หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วินาทีแรกของชีวิต  (อ่าน 78596 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 21:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

น้องเต้ยเต้ยค่ะ รูปนี้ถ่ายหลังจากคลอดไม่กี่ชั่วโมง ตอนนี้อายุ 2 ขวบนิดๆแล้วค่ะ เป็นเด็กที่ทรหดมากค่ะ เพราะอยู่ในท้องแม่ถึง 42 สัปดาห์เลยค่ะ ทำยังไงคุณแม่ก็ไม่รู้สึกปวดท้องคลอดซักที คุณหมอเลยต้องนัดผ่าคลอด ช่วง 4 เดือนแรกคุณแม่แพ้ท้องมากๆ ทานอะไรไม่ได้เลย อาเจียนออกมาหมด แม้แต่น้ำก็ทานไม่ได้ ส่วนตอนนี้เต้ยเต้ยซน และดื้อขั้นเทพเลยค่ะ ถึงจะเหนื่อยมากๆ แต่คุณแม่ก็มีความสุขมากๆค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 22:08 น »

พริกไทยตอนโตมานิดนึงค่ะ q*021q*021q*021q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 22:24 น »

ตอนแรกเกิดโอ้เรามีลูกแล้วเย้..ตอนนี้ซนมั๊กๆๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 22:33 น »

ตอนแรกเกิดเรามีลูกแล้วเย้..ตอนนี้ซนมั๊กๆๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 22:43 น »

ชื่อน้องซิมครับ เกิด 3 ธค 50 ผมกินนมแม่มา 9 เดือน เลิกขวดนมตอน 1 ขวบ 8 เดือน ตอนนี้กำลังหัดทานข้าวเอง ผมเป็นเด็กอารมณ์ดี ยิ้มเก่งตั้งแต่วันแรกที่คลอดเลยครับ เพราะแม่ชอบร้องเพลงให้ฟังและน้องซิมก็ชอบฟังเพลงที่แม่ร้องด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 22:49 น »

นู๋ฟิน ด.ญ. พัฒฑิดา ค่ะ นู๋อายุสามขวบกว่าแล้ววววว

Guest
ily
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 22:51 น »

กำลังท้องอยู่เหมือนกันค่ะ เห็นรูปเด็กๆแล้วชักอยากเห็นหน้าลูกตัวเองเร็วๆแล้วเหมือนกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 23:04 น »

q*054

add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 23:20 น »

น่ารักจัง q*006

add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 00:30 น »

น้องอามี่ครับ ลูกชายคนแรกแต่เป็นคนที่สองแล้วครับ เป็นน้องหลินปิง 1 วันครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 02:27 น »

น้องกายร์นะค่ะ ที่บ้านรักมากมากเลยค่ะ เพราะเป็นหลานคนแรก ตอนนี้อายุ3 ขวบแล้ว ดีใจที่เขาเกิดมาเพราะทำให้ครอบครัวเรามีความสุขกันมาก และอบอุ่นมากมากเลยค่ะ อยากบอกว่ารักน้องกายร์มากมาก จะดูแลเขาให้ดีที่สุดเลยค่า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:22 น »

น่ารักกันทุกคนเลยค่ะ เห็นอย่างนี้แล้วอยากมีอีกสักคนจังเลย q*021เราก็ถ่ายนะแต่หามิเจอ เดี๋ยวหาเจอเมื่อไรจะเอามาให้ทุกคนดูนะคะ ดูร)ปัจจุบันไปก่อนนะคะ กำลังเดิน(ซนมากๆ)ทุกอย่างในบ้านหนุ่มคนนี้เค้าจะเอามามิกซ์แอนด์แมททำเป็นเสื้อผ้า,หมวกหมดเลย(ใส่เองแบบมั่วๆ)555+ q*013

Guest
ยิ้มแย้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:33 น »

น่ารักทุกคนเลย q*021 เป็นบล็อกที่เข้ามาดูเป็นหนที่เข้ามาดูบ่อยที่สุด เพราะอยากเห็นหน้าน้องๆ ที่เพิ่งเกิดมา

คิดว่าคุณพ่อคุณแม่ทุกคนคงจะภูมิใจแล้วก็ดีใจมากที่สุด ณ วินาทีนั้น ไว้จะแวะเข้ามาดูอีกค่ะ q*006

ขออย่าเพิ่งถูกเรื่องอื่นไ กลบไปซะก่อนล่ะ q*012

Guest
หัวหยอย
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:35 น »

ลูกๆ ของแต่ละคน น่ารักมากๆ เลยค่ะ
ชอบๆ อยากมีลูกเป็นของตัวเอง q*020

Guest
คุณนาย
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:40 น »

น้องพริกไทยน่ารักที่สุดเลย

กะลังจะแต่งงานค่ะ อยากมีน้องมาก ๆ
Guest
คนหลงลูก
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:51 น »

น่ารักทุกคนค่ะ มีลูกสาวกับเขาอยู่ 2 คน ได้ดังใจแม่มากที่สุด ตอนนี้คนโต 8 ขวบ ส่วนคนเล็ก 7 ขวบ หัวปีท้ายปีค่ะ ฉลาด เรียนเก่ง สวยทั้งคู่ คุณพ่อเขาบอกว่าสวยได้พ่อ เหมือนมีลูกแฝดยังไงยังงั้นเลย เจ้าคนเล็กตัวโตกว่าพี่อีก 3คนแม่ลูกใส่เสื้อผ้าด้วยกันได้ค่ะ อยากลงรูปเหมือนกัน แต่ก็ทำไม่เป็นค่ะ (เชยเนอะ ฮ่า ๆ )
Guest
รอหน่อย
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:56 น »

ฮ่าๆ มาแอบดูเด็กๆ น่ารักจังเลยเนอะ
ตอนนี้เจ้าตัวน้อย ยังดิ้นกระแด๋ว กระแด๋ว อยู่ในพุงอยู่เลยจ๊ะ เลยไม่มีรูปมาอวด
แต่ดูรูปเด็กๆ ที่เพื่อนๆ เอามาลง ก็ชื่นใจแล้ว ต้องลุ้นต่อไปว่าลูกเราจะออกมาหน้าตายังไงหว่า?

Guest
สตางค์
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:20 น »

น้องสตางค์ 2 ขวบ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:26 น »

น้องมายองเนส ลูกสาวคนที่ 2 ของแม่น้องสาวของพี่เนย

Guest
มีตังค์
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:28 น »

4 เดือนครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:30 น »

tom krub

add
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:37 น »

ลงรูปยังไงหว่า

คลิกที่ "สมาชิกที่ต้องการตอบกระทู้พร้อมใส่ภาพคลิกที่นี่"

add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:38 น »

จากนั้นที่หน้าจอจะแสดงแบบฟอร์มให้แสดงความคิดเห็นโดยที่ด้านล่างจะมีช่องให้ แนบไฟล์ค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:39 น »

น้อง อี้ ค่ะ สุดหล่อประจำบ้าน q*043

add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:42 น »

tom ed

add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:42 น »

น้องพีซมาแล้วจ้า

หนูอยากเอารูปมาลงในนี้ แต่ทำไม่ได้ แงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ยังไงเข้าไปที่ link รูปหนูได้นะคะ www.nongpeace.blogspot.com
hi5 ก็ได้ pidcharee***

คุณแม่น้องพีซค่ะ ที่มุมขวาของกล่องแสดงความคิดเห็นให้คลิกที่ "สมาชิกที่ต้องการตอบกระทู้พร้อมใส่ภาพคลิกที่นี่" ได้เลยค่ะ จากนั้นหน้าจอจะเป็นแบบฟอร์มชุดใหม่ที่มีกล่องให้แนบไฟล์ภาพอยู่ด้านล่างของกล่องแสดงความคิดเห็นค่ะ ลองดูนะคะืจะได้มีภาพของน้องพีซมาให้เพื่อนๆให้ชมกัน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:49 น »

ต่อๆค่ะ อี้เอง ตอนนี้ 1เดือนละ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:56 น »

น้อง อี้ ต่อค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:58 น »

ชื่อน้องแซนดี้ ค่ะ อายุ 5 เดือนแล้ว เกิดที่เกาหลีค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 08:59 น »

ภาพใหญ่มากเลยคุณแม่ทำไม่เป็นค่ะ q*031 ตอนนี้ อี้ จะ 6 ขวบละค่ะ

Guest
ไอค่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:00 น »

5555 น่ารักทั้งนั้นเลยครับ ผมเองยังไม่มีลูกครับ แต่บอกตรง ๆ ไม่เห็นมีใครบอกว่าลูกตัวเองไม่น่ารักเลย น่ารักทุกคน เฮ้อออออออ

Guest
พริกจ้าย
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:26 น »

พริกจ้าย ตอนได้ 2 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:31 น »

น้องแซนดี้ อีกครั้งค่ะ อายุ 3 เดือน
ใครอยากดูรูปน้องแซน เต็ม อัลบั้ม ก็ที่นี่เลย นะคะ
http://hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do?userid=370448202

add
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:34 น »

น้องโอปอล์ 2 เดือนกว่าแล้วค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:50 น »

อยากเอารูปมาลงเหมือนกันแต่ทำไม่เป็น
ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Guest
คุณแม่มือใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:56 น »

เด็ก ๆ น่ารัก ทุกคนเลยค่ะ ความรู้สึกของคุณแม่แต่ละคน ดิฉันว่าเป็นความรู้สึกเดียวกัน คือ ดีใจ ตื่นเต้น ปลาบปลื้ม ที่ได้เห็นหน้าลูก ครั้งแรก หลังจากที่รอมานานถึง 9 เดือน แล้วก็ดีใจที่มีเขาเกิดมาเป็นส่วนหนึ่งในชีวิต อยากกอด อยากหอม อยากอยู่ใกล้เขาตลอดเวลา อยากคอยดูแลเขา q*014

Guest
CanDyMan
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:57 น »

http://xerrow.hi5.com

ลูกเค้าลองดูใน hi5 นะก่ะอย่าลืมเม้นให้กันด้วยนะก่ะ

Guest
ออมออม
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 09:59 น »

อยากลงรูปด้วยจัง แต่ลงยังไงไม่รู้ เพราะเห็นกระทู้นี้แล้วดีใจจัง เพราะวันนี้ตรงกับวันเกิดหนูออมออม พอดีเลย
แต่ตอนนี้หนูเจ็ดขวบเต็มแล้วค่ะ q*046

add
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:00 น »

พริกจ้าย 2 วันครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:00 น »

น้องรีวิวค่ะ
ตั้งแต่เกิด จนปัจจุบันหน้าตาเปลี่ยนไป แต่ก็รักเหมือนเดิมจ้า

Guest
ป้าจีบ
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:00 น »

เด็กๆ น่ารักทั้งนั้นเลยค่ะ q*014

add
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:06 น »

ชื่อน้องโฟนค่ะ
ปัจจุบัน 8 เดือนแล้วค่ะ
เป็นลูกพ่อสาร แม่ฟ้าค้า

Guest
นาย
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:08 น »

น่าฮักหลายๆๆ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:15 น »

พริกจ้าย 2 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:19 น »

น้องแทน ครับผม

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม