หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แฟนติดเกมส์ออนไลน์อย่างหนักทำไงดี  (อ่าน 16751 ครั้ง)
Guest
แฟนคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 10:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันๆเล่นแต่เกม ถ้ากลับจากทำงานก็นั่งเล่นจนแทบไม่ได้นอนเลยค่ะ
เราเบื่อมากค่ะเ ขาก็สนใจแต่เกมคุยกับเพื่อนในเกมเขาตลอด
เบื่อไม่รู้จะเป็นแบบนี้ไปอีกนานไหม จะมีใครมีแฟนบ้าเกมอย่างฉันบ้างไหมคะ
ถ้าวันไหนไม่ไปทำงานก็เอาแต่เล่นเกมเกือบ 24 ชั่วโมง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
จุน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 12:19 น »

มันอยู่ที่ตัวคุณจะเด็ดขาดหรือเปล้า
..พูดกับเขาเหมือนคุณระบายในกระทู้นี่แหละ..
..แล้วบอกว่าแยกกันอยู่สักพัก..เขาจะทำยังไง..
..มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณทั้งหมดเองนั่นแหละ..
..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 13:33 น »

เราก็เป็นเหมือนคุณเลยค่ะ แฟนกลับจากที่ทำงานก็เล่นเกมจนกว่าจะนอน บางทีเราก็ต้องนอนก่อน แรกๆก็ทะเลาะกัน แต่ตอนนี้ชินแล้วค่ะ ความดีของเค้าก็มีนะค่ะ อย่างน้อยเค้าไม่ติดเหล้า ติดสาว เล่นเกมอยู่กับบ้าน แต่ถ้าติดเกม ไม่สนใจเมียเลย ไม่ช่วยงานบ้าน ก็น่าคิดค่ะ จะให้เค้าเลิกติดเกมคิดว่าอยากค่ะ ถ้าคุณอยู่อย่างนี้แล้วไม่มีความสุข ก็พูดเปิดใจกันไปเลยค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้น คุณรับไม่ได้ ก็ตัดสินใจไปเลยค่ะ

Tags:
Guest
คนติดแฟนคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 14:24 น »

อืม เป็นเหมือนกันเลยคะ กลับจากทำงานก็เล่นเกมส์จนดึก บางวันตี2 ตี3และกินเหล้าบ่อยขึ้นเบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆกลับมาไม่ค่อยสนใจเราแต่เคยคุยกันเรื่องเล่นเกมสืนะ แต่เขาบอกว่าจะให้ติดเก มส์หรือติด ญละเลือกเอา ความจริงก็ไม่อยากได้ทั้ง2แบบ แต่ทำไงได้ในเมื่อเรารักเขา q*009

Tags:
Guest
จขกท เองค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 17:28 น »

เรื่องอย่างนี้ผู้หญิงยังไงก็ต้องทน แต่อยากให้ผู้ชายเขารู้บ้างว่าผู้หญิงเขาเบื่อแค่ไหน
ไม่ใช่ไม่อยากให้เล่นนะคะเพียงแค่อยากให้พอดี ไม่ใช่หมกหมุ่นกับเกมเกินไป
คนอยู่ด้วยกันยังไงก็รัก ถ้าให้เลิกมันก็ไม่ใช่ทำได้ง่ายๆ
เพียงแค่อยากให้ผู้ชายสนใจความรู้สึกแฟนบ้างอย่าเอาแต่ความคิดส่วนตัว
และความสนุกส่วนตัวเกินไป แฟนดิฉันฉันพูดอะไรไม่ได้เลย
แค่บอกให้เล่นให้รู้จักเป็นเวลาพอเหมาะพอควรยังทำเป็นไม่รุ้เรื่อง
เราเบื่อจนไม่รุ้จะทำไงก็เลยมาระบายตรงนี้ละคะ
ถ้าความอดทนหมดเมื่อไหร่ก็คงต้องตัดสินใจใหม่แล้ว
Tags:
Guest
มด
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 08:11 น »

เป็นเหมือนกันติดเกมส์ ติดเซ็กเล่นเกมดูหนังโป๊อารมณ์เสียถ้าพูดขัดใจจะบ้าตายอยู่แล้วเบื่อ
Tags:
Guest
gewolution
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:12 น »

แฟนติดเกมส์เหมือนกัน แต่เราเลยเล่นด้วยซะเลย
จะได้คุยกันได้ แฟนติดเกมส์อยู่กันเราในห้องนะ
แต่ถ้าเค้าไปติดสาวๆๆ หรือติดเพื่อน หรือติดเหล้า
เค้าออกไปข้างนอก เราก้ออยู่คนเดียว
มีแฟนติดเกมส์ดีก่า อิอิ

Tags:
Guest
เกรียนอะเป่า^^
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:13 น »

ดีแล้วที่ติดเกมส์ไม่ติดหญิงไม่ติดเหล้าไม่ติดเที่ยว
แฟนเราก็เป็น ตัวเราเองก็เป็น
ไม่เห็นจะแปลกอะไร
เล่นอยู่ในสายตาเราดีกว่าไปกินเหล้าแล้วอยู่ในสายตาหญิงอื่น
เล่นมันด้วยเลยเรา คาบาว แรค เดคารอน ดราก้อนนิก้า ออดิชั่น
เล่นมันเข้าไป สนุกจะตาย อิอิ

Tags:
Guest
caribzo
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:23 น »

q*005 ไม่ชอบคนเล่นเกม แต่แฟนเล่นจนเช้าทุกวันเลย งือๆๆ

Tags:
Guest
แชริม
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:29 น »

เบื่อมากวันๆไม่ทำอาหร่ายเลย ไม่ใช่แต่แฟนนะค่ะ สามีก้อเป็น ไม่รู้จะทำยังงัยดี

Tags:
Guest
แชริม
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:31 น »

น่าเบื่อมาก ไม่ใช่แค่แฟนนะคะ สามีที่บ้านก้อเป็น วันๆเล่นแต่เกม อายุก้อปาไปจะ 40 แย้ว

Tags:
Guest
pimmykiko
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:38 น »

เป็นเรา เราจะเล่นไปกับแฟนเลย มากๆไปครองคอมเอง ดูสิมันจะเล่นอะไร

Tags:
Guest
NooNoEi
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:39 น »

ขอแนะนำค่ะ ไม่ต้องคิดมากค่ะ
แฟนเราก็เป็นเหมือนกานเลิกงานมาก็จามานั่งเล่นเกมส์จนไม่ไได้หลับไไม่ได้นอน
ตอนแรกๆๆก็ทะเลาะกันแต่อย่าคิดมากเลยมันก็แค่ในเกมส์ทำใจเถอะค่ะ
แต่ดิฉันก็คุยกะเขาแล้วก็มีส่วนร่วมในเกมส์นั่นด้วย
ขอให้เขาสอนให้เล่นเกมส์และมีส่วนร่วมในการเล่นเกส์ด้วยกัน
เราต้องใจเย็นๆๆค่ะปัจจุบันกลับมาก็มานั่งเล่นเกมส์ด้วยกัน
ปัจจุบันก้อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขถ้ามีงานบ้านก็ขอเวลาไปทำงานแปบแล้วก็กลับมานั่งคุยกะเขาใหม่
เล่นด้วยกันอ่ะค่ะเกมส์ที่เล่นก็หนุกดีคลายเคลียดด้วยนะค่ะ
ถ้าว่างๆๆก็ลองเล่นคนเดียวดูๆแนะนำได้แค่นี้อ่ะค่ะ
ลองๆเาอไปทำดูนะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 08:39 น »

....

Tags:
Guest
เล่นไปด้วยเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:03 น »

แฟนผมก็ติดเกมส์ จนผมต้องเล่นตาม เลยติดไปด้วยคน บ้าทั้งคู่

Tags:
Guest
ชวนเล่นเกม
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:20 น »

แก้ผ้าเดินไป เดินมา จะเล่นเกมอยู่ก็กระไร
ต้องพิจารณาตัวเองละงั้น

Tags:
Guest
s_sanook
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:23 น »

ผมก้อเคยติดเกมติดแบบเสาร์อาทิตย์ วันหยุด แทบไม่ต้องหลับต้องนอน กันเลยวัน ธรรมดากลับมาจากที่ทำงานก้อ เล่นเกมส์ แต่เล่นอยู่ทีบ้านนะ
เล่นอยู่เกือบสองปี เล่นจน ไม่รู้ว่าแฟนไปแอบคบกับผู้ชายคนอื่น เคยถามว่าทำไมทำอย่างนั้นเค้าบอกว่าเราไม่มีเวลาให้จากนั้นผมก้อเลิกแฟนคนนี้ไป ทุกครั้งที่ผมเล่นเกมผมจะรู้สึกถึงเรื่องนี้ตลอด ตอนเล่นมันก้อเพลินดี สนุกดี ไม่คิดมากกับเรื่องโน้นเรื่องนี้ แต่พอ เกมจบ ผมจะนึกเสียใจกับเรื่องนี้ตลอด และก้อ รู้สึกว่าตัวเองเปลี่ยนไปเป็นคนหงุดหงิดง่าย โกรธง่าย ก้อเลยตัดสินใจอย่างไงก้อต้องเลิกให้ได้แต่ยังไงก้อยังเลิกไม่ได้แต่เล่นน้อยลง จนผมตัดสินใจเข้าคอร์สอบรมเกี่ยวกับจิตแค่ 8 วันเลยทำให้ผมเป็นผู้เป็นคน พอนึกย้อนไปผมเสียใจกับเรื่องแฟนคนนี้มาก .........
ปัจจุบันนี้ผมเลิกเกมได้แล้ว และพยายามจะไม่เล่นเพราะคิดจะเล่นทีไร หยุดยาก

Tags:
Guest
fher
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:32 น »

หาผัวใหม่
Tags:
Guest
jen
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:39 น »

เป็นเหมือนกัน

แฟนติดเกมแล้วดีกว่าติดหญิงหลอ

ลองสังเกตเกมของเค้าดีๆแอบดูให้หมด

เพราะเราลองแล้ว

เค้าติดหญิงในเกม พอเค้ารุว่าเรารูแล้วถึงจะเลิกเล่นเกมได้

Tags:
Guest
เตย ชลบุรี
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:47 น »

แฟนเราก็เหมือนกันกับทุกคนที่เม้นนั่นละค่ะตอนแรกๆเราก็เบื่อมากๆบอกให้เล่นเพลาๆสนใจคนที่อยู่ด้วยมั่งเขาก็ทำเฉยๆเราไม่รู้จะทำยังไงเลยเบื่อๆออกไปเดินเล่นห้างสรรพสินค้าบ้างตลาดนัดบ้าง ตามแต่ใจอยากจะไปพอหนักเข้าก็เริ่มกลับดึกหน่อยดูซิเขาจะว่าอย่างไร กลับได้ผลดีมากเลยค่ะเขาโทรตามเราถามว่าอยู่ไหนทำอะไรทำไมป่านนี้ยังไม่กลับบ้าน ไม่เหมือนก่อนเห็นอยู่วันๆไม่เคยไปไหนเราเลยตอบเขาไปว่า เราไม่รู้จะอยู่ทำไมในเมื่อคนในบ้านมันไม่สนใจเราเลย ก็เลยออกไปชมบรรยากาสภายนอกบ้างเบื่อที่จะมานั่งอมขี้ฟัน ไม่มีใครคุยด้วย ออกไปข้างนอกมีความสุขมากกว่าอยู่ที่บ้านอีก เพราะคนที่บ้านมันบ้าเกมส์มาก
แล้วเราก็มานั่งคุยกันตกลงกันว่าจะทำอย่างไรดี เขาเลยสัญญาว่าจะเล่นให้น้อยลงกว่าเดิม เราก็แอบดีใจนะที่แฟนเราพูดแบบนั้น หลังจากนั้นมาเราก็เห็นความเปลี่ยแปลงของเขาทันที่ ทุกว้นนี้เราก็แฮบปี้ดีค่ะ ใครลองทำแบบเราดูก็ได้นะค่ะ แต่เราไม่รับรองผลนะ อันนี้ขึ้นอยู่กับลักษณะนิสัยของแต่ละคนเขา ถ้าใครใข้ได้ผล เราก็ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:51 น »

แฟนเราก็ติดค่ะ

Tags:
Guest
SomZaaa
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 09:54 น »

แฟนเรานี่สิ หนัก! ให้ไปหางานทำก็ไม่ไป วันๆเล่นแต่เกม คอมที่บ้านจะได้พักก็แค่ช่วง 12 : 00 - 13 : 00 น. เท่านั้น น่าสงสารคอม และน่าเบื่อมากด้วย เล่นแบบไม่สนใจใคร

Tags:
Guest
ชายติดเกม
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 10:06 น »

ทำตามหน้าที่ของเราเอาไว้คับ อย่าไปทำอะไรให้เขาหงุดหงิดเกี่ยวกับเกม
คนมันกำลังอยู่ในโลกส่วนตัว เผลอเดินเหยียบเข้าไป มีเครียดเอาง่ายๆ
ยิ่งผู้ชายด้วยกันแล้ว ขอบอกคับ กินเกมแทนข้าวยังได้เลย
แต่เล่นไปสักพัก เขาก็จะเบื่อไปเองครับ
ลองคิดในมุมกลับกันดูสิครับ อะไรที่ทำซ้ำๆกันบ่อยๆ
ถึงแม้จะสนุกแค่ไหน แต่ก็มีวันเบื่อ
ผู้ชายนี่ครับ ขี้เบื่อง่ายจะตาย

เพราะงั้น ทำหน้าที่ของคุณต่อไปเหอะครับ มีหน้าที่อะไร ก็ทำไป
เขาแค่ไม่สนใจแค่ช่วงนี้เฉยๆ พอเขาเลิกเกมเขาก็จะเห็นคุณเองคับ

Tags:
Guest
คนน่าสงสาสาร
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 10:13 น »

สามีเราก็ติดเกมส์มากเลย วัน ๆ ไม่ทำอะไรเล่นแต่เกมส์ ตื่นขึ้นมานะเปิด computer ก่อนเลย งานก็ไม่ทำ ทุกวันนี้ไม่ค่อยมีจะกินเลย แต่สามารถหาเงินมาจ่ายค่า net ค่าโทรศัพท์ได้ เงินจะกินไม่มี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 10:16 น »

แฟนเรา ก็ติดเกมส์ แรกๆๆไม่เข้าใจ บ่น ด่า เค๊าๆ ก็ว่าเราจะเอา อย่างไง ไม่เที่ยว ไม่กินเหล้า ไม่มีหญิง เล่นเกมส์อยู่บ้าน ก็บ่น เราก็เลยตัดสินใจ เล่นบ้าง เกมส์ แบบเดียวกัน แฟนเล่นเกมส์ไร เราก็เล่นเกมส์นั้น สรุป เราติดเกมส์ เรามีเพื่อน ในเกมส์ บางที เล่นยันเช้า แฟน ก็เลย พูดไม่ออก และแล้ว แฟนก็เลิกเล่นเกมส์ แฟน เราทำไร เราทำนั้น ถ้า เค๊า รับไม่ด้าย ในสิ่งนั้น ก็ต้องมาคุยกัน .....ว่า ถ้าคุณไม่มีเวลาให้ฉัน ฉัน ก็ไม่มีเวลาให้ คุณ จะเอาแบบไหน

Tags:
Guest
ที่ไหนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 10:16 น »

ผมก้เปงคนนึงที่ติดเกม แต่ก้ทำงานด้วยไม่กินเหล้าหรือดูดบุหรี่แต่งงานแล้ว ไม่ติดหญิง ผมว่าที่เค้าติดเกมเพราะมัน ทำให้เค้าผ่อนคลายและ มีความสนุกกับมัน ถ้าคุณไม่อยากให้แฟนคุณติดเกมและเลิกคุณ คุณ มีอะไรที่ทำให้เค้าไม่เบื่อและผ่อนคลายเท่าเกมได้ไหม เกมมันก้เป้นสังคมๆนึงที่ใหญ่ลองๆจากครอบครัวเลยทางที่ดีผมว่า คุณเล่นด้วยกับเค้าเลยและให้เค้าสอนเล่น พอคุณเล่นกับเค้า คุณก็สามารถ กำหนดเวลาในการเล่นไปพร้อมกับเค้าได้ ว่าควรเล่นและเลิกกี่โมง มันเป้นทางออกทีดี กว่าจะมาทำอะไรประชดประชัน
ป.ล. คนที่เกลียด พวกเล่นเกม คุณเคยลองเข้าไปอยู่ในจุดๆนั้นหรือสัมพัทกับพวกเค้าเหล่านั้นหรือยัง

Tags:
Guest
ติดเกมส์
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 10:26 น »

แรกๆ ก็ติดเกม หลังๆ ก็ติดเพื่อนในเกม

Tags:
Guest
ergdgdgdfg
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 10:27 น »

คุณมีแฟนก็เหมือนคุณเล่นเกมส์อยู่แล้ว .....ความรักก็เหมือนเกมส์กด พอถ่านหมดก็จบเกมส์ (-_-) เอเมน

Tags:
Guest
ku
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:01 น »

ติดเกมส์ สามีเราก็เป็นเล่นกับเค้าไปเลยคะคุยกันจะได้รู้เรื่อง555 เล่นแล้วบางทีได้ตังค์ใช้ด้วยขายไอดีให้เด็กๆ อันนี้สามีก็ปาเข้าไป30กว่าละนะคะยังเลิกมะได้เลย

Tags:
Guest
คนเคยติดเกมส์
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:01 น »

ต้องดูว่า ติดเกมส์ หรือ ติดคนในกมส์
[/b
]
ถ้าติดเกมส์ เลิกไม่ยาก เท่ากับ ติดคนในเกมส์ น่ะ ต้องระวัง เลิกกันมาก้อเยอะล่ะเรื่องแบบนี้ เราเองก้อเกือบเลิกกะแฟน ดีที่ เลิกเล่นก่อน

Tags:
Guest
วายุเมฆา
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:02 น »

เล่นจูเซียนครับเลิกกับแฟนไปนานละตอนนี้ก็ยังไม่มีเลย q*005q*009

Tags:
Guest
เป็นเช่นกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:04 น »

วันหยุดแฟนเราเล่นทั้งวัน คอมฯไม่เคยได้ปิด หยุด 5 วัน เปิดตลอด เราแหละกลัวไฟใหม้บ้าน
แต่เราไม่ห้ามหรอก ภาวนาให้มันหัวใจวายตายคาเกมนั่นแหละ จะได้เงินประกัน อิอิ q*013q*013

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:14 น »

ต้องดูด้วยครับว่าอยู่ในระดับไหน ถ้าถึงขนาดเล่นแต่เกมส์ไม่สนใจคนรอบข้าง วันๆเล่นแต่เกมส์ไม่ยอมไปทำมาหากิน อย่างนี้ก็ไม่ไหวนะครับ หาใหม่ดีก่าคบไปมีแต่จะฉุดชีวิตเราให้ตกต่ำ
แต่ถ้าเล่นแล้วรู้จักรับผิดชอบหน้าที่ตัวเอง ก็ต้องคุยกันดีๆครับ ลองพยายามมีส่วนร่วม

Tags:
Guest
- -"
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:39 น »

แฟนเราก็ติดเกมส์ นะ กลับมาจากทำงานก็เล่นเหมือนกัน แต่พอเราเรียกเขาก็ต้องมานอนอะ ไม่งั้น งานเข้า

คุญกันตรงๆไปเลยค่ะ ว่า ถึงเวลานอนก็ต้องนอน กินก็ต้องกิน...เราคุยด้วยก็ต้องตอบ

ถ้าไม่ได้จริงๆ เดินมาดึงปลั๊กคอมฯ แม้งเลยค่ะ

Tags:
Guest
tan123456
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:41 น »

แฟนเราติดทั้งเกมส์ติดทั้งเอ็มเลย

Tags:
Guest
โอ๋จัง
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:46 น »

q*031แฟนเราก็เป็นนะ ให้เวลาเชาสักพักบางทีเขาอาจเคลียดอยากผ่อนคลายอะคะ

ยิ่งเราไปจู้จี้เค้าจะยิ่งเคลียดไปกันใหญ่เเต่ถ้าอยากให้เขาหยุดบ้างอยากให้เขามีเวลาให้คุณก็ชวนเขาไปกินข้าวนอกบ้านหรือไปเดินชีอปปิ้ง

ดุหนังฟังเพลงไรเงี๊ยะบ้างตอนเเฟนเราติดเกมส์ก้เล่นทั้งวันทั้งคืนเหมือนกันเเต่เราจะชวนเค้าไปต่างจังหวัดไพกผ่อนบ่อยๆๆ

เค้าก็จะเเยกเเยะได้เองว่าการที่ไปมีสังคมนอกบ้านไปเที่ยวพักผ่อนมันดีกว่าการอดหลับอดนอนเพื่อนั่งเล่นเกมส์เป็นไหนๆ

เเต่ถ้าแฟนคุณเข้าข่ายเจ้าชู้ก็ไม่เเน่เสมอไปนะคะว่าอาจจะไม่ได้ติดเกมส์เเต่ อาจติดคนในเกมส์ก็ได้..

Tags:
Guest
Pookkie
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:51 น »

ทำอย่างเดียวค่ะ "ทำใจ" เหมือนกันเล่นทั้งวัน ทั้งคืน ไม่สนใจเราเลย ต้องปล่อยให้เค้าเล่นจนเบื่อ เพราะถ้าพูดมากไปก้อทะเลาะกัน ฉะนั้นทำได้อย่างเดียว ทำใจ เราก้อหาอย่างอื่นทำ

Tags:
Guest
อิอิอิ
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 11:57 น »

ก้อนะ คนเป็นแฟนต้องหาอะไรเร้าใจ ล่อแฟนคุณสิ เวลาเขาเล่นเกมส์ ก้อนั่วเนียๆ สักหน่อย มีอะไรถูๆ ไถ ๆ ก้อ ทำ ฮ๋าฮ่า

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:00 น »

ถ้าเล่นเกมส์แล้วไม่เสียงานก็ปล่อยเค้าเถอะค่ะ ดีกว่าติดผู้หญิงนะคะ

Tags:
Guest
meijing
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:05 น »

ผมก้ติดเกมนะ แต่ไม่มีแฟนก้ลองหาแฟนเปนคนที่เล่นเกมเหมือนกัน
จะได้เข้าใจกัน ตอนนี้ยังหามะเจอ จะ 30 แล้ว 55+ q*013

Tags:
Guest
T_T
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:07 น »

เล่นเกมส์กับแฟนไปด้วย..ก็สนุกดี
เป็นการกระชับสัมพันธ์ที่ดีนะ ..♪

Tags:
Guest
คนเล่นเกมส์
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:17 น »

แฟนเราก็ติดเกมส์เหมือนกัน
เราก็ติดเหมือนกันเล่นด้วยกันสะ
ก็สิ้นเรื่องสนุกดีด้วย จะบอกให้ q*013

Tags:
Guest
kikikikiki
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:31 น »

แฟนเราก็ติดเกมส์ แต่เราเซ็งเป็ดมาก คุยกับมันไม่รู้เรื่อง ถามไรเงียบ บอกตลอดว่า ตาเองแปปนะเค้าล่าบอสอยู่ เราหมั่นไส้มัน เราเลยเล่นเกมส์ด้วยเลย ในเกมออนไลมันจะมี ผู้ชาย อยู่ก็คุยแรดๆๆแต๋ๆๆ ไปเดี่ยวคนในเกมส์ ผู้ชาย มันก็จะจีบเรา 55+ คราวนี้ละ แฟนหึงชิหา...ย สะจายๆๆๆ เราแกล้งมันทุกวัน จนตอนนี้มันไม่ให้เราเล่นเกมส์ เราก็แอบเล่น เล่นเกมส์เดียวกัน อยู่กิวเดียวกันด้วยนะ แต่เราไม่ค่อยทำไร เกาะดูดจากแฟนอย่างเดียว (ดูดคะแนนนะค่ะ) ส่วนใหญ่เราจะเล่นเป็นพระ (สามารถฟื้นพลังให้ได้นะค่ะ) พระนี่เป็นอาชีพที่คนต้องมาทักบ่อย เพราะจะไปล่าบอสต้องมีพระไป จำไว้ ใครต้องการแก้แค้นแฟนกรุณาเล่นตัวนี้นะค่ะ แหล่มมาก บางเกมส์สบายมากไม่ต้องเดินหรือทำไรเลยค่ะ คือสิงเข้าไปในตัวของอีกคนได้เลย คราวนี้ก็ เจอชาย ในเกมส์มันเป็นตัวการ์ตูนผู้ชายอ่านะ แซวเลยค่ะ เราแซวแหลกลานเลย คราวนี้แฟนมันว่าเราเลยค่ะ ต่อไปนี้ไม่ต้องเล่นเกมส์ 55555+++ เราก็เลยบอกมันว่าไม่เป็นไร แกเล่นฉันก็จะเล่น ทีนี้ละ มันอดทนอยู่ประมาณ 1-2 วัน เราก็เลยสงสารมัน บอกเล่นไปเหอะเค้าไม่เล่นก็ได้ แล้วทีนี้เราก็แกล้งออกไปกินข้าวกับเพื่อนแทน 55+ มันนึกว่าเราไปแอบกินข้าวกับคนในเกมส์ ทีนี้ละ โทรตามยิกๆๆเลย เราเลยถามว่าอ่าวแกไม่ล่าบอสหรอ (เล่นเกมส์นะค่ะ) มันบอกไม่ล่าแล้ว ขับรถมารับเรากลับบ้านเลย แต่เราก็สงสารแฟนเราอยู่ดี ก็เลยอยากจะเล่นก็เล่นไปเหอะ แต่เวลามันจะเล่นเกมส์คราวนี้มันจะเหล่ๆเราตลอดเราเลยเหมือนกัวเราอ่า บางทีเราก็แกล้งๆมัน โดยการถามๆๆ 55+ แต่ปัจจุบันแฟนเราก็ยังเล่นอยู่นะ แต่เล่นน้อยลง เวลาเราจะไปไหนชวนมันมันก็ไปนะ คิดว่าวิธีแก้เผ็ดนี้คงช่วยได้ไม่มากก็น้อย เราเคยแนะนำเพื่อนเราอีกคน ที่เป็นเพื่อนในเกมส์ของแฟนเรานั่นละค่ะ ใช้ได้นะ เค้าก็บอกว่าได้ผลเล่นน้อยลง 55+ ลองทำดูสิค่ะ

Tags:
Guest
ผึ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:34 น »

แฟนติดเกมส์เหมือนกัน เบื่อมากๆ พูดคุยกันก็เเล้ว ก็อ้างว่า ไม่ได้ไปเที่ยวข้างนอก ติดผู้หญิงหรืออะไร ฟังเเล้วก็เห็นแก่ตัวนะ เเล้วจะให้เรามานั่งเล่นด้วย มันก็ยาก ไม่ชอบเล่นเกมส์ เราก็ทำงานนอกบ้านกลับบ้านก็อยากพักผ่อน มีเวลาพูดคุย มีกิจกรรมทำร่วมกัน แต่นี่นั่งแต่หน้าคอมเล่นเกมส์ ติดเกมส์หรือติดคนในเกมส์กันแน่ น่าคิดจริงๆ

Tags:
Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 2 มี.ค. 10, 12:39 น »

ปล่อยมันเล่นไป
ด่าแล้วก็ไม่จำ
เมื่อก่อนออนไลน์นะ
เดี๋ยวนี้หาสายมาต่อก่าเพื่อน หนักกว่าเดิมอีก
ปล่อยให้มันตายคาคอมแหละ
ค่อยเก็บศพ

5555555

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม