หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ภรรยา และ ภรรยาปัจจุบัน  (อ่าน 2250 ครั้ง)
Guest
รู้ตัวว่าเลว
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 20:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับทุกท่าน ผมมีปัญหากลุ้มใจมานาน ตอนนี้ผมมีภรรยาทั้งหมด 4 คนครับ แต่มีลูกกับภรรยา 3 คน ตอนนี้ที่อยู่ด้วยกันจริงๆ ก็ 2 คนครับ เพราะภรรยาสองคนแรกเค้าไปมีสามีใหม่หมดแล้วครับผม ทุกวันนี้ผมนอนอยู่กับภรรยาคนที่สาม(สมมติให้ชื่อ ก้อย)ที่เรามีลูกแฝดด้วยกัน ส่วนภรรยาคนสุดท้ายของผมเราไม่มีลูกด้วยกัน เราคบกันมาสองปีกว่าโดยที่ตอนนั้นเธอไม่รู้ว่าผมมีลูกเมียอยู่แล้ว ผมยอมรับว่าในอดีตผมเจ้าชู้มาก แต่หลังจากที่มีภรรยาคนสุดท้าย(สมมติให้เธอชื่อแนน) ผมได้เลิกเจ้าชู้อย่างเด็ดขาดและหวังจะอยู่กินกับแนนตลอดไป แต่ผมมีครอบครัวแล้วนี่สิครับ (ผมหย่ากับก้อยแล้ว แต่ก็อยู่ด้วยกันเพื่อลูก และธุรกิจ) ซึ่งแนนก็ทราบทุกอย่างดี แนนคอยให้กำลังใจผม เราเข้าใจและรักกันมากแม้เวลาจะผ่านมาสองปีกว่า แต่กับก้อย เธอคอยจ้องแต่จะเป็นช้างเท้าหน้า เพราะก้อยเป็นหัวหน้าฝ่ายบุคคลของบริษัทใหญ่แห่งหนึ่งของไทยเลยทีเดียว ทำให้ก้อยติดนิสัยด่าทอผม ไม่ให้เกียรติ ซึ่งผมเข้าใจว่าเธอมีอิทธิพลต่อทุกคนในที่ทำงานซึ่งทุกคนจะต้องเกรงกลัว (ซึ่งไม่ควรมาใช้กับผม) ทำให้เรามีปากเสียงกันบ่อย เธอเป็นอย่างนี้ตั้งแต่เริ่มคบกัน ก้อยทราบว่าผมมีใคร แต่เธอก็ไม่เคยแม้แต่ที่จะถามผม เราต่างก็ทำเพื่อลูก นี่คือข้อดีของก้อย ทุกคนคงคิดว่า ผมเอนเอียงไปทางแนน ....ผมรักภรรยาของผมทั้งคู่ เราต่างก็ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา แม้แนนจะทราบแล้วว่าผมมีใคร แต่ก็ไม่เคยหนีผมไปไหน อีกอย่างคงเพราะผมเป็นเจ้าของธุรกิจ(ผมทำงานคนละที่กับก้อย)มีปัญหาให้แก้ไขมากมาย และปัญหาที่บริษัททุกอย่างแนนเป็นคนจัดการให้ผมซะส่วนใหญ่
ถึงแม้ว่าผมจะมีลูกกับภรรยาคนไหน ผมก็ไม่เคยทิ้งลูก ไปหา พาไปเที่ยว ส่งเสียต่างๆ ลูกๆของผมอยู่กับยายเขาครับ เขาไม่ยอมให้ผมมาเลี้ยง ถ้าจะให้ผมเลือกระหว่างภรรยาสองคนผมเลือกไม่ได้ หนึ่งคือ กับก้อยเรามีลูกด้วยกัน ผมไม่สามารถทิ้งลูกๆได้แน่นอน แต่กับตัวของก้อยเอง เราสองคนไม่มีเซ็กซ์ด้วยกันมานานแล้วครับ เพราะผมเลือกที่จะมีกับแนน ซึ่งก้อยก็ผิดสังเกตว่าทำไมผมไม่เหมือนเดิม และที่ผมทิ้งก้อยกับลูกไม่ได้ก็คือ พวกเขาไม่ได้ผิดอะไรเลย คนผิดคือผม ผมคนเดียว แต่ถ้าจะให้ผมทิ้งแนน ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้แน่นอน แนนคือชีวิตของผม แม้เธอจะมาทีหลัง แต่ความสำคัญของแนนไม่ใช่ว่าจะน้อยเลย ถ้าเป็นคุณ หรือถ้าคุณเป็นผม จะทำยังไงกกับรักสามเศร้าครั้งนี้ดีครับ ช่วยแนะนำผมทีเถอะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
hoi
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 21:22 น »

q*007ทำไมคุณเป็นคนเห็นแก่ตัวจังเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 22:09 น »

เมียสองต้องหาม q*038q*036q*037

เมียสองต้องห้าม q*033

รักสามเส้า เราสามคน คงต้องมีใครเป็นฝ่ายไป q*040

Tags:
Guest
i am
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 22:12 น »

...คุณเป็นผู้ชายที่ชั่วชีวิตของฉันภาวนาอย่าได้เจอะได้เจอ และฉันก็แคร์ด้วยว่าคุณจะหล่อ รวย หรื่อเก่งเรื่องบนเตียงแค่ใหน เพราะถ้าชีวิตฉันได้เป็นเมียผู้ชายอย่างคุณ นั่นฉันถือได้ว่าฉันล้มเหลวที่สุด...เกลียดผุ้ชายแบบนี้..ขอโทษค่ะพูดจากใจจริง ๆ

Tags:
Guest
โตน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 03:18 น »

ไม่มีความคิดเห็นค่ะ
แต่ดีใจที่ไม่ได้เปนหนึ่งในตัวเลือกของคุณ

Tags:
Guest
ลุงขี้เมา
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 08:27 น »

เขาไม่ได้เรียกว่ารักสามเศร้า เพราะรักสามเศร้ามันจะต้องวนเวียน คนหนึ่งรัก คนหนึ่งไม่รัก ถ้าเปรียบละคร ก็ต้องเปรียบกับเรื่อง "เมียหลวง" บริหารจัดการให้ดีแล้วกันพ่อหนุ่ม ไม่มีผู้หญิงคนไหนอยากจะสัมผัสกับชีวิตรักแบบนี้ แต่มีผู้ชายอีกหลายคนที่อยากจะลิ้มลอง(แค่)รสชาติของการมีเมียน้อย ไม่ต้องคิดอะไรมากว่าคนอื่นจะทำยังไง หรือรู้สึกยังไง เอาแค่ตัวพ่อหนุ่มคิดดู ว่าลองกลับกัน หากก้อยมี "ผัว" อีกคน พ่อหนุ่มรู้สึกอย่างไร นั่นแหละ ก็คือคำตอบของปถุชนทั่วไปล่ะ หากอยากจะมีผัวเดียวเมียเดียว ก็ตอบตัวเองซะตั้งแต่ตอนนี้ ให้ภรรยาทั้งสองคน เขาได้มีชีวิตที่มีความสุข ไม่ข่มขื่นเหมือนตอนนี้ ถ้าจะเอาไว้ทั้งสองคน ก็ดูตัวเองให้ดีว่ามีปัญหาหาเลี้ยงเขาทั้งสองคนได้ไหม ไหนจะลูกอีก อย่าคิดแต่เรื่องเซกส์ ชีวิตไม่ได้มีแต่กามา เอาส่วนอื่นมาเติมเต็มให้ชีวิตมีความสุขบ้าง

Tags:
Guest
glgod
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 16:16 น »

คุณบอกว่าแม้แนนจะทราบว่าคุณมีเมียอยู่แล้ว..แนนก็ไม่คิดจะหนีคุณไปไหน ช่างเก่งช่างกล้านะคุณแนน อย่างงี้ก็เหมาะกับคนเห็นแก่ตัวแบบคุณพอดิบพอดี แถวบ้านเรียกผีเน่ากับโลงผุ เหอ..เหอ..
Tags:
Guest
231/11
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:31 น »

คำเดียวค่ะ
"เลว"

Tags:
Guest
น้ำน้ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ก.พ. 10, 10:43 น »

เคยอยู่ในสภาพเดียวกับแนนนะคะ แต่ตอนนั้นแฟนยังไม่ได้แต่งงานเรามาทีหลังเลยตัดสินใจจะไปเองดีกว่า แต่ผู้หญิงคนนั้นตัดสินใจจะไปเอง และแฟนก็มาสารภาพกับเราว่าเวลาอยู่กับผู้หญิงคนนั้นเขาเป็นผู้หญิงเก่งทุกอย่างเค้ารู้สึกไม่เป็นผู้นำและอึดอัดมากเค้าเลยมาเลือกคนมาทีหลังอย่างเรา ซึ่งเราก้รักเขาอยู่แล้วก้เลยโอเคลงตัวทุกว้นนี้มีลูกด้วยกัน1คนและแฟนก้ไม่เจ้าชู้อย่างนั้นอีกมีความสุขมากค่ะ

Tags:
Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ก.พ. 10, 15:26 น »

การทำอะไรที่คิดว่าใช่ คุณลองคิดดูว่าความสำคัญของคนสองคนที่คุณต้องเลือก คนหนึ่งคือแม่ของลูก อีกคนคือคู่นอนของคุณ ขอโทษด้วยที่ต้องใช้คำนี้ ลองเอาข้อดีทั้งสองมาหักล้างกัน บางทีการที่ผู้ใหญ่ทำอะไรแล้วผลกระทบที่ได้คือลูกคุณเองเมื่อเขารู้เรื่องทั้งหมดเหล่านี้ ลองตัดสินใจดู

Tags:
Guest
จากผู้ ชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 04:46 น »

ผมเชื่อว่าคุณทำดีที่สุดแล้ว

Tags:
Guest
นาซูเมะ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 08:25 น »

คุณทำดีแล้ว อย่าหย่า อย่าทิ้งลูกทิ้งเมีย เคยร่วมสุขร่วมทุกข์ก้นมา คิดถึงจุดเริ่มต้นบ้าง ให้กำลังใจแม่ของลูกบ้าง อย่าเหยียบย่ำความรู้สึกของแม่ของลูก รักลูกให้มากเค้าไม่ผิด

Tags:
Guest
may252552
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 4 มี.ค. 10, 08:46 น »

เลว

Tags:
Guest
ไร้ตัวตน
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 31 พ.ค. 10, 15:42 น »

เข้าใจ q*058 แต่ไม่อยากเจอเหตุการณ์แบบนี้ q*009q*009q*009

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม