขาย1500ค่ะ 2กล่อง กล่องล่ะ5ถุงค้ะ

Guest
น้องจินหมิง
เรทกระทู้
« ตอบ #223 เมื่อ: 5 พ.ย. 19, 14:47 น »

ตั้งแรกแรกเกิด จน 1ขวบ ดื่มนม เอส26 มาตลอด น้ำหนักขึ้น ทุกเดือนเลย น้องไม่ชอบทานข้าว ดื่มนมเป็นหลัก นมเอส26 อร่อยมากๆค๊าบบบ

หน้า: 1 2 3 4 5

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม