Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 570061 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #3735: 24 ก.ย. 08, 00:03 น

:~ ข่าวแรก ข่าวดังวันนี้ ตกลง อัยการสูงสุด ชี้มูลความผิดต่อพรรคมัชฌิมาธิปไตย..โดยได้ส่งเรื่องฟ้องไปยัง ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ แล้ว

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #3736: 24 ก.ย. 08, 00:08 น

}( คดีทุจริต กล้ายางพารา ที่มีจำเลยถึง 44 คน วันนี้ ศาลได้แจ้งนัดสืบพยาน เริ่มตั้งแต่ 16 - 18 ธันวาคม นี้ แต่ให้ฝ่ายจำเลย แจ้งบัญชีพยาน..ก่อนวันนัดสืบพยาน 7 วัน

add
        ความคิดเห็นที่ #3737: 24 ก.ย. 08, 00:19 น

^_^ ข่าว เรือพระราชทาน ของปู่เย็น ที่ล่มเพราะฝนตกหนัก และน้ำเข้าเรือ จนจมลง และปู่เย็น ซึ่งอายุ 106 ปีแล้ว มีอาการป่วยเล็กน้อย ขณะนี้ ชมรมคนรักปู่เย็น ได้ซ่อมเรือพระราชทานให้ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และเพิ่มพื้นที่ ภายในที่สามารถ ป้องกันฝนได้มากขึ้น บ่ายวันนี้ ได้นำเรือมาปล่อยลงที่ ที่ปู่เย็น เคยอาศัยอยู่ แต่ไม่มีข่าว ว่าปู่เย็นจะกลับมาอาศัยเรืออยู่ดังเดิม อีกเมื่อใด

add
        ความคิดเห็นที่ #3738: 24 ก.ย. 08, 00:23 น

^_^ กรมชลประทาน แจ้งว่า กำลังระบายน้ำ เพื่อผลักดันให้ออกสู่ทะเล โดยเร็วที่สุด ซึ่งก็ทำให้น้ำลดลงไปได้บ้าง แต่ที่มีปัญหาหนัก ยังคงอยู่ที่ อำเภอรอบนอกของ จังหวัดลพบุรี
ส่วนบริเวณอื่น น้ำที่ท่วมขัง ยังทรงอยู่ บางแห่งที่เป็นน้ำขัง น้ำเริ่มเน่าเสีย ในบางพื้นที่บ้างแล้ว

add
        ความคิดเห็นที่ #3739: 24 ก.ย. 08, 00:27 น

เมื่อกี้แวะไป อ่านเรื่อง ผัว ๆ เมีย ๆ มาค่ะ
น่าแปลกนะคะ เมื่อก่อนอ่านหนังสือเรื่องสามีมีน้อย
จะต้องมีอารมณ์ โกรธ เกลียด สงสารคนเป็นเมีย
แต่ตอนนี้....ยิ่งได้อ่านแล้วยิ่งปลง
สมกับคำที่เขาว่า ที่ใดมีรักที่นั่นย่อมมีทุกข์

:p ใช่ที่ห้อง ความรัก-ความสัมพันธ์ ใช่ไหมครับ..คุณมามี่..
ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้เข้าไปเลยครับ ..คือ ไม่ค่อยมีสมาธิ ในการตอบน่ะครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3740: 24 ก.ย. 08, 00:30 น

แนะนำสมาชิกตัวน้อยของบ้านนี้ ขอเป็นหลานสาวบ้านนี้ด้วยนะคะ

น้องพลอย อายุ 1ปี 2 เดือน (องค์หญิงหัวหยอง)

:p  น่ารัก จังเลยครับ ยินดีครับ ให้เป็นสมาชิกที่อายุน้อยที่สุด
ของห้องนี้เลยครับ..คงเดินเก่งแล้วซิครับ หน้าตาดูยังไม่ค่อยหาย จากเป็นไข้เลยนะครับ  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3741: 24 ก.ย. 08, 00:40 น

เกิดความผิดพลาดเล็กน้อย อุตส่าห์ซ้อมไว้แล้วเมื่อช่วงเย็น

('') ('') เมื่อสักครู่ มีภาพน้อง ออกมานะครับ
ตอนนี้หายไปแล้วครับ   :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3742: 24 ก.ย. 08, 00:41 น

ใช่แล้ว อ่านแล้วก็บอกไม่ถูก ได้แต่ปลงค่ะ

/-: มีตัวอย่าง ให้อ่านกัน หลากหลายมากครับ

add
        ความคิดเห็นที่ #3743: 24 ก.ย. 08, 00:42 น

^_^ 2 ภาพแล้วครับ สวยมากครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3744: 24 ก.ย. 08, 00:48 น

:p ลองดูอีกก็ได้ครับ คุณมามี่..  --<@
ภาพสวย ทุกภาพเลยครับ 

add
        ความคิดเห็นที่ #3745: 24 ก.ย. 08, 00:51 น

พอส่งได้แล้ว จะกลับมาที่กระทู้ค่ะ รู้สึกว่าเครื่องดับไป ต้องลองเข้ามาใหม่
ได้แล้ว แต่ภาพจะใหญ่มากไป เพราะยังไม่ได้ลดขนาดให้เล็กลงกว่านี้
เพราะส่งไปให้เพื่อนทางมือถือเหมือนกัน 

^_^ เก็บสะสมภาพไว้เยอะๆ ครับ..คุณมามี่..
แบบเราคิดไว้ก่อนครับ..ว่าควรเอาลงเรื่องไหนดี หากรูปที่เก็บไว้ ไม่มีภาพโชว์ เปลี่ยนตัวอักษร บอกภาพเองได้ครับ  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3746: 24 ก.ย. 08, 00:54 น

ได้เวลาขึ้นบ้านนอนแล้ว ไม่ต้องใช้กุญแจเพราะ เราได้บอก
คุณผู้ชายไปแล้วว่า จะล็อคประตูทำไมถึงยังไงเราก็เข้ามานอนได้อยู่แล้ว
เสียเวลาเปล่า ๆ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

:p ขอให้ทุกคน ในครอบครัว ของคุณมามี่..  --<@
         นอนหลับ..ฝันดีครับ   --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3747: 24 ก.ย. 08, 00:56 น

:p :p  ขอกล่าวคำ ราตรีสวัสดิ์..ต่อผู้อ่าน ทุกท่านครับ   --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3748: 24 ก.ย. 08, 06:59 น

:p  อรุณสวัสดิ์ครับ..ท่านผู้อ่าน ทุกคนครับ....  --<@

ขอให้มีความสุขกับเช้าของวันนี้ครับ..วันที่ยังมีแสงแดดแรง..สาดส่องมา ครับ   *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #3749: 24 ก.ย. 08, 07:01 น

สวัสดีตอนเช้า ตื่นหรือยังคะ

:p อรุณสวัสดิ์ครับ..คุณมามี่..  --<@
ตื่นแต่เช้า.. รีบเข้าประจำหน้าที่ แม่บ้าน แต่เช้าเลยครับ   :) :)

add
        ความคิดเห็นที่ #3750: 24 ก.ย. 08, 07:12 น

^_^ ข่าวจากเมื่อวาน..ตกค้างหลายข่าวครับ รีบกลับมารายงาน ก่อนออกไปข้างนอก  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3751: 24 ก.ย. 08, 07:27 น

:p ข่าวจากกรมชลประทานแจ้งว่า จาก 14 จังหวัด ที่ได้รับผลกระทบจาก น้ำท่วม ขณะนี้ผ่อนคลายไปได้มาก เหลือพื้นที่ ที่ยังวิกฤติจากน้ำท่วม เหลืออยู่เพียง 8 จังหวัด เท่านั้น
   8 จังหวัดที่ยังมีน้ำท่วมขังอยู่ ค่อนข้างมาก กรมชลประทานกำลังดำเนินการ ผลักดันน้ำออกไป ให้รวดเร็วยิ่งขึ้น โดยพยายามไม่ให้มีผลกระทบกับจังหวัดอื่น

add
        ความคิดเห็นที่ #3752: 24 ก.ย. 08, 07:36 น

^_^ ข่าว เรือพระราชทาน ของปู่เย็น ที่ล่มเพราะฝนตกหนัก และน้ำเข้าเรือ จนจมลง และปู่เย็น ซึ่งอายุ 106 ปีแล้ว มีอาการป่วยเล็กน้อย ขณะนี้ ชมรมคนรักปู่เย็น ได้ซ่อมเรือพระราชทานให้ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และเพิ่มพื้นที่ ภายในที่สามารถ ป้องกันฝนได้มากขึ้น บ่ายวันนี้ ได้นำเรือมาปล่อยลงที่ ที่ปู่เย็น เคยอาศัยอยู่ แต่ไม่มีข่าว ว่าปู่เย็นจะกลับมาอาศัยเรืออยู่ดังเดิม อีกเมื่อใด

:p  เมื่อวานนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัด พระนครศรีอยุธยา ได้แวะเข้ามาเยี่ยม ปู่เย็น ซึ่งอาการดีขึ้น..ได้กล่าว ซาบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณ  แด่ (ขออภัยค่ะ! คำนี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบ).. ซึ่งท่านผู้ว่า ได้นำข่าวพระราชเสาวณีย์ ด้วยความเป็นห่วงจากพระองค์ท่าน มาสู่.. ปู่เย็น ด้วย   ^_^ ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3753: 24 ก.ย. 08, 07:51 น

:~ ข่าวความรุนแรง บนโลกเมื่อวานนี้ ที่ประเทศฟินแลนด์ เมืองที่น่าอยู่ที่สุดในโลก..มีเด็กนักเรียน คว้าปืนมายิงเพื่อนนักเรียนด้วยกัน..ผล  มีคนเสียชีวิต รวม 11 คน เหตุเกิดขึ้น ที่ รร. อาชีวะ แห่งหนึ่ง สาเหตุของการก่อการครั้งนี้ ไม่สามารถสืบสวนได้ เพราะ ผู้ก่อเหตุ เสียชีวิตไปด้วย

add
        ความคิดเห็นที่ #3754: 24 ก.ย. 08, 07:57 น

>_<' >_<' สำนักข่าวต่างๆ วิเคราะห์ เป็นกรณีศึกษา..น่าจะเกิด เหตุการณ์แบบ ลัทธิเอาอย่าง การก่อความรุนแรง เนื่องจากปัญหาส่วนตัว ที่เกิดขึ้นได้ ตามเมืองใหญ่ ของโลก ที่เด็กๆ ไม่ได้รับการดูแล เอาใจใส่ ที่ดีพอ ก็น่าจะเป็น บททดสอบของผู้ใหญ่ ว่าจะแก้ไขปัญหานี้ ได้อย่างไร เพราะ ที่ฟินแลนด์ เรื่องการมีอาวุธปืน ไว้ในครอบครอง เป็นเรื่องรุนแรงมาก เนื่องจาก ไม่ค่อยม่ข่าวอาชญากรรมจาก บ้านเมืองนี้ เกิดขึ้น บ่อยนัก  

add
        ความคิดเห็นที่ #3755: 24 ก.ย. 08, 08:00 น

:) :)  เรื่องการจัดตั้ง คณะรัฐมนตรี ของรัฐบาล นายกฯสมชาย 1 เมื่อวานนี้ ก็ยังสรุปทั้งหมดยังไม่ได้ ยังมีการคาดการณ์ตัวบุคคลต่างๆ จากสื่อมวลชน และผู้เกี่ยวข้องไปต่างๆ นาๆ การขอสัมภาษณ์ นายกฯสมชาย ก็ไม่ได้ความกระจ่างเท่าใด ได้แต่บอกให้รอการสรุปผลการประชุม และเมื่อมีการ โปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง ลงมาเมื่อไร จึงจะจัดการแถลงข่าวได้ต่อไป

add
        ความคิดเห็นที่ #3756: 24 ก.ย. 08, 08:27 น

0_0 มีเรื่องฮา..แต่ไม่ขำ เมื่อมีเรื่อง รถเข็นสิ่งของ ของผู้โดยสาร ที่ใช้อยู่ใน สนามบินสุวรรณภูมิ ที่ปัจจุบัน หายไปมาก จนไม่เป็นที่พอใช้ของผู้โดยสาร มีการแย่งกัน ทะเลาะเบาะแว้งกัน เพราะแย่งนถเข็น ที่ช่วงเปิดสนามบินใหม่ๆ สั่งผลิตมาใช้ 9000 คัน ปัจจุบัน เหลือมีที่สามารถใช้งานได้แค่ 5000 คัน เท่านั้นแล้วก็มีข่าว เจ้าหน้าที่ตำรวจ ตรวจสอบ และจับคนใน ที่เป็นตัวการ ขโมยออกไปขายข้างนอกได้ แต่ไม่ทั้งหมด คงต้องสืบ สอบสวนกันต่อไป

Guest
ยายนา

ความคิดเห็นที่ #3757: 24 ก.ย. 08, 08:40 น

เรียน  ท่านผู้สนใจ
สาเหตุของปัญหาสุขภาพ
 70% ของโรคภัยไข้เจ็บโดยทั่วไปไม่ได้เกิดจากเชื้อโรค แต่เกิดจากการบริโภคอาหารที่ผิดหลักโภชนาการ และการขาดการออกกำลังกาย ทำให้เกิดโรคอ้วน ก่อให้เกิดต่อสุขภาพ ผิวพรรณและก่อให้เกิดโรคภัยไข้เจ็บตามมาอีกมากมายในระยะยาว กระทรวงสาธารณสุข ระบุถึง 4 สาเหตุ ที่ทำให้คนไทยเสียชีวิต - โรคหัวใจ - โรคมะเร็ง - โรคหลอดเลือดตีบ - โรคเบาหวาน  โรคอ้วนทำให้เกิดผลเสียอย่างไรบ้า้ง
• โรคความดันโลหิตสูง 30% ของคนที่มีน้ำหนักเกิน 13 กก. ขึ้นไป
• โรคหัวใจน้ำหนักที่เพิ่มขึ้น ทำให้ไขมันในเลือดสูง และอายุสั้นลง
• โรคหลอดเลือดอุดตันจากโคเลสเตอรอลที่เพิ่มขึ้น
• โรคเบาหวาน มีโอกาสเป็นมากกว่าคนปกติถึง 53 เท่า
• โรคข้อเสื่อม ปวดข้อ จากการรับน้ำหนักมากเกินไป
• โรคมะเร็งคนอ้วนมีโอกาสเสี่ยงต่อมะเร็งสูงกว่าปกติ
• การนอนหลับผิดปกติ หายใจลำบากขณะนอนหลับ
สาเหตุของโรคอ้วน น้ำหนักเกิน (โรคอ้วนที่มาุของปัญหาของโรคร้ายหลาย ๆ อย่าง)
โรคอ้วนเป็นปัญหาสุขภาพร่างกาย ที่ส่วนใหญ่สืบเนื่องมาจากนิสัยการรับประทานอาหารที่ไม่ถูกต้อง สภาพร่างกายที่แตกต่างกัน และวิถีชีวิตของแต่ละคน เช่น
1. การรับประทานอาหารจำพวกแป้ง น้ำตาล ไขมัน และสารอาหารที่ไม่ถูกต้องมากเกินไป จนเกิดการสะสมเป็นเซลล์ไขมันอยู่ตามส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย เช่น ต้นเขน ต้นขา หน้าท้อง
2. ปัญหาของระบบการเผาผลาญอาหารและการดูดซึมอาหารของร่างกาย เนื่องจากอาหารที่ด้วยคุณค่าทางโภชนาการ ความเครียด การใช้ยาต่าง ๆ และสารเคมีที่ปนเปื้อนในอาหาร
3. การขาดการออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ เพื่อสร้างสมดุลของร่างกาย และเผาผลาญไขมันสะสม
สาเหตุของโรคผอมน้ำหนักน้อย
     คนที่ผอมเกินไปน้ำหนักน้อยทั้ง ๆ ที่พยายามรับประทานอาหารจำนวนมาก แต่ก็ไม่สามารถเพิ่มน้ำหนักได้ เ(ขออภัยค่ะ! คำนี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบ)่ยวแห้ง ไม่รู้สึกถึงความมีน้ำมีนวลเลย เกิดจากสาเหตุ
1. ร่างกายมีความสามารถเผาผลาญอาหารได้อย่างรวดเร็ว ในขณะที่ระบบการดูดซึมของร่างกายกลับทำงานไม่มีประสิทธิภาพ
2. รับประทานอาหารที่ขาดคุณค่าทางโภชนาการ ร่างกายไม่สามารถดูดซึมสารอาหาร ไปใช้ประโยชน์ใน การสร้างเซลล์กล้ามเนื้อ และผิวพรรณเพื่อเพิ่มสัดส่วน น้ำหนักของร่างกาย และความสดใสได้อย่างเพียงพอ
3. การขาดการออกกำลังกายที่เหมาะสม เพื่อเพิ่มประสิทธภาพในการปรับสมดุลระบบการทำงานของร่างกาย
เริ่มดูแลตัวคุณเองวันนี้
     คุณต้องเปลี่ยนมาทาานอาหารที่มีประโยชน์ตามหลักโภชนาการ และมีแคลอรี่ต่ำ ซึ่งเป็นวิธีที่ช่วยให้คุณลดน้ำหนักลงได้ และรักษาน้ำหนัก ที่จะสมดุลนี้ไว้ตลอดไป หรือเพิ่มน้ำหนักให้รูปร่างสง่างาม
การควบคุมน้ำหนักที่ถูกวิธีมาดูกันนะค่ะว่า ทำไม เราจึงต้องหันมาสนใจสุขภาพ แล้วก็ รูปร่าง กันมากขึ้น องค์การอนามัยโลกได้เปิดเผยข้อมูลออกมาว่า จากอัตราผู้เสียชีวิตจากทั่วโลกพบว่า 70% ของคนเหล่านี้ มีสาเหตุมาจาก
โรค หลักๆ ดังนี้ มะเร็ง  หัวใจ  เกี่ยวกับหลอดเลือด  และอื่นๆลองลงมาเช่น เบาหวาน  ฯลฯ ซึ่งสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นจากการที่ได้รับ โภชนาการ ที่บกพร่องเป็นเวลานานเกินไป และส่วนใหญ่จะเป็นมากในกลุ่มคนที่ มีน้ำหนักตัวมาก หรือคนอ้วน นั่นเอง และผลจากการวิจัยพบว่า 50% ของกลุ่มคนเหล่านี้สามารถแก้ไขได้ด้วย โภชนาการที่ถูกต้อง ที่ผ่านมา ตัวเราอาจจะไม่ค่อยใส่ใจเรื่องแบบนี้มากนัก เพื่อความชัดเจนมากขึ้น ลองถามตัวเองดูว่า คุณเป็นแบบนี้หรือเปล่า คุณได้รับสารอาหารที่ร่างกายต้องการ อย่างพอเหมาะหรือไม่ในแต่ละวัน ? คุณได้รับ แคลอรี่ มากเกินไปหรือไม่ในแต่ละวัน ?
คุณสามารถหลีกเลี่ยง สารพิษหรือสารเคมีที่ปนเปื้อนมากับ สิ่งที่คุณกินเข้าไปได้หรือไม่ ? คุณสามารถหลีกเลี่ยง สภาวะแวดล้อม หรืออากาศ ที่เป็นพิษได้หรือไม่ ? คุณสามารถออกกำลังกายได้ อย่างสม่ำเสมอ ทุกวันได้หรือไม่ ?
คุณสามารถหลีกเลี่ยงอาหารประเภท น้ำตาล เกลือ ผงชูรส แป้ง น้ำอัดลม กาแฟ แอลกอฮอล์ ฯลฯ ไม่ให้เข้าสู่ร่างกายในปริมาณที่มากเกินไปได้หรือไม ่? คุณสามารถหลีกเลี่ยง อนุมูลอิสระ ได้หรือ ไม่ ? ( อนุมูลอิสระ คือ สิ่งที่คอยทำลายเซลล์ ต่างๆ ในร่างกาย  พูดง่ายๆก็คือ อวัยวะต่างๆ ของร่างกายเรา  เกิดจาการรวมตัวของเชลล์ เล็กๆหลาย ล้านเซลล์   และเมื่อเซลล์ต่างๆ ของร่างกายถูกทำลาย โดยอนุมูลอิสระเหล่านี้ ผลที่ตามมาก็คือสภาวะผิวพรรณเ(ขออภัยค่ะ! คำนี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบ)่ยวย่น ก่อนวัยอันควร การเสื่อมสมรรถภาพทางเพศ เกิดความไม่สมดุลย์ของอวัยวะของร่างกาย รวมถึง เป็นสาเหตุ ของการเกิด มะเร็ง อีกด้วย ฯลฯ )
ถ้าคำตอบของคุณคือ ไม่ ในข้อใดข้อหนึ่ง คุณกำลังมีความเสี่ยงต่อ โรค ยอดฮิต ที่ได้กล่าวมาแล้ว ถ้าเราสามารถ ดูแล สุขภาพ รูปร่าง สัดส่วน ให้ดูดีอย่างที่ต้องการได้ ถ้าได้สารอาหารที่ร่างกายต้องการ แต่ แคลอรี่ ต่ำ ถ้ามีอะไรไปช่วยทำให้ระบบ ดูดซึมสารอาหาร ของร่างกายทำงานได้ดีขึ้น ถ้ามีอะไรมาช่วยป้องกันไม่ให้สารเคมี สารพิษ หรือสารอาหารประเภทไขมัน ที่ปนมากับ อาหาร ถูกดูดซึมเข้าสู่ร่างกายเรา และไปสะสม ถ้าเราไม่ค่อยได้ออกกำลังกายแต่ยังคงมี อะไรมาช่วยเร่งการเผาผลาญ ทดแทนการ ออกกำลังกายได้ ช่วยลดไขมันสะสมตามสัดส่วนต่างๆ ถ้ามีอะไรมาช่วยทำให้ร่างกายดูดซับ ออกซิเจน ได้มากขึ้นทั้งที่ อากาศ ภายนอกมีแต่ มลภาวะเป็นพิษ และยังช่วยให้รู้สึกสดชื่น กระปี้กระเป่า มีสมาธิ และมีพลังงาน ถ้ามีอะไรมาช่วย ระงับ แป้ง และน้ำตาล ไม่ให้เปลี่ยนไปเป็นไขมัน สะสม และยังเร่งระดับ การเผาผลาญ เพราะ แป้ง และน้ำตาล เป็นสาเหตุหลักที่ทำให้เกิด โรค อ้วน และ อื่นๆ เมื่อเราได้รับมากเกินไป ถ้ามีบางอย่างมาช่วย ลดปริมาณ อนุมูลอิสระ ที่จะเข้ามาทำลายเซลล์ในร่างกายเรา นั่นหมายถึงการลดความเสี่ยงกับโรค ยอดฮิต ต่างๆ ถ้าสิ่งที่มาช่วย ต่างๆเหล่านี้ เป็นสิ่งที่ทำมาจากธรรมชาติสนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่  https://d***/1k626e

add
        ความคิดเห็นที่ #3758: 24 ก.ย. 08, 08:43 น

:~ ว่าจะไม่แย่งข่าว น้องโฟร์-มด จากเจ๊เจ๋อ แล้วเชียว...
แต่อดพูดถึงไม่ได้ครับ..เมื่อ คุณระเบียบรัตน์ เจ้าของบ้านที่เกิดเหตุ ได้ออกมาบรภาษ ผู้กระทำอย่างรุนแรง และมีข่าว เจ้าหน้าที่ตำรวจ ตรวจจับแผ่น vcd ที่มีการอัดแผ่นออกมาลักลอบขายได้อยู่เรื่อยๆ
  วันนี้ คงมีการเรียก ผู้เสียหาย และผู้ปกครอง มาสืบสวน เพื่อขยายผล หาตัวผู้กระทำความผิด ให้ได้ตัวเร็วๆ นี้  

add
        ความคิดเห็นที่ #3759: 24 ก.ย. 08, 09:13 น

:) :)  ข่าวที่น่ายินดี..จากกรุมอุตุนิยมวิทยา แจ้งว่า...
 วันนี้ ปริมาณฝน ทั่วทุกภาค ในประเทศ ลดลง เหลือ ปริมาณ ไม่เกิน 10-20 เปอร์เซ็นต์ ของพื้นที่ทั่งประเทศ
 แต่ทะเลฝั่งอ่าวไทย ยังมีคลื่นลมแรง ความสูงของคลื่น ประมาณ 2 เมตร เรือชายฝั่ง ระวังคลื่นลมแรง
 อุณหภูมิ ในกทน. ประมาณ 25-35 องศาเซลเซียส   ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3760: 24 ก.ย. 08, 09:47 น

..แวะมาป่วนพี่วิด กลับค่ะ.. :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3761: 24 ก.ย. 08, 09:48 น

..โอ๊ะ โอ ข่าวสุขภาพ ย้าว ยาว.. (-_-"

add
        ความคิดเห็นที่ #3762: 24 ก.ย. 08, 09:48 น

..พี่วิด ปายแย้วหรอคะ.. ('')

add
        ความคิดเห็นที่ #3763: 24 ก.ย. 08, 09:49 น

..ว้า ว้า แว้.. o_o'

add
        ความคิดเห็นที่ #3764: 24 ก.ย. 08, 10:24 น

วันนี้เศร้ามากค่ะ คิดถึงแม่มากก็เลยโทรฯไปหา
ปกติก็โทรฯ อาทิตย์ละครั้ง คุณแม่ไม่สบายโรคคนแก่

คุณวิดยา อย่าพึ่งเบื่อเรานะ ที่มีแต่เรื่องครอบครัวมาเล่าสู่กันฟัง
เพราะว่า เราไม่มีเรื่องอะไรที่ยิ่งใหญ่ไปกว่าเรื่องนี้แล้วค่ะ

..ตร๊าเอ๋ ดีค่ะ พี่มาม่า..จ๊ะว่า คนที่รักครอบครัว แระก้อ รักคุงแม่ ก่าคุงพ่อเนี๊ย น่ารักที่สุดเยยนะคะ.. ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3765: 24 ก.ย. 08, 10:27 น

..งั้น จ๊ะขอห้ายคุงแม่ของพี่มาม่า หายไวไวนะคะ.. ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3766: 24 ก.ย. 08, 13:20 น

..แวะมาป่วนพี่วิด กลับค่ะ.. :p

^/^ ^/^  กิ้ว..กิ้ว..ไม่เจอหรอกครับ  ^/^
..พี่ออกไปข้างนอกครับ
  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3767: 24 ก.ย. 08, 13:24 น

..โอ๊ะ โอ ข่าวสุขภาพ ย้าว ยาว.. (-_-"

('') ('') จริงด้วยครับ..น้องจ๊ะ.. >_<'

'o"   พวกนินจาครับ..ไม่ยอมจ่ายค่าโฆษณาเจ้าของเว็ป..น่าชังจัง    *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #3768: 24 ก.ย. 08, 13:27 น

..พี่วิด ปายแย้วหรอคะ.. ('')

;D ครับ..ไปแย้วครับ.. ;D ;D
พได้กำลังใจ จากน้องจ๊ะ..ก็ไปตั้งแต่ ตอนนั้นแย้วคับ   ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3769: 24 ก.ย. 08, 13:32 น

..ว้า ว้า แว้.. o_o'

;D ;D โอ๋..เดี๋ยว เค๊ากลับมาครับ   ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3770: 24 ก.ย. 08, 13:39 น

วันนี้เศร้ามากค่ะ คิดถึงแม่มากก็เลยโทรฯไปหา
ปกติก็โทรฯ อาทิตย์ละครั้ง คุณแม่ไม่สบายโรคคนแก่

คุณวิดยา อย่าพึ่งเบื่อเรานะ ที่มีแต่เรื่องครอบครัวมาเล่าสู่กันฟัง
เพราะว่า เราไม่มีเรื่องอะไรที่ยิ่งใหญ่ไปกว่าเรื่องนี้แล้วค่ะ

-_-' -_-'  ผมกับคุณแม่ ก็อยู่คนละบ้านครับ คุณมามี่ .  <3
ขนาดอยู่ไม่ไกลกันเท่าไหร่ ยังไปเคารพท่าน อาทิตย์นึง ครั้งเดียวเองครับ ส่วนใหญ่ จะโทรคุยกัน เพื่อรับศิริมงคล ใส่ตัว ทุกเช้าครับ   <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #3771: 24 ก.ย. 08, 13:51 น

ลืมขอบคุณ ต้องขอบคุณก่อน   ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำดี ดี

;D ไม่เป็นไรครับ..คุณมามี่..ก็เราเป็นเพื่อนกันอยู่แล้ว   ;D ;D

<3 <3 เรื่องครอบครัว เป็นเรื่องละเอียดอ่อน เป็นสุดยอด แห่งความรัก ความห่วงใย   *ii*
ของคนมีครอบครัว อย่างพวกเราอยู่แล้วครับ
ไม่เคยเบื่อหน่ายเลยครับ หากใครจะเล่ารื่องของ บุคคลในครอบครัวของเขา  /-:
.. ให้ทราบด้วยความชื่นชม  <3 <3

/-:ไม่เคยหนีหน้าครับ หากใครมีปัญหาครอบครัว มาให้ช่วยแก้ไข
... เพราะเราเองก็รักครอบครัวของเรา หัวอกเดียวกันครับ

<3 <3   คนรักครอบครัว
  <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #3772: 24 ก.ย. 08, 13:55 น

..ตร๊าเอ๋ ดีค่ะ พี่มาม่า..จ๊ะว่า คนที่รักครอบครัว แระก้อ รักคุงแม่ ก่าคุงพ่อเนี๊ย น่ารักที่สุดเยยนะคะ.. ^_^

;D ;D  นี่ ..นี่..ตัวเอง เวลาไปขอ พี่มามี่
 แฟนคงใช้เงินเป็นแสน เป็นล้าน   ;D ;D

ไปเรียก พี่เค๊า เหลือ ..ซองละ 6 บาท ได้ไงครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3773: 24 ก.ย. 08, 14:01 น

..งั้น จ๊ะขอห้ายคุงแม่ของพี่มาม่า หายไวไวนะคะ.. ^_^

/-:  เรื่องของครอบครัว..มักเป็นอย่างนี้เสมอครับ น้องจ๊ะ..  --<@
บางครั้ง บางเรื่องราว เราก็กำหนดเวลา  ('') ('')
.. ที่จะทำอย่างใด พร้อมกัน ไม่ได้
 ต้องจัดแบ่งเวลา ที่จะให้เรื่องทุกอย่างจบอย่างดีทีสุดครับ   *ii* *ii*

add
        ความคิดเห็นที่ #3774: 24 ก.ย. 08, 14:03 น

;D ;D   น้องจ๊ะ..จ๋า..พี่สาวเค๊าชื่อ มามี่โป๊ะโกะ จ๊า... ;D
...มะช่าย มาม่า ซองละ 6 บาท
 ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3775: 24 ก.ย. 08, 14:05 น

:p  ขอฝากบ้านไว้..กับตำรวจ..เอ้อ..รบกวนท่าน
ขอฝากไว้กับ ทุกคนด้วยครับ..

รีบออกไปธุระครับ ..แล้วจะรีบกลับมา ครับผม  <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #3776: 24 ก.ย. 08, 15:58 น

;D ;D   น้องจ๊ะ..จ๋า..พี่สาวเค๊าชื่อ มามี่โป๊ะโกะ จ๊า... ;D
...มะช่าย มาม่า ซองละ 6 บาท
 ;D ;D

..ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..จ๊ะพิมพ์ผิด จ๊ะมานแย่ จ๊ะแพ้ ปอ. ฉี่.. ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3777: 24 ก.ย. 08, 16:09 น

!!!@

มาม่าซองละ 6 บาทแล้วเหรอ ไม่ได้กินมานานแล้ว

.. (-_-" (-_-" (-_-"..ครือ จ๊ะ หม่ำบ่อยมากกกกกกกกก.. (-_-" (-_-" (-_-" (-_-"

add
        ความคิดเห็นที่ #3778: 24 ก.ย. 08, 16:10 น

เคยถามเค้าไปเหมือนกัน ขอชั้นมาทำอะไร
มาเป็นเมียหรือว่าเป็นทาส
  ':( ':(   :p :p

..เปนท้างสองอย่างเยย ด้ายปะ อิอิ.. ('') (-_-" :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3779: 24 ก.ย. 08, 17:49 น

เคยถามเค้าไปเหมือนกัน ขอชั้นมาทำอะไร
มาเป็นเมียหรือว่าเป็นทาส
  ':( ':(   :p :p

('') ('')  อานนี้..ผมมะเกี่ยวนะครับ... ^/^ ^/^
...คงต้องพูดกันเองครับ แบบเดี๋ยวโดนสวนครับ
  ;D ;D

หน้า: 1 ... 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้