หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: (((((((((((( ยู้ฮู ))))))))))))) ขอเสียงหนุ่ม ๆ หน่อย  (อ่าน 15372 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #765 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 15:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เปล่าค่ะ ไม่ต้องกด ที่อ้างอิง ถ้าเราอ้างอิง ข้อความมันจะขึ้นมาเฉพาะ ข้อความที่เราอ้างอิงค่ะ q*021 ..

เราต้องกด ที่ ที่ ที่ q*013q*013q*013q*013 ที่นี้ค่ะ

แล้วเราจะเห็น ข้อความที่โพตล์ มาทั้งหมดค่ะ กดที่ กดที่ ก๊าก ก๊าก

"กดที่ ตอบกระทู้ค่ะ " q*013q*013 แล้วเราจะเห็น ข้อความที่ยังไม่ขึ้นได้ค่ะ ลองดูสิค่ะ q*013

เออ ก็เป็นความรู้อีกข้อ thank อิหนู q*013

แต่ที่แม่บอกก็อ่านได้ถ้าเลื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆลงไปอ่ะ ลองดูเด่ะ........................ แลกกันวุ้ย q*020
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #766 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 15:37 น »

ก็เหมือนกันหละค่ะ อ้างอิงก็ได้ค่ะ มันก็ขึ้นมาเหมือนกันหละค่ะ ...

แต่ชอบจะกด ที่ตอบกระทู้ แต่ถ้ากดที่ตอบกระทู้ เราจะอ้างอิงข้อความไม่ได้ q*013 แลกกัน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #767 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 15:40 น »

ออกตัวก่อนว่าไม่ค่อยเก่งเรื่องบรรยายให้มันออกมาเป็นตัวหนังสือที่สวยงามได้

แต่จะเขียนขากความรู้สึกนึกคิดนะ รอแป๊บ

ถ้าพิมยาวๆมันยากนิดนึงเพราะไม่มีแป้นไทย ใช้จำ+เดาเอา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #768 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 15:44 น »

ฆ่า q*001q*001q*001q*001q*001 ใช่คำนี้เลยเหรอค่ะ อืมส์ ค่ะ ใช่ๆๆๆ มันเป้นการฆ่า

ชีวิต ชีวิตหนึ่งที่เค้าไม่รู้เรื่อง อะไร มันก็เป็นปากติดตัวไปก็จริง อยู่นะ

หรือถ้าเรามาคิดอีกมุม หนึ่ง

การที่เราจะไปทำร้ายชีวิตทั้งชีวิต มันต้องเคย ทำกรรมร่วมกันมาค่ะ เหมือนแม่เหมือนกันค่ะ เราสอง คนไม่น่าเชื่อว่าจะ

มารู้จักกันได้ แต่เรากลับมารู้จักกัน มันต้องเป็นกรรม ค่ะ

และการที่เราฆ่า เค้า เรามีกรรมก็จริงนะค่ะ แต่คนที่เค้าทำให้เรา มันกรรมกว่าเหรอค่ะ เช่นหมอ คนขายยา q*028

add
เรทกระทู้
« ตอบ #769 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 15:49 น »

พูด เรื่องนี้แล้ว ขนลุก วุ้ยยยย กลัว q*001q*001q*001q*001

เก่งจังเลยค่ะ ขนาดไม่มีแป้นไทย พิมพ์ได้ขนาดนี้ก็ดีแล้วค่ะ ขนาดชอบมีแป้นไทย ยังพิมพ์ตก q*020 อิอิ

อาย ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ไหน

เอาไว้ที่เดิมนี้หละ ก๊าก ก๊าก ก๊ากกกกกกกกกกกก q*020q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #770 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 15:52 น »

แม่ค่ะ ต้องกลับบ้านแล้วค่ะ q*040q*040q*040 บายนะค่ะ q*040

มาใหม่พรุ้งนี้ค่ะ q*021q*040
add
เรทกระทู้
« ตอบ #771 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 16:13 น »

q*001แม่ค่ะ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงค่ะ ว่าเด้กคนนี้เค้าจะ อโหสิกรรมให้เรา q*022q*023 เท่าที่อ่านๆๆนะค่ะ

เพราะ ชอบเองก้ไม่รุ้เหมือนกัน q*029q*028 แล้วถ้าอะทิฐาน ว่า ให้กลับมาเกิดเป้นลูกอีกครั้งหละค่ะ q*022

เค้าจะกลับมาไหม๊ ..แล้ว แล้ว แล้ว แล้วอีกอย่าง ชอบเชื่อ นะค่า

เรื่องกลับมาเกิดหรือไม่นั้น แม่ไม่รู้หรอก เพราะไม่มีใครสามารถยืนยันได้
ก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคน เพราะความเชื่อนั้นบางครั้งมันช่วยทำให้เราสบายใจขึ้น

ส่วนหนึ่งที่เค้าทำแท้ เค้าไม่ได้ตั้งใจหรอกค่ะ (และอีกส่วนหนึ่งคือตั้งใจ) ผลกรรมกับคนที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจเท่า

กันไหม๊ค่า .. q*028q*028q*028 ..

ส่วนหนึ่งที่ทำแท้ เป็นความอยู่รอด และอะไรๆๆ หลายๆๆอย่าง แน่ๆๆค่ะ

แม่คิดว่าไงค่ะ q*022q*022

ผลกรรมที่ได้รับต่างกันใหม ต้องถามพี่มหาละอันนี้ แม่ไม่มีความรู้เรื่องแบบนี้เลย
ที่แม่รู้และเข้าใจเรื่องกรรมแม่คิดง่ายๆว่า กรรมก็คือการกระทำ
เราทำกรรมไม่ดีไว้ กรรมนั้นมันจะทำให้เราเป็นทุกข์ใจไปถึงทุกข์กาย

แม่มีเรื่องที่เกิดขึ้นไกล้ตัวแม่จะเล่าให้ฟัง มีผู้หญิงคนนึงมาอยู่ที่บ้านแม่
มาอยู่เป็นเหมือนพี่เหมือนน้องนี่แระ แล้ววันนึงเขามีแฟน
แล้วแฟนเขาก็พาเข้าโมเต็ลจะยอมหรือไม่ยอมนั่นไม่สำคัญเพราะมันมีอีกหลายๆครั้งตามมา
และที่ตามมาอีกนั่นก็คือท้อง พอท้องแล้วถึงรู้ว่าเขามีภรรยาอยู่แล้ว
แต่ผู้ชายก็ทิ้งเมียมารับผิดชอบ ต่อมาผู้ชายก็ไปๆมาๆ จนท้องที่สอง ครั้งนี้ไม่มีใครรู้
มีพี่สาวแม่ที่รู้อีกคนสมคบกันไปทำแท้ง สิบกว่าปีผ่านไป...
พี่สาวแม่หมดสภาพตอนนี้เป็นเหมือนคนวิตกจริต(ยังไม่ถึงขั้นบ้่านะ)
ชีวิตมันไม่เคยมีสุขเพราะวันๆมันคิดแต่ว่าทุกคนคิดไม่ดีกับมัน
ง่ายๆก็คือระแวงๆไปหมดทุกคนทุกอย่าง ความคิดของมันทำร้ายตัวมันเองไม่มีใครช่วยมันได้
อาการของมันก็คือเจ็บปวดในท้องตอนนี้มันก็คิดว่ามันเป็นมะเร็ง
ส่วนผู้หญิงคนนั้น สามีเขาก็เลิกภรรยามาอยู่ด้วยกัน ช่วยกันสร้างฐานะจนมีบ้านมีรถมีทุกอย่างพร้อม
แต่ตลอดมาไม่เคยมีสุขเพราะต้องคอยราวักับสามีกับผู้หญิงอื่น
จนกระทั่งถึงตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่อย่าั้น เรียกได้ว่าไม่เคยมีสุขเลย ที่จริงรายละเอียดมันมีว่านี้เยอะแต่เล่าไม่หมดจ้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #772 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 16:35 น »

หมายความ ว่า เท่าๆๆที่ชอบดูนะ ค่ะ

ตัวอย่างเช่น ...

ถ้าเรายังเรียนอยู่ แล้วเกิดท้อง เรียนก็กำลังไปได้ดี งานก็กำลังไปได้ด้วยดี แต่ท้อง แม่จะทำไงค่ะ

ชอบเชื่อได้ว่า สนหนึ่ง เลือกที่จะทำแท้งค่า ยอมที่จะเสียก้อนเนื้อก้อนหนึ่งออกไปจากรางกาย ..

เพราะ เค้าคิดว่า เอาอนาคตไว้ก่อน ลูกเมื่อพร้อม แล้วค่อย มีใหม่ก็ได้

เค้าอาจจะรู้นะค่ะ ว่ามันไม่ได้ แต่มันไม่มทางเลือกค่ะ แม่ว่าหม๊หละ q*028

ทางเลือกหรอมีสิ ทางแรกก็คือ เลือกไม่มีเพศสัมพันธ์ที่จะเมื่อยังไม่ถึงเวลาอันควร

ทางที่สองคือ ถ้ามันอยากจนทนไม่ไหวก็ใหป้องกัน สมัยนี้เขามีวิธีตั้งมากมาย

ทางที่สาม ถ้ามันหื่นนัก ก็ช่วยตัวเองไปเด่ะ กะแค่อารมณ์หน้ามืดช่วยตัวเองแป๊บเดียวก็เสร็จ

เสร็จแล้วมันก็หายหื่น และก็ไม่ท้อง ไม่ต้องกลัวโรคด้วย จริงมะ? q*013

ขนาดโตๆกันแล้ว มีทางเลือกก็ยังไม่ทำ ยังมาอุทรณ์ว่ามันจำเป็น เพื่ออนาคต

แล้วคิดมะว่าเด็กหรือก้อนเลือดก้อนนั้นก็คงอยากลืมตามาดูหน้าของคนที่เป็นแม่เหมือนกัน

เด็กหรือก้อนเลือดก้อนนั้นบางครั้งก็ถูกใส่ร้ายว่า มารหัวขน

เขาน่าสงสารนะเพราะเขาไม่สามารถร้องอุทรณ์กับใครได้เลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #773 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 16:56 น »

ฆ่า q*001q*001q*001q*001q*001 ใช่คำนี้เลยเหรอค่ะ อืมส์ ค่ะ ใช่ๆๆๆ มันเป้นการฆ่า

ชีวิต ชีวิตหนึ่งที่เค้าไม่รู้เรื่อง อะไร มันก็เป็นปากติดตัวไปก็จริง อยู่นะ

หรือถ้าเรามาคิดอีกมุม หนึ่ง

การที่เราจะไปทำร้ายชีวิตทั้งชีวิต มันต้องเคย ทำกรรมร่วมกันมาค่ะ เหมือนแม่เหมือนกันค่ะ เราสอง คนไม่น่าเชื่อว่าจะ

มารู้จักกันได้ แต่เรากลับมารู้จักกัน มันต้องเป็นกรรม ค่ะ

และการที่เราฆ่า เค้า เรามีกรรมก็จริงนะค่ะ แต่คนที่เค้าทำให้เรา มันกรรมกว่าเหรอค่ะ เช่นหมอ คนขายยา q*028

ฆ่า นั่นแหละ ถูกต้องแล้ว สำหรับแม่นะ

เพื่อนสาวแม่เคยเชือดไก่เมื่อวันที่เขาแต่งงาน แม่ยังกลัวเขาเลย

แต่คนที่คิดฆ่าได้แม้กระทั่งสายเลือดของตัวเอง แม่ว่า..... น่ากลัวยิ่งกว่า

ที่ว่า อาจจะเคยทำกรรมร่วมกันมา แม่ไม่แบบนั้นคิดนะ

ชีวิตเราพอทำอะไรไม่ดีลงไปก็ดันไปโทษเลร โทษกรรม

โทษตัวเราเองนั่นแระถูกแล้ว เพราะ เรานั่นแหละที่คิด ที่ทำ

แต่การที่คิดแบบนั้น มันเป็นการทำให้ตัวเราเองสบายใจเท่านั้นแหละ............. มั้ง

อยู......ถ้าคิดแบบนั้น ก็ต้องคิดไปถึงคนที่ผลิต และคนที่คิดค้นยามาให้หมอขาย

และก็คนที่คิดวิธีทำแืท้งโน่นเลย.............. เม๊าะ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #774 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 17:06 น »

พูด เรื่องนี้แล้ว ขนลุก วุ้ยยยย กลัว q*001q*001q*001q*001

เก่งจังเลยค่ะ ขนาดไม่มีแป้นไทย พิมพ์ได้ขนาดนี้ก็ดีแล้วค่ะ ขนาดชอบมีแป้นไทย ยังพิมพ์ตก q*020 อิอิ

อาย ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ไหน

เอาไว้ที่เดิมนี้หละ ก๊าก ก๊าก ก๊ากกกกกกกกกกกก q*020q*013

แหม น้องชอบก็ คนเราทุกคนก็ต้องมีดีมั่งละเนาะ ไม่ต้องอายหรอกเรื่องภาษาที่พิมตกหล่นอ่ะ

ถ้าตราบใดที่น้องชอบยังพูดภาษาไทยแบบภาษาไทย สำเนียงไทย...

ที่ไม่ใช่พูดภาษาไทยสำเนียงอังกฤษ น้องชอบไม่ต้องอายใครเลย จำไว้นะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #775 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 17:22 น »

แม่ค่ะ ต้องกลับบ้านแล้วค่ะ q*040q*040q*040 บายนะค่ะ q*040

มาใหม่พรุ้งนี้ค่ะ q*021q*040

อ่ะ โชคดีๆ ......... q*039

พรุ่ี้งนี้มาถกเรื่องภาษไทย เมื่อครั้งไปเมืองไทย ได้ยินเพลงไทยที่ร้องแบบสำนวนอังกฤษก็รู้สึกแปลกใจ

เพราะใครๆก็รณรงค์ให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เมื่อก่อนก็เคยใช้นะภาษาวัยฉะรุ่นนี้อ่ะ q*013

ก็มีหลายๆคนออกมาว่า"โตเล้วพิทพ์ให้มันถูกต้องหน่อย"

แม่ว่านะ เมื่อถึงเวลาสำคัญจริงๆ เราก็จะใช้มันได้อย่างถูกต้องเอง

ถ้าเปรียบเทียบระหว่าง .....

ภาษาวัยรุ่นที่พิมออกมาตามเนตหรือข้อความต่างๆ กับการพูดออกเสียงของเด็กสมัยนี้

แม่ว่าการพูดออกเสียงของเด็กสมัยนี้น่ากังวลกว่า

พอจะนึกออกมั้ย พูดไทยสำดนียงอังกฤษ แต่พอให้พูดอังกฤษกลับออกสำเนียงไทย

บางครั้งแม่ก็คิดนะว่า โธ่ๆ ภาษาไทยยังพูดไม่ชัด ดันไปเรียนภาษาเกาหลี เง็งกะเด็กไทยจริงๆเว้ย q*013

แล้วเราอ่ะน้องชอบ เป็นหนึ่งในคนที่พูดไทยสำเนียงอังกฤษ หรือเปล่า q*073q*080
add
เรทกระทู้
« ตอบ #776 เมื่อ: 8 มี.ค. 10, 19:41 น »

http://webboard.news.sanook.com/forum/3052179.html

ถ้าเองมาแล้ว เองช่วยตอบปัญหาข้อนี้ให้เข้าใจทีว๊า นะๆๆๆๆๆ q*021
เออๆ เขาอธิบายแระ พอเข้าใจแระ แหะๆ q*013

สงสัยงานเองเยอะจริงๆ วันนี้รอทั้งวันมานโผล่

เองไม่โผล่ข้าก็เผ่นละเว้ย........... q*056 คิดถึงๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #777 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 10:33 น »

เมื่อวานไปสระว่ายน้ำมา เห็นหนุ่ม ๆ ละอ่อน แล้วใจมันเต้น ตึก ตั๊ก ตึก ตั๊ก q*002

แค่เห็นนะ q*013 กลับบ้านมา ก็เพลียละ เอ๊ะ นี่ขนาดแค่เห็นยังเพลียเลย q*020

แล้วถ้าทำอย่างอื่นด้วย คงนอนหลับ เป้นตาย่าย พรือ พรือ q*002q*013

พอตกเย็น ลูกค้าก็มาเคลียร์งาน ให้แก้งานให้ พอตกดึก ลูกค้าอีกคนก็มาตรวจงาน

พอดึก ๆ หน่อย หนุ่ม ๆ ก็มาสารภาพรัด ล่อเข้าไปเกือบเที่ยงคืน มานก็เพลียแล้ว

ก็เลยไม่ได้แวะเข้ามา แว๊บ ๆ บ้าง แต่ก็ง่วงอ๊ะ แต่วันนี้จะตอบกระทู้ให้

เพราะเลี่ยงงานได้หน่อย แหมะ แหมะ แหม ช่างเป็นตัวอย่างที่ดีจริง ๆ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #778 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 10:42 น »

ว่าแต่ผู้ใหญ่พูนยังเล่นอยู่แุถวนี้เหรอ ข้าก็คิดถึงเฮียขุนว่ะ ไม่รู้แกเป็นไงมั่ง
ไม่ได้คิดถึงแบบแฟนนะเว้ย แกเป็นเฮียจริงๆ แค่นั้น q*021

เออ! ข้าเข้าใจ ความรู้สึกเอ็ง ข้าคิดถึงหมด ขอให้เป็นเพศผู้พอ q*013

พี่แผนเหรอ ตอนนี้อยู่หาดใหญ่ ขึ้นมากรุงเทพหรือยังไม่รู้ พอดีไม่ได้คุยกับแกโดยตรง

แต่คุยกับเพื่อนแกแทน q*020 คุยกับพี่แผนเดี๋ยวเพลิน มันจะลงใต้กระโปรงอยู่เรื่อย q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #779 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 10:50 น »

...เข้าใจแล้วค่ะ ...ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก้คือ การ"ฆ่า"

ส่วนเรื่อง การพิมพ์ตก q*013q*013q*013 ที่ชอบเข้ามาในบอร์ดใหม่ ชอบพิมพ์ตกกว่านี้อีกนะค่ะ พี่ๆๆๆจึงว่า

ถ้าเป็นน้องชอบตัวจริงเสียงจริง ต้องพิมพ์ตก q*013q*013q*013 เขินเหมือนกันนะค่ะ ใหม่ ๆนะ

แต่ตอนนี้ชินแระ q*028 อิอิ มันป็นเอกลักณ์ q*013 เพราะตัว ก๊าก ก๊าก q*018 มันน่าภูมิใจไหม๊เจ้าชอบ q*038

q*013q*013 อิอิ ส่วนเรื่องพูดไทยคำ อังกฤษ คำ q*013 อิอิ ... q*020 ... ไม่หรอกค่ะ ..

ชอบจะพูด ไทย(กลาง) ไว้ติดต่อราชการ ไทยโคราช คุยกันที่บ้าน ส่วนไทยอังกฤษ q*013 พุดตรงๆๆแบบไม่อาย

นะว่า ชอบเป็นคนที่ไม่ชอบ ไม่เก่ง อังกฤษร เลย q*013q*013 ไม่ชอบจริงๆๆๆ อายเค้าไหม๊ q*020 ..

แต่ชอบจะพูดไทย(โคราชคำ) อีสาน คำ มากหว่า ก๊าก ก๊าก ก๊าก ก๊ากกกกกก ...

ถ้าถ้าคุยกับคนที่ไม่รู้จัก ชอบจะพูกภาษากลางมากว่า เพราเราให้เกรียติ เค้า q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #780 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 10:53 น »

แต่ข้าว่า ผู้ร้ายใจดีจีบอยู่กะสายป่านก่อนที่ขุนแผนจะมานะเว้ย
แล้วตอนหลังก็เป็นโมเมกะผู้ร้ายใจดี แต่กะเองข้าไม่รู้เลยว่ะ
เฮ้ยๆ เมื่อกี้บอกไม่ให้คุยเรื่องหยินกะคุณโรบิ้น ตอนนี้บอกใหุ้ถาม งงเว้ย q*031

เออ! ตั้งแต่ที่เอ็งเผลอหลุดปาก ว่าข้าคือ อ้ายแหมะ คุณโรบิ่น หายไปจากวงการบอร์ด sex เลย

ข้าอุตส่าห์ ไม่เผลอไต๋แล้วนะ เอ็งนี่ หลุดจนได้ เห็นมะ เขาเลยไม่เข้ามาอีกเลย q*038

คนเราบางทีมีอดีตก็อยากจะลืม การที่เราไปในสังคม หรือสถานที่ที่มีคนรู้จักอดีตของเขา

บางครั้ง อืม มันก็รู้สึกคาดการณ์ไม่ถูก ข้าอยากบอกกับคุณโรบิ่นว่า

เรื่องราวของเขา ถึงแม้น ข้ารับรู้ แต่ ข้าไม่ชอบยุ่งเรื่องของชาวบ้านมากนัก

บางทีรู้แต่ก็ไม่สนใจ อดีตเขาเป็นอย่างไร ข้าไม่สนใจ ข้าสนใจปัจจุบันของเขามากกว่า

คุณโรบิ่น หากมาอ่าน ขอให้รับรู้ไว้นะฮะ เด็กนาอยากเห็นคุณมาเฮฮา ในบอร์ดอีก q*028
add
เรทกระทู้
« ตอบ #781 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:01 น »

...เข้าใจแล้วค่ะ ...ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก้คือ การ"ฆ่า"

ส่วนเรื่อง การพิมพ์ตก q*013q*013q*013 ที่ชอบเข้ามาในบอร์ดใหม่ ชอบพิมพ์ตกกว่านี้อีกนะค่ะ พี่ๆๆๆจึงว่า

ถ้าเป็นน้องชอบตัวจริงเสียงจริง ต้องพิมพ์ตก q*013q*013q*013 เขินเหมือนกันนะค่ะ ใหม่ ๆนะ

แต่ตอนนี้ชินแระ q*028 อิอิ มันป็นเอกลักณ์ q*013 เพราะตัว ก๊าก ก๊าก q*018 มันน่าภูมิใจไหม๊เจ้าชอบ q*038

q*013q*013 อิอิ ส่วนเรื่องพูดไทยคำ อังกฤษ คำ q*013 อิอิ ... q*020 ... ไม่หรอกค่ะ ..

ชอบจะพูด ไทย(กลาง) ไว้ติดต่อราชการ ไทยโคราช คุยกันที่บ้าน ส่วนไทยอังกฤษ q*013 พุดตรงๆๆแบบไม่อาย

นะว่า ชอบเป็นคนที่ไม่ชอบ ไม่เก่ง อังกฤษร เลย q*013q*013 ไม่ชอบจริงๆๆๆ อายเค้าไหม๊ q*020 ..

แต่ชอบจะพูดไทย(โคราชคำ) อีสาน คำ มากหว่า ก๊าก ก๊าก ก๊าก ก๊ากกกกกก ...

ถ้าถ้าคุยกับคนที่ไม่รู้จัก ชอบจะพูกภาษากลางมากว่า เพราเราให้เกรียติ เค้า q*021q*021

หวาดกลัวฮะ น้องชอบ q*002
add
เรทกระทู้
« ตอบ #782 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:02 น »

พี่เด้กนา สวัสดีตอนเพลาๆๆค่า

วันอังคาร ที่9 เดือน มีนาคม พ.ศ 2553 (แรม9ค่ำ เดือน4 ปีขาน) เวลา 11:01 นาที q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #783 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:06 น »

หวาดกลัวฮะ น้องชอบ q*002

อาราย อะไรพี่เด้กนา q*016 โป๊ ไม่ต้องกลัว เค้าฉีดยาแว้วววววววว q*013q*013q*013 อิอิ

ไม่กัด หรือกัดก้ไม่บ้า q*012q*013q*002q*002q*002q*002 แต่จะหื่นๆๆๆๆ q*002 แทนนนน

พรือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นตาย่าน q*002q*002q*002 อิอิ ก๊าก ก๊าก ก๊าก q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #784 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:08 น »

มาแล้วๆๆๆๆ รอๆไม่้ห็นมีเรื่องไรเลย ลุ้นๆๆๆ...แต่เอ๊ะ งง เรื่องอะไรของใครกันแน่ q*020q*013

เรื่องที่แม่เอามาเขาก็บล็อคอีกแระ สงสัยมันอันตรายมั้ง น้องชอบสบายดีก๋า?

เรื่องบล็อคกระทู้นะ ใครที่มีระดับ ผู้ดูแล เป็น golbal สามารถบล็อคได้หมดเฟ้ย

เพราะข้าทำคนเดียวไม่ไหว มันก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของแต่ละคนนะ

เราไปว่าเขาไม่ได้หรอก เพราะมันก็เป็นสิทธิ์ของเขา แต่ถ้าหากว่ากันตามหลักความเป็นจริงแล้ว

มันก็เหมือนเป็นการปิดหูปิดตา ไม่ให้รับรู้เรื่องราวที่เป็น 2 ด้าน นะ

ตรงนี้ข้าไม่เห็นด้วย เพราะคนที่จะตัดสินว่ามันถูกหรือผิด อยู่ที่สังคมมากกว่า

ซึ่งแต่ละคน ไม่ว่าสมาชิกก็ตาม หรือผู้ดูแลก็ตาม ต่างก็ต้องเรียนรู้กันทุกคน q*028

หากบอกตรง ๆ แล้ว ข้าก็ยังถือได้ว่า "อ่อนหัด" เหมือนกัน ในบางเรื่อง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #785 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:12 น »

วันอังคาร ที่9 เดือน มีนาคม พ.ศ 2553 (แรม9ค่ำ เดือน4 ปีขาน) เวลา 11:01 นาที q*020

น่าน ๆ น่าน ๆ น่าน คือ จังหวัดทางภาคเหนือ q*013

เหมือนจะเจริญรอยตามเลยนะ q*020

น้องชอบ ทักแบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ นะ ให้หนุ่ม ๆ หัวใจแข็งอย่างไรเสีย ก็ต้องทักตอบบ้างละ q*002
add
เรทกระทู้
« ตอบ #786 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:24 น »

ทำมัยถึงว่าถูกบล็อกค่า คุณแม่ เค้าต้องตรวจสอบมั่งค่า ใจเย็นๆๆ ค่า q*021 ..

เดี่ยวมันก็ขึ้นค่ะ คนอื่นไม่เห็นแต่ชอบเห็นค่ะ q*021 ไม่เป็นไรนะ

ชอบสบายดีค่ะ q*021q*021q*021 มีความสุขตาม อถะภาพ q*021 ...

q*021 ทุกข์ก็ยินดีรับรู้ สุขก็ยินดีและชื่นชม ไม่ว่าทุกข์หรือสุข แบ่งปันได้เสมอ ตามกำลัง q*054
add
เรทกระทู้
« ตอบ #787 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:42 น »

น่าน ๆ น่าน ๆ น่าน คือ จังหวัดทางภาคเหนือ q*013

เหมือนจะเจริญรอยตามเลยนะ q*020

น้องชอบ ทักแบบนี้ต่อไปเรื่อย ๆ นะ ให้หนุ่ม ๆ หัวใจแข็งอย่างไรเสีย ก็ต้องทักตอบบ้างละ q*002

ทักเค้าไปเรื่อยๆๆๆ สักวันหนึ่งเค้าต้องทักกลับเราแน่นๆๆ q*013 ขนาดน้ำหล่นใส่หินทุกวันหินยังกล่อน ..

ใจคนเรา เป้นก้อนเนื้อ ก๊าก ก๊าก ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก q*002q*002 พรือๆๆๆ

ไม่รักฉันให้มันรู้ไป๊ ให้มันรู้ไป๊ q*021q*021 ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #788 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 11:44 น »

นั้นสิค่ะ พอตอบชอบ ข้อความขึ้นไว แต่เรื่องที่เอามาให่อ่าน

การทำแท้ง ไม่ขึ้นนนนนน q*022q*023 ระบบเป็นอะไรน๊า งง เหมือนกัน q*028

เรื่อง การทำแท้ง นี่ แล้วแต่มุมมอง ก็นักสื่อสารนะ ตอนนั้น พี่เด็กนาเข้าไปปะทะฝีปาก

เรื่องการทำแท้ง ก็โดนบล็อคเหมือนกัน เราแค่เอาความจริงมาพูด ผู้ดูแล กลับมองอีกมุม

มันก็เลย อืมนะ แล้วแต่มุมมองนะ ก็ไม่ได้โกรธนะ เพียงแต่ว่า แย้งความรู้สึกนิด

ว่าคุณเคยทำงานสังคมสงเคราะห์มาเปล่า ไม่ใช่เอาแต่สิ่งสวยงามมาพูดกัน

มันต้องเสนออีกด้านบ้าง คนจะได้กลัว หรือระวังตัวนะ q*028 แต่ก็อืมนะ

ช่างมันเถอะ q*049
add
เรทกระทู้
« ตอบ #789 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 13:13 น »

รอฉันรอเธออยู่แต่ไม่รู้เธออยู่หนใด เธอจะมา เธอจะมาเมื่อไหร่ นัดฉันไว้ทำไมไม่มา q*028

add
เรทกระทู้
« ตอบ #790 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 15:14 น »

เออ! ตั้งแต่ที่เอ็งเผลอหลุดปาก ว่าข้าคือ อ้ายแหมะ คุณโรบิ่น หายไปจากวงการบอร์ด sex เลย

ข้าอุตส่าห์ ไม่เผลอไต๋แล้วนะ เอ็งนี่ หลุดจนได้ เห็นมะ เขาเลยไม่เข้ามาอีกเลย q*038

คนเราบางทีมีอดีตก็อยากจะลืม การที่เราไปในสังคม หรือสถานที่ที่มีคนรู้จักอดีตของเขา

บางครั้ง อืม มันก็รู้สึกคาดการณ์ไม่ถูก ข้าอยากบอกกับคุณโรบิ่นว่า

เรื่องราวของเขา ถึงแม้น ข้ารับรู้ แต่ ข้าไม่ชอบยุ่งเรื่องของชาวบ้านมากนัก

บางทีรู้แต่ก็ไม่สนใจ อดีตเขาเป็นอย่างไร ข้าไม่สนใจ ข้าสนใจปัจจุบันของเขามากกว่า

คุณโรบิ่น หากมาอ่าน ขอให้รับรู้ไว้นะฮะ เด็กนาอยากเห็นคุณมาเฮฮา ในบอร์ดอีก q*028

เฮ้ย ใช่เหรอ ไม่ม้างงงงงงง ก็กระทู้นั้นอ่ะ เขายังมาตอบอยู่เลย

หลังจากนั้นก็ยังเห็นจนกระทั่งกระทู้ขอพรของ แก้ม อ่ะ

ทีคุณ โนล็อคอินสิบมาเล่น เองจำได้ป่ะ คุณโรบิ้นยังไปแหย่คุณ

เมื่อวานข้าไปอ่านมา คุณโรบิ้นตามคุณโนล็อคอินสิบอยู่เพราะไม่เข้าใจ

คุณโนล็อคอินสิบน่ะน่าสนใจว่ะ ข้าก็ตามอยู่เหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นอย่างที่เองว่า ข้าก็ขอโทษว่ะ ไม่ได้ตั้งใจๆๆๆๆ q*033q*005
add
เรทกระทู้
« ตอบ #791 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 15:35 น »

น้องชอบ แม่ไม่ได้สอนน้องชอบนะ ที่แม่เขียนมาทั้งหมดน่ะ มันก็แค่ความคิดของแม่เอง

บางทีแม่เองก็ยังไม่รู้เลยว่าแม่คิดถูกรึเปล่า q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #792 เมื่อ: 9 มี.ค. 10, 16:05 น »

รอฉันรอเธออยู่แต่ไม่รู้เธออยู่หนใด เธอจะมา เธอจะมาเมื่อไหร่ นัดฉันไว้ทำไมไม่มา q*028

น้องชอบขอโทษทีจ๊ะ ระบบมันล่มนะ มือถือมันร้อนจี๋เลย ต่อเน็ตก็ไม่ติด

เลยให้เด็ก ๆ มาเล่นเกมแทน

ส่วนพี่เด็กนา ไปเปิดแอร์เย็นฉ่ำ นอนตีพุงสบาย q*013

ตอนนี้ลุกมาสางงานต่อ น้องชอบคงไปแล้ว q*020

ว่าจะขอเบอร์น้องชอบหลายครั้งละ เผื่อพี่เด็กนาไปโคราช แล้วตกรถ

จะได้โทรไปยืมตังค์น้องชอบ q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #793 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 10:48 น »

สวัสดียามสวยๆๆ วันพุธ ที่10 เดือน มีนาคม พ.ศ 2553 (แรม10ค่ำ เดือน 4)

วันนี้ที่โคราช หนาววววววววววววพรือๆๆๆๆ q*002q*002 บอกว่าให้หาไม่หา นอนหนาวเลยเรา q*013q*012 ..

q*013q*013q*013 อิอิ ไม่เป็นไรค่ะพี่เด้กนา q*013q*013 คงไม่มีตังค์ให้ยืมหรอกมั้ง q*022q*023

เค้าก็ไม่มี เค้าตัวคนเดียว q*013q*013 ขนาดเดือนๆๆหนึ่งตัวเองไม่พอใช้ ต้องขอ ยาย q*012 อิอิ ก๊าก ก๊าก

เดี่ยวให้ค่ะ q*013q*013 ...

ปล.

เป้าเละ .

แม่ เดี๋ยวชอบหารูปให้เอาไหม๊ค่ะ q*021q*021q*021 จะได้เป็นตัวเป็นตนไงค่ะ

เชื้อ ชอบเถอะ คุ้ม q*013q*013

ให้ชอบหารูปให้นะค่า แม่ q*021q*021q*021q*021 ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #794 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 10:53 น »

q*028

add
เรทกระทู้
« ตอบ #795 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 11:19 น »

q*007q*007q*007 น่ารักกกกกกกกกก q*002q*002

add
เรทกระทู้
« ตอบ #796 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 11:34 น »

q*020

Guest
kho
เรทกระทู้
« ตอบ #797 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 15:01 น »

q*020

รูปนี้โอเคเลย q*062q*095
add
เรทกระทู้
« ตอบ #798 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 15:28 น »

q*020q*013q*013 อันนี้หละค่ะ แม่ แต่มันต้องใหญ่กว่านี้อีก กำลังฮา q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #799 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 17:01 น »

คนที่ใส่สีม่วงคือเอง สีเขียวคือข้า โอเคมะ.... q*013q*002

add
เรทกระทู้
« ตอบ #800 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 17:13 น »

ต่อไปคงเบาๆบ้างละ เพราะว่านั่งนานเกิน เสพข้อมูลมากเกินจนปวดหัว

ลูกถามอะไรบางทียัั่งเฉย โดยไม่รู้ว่าลูกถาม(เป็นเอามาก) ขอเอาเวลาให้ลูกมั่ง

เรื่องความแค้นก็หายล่ะ ที่คิดว่าหายก็เพราะว่า ไม่รู้สึกอะไรแล้ว และปิดหูปิดตาได้สนิทแล้ว

ประมาณว่า ให้มายืนครงหน้าก็มองไม่เห็นนั่นแระ ขอบคุณอีกครั้ง(ไม่รู้ครั้งที่เท่าไหร่ประ ฮ่าๆๆ)

คิดถึงเน้อ ถ้าทู้นี้ยังอยู่ก็จะแว๊บๆมาส่งข่าว..... น้องชอบเติบโต เข้มแข็ง สู้ๆนะ โขคดีๆ

Guest
คุคุคุ
เรทกระทู้
« ตอบ #801 เมื่อ: 10 มี.ค. 10, 18:30 น »

ใครเป็นผู้ชาย เข้ามาอ่าน แล้วไม่โพส

ขอแช่งให้ ช้างน้อย สั้นลง สั้นลง สั้นลง จนไม่มีเหลือนะฮะ q*013

q*027 อ...เอ่อ...

กะจะไม่แล้วนะครับ

ผมเพิ่ง 14 เองนะครับเพ่

ไม่กลัวคดีพรากผู้เยาว์รึไงครับ q*010
add
เรทกระทู้
« ตอบ #802 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 11:57 น »

http://webboard.news.sanook.com/forum/3052179.html

ถ้าเองมาแล้ว เองช่วยตอบปัญหาข้อนี้ให้เข้าใจทีว๊า นะๆๆๆๆๆ q*021
เออๆ เขาอธิบายแระ พอเข้าใจแระ แหะๆ q*013

สงสัยงานเองเยอะจริงๆ วันนี้รอทั้งวันมานโผล่

เองไม่โผล่ข้าก็เผ่นละเว้ย........... q*056 คิดถึงๆ

ตัวอักษร มักทำให้คนเราหวั่นไหวเสมอ เขาคนที่เอ็งกล่าวถึง

เป็นผู้มีวิสัยทัศน์ที่ดีคนหนึ่ง แต่เวลาอ่าน ให้มองด้วยความเป็นกลาง

เขาก็เป็นคนที่มีรัก โลภ โกรธ หลง เฉกเช่นบุคคลธรรมดาทั่วไป

เพียงแต่มีความคิดเห็นทางการเมืองที่ถือได้ว่า น่าชื่นชมผู้หนึ่ง

q*028 ข้าก็เปิดอ่านทุกวันนั้น เพียงแต่ข้าไม่แสดงความคิดเห็น q*049
add
เรทกระทู้
« ตอบ #803 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 12:09 น »

พี่เด็กนานะ ส่วนมากเขาไม่เชื่อว่าเราเป็นคนโคราช คิดแต่ว่า เป็นคนเจียงใหม่ q*028

แต่พอเว้าอีสานกับเพื่อนบ้านเดียวกัน แล้วถึงได้ อ๋ออออออออออออออออ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #804 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 12:13 น »

สวัสดีวันพฤหัสบดีที่ 11 เดือนมีนาคม ปีพุทธศักราช 2553

เวลา 12.14 น. q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #805 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 12:19 น »

อาราย อะไรพี่เด้กนา q*016 โป๊ ไม่ต้องกลัว เค้าฉีดยาแว้วววววววว q*013q*013q*013 อิอิ

ไม่กัด หรือกัดก้ไม่บ้า q*012q*013q*002q*002q*002q*002 แต่จะหื่นๆๆๆๆ q*002 แทนนนน

พรือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นตาย่าน q*002q*002q*002 อิอิ ก๊าก ก๊าก ก๊าก q*013

น้องชอบเป็นไงบ้าง พี่อัด ซ่าส์สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้แง่คิดอะไรบ้าง

ขานั้น เพื่อนเขาเยอะ หรือไม่อาจอยากไปทำงานภาคใต้ ก็ลองซักถามดูนะ

พี่เด็กนาจะช่วยอีกแรง q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #806 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 14:09 น »

สวัสดี วันพฤหัสบดีที่11 เดือนมีนาคม พ.ศ 2553 (แรม11ค่ำเดือน 4ปีขาน) q*013 ..

q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #807 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 14:27 น »

q*023q*021q*021q*021 ดีแล้วค่ะ คุณแม่ที่ ปล่อยๆๆมันไปบ้าง .. q*021 ให้เวลากับลูกมากๆๆค่ะ

เพราะเค้าจะได้เติบโต เป็นผู้ใหญ่ที่ดี มีคุณภาพ q*021q*021 ให้ความรัก ความอบอุ่นกับเค้ามากๆๆนะค่ะ q*021 .

จะขอบคุณกี่ ครั้ง มันก็ยัง ตรึ่งอยู่ในใจ คนที่คุณแม่ขอบคุณเค้านั้นหละค่ะ เชื่อชอบสิค่ะ q*021 ..

ชอบเองก็ต้องขอบคุณแม่ ขอบคุณพี่เด้กนาเหมือนกัน ค่ะ q*021q*021 ขอบคุณ ขอบคุณ

ส่วนชอบเอง ชอบเชื่อพี่เด้กนาค่ะ ไม่ต้องรีบ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป q*021 จะเข็มแข็ง และสู้ๆๆค่า q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #808 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 14:32 น »

พี่เด็กนานะ ส่วนมากเขาไม่เชื่อว่าเราเป็นคนโคราช คิดแต่ว่า เป็นคนเจียงใหม่ q*028

แต่พอเว้าอีสานกับเพื่อนบ้านเดียวกัน แล้วถึงได้ อ๋ออออออออออออออออ q*013

q*013q*013 จุจุจุจ พี่เด้กนาค่ะ จุจุจ ไว้เดี๋ยว เค้ารู้ ว่าเราเป็นคนอีสานนนนน q*012q*012 ... q*013 ..

ไม่สิเป็นคนเจียงใหม่ q*002q*002q*002q*002 อู้ๆๆๆๆๆๆ q*013 (อู้ในที่นี้ไม่ใช่พูดนะ แต่เป็นอู้งาน)

ก๊าก ก๊าก ก๊ากกกกกกกกกกกก q*013q*013q*013 ก๊าก ก๊าก ..

q*021q*021 ภูมิใจที่เป็นหลานย่า q*021 เนอะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #809 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 14:49 น »

น้องชอบเป็นไงบ้าง พี่อัด ซ่าส์สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้แง่คิดอะไรบ้าง

ขานั้น เพื่อนเขาเยอะ หรือไม่อาจอยากไปทำงานภาคใต้ ก็ลองซักถามดูนะ

พี่เด็กนาจะช่วยอีกแรง q*021

พี่อัดดดดดดดดด q*002q*002q*002q*002q*002 เหรอค่ะ q*013 อิอิ พี่แกให้แง่คิดหลายอย่างเลย

หละค่ะ ..ชอบบอกว่าพี่เด็กนาให้หา แฟนให้ชอบ พี่อัดบอกว่าพี่เด้กนาแกบอกเมื่อไหร่ ชอบบอกว่า บอกให้หาให้น้องดีๆๆ

นะ ถ้าหาให้ไม่ดี หาดใหญ่ไกล้แค่นี้เอง

พี่อัด บอกว่า เจ้าเด็กนา เอาขี้ มาให้อีกแล้ววุ้ย q*013q*013 .. พี่แกก้น่ารัดดด q*002 ดีนี้ค่ะ .. q*013 ..

พี่อัดบอกว่า นั้นหละคือนิสัยตัวผู้ที่เค้าจะทำเป้นไม่เห็นค่าเรา พี่อัดยังบอกอีกว่า เดี๋ยวชอบอายุมากกว่านี้ แล้ว

ชอบจะรู้เอง พี่แกว่าแบบนี้หละค่ะ q*021q*021 ...

แล้วชอบถามว่า อายุเท่าไหร่ พี่เค้าบอกว่า 28 นานแล้ว เลิกคิดไปนานว่าอายุเท่าไหร่ q*013q*013

ก๊าก ก๊าก นั้นสิเนอะพี่เค้าเพื่อนเยอะ เพิ่อได้งานทำ q*020 หวังเล็กๆๆ q*021 พี่เด้กนาต้องคอย

เป็น q*091 ลัง q*057

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม