หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำยังไงดี ถ้ารู้สึกน้อยใจเมื่อแฟนไม่มีเวลาให้  (อ่าน 92818 ครั้ง)
Guest
ใจฉันเป็นของเทอ
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 3 พ.ย. 10, 18:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เราก็น้อยใจแฟนน่ะ เขาไม่มีเวลาให้เราเลย เขาเรียนเด็กศิลป์ด้วย โทไปไม่รับเรย ว่างก้อไม่โทหา ไม่รู้จะทำไงดี บางทีเขาก้อติดเพื่อนมากๆ เราก้อไม่อยากบอก บอกก้อทะเลาะกันอีก บ้างทีเราก้อแอบร้องไห้คนเดียว แต่เดี๋ยวนี้เราชินไปแล้ว เราลองไม่โทหาเขาดิ แล้วเขาจะคิดถึงเราเอง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แคท
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 20:04 น »

แฟนเราก้อเหมือนกันม่ายค่อยมีเวลาให้เรย เอาแต่ซ้อมบอลตอนนี้เราก้อทะเลาะกัน เขาเปลี่ยนปัยมากเรย เมื่อก่อนจะโทหาเราบ่อยมาก เด๋วนี้อะรัยเขาก้อบอกว่าม่ายว่าง ปิดเครื่อง สายม่ายง่าง q*009q*015q*003

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนน้อยจัย!!!
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 12:43 น »

ความน้อยจัยนี่ไม่เข้าครัย..ออกครัยเรยนะ เราก๊เปนคนนึงที่ชอบน้อยจัยแฟนเพราะเค้าทำงานไม่ค่อยมีเวลาให้เรา...แต่เราก๊ไม่ได้จะคุยตอดเวลานะ
แค่อยากถามเล็กๆๆน้อยๆๆก่อนไปเรียนก๊สบายจัยแระ....แต่...บางครั้งโทไปไม่มีคนรับเราก๊กังกล เปนห่วง กลัวว่าเค้าจาเปนรัยหรือป่าว
เฮ้ย!!!โกดได้เเปปเดว พอเค้าโทมาง้อเราก๊ใจอ่อนอะ
....ไม่รู้ว่าเปนเพราะเรายังเปนเด๊ก..ส่วนเค้าเปนผู้ใหญ่แล้วมั้ง....เราจึงมะค่อยเข้าจัยเค้าอ่ะ!!!! แต่แค่อยากให้เค้ารักเราเหมือนกะที่เรารักเค้า
ก๊พอแระ....น้องจะพยายามเข้าจัยพี่น๊ะ

.....รักมาก.... q*007

add
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 13 พ.ย. 10, 18:31 น »

บอกเขาถึงความรู้สึกของคุณ การคุยกันทำให้รู้สึกสบายใจนะ q*014

Guest
แจน เชียงใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 15 พ.ย. 10, 03:47 น »

เราก็เป็นหนึ่งคนที่แฟน "ไม่มีเวลาให้''
ที่จริงแล้วคนเราทุกคนมีเวลา แต่ เค้าแค่ไม่ใส่ใจเท่านั้น
แค่โทรมาเพียง1นาทีแค่นี้ก็เพียงพอแล้ว ไม่ต้องมากมายอะไร
แต่แฟนเราไม่ใช่เลย
เค้าได้แต่บอกว่า เข้าใจเค้าหน่อย ใช่เราเข้าใจเค้าแต่เค้าไม่เคยเข้าใจเราเลย เห็นแก่ตัวใหม
เรานึกถึงความรู้สึกเค้าแต่เค้าไม่เคยนึกถึงเราเลย
ทางที่ดี เรารักคนคนนึงอย่ามากเกินไปจงรักตัวเองบ้าง
เผื่อเอาไว้เจ็บบ้างนะ
q*018

Guest
care
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 16 พ.ย. 10, 13:47 น »

q*009แฟนเราทำแต่งานเลิกงานก็ต้องไปซ้อมกีฬาอีกอยู่กับเพื่อนไม่มีเวลาเจอกันเลยไม่เข้าใจ เค้ามีเวลาไปส่งเพื่อนไปหาแฟนแต่ไม่มีเวลามาหาแฟนตัวเองเลยแบบนี้มันหน้าน้อยใจรึเปล่าพอเราพูดว่าไม่มาหากันบ้างก็ว่าเราง๊องแง๊ง q*015
Guest
แฟนแฟ้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 18 พ.ย. 10, 15:59 น »

q*009

Guest
น้อยจั้ยแฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 20 พ.ย. 10, 21:07 น »

น้อยจั้ยแฟนอ่า
เพราะเด๊ยวนี้แฟนม่ายค่อย
มีเวลาหั้ยเราเรย

ทามแต่รถ
ม่ายค่อยใส่จั้ย
เราเหมือนเมื่อนก่อนเรย

น้อยจั้ยแฟนมากๆๆ

ถ้าเรามีใหม่เราจะผิดม่ายอ่า

..............................*-*

Guest
kekee
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 23 พ.ย. 10, 10:54 น »

แฟนเราไม่มีเวลาให้ทำแต่งานไม่เคยโทรหาโทรหาก็มีแต่ด่า
เล่นเกมส์แทบทุกวัน ไม่เคยสนใจว่าเราจะเป็นอย่างไร ก็ช่างชีวิตมันก็ปล่อยมันไป q*009q*011

Guest
pongdanai
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 2 ธ.ค. 10, 00:43 น »

ของเพื่อนๆๆๆน่าจะดีกว่า ของผมสิขนาดวันเกิดผมเธอยังไม่มีเวลาให้เลย ผมไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีเพื่อนๆๆช่วยบอกหน่อย

Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 2 ธ.ค. 10, 12:46 น »

แฟนเรา กับเราอยู่ด้วยกันแล้ว ทุกวันนี้

แต่มีเพื่อนของเขามาเช่าอยู่ด้วยกัน
เรารู้สึกว่า เขาชอบอยู่กับเพื่อนมากกว่าอยู่กับเรา

จะเข้ามาในห้องน่ะ
ก้อแค่เข้ามานอนเท่านั้นแหละ

นอกนั้นก้จะอยู่ห้องเพื่อน นอกห้อง กินเหล้า

เราแย่กว่าทุกคนอีก

Guest
FT
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 3 ธ.ค. 10, 17:15 น »

เหมือนแฟนเค้าเลย
ตอนแรกบอกรักกันทุกวัน โทรมาทุกวัน และทั้งวัน
ตอนนี้สิ ไม่เลยแม่แต่ข้อความยังไม่มี
*แต่ที่เราคิดนะ ความรักต้องการเวลา และรเอาใจใส่ :(

Guest
ningggggggggg.
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 4 ธ.ค. 10, 18:02 น »

นั่นดิ
แฟนไม่มีเวลาให้เพราะติดเพื่อน TT'

Guest
พยายามเข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 9 ธ.ค. 10, 16:16 น »

เราอายุ18 ส่วนแฟน 29 อายุห่างกันแต่เราพยายามจะเข้าใจคนทำงานนะ วันๆทำแต่งานๆๆประชุมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากระบาย แต่ปกติถ้าเขามีเวลาให้ก็มาหาเวลาเราขออะไรก็ให้แม้มันจะมากก็ตามก็ให้ เราควรจะทำไงดีเนี่ย แต่เขาก็เป็นตั้งแต่แรกแล้วอ่ะ ส่วนมากทุกสิ้นปีจะต้องออกโบนัสพนักงาน รับผิดชอบงานในโรงงาน เวลาว่างเขาก็นอนๆๆๆๆแล้วก็นอน เราควรจะทำยังไงเราเคยบอกเขานะว่าจะให้เราทำยังไงเราอยากหยุดเราเหนื่อย เขาก็บอกว่า พี่งานยุ่งจริงๆนะค่ะ จะลงโทษพี่ยังไงก็ได้ เราก็เลยลงโทษไปแล้วเขาก็ยอมทำในสิ่งที่เราขอแต่ว่ามีอยู่อย่างที่เขาให้ไม่ได้เลยคือ เวลา เนี่ยเหนื่อยๆๆๆๆๆๆ size=medium][/size] q*023 q*018
Guest
ยีนส์
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 11 ธ.ค. 10, 14:33 น »

แฟนเราเขาอยู่ห้องเด็กเรียน(คือเค้าเรียนเก่งอ่ะน่ะ)ขนาดอยู่ร.รเดียวกันยังไม่เคยกินข้าวด้วยกันเลยเขาให้เวลากับเพื่อนแล้วก็การเรียนมากจนไม่มีเวลาให้กันเลยแต่ก็พยายามทำใจน่ะแต่มันยากอ่ะต้องร้องไห้ให้เขาเป็นประจำเลยแต่ก็ยังดีนะที่มีเพื่อนคอยปลอบใจคอยอยู่เป็นเพื่อนซึ้งจนน้ำตาไหลเลยแหละ ต้องพยายามทำใจอ่ะเนอะนี่ก็คบกันมาเกือบปีแล้ว q*009

Guest
คนที่รักแฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 14 ธ.ค. 10, 14:14 น »

แฟนเราเปลี่ยนไปมากเลย

ตอนนี้บอกรักเราน้อยลงด้วย

เค้าชอบพูดแรงๆทามให้เราเจ็บมากเลยงะ q*015q*001q*009

Guest
นุ่นค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 23 ธ.ค. 10, 22:52 น »

แฟนเราเป็นยิ่งกว่าค่ะ แตะต้องเพื่อนไม่ได้เลย โดนด่าสาระพัด แต่พอบอกว่ามีคนมาจีบเราเยอะก็มาทำเป็นหวง รัก แต่ก็ไม่เคยแสดงความรักความห่วงใยเลย...บอกแค่ว่าเรายังเด็ก มีเวลาให้เพื่อนบ้างไม่ว่าค่ะ แต่นี้ ให้เพื่อนเกือบค่อนชีวิตเลย สงสัยเราคงได้อยู่กับมันตอนที่มันจะตายมั๊งคะ อยากมีก๊กค่ะ
Guest
หัวอกเดียวกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 25 ธ.ค. 10, 23:03 น »

เหมือนกัน อยากอธิบายให้เขาฟัง ก้อไม่กล้า

ไม่ได้เอาแต่จัยนะ แค่น้อยใจ เท่านั้นเอง

Guest
เหงา
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 3 ม.ค. 11, 23:25 น »

เราเหงาที่สุดเลย คบกับแฟนมา 6 ปีแล้วยังรู้สึกเหงา บางครั้งแฟนทำเหมื่อนกับรักเรามาก แต่บางครั้งทำเหมือนไม่แคร์เราเลย คบกันมาตั้งนานเรายังไม่รู้เลยว่าเขาคิดอย่างไรกับเราเคยรักเราบ้างหรือเปล่า เพราะเรายิ่งคบกับเขาเราก็ยิ่งรู้สึกเหงา แต่ก็ไม่รู้ว่าทำไมเราถึงอยู่กับเขามาได้ตั้งนาน เราอย่ากให้เขาเขาใจเราบ้างจัง ไม่อย่ากให้เขามองห้ามเรื่องเล็กๆที่ผู้หญิงคิดว่าเป็นเรื่องใหญ่ เราอยากจะบอกเขาว่าเหงาดังๆสักพันครั้งแต่ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร ผู้ชายเขาเคยคิดบ้างหมั๊ยว่าความเหงาแน่แหละที่เป็นสาเหตุที่ทำให้ผู้หญิงคิดมาก น้อยใจ เสียใจ และมันจะคอยบั่นทอนชีวิตรักให้สั่นลง...

Guest
Mutty
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 4 ม.ค. 11, 22:34 น »

เฮ้อ!น้อยใจจังแฟนไม่มีเวลาให้เลยเอาเวลาไปให้เพื่อนหมดอะไรก็ไมรุวันๆก็ไปกับเพื่อนอย่งเดียวไมเหมือนตอนแรกอยากให้เหอนตอนแรกนี่ก็คงเป็นไปไม่ได้อยากร้องไห้น่าเบื่อเนอะผ่านมากี่คนกี่คนก็ร้องไห้หมดทำไมเราต้องเป็นคนคิดมากด้วยนะ q*005 q*009

Guest
คนหละปูน
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 5 ม.ค. 11, 14:14 น »

เหมือนกันเรยอะ เราน้อยใจมาก ๆๆๆๆๆๆ เกินบรรยายอะ
รุแต่ว่าตอนนี้ จะเริ่มงอลแล้วคิดมากละ ที่แฟนไม่ค่อยมีเวลาให้อะ
แฟนเราเปนทหารอะ แถมยังจะเรียนต่ออีก ไม่พอยังช่วยกิจการแม่อีก
หลังจากเที่ยวปีใหม่ ก้อไม่มีเวลาคุยกานเรย คุยแค่วันละครั้ง
จนมันทำให้เรากลายเปนคนคิดมาก ระแวงเขาไปซะหมด
ว่าไม่มีเวลามาเจอกันเรยหลอ แต่เราก้อพยายามทำความเข้าใจอะ

ที่รัก..... เค้าเหงาอะ ตัวเองบอกเค้าแล้วว่างานยุ่ง หลังปีใหม่จะไม่ค่อยว่าง
แต่เค้าก้ออยากคุยบ่อย ๆ อยากเจอบ้าง เค้าน้อยใจตัวเองมากรุบ้างมั้ย
ตัวเล็กคิดถึงตัวโตที่สุดค่ะ
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 8 ม.ค. 11, 12:05 น »

q*005เหมือนกันเลยเราก้อแฟนอยู่กันคนะที่บางวันก้อโทมาบางวันก้อยุ่งบางวันก้อเหนื่อย
พอโทหาตอนเย็นก้อติดฟิตเนสบางวันคุยกันไม่ถึง5นาทีก้อรีบวางบอกว่ายุ่งมากเลยแค่นี้ก่อนนะ....ตอนจีบกันไหม่ๆๆๆไม่เคยเป็นแบบนี้เลย..ตอนนี้ก้อเลยทำใจได้แล้ว...มีบ้างเป็นบางครั้งที่น้อยใจแฟนมากๆๆๆเลยแต่ตอนนี้เริ่มจะชินละ...ชินจนชา...เขาอยากโทมาก้อโท...เขาไม่อยากโทเขาก้อไม่โท.....เราก้อเหนื่อยใจเต็มทนที่จะทำตามใจเขา.....ปล่อยเขาไปเรื่อยๆๆๆดีกว่าเราก้ออยู่ของเราแบบนี้ดีที่สุด....(น้อยใจ)

Guest
Snowboss
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 9 ม.ค. 11, 13:04 น »

ผมก็แอบน้อยใจเหมือนกันครับ แฟนทำงาน บอกไม่ค่อยมีเวลาว่าง
แรกๆ ก็โทรหาผมทุกวัน แบบคุยกันทั้งวัน พักนี้ชอบบอกว่าไม่ว่างเลย
ผมเคยบอกเลิกหลายทีแล้ว แต่ผมบอกเลิกทีไร ผมเองกับเป็นคนที่ร้องไห้
พอผมเลิกจริงๆ ปล่อยแล้ว เค้าก็โทรมาทำซึ้ง ถ้าผมไม่ได้รักเค้าจริงๆ ผมก็ไม่ทนแบบนี้หรอก ผมเจอเรื่องแบบนี้มาตลอด เอาจนผมปลงจนชิน ตอนนี้ผมไม่ได้เรียกร้องอะไรมากเลย ขอแค่ความซื่อสัตย์ ผมขอมากไปมั๊ยครับ
อยากรู้ว่าเค้ารักผมแบบที่ผมรักเค้ารึปล่าว
ผมทนได้ เพราะคนที่ผมรัก

Snowboss & I Nutt

Guest
EveรักBank
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 10 ม.ค. 11, 22:33 น »

แฟนเราเองก็ไม่มีเวลาว่างเหมือนกัน
ทำงานก้อจัน-เสา อาทิด ก้อเรียนอีก
เวลาคุยโทรศัพท์ ก็ได้คุยแค่แปปเดียว เห็นว่าไม่สบาย
ก็เลยปล่อยให้เค้านอน (ทั้งๆที่ตัวเองก็อยากคุย )
อยากให้เค้าดูแลสุขภาพตัวเอง เหมือนที่เค้าดูแลเป็นห่วงเรา

เราอยากเจอเค้า ก็เจอได้ต่อเมื่อเค้ามีวันหยุดของเค้า

ส่วนใหญ่เวลาโทหา เราจะเปนฝ่ายโทหาเค้า
โทได้แต่เฉพาะเวลาที่เค้าว่างแต่ จะคุยกันได้แค่แปปเดียว

( เรามีความรักกับใครซักคน
เราทำให้คนที่เรา รัก มีความสุข แค่นี้ก้อสุขใจแล้ว)

แต่เค้าไม่รุ้หรอก ว่าเราน้อยใจเค้าเหมือนกัน

แต่ก็ไม่อยากให้เค้าต้องเก็บไปคิดมาก

จนเราต้องมาคิดมากเอง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 15 ม.ค. 11, 20:09 น »

ในเมื่อเขาไม่ใส่ใจเรา แล้วทำไมเราจะต้องไปใส่ใจเขา เพราะความที่ปล่อยให้เหงา ให้รู้สึกเหมือนตัวคนเดียว เป็นสาเหตุหนึ่งของการ คบคนใหม่ ตลอดเวลา 24 ชม. เนี่ย ไม่มีเวลาพักเลยเหรอ กับแค่หยิบโทรศัพท์กดเบอร์โทรมาหา มันยากเย็นแค่ไหนกันเชียว ถ้าคนมันรักมันคิดถึง มันต้องโทรหากันบ้างถูกมั้ยครับ

Guest
ชมพู่
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 17 ม.ค. 11, 22:02 น »

แฟนเรา ตอนแรกๆๆ ก็ดีมากๆ ตอนหลังๆๆ ก็อา น้ะ
น้อยใจมากๆๆ มีเรื่องจะปรึกษาก้มัวเล่น เกมกับอยู่กับเพื่อน ๆ
ชอบผิดคำสัญญา บ่อยๆ ชอบทำให้เราผิดหวังอยู่เรื่อยๆ ทำให้เราเหงาอยู่เรื่อยๆ
จนทำให้เรา มีน้ำตาอยู่บ่อย ๆ จนใกล้จะชินแล้ว
เพราะ คำว่ารัก เราจึงยอมทน TT

ขอบคุณ กระทู้นี้ที่ช่วยระบายอะไร หลายๆ อย่างน้ะค่ะ ^^

Guest
คนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 13:00 น »

โอ้ยยย

แฟนเราก็เหมือนกัน

ไม่มีเวลาให้เลย วันวันก็ทำแต่งานโทรไปก็บอกว่าไม่ว่างไม่ว่าง

พอกลับมาจากค่ายก็ไม่ค่อยมีเวลามาหา

เราเริ่มห่างกันแร้ว ทำไงดีถึงจะทำให้เขารู้ว่าเขาไม่ค่อยมีเวลาให้เราเลยอ๊ะ

อยากให้เขารู้ความรู้สึกจัง

q*009q*009q*009

Guest
พริกหวาน
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 01:19 น »

q*001
แฟนแบบนั้นไม่เรียกว่าแฟนหรอกค่ะ นั่นแสดงว่าเขาไม่ได้รักเราจริงต่างหาก คนเรานะยุ่งแค่ไหนมันก็รับสายได้ ไม่งั้นก็โทรกลับก่อนนอนยังได้ วันละไม่กี่นาที ไม่ได้หนักหนาสาหัสอะไรเลย กินกล้วยนานกว่า เพราะฉะนั้นเลิกไปเถอะค่ะ อย่ามัวทนชอกช้ำอยู่เลย ถึงจะเจ็บแต่สักวันก็ลืม ดีกว่าจะทนเจ็บกับคนที่ไม่เห็นคุณค่าเราไปจนตาย จากคนเคยเลิกมาแล้ว

Guest
น้อยจัยเปนนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 20 ม.ค. 11, 18:04 น »

q*001เราดิ เซงง๊ะ แฟนเราก้เปนทหารทีเเรกทำใจไม่ได้หรอก แต่พอเอาเข้าจิงๆก้ดี พอกลับมาแทนที่จะมีเวลาให้เราบ้างไม่ใช่เลยเอาเเต่นอนอย่างเดียวโทรไปก้ไม่อยากคุยกะเราทะเลาะกันบ่อยมาก เราจะทำไงดี เราเบื่อที่เปนอย่างนี้มาก
Guest
คนเจียมตัว
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 21 ม.ค. 11, 23:05 น »

เช่นกันเลยคะ (น่าเศร้า) ช่วงแรกๆก็มีเวลาให้เราดีแหละ แต่พอนานเข้าๆก็เริ่มติดเพื่อน มะค่อยมีเวลาให้เรา โทรไปทีไรก็อยู่กะเพื่อน บอกว่าเดี๋ยวโทรมาแต่ก็มะค่อยโทรมา q*009 เซ็งมากคะ มะค่อยมีเวลาคุยหรืออยู่ด้วยกันเป็นส่วนตัวเลยอะ q*009

Guest
หมูฟ้าใส
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 11:46 น »

เราก็เปนเหมือนกานแต่งงานแล้วแต่ไม่มีลูกนะอยู่กานมา9ปีแล้วมั้งแฟนทำธุรกิจส่วนตัวไม่มีวันหยุดเรยส่วนมากใช้เวลาอยู่กะเพื่อนไปเที่ยวบ้างแต่ไม่เคยไปกานสองคนส่วนมากแฟนชอบชวนเพื่อนไปด้วยหลังๆติดเพื่อนมากไม่กินเหล้าที่ออฟฟิศก้อชวนเพื่อนไปกินเหล้าที่บ้านทำกับข้าวแต่ก้อมานั่งกินข้าวคนเดวทุกวันน้อยจัยนะแต่ไม่รู้จาทามงัยดี

Guest
ปิงปิงน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 31 ม.ค. 11, 21:38 น »

สิ่งที่ควรทำและต้องทำให้ได้คือ ทำใจค่ะ

Guest
แฟนไม่แคร์คะ
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 1 ก.พ. 11, 11:50 น »

คะ แฟนไม่สนใจเลย วันเกิดก้อมาบอกเลิกอีกเขาบอกว่านี้คือของขญัววันเกิด แต่รู้สึกว่าเป็นของขญัววันตายมากกว่าคะ แต่เรารักเขามากไม่ยอมให้เขาไป แต่ที่น่าเศ้รากว่าตอนที่เราท้อง เขาให้เราเอาเด็กออกนี้หรอคนที่รักกันจิงเขาไม่เป็นห่วงเราเลยถ้าเราไปเอาออกเราตายเขาก้อคงจะ บอกว่าก้อดีตายจะได้หาแฟนใหม่ แต่แล้วเขาก้อยอมให้เอาไว้แต่ 2 เดือนต่อมาเราก้อเสียเด็กไปตัวเขาเองก้อดีใจมาก ตอนนี้เราอยู่ด้วยกันคะแต่ที่ทำให้รู้สึกว่าเขาไม่รักเราเลยก้อคือการที่เขา ไม่เคยบอกรักเราถามว่ารักเราป่ะ เขาก้อไม่ตอบเราไมสบายเขาก้อไม่สนใจเลยออกนอกบ้านทุกวัน พอถามไม่เป็นห่วงเราเลยหรอ เขาก้อบอกว่า +อย่าเอาแต่ใจให้มากนะถ้าเป็นแบบนี้อีกเขาจะ +เลิกเรา ตัวเขาชอบพูดให้เราเสียความรู้สึกq*001 คุณว่าฉันบ้ามั้ยคะตอนที่เรากับเขาไปเทียวเขามีเรีองเขาจะโดน ยิงฉันเข้าไปบังเขาฉันรักเขามากฉันตายแทนเขาได้เห็นมั้ยคะที่เขาบอกกันว่า ......ความรักทำให้คนตาบอด......จิงคะตอนนี้ฉันกำลังตาบอดคะ q*009q*078q*058q*055q*037

Guest
ฟาง
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 8 ก.พ. 11, 14:39 น »

q*009
เค้าก้อเปนเหมือนกัน ก้อเข้าใจนะว่าต้องเรื่อน เราก้อต้องเรียน
แต่ที่ทนไม่ได้คือเค้าสนิทกแฟนเก่ามากกว่าเราอีก
มันน่าเสียใจจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โทรไปก้อบอกว่าไม่ว่าง ไม่ว่าง
เราเสียน้อยใจเค้าก้อไม่เคยรู้
มันน่าเส้าป่ะคะพี่ๆ เพิ่ลๆ

q*005

Guest
catwoman
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 10 ก.พ. 11, 17:38 น »

q*005 ส่วงฃนเราโทรมาหาแต่ไม่คุยกับเราเลย คุยกับเพื่อนมากกว่าคุยกับเราอีกแล้วจะโทรมาทำแปะอะไรสู้เงียบไปซะดีกว่า บางทีโทรมานะแต่ไม่คุยกับเรา น่าน้อยใจจิงๆๆๆ q*009

Guest
ไหมค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 11 ก.พ. 11, 01:19 น »

เราก็เหมือนกันแฟนอยู่ต่างประเทศ คิดถึงแต่ทำไรไม่ได้ อยากได้ยินเสียงอยากเห็นหน้า น้อยใจเวลาเขาไม่โทรมา ทรมานจังค่ะ

Guest
น้อยจัยจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 12 ก.พ. 11, 01:45 น »

เมื่อก่อนเรากับแฟนมีเวลาอยู่ด้วยกันตลอด แต่ตอนนี้เราเหมือนตัวคนเดียวจะไปไหนหรือทำอะไรก็ต้องทำคนเดียว แต่เราพยายามที่จะเข้าใจแฟนนะ เพราะเค้ามีงานต้องทำมาก เรานอนร้องไห้ทุกคืนเลยด้วยกันแค่ตอนดึกๆ เราน้อยใจเค้ามากๆเค้ายังรักและแคร์เราอยู่มั๊ย เรามีความรู้สึกเหมือนเค้าไม่เหมือนเดิม เวลาโทรไปเค้าก็บอกไม่ว่าง เราอิจฉาคนที่เค้าอยู่ด้วยกันมากเลยไปไหนก็ไปด้วยกัน มีเวลาให้กัน ส่วนเรานะเหรอได้แต่รอเวลาให้เค้ากลับมา น้อยจัยมากๆเลยอะ q*015

Guest
อีก คน หนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 14 ก.พ. 11, 01:00 น »

ก่อน อื่น ผม นั้น เป้น ผู้ ชาย เเต่ ผม ก้ รู้ สึก น้อย ใจ เเฟน ผม
ซึ่ง ตอน ที่ เรา คบกัล ใหม่ๆ เหมือน เวลา มันจะเหลือ เยอะ มาก นะคับ
เเต่ ตอนนี้ เค้าติด เรียน ส่วน ผม ว่าง คับ เเต่ ผม น่ะ อยู่ ชลบุรี
เเฟน ผม เค้าอยู่ กทม
เเฟน ผม เนี้ย มา หา ผม ตลอด เเต่ พอ คบกัล ได้ ซะ 2ปี นิสๆ
เค้า เรียน ต่อ เเละ เวลา เค้า เหมือน จะ หายไป กับ อะไร ต่อ อะไร
ส่วนตัว ผม เอง ถ้า ถามว่า อยากไป หา เเฟน ผม มั้ย
ขอ บอกเรย คับ ว่า อยาก สุดๆ
เเต่ว่า กทม ไป ที ต้อง ใช้จ่าย เยอะ สุดๆ
และผม เอง ก้กลัว หลง มาก เรย คับ ผม
ซึ่ง เเฟน ผม น่ะ ที่ ผ่าน มา ปี 53 ปลาย ปี พึง จะไม่มีเวลาให้ผม
หรือ ว่า ผม พึง นึก ออก ก้ ไม่รู้ อะนะคับ
ลอย ธง ถึง วันนี้ เทศกาล ไร แล้ว เเต่ เค้าไม่เคย จะ อยู่กับ ผม
เรย เเร้ว เวลา เค้าบอก จะ มา ค้าง กะผม 2วัน เหมือน จะดี ใจ มาก เรย ล่ะ
เเต่ เเร้ว เค้า ก้ มี เหตุ ผล มาก มาย เหมือนเดิม
เเล้ว ผม ก้ คิด ไป ต่างๆ นาๆ ผม พยาม จะ บอก ตัวเอง
ว่า . . . รัก ต้องใช้ เวลา พิสูต เเต่
มันพิสูต ผม รึ พิสูต เเฟน ผม ล่ะ
ผม คิด ตลอด ก่อน นอน ว่า จะเลิก ดี มั้ย ผม น่ะ รัก เค้า มาก น่ะ คับ
เเต่ ว่า ผม คิด ว่า ผม ทน เเบบนี้ สู้ ให้ ลองไป เจอ คนใหม่ๆ
ที่เค้า มีเวลา ให้กัล ดี กว่ามั้ย สุดท้าย นี้ วิจาร มาหน่อย นะคับ
ขอตรงๆ
เเต่ อย่า เเรง เรย นัก เรยคับ เด่วเจ็บ - -

Guest
อีกคนหนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 14 ก.พ. 11, 01:05 น »

ก่อน อื่น ผม นั้น เป้น ผู้ ชาย เเต่ ผม ก้ รู้ สึก น้อย ใจ เเฟน ผม
ซึ่ง ตอน ที่ เรา คบกัล ใหม่ๆ เหมือน เวลา มันจะเหลือ เยอะ มาก นะคับ
เเต่ ตอนนี้ เค้าติด เรียน ส่วน ผม ว่าง คับ เเต่ ผม น่ะ อยู่ ชลบุรี
เเฟน ผม เค้าอยู่ กทม
เเฟน ผม เนี้ย มา หา ผม ตลอด เเต่ พอ คบกัล ได้ ซะ 2ปี นิสๆ
เค้า เรียน ต่อ เเละ เวลา เค้า เหมือน จะ หายไป กับ อะไร ต่อ อะไร
ส่วนตัว ผม เอง ถ้า ถามว่า อยากไป หา เเฟน ผม มั้ย
ขอ บอกเรย คับ ว่า อยาก สุดๆ
เเต่ว่า กทม ไป ที ต้อง ใช้จ่าย เยอะ สุดๆ
และผม เอง ก้กลัว หลง มาก เรย คับ ผม
ซึ่ง เเฟน ผม น่ะ ที่ ผ่าน มา ปี 53 ปลาย ปี พึง จะไม่มีเวลาให้ผม
หรือ ว่า ผม พึง นึก ออก ก้ ไม่รู้ อะนะคับ
ลอย ธง ถึง วันนี้ เทศกาล ไร แล้ว เเต่ เค้าไม่เคย จะ อยู่กับ ผม
เรย เเร้ว เวลา เค้าบอก จะ มา ค้าง กะผม 2วัน เหมือน จะดี ใจ มาก เรย ล่ะ
เเต่ เเร้ว เค้า ก้ มี เหตุ ผล มาก มาย เหมือนเดิม
เเล้ว ผม ก้ คิด ไป ต่างๆ นาๆ ผม พยาม จะ บอก ตัวเอง
ว่า . . . รัก ต้องใช้ เวลา พิสูต เเต่
มันพิสูต ผม รึ พิสูต เเฟน ผม ล่ะ
ผม คิด ตลอด ก่อน นอน ว่า จะเลิก ดี มั้ย ผม น่ะ รัก เค้า มาก น่ะ คับ
เเต่ ว่า ผม คิด ว่า ผม ทน เเบบนี้ สู้ ให้ ลองไป เจอ คนใหม่ๆ
ที่เค้า มีเวลา ให้กัล ดี กว่ามั้ย สุดท้าย นี้ วิจาร มาหน่อย นะคับ
ขอตรงๆ
เเต่ อย่า เเรง เรย นัก เรยคับ เด่วเจ็บ - -

Guest
แอ๋ม
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 15 ก.พ. 11, 16:42 น »

เราก้อเหมือนกัลอ่ะ
แฟนเราแต่ก่อนจะโทหาทุกครั้งที่เราต้องการ
แต่เดี่ยวนิ่มั่ยมีเวลาเลยก้อเริ่มคิดมากแล้วสิ

Guest
สักคน
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 18 ก.พ. 11, 13:00 น »

แฟนผมเป็นหมอครับ งานเยอะ ไม่ค่อยมีเวลาได้เจอกัน ไม่รุจะทำยังไง
แต่เค้าก็เป็นคนนิสัยดีน่ะครับ น่ารัก และผมก็รักเค้ามากด้วย
เสียตรงที่เค้ามีเวลาให้ผมน้อยไป และก็ติดเพื่อนด้วย บางครั้งผมก็มีน้อยใจนิดๆอยู่เหมือนกัน

Guest
น้อยใจเว้ยๆๆ:((
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 18:23 น »

คือเเฟนมัวเเต่อ่านหนังสือเพราะไกล้จะสอบอ่ะเเล้วก้ตอนช่วงปิดเทอมไม่มีเวลาได้เจอกันเลยอ่ะเพราะพ่อเเม่ของเเฟนผมเขาไม่ให้มีเเฟนเเล้วก้ไม่ให้ออกนอกบ้านนอกจากพ่อเเม่จะให้อ่ะทำไงดีอ่ะ:(

Guest
คนเหงาๆๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 2 มี.ค. 11, 21:07 น »

เห้อ!! แรกๆๆผู้ชายก็เป็นอย่างงี้แหละคะ ดีกะเราทุกอย่าง เรากะแฟนก็ทะเลาะกัน ก็ตกลงกันว่ามีอะไรจะคุยกันตรงๆ เขาก็บอกนะว่าไปไหน ทำอะไร แต่คบกันแล้วมันก็ต้องระแวง น้อยใจบ้าง เพราะเวลาไม่มีให้กันเหมือนก่อน เพื่อนก็เข้าใจ แต่ควรใส่ใจเราบ้าง ถ้าต้องมาทนก้อย่ารักดีกว่าคะ เราก้พยายามทำใจ มันยากจิงๆ/ใครเหงาๆๆคุยกันได้นะgodkingza***

Guest
น้ำตา
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 4 มี.ค. 11, 11:53 น »

q*009q*009q*009 แงๆๆๆ แฟนติดเกม กะ ติดเพื่อน
โทรไปก็ไม่ค่อยรับ ไม่โทรกลับด้วย แง แง แง
นัดก็ผิดนัด บ่อยมาก แต่ขอเลิกก็ไม่ยอม
เราคงเป็นของตายมั่ง

Guest
เบื่อสุดดด
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 19:18 น »

เเฟเราก็น่าเบื่อชิบวันๆๆเเม่งมีเวลาให้เเต่นก กระต่าย รักสัตว์มากกกเเต่จัยร้อนชิบเเฟนเรามันก็ดีที่มันไม่มีคนอื่นเเต่เราก็น้อยใจมากเพราะเหมือนว่ายิ่งคบกันนานก็เหมือนสนิทเกินไปจนคิดกับเราว่ายังงัยก็ได้อยากได้เเค่เวลาไม่เสียตังมันยังไม่มีให้เรยเเล้วอนาคตทั้งชีวิตล่ะจะให้มันดูเเลหรอ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม