Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า  (อ่าน 189905 ครั้ง)
Guest
ผู้เดือนร้อน

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า
        ความคิดเห็นที่ #315: 20 พ.ย. 12, 10:07 น

ตอนนี้เจอปัญหาเหมือนกันค่ะ ซื้อรถกับทางไฟแนนซ์ไทยพาณิชย์ ได้รับรถมา 4 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่ได้รับสัญญาเช่าซื้อเลย จะเอาไปยื่นรถคันแรก โทรไปCall Center ก็บอกว่าโอนไปที่แผนกสัญญาเช่าซื้อแล้ว สายไม่ว่าง ไม่มีคนรับสาย
จะติดต่อกลับ ก็เงียบ

Tags:

Tags:
Guest
kan22

Re : บริการ ไทยพาณิชย์ลีสซิ่ง สุดห่วย... แนะนำให้หลีกเลี่ยง จ้า
        ความคิดเห็นที่ #316: 21 พ.ย. 12, 11:54 น

เห็นด้วย แย่ ! มาก ไม่น่าหลวมตัวไปทำ เจ้าหน้าที่่พอขายรถได้ ไม่ติดตามเอกสารให้เลย ให้ตามเองตลอด ฮ่วย ๆๆ ไม่รู้จะมีเจ้าหน้าที่ไว้ทำไมต้อง ตรวจสอบเอกสารเอง ทำเอง ฺ

Tags:
Guest
ไทยพาณิชย์ ยอดแย่

ความคิดเห็นที่ #317: 23 พ.ย. 12, 11:02 น

เห็นด้วยถึงที่สุด เลวร้ายทิ้งลูกค้า ขอไปที รับปากอะไรไว้ก็ไม่ทำ ห่วยยยยยยยยยยยยยย

Tags:
Guest
ก้าน

ความคิดเห็นที่ #318: 26 พ.ย. 12, 13:43 น

ทบทวนให้ดีก่อนทำอะไรไม่งั้นแย่แน่9

Tags:
Guest
ชาลี

ความคิดเห็นที่ #319: 26 พ.ย. 12, 15:12 น

เห็นด้วยค่ะ บริการห่วย สุด ๆ ให้คำตอบอะไรไม่ได้เลย ข้อให้หลีกเลี่ยงกันนะคะ

Tags:
Guest
พิศิษฐ์ วิทยา

ความคิดเห็นที่ #320: 26 พ.ย. 12, 22:44 น

ตอนนี้ได้ทำรั้วล้อมหน้าบ้านแล้วตัดปัญหาพนักงานเมืองไทยลิสซิ่ง
ที่อยุู่ติดกันเข้ามากวนอีกเพราะถ้าไม่ล้อมมันขี่รถมอเตอร์ไซค์ผ่านหน้าบ้านยังหันหน้ามาทำท่ากวนตีนอีกกลัวว่าเด็กที่มานั่งเรียนพิเศษด้วยจะจำพฤติกรรมชั่วๆไปกวนชาวบ้าน ชั่วจริงๆเท่าที่เจอมาชั่วชีวิต

Tags:
Guest
หัวอกเดียวกัน

ความคิดเห็นที่ #321: 30 พ.ย. 12, 17:39 น

บริษัท ไทยสมุทรประกันชีวิตก้อ ห่วย!!!.....พนักงานเห็นแก่ได้และทำงานมั่วมากๆ เราค้างค่างวดช่วงน้ำท่วม 2 เดือน...เราโทรไปเจรจาและตกลงวันโอนค่างวดกันแล้วมันดันส่งเรื่องเราไปฝ่ายติดตามเฉย พร้อมเรียกค่าปรับเพิ่มอีก 2000 บาท ทั้งๆที่โต๊ะมันอยู่ข้างๆกัน มันบอกเป็็นค่าดำเนินการ แต่เราก็โง่ที่ยอมจ่ายมัน..พอเราไปโอนและแฟกซ์หลักฐานให้และโทรแจ้งไป แล้ว มันก็มาตามทวงอีกทั้งๆที่แฟกซืไปแล้ว ที่แย่กว่านั้นมันมีคนมาหาที่ทำงานเพื่อมายึดรถเรา มาแบบ***ๆ เลย ...เราก็งงสิ อะไรวะ กรูโอนไปแล้ว แมร่งยังมาทวงอีกแถมส่งคนมาแบบนี้ มันเสียหาย...เราก็เลยโทรไปที่สนง. แจ้งว่ามีคนจากบริษัทมา เขาก็บอกผิดพลาดทางเทคนิค ก็ขอคุยกะคุณคนยึดรถ ...มันคุยกันสักพัก ก็บอกขอโทษเรา..เออ ง่ายหว่ะ!..ห่วย มั่ว มากๆ ...คิดจะฟ้องกลับ ฐานหมืิิ่นประมาท จะได้มั๊ยเนี่ย... q*035

Tags:
Guest
ท่าจะแย่

ความคิดเห็นที่ #322: 4 ธ.ค. 12, 10:56 น

q*069 ผมเพิ่งโดนมาเมื่อสักครู่ เขาโทรมาถามรายละเอียดต่างๆ เกี่ยวกับตัวเรา เราก็ตอบไม่ค่อยถนัดกลัวเป็นมิจฉาชีพ หรือแก๊งต่างๆ เขาก็บอกผมว่า งั้นไม่ต้องซื้อ +++++

Tags:
Guest
Pkm.

ความคิดเห็นที่ #323: 4 ธ.ค. 12, 15:49 น

ขอบ่นด้วยคนนะครับ
  ผมผ่อนรถต่อจากน้องคนรู้จักอีกคนซึ่งเขาใช้บริการของ ไทยพาณิชย์
ลีสซิ่งนี่แหละ ตอนยังผ่อนอยู่โทรมาตามได้เดือนละ 3 - 4 ครั้ง ผมบอกว่าถึงเวลาก็จะจ่ายแน่นอน ไม่ต้องโทรมาซ้ำ ๆ รำคาญจริง ๆ เขาบอกว่ามันเป็นขั้นตอน คือปกติรอบการจ่ายตอนน้องเขาผ่อนจะอยู่ช่วงไม่เกินวันที่ 10 ของทุกเดือน แต่ผมสะดวกช่วงวันที่ 26-30 ของทุกเดือน บอก
ให้เขาเปลี่ยนวันก็ไม่ทำให้ ผมโดนค่าปรับไปทุกเดือนตลอดระยะเวลาการผ่อน 3 ปี สุดท้ายมีเงินก้อนหนึ่งเลยคุยกับพนักงานที่รับเรื่องอยู่ตอนนั้นว่าจะปิดทั้งหมด เขาก็คิดตัวเลขมาให้พร้อมกับจำนวนเงินที่เป็นค่าใช้จ่ายเรื่องโอนอีกจำนวนหนึ่ง น่าจะ 1500 บาท ถ้าจำไม่ผิด ผมโอนเงินก้อนนั้นแยกออกจากค่าโอนเป็น 2 ครั้ง พร้อมกับส่งเอกสารการโอน ของน้องที่เคยใช้รถ กับของผมไปให้ แล้วผมก็รอรับเล่ม จนป่านนี้ผ่านมา 14 เดือนแล้วยังเงียบ โทรไปถามความคืบหน้า เขาบอกว่าขอติดต่อคนที่ทำสัญญาเช่าซื้อคนแรกก่อน (ผมติดต่อน้องเขาไม่ได้นานแล้ว ) แล้วก็บอกว่าติดต่อเจ้าของรถไม่ได้ไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้ ผมอยากรู้แค่ว่าเรื่องมันไปถึงไหน...แค่นั้น
 เดือนก่อนโน้นผมก็ส่งเอกสารอีกชุดไปที่บริษัทนี้เพราะคิดว่าเอกสารอาจตกหล่น ปรากฎว่าก็ถึงบริษัทปกติแต่ก็ไม่มีใครติดต่อมาและไม่มีการดำเนินการอะไรเลย มันต่างกันกับตอนที่ยังผ่อนอยู่ราวฟ้ากับดิน

Tags:
Guest
่joy13

ความคิดเห็นที่ #324: 4 ธ.ค. 12, 16:41 น

เจอเหมือนกันค่ะ วันที่ตัวแทนมาทำสัญญาเช่าซื้อ ก็พูดเหมือนบังคับให้ทำประกัน...พอเราไม่ทำก็แสดงอาการไม่ค่อยพอใจ  มาถึงตอนนี้ก็ต้องมาตามเอกสารสำเนาสัญญาเช่าซื้ออีก ได้รถมาขับ 3 เดือนแล้วยังไม่ได้รับสำเนาสัญญาเลย และ หนังสือยินยอมสละสิทธิการโอน 5 ปี ทำเอกสารไปเป็นเดือนแล้ว ยังไม่ส่งมา ตกลงจะได้ทำคืนเงินรถคันแรกไหมเนี่ย บริการห่วยมากจริง ๆ โคตรเซง

Tags:
Guest
่joy13

ความคิดเห็นที่ #325: 4 ธ.ค. 12, 16:42 น

เจอเหมือนกันค่ะ วันที่ตัวแทนมาทำสัญญาเช่าซื้อ ก็พูดเหมือนบังคับให้ทำประกัน...พอเราไม่ทำก็แสดงอาการไม่ค่อยพอใจ  มาถึงตอนนี้ก็ต้องมาตามเอกสารสำเนาสัญญาเช่าซื้ออีก ได้รถมาขับ 3 เดือนแล้วยังไม่ได้รับสำเนาสัญญาเลย และ หนังสือยินยอมสละสิทธิการโอน 5 ปี ทำเอกสารไปเป็นเดือนแล้ว ยังไม่ส่งมา ตกลงจะได้ทำคืนเงินรถคันแรกไหมเนี่ย บริการห่วยมากจริง ๆ โคตรเซง

Tags:

Tags:
Guest
โดนเหมือนกัน

ความคิดเห็นที่ #326: 6 ธ.ค. 12, 15:39 น

รับรถมาตั้งแต่ตุลา 55

รอเอกสารสัญญา
เอกสารสละสิทธิ์
แล้วก็หนังสือชุดจด  อันนีโชว์รูมบอกไฟแแนนท์ยังไม่ส่งให้เลยไปจดไม่ได้  เอาเอกสารไปดองที่ไหนฟะนี่

จ่ายค่างวดแรกไปวันก่อนเอกสาร สัญญายังไม่ส่งเลย

สงสัยจังว่าทำงานกันแบบไหนโทรไก้รับเรื่องอยู่ตรง call center
ไม่เคยจะติดต่อกลับบอกรออีกสามวัน รอจนครบติดต่อไปอีกก้ต้องรอไปอีกดำเนินการอยุ่  แล้วมันจะทันไหมยื่นคืนแสนเนี่ย

คนที่เจอแบบเราหลายท่านเลย  ใครเป้นสมาชิกพันทิบไปตั้งกระทู้ที่ห้องรัชดาหน่อยซิเราจะตามไปเม้ม

Tags:
Guest
101

ความคิดเห็นที่ #327: 7 ธ.ค. 12, 16:22 น

q*077...เหมือนกันเลยค่ะ..จ่ายงวดไป 3 งวด..แต่ยังไม่ได้ใบเสร็จ...โทรไปก็บอกจะติดตามให้...นี่จะเข้างวดต่อไปแล้ว..ยังไม่ได้รับเลย...ห่วยจริงๆๆ

Tags:
Guest
รอ

ความคิดเห็นที่ #328: 14 ธ.ค. 12, 22:21 น

รอเอกสารสัญญาเช่าซื้อ (รอไปยื่นสิทธิ์รถคันแรก) โทร call center บอกจะส่งภายในสัปดาห์ รอหาย ไม่มีเอกสารมา

Tags:
Guest
jjjjjjjjjjjjjjjjjjj

ความคิดเห็นที่ #329: 17 ธ.ค. 12, 12:45 น

เพิ่งยื่นไฟแนนซ์ของไทยพาณิชย์ลิสซิ่งไป เห็นคอมเม้นท์แต่ละอันแล้วไม่อยากใช้บริการแล้วซิ q*078

Tags:
Guest
เซ็งๆๆๆ

ความคิดเห็นที่ #330: 18 ธ.ค. 12, 11:52 น

เราก็โดนเหมือนกัน ห่วยมากๆ ออกรถใหม่ดาวน์ 25% เป็นจำนวนเงิน 192,000
แต่แล้วไทยพาณิชย์ก็ออกใบเสร็จรับเงินมาให้ 165,519 ยอดเงินหายไป 26,481 โทรไปถามก็ตอบมาว่ามันต้องเท่านี้ เซ็งมากๆ นี่ก็รอเอกสารจัดไฟแนนซ์ส่งมาให้ไม่รู้ยอดจะตรงกันอีกหรือเปล่า บอกว่าหักค่าประกันชีวิต แล้วไหนจะรายเดือนอีกเดือนละ 400กว่าๆ โอ๊ย... สรุปแล้วกว่าจะผ่อนหมดก็หกหมื่น ค่าประกันชีวิต ทั้งๆที่คุยรายละเอียดกับเจ้าหน้าที่เรียบร้อยตั้งแต่แรกแล้วว่าจะจ่ายเอง ไม่เอาไปจัดไฟแนนซ์
แต่ก็ดันมีมาอีก ***โกงกันเห็นๆ เขาบอกกันมาก็ไม่เคยเชื่อว่าไทยพาณิชย์ไม่ดี แต่ดันไม่เชื่อเขา โดนเข้ากับตัวเองเต็มๆ เพราะฉะนั้นใครทำกับไทยพาณิชย์เช็ครายละเอียดกันให้ดีๆน่ะ ไม่งั้นแย่

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #331: 18 ธ.ค. 12, 23:18 น

คงจะโดนเหมือน คห.330 ด้วยเหมือนกัน  ไม่บอกว่าหักค่าประกันชีวิต จากเงินดาวน์  เด๋ว พร่งนี้จะโทรไปลุย  ไม่ยอมเด็ดขาด

Tags:
Guest
ตลกไม่ออก

ความคิดเห็นที่ #332: 20 ธ.ค. 12, 13:46 น

อ่านของคห.330 แล้วเซ็งครับ เพิ่งยื่นไฟแนนท์ไทยพาณิชย์เหมือนกัน เจ้าหน้าที่ของไทยพาณิชย์เค้าก็บอกว่าให้ทำประกันชีวิตด้วย ตกเดือนละไม่เกิน 200 บาท เราก็ Ok น่ะ แต่ก็ไม่ได้พูดว่าจะต้องตัดเงินดาว์น นี้ก็รอดูว่าจะโดนเหมือน คห.330 เปล่า ถ้าตัดเงินดาว์นด้วยโดยไม่บอกลูกค้าตอนเซ็นสัญญา แบบนี้เรียกว่าเขางอก คงต้องไปกินหญ้ากันแล้ว

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #333: 21 ธ.ค. 12, 11:25 น

คงจะโดนเหมือน คห.330 ด้วยเหมือนกัน  ไม่บอกว่าหักค่าประกันชีวิต จากเงินดาวน์  เด๋ว พร่งนี้จะโทรไปลุย  ไม่ยอมเด็ดขาด

นี่เราก็รอเอกสารสัญญาเช่าซื้อ ว่ายอดเท่าไรแน่ๆ ถ้าไม่ตรงก็จะลุยเหมือนกันแล้ว

Tags:
Guest
Aunya

ความคิดเห็นที่ #334: 26 ธ.ค. 12, 15:31 น

โดนกับตัวเองเหมือนกันค่ะ ห่วยแตก มาก!!!.
.เราปิดยอดไปตั้งแต่วันที่ 7 ธ.ค 55
ระยะการส่งเอกสารในการโอน ไป-กลับ ก้อไม่น่าเกิน 7-10 วัน
จนถึงวันนี้ (26 ธ.ค. 55) เราโทรตามทุกวันได้แต่คำตอบที่เหมือนมันก็อปปี้กันมาพูด "อยู่ในระหว่างดำเนินการค่ะ" แค่นั้น เราจะพูดจะถามอะไร คำตอบก็ได้แค่นั้น
ไม่เห็นเหมือนตอนมันโทรตามค่างวดรถเลย ช้าไปวันนึงมันโทรตามแล้ว ไวมากๆๆ
ตอนนี้เราปิดยอดไปแล้ว มันจะทำยังงัยกะเราก็ได้งั้นเหรอ โทรเข้าก็ยากมาก
ที่เรารีบปิดยอด เพราะต้องใช้เล่มจริงก่อนปีใหม่ อุส่าห์รีบปิดตั้งแต่วันที่ 7 ม.ค.
จนป่านนี้..ยังลูกผีลูกคนอยู่เลยค่ะ
ไม่รู้จะทำยังงัยแล้ว... Y_Y q*077 q*077 q*031

Tags:
Guest
เอ็กซ์

ความคิดเห็นที่ #335: 4 ม.ค. 13, 16:26 น

จริงๆ ครับ .. สุดห่วย  ทุกวันนี้เลิกใช้แล้ว
อยากให้รู้ว่าบริการของคุณมันแย่โคตร  ..
ทุกช่องทาง  ไม่สะดวก  แม้แต่โทรศัพท์  เซ็ง .. เลยต้องเลิก

Tags:
Guest
SUNNY

ความคิดเห็นที่ #336: 5 ม.ค. 13, 09:13 น

ผมไม่เคยโทรติดเลย คุณเบอร์ที่คุณให้อ่ะ

บริการคุณห่วยจริง บอกตรงๆ .. จะแจ้วทำไม 02 - 777-7777 -0 -5

โทรไปเคยรับบ้างมั๊ย .. ลูกค้าที่ยังไม่ได้รับใบแจ้งหนี้อ่ะ

เคยติดต่อมาถามเค้าบ้างไหม ว่าได้รับรึยัง .. เคยถามอยู่ครั้งนึงมั้ง

พอเราบอกว่าไม่ได้รับ ก้อไม่เหนจะติมตามถามมาอีกจนกว่าเราจะได้รับนิ่

ทุกวันนี้ก้อยังไม่ได้รับ มู่้จะไปจ่ายที่ไหนกับใคร รหัสอะไรก้อไม่มี

ถ้ามผมติดแล๊คลิช ผมจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลย

Tags:
Guest
ดอกอ้อดง

ความคิดเห็นที่ #337: 7 ม.ค. 13, 15:29 น

กำหนดจ่ายค่างวดวันที่1 แต่จ่ายช้าไป 3 วัน เพราะติดวันหยุดปีใหม่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาทวงแล้า เวอร์ไปรึปล่าวคะให้เกียรติลูกค้าบ้าง แล้วบอกปีแรกบังคับให้ทำประกันชีวิต 3000 กรมธรรม์ก็ไม่เห็น ให้ตามกับใครอ่ะ

Tags:
Guest
ร่วมแชร์

ความคิดเห็นที่ #338: 8 ม.ค. 13, 09:34 น

โคตรสุดห่วย  หลอกทำประกันชีวิตตอนซื้อรถใหม่
บอกว่าไม่หักจากเงินดาวน์  แล้วก็หักจากเงินดาวน์
พนักงานสุดห่วยๆๆๆๆๆๆ  อธิบายไม่ละเอียด  ระวังโดนหลอก
จริงๆ เราก็เคยโดนหลอกมาเหมือนกัน ประกันไทยพาณิชย์นี่แหละ บอกว่าเป็นประกันที่เราทำไว้กรณีรถหาย แล้วปิดยอด พออ่านรายละเีอียดในประกันแล้วมันไม่ใช่ เป็นประกันอุบัิติเหตุเท่านั้น ถ้าเป็นอย่างนี้เราก็ทำมาเยอะแล้วแล้วยังจะซิ้อเพิ่มตั้งเป็นหมื่นเกือบ 20000 แหนะ แต่เราไ้ด้คืนนะ แต่ไม่ได้เต็ม เพราะว่ามันหักค่าคอมหมดแล้ว บอกเลยว่ามันคืนเงินได้ ไม่ต้องกลัวเรื่องจัดไฟแนนท์ใหม่

Tags:
Guest
Iy{T4k voyomgr=i

ความคิดเห็นที่ #339: 12 ม.ค. 13, 15:16 น

อยากสอบถามว่า จัดไฟแนนซ์กับไทยพาณิชย์ เป็นชื่อสามีแต่อิฉันเป็นคนใช้รถพร้อมทั้งจ่ายค่างวด  ค่างวดอยู่ที่ ประมาณ 8861 บาท  แต่ดิฉันขี้เกียจจำ จะจ่าย 8900 บาท ทุกเดือน   มันก็จะมีเงินเกินอยู่ประมาณ 5 ร้อยกว่าบาท  แต่มา 2-3 เดือนหลังเกิดมีการหักค่าปรับล่าช้า.... ดิฉันจำได้ว่าทางธนาคารจะปรับหากเกิน 7 วันหลังครบกำหนด  แต่ดิฉันจ่ายวันที่ 3 มกราคม 2556 ไม่เกิน เพราะ วันที่ 1และ 2 เป็นวันหยุด
ก็เลยโทนเข้าไปถาม callcenter แต่เธอก็ไม่ยอมตอบข้อมูล ใด แถมพูดกวนโมโหมาก  แต่ไม่ได้ใช้คำพูดหยาบแต่อย่างใด นำเสียงก็ไม่มีอารารมณ์ แต่ดิฉันฟังแล้วมีอารมร์มาก ไม่เข้าใจว่าทำใมเจ้าของรถตัวจริงไม่สามารถถามข้อมุลเบี้ยปรับล้าช้าใด้ พูดแต่ว่าไม่ใช่เจ้าของบัญชีคะ... แต่จะบอกว่าคนจ่ายงวดทุกเดือนคือฉันยะ...
ที่อื่นไม่เห็นเป็นอย่างนี้เลยเพราะมีรถหลายคัน..ใช้ชื่อพ่อแม่พี่น้องทั้งนั้น....
สรุปไม่สะดวกกับคนผ่อนอย่างดิฉันเลยคะ....

Tags:
Guest
ลูกค้าไทยพาณิย์

ความคิดเห็นที่ #340: 15 ม.ค. 13, 22:14 น

ขอผม ไม่เห็นมีใครเขาทวงเลย ครบกำหนดวันที่ 10  วันที่ 8,9,10 ไม่เห็นมีใคร โทรตามเลย    q*073
ข้อความ **ที่ว่า(ขาดส่ง 2 งวด  ทวงหนี้ ยังกะตัวเองเป็นเจ้าหนี้ ทั้งที่เป็นลูกจ้าง ต้องให้ลูกค้าจ่ายทันที  มีพนักงานแบบนี้แย่มาก )
  q*038 ก็ค้างตั้ง 2 งวด ไม่ให้ตามคงไม่ได้มั่ง  ก็เขาเป็นพนักงานที่มีหน้าที่ต้องทำงานนี่ ไม่น่าฉลาดน้อยเลย q*038

Tags:
Guest
ผู้ใช้บริการ

ความคิดเห็นที่ #341: 17 ม.ค. 13, 13:39 น

ตอนนี้เราค้างค่างวดอยู่ 2 เดือน เดือนแรกเราโทรไปเลื่อนการชำระกับ Call Center เดือนที่ 2 ไม่ได้โทรไปเลยมีการโทรตาม..ด้วยเราเปลี่ยนเบอร์..เลยโรไปที่ทำงานเก่า..น้องที่ำงานโทรมาบอก..เราเลยโทรไปขอเลื่อนชำระอีก 1 เดือน..พนักงานพูดดี..บอกเราว่าหากยื่นเรื่องอีก 1 เดือน เรื่องจะถูกโอนไปอีกหน่วยงาน..เราเข้าใจว่าน่าจะเป็นฝ่านเร่งรัดหนี้สิน..แต่เราก้อ ok.  ครั้งแรกพนักงานฝ่ายเร่งรัดโทรหา..พูดจาไม่ค่อยดี..ทำอารมณ์เสียไปเหมือนกันแต่ยุ่ง ๆ เลยปล่อยเลยตามเลย..และจะมีการโทรถามอยู่เรื่อย ๆ ถึงเวลาในการผ่อนชำระว่าสะดวกเมื่อไหร่..เราก้อบอกไม่เกินสิ้นเดือนนี้.. กรณีนี้เราจะเสียค่าใช้จ่ายในการติดตามหรือไม่..และจะเสียค่าเบี้ยปรับหรือไม่...อีกอย่างเราต้องการปิดบัญชีสินเชื่อนี้..เราต้องทำอย่างไร ( ไม่ได้รีไฟแนซ์ ) เตรียมเอกสารอะไรบ้าง..มียอดค้างชำระเท่าไร่..แล้วค้างค่างวดอยู่มีผลกับส่วนลดในการปิดบัญชีหรือไม่..

Tags:
Guest
กำลังจะยื่น ฟ่อเลยตู

ความคิดเห็นที่ #342: 26 ม.ค. 13, 16:17 น

q*031

Tags:
Guest
ลูกค้า

ความคิดเห็นที่ #343: 8 ก.พ. 13, 12:24 น

q*077  เจ้าหน้าที่ที่โทรแจ้งค่างวดนะ ของ ธ.ไทยพาณิชย์ (สำนักงานใหญ่)พูดจากับลูกค้า ไม่เพราะ   เลยนะค่ะ  ทาง ผจก. น่าจะมีการแนะนำหน่อยนะค่ะ บ้างครั้งทำให้ลูกค้าไม่อยากรับโทรศัพท์เลย เข้าใจนะค่ะว่าลูกค้าข้างค่างวด แต่เราก็ควรพูดดีไว้บ้าง เคยได้ยินไม่ค่ะลูกค้าคือพระเจ้านะ  ไม่ต้องตามบ่อยหรอกค่ะถ้าเขาไม่ส่งจริง ๆๆ ก็ไปยึดเลยถ้ามันถึงกำหนดนะ

Tags:
Guest
สุดเซ็ง

ความคิดเห็นที่ #344: 11 ก.พ. 13, 16:02 น

เอาเงินปิดเล่มไปนานมาก เกือบเดือนแล้วโทรตามก็เลื่อนไปเรื่อย ไม่เคยเห็นบริการที่ไหนห่วยเท่านี้มาก่อน

Tags:
Guest
ลูกค้าที่หลงผิด

ความคิดเห็นที่ #345: 11 ก.พ. 13, 16:33 น

บริการแย่มาก นัดลูกค้ารับเอกสาร 15 วัน พอไปติดต่อรับ ยังไม่เสร็จ นั่งพิมพ์มันตอนนั้นเลย แล้วจะนัดทำป๊ามันหรอ ติดต่อขอเล่มทะเบียนมาเปลี่ยนป้ายทะเบียน ต้องวางเงินมัดจำเล่ม 5000 ในขณะที่ไฟแนนซ์อื่น ไม่ต้องมีมัดจง มัดจำไรเลย เจริญแหละ

Tags:
Guest
Phum

ความคิดเห็นที่ #346: 11 ก.พ. 13, 16:40 น

เห็นด้วยอย่างมากคัรบทุกเรื่องเลยเวลาเราเป็นลูกค้าแล้วไม่สนใจสักอย่างแย่มากๆๆอยากได้แต่ของคนอื่นเขา

Tags:
Guest
soom

ความคิดเห็นที่ #347: 12 ก.พ. 13, 13:46 น

แจ้งเปลี่ยนที่อยู่

Tags:
Guest
soom

ความคิดเห็นที่ #348: 12 ก.พ. 13, 13:49 น

ตอนแรกแจ้งเปลี่ยนที่อยู่ไปรอบนึงแล้วกับเจ้าหน้าที่สินเชื่อที่เราติดต่อก็ไม่ตามให้เลย พอโทรอีกรอบบอกให้ติดต่อสำนักงานใหญ่เองเลยบริการห่วยแตก

Tags:
Guest
FBI

ความคิดเห็นที่ #349: 12 ก.พ. 13, 16:34 น

q*026
มาแชร์ด้วยคน  เรื่องรถ ผมจ่ายทุกวันที่ 5  ของทุกเดือน ล้าช้าไม่เกินเจ็ดวัน  เลยมา 4 วัน โทรมาตาม วันที่ 7 โทรมาแจ้งค่าปรับ 350 บาท ต่อ งวด มันบอกว่าตั้งแต่ปี 56 ทำแบบใหม่ เลย 7 วัน ปรับ 350 บาท ทันที งง เลย ก็เลยคิดว่า เปลี่ยน ไฟแนนซ์ จาก ธไทยพาณิชย์  ไป ไฟแนนซ์ อื่น น่าจะดีกว่า ไครมีไฟแนนซ์ ที่รู้จักดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยคร้าบ กลุ้มๆๆๆๆ

Tags:
Guest
anna 2006

ความคิดเห็นที่ #350: 12 ก.พ. 13, 22:24 น

เห็นด้วยนะค่ะ ดิฉันกะส่งไป 6 งวดแล้ว ยังไม่ได้รับใบเสร็จซักใบ และตอนนี้ค้าง 2 งวดจะเข้างวดที่ 3 เขาบอกว่าเดือนนี้มี 28 วัน ให้ส่งก่อนวันที่ 15 คือวันที่ 13 แสดงว่าเดือนนี้ไม่มีวันที่ 15 ตอนแรกโทรมาบอกว่าให้ส่งวันนี้ก่อน 6 โมงเย็น พอไม่ส่งก็เลื่อนให้ถึงพรุ่งนี้ บ่าย 3 โมง พนักงานเอาเบอร์ส่วนตัวโทรมาด้วยนะ แล้วมันจะกำหนดเวลาทำไม ถ้าเลื่อนได้ พอนัดไปวันจันทร์บอกว่าไม่ได้ จะเอารถคืน อยากได้คืนกะมาเอาไป ถ้าไม่ให้ประนอมหนี้ เกิดมากะเพิ่งเคยเจอนี่แหละ ห่วยเว่อร์

Tags:
Guest
ลูกค้า

ความคิดเห็นที่ #351: 13 ก.พ. 13, 16:30 น

q*026ทำไมพนักงานธนาคารให้บริการห่วยมาก.....แย่มากโทรถามบ่อยเกิน
ทั้งๆที่รู้ว่าต้องจ่ายสิ้นเดือน คิดดอกแพง ปรับทุกอย่าง ไม่เห็นใจลูกค้า แล้วแบบนี้ใครอยากจะมาทำสินเชื่อด้วยธนาคารอื่นเขาให้บริการดีกว่าตังเยอะไม่ดทรไร้สาระแบบนี้
ขนาดโทรมาถามที่เราแล้วยังโทรซำ้ซากไปหาคนอื่นอีกพูดภาาาคนไม่รู้เรื่องห่วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก ใครอย่าลงเชื่อไปทำน่ะแล้วจะเสียใจถ้าปรับปรุงการให้บริการไม่ได้รับรองว่าต่อไปในอนาคตเจ๋งๆๆๆๆๆๆๆๆสถานเดียว555555 q*026

Tags:
Guest
สมชาย

ความคิดเห็นที่ #352: 16 ก.พ. 13, 08:30 น

ส่งค่างวดหมดมาสี่เดือนแล้วยังไม่ได้เล่มเลยตอนส่งหมดบอกสองอาทิตย์ได้นี้ปาเข้าไปสีีเดือนไม่รู้ว่าทำอะไรกันอยู่เห็นใจกันบ้างซิ

Tags:
Guest
เห็นด้วยโดนมาแล้ว

ความคิดเห็นที่ #353: 20 ก.พ. 13, 11:51 น

ผมเป็นคนหนึ่งที่โดนมา เรื่องขอใบมอบฉันทะจะทำเรื่องรถคันแรก เอาเอกสารให้ทุกอย่างแล้วก็บอกมาว่าอีกประมาณหนึ่งอาทิตย์ให้มารับได้เอาสารต้องไปเซนต์ที่สาขาใหญ่ เบอร์โทรติดต่อกลับก็ให้ไป โทรถามแล้วบอกเอกสารยังไม่มา โทรถามเกือบ 2 เดือนบอกเอกสารไม่มา ตัดสินใจไม่เอาแล้วเงินรถคันแรก พอหมอโปรรถคันแรกเท่านั้น แม่ที่ต่างจังหวัดโทรมาบอกเอาสารเรื่องรถส่งไปที่บ้านต่างจังหวัด ผมก็เลยไม่ทราบว่าพวกเขาเอาสมองซีกไหนหรือเส้นประสาทส่วนไหนคิดส่งเอกสารไปต่างจังหวัด ทั้งที่ตอนทำสัญญาเช่าซื้อ เอกสารทุกอย่างก็ส่งไปที่ทำงาน เอกสารการส่งค่างวด เอกสารใบเสร็จ ทุกอย่างส่งที่ทำงานตลอดแต่คุณใบมอบฉันทะมันจะส่งไปทำไมที่ต่างจังหวัดและยังส่งไปตอนหมดโปรรถคันแรกเอาหัว.....คิดกันหรือไง

Tags:
Guest
ลูกหนี้

ความคิดเห็นที่ #354: 20 ก.พ. 13, 14:26 น

เจ้าหน้าที่โทรมาทวงงวดรถ (ยังไม่เคยค้าง นี้เป็นงวดแรกและยังไม่ถึงดิวงวดต่อไป) เราถามว่าdat lineวันไหน เจ้าหน้าที่ตอบแบบห่วนๆ ว่า..... แล้ววว...คุณจะชำระได้วันไหน เราก็ย้ำอีกว่า dat line วันไหนอีกครั้ง เขาก็ตอบแบบเดิม โดยไม่อธิบาย(ห่า)อะไร เราตอบไปว่าภายในสิ้นเดือนแล้วกัน เขาก็ย้ำคำพูดเรา คุณจะชำระภายในสิ้นเดือนนะ.... แหม๋โทรตามหนี้นะ พูดจาให้มันเพราะหน่อยได้ไหม ไม่ใช่ฉันค้างหนี้ธนาคารมาเจ็ดชั่วโคตรแล้ว แล้วขอให้ทางฝ่ายที่รับผิดชอบบริการด้านนี้ มีการออรบพนักงานให้มีความสุภาพมากกว่านี้ด้วย

Tags:
Guest
ชญาดา

ความคิดเห็นที่ #355: 26 ก.พ. 13, 21:36 น

แย่มากๆจริงๆค่ะไม่เคยเห็นบริการไหนที่แย่เท่าไทยพาณิชลิสซิ่งอีกแล้ว

Tags:
Guest
spicy

ความคิดเห็นที่ #356: 27 ก.พ. 13, 16:30 น

ทำสินเชื่อกับ SCB รถป้ายแดงเกิดอุบัติเหตุ ต้องผ่อนชำระต่อไปหรือต้องทำอย่างไร

Tags:
Guest
ผู้ซื้อรถ

ความคิดเห็นที่ #357: 5 มี.ค. 13, 17:22 น

แย่มาก ไทยพาณิชย์ ส่งช้า 19 วันค่าติดตาม เกือบ 1000 บาท
คราวไหนไม่มีอีกแล้วกับบริษัทนี้. ธนชาตดีกว่าเยอะ

Tags:
Guest
คนช้ำ

ความคิดเห็นที่ #358: 5 มี.ค. 13, 18:36 น

เห็นด้วยกับทุกกระทู้นะครับ ผมเป็นคนหนึ่ง นะที่โดน ไปถอนเงินจากแบงค์แบบใช้สมุดถอนเพราะไม่อยากใช้บัตร ATM เพราะเป็นวิธีควบคุมค่าใช้จ่ายส่วนตัวโดนพนักงานพูดจากระทบกระแทก เพียงเพราะว่าไปถอนเงิน จำนวนน้อย แต่เงิน 2000 ต่ออาทิตย์ ผมว่าไม่น้อยเหมือนกันนะครับ q*035 q*027 q*027

Tags:
Guest
ลูกค้าคนหนึ่ง

ความคิดเห็นที่ #359: 8 มี.ค. 13, 13:26 น

ห่วยแตกจริง ๆ เจอด้วยตัวเองแล้วจะรู้ พอดีว่าเอาเงินไปปิดงวดรถ พนักงานก็บอกว่า จะยื่นเรื่องโอนเองหรือว่า จะให้ทางไฟแนนท์จัดการให้ ถ้าโอนเองจ่ายเท่านั้น ถ้าให้บริษัทฯจัดการให้ให้จ่ายเท่านั้น ก็สรุปให้บริษัทจัดการให้ดีกว่า จ่ายเพิ่มพันหนึ่งก็ไม่เป็นไร เอาความสะดวก มันก็ขอเอกสารกันเรียบร้อย แล้วบอกว่าทั้งหมดนี้รวมกับสำเนาบัตรอะไรต่าง ๆ แล้วส่งไปที่สำนักงานใหญ่เองเลย เอส เอ็มเอส ก็ตกลงตามนั้น มันบอกว่ารอ 1 เดือน จะได้รับเล่มทะเบีย ก็กลับไปรอ 1 เดือนผ่านไป ย่างเข้าเดือนที่ 2 อีก ครึ่งเดือน อะไรเนี่ยนานเกินไป จะ 2 เดือนแล้ว
โทรไปถามที่หาดใหญ่ หาดใหญ่บอกว่าให้โทรถามกรุงเทพฯ โทรถามกรุงเทพฯ กว่าจะติดต่อได้ โคตรเบื่อ สุดท้ายทางกรุงเทพฯบอกว่า บัตรหมดอายุ โอนไม่ได้ แล้ว***ทำไมตั้งแต่ตอนที่หาดใหญ่รับเอกสารตอนแรกแล้ว ทำไมไม่ตรวจให้เรียบร้อย แล้วหลังจากนั้น มันทั้ง 2 สาขา น่าจะโทรแจ้งบ้างว่าให้ส่งเอกสารใหม่ด้วยเหตุผลอะไรก็ว่ากันไป ไม่ใช่กลับไปนั่งเงียบกันอยู่ทั้งหาดใหญ่ ทั้งกรุงเทพฯ เบอร์โทรก็ขอไว้แล้ว แล้วมันขอไว้ทำ***อะไร หรือว่าประหยัด ไม่โทร สรุปว่าไม่มีการตามให้เลย นี้ถ้าไม่โทรถามชาตินี้คงไม่ได้ ฝ่ายบริหารจัดการดูแลมั่ง พนักงานที่นั่งรอรับเงินดือนอย่างเดียว ให้มันออกให้หมด ทุเรศจริง ๆๆๆๆๆๆๆ

Tags:

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้