Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 569541 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5535: 17 ต.ค. 08, 12:24 น

2535 เราเคยเป็นส่วนหนึ่งของเหตุการ์พฤษภาทมิฬ ในวันนั้น พี่ชายและพี่สาวร่วมมหาวิทยาลัยเสียชีวิต เราถือว่าทั้งคู่เป็นIDOL มาตลอดเวลาทีทำกิจกรรม เขาไปสบายแล้ว ทั้งคู่เป็นแฟนกัน ร่วมทำกิจกรรมกะเรามาตลอด คุณจำลองเป็นคนที่เราศรัทธาและยกย่อง
ครั้งหนึ่ง...เราเคยไปร่วมชุมนุมกะเค้าตอนขับไล่คุณทักษิณ ไม่ใช่ว่าไม่ชอบเค้า ไปเพราะเราชอบคุณจำลอง
จน...กระทั่ง เราได้ยินคุณจำลองคุยปรึกษากะแกนนำ เกี่ยวกับยุทธศาสตร์ดาวกระจาย
เราไม่อยากเชื่อว่า เขาพูดถึงคนที่มาชุมนุมแบบดูถูกความคิด และจะให้คนพวกนี้ไปตายแทนเค้า
นั่งรถเมล์กลับบ้าน เลยป้ายไปถึงใหนต่อใหน ร้องไห้ตั้งแต่ขึ้นรถเมล์ จนกระเป๋าเขาวนมาดูแล้วดูอีก
กลับมาบ้าน เราไม่พูดกะใคร กระทั่งสามีไม่เล่า ไม่บอก พอลบายใจถึงเล่าให้เขาฟัง....
เขียนเป็นนิยายขายดีมั๊ย....

('') ('') ขอใหคุณมามี่ คิดเสียว่า กาลเวลาเปลี่ยนไป..ใจคนที่เคยเป็นมาอย่างไร ย่อมเปลี่ยนไป ตามกาลเวลา.. ถอยออกมาสู่ตัวเราเองครับ แล้ว เราจะเห็น คนอื่น เป็นเช่นไร...  /-:

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5536: 17 ต.ค. 08, 12:26 น

งั้นแวะไปศึกษาเกมส์ต่อแล้วจะมาคุยใหม่นะคะ   bye! bye!

^_^ ให้ทุกเวลาของเรา ที่ผ่านไป เรามีความสุขกับเวลานั้นๆ ..  /-:
ทำให้ทุกคนในบ้าน มีความสุขตามเรา และมีความอบอุ่น ความเข้าใจกัน ในครอบครัว ..
ชีวิตของเรา คงไม่ต้องการอะไร.มากไปกว่านี้ครับ   *ii*

add
        ความคิดเห็นที่ #5537: 17 ต.ค. 08, 12:29 น

^_^ ที่สามีคุณมามี่ ห้ามคุณมามี่..ในเรื่องต่างๆ.. ('') ('')
คงเนื่องจากความเป็นห่วง และ เข้าใจจิตใจของคุณมามี่ เป็นอย่างดี..น่ารักมากครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5538: 17 ต.ค. 08, 12:31 น

มีลูกค้ามา ขอตัวสักครู่ ^_^

^/^ ^/^ ผมขอตัว..ยาวเลยครับ คุณมามี่..  ^/^
ฝากบ้านด้วยครับ คุณมามี่..  --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5539: 17 ต.ค. 08, 12:32 น

ต่อเน็ตได้แล้วค่ะ คุณวิดยา (ใช้ไวไฟ)แต่ก็ไม่ได้ไวไฟสมชื่อ  ^/^ ^/^

จริงค่ะ คุณวิดยา กลับมาสู่ความจริงเสียที เหตุการณ์ผ่านไปให้เหมือนกะความฝันนะคะ
จะได้คิดว่า เรื่องที่เกิดขึ้นเป็นเพียงความฝัน และตอนนี้ก็ต้องตื่นจากฝันแล้ว .....มาสู่โลกแห่งความจริงแล้ว

add
        ความคิดเห็นที่ #5540: 17 ต.ค. 08, 12:34 น

^_^ คุณมามี่ ครับ..ใช้ห้องนี้ บ้านหลังนี้ให้คุ้มครับ..  ^/^
อยากเขียนอะไรออกมา อยากระบายความอึดอัดใจอย่างไร เขียนลงมาเลยครับ  ^/^ ^/^
ที่นี่มีเพื่อนครับ  <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5541: 17 ต.ค. 08, 13:21 น

^_^ ที่สามีคุณมามี่ ห้ามคุณมามี่..ในเรื่องต่างๆ.. ('') ('')
คงเนื่องจากความเป็นห่วง และ เข้าใจจิตใจของคุณมามี่ เป็นอย่างดี..น่ารักมากครับ   ^/^ ^/^

ค่ะ ห่วงไปซะทุกเรื่องเลยยยยยยยยย  ห้ามโน่น ห้ามนี่  :p :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5542: 17 ต.ค. 08, 13:24 น

^_^ คุณมามี่ ครับ..ใช้ห้องนี้ บ้านหลังนี้ให้คุ้มครับ..  ^/^
อยากเขียนอะไรออกมา อยากระบายความอึดอัดใจอย่างไร เขียนลงมาเลยครับ  ^/^ ^/^
ที่นี่มีเพื่อนครับ  <3 <3

ใช่แล้วค่ะ ที่นี่มีเพื่อนจริง ๆ ทุกคนพร้อมให้กำลังใจกันเสมอ เราสัมผัสได้ค่ะ ที่นี่ดูอบอุ่นนะคะ ทุกห้องเลยใช่ว่าจะบ้านนี้บ้านเดียวบ้านอื่นๆ ก็เหมือนกัน  ^_^

Guest
ew

ความคิดเห็นที่ #5543: 17 ต.ค. 08, 13:52 น

https://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=sanook.com.0;all

https://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=sanook.com.0;all

https://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=sanook.com

Guest
me..

ความคิดเห็นที่ #5544: 17 ต.ค. 08, 16:53 น

หวัดดีคะพี่วิท..และทุกๆคนคะ..คุณมามี่ด้วยคะ.... ^_^
เห็นคุณมามี่ทุกวันเลยคะ...อยากคุยด้วยเหมือนกันคะ..แต่เกรงใจคะ.. --<@
แอบอ่านข้อความคุณมามี่แล้ว...ทำให้นึกถึงตัวเองคะ... --<@
ว่าครั้งหนึ่งเคยชอบคุณจำลอง...แต่เดียวนี้เปลี่ยนไปคะ.... --<@
เรื่องการเมือง...ทิ้งแล้วคะ...แล้วรู้สึกว่า..ตัวเองจามีความสุข... --<@
หัวเราะทุกวัน..ยิ่งไปอ่านเจอ..จาน..ตลกดีคะ... --<@
ไม่เห็นพี่วิท..ที่หน้ากระทู้เซ็กซ์กับรักสามเศร้า... --<@
ขาดพี่สักคน..เหงาเหมือนกันนะคะ.... <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5545: 17 ต.ค. 08, 18:01 น

ต่อเน็ตได้แล้วค่ะ คุณวิดยา (ใช้ไวไฟ)แต่ก็ไม่ได้ไวไฟสมชื่อ  ^/^ ^/^

จริงค่ะ คุณวิดยา กลับมาสู่ความจริงเสียที เหตุการณ์ผ่านไปให้เหมือนกะความฝันนะคะ
จะได้คิดว่า เรื่องที่เกิดขึ้นเป็นเพียงความฝัน และตอนนี้ก็ต้องตื่นจากฝันแล้ว .....มาสู่โลกแห่งความจริงแล้ว

^_^ แล้วคุณมามี่ จะสัมผัสความเป็นจริง ได้อย่างมีรสชาติกว่า ครบรสกว่าครับ  ^/^ ^/^
ในโลกแห่งความจริง มีทั้ง สุข ทุกข์ เศร้า..ที่เราเป็นตัวละครในบทบาทชีวิตจริงเสมอครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5546: 17 ต.ค. 08, 18:03 น

ค่ะ ห่วงไปซะทุกเรื่องเลยยยยยยยยย  ห้ามโน่น ห้ามนี่  :p :p

^/^ ^/^ เพราะคุณสามี..รักคุณมามี่ มาก ก็ต้องห่วงมาก เป็นธรรมดาครับ  *ii*

add
        ความคิดเห็นที่ #5547: 17 ต.ค. 08, 18:07 น

หวัดดีคะพี่วิท..และทุกๆคนคะ..คุณมามี่ด้วยคะ.... ^_^
เห็นคุณมามี่ทุกวันเลยคะ...อยากคุยด้วยเหมือนกันคะ..แต่เกรงใจคะ.. --<@
แอบอ่านข้อความคุณมามี่แล้ว...ทำให้นึกถึงตัวเองคะ... --<@
ว่าครั้งหนึ่งเคยชอบคุณจำลอง...แต่เดียวนี้เปลี่ยนไปคะ.... --<@
เรื่องการเมือง...ทิ้งแล้วคะ...แล้วรู้สึกว่า..ตัวเองจามีความสุข... --<@
หัวเราะทุกวัน..ยิ่งไปอ่านเจอ..จาน..ตลกดีคะ... --<@
ไม่เห็นพี่วิท..ที่หน้ากระทู้เซ็กซ์กับรักสามเศร้า... --<@
ขาดพี่สักคน..เหงาเหมือนกันนะคะ.... <3

^_^ สวัสดีครับ น้องมี่..  --<@

ช่วงนี้ มีผู้ตอบแทน ที่ชัดเจน และ รู้จริง หลายท่าน มาช่วยแล้วครับ
แต่ไม่ได้ทิ้งไปนะครับ..ยังแวะเวียนไปดูอยู่เรื่อยๆ ครับ
แล้วจะกลับไปครับ..ขอเวลาจัดการตัวเองซักนิดครับ..  ^/^ ^/^

ผมคงหายไป วันนึงนะครับ น้องมี่..
หากแวะเข้ามา ฝากข้อความได้ เหมือนเดิมครับ..
เราคงมีโอกาสได้คุยกัน..ก่อนที่ น้องมี่ จะเดินทาง นะครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5548: 17 ต.ค. 08, 19:37 น

สวัสดีค่ะ คุณมี่
ไม่เห็นต้องแอบอ่านเลย อ่านได้ไม่มีภัย มีแต่ใจที่ปวดร้าวค่ะ
แต่ว่า เวลาที่เข้ามาบ้านนี้ทีไร ต้องมีเรื่องมาให้เจ้าของบ้าน
แก้ไขและรับรู้ทุกที เพราะรู้ว่าเจ้าของบ้านเค้าใจดี และดูอบอุ่น
กับทุกคนค่ะ คุณมี่ก็เหมือนกันนะคะ หวังว่าเราจะได้คุยกันสดสดบ้าง
เห็นมาทุกวันเหมือนกัน แต่เขียนไว้แค่วันละความเห็น
เขียนมาเยอะๆเลยค่ะ เจ้าของบ้านเค้าไม่ว่า  :p
แล้วนี่จะเดินทางไปใหนค่ะ ไปเมื่อไหร่ ?

add
        ความคิดเห็นที่ #5549: 17 ต.ค. 08, 19:46 น

เดี๋ยวจะปรับปรุงตัวใหม่ค่ะ เอาเป็นว่าต่อไปจะมีแต่รอยยิ้มเข้ามา
เพื่อน ๆ จะได้ไม่เศร้าใจตามไปด้วย ดีมั๊ย?

add
        ความคิดเห็นที่ #5550: 17 ต.ค. 08, 21:23 น

ลืมบอกคุณมี่ไปว่า ไม่ต้องเกรงใจนะคะ มาคุยกันนะคะ ใหนๆ เราก็เข้ามาในบ้านหลังนี้แล้ว ออกมาคุยกัน
แล้วเราจะได้ไอเดียใหม่ ๆ เยอะเลย สมัยก่อนเวปสนุกนี้เข้ามาประจำ เข้ามาอ่านแล้วก็จากไป ไม่เคยคิดเลยว่าวันหนึ่ง
จะได้มีโอกาสมาพบเพื่อน ๆ ในที่แห่งนี้ มีตัวตน มีหัวใจ มีความห่วงใย มีทุกๆสิ่งที่เราต้องการ และที่สำคัญ ไม่ไร้น้ำใจเลยค่ะ ลองดูนะคะ

add
        ความคิดเห็นที่ #5551: 17 ต.ค. 08, 21:25 น

ว่าแต่เจ้าของบ้าน จัดการธุระเสร็จหรือยัง ลูกสาวของเรานอนไปแล้ว
ตอนนี้สามีให้หาข้อมูลเรื่องงาน ก็อดแวบเข้ามาไม่ได้  :p :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5552: 17 ต.ค. 08, 21:28 น

^_^ แล้วคุณมามี่ จะสัมผัสความเป็นจริง ได้อย่างมีรสชาติกว่า ครบรสกว่าครับ  ^/^ ^/^
ในโลกแห่งความจริง มีทั้ง สุข ทุกข์ เศร้า..ที่เราเป็นตัวละครในบทบาทชีวิตจริงเสมอครับ  --<@

เคยมีคนบอกว่า ฉันชอบสไปรท์ (เขียนไม่ถูก) ในตัวเธอ  แสดงว่าเรายังมีรสชาติอยู่อย่างน้อยก็ หวานและซ่าส์
เหมือนสไปรท์  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5553: 18 ต.ค. 08, 10:48 น

สงสัยลุงไม่อยู่แล้วแน่เลย

add
        ความคิดเห็นที่ #5554: 18 ต.ค. 08, 10:50 น

ลุงไปเที่ยวลำปาง  อย่าลืมเอาของฝากมาฝากน้องเฟร์ด้วยนะคะ  ฝากบอกคนลำปางด้วยน้องเฟร์คิดถึง  คิดถึงบ้านจ๊ะ  *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #5555: 18 ต.ค. 08, 10:57 น

ลุงไม่อยู่  แอบมาซนในห้องลุงดีกว่า  *#*# *#*# *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #5556: 18 ต.ค. 08, 10:59 น

พอลุงไม่อยู๋  บ้านก็เงียบ  ทำงัยดีนะ  /-: /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #5557: 18 ต.ค. 08, 11:05 น

...ดอกไม้ป่า น่ารัก ยากหักจิต
...หลงไหลคิด ติดตาม คอยถามหา
...อยากชิดใกล้ ไล้โลม โฉมสุดา
...มวลบุปผา มาลี ที่งดงาม...

...ภมรหนุ่ม ภุมรินทร์ บินคลอเคล้า
...ดอกไม้เจ้า เย้ายวน ชวนวาบหวาม
...ภมรหนุ่ม ลุ่มหลง ตรงติดตาม
...โฉบไปถาม ทักทาย หวังหมายปอง...

...ดอกไม้น้อย คอยอยู่ รู้ว่ารัก
...แจ้งประจักษ์ อารมย์ ไร้ตรมหมอง
...แต่แกล้งเมิน บ่ายเบี่ยง เพียงอยากลอง
...จะสนอง รักแท้ เมื่อแน่ใจ...

...ภมรหนุ่ม ก็รู้ อยู่แก่จิต
...อยากแนบชิด ต้องคงมั่น มิหวั่นไหว
...รีบเฉลย ว่ารักเจ้า เฝ้าห่วงใย
...มิเฉไฉ ให้ช้ำ ระกำทรวง...

...คือความรัก ภักดี ที่สดใส
...จากสองใจ บริสุทธิ์ สุดแสนหวง
...เป็นรักแท้ กลางพงไพร ไม่หลอกลวง
...จิตสองดวง ที่แตกต่าง สร้างเผ่าพันธ์...

...เป็นความงดงามของธรรมชาติอย่างหนึ่งครับ...เลยจินตนาการเขียนเป็นบทกลอนให้อ่านกันเพื่อความสนุก...ผิด
พลาดประการใดติชมแนะนำได้ครับ...

add
        ความคิดเห็นที่ #5558: 18 ต.ค. 08, 11:08 น

น้องเฟร์ก็จะกลับสงขลาละ  เหมือเวลาอีกไม่กี่วันละ  o_o' o_o'

add
        ความคิดเห็นที่ #5559: 18 ต.ค. 08, 11:11 น

วันนี้  ยังไม่เห็นคุณมามี่ มาเยี่ยมบ้านลุงเลย  แวะมาเที่ยวนะคะ  น้องเฟร์ยังไม่เคยคุยกับคุณมามี่เลย 
 ^_^ ^_^ ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5560: 18 ต.ค. 08, 11:13 น

<a href="https://media.imeem.com/m/_72N6a7fyU" target="_blank" rel="nofollow">https://media.imeem.com/m/_72N6a7fyU</a>

add
        ความคิดเห็นที่ #5561: 18 ต.ค. 08, 11:24 น

เหงาจัง  อยู่คนเดียวเนี่ย   */* */* */* */* */* */*

add
        ความคิดเห็นที่ #5562: 18 ต.ค. 08, 12:37 น

วันนี้  ยังไม่เห็นคุณมามี่ มาเยี่ยมบ้านลุงเลย  แวะมาเที่ยวนะคะ  น้องเฟร์ยังไม่เคยคุยกับคุณมามี่เลย 
 ^_^ ^_^ ^_^ ^_^

มาแล้วค่ะ วันนี้วันเสาร์อาจจะไม่เต็มที่เพราะที่ร้านจะค่อนข้างยุ่ง แต่วันนี้ทำไมที่ร้านเงียบๆ ไม่รู้ซินะ  }(

add
        ความคิดเห็นที่ #5563: 18 ต.ค. 08, 12:38 น

เหงาจัง  อยู่คนเดียวเนี่ย   */* */* */* */* */* */*

ดูเวลาแล้วคงไม่ทันแน่เลย จะรออยู่นะคะ ทุกๆคนเลย

add
        ความคิดเห็นที่ #5564: 18 ต.ค. 08, 12:40 น

คอยอีกหน่อยดีกว่า เดี๋ยวเพื่อนๆ ก็คงจะมา 

Guest
me..

ความคิดเห็นที่ #5565: 18 ต.ค. 08, 12:50 น

หวัดดีคะพี่เจ้าของบ้าน..และทุกๆคน..คุณมามี่ด้วยคะ.. ^_^
วันนี้ไม่เห็นคุณมามี่...จริงๆแล้วก็เหมือนคุณนะคะ...
ไม่เคยเข้ามาเวปสนุก..อยู่แต่yahoo google mthai..
เล่นเกมบ้าง..หาข้อมูลบ้าง..โลดหนังดูบ้าง...ประมาณนี้แหละ..
คนแรกเลยที่เข้ามาคือพี่สาวคะ...ในหน้าการเมือง...
ต่อมาเราก็ร่วมแจมด้วย..เพราะสงสัยว่า..คนพวกนี้..
มีตัวตนหรือเปล่า...จนทุกวันนี้..ยังสงสัยอยู่...
จนบ้างครั้งไม่กล้าพูดคุยแบบ..เปิดอกเท่าไร...
เพื่อนที่จาจริงใจด้วยนั้นหายากคะ...ในเวปสนุก....
เหมือนใส่หน้ากาก..เข้าหากัน...ทั้งที่เราเองมีแต่ความจริงใจ..
การที่เราเข้ามาจอย..กับคนในนี้..เพื่อฆ่าเวลา..
บางครั้งก็สนุก..แต่บางครั้งก็สมเพชกับคนเหล่านั้น...
ถึงได้รู้เลยว่า..สมองพวกนั้นมีเท่าไร...ห่างไกลกันมาก..
ไม่ได้ดูถูกนะคะ..พวกเขาอาจจาแสดงละครกันก็ได้...
แต่การแสดงนั้น..ต้องมีลิมิด...ไม่ใช่สักแต่จาด่า..

Guest
me..

ความคิดเห็นที่ #5566: 18 ต.ค. 08, 12:51 น

คุณมามี่มาแล้ว..ดีใจคะ... ^_^
ที่ได้คุยด้วย...คุณมีตัวตนจริงหรือเปล่าคะ... ('_?)

Guest
me...

ความคิดเห็นที่ #5567: 18 ต.ค. 08, 12:54 น

คุณมามี่คะ..อย่าโกรธเรานะคะ..ถ้าพูดอะไรเล่าเรื่องที่แรงไปบ้าง...
ต้องขอโทษคุณกับเจ้าของบ้านด้วยคะ... --<@

Guest
me...

ความคิดเห็นที่ #5568: 18 ต.ค. 08, 13:02 น

ประมาณกลางเดือนหน้า..คงไม่ได้เจอกันแล้ว... ^_^
เพราะจาไปอยู่นิวยอร์ตพร้อมพี่ๆ..ไปร่วมหุ้นเปิดร้านอาหารไทยคะ..
คุณน้าก็อยู่ที่นั่น..เราเองกับพี่ได้กรีนการด์..เปนลูกบุญธรรมของน้านะคะ..
ไปครั้งนี้คิดว่าอยู่ยาวเลยคะ...แบบตั้งรกรากไปเลยคะ..

Guest
me...

ความคิดเห็นที่ #5569: 18 ต.ค. 08, 13:08 น

สงสัยอยู่คนเดียว...เฝ้าบ้านให้พี่วิด..ไปในตัว... ^/^
เรียนทำอาหารจบคอรด์ไปหลายรร....
จากทำไม่เปน..เดียวนี้เก่งแล้วคะ..
ผัดไทชาววัง..อาหารไทยทุกอย่าง...
แม้แต่แกะสลักผลไม้..แกะแตงโมเปนรูปกุหลาบ..
สนุกดีเวลาได้ทำอาหารให้ใครทาน...
เคยทำให้พี่ๆทานนะคะและหลานๆด้วย...
พวกเขาบอกว่า..อร่อย่คะ..ถ้าไม่พูดแบบนี้..
ก็อดชิมฝีมือเราอีกแน่ๆ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5570: 18 ต.ค. 08, 13:13 น

สวัสดีค่ะ มาแล้ว  *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #5571: 18 ต.ค. 08, 13:15 น

คุณมามี่มาแล้ว..ดีใจคะ... ^_^
ที่ได้คุยด้วย...คุณมีตัวตนจริงหรือเปล่าคะ... ('_?)

สวัสดีค่ะ กลัวไม่ทันและก็ลุ้นเน็ตจะเจ็งไปก่อน  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5572: 18 ต.ค. 08, 13:20 น

หวัดดีคะพี่เจ้าของบ้าน..และทุกๆคน..คุณมามี่ด้วยคะ.. ^_^
วันนี้ไม่เห็นคุณมามี่...จริงๆแล้วก็เหมือนคุณนะคะ...
ไม่เคยเข้ามาเวปสนุก..อยู่แต่yahoo google mthai..
เล่นเกมบ้าง..หาข้อมูลบ้าง..โลดหนังดูบ้าง...ประมาณนี้แหละ..
คนแรกเลยที่เข้ามาคือพี่สาวคะ...ในหน้าการเมือง...
ต่อมาเราก็ร่วมแจมด้วย..เพราะสงสัยว่า..คนพวกนี้..
มีตัวตนหรือเปล่า...จนทุกวันนี้..ยังสงสัยอยู่...
จนบ้างครั้งไม่กล้าพูดคุยแบบ..เปิดอกเท่าไร...
เพื่อนที่จาจริงใจด้วยนั้นหายากคะ...ในเวปสนุก....
เหมือนใส่หน้ากาก..เข้าหากัน...ทั้งที่เราเองมีแต่ความจริงใจ..
การที่เราเข้ามาจอย..กับคนในนี้..เพื่อฆ่าเวลา..
บางครั้งก็สนุก..แต่บางครั้งก็สมเพชกับคนเหล่านั้น...
ถึงได้รู้เลยว่า..สมองพวกนั้นมีเท่าไร...ห่างไกลกันมาก..
ไม่ได้ดูถูกนะคะ..พวกเขาอาจจาแสดงละครกันก็ได้...
แต่การแสดงนั้น..ต้องมีลิมิด...ไม่ใช่สักแต่จาด่า..

ในห้องการเมืองก็เป็นอย่างนั้นค่ะ แต่คิดในด้านกลับกัน ก็สนุกดีค่ะ เขาได้แสดงพฤติกรรมที่บางทีเราหาดูได้ยาก
อ่านแล้วให้เพลินขำ ๆ ไปค่ะ คิดแค่ว่า แบบนี้ก็มีด้วย ....
ถูกต้องค่ะ คนที่นี่เหมือนใส่หน้ากากเขาหากัน แต่ว่าไม่ทุกคนนะคะ โยเฉพาะที่บ้านหลังนี้
โดยส่วนตัวคิดว่า โอเค ค่ะ เพราะเราจะมีปัญหามาตลอด
เคยคิดมั๊ยคะ ว่า .... เพื่อนๆเราในโลกแห่งความจริงที่เราได้เจอหน้าตอนนี้ไปใหนหมด
ไม่ใช่ว่า เรานิสัยไม่ดี หรือเขานิสัยไม่ดีนะคะ เพียงแต่ว่า เวลานั้นมาเป็นตัวแบ่งกั้นความสัมพันธ์ทั้งหมด
เดี๋ยวขอตัวเดี๋ยวค่ะ ลูกสาวร้องไห้ อย่าพึ่งไปใหนนะคะ

Guest
me..

ความคิดเห็นที่ #5573: 18 ต.ค. 08, 13:20 น

พูดสะยาว...เดียวพี่วิท..อ่านแล้ว..งง ^/^
ปกติเราจาเปนคนที่..ตลกอารณ์จาดีตลอดเวลา.. ^/^
และทะลึ่งมากด้วยสิ..ยิ่งอยู่รวมกับเพื่อนๆ.. --<@
ปากไม่มีหุบเลยคะ..เพราะจาหัวเราะตลอดเวลา... --<@
คนนอกจามองแบบ..งง..ถ้าจาบ้ากันหมด... ^/^
สงสัยจามีแต่เรา..ที่หลงเข้ามาเวปสนุก... --<@
แต่ก็เปนประสพการณ์อีกรูปแบบหนึ่ง... --<@
เรื่องที่จาเรียนรู้ยังมีอีกมาก...ในโลกใบนี้... --<@
โลกภายนอก..กว้างนัก...ศึกษาเท่าไรก็ไม่หมด.... --<@
แล้วจาเข้ามาคุยใหม่นะคะ.... --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5574: 18 ต.ค. 08, 13:25 น

คุณมามี่คะ..อย่าโกรธเรานะคะ..ถ้าพูดอะไรเล่าเรื่องที่แรงไปบ้าง...
ต้องขอโทษคุณกับเจ้าของบ้านด้วยคะ... --<@

ไม่ได้เสียหายตรงใหนนี่คะ ถ้านี่คือความรู้สึกของเราจริงๆ ดีกว่ที่เราจะแสแสร้งตบตาคนโน้นทีคนนี้ที
ตัวตนที่แท้จริง...ก็อยู่ตรงนี้ล่ะค่ะ คุณมี่อยากทราบอะไรบ้าง
คร่าว
.... ***D

add
        ความคิดเห็นที่ #5575: 18 ต.ค. 08, 13:28 น

ประมาณกลางเดือนหน้า..คงไม่ได้เจอกันแล้ว... ^_^
เพราะจาไปอยู่นิวยอร์ตพร้อมพี่ๆ..ไปร่วมหุ้นเปิดร้านอาหารไทยคะ..
คุณน้าก็อยู่ที่นั่น..เราเองกับพี่ได้กรีนการด์..เปนลูกบุญธรรมของน้านะคะ..
ไปครั้งนี้คิดว่าอยู่ยาวเลยคะ...แบบตั้งรกรากไปเลยคะ..

ถ้าไปก็เข้ามาทักทายกันนะคะ แอบเชิญไว้เลย เราไม่มีบ้านหรือห้องค่ะ ไม่มั่นใจแล้ว
เปิดบ้านครั้งแรกก็ผิดที่ผิดทาง ก็เลยพักไว้ก่อน คงจะคิดถึงเมืองไทยน่าดูเลย
สมัยทำงานมีโอกาสได้ไปอบรมที่ตปท.แต่ว่าไม่ไกลขนาดนั้น ยังคิดถึงครอบครัวเลยยยยย

Guest
me..

ความคิดเห็นที่ #5576: 18 ต.ค. 08, 13:29 น

คุณมามี่คะ..มีลูกกี่คนคะ..ต้องน่ารักมากๆแน่เลยคะ.. --<@
เราก็มีหลานหลายคนคะ..โดยเฉพาะลูกของพี่สาวคนโต...
น่ารักและน่าตีด้วย..(หลานชาย10ขวบ)...เจอทุกครั้งชอบ.. --<@
แอบหยิกก้นน้าคนนี้...เราเองก็จากอดจูบหลานประจำ... ^/^
แล้วบอกว่านี่น้านะ..เจ้าหลานก็พูดทันทีว่านี้หลานนะ... ^/^
ชอบเด็กๆคะ...ไม่นานพวกเขาก็จาตามกันขึ้นไป... --<@
แบบว่าไปเรียนต่อ...และ..อยู่ยาวเหมือนกันคะ... --<@
พอดีต้องไปธุระ..แล้วจาเข้ามาคุยใหม่นะคะ... --<@ --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5577: 18 ต.ค. 08, 13:33 น

ยังอยู่มั๊ย ยูฮู    ('') ('')

add
        ความคิดเห็นที่ #5578: 18 ต.ค. 08, 13:40 น

คุณมามี่คะ..มีลูกกี่คนคะ..ต้องน่ารักมากๆแน่เลยคะ.. --<@
เราก็มีหลานหลายคนคะ..โดยเฉพาะลูกของพี่สาวคนโต...
น่ารักและน่าตีด้วย..(หลานชาย10ขวบ)...เจอทุกครั้งชอบ.. --<@
แอบหยิกก้นน้าคนนี้...เราเองก็จากอดจูบหลานประจำ... ^/^
แล้วบอกว่านี่น้านะ..เจ้าหลานก็พูดทันทีว่านี้หลานนะ... ^/^
ชอบเด็กๆคะ...ไม่นานพวกเขาก็จาตามกันขึ้นไป... --<@
แบบว่าไปเรียนต่อ...และ..อยู่ยาวเหมือนกันคะ... --<@
พอดีต้องไปธุระ..แล้วจาเข้ามาคุยใหม่นะคะ... --<@ --<@ --<@

คงไม่ทันแน่เลย .. -_-' -_-' เหนื่อยจัง
มีลูก2ค่ะ คนโตลูกชายอายุ 13 ขวบ
ลูกสาวอายุ 1ขวบ 3 เดือน
ประวัติส่วนตัว เคยทำงานเป็นสาวออฟฟิศค่ะ ก็ออกมาตามกระแสเศรษฐกิจคือ ลดพนักงาน
ตอนนี้ก็ให้สามีเลี้ยงค่ะ คือเราเปิดร้านขายของเล็ก ๆ
เห็นลูกอายุห่างกันมากไปค่ะ (ใครๆก็ถาม) คือว่า คุมกำเนิดอยู่แค่ 3 -4 ปี จากนั้นก็ปล่อย แต่เค้าก็ไม่มาเลย
มาอีกทีจนเราอายุปูนนี้แล้ว เหนื่อยค่ะ เลี้ยงลูกตอนแก่...
ครอบครัวคุณมี่ดูน่ารัก และอบอุ่นนะคะ แต่ว่าเราไม่อิจฉาค่ะ เพราะครอบครัวก็สุดยอดเหมือนกัน
ในทุกๆเรื่อง....

add
        ความคิดเห็นที่ #5579: 18 ต.ค. 08, 13:43 น

แต่ว่า กว่าจะมาถึงตรงนี้ได้ ก็สุดยอดเกินบรรยายเหมือนกัน เพราะหนทางโรยด้วย หิน อิฐ ปูน ขวากหนามสารพัด
เกินจะสาธยาย

หน้า: 1 ... 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้