Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 569618 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5265: 10 ต.ค. 08, 16:20 น

..โทรไป date มะด้ายค่ะพี่มามี่ อยู่กาย.. o_o'..

..อ่ะ เสาร์ทิตย์นี้ จ๊ะมะทามงาน..จ๊ะจาอาบน้ำแร่ แช่น้ามนม อิอิ..

..จ๊ะ กลับบ้านแระน๊า พี่มามี่ กลับบ้านดีดีนะคะ..ดูแลตะเองด้วยน๊า..ร๊ากพี่มามี่นะคะ..

..จ๊ะ กลับบ้านนะคะ พี่วิด..แระเจอกานวันจันทร์นะคะ..

..วันหยุด หนุกหนานนะคะ..

bye bye ค่ะ แล้วมาเจอกันใหม่นะคะ
ตอนนี้ก็จะปิดร้านดีกว่า คิดถึงลูกชายตัวดี  ^_^

[/color]

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5266: 10 ต.ค. 08, 16:21 น

^_^ อีกเรื่องนะครับ คุณมามี่ ผมจะทำงานเฉพาะ ของ กรมชลประทาน และ กรมเจ้าท่า เป็นหลักครับ   ^/^ ^/^
!!!@

ตัดคู่แข่งออกไปแล้วหนึ่ง ยังเหลืออีกเยอะ  -_-' -_-'

add
        ความคิดเห็นที่ #5267: 10 ต.ค. 08, 16:24 น

แม่โทรฯมาค่ะ แม่เรานะคะ บอกว่า คุณย่าโทรไปโวยวาย  ^_^ ^_^
เห็นทีต้อง ยอมแพ้คุณย่าแล้วค่ะ ท่าทางจะรักหลานมาก ๆ เลย

add
        ความคิดเห็นที่ #5268: 10 ต.ค. 08, 16:26 น

ไปแล้วนะคะ คุณวิดยา จะรีบปิดร้านเหมือนกัน
วันนี้  ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ที่มาคุยเป็นเพื่อน และ ให้คำแนะนำดี ๆ
พรุ่งนี้เจอกันใหม่ค่ะ  bye! bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5269: 10 ต.ค. 08, 16:28 น

bye! bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5270: 10 ต.ค. 08, 17:14 น

:~ ขออภัย คุณมามี่ด้วยครับ เครื่องของผมไม่ไหวแล้วครับ ต้องไปส่งซ่อมก่อนครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5271: 10 ต.ค. 08, 21:27 น

ไปแล้วนะคะ คุณวิดยา จะรีบปิดร้านเหมือนกัน
วันนี้  ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ที่มาคุยเป็นเพื่อน และ ให้คำแนะนำดี ๆ
พรุ่งนี้เจอกันใหม่ค่ะ  bye! bye!

^_^
ผมมีความรู้สึกขอบคุณ ที่มีต่อคุณมามี่ เสมอครับ ที่เข้ามาสนทนาด้วย บ่อยๆ ครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5272: 10 ต.ค. 08, 21:31 น

แม่โทรฯมาค่ะ แม่เรานะคะ บอกว่า คุณย่าโทรไปโวยวาย  ^_^ ^_^
เห็นทีต้อง ยอมแพ้คุณย่าแล้วค่ะ ท่าทางจะรักหลานมาก ๆ เลย

/-: หวังว่า ลูกชาย คงจะเข้าใจ และรับทราบ ความรักของ คุณพ่อ และ คุณแม่.. --<@
ที่มีให้ต่อเขา ตลอดเวลานะครับ บางเรื่องอาจไม่เข้าใจกัน เพราะ พูดเข้าใจกัน คนละความหมาย แต่ขอให้การถ่ายทอด ซึมซับ ถึงความรักและความเข้าใจ ที่ดีต่อกันครับ  <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5273: 10 ต.ค. 08, 22:27 น

/-: วันนี้ เป็นวันศุกร์..ที่ไม่มีความสุข แทบทั่วทั้งโลก..  >_<' >_<'
ตลาดหุ้น ทั่วโลก ดาหน้ากันตกกราวรูด เป็นประวัติการณ์..โดยเฉพาะ ตลาดในทวีปเอเซียของเรา
ได้รับแรงกระทบ มาจาก ทวีปอเมริกา และ ยุโรป แบบเต็มๆ ..ไม่เว้นแม้แต่ตลาดหุ้นของประเทศไทย  --%

add
        ความคิดเห็นที่ #5274: 10 ต.ค. 08, 22:33 น

:~ ในขณะที่ บ้านของเรา หัวหน้ารัฐบาล..นายกฯสมชาย ยังไม่ทราบ จะกำหนดชะตากรรม ของตัวเอง และ คณะรัฐมนตรีร่วมรัฐบาล ว่าจะเอาอย่างไร คิดแต่จะหาทางออกให้กับบ้านเมืองอย่างไร จะยุบสภา หรือ ลาออก ... ไม่มีเวลานึกถึง ปัญหา โดยส่วนรวมของประเทศ
   การทาบทาม ติดต่อ เพื่อแต่งตั้ง คณะกรรมการกลาง ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด ที่จะเข้ามาสอบสวนเรื่อง การสลายการชุมนุม
ของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็ยังสรุปไม่ได้ ให้สัมภาษณ์เพียง ได้ตัวแล้ว ติดต่อแล้ว แต่ยังระบุชื่อไม่ได้ เท่านั้น

add
        ความคิดเห็นที่ #5275: 10 ต.ค. 08, 22:49 น

:) :) ช่วงเวลาสาย ของวันนี้ แกนนำกลุ่มพันธมิตร ที่เหลือจากการถูกจับ 7 คน
ได้เดินทางมามอบตัว ต่อ พนักงานสอบสวน สน. นางเลิ้ง นำโดย นายสนธิ ลิ้มทองกุล และ นายสมเกียรติ พงษ์ไพบูลย์ที่ไม่ขอใช้สิทธิของ สส. เข้ามอบตัว ต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ แล้ว ขอประกันตัว เพื่อกลับมาร่วมชุมนุม ในทำเนียบรัฐบาลต่อไป

add
        ความคิดเห็นที่ #5276: 11 ต.ค. 08, 00:11 น

:) :) บ่ายวันนี้ พล.ตอ. สล้าง บุนนาค อดีตรองอธิบดีกรมตำรวจ ได้นำตัว ตำรวจที่ถูถ่ายภาพ ถือปืนเล็ง ที่เป็นข่าว ออกมาปรากฎตัวและแถลงข่าว การพกพาปืน เข้าไปในการรักษาการณ์ และให้การว่า ถือปืนเฉยๆ ไม่ได้ยิงปืนออกไปแต่อย่างใด โดยตั้งใจ จะยิงยางรถยนต์ของรถปิคอัพ ที่วิ่งเข้ามาชนเพื่อนตำรวจ แต่ไม่ทัน เพราะ ปิคอัพคันนั้น ขับหนีไปก่อน
  พล.ตอ.สล้าง ยังกล่าวเสริมอีกว่า จะระดม ตำรวจนอกราชการมารวมตัวกัน เพื่อบุกทำเนียบรัฐบาล เพื่อยึดคืนให้รัฐบาล จากกลุ่มพันธมิตรฯ ให้ได้ ส่วนทุนรอนต่างๆ ในการต่อสู้ จะขอรับบริจาค และจะขายเหรียญตราเก่าๆ นำมาเป็นทุนในการต่อสู้ครั้งนี้   

add
        ความคิดเห็นที่ #5277: 11 ต.ค. 08, 00:13 น

('') ('')  เที่ยงคืนกว่า ของวันใหม่แล้วครับ..  /-:
ขอลาไปนอนก่อนละครับ...นอนหลับ  ฝันดี กันทุกคนนะครับ   bye! bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5278: 11 ต.ค. 08, 00:16 น

<3 ราตรีสวัสดิ์ครับ..เพื่อนๆ ทุกท่าน...  zZZ zZZ

add
        ความคิดเห็นที่ #5279: 11 ต.ค. 08, 12:00 น

แวะมาปลุกค่ะ บ้านนี้ตื่นกันรึยัง สงสัยคุณวิดยายังไม่ตื่น เพราะดูจากเวลา กล่าวราตรีสวัสดิ์ นอนดึกจัง

add
        ความคิดเห็นที่ #5280: 11 ต.ค. 08, 14:21 น

สงสัย ออกไปเที่ยว วันครอบครัวแน่ ๆ วันนี้ที่ร้านเงียบมากมีลูกค้า 3 คน ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป  :) :)

Guest
me...

ความคิดเห็นที่ #5281: 11 ต.ค. 08, 16:39 น

......just arrived....ถึงบ้านตรงดิ่งต่อเนต...เลยคะ... ^_^

......ปีหน้ามี่ก็ไม่อยู้เมืองไทยแล้ว.....คะ....อยากเปนสมาชิกสนุกเหมือนกันคะ...

......แต่มี่คงไม่มีเวลาเข้ามาเล่น..ได้แบบนี้ทุกวันๆ...เพราะคง.. busy..คะ....

......แต่จาเข้ามา..say hello..กับพี่วิททุกวันๆ...นะคะ...

......because..mee.. love..and..miss u...คะ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5282: 11 ต.ค. 08, 17:01 น

แวะมาปลุกค่ะ บ้านนี้ตื่นกันรึยัง สงสัยคุณวิดยายังไม่ตื่น เพราะดูจากเวลา กล่าวราตรีสวัสดิ์ นอนดึกจัง

('') ('')  ขอบคุณมากครับ คุณมามี่..  --<@ --<@
 วันนี้..ผมออกไปทำงาน ต่างจังหวัด แต่เช้าเลยครับ..
 เพิ่งกลับมาสักครู่นี้เองครับ ..นี่ก็ กำลังเตรียม จะไปต่ออีกแล้วครับ   ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5283: 11 ต.ค. 08, 17:05 น

......just arrived....ถึงบ้านตรงดิ่งต่อเนต...เลยคะ... ^_^

......ปีหน้ามี่ก็ไม่อยู้เมืองไทยแล้ว.....คะ....อยากเปนสมาชิกสนุกเหมือนกันคะ...

......แต่มี่คงไม่มีเวลาเข้ามาเล่น..ได้แบบนี้ทุกวันๆ...เพราะคง.. busy..คะ....

......แต่จาเข้ามา..say hello..กับพี่วิททุกวันๆ...นะคะ...

......because..mee.. love..and..miss u...คะ --<@

^_^ ขอบคุณมากครับ..น้องมี่   --<@

สำหรับความปรารถนาดี ที่มีให้ต่อผมครับ..
 อยากคุยด้วยซักครั้งหนึ่ง จริงๆ ครับ..เสียดาย ที่เวลาของเรา ไม่ค่อยตรงกัน

เรื่องสมาชิก น้องมี่ สมัครไว้ที่นี่ก่อนก็ได้ครับ
 วันไหน ไปอยู่ต่างประเทศ จะได้คุยกันได้ด้วยครับ  --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5284: 11 ต.ค. 08, 17:09 น

^_^ หาดอกไม้..มาฝาก น้องมี่ อีกครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5285: 11 ต.ค. 08, 17:12 น

^_^ ขอฝากบ้านหน่อยนะครับ เพื่อนๆ คงกลับมาอีกครั้ง ช่วงดึกครับ  bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5286: 12 ต.ค. 08, 00:49 น

('') ('')  กลับมาอีกครั้ง..เริ่มวันใหม่ไปแล้ว  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5287: 12 ต.ค. 08, 01:27 น

^_^ ขอไปนอนแล้วครับ..ค่อยพบกัน ตอนเช้า ของวันนี้ใหม่นะครับ  bye! bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5288: 12 ต.ค. 08, 01:34 น

--<@ --<@ ราตรีสวัสดิ์ครับ..ผู้อ่านทุกท่าน...  bye! bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5289: 12 ต.ค. 08, 09:31 น

('') ('') ..เช้าแล้วเหรอ...  /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #5290: 12 ต.ค. 08, 09:36 น

/-:  วันนี้..เป็นวันหยุด..ขอนอนตื่นสายหน่อยครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5291: 12 ต.ค. 08, 09:38 น

<3 วันนี้..วันอาทิตย์.. ที่  12 ตุลาคม  2551  วันขึ้น 13 ค่ำ เดือน 11  ครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5292: 12 ต.ค. 08, 10:20 น

^_^ ขอให้ทุกคน พักผ่อนอย่างสบายใจ..และมีความสุข..  --<@
สำหรับวันหยุด..วันอาทิตย์..ที่อากาศ แสนดี ครับ  *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #5293: 12 ต.ค. 08, 10:40 น

^_^ ใคร..อยากออกไปไหน..รีบออกไปครับ..
การจราจรยังโล่งมาก..ขับรถไปทางไหน..สบายใจครับ...  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5294: 12 ต.ค. 08, 11:49 น

^_^ ฝากบ้านไว้ด้วยครับ..ออกไปข้างนอก แป๊บนึงครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5295: 12 ต.ค. 08, 11:58 น

^_^ เพื่อน คนใด แวะมาเยี่ยม..กรุณาฝากข้อความ ไว้ด้วยครับ ด้วยความขอบคุณ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5296: 12 ต.ค. 08, 13:22 น

<a href="https://media.imeem.com/m/1q1-hXAACL" target="_blank" rel="nofollow">https://media.imeem.com/m/1q1-hXAACL</a>

add
        ความคิดเห็นที่ #5297: 12 ต.ค. 08, 13:26 น

แวะมาก่อนออกไปหาไรกินค่ะ 

add
        ความคิดเห็นที่ #5298: 12 ต.ค. 08, 13:46 น

แวะมาเยี่ยมค้า

add
        ความคิดเห็นที่ #5299: 12 ต.ค. 08, 15:45 น

แวะมาก่อนออกไปหาไรกินค่ะ 

^_^ น้องเฟร์ น่ารักมากครับ..  --<@
ฝากเพลงไว้ ให้ผม ทั้ง 2 ห้องเลย   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5300: 12 ต.ค. 08, 15:47 น

แวะมาเยี่ยมค้า

^_^ ขอบคุณมากครับ คุณหนูดี..  --<@
ขอให้มีความสุข กับครอบครัว..ในวันครอบครัวอย่างวันนี้ นะครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5301: 12 ต.ค. 08, 15:53 น

^_^ วันก่อน ได้เห็นหน้า ลูกชาย คุณหนูดีแล้วครับ..  ^/^
กำลังนึกถึง ใบหน้าของคุณแม่ ..น่าจะประมาณนี้...

add
        ความคิดเห็นที่ #5302: 12 ต.ค. 08, 15:55 น

^_^  แวะมาหาอะไร ทานกันก่อนครับ..

add
        ความคิดเห็นที่ #5303: 12 ต.ค. 08, 16:00 น

('') ('') บ่ายวันนี้ ในบอร์ด มีแต่คุยกัน เรื่องการเมือง เป็นส่วนใหญ่...

add
        ความคิดเห็นที่ #5304: 12 ต.ค. 08, 16:02 น

/-: มีแต่กระทู้ ล่อเป้า ให้เพิ่มเติม ความขัดแย้งกันมากขึ้น..  >_<'

add
        ความคิดเห็นที่ #5305: 12 ต.ค. 08, 16:08 น

สวัสดีค่ะพี่วิท

ไม่ได้สูงมากแต่ก็ไม่น้อยแล้ว

ขอเข้ามานั่งเล่นด้วยนะคะ

พี่วิทสบายดีป่าว?

add
        ความคิดเห็นที่ #5306: 12 ต.ค. 08, 16:09 น

/-: มีแต่กระทู้ ล่อเป้า ให้เพิ่มเติม ความขัดแย้งกันมากขึ้น..  >_<'

กระทู้ไร้สาระก็มีค่ะพี่วิท

ลองไปดูซิคะ

อิอิ

add
        ความคิดเห็นที่ #5307: 12 ต.ค. 08, 16:11 น

พี่วิทได้คุยกับพี่มิ้นท์บ้างมั้ยค๊ะ?

เข้าใจกันหรือยัง?

:) --<@ --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5308: 12 ต.ค. 08, 16:15 น

ดอกไม้สวย ๆ เอามาฝากพี่ชายค่ะ
บ้านจะได้สดชื่นนะค๊ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #5309: 12 ต.ค. 08, 16:17 น

ดอกไม้บานโปรยกลิ่นกรุ่นหอมหวาน
ดอกไม้บานรับอารมณ์ยามสุขสม
ดอกไม้บานรอเจ้าเคล้าคลอชม
ร่วมภิรมย์รับขวัญดอกไม้บาน

ปล.ลอกเค้ามาค่า  :p :p

หน้า: 1 ... 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้