หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากท้องทำไรดี  (อ่าน 28502 ครั้ง)
Guest
1234
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ก.ค. 08, 14:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

:)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
อะจึ๋ย
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ก.ค. 08, 14:12 น »

ทำสิครับ จ้องตามันไม่ท้องหรอกคุณ

ในกรณีมีสาระคือ มีบุตรยากล่ะก็ แนะนำให้ลองนอนหงายแล้วยกก้นให้สูงๆหลังมีอะไรกันนะครับ จะช่วยให้อสุจิลงได้ลึกขึ้น ทิ้งไว้สักประมาณ 10-15 นาทีก็คงพอแล้ว

ส่วนตัวผมไม่อยากให้ท้องครับ ยังเรียนอยู่เลย 555+

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
กะดอม้า
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ก.ค. 08, 17:40 น »

ไม่ย
ากเลยครับถ้าคุณไม่เป้นหมัน มีเพศสัมพันธ์กับชายท่ไม่เป้นหมัน ไม่สวมถุงยาง ไม่กินยาคุม ท้องแน่นอน
โดยเฉพาะ กะ ผ ม

Tags:
Guest
KikuAnonae
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ก.ค. 08, 18:23 น »

ปรึกษา คุงหมอดีกว่ามั๊งฮับ

Tags:
Guest
เฟยเฟย
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ก.ค. 08, 18:41 น »

ทำบ่อยๆค่ะ ^/^

ล้อเล่นนะ ;D

ก้อพยายามใช้ท่าที่คุณผู้ชายเข้าไปได้ลึกๆอ่าค่ะ

แล้วหลังจากหลั่งก้อนอนเฉยๆซัก 10-15 นาที

ถ้าเป็นช่วงไข่ตกพอดีรับรองท้องแน่นอนค่ะ (ถ้าไม่ได้เป็นหมันนะ)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 ส.ค. 08, 11:02 น »

จูงมือกันไปทั้งคู่ ไปปรึกษาคุณหมอเฉพาะทางนี้ดีกว่าครับ จะได้ไปตรวจสุขภาพของทั้งคู่ด้วยครับ ว่าขาดอะไร ต้องเสริมอะไรบ้าง เดี๋ยวนี้วิทยาการทันสมัยขึ้นมา ขนาดเลือกเพศของเด็กได้ด้วยครับ --

Tags:
Guest
phuketman
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 6 ส.ค. 08, 14:27 น »

ที่อยากท้องนี้ คือทำแล้วไม่ท้องหรือว่าจะหาคนช่วยทำให้ท้องอะครับ ตอบไม่ถูกนะ ;D

Tags:
Guest
ว่าที่คุณแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 17:16 น »

อยากท้องเหมือนกันค่ะ สามีก็ช่วยกันขันแข็ง แต่ไม่ท้องสักที ไม่เคยคุมกำเนิดค่ะ ตั้งแต่แต่งงาน แต่นี่ก็เวลาล่วงเลยผ่านมาเป็นปีแล้วหลังจากแต่งงาน ปั้นกันใหญ่ ก็ไม่ได้สักที ปรึกษาหมอแล้วค่ะ เราก็ไม่ได้มีอะไรผิดปกติ อาจจะเป็นที่ประจำเดือนมาไม่ค่อยตรงเวลา ตอนนี้ สามีก็พยายามใหญ่เลยค่ะ บ่นว่าอยากได้ลูกสาว คุณเราก็ไม่รู้จะทำไง ไม่รู้ต้องร่วมด้วยช่วยกันแค่ไหน อยากมีลูกกับเค้าสักที บำรุงทุกอย่างเลย เลยบอกสามีไปค่ะว่า เมื่อไรก็เมื่อนั้นนะคะป๊า ลูกเรายังไม่อยากเกิดตอนนี้ก็ได้ ปั๊มกันเข้าไป เมื่อไรก็เมื่อนั้นค่ะ

ปล. สามีกับเราห่างกัน 10 ปีค่ะ แต่ว่า สามีก็ไม่แก่นะคะ ยังแจ่มค่ะ

Tags:
Guest
Just1GuY1972
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 18:12 น »

ตรวจสามีรึยังครับ ?

ปรึกษาแพทย์นี่ปรึกษาแพทย์แผนกไหนครับ ปรึกษายังไง มีการรับยากระตุ้นฮอร์โมนมากินหรือยัง ? นับวัน ( 7 หน้า 7 หลัง ) ทุกครั้งที่มีกิจกรรมหรือเปล่า ? จดไว้รึเปล่าครับว่ามีกิจกรรมบ่อยแค่ไหน ช่วงไหนของวัน ?

Tags:
Guest
aon_zeed01
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 18:38 น »

aon_zeed01@hot

ออนMมาคุยเลยถ้าสนจัยเรื่องท้อง

รับจ้างทำให้ท้องด้วยคับ

Tags:
Guest
ว่าที่คุณแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 1 ต.ค. 08, 16:58 น »

ตรวจสามีรึยังครับ ?

ปรึกษาแพทย์นี่ปรึกษาแพทย์แผนกไหนครับ ปรึกษายังไง มีการรับยากระตุ้นฮอร์โมนมากินหรือยัง ? นับวัน ( 7 หน้า 7 หลัง ) ทุกครั้งที่มีกิจกรรมหรือเปล่า ? จดไว้รึเปล่าครับว่ามีกิจกรรมบ่อยแค่ไหน ช่วงไหนของวัน ?

ก็ไปตรวจด้วยกันทั้งคู่ค่ะ สามีไม่ได้เป็นหมันค่ะ ตรวจที่สูตินารีค่ะ เตรียมเข้าสู่การตั้งครรภ์ สามีก็พยายามนะคะ แต่ติดตรงที่ว่า ปัญหาของเราก็คือ ผนังมดลูกค่ะ ที่เวลาไข่ไปฝังแล้วมันไม่ค่อยดีค่ะ หลุดตลอด ยังไม่ได้เรียกว่าแท้งนะคะ คือคุณหมอก็จะนับจากการมีประจำเดือนครั้งล่าสุดของเราค่ะ แล้วก็บอกเราและสามีว่า ช่วงวันนี้ที่นี้เป็นต้นไปนะ เริ่มปฏิบัติการทำลูกกันได้เลย หลังจากนั้นก็ไปพบหมอค่ะ คุณหมอก็ตรวจตามปกติค่ะ คาดว่า ติดแล้ว แต่หลังจากนั้นอีกสัก 2 อาทิตย์ คุณหมอก็บอกว่า หลุดครับ เอาใหม่ ประมาณนั้นค่ะ และก็รับยามา บำรุงร่างกายภรรยาด้วยค่ะ และก็ยากระตุ้นฮอร์โมนแบบที่คุณบอกอ่ะค่ะ เพราะว่า ตั้งแต่เป็นผู้หญิงมาเนี่ย เค้าเป็นผู้ชายคนแรกเลยค่ะ ไม่เคยนอนกะใคร และก็แต่งงานกับพี่เค้าคนแรก อายุ 26 ค่ะ สามีก็จะ 36 ไม่เคยใช้ยาคุมวิธีใดทั้งนั้น เลยตัดปัญหาเรื่องพวกกลุ่มที่กินยาคุมนานๆๆไปได้เลยค่ะ ตอนนี้ ก็ยังพยายามอยู่ค่ะ ภาวะการมีลูกยากต้องทำใจค่ะ สามีก็ใจดีค่ะ ค่อยๆๆๆกันไป สามีก็อยากทำทุกวันนะคะ แต่เค้าสงสารค่ะ เพราะว่า ตอนที่มีกันครั้งแรกเจ็บมากค่ะ จนสามีไม่กล้าทำเลย ถามทุกวันว่าหายเจ็บหรือยัง ตอนนี้ก็ผ่านไป เกือบปีแล้วค่ะ เราก็ยังไม่ประสบความสำเร็จ สามีก็ไปพบแพทย์ตลอดค่ะ กลัวเค้าทำให้เราเจ็บ กลัวเค้าทำให้เราประสบปัญหา เรื่องการตั้งครรภ์ต่างๆๆ ที่เค้าคิดอ่ะค่ะ ส่วนเรื่องวันที่ทำกิจกรรมนั้น ทำตามโปรแกรมที่คุณหมอจัดค่ะ ใจจริงอยากได้นะคะลูก แต่ว่า อยากให้สามีสักอาทิตย์ละครั้ง เพราะว่า อ่านเจอในหนังสือว่า ถ้าสะสมไว้จะได้ลูกชาย ไม่รู้ว่าจริงเท็จอย่างไร อยากมีลูกคนแรกเป็นผู้ชายค่ะ แต่ไม่ว่ายังไง ขอมีสักคนก่อนก็ยังดี สามีจะได้ดีใจ
Tags:
Guest
อยากมีลูกกะเค้า
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 ต.ค. 08, 11:22 น »

ประจำเดือนหมดครั้งสุดท้าย วันที่ 23 กันยายนค่ะ มีอะไรกับแฟนครั้งแรกวันที่ 26 ค่ะ แล้วหลังจากนั้น วันที่ 4 ตุลาคม ค่ะ (เพราะว่า จากครั้งแรกที่มีกัน เจ็บมากๆๆค่ะ แฟนสงสารก็เลยเว้นระยะไปประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ )พยายามจะหาอ่าน แต่ไม่เข้าใจคำว่า ระยะตกไข่ ตอนนี้พยายามจะปั๊มลูกันอยู่ค่ะ แต่ว่า ไม่รู้ว่า ตอนนี้ จะได้หรือเปล่า ระยะที่คิดไว้นั้นใช่ไหม แฟนเห็นเจ็บค่ะ เวลามีอะไรกัน เค้าก็เลยสงสาร กะให้เอาพอดี ละติดเลย อย่างนี้ จะอยู่ในระยะ นั้นหรือยังคะ หรือว่ายังไงเอ่ย ตอบทีค่ะ

Tags:
Guest
นุช
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 8 เม.ย. 09, 15:25 น »

อยากท้องแต่แฟนไม่เสร้จข้างใน จะทำยังไงคีแต่อยาได้ลูกมากตอนนี้

Tags:
Guest
กิมพา
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 09:34 น »

มีเพศสัมพัน หลายรอบแล้วไม่เห็นท้องเลย

Tags:
Guest
ไม่สนอะไร
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 4 พ.ค. 09, 09:30 น »

แงม...???

เดี๋ยวเขาก็มา

ทำบุญเยอะๆ

ขอให้เขามาเกิดสิ

ปล.อย่าพึ่งหมอมาก เห็นแท้งมาเยอะ

ปล.2 ถ้าแฟนหมอก็ไม่ต้องสนใจ ปล.1

Tags:
Guest
อยากมีตัวน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ก.ค. 09, 16:28 น »

อยู่กับแฟนมา 2 ปี แล้ว ยังไม่ท้องเลย ลองมาทุกทางแล้ว อยากมีมาก ทำไงดี ใครช่วยได้บ้าง

Tags:
Guest
แอนจ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ก.ค. 09, 20:40 น »

วิธีทำให้ท้องนะ

มีคนบอกมานะ คือเค้าทำแล้วได้ผล เรายังไม่ได้ทำหรอก คิดว่าน้ำหนักตัวเยอะเกินไป ต้องลดก่อนนะ

1. นับจากวันมีประจำเดือนนะ 14 วัน คือถ้าสมมุติว่าประจำเดือนมาวันที่ 1 จะหมดวันที่เท่าไหร่ก็ช่าง จนถึงวันที่ 14 ห้ามมีอะไรกับแฟน จนกว่า จะถึงวันที่ 14 (หรือครบ 14 วันนะ)
2. ฝ่ายหญิงให้ใช้น้ำส้มสายชู ตรา อสร. (ย้ำ อสร. เท่านั้น ตราอื่นอาจแพ้และอันตราย) ประมาณ 2 หยด ต่อน้ำ 1 ขัน
หรือใส่ในน้ำพอมีกลิ่นเท่านั้น ล้างผ่านที่อวัยวะเพศ เพื่อความเป็นกรดเป็นด่าง
3.จากนั้นก็...........คงไม่ต้องบอก
4. หลังจากเสร็จข้อ 3 แล้วก็เอาหมอนรองก้น หลังเสร็จภาระกิจเพื่อให้น้ำเชื้อไหลเข้าในลึกสุด

Tags:
Guest
อยากเป็นแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 2 ส.ค. 09, 16:39 น »

q*006อยากมีลูกเหมือนกันนะแต่ไม่รู้จะทำอย่างไรว่าจะไปหาหมอที่รพ.ศิริราชอยู่นะแฟนอยากได้ลูกเหมือนกันแต่ก็ปลอบใจตัวเองว่าวันหนึ่งเขาต้องมาเกิดแน่ๆตอนนี้ต้องลองนับวันไข่ตก จะเป็นกำลังใจให้คนที่พยามที่จะมีลูกเหมือนกันนะ q*025

Tags:
Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 9 ส.ค. 09, 18:51 น »

q*013 สำหรับคนอยากท้องนะค๊ะ

แนะนำให้นับวันตกไข่ค่ะ เพราะถ้ามีเพศสัมพันกันในวันไข่ตก จะมีโอกาสท้องมากขึ้น q*020

วิธีการนับไข่ตก คือ นับตั้งแต่วันแรกที่มีประจำเดือน ไปจนครบ 20วัน วันนั้นแหละค่ะ คือวันไข่ตก q*002
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 01:17 น »

หนูอยากท้องแต่สามีหนูเค้าไม่ปล่อยใน หนูก้อไม่รุ๊จาทำยังไงค่ะอยากจามีลูกกับเค้ามาก ๆ
ไม่มีวิธีเลยหนูคบกับเค้ามา1ปีกับอีก3เดือนกว่าไม่เคยกินยาคุมแต่แฟนบอกทุกทีให้กินทุกครั้ง
โดยที่เค้าไม่เคยที่จาปล่อยในเลยสักครั้งแต่หนูก้อแอบที่จะไม่กินทุกที
อยากจาหยุดอยู่ที่เค้าอยากมีลูกอย่างคนอื่นเค้าบ้างอ่ะ
ทำไงดีช่วยบอกเมทีนะค่ะ MAYLADii3R3D*** แอ๊ดมาบอกเมทีนะค่ะ hi5ก่ะได้
http://Luk-ball-01.hi5.com จะขอบคุนมากเลยค่ะ

Tags:
Guest
โสดและอยาก
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 15:13 น »

อยากท้องเหมือนกันค่ะ แต่ปัญหาคือ ไม่มีแฟนไม่มีกิ๊กเลยอยากมากๆอยากเอา เป็นสาวโสดอยากอมอยากดูดเอาทุกท่าได้หมดขอให้มีคนเอาไม่มีใครเสียบมาเป็นปีๆทรมานมากๆแค่คิดก็อยากเต็มทนแล้ว มีใครสนใจช่วยไหมค่ะ
ฝากเบอร์ไว้หรือเมลล์จะติดต่อกลับ

Tags:
Guest
พเพพ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ก.ย. 09, 19:09 น »

กดเเกดเ

Tags:
Guest
พะ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 12 ก.ย. 09, 19:11 น »

กเกเก

Tags:
Guest
เยาวลักษณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 21:07 น »

ต้องการทราบช่วงที่มูกไข่ตก เขานับกันยังไง บางคนบอกว่านับตั้งแต่วันแรกที่เรามีประจำเดือนไปอีก 14วัน แต่บางคนบอกว่านับไป 20วัน ตกลงวันไหนแน่ค่ะ ประจำเดือนหนูมาวันแรกวันที่ 23 กันยายน อยากทราบว่าจะมีมูกไข่ตกวันไหนค่ะ ถ้าท่านใดรู้กรุณาตอบกลับมาที่เมล mom.mam_s*** ด้วยค่ะ เพราะอยากมีลูกมาก ขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ (ด่วน)

Tags:
Guest
dekjingjai
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 9 ต.ค. 09, 16:28 น »

เขาถามกัน แบบ มีสาระ คนที่ตอบ แบบ ไร้สาระ ไม่ทราบว่าสนุกมากป่าว นิสัยไม่ดี

เวรกรรมมีจริงนะ สาธุ

Tags:
Guest
แอลลี่
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 30 ธ.ค. 09, 10:56 น »

ช่วงการนับไข่ตกที่ถุกต้องคือ หลังจากมีประจำเดือนมาวันแรกไปอีก14วันค่ะ
แต่อาจจะกะเร็วขึ้น1 วันสำหรับคนที่ประจำเดือนมาไม่สมำเสมอทุกเดือน
เมื่อถึงช่วงไข่ตกก็สามารถมีเพศสัมพันธ์ได้ค่ะ แต่แนะนำว่าไม่ควรทำทุกวันค่ะ
เพราะจากการวิจัยพบว่า น้ำเชื้อจะแข็งแรงเต็มที่หากใช้เวลาในการเติบโตอยู่ที่มากกว่า24ชั่วโมง
หมายความว่า ถ้าทำวันเว้นวันหรือวันเว้นสองวัน น้ำเชื้อจะมีความแข็งแรงและมีตัวอสุจิมากกว่าคนที่ทำทุกวันคะ

Tags:
Guest
ทรี
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 11 ม.ค. 10, 18:03 น »

อยากมีลูก แต่ก็พยามแล้วแต่ไม่ท้องสักที q*009

Tags:
Guest
ตัวดำ
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 20:55 น »

อยากท้องเหมือนกันปล่อยมาตั้ง5ปีแล้ว ไปตรวจแล้วก็ไม่เป็นหมันทั้ง2นะกินยากระตุ้นรังไข่ตลอด วันตกไข่นับแล้วนับเล้าตอนนี้จะหมดกำลังใจแล้วคะแล้วแต่บุญแต่กรรม ถามใครท่าไหนก็แล้ว

Tags:
Guest
a-ngun
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 01:51 น »

อยากท้องเหมือนกันคะพอมีอะไรกันเสร็จก็นอนสักพัก(นานอยู่)
แต่พอลุกขึ้นยืนอสุจิก็ไหลออกมาตรงขาเต็มไปหมดแล้วอย่างนี้จะท้องได้ไง
จะทำไงดีคะ

Tags:
Guest
มีลูกง่าย
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 15 ก.ค. 10, 09:22 น »

ไม่ยากเลย เรามีตั้งหลายคน
ข้อ 1. เราต้องมีความพร้อมทั้งสองฝ่าย หมายถึงกาย ใจ
2. มีเวลานอนด้วยกัน สร้างบรรยากาศให้ดี ฝ่ายชายต้องเร้าโลม ผู้หญิงให้เยอะ
3.การสอดใส่ ค่อยๆ ทำ ให้สอดใส่ให้ลึกที่สุด ตอนน้ำผู้ชายจะออกให้แทงไปจนสุดแล้วคาทิ้งไว้ (แช่ไว้นานๆ อย่าเพิ่งถอดออกนะ)

Tags:
Guest
ท้อง
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 3 ส.ค. 10, 19:13 น »

อยากท้องต้อง xxxx กันบ่อยบ่อย ทุกวันเลย

Tags:
Guest
สะ-เดา
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 15 ส.ค. 10, 20:52 น »

ถ้าอยากท้องคุณก็ต้อง หาสามีที่มีร่างกายแข็งแรง มีความพร้อมจะเป็นพ่อคน จากนั้นก็มีเพศสัมพันธ์ุบ่อยๆ หลังเข้านอน
หรือตอนคุณอาบน้ำ อิอิ ผมใช้มาแล้ว 3เวลา ได้ผลแน่นอน
สาระควรรู้ (แต่ห้ามกินยา หรือ ใช้ยาใดๆทั้งสิ้น)

Tags:
Guest
บีน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 9 พ.ย. 10, 19:53 น »

ไปขอลูกที่ศารสิขอเป็นลูกเทวดาดวัยนะ q*020
Tags:
Guest
noo\\\"win
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 2 ก.พ. 11, 12:17 น »

แฟนอยากมีลูกมากแต่ทำยังไงก็ไม่ท้องซะทีใครมีวิธีช่วยแนะนำด้วย

Tags:
Guest
ผกดไ้พะีร
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 9 มี.ค. 11, 15:31 น »

kai3kai3kai3kai3kai3kai3kai3cocococococococococococococokai2kai2kai2kai2kai2kai2

Tags:
Guest
////
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 18 มี.ค. 11, 12:39 น »

คุยกับแฟนเลยว่าพร้อมจะเลี้ยงลูกเล็กนะแล้วปล่อยเลยไม่ต้องคุม พอโอเคนะแฟนกับเราปั๊มแบบวันเว้นวันเลยนะอย่างมีความสุขเลยแบบไม่ค่อยต้องระวังป้องกัน พอพ้นเดือนแรกที่ปล่อยก็ป่องเลยหล่ะ เชื้อของแฟนแรง q*013q*013

Tags:
Guest
แมงมุม
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 19 มี.ค. 11, 15:39 น »

อยากมีลูกมากค่ะ แต่ว่าไม่มีซักที ทำการบ้านทุกวันนะคะแตกในตลอด

เป็นเพราะว่ากินยาคุมมากไปรึเปล่า แต่ว่าเลิกกินมานานแล้วนะคะ

ช่วยบอกวิธีหน่อยค่ะ

Tags:
Guest
แม่ลูก 3
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 19 มี.ค. 11, 19:31 น »

อย่าทำกันบ่อยเพื่อที่จะให้เชื้อของผู้ชายแข็งแรง แต่ละครั้งที่ท้องแฟนตกใจทุกครั้ง แล้วถามง่าท้องอีกแล้วหรือ ท้องได้ยังงัย ทำกันแค่ เดือนละ 1 ครั้งเอง นี่แหละคือวิธีทำค่ะ

Tags:
Guest
พา
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 4 เม.ย. 11, 08:52 น »

หวัดดีค่ะหนูก้อเป็นคนหนึ่งที่ท้องยากเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้ท้องแล้วค่ะหลังจากที่ปล่อยให้ท้องมาเป็นเวลา7เดือนตอนนี้ท้องได้2เดือนแล้วค่ะวิธีคือพยายามกินของที่มีประโยชน์ต่อเราแล้วนับวันไข่ตกวันที่เท่าไหรแล้วทั้งสองคนก้อเริ่มปฎิบัติการได้เลยค่ะ ขอยำก่อนหน้าไข่ตกห้ามมีอะไรกันก่อนไข่ตกเด็ดขาดไม่งั้นผลอาจจะไม่เต็มที่ ความพยายามอยู่ที่ความสำเร็จอยู่ที่นั้นพยายามนะค่ะ ขอให้โชคดีทุกคนนะค่ะ q*013q*013

Tags:
Guest
kat
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 26 เม.ย. 11, 20:18 น »

ทั้ง2 ฝ่ายต้องรักษาสุขภาพตัวเองให้สมบูรณ์และไม่เครียด พักผ่อนให้เพียงพอ ไม่ต้องขยันมากก็ได้ เวลาที่ฮอร์โมนแข็งแรงที่สุดทั้ง 2 ฝ่ายคือช่วงเข้า แล้วลองนับวันไข่ตกของฝ่ายหญิง รับรองว่าไม่นาน ข้อมูลจากสูตินารีแพทย์ที่คลินิกผู้มีบุตรยาก อันนี้สำหรับผู้ที่มีสุขภาพปกติ แต่ผู้ที่มีความผิดปกติอื่นๆ แนะนำให้หาหมอ ดังนั้น พักผ่อนให้เต็มที่แล้วตื่นมาทำการบ้านตอนเช้าก็ได้จ้าาาา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 22 พ.ค. 11, 18:01 น »

สำหรับคนที่กินยาคุมมานาน หมอแนะนำให้ปรับฮอร์โมนก่อนค่ะ โดยนำยาคุม 28 เม็ดมา กิน 2 เดือน แล้วเว้น 2 เดือน ทำอย่างนี้ไปเรื่อย ๆ ถ้าครบ 2 เดือนแล้วประจำเดือนไม่มาให้ลองตรวจดูถ้าตรวจดูแล้วไม่ท้องก็รอให้ประจำเดือนมาแล้วกินต่อแบบเดิมค่ะ คือกินยาคุม 2 เดือน แล้วเว้น 2 เดือนค่ะ ลองดูนะคะ

Tags:
Guest
คนโคราช
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 4 ต.ค. 11, 16:01 น »

ดิฉันคนหนึ่งที่อยากจะท้อง แต่ก้อพยายามคิดเสมอว่า บุญเรา กับ บุญเขา คงยังไม่ถึงกัน ณ ปัจจุบันก้อเลิกคิดแล้ว แต่ถ้าใครมีวิธีไหนที่พอจะแนะนำได้ยินดี q*062นะคะ (ยกเว้นกระทู้ที่ไร้สาระนะคะ)[/[/color]move] q*078และขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 10 พ.ย. 11, 23:32 น »

ตอนเราแต่งงานเข้าหอกับสามีนะ สามีก็อยากให้เราป่องเลยเพราะจะได้แสดงประสิทธิภาพความสามารถของเขา แต่หมอแนะนำให้กินยาคุมซักสองเดือนปรับฮอร์โมนแล้วก็ปล่อยเลย ก็ดีเหมือนกันจะได้มีเวลาปรับตัวเรื่องเซ็กส์ด้วย สองเดือนที่คุมก็แบบสม่ำเสมอมากๆแบบแทบทุกวันเลยหล่ะ ยกเว้นตอนเม้นท์มาเองนะ พอปล่อยปุ๊บเราก็ป่องทันทีเลยแบบสามเดือนก็ป่องเรียบร้อย ตอนแรกก็ลุ้นว่าลูกสาวหรือชาย เพราะสามีเขาร่วมเพศกับเราแบบบ่อยมากๆทุกวันเลยหล่ะ เขาบอกว่าเด็กผู้ชายเพราะเขาตั้งใจทำเฉพาะแล้วก็เป็นเด็กผู้ชายจริงๆด้วยหล่ะ อายมากๆเลยแต่งงานสองปี เราออกลูกสามคน แบบเดี๋ยวๆก็ป่องๆๆ แทบจะหัวปีท้ายปีเลยหล่ะ
สรุปว่าอยากท้องตามธรรมชาติก็ต้องมีเซ็กส์กันนะ

Tags:
Guest
ดา
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 15 พ.ย. 11, 14:15 น »

ทำทุกอย่างแล้ว แต่ไม่ต้อง ตรวจสุขภาพก็ปกติ ทั้ง 2 คน แต่งงานมาแล้ว 6 ปี ใครแนะนำอะไรก็ทำ แต่ก็ยังไม่ท้อง

Tags:
Guest
นู่เอง
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 27 พ.ย. 11, 15:31 น »

ตอนนี้อยากมีลูกมากเลยค่ะ คุมกำเนิดมาตลอดเลยค่ะ พอปล่อยไม่คุม ประจำเดือนไม่มา 1 เดือน ตรวจแล้วไม่ท้อง แต่ไม่ได้บอกแฟน แฟนนึกว่าท้อง ดูแลเอาใจใส่ดีมากอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน ตามใจไม่อยากใหอารมณ์ไม่ดี กลัวลูกจะอารมณ์ไม่ดี พยายามจะมีอะไรกะเค้าให้มากเท่าที่จะทำได้ให้ท้อง ตรวจมา 2 ครั้งแล้วไม่ท้องซะที ทำไงดีอยากท้องมากๆๆๆ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม