Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 569529 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5940: 22 ต.ค. 08, 21:03 น

สงสัยไม่อยู่  ;D
เสร็จเรา แปะค่ะแปะ  'o"

;D ;D  ผมแอบดูอยู่ครับ..  ;D

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5941: 22 ต.ค. 08, 21:04 น

^/^ ^/^ ไม่ต้องห่วงครับ น้องเม..  ^/^
เดี๋ยวนี้วิทยาการทันสมัยมากครับ..หากเขาทราบว่าเราเขียนภาษาไทย..เขากดหาเครื่องแปลก็รู้เรื่องแล้วครับ ว่าเราเขียนข้อความอะไรไปบ้าง...  ^/^ ^/^

อ่า...ใครคิดจะใช้เครื่องที่ว่านะคะ
ขอเตือนค่ะ เครื่องอาจพัง เพราะฝีมือเขียนไม่เป็นภาษาของข้าพเจ้าเน้อ...เตือนด้วยความหวังดีค่ะ  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5942: 22 ต.ค. 08, 21:06 น

;D ;D  ผมแอบดูอยู่ครับ..  ;D

แอบยังไงคะ ให้ช้านัก
แปะไปหลายอันแล้วเนี่ยค่ะ  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5943: 22 ต.ค. 08, 21:08 น

สวัสดีค่ะ พี่วิท
แหม...หูไวจริงๆ รู้ว่ามีคนย่องมาแปะค่ะแปะ  :p

;D ;D ก็..น้องเมบอกเองไม่ใช่หรอครับ..ตัวไม่ได้เล็กซะหน่อย..  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5944: 22 ต.ค. 08, 21:09 น

FW Mail : คำรัก

“คนรักควรรักษาความแปลกหน้ากันไว้”
อีเมอร์สัน

“ไม่มีรักใดจะแท้ไปกว่ารักที่ตายไปโดยไม่ได้บอกรัก”
โอ. ดับบลิว โฮมส์

“ความรักคืออาชีพของคนเกียจคร้าน อันตรายของราชันย์ และเครื่องบันเทิงของนักรบ”
นโปเลียน

“ความรักก็เหมือนรถเหมือนเรือนั่นแหละ จะให้ตรงเวลาเสียทุกทีอย่างไรได้”
อาจเป็นเพราะฉันเหงา กฤษณา อโศกสิน

“ความรักเหมือนสายฝน ถึงฤดูกาลของมัน มันก็จะโปรยลงมาเอง ไม่ว่าคุณจะต้องการมันหรือไม่ก็ตาม
แต่ตราบใดที่ท้องฟ้ายังแห้งแล้งไม่มีละอองน้ำ ต่อให้คุณต้องการแค่ไหน ฝนก็ยังไม่มาอยู่ดี”
วสันต์ลีลา แก้วเก้า

add
        ความคิดเห็นที่ #5945: 22 ต.ค. 08, 21:10 น

แอบยังไงคะ ให้ช้านัก
แปะไปหลายอันแล้วเนี่ยค่ะ  ;D

^/^ ^/^  จะแอบดูว่า..น้องเมแปะอะไรไว้บ้างครับ.. ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5946: 22 ต.ค. 08, 21:11 น

“จะหักอื่นขืนหักก็จักได้ หักอาลัยนี้ไม่หลุดสุดจะหัก สารพัดตัดขาดประหลาดนัก แต่ตัดรักนี้ไม่ขาดประหลาดใจ”
นิราศอิเหนา สุนทรภู่

“ความรักคือสิ่งๆ หนึ่ง ซึ่งเราไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร เราไม่รู้ว่ามาจากไหน เราไม่รู้ว่าหมดสิ้นไปได้อย่างไร”
มาดมัวแชล เดอ สตึเดรี

“ความรักนั้น คือดอกไม้ที่งดงามซึ่งเราต้องใช้น้ำตาของเราสำหรับรดต้นไม้”
กิลเบอร์ด

“ความรักนั้น เกิดขึ้นในสิ่งสองประการ คือสิ่งที่จะให้ผลเป็นสุขประการหนึ่ง สิ่งที่จะให้ผลเป็นทุกข์อีกประการหนึ่ง
แต่สิ่งไรที่เป็นทางกลางคือไม่ให้ผลเป็นสุข หรือทุกข์แล้ว คนเราจะไม่รักกันเลยเป็นอันขาด”
ไลปนิดช์

“การที่เราชอบใครคนหนึ่ง เรายังไม่ควรใช้คำว่า “รัก” ในทันที เพราะยังมีอีกหลายขั้น กว่าจะถึงความรัก...”
เดส์การ์ดีน

“แม้แต่สัตว์เดียรฉานที่ขลาดที่สุด ถ้าเมื่อถึงเวลาที่มันจะต้องทำการป้องกันสิ่งที่มันรักแล้ว
มันก็อาจจะกลายเป็นสัตว์ที่กล้าหาญที่สุดไปได้”
มิราโบ

add
        ความคิดเห็นที่ #5947: 22 ต.ค. 08, 21:12 น

อ่า...ใครคิดจะใช้เครื่องที่ว่านะคะ
ขอเตือนค่ะ เครื่องอาจพัง เพราะฝีมือเขียนไม่เป็นภาษาของข้าพเจ้าเน้อ...เตือนด้วยความหวังดีค่ะ  :p

<3  ภาษาของหัวใจครับ..รู้จักกันทั้งโลก..อย่างลึกซึ้งด้วยครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5948: 22 ต.ค. 08, 21:12 น

;D ;D ก็..น้องเมบอกเองไม่ใช่หรอครับ..ตัวไม่ได้เล็กซะหน่อย..  ;D

>_<' ไม่น่าเกิดมาอ้วนเลยเรา  -_-'

add
        ความคิดเห็นที่ #5949: 22 ต.ค. 08, 21:15 น

<3  ภาษาของหัวใจครับ..รู้จักกันทั้งโลก..อย่างลึกซึ้งด้วยครับ  --<@

จึ๋ย...เดี๋ยวจะย้อนกลับไปอ่านค่ะ ว่าเมเขียนภาษาคนบ้าชัดๆ นะ  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5950: 22 ต.ค. 08, 21:15 น

:p น้องเมครับ..ขอฝากบ้านไว้ซัก1ชั่วโมงนะครับ..  --<@
เดี๋ยว4ทุ่ม เศษจะรีบกลับมาครับผม..  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5951: 22 ต.ค. 08, 21:17 น

“รักคือเครื่องทรมานที่หวานชื่น”
เอช. บี. บอห์น

“รักคือเกมกีฬาที่ผู้เล่นทั้งสองฝ่ายมักคดโกง”
อี. ดับบลิว. ฮาว

“ความรักและแสงสว่างย่อมปิดไม่ได้มิดชิด”
เจมส์ เคลส

“ความรักคือความกลัวที่ตื่นตูม”
โอวิด

“ผู้ที่ชัง ย่อมรักไม่เป็น”
สวินเบิร์น

“ความรักระหว่างหญิงกับชายนั้น คือการเล่นซึ่งต้องใช้ปัญญาระหว่างคนสองคนที่มีเพศต่างกัน
ฝ่ายหนึ่งเพียรจะเอาเปรียบมากที่สุด อีกฝ่ายหนึ่งเพียรจะเสียเปรียบน้อยที่สุดจะเป็นไปได้...”
นิทานเวตาล น.ม.ส.

“ความรักเหมือนโรคา บันดาลให้ตามืดมน ไม่ยินและไม่ยล อุปสรรคใดใด ความรักเหมือนโคถึก
กำลังคึกผิขังไว้ ก็โลดจากคอกไป บ่ยอมอยู่ ณ ที่ขัง”
มัทนพาธา พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว

add
        ความคิดเห็นที่ #5952: 22 ต.ค. 08, 21:18 น

>_<' ไม่น่าเกิดมาอ้วนเลยเรา  -_-'

^_^ แต่..ผมชอบคนอ้วนครับ..ดูอบอุ่นและใจเย็นมากครับ..  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5953: 22 ต.ค. 08, 21:18 น

“ชายที่มีความคิดชั้นต่ำๆ ถ้าสามารถโน้มน้าวหัวใจสตรีให้มารักตนได้แล้ว
ก็มักถือว่าเป็นชัยชนะหรือเป็นลาภผลอันใดหนึ่ง...”
ความรัก หลวงวิจิตรวาทการ

“ความรักเหมือนเด็กซน อาจจะตัดช่องย่องเข้าสู่เรือน แต่ถ้าเปิดประตูและกวักเรียกให้เข้าไปดีๆ ก็มักจะวิ่งหนี”
กุศโลบาย หลวงวิจิตรวาทการ

“คนหนุ่ม ในเวลาที่กำลังรักผู้หญิงคนไหน คนนั้นก็ต้องเป็นยอดโลก ไม่มีใครเสมอเหมือน จนกว่าจะรักอีกคนหนึ่ง”
กุศโลบาย หลวงวิจิตรวาทการ

add
        ความคิดเห็นที่ #5954: 22 ต.ค. 08, 21:21 น

:p น้องเมครับ..ขอฝากบ้านไว้ซัก1ชั่วโมงนะครับ..  --<@
เดี๋ยว4ทุ่ม เศษจะรีบกลับมาครับผม..  ^/^ ^/^

รับทราบครับผม
แขกมาจะไล่ให้ไป
แขกจะไปแล้วจะเรียกให้กลับมา ครับผม  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5955: 22 ต.ค. 08, 21:25 น

^_^ แต่..ผมชอบคนอ้วนครับ..ดูอบอุ่นและใจเย็นมากครับ..  --<@
แต๊ดดดด....ผิดค่ะ  x:
เผอิญเป็นคนอ้วนใจร้อนสุดๆ ค่ะ กะเผาผาญแคลลอรี่ทางใจ
ด้วยยาลดความอ้วนเป็นสิ่งไม่ดี  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5956: 22 ต.ค. 08, 21:27 น

พี่วิทห้องโน้นได้ 104 แล้ว ในที่สุด  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5957: 22 ต.ค. 08, 21:34 น

เชิญค่ะ...มาคุยกันได้นะคะ  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5958: 22 ต.ค. 08, 21:38 น

ผีจะหลอกไหมเนี่ย.... ':[
แต่คิดอีกทีกลัวอะไร... 'o" น่ากลัวกว่าอีก  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5959: 22 ต.ค. 08, 21:41 น

เอาหล่ะค่ะ...เป็นอันว่าไม่มีใครคุย
งั้นฝากห้องต่อนะคะ....จะไปเล่นเกมแล้วค่ะ  bye!

อ้อ...มีอะไรด่วนเรียกพี่วิทนะคะ (โบ้ยให้)  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5960: 22 ต.ค. 08, 21:53 น

พี่วิทไปก่อนนะคะ  ;D
ราตรีสวัสดิ์คะ  bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5961: 22 ต.ค. 08, 21:54 น

แหง่ว...ไรว้า ขึ้นหน้าใหม่อีกแล้ว  ;D
งั้นหาเพลงก่อนนิ  ('')

add
        ความคิดเห็นที่ #5962: 22 ต.ค. 08, 21:57 น

อืมเนาะ...จะไปเหมือนมีอะไรมาฉุด  ':[

add
        ความคิดเห็นที่ #5963: 22 ต.ค. 08, 21:58 น

คราวนี้ไปจริงๆ แล้ว ร้อน เหม็นโฉ่ ไปอาบน้ำนอนหล่ะ  bye!

ฝันดีราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่วิทและทุกๆ ท่าน  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5964: 22 ต.ค. 08, 22:57 น

จึ๋ย...เดี๋ยวจะย้อนกลับไปอ่านค่ะ ว่าเมเขียนภาษาคนบ้าชัดๆ นะ  ^/^

('') ('') ทุกถ้อยคำ..ทุกข้อความ..ล้วนเป็นที่ยอมรับแล้วทั้งนั้นครับ..น้องเม.. --<@
เป็นข้อความที่ได้รับการเผยแพร่..อย่างแพร่หลาย ทั้งนั้นครับ   <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5965: 22 ต.ค. 08, 23:00 น

รับทราบครับผม
แขกมาจะไล่ให้ไป
แขกจะไปแล้วจะเรียกให้กลับมา ครับผม  :p

;D ;D ผมเขาใจไม่ผิดจริงๆครับ..  ;D
คนอวบสวยอย่างน้องเม..ต้องเป็นคนที่อบอุ่น..และมีอารมณ์ขัน..อยู่เสมอ..  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5966: 22 ต.ค. 08, 23:10 น

แต๊ดดดด....ผิดค่ะ  x:
เผอิญเป็นคนอ้วนใจร้อนสุดๆ ค่ะ กะเผาผาญแคลลอรี่ทางใจ
ด้วยยาลดความอ้วนเป็นสิ่งไม่ดี  ;D

^/^ ^/^ ดูจากความปราณีต บรรจง ในทุกเรื่อง..ของน้องเม.. ('') ('')
เชื่อว่าน้องเม..คงไม่ใช่คนใจร้อน..แน่นอนครับ
เพียงแต่..ความตั้งใจดีและปรารถนาที่ ..
ให้ทุกสิ่งอย่างออกมาด้วยผลตอบรับที่ดี   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5967: 22 ต.ค. 08, 23:12 น

ยาวไปหน่อยค่ะ... :p

('') ('') ทุกถ้อยคำมีความหมาย ทั้งนั้นครับ..น้องเม.. --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5968: 22 ต.ค. 08, 23:27 น

พี่วิทห้องโน้นได้ 104 แล้ว ในที่สุด  :p

:p ยินดีด้วยครับ..น้องเม..  --<@
แต่คงไม่หยุดอยู่เท่านี้ครับ..ยังคงเพิ่มไปเรื่อยๆครับ..  ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5969: 22 ต.ค. 08, 23:39 น

เชิญค่ะ...มาคุยกันได้นะคะ  ^_^

^/^ ^/^ ถึงน้องเม ไม่เชิญ...ผมก็ตั้งใจไปเยี่ยม อยู่แล้วครับ..  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5970: 22 ต.ค. 08, 23:44 น

ผีจะหลอกไหมเนี่ย.... ':[
แต่คิดอีกทีกลัวอะไร... 'o" น่ากลัวกว่าอีก  ;D

;D ;D คนตัวเป็นๆ..น่ากลัวกว่าครับ น้องเม..  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5971: 23 ต.ค. 08, 00:05 น

เอาหล่ะค่ะ...เป็นอันว่าไม่มีใครคุย
งั้นฝากห้องต่อนะคะ....จะไปเล่นเกมแล้วค่ะ  bye!

อ้อ...มีอะไรด่วนเรียกพี่วิทนะคะ (โบ้ยให้)  ^/^

^_^ ขอบคุณมากครับ..น้องเม..  --<@
ที่ช่วยเฝ้าบ้านให้ผมตั้งนาน
  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5972: 23 ต.ค. 08, 00:07 น

พี่วิทไปก่อนนะคะ  ;D
ราตรีสวัสดิ์คะ  bye!

;D ;D คิดไว้ในใจนะครับ..น้องเมคงลืมอะไรไป.. ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5973: 23 ต.ค. 08, 00:11 น

แหง่ว...ไรว้า ขึ้นหน้าใหม่อีกแล้ว  ;D
งั้นหาเพลงก่อนนิ  ('')

^/^ ^/^  อันความกรุณา..ปราณี..จะมี.. /-:
ใครบังคับก็หาไม่..
  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5974: 23 ต.ค. 08, 00:14 น

อืมเนาะ...จะไปเหมือนมีอะไรมาฉุด  ':[

^/^ ^/^ คงเพราะความเมตตา..ของน้องเม.. --<@
ที่มีต่อผมมากกว่าครับ.. จึงได้กลับมาเปิดเพลงให้..  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5975: 23 ต.ค. 08, 00:18 น

คราวนี้ไปจริงๆ แล้ว ร้อน เหม็นโฉ่ ไปอาบน้ำนอนหล่ะ  bye!

ฝันดีราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่วิทและทุกๆ ท่าน  ^_^

^_^  ขอให้น้องเม..นอนหลับ  ฝันดีครับ..  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5976: 23 ต.ค. 08, 00:20 น

--<@  ราตรีสวัสดิ์ครับ..น้องเม   --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5977: 23 ต.ค. 08, 00:23 น

--<@ --<@ ราตรีสวัสดิ์..เพื่อนๆ ทุกท่านด้วยครับ   bye! bye!

add
        ความคิดเห็นที่ #5978: 23 ต.ค. 08, 07:36 น

--<@ --<@   อรุณสวัสดิ์ครับ..เพื่อนๆ ทุกคน..  <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5979: 23 ต.ค. 08, 07:45 น

:p วันนี้..เป็นวันหยุดราชการ..  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5980: 23 ต.ค. 08, 07:49 น

<3 วันนี้..วันพฤหัสบดี ที่  23 ตุลาคม  2551..วันแรม  9 ค่ำ เดือน 11   --<@

วันปิยมหาราช...ของชาวไทย...  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5981: 23 ต.ค. 08, 07:53 น

--<@  วันคล้ายวันเสด็จสวรรคต..แห่ง...
... พระบาทสมเด็จพระจอมจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวมหาราช.. <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5982: 23 ต.ค. 08, 07:56 น

<3  ทรงเป็น..พระมหากษัตริย์ รัชกาลที่ 5..  --<@

..แห่งราชวงศ์จักรี..มหาราช ผู้ยิ่งใหญ่... <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #5983: 23 ต.ค. 08, 07:58 น

--<@ เป็นวันสำคัญ..วันหนึ่ง ของชาติไทย..  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5984: 23 ต.ค. 08, 08:01 น

/-: มวลหมู่ชาวไทย..ต่างน้อมรำลึกถึง..

วันสำคัญของชาติไทย..ในวันนี้..  <3

หน้า: 1 ... 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้