Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 570846 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #1215: 14 ส.ค. 08, 19:46 น

:p  กลับมาทันทีเลยครับ ได้ยินเสียงน้องสาวเรียกมาแต่ไกล  ^/^
กลับมารวดเร็วยิ่งคะ

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #1216: 14 ส.ค. 08, 19:48 น

:p  รอดู มวยสากลสมัครเล่นก่อนซิครับ น้องนภัส วันนี้ ไทยลงต่อย 2 คน ครับ

กี่โมงคะพี่วิ๊ด...............แต่มะค่อยชอบมวยอะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1217: 14 ส.ค. 08, 19:52 น

ช่วงเน้พี่วิ๊ดคงเหงานะเนี๋ยยยยยยยยยยยยย

add
        ความคิดเห็นที่ #1218: 14 ส.ค. 08, 19:54 น

ป้าอ้นน่าจามาคุยกันบ้างนะในช่วงกลางคืออะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1219: 14 ส.ค. 08, 19:55 น

คุงแป๊ดก้อมาแวบๆๆสงสัยจาหลบเจ้าหนี้ในเน้ ;D ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #1220: 14 ส.ค. 08, 19:59 น

เอในที่สุดพี่วิ๊ดก้อออกจากบ้านไปเหละคราวเน้จากลับมาไหมเนี๋ยยยยยยยยยยย

add
        ความคิดเห็นที่ #1221: 14 ส.ค. 08, 20:01 น

--<@

add
        ความคิดเห็นที่ #1222: 14 ส.ค. 08, 20:03 น

--<@ --%

add
        ความคิดเห็นที่ #1223: 14 ส.ค. 08, 20:04 น

/-: /-: ('') ('') ('')

งั้นยเด๋วมาดูใหม่ไปแกล้งคุงเล็กก่อง

add
        ความคิดเห็นที่ #1224: 14 ส.ค. 08, 20:18 น

เอก้อยังม่ายมาสงสัยเครียร์เอกสารมั่ง

add
        ความคิดเห็นที่ #1225: 14 ส.ค. 08, 20:57 น

:~  --<@  ต้องขอโทษป้าจีด้วยครับ ที่ทิ้งให้อยู่คนเดียว พอดีมีงานด่วนเป็นประเภทลงนามในเอกสาร ขาดไปนิดหน่อยครับ แต่ต้องใช้วันนี้ เลยต้องรีบบึ่งไป คนรอเขาตกใจกันใหญ่ครับ ใส่กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะไปเฉยเลย ^/^ ^/^
เพิ่งเก็บหลานเข้าที่ พอว่างก็ตลาดวายพอดี ขาสั้นรองเท้าแตะธรรมดามากค่ะ
ทำไมคนต้องตกใจ ถ้าไม่ใส่เลยสิน่าตกใจมากกว่า

add
        ความคิดเห็นที่ #1226: 14 ส.ค. 08, 21:07 น

^_^  ^_^  ครับผม เรามีแนวทางเดียวกันครับ แต่ปัญหาที่เกิดกับผม เป็นผมไปยุ่งเอง เลยค่อนข้างเครียด แต่ใช้วิธีบทุกข์ คลายเครียดด้วยการเล่นกระทู้บ้าง ตอบปัญหาบ้าง แต่ในใจ ในสมอง ก็พยายามคิดหาหนทาง หาทางออกให้กับตัวเอง้สมอครับ   --<@
ก็นับว่าป้าจีอยู่ในสภาพจิตใจที่ดีกว่า เพราะป้าจีไม่ค่อยมีปัญหาเหมือนอย่างคนอื่น
ถ้าคุยกันไปนานๆ คุณจะรู้ว่าป้าจีไม่เหมือนผู้หญิงทั่วๆไป ไม่เกลียด ไม่โกรธใครนาน ไม่อาฆาต
พยาบาทใครแล้วก็ไม่มีทางยอมใครถ้าไม่ผิด แต่ถ้าผิดแม้แต่สุนัขป้าจีก็ยกมือไหว้ได้

add
        ความคิดเห็นที่ #1227: 14 ส.ค. 08, 21:12 น

:p  ขอบคุณครับ ที่ยกให้ผมแก่กว่าครับ ครอบครัวของผม เรียกว่า ติดดินก็น่าจะได้ครับ  คุณปู่เป็นคนต่างด้าว ที่หมดตัวเพราะการปฎิวัติ รัฐประหาร ต้องอพยพ โยกย้ายไปหลายที่ ด้วยการรับเลี้ยงไก่ หมู จนมาเลิกในสมัยคุณพ่อครับ นิสัยน่าจะเรียกว่า ค่อนข้างเครียดกับชีวิต แต่เปิดเผย ใจเย็นครับ ดีใจครับที่ได้คุยกับคนวัยเดียวกันบ้าง  --<@
กำลังอยากหาคนแก่กว่ามานานแระ สักปีสองปีก็ยังดี พอให้ครึ้มๆใจมั่ง อยู่บ้านหลานมันเรียกย่าตลอดเลย
ไม่กล้าซ่าอีกเลย กลัวหลานมันมาหาผมหงอกให้

add
        ความคิดเห็นที่ #1228: 14 ส.ค. 08, 21:17 น

:p  ขอบคุณครับ ที่ยกให้ผมแก่กว่าครับ ครอบครัวของผม เรียกว่า ติดดินก็น่าจะได้ครับ  คุณปู่เป็นคนต่างด้าว ที่หมดตัวเพราะการปฎิวัติ รัฐประหาร ต้องอพยพ โยกย้ายไปหลายที่ ด้วยการรับเลี้ยงไก่ หมู จนมาเลิกในสมัยคุณพ่อครับ นิสัยน่าจะเรียกว่า ค่อนข้างเครียดกับชีวิต แต่เปิดเผย ใจเย็นครับ ดีใจครับที่ได้คุยกับคนวัยเดียวกันบ้าง  --<@
ปู่ของป้าจีก็เป็นจีนนอกที่หัวโบราณที่สุด เกลียดหลานผู้หญิงมาก ป้าจีถึงไม่ได้เรียนหนังสือมากอย่างหลานชาย
แต่มรดกที่ปู่ทิ้งไว้ให้ป้าจี เป็นของที่หลานคนอื่นไม่ได้เลย ทุกวันนี้ยังภูมิใจในมรดกนั้น คุณวิดอยากรู้มั๊ยล่ะ
ว่าป้าจีได้มรดกจากเจ้าคุณปู่คืออะไร

add
        ความคิดเห็นที่ #1229: 14 ส.ค. 08, 21:22 น

ลุงยังอยู่ปะคะ  ลุงคุยอยู่กะใครคะ  หนูเฟร์คงไม่รู้จักค่ะ
หวัดดีจ้ะหนูเฟร์ หนูไม่รู้จักป้าหรอกจ้ะ แต่ป้ารู้จักหนู ป้าเคยมาอ่านผ่านๆ
เพิ่งเข้ามาเป็นจริงจังวันนี้เองจ้ะ ป้าชื่อป้าจี จ้ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1230: 14 ส.ค. 08, 21:24 น

กี่โมงคะพี่วิ๊ด...............แต่มะค่อยชอบมวยอะ

>_<' ต่อยกันไปเรียบร้อยแล้วครับ คนพี่ เหรียญทองคราวที่แล้ว พนัส  ชนะครับ  แต่ คนน้อง แพ้คะแนนไป 1 แต้ม ครับ น้องนภัส   *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #1231: 14 ส.ค. 08, 21:26 น

หวัดดีจ้ะหนูเฟร์ หนูไม่รู้จักป้าหรอกจ้ะ แต่ป้ารู้จักหนู ป้าเคยมาอ่านผ่านๆ
เพิ่งเข้ามาเป็นจริงจังวันนี้เองจ้ะ ป้าชื่อป้าจี จ้ะ

:p   สวัสดีอีกครั้งครับ ป้าจี ยินดีมากครับที่กลับเข้ามาคุยกันต่อครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #1232: 14 ส.ค. 08, 21:28 น

>_<' ต่อยกันไปเรียบร้อยแล้วครับ คนพี่ เหรียญทองคราวที่แล้ว พนัส  ชนะครับ  แต่ คนน้อง แพ้คะแนนไป 1 แต้ม ครับ น้องนภัส   *#*#

อ้าวซะงั้นอะม่ายทันได้ดู ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #1233: 14 ส.ค. 08, 21:30 น

^_^  ^_^  ผมเข้ามาช้าไปนิดเดียว ไม่ทราบป้าจียังอยู่ไหมครับ  /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #1234: 14 ส.ค. 08, 21:32 น

:~  เสียดายจัง ไม่น่าเข้ามาช้าไปเลยเรา   -_-

add
        ความคิดเห็นที่ #1235: 14 ส.ค. 08, 21:34 น

อ้าวซะงั้นอะม่ายทันได้ดู ;D ;D

^_^  ^_^  ก็น้องนภัส ไม่ชอบเท่าไหร่ เขาเลยไม่ต่อยให้ดูครับ   ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #1236: 14 ส.ค. 08, 21:36 น

^_^  ^_^  เวลานี้ ช่อง NBT กำลังถ่ายเทนนิสครับ น้องนภัส เฟร์ดเดอร์เร่อร์ เจอ เจมส์ เบรค ครับ มือ 1 ของโลก กำลังเป็นรองครับ   }(

add
        ความคิดเห็นที่ #1237: 14 ส.ค. 08, 21:38 น

สวัสดีอีกครั้งคะ ป้าจี  นภัสคะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1238: 14 ส.ค. 08, 21:40 น

('')  /-:  ไม่ทราบ ป้าจี คงไปห้องอื่นแล้วกระมังครับ 

add
        ความคิดเห็นที่ #1239: 14 ส.ค. 08, 21:45 น

^_^  ^_^  ก็น้องนภัส ไม่ชอบเท่าไหร่ เขาเลยไม่ต่อยให้ดูครับ   ^/^

ซะงั้นอะ.............เฮ้อ

add
        ความคิดเห็นที่ #1240: 14 ส.ค. 08, 21:45 น

:)  :)  :)  เสียดายจังเลยครับ อยากให้กลับมาคุยกันอีกครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #1241: 14 ส.ค. 08, 21:47 น

ซะงั้นอะ.............เฮ้อ

;D  ;D  ทีหลัง จำไว้นะครับ หากอยากดู รับรองได้ดูแน่ครับ   ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #1242: 14 ส.ค. 08, 21:51 น

^_^  ^_^  ผมเข้ามาช้าไปนิดเดียว ไม่ทราบป้าจียังอยู่ไหมครับ  /-:
ศาลายังไม่ว่าง ยังอยู่ค่ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1243: 14 ส.ค. 08, 21:52 น

:~  เสียดายจัง ไม่น่าเข้ามาช้าไปเลยเรา   -_-
มาช้ายังดีกว่าไม่มา

add
        ความคิดเห็นที่ #1244: 14 ส.ค. 08, 21:54 น

('')  /-:  ไม่ทราบ ป้าจี คงไปห้องอื่นแล้วกระมังครับ 

คงงั้อะคะวันนเน้วิ่งไล่จับกันอะเข้าหลายบ้านมากเลยอิอิ ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #1245: 14 ส.ค. 08, 21:58 น

พูดถึงศาลากันตั้งแต่เมื่อไหร่อะ ('') /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #1246: 14 ส.ค. 08, 21:58 น

สวัสดีอีกครั้งคะ ป้าจี  นภัสคะ
สวัสดีจ้ะหนูนภัส ได้ยินมาว่าชอบดอกไม้

add
        ความคิดเห็นที่ #1247: 14 ส.ค. 08, 22:01 น

มาช้ายังดีกว่าไม่มา

พี่วิ๊ดเห็นมะมะอยู่บ้านป้าจีไปอีกเหละ */* */* */*

add
        ความคิดเห็นที่ #1248: 14 ส.ค. 08, 22:02 น

ไปจนมา มาจนจะไปอีกแล้ว คุณวิดเอาวงเวียนออกซะทีเถอะ
ติดไฟแดงแทน ยังแอบฝ่าไฟแดงได้มั่ง ไม่งั้นใครมาต้องลงเวลา เข้ามา ออกไป
ไม่งั้นคุยไม่เจอกันสักที

add
        ความคิดเห็นที่ #1249: 14 ส.ค. 08, 22:02 น

^_^  ^_^  คุณ เอ้อ..ป้าจีครับ กลับมาแล้วหรือครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #1250: 14 ส.ค. 08, 22:04 น

ขอบคุณมากครับ ที่กลับมาอีกครั้ง ผทนี่แย่จังครับ เดินไป เดินมา ไม่ค่อยอยู่บ้าน  >_<'

add
        ความคิดเห็นที่ #1251: 14 ส.ค. 08, 22:04 น

^_^  ^_^  คุณ เอ้อ..ป้าจีครับ กลับมาแล้วหรือครับ   --<@
ครับมาจนจะไปอีกแล้วครับ

add
        ความคิดเห็นที่ #1252: 14 ส.ค. 08, 22:05 น

คงงั้อะคะวันนเน้วิ่งไล่จับกันอะเข้าหลายบ้านมากเลยอิอิ ^/^ ^/^

;D  ;D  เป็นคนสวยก็ต้องเดินแจกยิ้มไปทั่วๆ ทุกห้องซิครับ น้องนภัส  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #1253: 14 ส.ค. 08, 22:06 น

พูดถึงศาลากันตั้งแต่เมื่อไหร่อะ ('') /-:
ก็คุณวิดถามป้าจียังอยู่ไหม
ป้าจีก็เลยบอก ศาลายังไม่ว่าง สัปเหร่อให้กลับมาอยู่ก่อนจ้ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #1254: 14 ส.ค. 08, 22:07 น

^/^  ^/^  ถ้าเป็นศาลา ก็เป็นศาลา 8 ทิศ มีเอาไว้นั่งรับลม คุยกันครับ น้องนภัส   ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #1255: 14 ส.ค. 08, 22:08 น

สวัสดีจ้ะหนูนภัส ได้ยินมาว่าชอบดอกไม้

อิอิ ^_^ ^_^คะชอบมากเลยคะ

ขอบคุณคะอานเน้หนูยึดเลยนะคะ......

มะต้องรอฟังคำตอบ  ขอบคุณคะ ^_^ ^_^ ('') ('') ('')

add
        ความคิดเห็นที่ #1256: 14 ส.ค. 08, 22:10 น

;D  ;D  เป็นคนสวยก็ต้องเดินแจกยิ้มไปทั่วๆ ทุกห้องซิครับ น้องนภัส  ^/^
ป้าจีเห็นต้องไปหลายๆบ้านมั่ง จะได้เป็นคนสวย

add
        ความคิดเห็นที่ #1257: 14 ส.ค. 08, 22:13 น

^/^  ^/^  ถ้าเป็นศาลา ก็เป็นศาลา 8 ทิศ มีเอาไว้นั่งรับลม คุยกันครับ น้องนภัส   ^/^
ศาลา8แถวบ้านป้าจี ราคาแพงกว่าศาลาอื่น เพราะกลางคืนมีเพลงมอญร้องไห้แถมด้วย

add
        ความคิดเห็นที่ #1258: 14 ส.ค. 08, 22:14 น

ก็คุณวิดถามป้าจียังอยู่ไหม
ป้าจีก็เลยบอก ศาลายังไม่ว่าง สัปเหร่อให้กลับมาอยู่ก่อนจ้ะ

คริคริแหมก้อนะ..เราก้อ..งงว่าพูดถึงศาลาไรไม่กล้าคิดไปไกลหุหุ ^_^ ('') ('')

add
        ความคิดเห็นที่ #1259: 14 ส.ค. 08, 22:17 น

คริคริแหมก้อนะ..เราก้อ..งงว่าพูดถึงศาลาไรไม่กล้าคิดไปไกลหุหุ ^_^ ('') ('')
หนูนภัสน่ะยังอีกไกล ป้าไม่อยากคิดแต่มันใกล้เข้ามาทุกที

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้