Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ระหว่างเกมSAกับSFเกมไหนจะรุ่งกว่ากัน  (อ่าน 60478 ครั้ง)
Guest
SM_AIV
เรทกระทู้
« ตอบ #855 เมื่อ: 10 ก.พ. 10, 09:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

SAดีกว่าเป็นไหนๆครับ
1.SA:ทหารเทพดำน้ำได้
SF:ทหารตกน้ำตาย
SA:ปืนเช่น+เทพ
SF ถาวร+ยังเสื/อกซ่อมปืนอีก
SA เสียงตัวละครเทพโคตร
SF อะไรอะ ต้องยศนี้ยศนี้ถึงซื้อได้
SAปืนเช่นได้หมด+เทพมากมาย
SFฆวยไรต้องยศเพรชยศดอกถึงซื้อได้สัด
SAเสียงเทพ
SFกากๆๆๆๆ
SA เวลายิงหัวมีรูปเสีงได้ใจจิงๆ
SFเวลายิงหัวก็แค่บอกว่าhead shot
SAตัวละครเติมแคชซื้อได้จบ
SFมืงซื้อไม่ได้ไห้ยศเพรช+ก่อน
SAโอ๊ยๆ!บอกคำเดียวเทพๆๆ
SF ไรวะ บัค โปร กาก สาด
SA เลือดสีแดงเหมือนจริงมาก
SFเลือดบ้านพ่องสีขาว?
SA โอวๆมีปัญหาอะไรจ้องSMได้คร้าบ
SF อ้าวๆ!GMเกี่ยวไร ไอดีของมุงกุไม่เกี่ยว
SA ทีมงานจะตรวจสอบไห้นะครับ
SF อ้าวๆก็ไม่ใช้ไอดีกุ ไห้กุรับผิดชอบได้งัย
SAถูกแฮกหรือครับไม่เป็นไรเดี๋ยวตรวจสอบไห้
SF มุงโง่เอง
SA ดีกว่าเป็นไหนๆครับถึงจะแย่หน่อยเรื่องโปรSMเค้าก็เทพกำจัดโปรได้แล้วครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ผม SA รุ้ง!!!!
เรทกระทู้
« ตอบ #856 เมื่อ: 10 ก.พ. 10, 11:10 น »

ยังไง ก็ SA ภาพดีกว่า เสียงดีกว่า เกรียนมีน้อย กว่า ปืน สวยกว่า แคลนดีกว่า ตัวละคร ดี กว่า
เล่นง่าย กว่า ด่าน ดี กว่า ------------

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
SA รุ่ง ! ! ! ! !
เรทกระทู้
« ตอบ #857 เมื่อ: 10 ก.พ. 10, 18:42 น »

SF กากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ตกน้ำตาย
เกรียนเยอะ
ปืนก็อ่อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ภาพก็อุบาตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต
ทหาร *** ไรก็ไม่รุ้ ตกน้ำตายยยยยยยยยยยยย
มัน ผ่าน เกณฑ์ ทหาร มาได้ ไงงงงงงงงงงงงงงง
สมองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Guest
เทพSA
เรทกระทู้
« ตอบ #858 เมื่อ: 22 ก.พ. 10, 20:23 น »

ฟายเอ้ย ใครคิดว่าSFดีกว่าละ ลองไปดูเลย ปืนAk-47เกมsfยิงหัวยังไม่ตายเลย SAแค่ปืนแรง23%+ยิงนัดเดียวบอกเลยว่า คว่ำแน่นอน แล้วเวลายิงSFยิงโดนหัวก็แค่เฮดชอต ลองดูSAปุ้งชิ๊ก เสียงได้ใจโคตรๆ 5 5 5 5 + SFเกรียนโปรเยอะไม่พัฒนา GMไม่แก้ไห้ ส่วนSAโปรก็เยอะเช่นกัน แต่ยังไงพี่ทีมงานก็กำจัดไห้อยู่แล้วขอบอกเลยนะครับว่า SAดีกว่าSFอยู่แล้ว คุณลองไปอ่านดิSAเกมFPS อันดับ1 ก็คือ เกมSF SA X-shot CSO(หรือพวกเกมปืนทั้งหลายSAนำหน้าสุดx-shotทุกคนก็ว่ามันส์แต่ผมไม่ ภาพการ์ตูนซิบ เปิดมาไหม่ๆเล่นหนุดดีนะ แต่ไปไปมามา โปรเยอะซิบหายเลย Gmก็ไม่แก้ เห้ยๆๆ
บอกคำเดียววะ SAดีกว่าเป็นไหนๆครับ q*004

Guest
fdfd
เรทกระทู้
« ตอบ #859 เมื่อ: 4 มี.ค. 10, 19:45 น »

เลิกทะเลาะได้เเล้วคับผมว่าpb

Guest
5555+
เรทกระทู้
« ตอบ #860 เมื่อ: 4 มี.ค. 10, 21:19 น »

เล่นเกมส์ ออฟไลน์ ดีกว่าปะ เกมส์ กินสเป็คๆ
ด้านกราฟฟิคไม่ต้องพูดถึง
บางเกมส์ มีระบบออนไลน์ ช่วยกันทำภารกิจ ไม่ต้องมานั่ง เซ็งเกรียนเรื่องโปร
แล้วก็ไม่ต้องมานั่งว่า คนไม่ดีนี่เก่งจังหวะโปรชัว อะไรแบบนี้
อาศัย ทัมเวิร์คก็พอครับ เกมส์ offline

Guest
ปืนโต
เรทกระทู้
« ตอบ #861 เมื่อ: 7 มี.ค. 10, 19:52 น »

เกมอะไรไม่ว่า

ขอให้เล่นแล้วอย่าด่ากัน(ขี้เกียจอ่าน)

...........แต่ผมเล่นSAว่ะ

Guest
เด็กกาก
เรทกระทู้
« ตอบ #862 เมื่อ: 7 มี.ค. 10, 20:29 น »

q*057ผมก็เช๊ยsfเพราะสนุกเเละดีครับผมกากsfครับมีเท่าไรตายหมดเลยครับ q*011ยังไงsfก็นุกกว่าsaครับ

Guest
olo
เรทกระทู้
« ตอบ #863 เมื่อ: 13 มี.ค. 10, 14:35 น »

sf น่ะ ผมเล่นประจำ แต่ sa ผมได้ยินจากเพื่อน ผมดูแล้ว sa นะเลือดสาดจริงๆ sf ยิงเท่าไรไม่เห็นจะมีเลืดมีแต่ควันกับคว้น q*027q*027q*018q*011q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051q*051
Guest
พดเ
เรทกระทู้
« ตอบ #864 เมื่อ: 13 มี.ค. 10, 14:53 น »

sf บ้าน***เหรอ q*038ยิงแล้วควันออก เป็นลูกโป่งเหรอไงฟะ q*016q*026q*051q*051q*018q*051q*051q*055

......................................สสส...................สส..................สสส.......................
...................................สส.....สส.............สส...สส...........สส.....สส....................
...................................ส........ส..............ส......ส...........ส.........ส...................
.........................................สสส.ส......................ส.........ส............ส.....................
............................................ส.ส.....................ส...........ส...........ส.......................22 q*016q*016q*051q*051
.............................................ส

Guest
กก
เรทกระทู้
« ตอบ #865 เมื่อ: 13 มี.ค. 10, 14:56 น »

โหดทั้งคู่อะแหล่ะ q*037

Guest
GM_Mos
เรทกระทู้
« ตอบ #866 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 09:30 น »

อย่าเถียงกันครับดีทั้งค่เเละ

Guest
sfเว้ยมีไรป่าว
เรทกระทู้
« ตอบ #867 เมื่อ: 20 มี.ค. 10, 15:35 น »

เห็นมีคนบอกว่า SF แดกตัง ไอพวกนี้คงติดยา SA สิแดกตัง ซื้อ @แครช349 กับ ทรูมันนี้ 300 บ. เหอะๆ ถ้าเป็นsa ก็จะซือปืนสูงสุดแค่90วันถูกป่ะครับ
ส่วนsfจะซื้อปืนก็ภาวรตังเหลือซื้อ นู้นซื้อนี้ให้เรา ถึก sa เติมบัตรซื้อตัวเข้าไปเหอะ ดอกเดี่ยวก็ q*008แล้ว โถ กรรมของคนที่เติมไป ผมเคยเล่นมาก่อน
เติมไปเยอะ แล้วคิดได้ว่าไมคุ้ม

***พวกเชียsa กรุเห็นพวกมรุงเล่นแล้วไม่มีตัง สมัคไหม่ได้ตัง2หมื่น แล้วก็เล่น แล้วตังหมด ก็สมัคไหม่ EXP ขึ้นยากสุดๆ ยิงช้างน้อยกเดียว q*008
มันจะไปมันอะไร

sf ตกน้ำไม่ได้เพราะมันเป็นเกมส์ FPS เกมส์แรกที่เข้าไทยและเป็นเกมส์ออนไลด้วย ดู PB ไม่เห็นด่านที่มีน้ำเลย SAมัน ซุ่ยไปแล้ว

Guest
saมันงับ
เรทกระทู้
« ตอบ #868 เมื่อ: 20 มี.ค. 10, 16:38 น »

ผมว่าsaมันกว่าsf-csoอีกเสียงดีกว่าลุกเล่นมากกว่าทั้งน

Guest
pbมันสุด
เรทกระทู้
« ตอบ #869 เมื่อ: 30 มี.ค. 10, 09:17 น »

เราเล่นpbนะไม่รู้อะ q*013 ยศดองจันเอง q*013 ส่วนsaว่ายน้ำเป็น q*014 เห็นเพือนว่าอยู่ q*00 sfมันเป็นหมาบ้ากลัวน้ำ q*020 เราก็ ง ก็ลองไปเล่นsfดู เล่นแปปๆ เลิกเลยไม่มัน คนไรวะยิงไม่เข้า เเล้วก็ ว่ายน้ำไม่เป็นทหารจบไรวะ เเละ เอาm4a1 ยิงหัวมันมันไม่ตาย

Guest
mentment
เรทกระทู้
« ตอบ #870 เมื่อ: 10 เม.ย. 10, 19:29 น »

SFมันกว่าอยู่แล้วววววววววววววววววววววววววว q*057q*057q*057q*028q*028q*028

Guest
SFเกมกาก
เรทกระทู้
« ตอบ #871 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 21:43 น »

PBเกมกากเอาแต่ทำตามเกมอื่น
PBทำตามSAสีฝ่ายแดงกับทีมน้ำเงินเป็นโรกับตำรวจ เหมือนกัน
PBตาม สไนควิกซูมเหมือนsaยิงแล้วสลับมีดเอาเรียกปืนออกมาใหม่ทำตาม
PBทำตามSAมีมีดหมอเหมือนSAเลย โง่ไม่มีหัวคิดหรอ
PBมีระเบิด1ลูก+ปาแล้วระยทีเดียวตา ยเหมือนSAเลยกากทำตาม
PBขนาดมาโครเสียง คำว่าไนชีอตยังทำตามSA
PBปืนจำกัดยศ อาวุธภาวรราคาแพง ทำตามSF
PBแต่งชุดได้มีหมวกเบย์เลเหมือนSF
PBระเบิดC4 ที่ไว้วางระเบิด คล้ายSA วางตรงไหนก็ได้กากทำตาม
PBพังกระจกได้ควายทำตามSA SAฟันกระจกแตกได้เกมอื่นฟันได้ที่ไหน SAมาก่อนมุงที่เกาหลีไอสัสนิมาทำตาม
PBเวลาปาระเบิด พูดเหมือนSA ห่าแค่นี้มุงยังทำตาม มุงเอาสมองส่วนไหนมุงคิดวะ
PBมันก็ดีแค่ภาพสวยอย่างเดียว นอกนั่นก้กอปเกมอื่นเขามาหมด แล้วเอาส่วนที่เกมอื่นไม่มี มาเพิ่มเติมแค่นั่น ถ้าทำพร้อมกันแต่แรกมุงสู้SAไม่ได้หลอกฟาย
เกมกากอาวุธพ่อจำกัดยส ถึงจะยสถึงต้องทำภารกิจ ไอสัสกากเกมกากก็งี้ อาวุธพ่อแพงขนานนั่น มุงคิดหรอพอยศ4ขีด อาวุธกากจะไปสู้พวกยศที่สูงอาวุธเอาเปรียบกว่ามุงอ่ะไอสัส SAถึงยศไปเล่นเซิฟจริง ก้ไม่ได้เอาเปรียบ เก็บอาวุธทีมตัวเองทีมตรงข้าม ได้ เกราะก็เท่ากันตัวละครก็ไม่ได้โกงกว่ากัน อาวุธก็ซื้อได้ทุกยส เกมมีฝีมือกว่าเยอะ
PBเกมไม่มีฝีมือ กลดีก็ชนะสไนดีก็ชนะมีดดีมีดสั้นก็สู้ไม่ได้ สัสกาก อาวุธก้แพงเวอร์สัส ตา1ก็ได้แค่ขี้ตรีนกุเล่นSAได้ตาละ200พอย์+ PB ได้อย่างมาก160สัสเกมกาก มีดสั้นพ่อไกลขนาดนั่น แรงด้วยสัสฟันทีลดไป70ก่าแนะ มีดสั้นแรงไม่ว่าแต่ไกลเวอร์สัส แล้วมีดอื่นไม่ไกลเป็นเมตร2เมตรหรอฟาย
PBเกมพ่อ มีไอเทมเกราะกัน5% ทำให้ ตัวละครถือปืน ได้ดีขึ้นวิ่งไวขึ้น ยิงเร็วขึ้นมีหรอสัสเกมถ้าของดีก่าก็ชนะของไม่ดีก็ไม่ชนะลหอกไอควาย
เข้ามาในเกมได้แค่30000พอย์SF70000อาวุธถูกกว่าอีก SAนี้ขั้นเทพ ถึงจะ20000 อาวุธแค่หลักพัน +ซื้อได้ทุกยศ
SFภาพห่วยแตก แอดเพื่อนยากชิพหายแถมเข้ามาต้องไปอออนเพื่อนอีก สู้SAไม่ได้เข้าเกมมา บอกดว้ยว่าคนนี้เข้าเกมา แบบชัดเจน กระวิบกดติมตามง่ายโครตอ่ะ ไม่เหมือนPBกับSFเกมกาก เกมกากต้องของทูอ่ะนะ คนโง่ชอบเล่นSFกับPBกัน SFเกมห่าไรไม่แจกของแจกแต่MP5หนังปลวก จะไปสู้ใครได้ละไอสัส กว่าจะยิงตายหมด30นัดพอดี ควายไอPBไอเกมกากคนเกรียนเขาเล่นกันPBเกมกากเอาแต่ทำตามSA
SAมาที่เกาหลี คนเล่นมากกว่าSFในเมืองไทยอีก ถ้ามาพร้อมกันในเมืองไทยSAจะอันดับ1 อีกมุงไปดูเกาหลีSFอันดับ9กากสู้SAอันดับ1ไม่ได้ฟาย
PBเกมกากอ่ะนะคนโง่เขาเล่นPBกัน ต้องไปซื้อกาดจอมาติดจะได้สเป๊กดเล่นได้สู้SAไม่ได้เกมถึงภาพจะไม่สวยแต่ ขนาดใช้ภาพต่ำ เขาจะให้พวคอมสเป๊กต่ำเล่นได้ PBต้องไปซื้อเพิ่มกาดจอมาติด ห่าเกมมันถึงได้กากไงคนไทยก็โง่เล่นแต่เกมกากไม่เหมือนเกาหลีเขาฉลาดเลือกเกมเล่นSAกัน

Guest
บะบะบะบรีทททททททท
เรทกระทู้
« ตอบ #872 เมื่อ: 21 เม.ย. 10, 10:54 น »

เรา เล่น SA.in.th คะ Fps. อันดับ 1 จริงๆ อีกอย่าง ทหารผ่านการฝึกว่ายน้ำมาด้วยคะ อิอิ ^^ q*012

Guest
เด็กดี คร้าบ
เรทกระทู้
« ตอบ #873 เมื่อ: 25 เม.ย. 10, 19:28 น »

sa ดีตรงว่ายนำได้เเละปืนเยอะไห้เงินเยอะตอนเริ่มเล่นหาเงินซื้อปืนในเกมได้ ข้อเสีย ปืนต้องเช่าเป็นวัน
sf ดีตรงปืนเเรงซื้อชุดเพิ่มความสามารถ วิ่งเร็ว อึด เเละอื่น อื่น ปืนถาวร มีหน่วยรบเยอะ ข้อเสีย ตกนำเเล้วตายหาเงินซื้อปืนในเกมไม่ได้ไม่เหมือนจริง q*014 q*039*020

Guest
เด็กเทพสไนเป้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #874 เมื่อ: 29 เม.ย. 10, 23:07 น »

ผมว่านะsaมันกว่าเยอะว่าตามจริงนะsfบัคง่ายโปรเยอะแต่saอับเดดตลอดเวลาเอสเอภาพก้อสวย..ว่าแต่ว่าไครเล่นเอสเอทักผมมั้งนะครับ.ชื่อตัวละครผมEmail3เพชนะครับ..แล้วเจอกัน

Guest
ควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #875 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 11:57 น »

q*013saมันกว่าเว้ยsfโครตกระจอก q*013

Guest
55555555555
เรทกระทู้
« ตอบ #876 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 20:31 น »

SA ชอบตรงสไน ภาพสวยดี
SF ชอบที่เสียงปืนแม้งมันส์ดี

กากทั้งสองเกม Xshot หนุกกว่า55555555

Guest
clannad
เรทกระทู้
« ตอบ #877 เมื่อ: 10 พ.ค. 10, 20:32 น »

ผม ว่า SA ดี กว่า ครับไม่ เติมเงิน ก็ เทพ ได้ ครับ SF ขาดบัตรเหมือน ขาดใจ ขาดอะไรไม่ได้นอกจากบัตร

SA ยังไงก็ รุ่ง กว่า ครับ เพราะ ไหนๆ กะ FPS NO.1 เกาหลี สะอย่าง สะใจ แบบ สุดๆ เลย เกมส์ นี้ ฝีมือล้วนๆ ไม่ต้องมั่ว ก็ ฆ่า ได้

เอาไป 5 หัวใจ เลย q*057q*057q*057q*057q*057

Guest
ว่าวว
เรทกระทู้
« ตอบ #878 เมื่อ: 10 พ.ค. 10, 22:53 น »

ผมว่าในอานาคต หน่ะครับ SA อาจจะ รุ่งกว่า SF แต่มันก็ไม่แน่ แต่ ผมคิดไว้วา อนาตค SF ตกกระป๋องแน่ครับ ผมไม่ได้เข้าข้างเกมส์ไหนนะครับผมไม่ค่อบชอบเล่นเกมส์ ออนไลน์ เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ จะเล่นพวก offline เช่น Crysis โดยส่วนตัวผมที่คิดนะครับ หลายคนก็อยากจะได้เล่นเกมส์ที่มี อถรส ที่ดียิ่งกว่าเดิม เช่น เสียงที่เหมือนกับเราได้อยู่ใน สงคราม นั้น ภาพ แล้ว รายละเอียด ของ แต่ละจุด ของเกมส์ เช่น ยิ่งแล้วเลือดออกไหม การตาย เป็น เหมือนกับของจริงไหม

เกมส์ที่ผมคิดว่า ทำออกมาดี ในตอนนี้แล้วมี โอกาศ รุ่งแน่นอน ก็คือ

1. PB อันนี้ รายระเอียดดีมากครับ อาจจะดีกว่า SA ด้วยซํ้า

2.Karma อันนี้ ไม่เคยลองเล่นนะครับ แต่ว่าดูจาก ภาพและ รายระเอียด ต่างๆ ก็ถือว่า ใช้ได้เลยครับ อีกอย่าง 1 คือ เกมส์นี้ Pixels ที่ลองรับการ์ดจอ 2.0 ครับอันนี้ก็น่าดีใจกับคนที่ยังใช้ การ์ดจอ nvidia ตะกูล FX อยู่นะครับ ..

3. SA อันนี้น่าติดตามครับ หลายคนบอกว่า ดำนํ้าได้ มันเหนือกว่า SF อันนี้ผมว่าก็จริงครับ แล้วที่เหนือกว่า SF ก็มีอีกหลายอย่าง ทั้ง รายระเอียด ของภาพเสียงส่วนโหมด ไม่จำเป็นต้องเล่น Single ก็ได้ครับ แล้วที่ดีกว่าก็คือ ทุกคน เท่าเทียมกัน อันนี้เรื่องจริงเลยนะครับ ผมว่าหลายเกมส์ที่ทำออกมาใหม่ๆ เค้าคงจะไม่ทำเหมือนกับ SF ครับ ข้อเสียของ SF ก็คือ ความไม่เท่าเทียม เช่น 1. อึดโดยการเติม เงินเยอะๆ 2.วิ่งไวโดนการเติมเงินเยอะๆ 3. ยศยิ่งเยอะปืนยิ่งแรง และีอีกหลายๆอย่างนะครับ ..

ก็ ผมว่า SF น่าจะดับ ในไ่ม่นานนี้หล่ะครับ

ในความคิดผมนะ

Guest
เด็กหนองคาย-โพนพิสัย
เรทกระทู้
« ตอบ #879 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 21:17 น »

ผมว่า SA หมาไม่เเดรกเล่นเเล้วกูจาอ๊วก
ส่วน SF มันโครตเเต่ปืนเเรงเเต่เเพงผมเล่นดาวเพราะยิงหัวทุกวันวันละ 100000 Expผมว่ามันสิ้นเปลืองอ่าเเต่ก้อมัน
เเละ PB ผมก้อเล่นภาพสวยดีภาพเหมือนเเต่เสียอย่างเดียวคือยิงกันไม่ค่อยตายปืนค่อย
ผมว่าเราหันมาเล่นเกมส์ Dragonica กันดีกว่าภาพสวยดีเเต่ติ๊งต๊องไปนิดๆ ^o^ //+_+

Guest
โอโซน
เรทกระทู้
« ตอบ #880 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 22:02 น »

ผม่สาผมชอบ SF นะเล่นตอนเเรกๆเเล้วติดเเต่ว่า
ถ้าเล่นSAไปพลางๆพอยศสูงเเล้วไม่เบื่อเลยครับ
เชียร SA
lสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

Guest
หล่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #881 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:14 น »

ผมจะสร้างเกมส์ในอนาคตมันกว่าsfและsaอีก(แต่ไม่รู้จบวิศวคอมป่าว q*027)แต่ข้อมูลสูงนะ อาวุธเพียบกว่าsf ที่เพิ่มอาจมี บาซูก้า m79 desperrado ก็ซื้อได้นะราคา720,000sp แพงใช่มะ แต่ยิงคน 1 คนได้sp50-1000spนะ ปืนไฟ ส่วนที่แจกอาวุธแจก ก็มีdesperrado gold - ak blue ว่ายนำได้ ขับรถได้ ขี่เครื่องบินได้ เล็งกับปืนธรรมดาก็ได้(เหมือนcod1-6)มีด มีหลายแบบ(อ้อ ลืมบอกปืนไม่ถาวร แต่มีitem log time weaponราคา 50000sp สามารถทำให้อาวุธถาวร)มีอีกเพียบนะแต่บอกไม่ได้แล้ว q*007

Guest
PBเว้ย
เรทกระทู้
« ตอบ #882 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:36 น »

ผมว่ามันก๊ทั้งคู่อ่ะที่ไม่หนุก
SFเเมร่งก๊รัยไม่รู้ เเมร่งเป็นโรคหมาบ้าหรอ ลงน้ำเเล้วตายอ่ะนร๊ หน่วยลบพิเศษที่ไหนว้ายน้ำไม่เป็น
ส่วนSAดีทุกอย่าง ยกเว้น มีฝาเเฝดเยอะไปหน่อยนึง น่าเเมร่งเหมินกันหมดเลย กุจัมไม่ได้เลยว่าคัยเป็นคัย
ผมเลยคิดว่าPB มันที่สุ๊ดเล ย อิอิ q*013q*013

Guest
The KimJongHoon
เรทกระทู้
« ตอบ #883 เมื่อ: 27 พ.ค. 10, 19:51 น »

ข้อแตกต่างระหว่าง sf หะ sa

sfมีดห่วยแตกมาก ท่าเชือดก้อท่าอุบ๊าดอุบาด
saมีดคมสุดๆ เชือดทีเดียวหัวพ่อมืงหลุดเลย

sfเก็บปืนไม่ได้ต้องซื้อบัตรก่อน เกมกากไง
saเกบเลย มืงตายแล้วนี่หว่า ปืนก้อเปนของกุ

sfรูปแบบปืนโคดไม่สวยเลย เหลี่ยมชิบูอย่าง m16
saแต่ละปืน อื้อหือ กราฟฟิค ล้วนๆ (ไม่มีเหลี่ยม)

sfใส่ชุดเกราะ ยิงไม่ตาย คนรวยได้ คนจน อด
saทุกคนเท่าเทียมกัน ไม่ได้เปนเกมที่เหนแก่ตัว

sfต้องยดดาวถึงใส่เบเล่ได้
saกุไม่สนตายไปกุก้อเอาหมวกไปม่ได้
และมันไม่เกี่ยวกานเลยว่ายดดาวใส่ได้
แค่มิงหยิบมาใส่ก้อจบ

sfต้องเติมบัตรป้องกันกานฆ่าทีม แม่มหวังเงินอย่างเดียว
saไม่มีอ่ะ ฆ่าทีมเดียวกันไม่ได้

sfบักก้อเยอะๆ เกมกากไงเลยมืงบัค บัคคือข้อผิดพลาดของเกม ถ้าเกมดีคงไม่มีข้อผิดพลาด แต่นี่เกมห่วยอ่ะๆ
เลยมีค่อยผิดพลาด บริหารเกมได้ห่วย
sa ไม่มีบักอ่ะๆ สุดยอด!!!! เหมือนCS

Sfยิงทีนุงเหมือนแป้งแตก
saถึงเลือดจะสีขาว แต่แม่มฉูดได้ใจ

sfเกรียนเยอะ บักเยอะๆ
saเกรียนน้อย โนบัค

sfปืนก้อต้องซ่อม ยิงโง่รึไงวะๆ
saถึงปืนจะเช่า แต่เล่นแป๊ปเดียวก้อได้ค่าปืนกลับมา คุ้มๆๆอ่ะๆ

sfขนาดใบไม้ยังยิงไม่ทะลุ แล้วปืนมันจะยิงเขียด
ได้มั้ยวะๆ
saทะลุกล่องได้ๆ สูดยอด ใบไม้ก้อทะลุได้

sfเกมห่าอะไร เดินไปที่น้ำก้อตาย
กากชิบ ทหารห่าอะไรวะ ว่ายน้ำไม่เปน แค่เท้าถูกน้ำก้อ
ช๊อกตาย กากชิบ
sa ว่าน้ำได้คับ สูดยอด!!!!

Sfภาพก้อห่วยแตก เงาก้อไม่สวย
saลองปรับดูแล้วกัน แม่มสวยหนัดเหนียง

sfปืนไรเฟิล ก้อยิงไม่ตรงเป้า
แถมบางที ยิงไม่โดนแต่มันเสรือกโดน สไน 5 นัด
มันเท่ากับว่า ไม่ได้ใช้ฝีมือ
saแม่ม ตรงจุดแดงเป๊ะๆ

มีอีกเยอะ อ่ะๆ กุขอหั้ย sf เจ๊ง พังพินาด
ไม่รุ้เกมเ!้ยไร เดินๆง่วงนอน

ไปดุเทพsa ควีกทุมกะมิได้เจอเทพsa เข้าไปเช่นKimJongHoon อันดับที่ 800กว่าของเกาหรี
http://video.compgamer.com/view_video.php?vkey=aee4aae62035497da138

แม่นก่านี้มีเยอะครัมไม่ต้องร้อง
ไนเซริฟไทยกะมีจะดุกะได้
http://vimeo.com/4350624
ไม่ไรเครีย name TheKimJongHoon
แครน —•Sวมเพื่oน|Tm•—
in sath

Guest
ซัดเดอแอตแทคสุดยอด
เรทกระทู้
« ตอบ #884 เมื่อ: 28 พ.ค. 10, 12:05 น »

sa ครับ ภาพสวยมาก สวนยศว่าsaขึนยาก คนเล่นไม่เป้นเท่านั้น คับ ผมเล่น1ชมได้ยศ3บั่ง [ปั้มด่านครัพไนย์] สลุปsaเหนือชั้นก่าsf ปืนsaสวยกว่ายุแล้วครับ sf ปืนมีความเปงเหรี่ยมมาก ปากกระบอกเป็น6เหลื่ยมปืนที่ไหนวะ โปรไม่หยุด โปรsf pro bot ai
ไปโหลดโลดเกียนๆ

Guest
t7j
เรทกระทู้
« ตอบ #885 เมื่อ: 7 มิ.ย. 10, 15:48 น »

Guest
PingGhost
เรทกระทู้
« ตอบ #886 เมื่อ: 16 มิ.ย. 10, 22:41 น »

พวกโง่เอ้ย กากหมดอะ SF SA PB CSO กากหมด

สู้ call of duty Modern warfare2 กูได้ปะละสัดเถียงกันอยู่ได้

สมจริงกว่า SA SF PB CSO 1100000000000000000000000ยกกำลัง 32 เท่าอะ

พวกกากเม้นกันอยู่ได้ SA SF CSO ดีสู้ Modern warfare2 กูได้ปะละ

สู้ได้ก็คงเป็น BF :bad company นอกนั้นกาก

Guest
DEATH 17
เรทกระทู้
« ตอบ #887 เมื่อ: 17 มิ.ย. 10, 08:11 น »

ยังไงSFน่าจะรุ่งกว่าเพราะเกรียนเล่นเยอะ โปรเยอะ ดึงดูดเกรียนได้แน่นอน

ส่วนเรื่องภาพนี่คงต้องยกให้SAดีกว่าเปนไหนๆ SFอย่าให้บรรยาย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #888 เมื่อ: 17 มิ.ย. 10, 20:59 น »

อย่าเถียงกันต่างคนต่างชอบ
แต่ผมเกลียดทั้ง SA SF PB โอเค้
ร่วมกันมาเล่น MW2 ดีกว่า
ไม่แพงซื้อครั้งเดียวได้เกมเล่น
แผ่นหาย-เสียก็ยังโหลดได้
แค่ 1990 บ. เอง
โปรมี แฮ็กมี โกงยศมี
โปรกับแฮ็ก ไม่แน่ใจทีมงานจะแบนป่าว แต่ผมอัดภาพไว้แล้วนำไปประจาน
โกงยศ โดนทีมงานรีเวลใหม่
มีเลือด ลงน้ำได้ เป็นเกมต้นแบบ ให้ SA SF PB
copy ปืนไป เช่น ปืนทอง ปืนมีลาย tavor m200 wa200 และจะมีมาอีก
ใช่สเปคน้อย กราฟสวย ตรวจโปรได้เสมอไม่ต้องพึ่ง GM
ต้องการผู้เล่นที่เล่นดีจริงๆ ในทุกเกม

Guest
ชล
เรทกระทู้
« ตอบ #889 เมื่อ: 27 มิ.ย. 10, 14:42 น »

ผมไม่เคยได้ยิงปืนที่มันเเรงมัง

Guest
wrfhqg
เรทกระทู้
« ตอบ #890 เมื่อ: 30 มิ.ย. 10, 14:18 น »

SAจะลองกันได้ q*028

Guest
Hitsugaya
เรทกระทู้
« ตอบ #891 เมื่อ: 3 ก.ค. 10, 20:37 น »

แต่ ผมว่า

sa หนุกกว่าเยอะนะ ภาพสวยกว่า sf เยอะแยะ

ผมเล่นไม่ต้องซื้อปืน เล่น m16 ที่ให้มาผมยังเล่นได้เลย

แล้วสไนที่หาว่ายิงนัดเดียวไม่ตาย

เล่นเป็นเหรอ สไนอ่ะ

ผมเล่นยังฆ่าได้ 5-1 เลย

Guest
SFอ่ะนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #892 เมื่อ: 10 ก.ค. 10, 23:41 น »

ผมว่า SF นะ

เพราะว่า ถิงจะมีโปรเยอะ เกรียนเยอะ บัคเยอะ

แต่พออัพเดท โปรบางโปรก็จาใช้ไม่ได้

ที่ว่า

SF ต้องเติมเพื่อซื้อ ไอเทมยืมอาวุธเพื่อนอ่ะ ผมว่ามานก็ดีนะ GM~ รอบครอบมาก

เพราะ SF มีให้ซ่อมปืน ถ้า เพื่อนตายแล้วเดินมาหยิบได้

คนที่SP น้อย ก้ตายหละสิครับ

ซ่อมปืนตายเรย ไอส่วนที่ปาเพื่อนแล้วตาย

ของจริงคุณลองเอาระเบิดปาใส่เพื่อนคุณดูสิ

ว่าตายไม๊!!!

ถึงจาเป็นหน่อยรบว่ายน้ำได้ก้เหอะ

ระเบิดลูกเดียวก้เดี้ยงละ

คุณที่ว่าลงน้ำได้ ส่วนSFลงไม่ได้

ผมคิดว่า ถ้าลงไป มันก็คงน้ำเต็มปืน

แถมดูชุด กว่าจาขึ้นจากน้ำได้ไม่ทำให้แขนหมดแรงเลยหรอ

หนักอย่างนั้น ของจริงตกน้ำไป ก้คงนานแหละกว่าจาได้ขึ้น *-*

คุณที่ว่า เลือดไม่มี มีเป็นฟุ่นขาวๆแทนหนะ เพราะว่าGMได้ยืนเรื่องนี้ไปแล้ว

แต่ไม่ผ่านองค์การอันหน้ารักของประเทศไทย

เลยเอาเข้ามาไม่ได้

ถ้าอยากเห็นเลือดใน SF

ก้ไปพิมพ์ใน you tube ดู คลิปSFในเกาหลี

เลือดมานสาดแค่ไหน

ภาพหนะ

มานก้คงสวยได้ไม่เท่าอยุแล้ว

เพราะมาเป็นเกมแรก

นี้ก้คืออีก1ความคิดของผมนะ q*008q*008

add
เรทกระทู้
« ตอบ #893 เมื่อ: 10 ก.ค. 10, 23:49 น »

ผมว่า SF นะ

เพราะว่า ถิงจะมีโปรเยอะ เกรียนเยอะ บัคเยอะ

แต่พออัพเดท โปรบางโปรก็จาใช้ไม่ได้

ที่ว่า

SF ต้องเติมเพื่อซื้อ ไอเทมยืมอาวุธเพื่อนอ่ะ ผมว่ามานก็ดีนะ GM~ รอบครอบมาก

เพราะ SF มีให้ซ่อมปืน ถ้า เพื่อนตายแล้วเดินมาหยิบได้

คนที่SP น้อย ก้ตายหละสิครับ

ซ่อมปืนตายเรย ไอส่วนที่ปาเพื่อนแล้วตาย

ของจริงคุณลองเอาระเบิดปาใส่เพื่อนคุณดูสิ

ว่าตายไม๊!!!

ถึงจาเป็นหน่อยรบว่ายน้ำได้ก้เหอะ

ระเบิดลูกเดียวก้เดี้ยงละ

คุณที่ว่าลงน้ำได้ ส่วนSFลงไม่ได้

ผมคิดว่า ถ้าลงไป มันก็คงน้ำเต็มปืน

แถมดูชุด กว่าจาขึ้นจากน้ำได้ไม่ทำให้แขนหมดแรงเลยหรอ

หนักอย่างนั้น ของจริงตกน้ำไป ก้คงนานแหละกว่าจาได้ขึ้น *-*

คุณที่ว่า เลือดไม่มี มีเป็นฟุ่นขาวๆแทนหนะ เพราะว่าGMได้ยืนเรื่องนี้ไปแล้ว

แต่ไม่ผ่านองค์การอันหน้ารักของประเทศไทย

เลยเอาเข้ามาไม่ได้

ถ้าอยากเห็นเลือดใน SF

ก้ไปพิมพ์ใน you tube ดู คลิปSFในเกาหลี

เลือดมานสาดแค่ไหน

ภาพหนะ

มานก้คงสวยได้ไม่เท่าอยุแล้ว

เพราะมาเป็นเกมแรก

นี้ก้คืออีก1ความคิดของผมนะ q*008q*008

Guest
Nonny
เรทกระทู้
« ตอบ #894 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 02:33 น »

ง่ายครับ เคยเล่นมาหมดแล้ว ทั้ง SA กับ SF แต่ไม่ประทับใจทั้ง 2 เอง ถ้าเรื่องกราฟฟิค เหมือนจะดีแต่กากทั้งคู่ สำหรับที่เคยเล่น Call of duty มาอย่างผม เลยไม่ประทับใจเลยกับเกมแนว FPS ทั้ง 2 สลับตอนนี้ ผมยกให้ PB อันดับ 1 จะว่าเกมนู้นเรียนแบบอะไรกันผมว่ามันก็เรียนแบบกันหมดหล่ะ อยู่ที่ว่าใครจะทำออกมาดีกว่า เก็บรายละเอียดดีกว่า ผมชอบ PB ตรงที่ความสมจริง กับคนเล่นต้องฝีมือล้วนๆ เพราะมันมีระยะการวิ่งของกระสุน ไม่เหมือน SF ที่ กดตรงไหนที่โดนเลย ยกตัวเอง สไน SF เล็ง เป้าหมายยิ่งเข้าศูนย์กดยิงก็โดนเลย แต่ PB ไม่ เขาจะมีระยะวิ่งของกระสุนจากปืนถึงเป้าหมาย ถ้าเล็งแบบ SF ชาตินี้ก็ยิงไม่โดน ต้องเร่งเผื่อระยะวิ่งเป้าหมายไปข้างหน้า อันนี้แล้วแต่ประสบการณ์แต่ละคน ส่วน SA ผมไม่ขอพูดถึงเพราะกราฟฟิคห่วย รายละเอียดแย่ SF ยังดีกว่า ถ้าจะบ่นถึงต้องมาซื้อการ์ดจอแพงมาใส่ อันนี้ผมว่าแล้วแต่ครับ เพราะโลกไปถึงไหนแล้วเกมก็พัฒนาตามจะมาจมปรักสเปกเก่าๆ ก็ไม่ใช่ (สเปกกากก็เล่นเกมกากต่อไปละกัน บ้านจนก็บอก) เรื่องอาวุธรายละเอียด PB ดีกว่ามาก ทั้งความสมจริง ต่างๆ รวมถึงรายละเอียดอื่นๆ มาถึงเรื่องระดับยศ PB มีการจำกัดยศในการซื้อปืนสำรับคนที่ไม่เคยเล่นก็ว่าไม่ดีคนเก่งได้ปืนดีก็เก่งเวอร์สิกากชัดๆ ผมว่าคุณมาเล่นก่อนแล้วจะรู้ เพราะ PB มีการทำเควสฉายาครับไม่ใช่ยศถึงแล้วจะซื้อได้เลย กว่าจะได้ปืนระดับยศมาบางคนนั่งทำเควสฉายาเปนเดือนกว่าจะได้ ก็สมเหตุสมผลนี้ครับที่เขาจะเก่งตามประสบการณ์ที่เล่นมา สำหรับคนที่เล่น SF กับ SA มาแล้วไปเล่น PB อาจจะเล่นยากแน่นอนเพราะ PB เกมจะเร็วมาก ภาพไว บางคนที่เกรียนอาจจะท้อเลิกเล่นเลย (เกมไรวะเล่นยาก กาก) แต่ถ้าเปนแล้ว กลับไปเล่น SF SA 2 เกมนี้กระจอกไปเลย

Guest
เดกสาม
เรทกระทู้
« ตอบ #895 เมื่อ: 30 ก.ค. 10, 10:19 น »

ผมว่าsfอย่างเดียวที่ดีมากๆๆๆๆๆๆsaมันเกินความเป็นจริง q*016q*017q*018

Guest
ไร้จิตวิญญาณ
เรทกระทู้
« ตอบ #896 เมื่อ: 7 ส.ค. 10, 13:01 น »

ผมหัวแคลนไร้สังกัดผมขอบอกว่าsfกาก/กาก/กาก/กาก/มากๆทำห่าไรไครสร้างวะน่าจะปรับปุงเลือดสีขาวทหารที่ไหนตายแล้วเลือดสีขาววะคุณค ว า ยsfคือเกมส์ที่มีแต่คุณหน้าขี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆและห ม าทั้งนั้น q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019q*019

Guest
อภิเชษฐ์ โนรา
เรทกระทู้
« ตอบ #897 เมื่อ: 12 ส.ค. 10, 22:25 น »

ผมว่าหยุดเถียงกันเถอะครับใครเล่นเกมส์ไหนก็เล่นไปครับไม่มีเกมส์ไหนเกลียนหลอกครับอยู่แบบสงบเถอะครับขอร้อง ตอนนี่ผมเล่นSAอยู่ครับแต่ผมก็ไม่เคยด่าว่าเกมส์อื่นครับหยุดเถอะครับ q*014q*014เล่นเกมส์ไหนก็เล่นไปครับมันทุกเกมส์ครับ รักคนไทย รักแผ่นดินเกิน รักในหลวงทรงมีพระคุณ

Guest
เดก ชอบsfเกียจsa
เรทกระทู้
« ตอบ #898 เมื่อ: 14 ส.ค. 10, 10:15 น »

SFอ่ะมันส์ๆๆสุดๆๆของเกมทุกเกมแล้วคนเล่นSA ปัญญาอ่อนทั้งนั้น
add
เรทกระทู้
« ตอบ #899 เมื่อ: 14 ส.ค. 10, 13:09 น »

เราเล่น แต่ SF อ่ะ ไม่เคยเล่น SA

แต่ SF ก็สุดยอดแล้วนะ q*033

หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม