หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สับสนๆ แอบรักเจ้านายที่มีครอบครัวแล้ว  (อ่าน 48559 ครั้ง)
Guest
wachara12345
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 14:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*009q*009q*009

อยากรู้จัง.... ใครกำลังเป็นแบบฉันบ้าง

สับสนมาก สับสนระหว่างสิ่งที่รู้สึกว่าดีและถูกต้อง กับสิ่งที่เพื่อนว่าเชย
เรื่องมีอยู่ว่า.....

ฉันแอบรักเจ้านายค่ะ รักมาก รักเหลือเกิน แต่เค้ามีครอบครัวแล้ว มีลูกแล้ว

ฉันเพิ่งไปทำงานที่นี่ได้ไม่นาน เพียงแค่ฉันเห็นหน้าเค้า ก็รู้สึกถึงแรงดึงดูดมหาศาล

ฉันอยากไปทำงานแต่เช้ามืด เพราะเค้ามาทำงานแต่เช้าตรู่
เพียงเพราะแค่อยากสบตา อยากชงกาแฟให้ อยากให้เค้าเห็นฉันเมื่อเปิดประตูห้องออกมา

เพื่อนบอกว่า ฉันกำลังตกหลุมรักเจ้านาย (เหมือนพวกหล่อน)
ก็เค้าทั้งหล่อทั้งเก่ง ที่สำคัญ ดูแลพวกฉันเหมือนนางฟ้าน้อยๆ จนใคร ๆ ต่างแปลกใจ
อย่างนี้ใครจะอดใจได้ ไม่รักไม่ได้แล้ว

การที่คนเรามีความรักเบ่งบานในหัวใจ น่าจะเป็นเรื่องสวยงามและนำพาจิตใจให้เป็นสุข
แต่ความรักของฉัน กลับพาให้ฉันนึกถึงคำที่ว่า ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ขึ้นมาจับใจ

เพราะการที่ฉันจะสมหวังกับเค้าคนนั้น คนที่ได้หัวใจฉันไป คงจะไกลเกินเอื้อม
เค้าจะยอมหันหลังให้ครอบครัวมาหาฉันหรือ

ฉันจะทำอย่างไร เมื่อหลงรักคนมีครอบครัวแล้วอย่างจัง
และต้องอยู่ที่ทำงานเดียวกันตั้งแต่เช้าจรดเย็น
อยู่กันนานกว่าคนที่บ้านของเค้าซะอีกซิ

บางคนบอกว่า.... เราก็ส่วนเรา ครอบครัวก็ส่วนครอบครัว
เราไม่ต้องการให้ครอบครัวเค้าแตกแยก แค่ขอแบ่งเวลาเล็กๆน้อยๆมาให้ก็พอ
แต่ฉันก็ยังมีคำถามว่า เวลาเล็กน้อยที่ว่านั้น มันยังไง ฉันจะพอใจที่ตรงไหน
แล้วจะเป็นไปได้อย่างไรที่ครอบครัวเค็จะยินดีให้เค้าแบ่งเวลามาให้ฉัน
ถ้าเป็นฉัน คงยอมยากนะ

บางคนบอกว่า..... ขอแค่แอบรัก
และในเมื่อความรักเป็นความรู้สึกที่ดี เราไม่ได้ต้องการความรักตอบแทน เพียงขออยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ
แต่ก็ขอบอกให้เค้ารับรู้ว่า เธอคือที่สุดในหัวใจฉัน
เพียงเท่านั้น ผลจะเป็นอย่างไรนั้น ฉันยอมรับได้เสมอ
ไม่คิดจะแย่งชิงและอยากให้เค้ามีความสุขกับครอบครัว

บางคนบอกว่า.... ถ้าเธอรักเค้าคนนั้นอย่างจริงใจและบริสุทธิ์ใจ
โดยไม่ต้องการ "อะไร" ตอบแทน
เธอต้องสามารถ "แอบรัก" เค้าได้อย่างมั่นคง โดยที่เค้า "ไม่มีวันรู้"
เมื่อไหร่ก็ตามที่เธอเอ่ยปากออกไป เมื่อนั้น "การแอบรักจะสิ้นสุดลงทันที "

และเป็นการเริ่มต้นของ "รักใต้ต้นงิ้ว" อย่างแท้จริง

ฉันคิดอยู่เนิ่นนาน และฉันเลือกทางสุดท้าย ทั้งที่ใจฉันไม่อยากเลือกเลย
ฉันเลือกทางนั้นเพราะฉันยังเชื่อในเวรกรรม
พ่อแม่สอนเสมอว่า อย่าก่อกรรมนะลูก
ฉันเกือบจะตัดสินใจบอกเค้าไปแล้วว่า...ใจรักของฉันมีเค้าคนเดียวที่ได้ไป
เพราะฉันคิดว่าไม่มีอะไรผิดที่จะบอกไป
มีคนมาบอกรักดีกว่ามีคนมาบอกชัง...มิใช่หรือ
และแน่นอน ฉันคงหวังเล็ก ๆ ว่า แววตาที่เค้ามองฉันจะเปลี่ยนไป
แค่เสี้ยวใจที่มีให้ฉันก็เพียงพอแล้ว

แต่ฉันก็ได้ไปอ่านข้อความหนึ่งที่คุยกันเรื่องรักสามีคนอื่น
คำตอบหนึ่งทำให้ฉันได้คิดอีกมุมขึ้นมา....

"สุดท้ายจะต้องร้องเพลงเราสามคน "คงต้องมีใครเป็นฝ่ายไป"
ไฟจะไม่สามารถดับได้ถ้าคุณคอยใส่เชื้อของไฟ

ตราบใดที่คุณยังไม่หยุดที่จะใส่เชื้อแห่งไฟนั้น"

ข้อความนี้ทำให้ฉันได้คิดว่า

หากฉันได้บอกไปก็เท่ากับฉันเริ่มชวนเขาตบมือ
เริ่มชวนเค้าเข้าใกล้ขอบของศีลข้อสาม
ถ้าเค้าเกิดยินดีที่จะตบมือกับฉัน หันหลังให้ครอบครัวมาหาฉัน หรือแม้แค่มีใจตอบฉัน
ฉันก็คงมีความสุขจากชัยชนะในครั้งนี้
แต่จะนานซักเท่าไหร่ล่ะ

ฉันกับเค้าคงไม่ใช่กำลังปลูกต้นรัก แต่เราคงกำลังปลูกต้นงิ้วต่างหาก
ถ้าเป็นเช่นนั้น ในอนาคตข้างหน้า
เมื่อฉันเจอคนดีที่ใช่ในเวลาที่ใช่ ฉันอาจไม่สามารถมีรักที่ใช่ได้
หรือถ้าฉันได้มีครอบครัวที่อบอุ่น และหากสามีที่แสนดีของฉันมีคนมาชวนปลูกต้นงิ้ว
ฉันคงได้แต่เสียใจกับอดีตที่ฉันเคยก่อไว้กับครอบครัวหนึ่ง
อดีตที่ฉันไม่มีทางย้อนกลับไปแก้ไขได้

ฉันจึงตัดสินใจที่จะยังคงแอบอยู่อย่างนี้

ตราบใดที่ฉันยังรักเค้าอยู่
ฉันจะไม่เริ่มต้น "ใส่เชื้อไฟแห่งความอยาก" นั้น
แม้ว่า จะเริ่มต้นหรือสุดท้าย ฉันจะต้องเป็นฝ่ายไป

อย่างน้อยให้ฉันได้อิ่มเอมว่า
ความรักของฉันบริสุทธิ์และปรารถนาดีอย่างแท้จริง
มิได้ต้องการแสดงตนหรือต้องการที่จะได้รับรักตอบแทน
ที่สำคัญ ฉันรักที่จะเห็นเค้าอยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุขตลอดไป

เพื่อนบอกว่าฉันโง่และเชย
เธอสิรักจริงและกล้าที่จะบอกไปว่าเธอรักเค้าเหลือเกิน
เธอจะพยายามเอาชนะใจเค้าไปเรื่อย ๆ
หากความพยายามของเธอสำเร็จเมื่อไหร่จะบอกฉันเป็นคนแรก
ฉันคงทำอะไรไม่ได้มากไปกว่าที่จะอวยพรให้เค้าเข้มแข็งต่อกิเลส
กิเลสที่มีอยู่ในเบื้องลึกของใจมนุษย์ทุกผู้ทุกคน

ฉันผ่านเวลานั้นมาหมาด ๆ แม้ขณะนี้ฉันก็ยังแอบรักเค้าอยู่
จึงอยากบอกบางคนที่เป็นเหมือนฉันว่า ........

ถ้าคุณรักเค้าด้วยหัวใจรักจริง
และเค้าคนนั้นมีครอบครัวมีลูกเมียแล้ว
ก็จงเก็บความรักนั้นไว้ในหัวใจคุณ
และมั่นคงที่จะแอบรักต่อไป
โดยไม่เปิดหนทางไปสู่การสร้างกรรมต่อกัน

ฉันเชื่อว่า สักวันเราคงจะได้พบคนที่ใช่อย่างแน่นอน

(ว่างเมื่อไหร่จะมาเล่าอีกรอบว่า ฉันทำอย่างไรเมื่อฉันไม่ใส่เชื้อไฟ
ยอมรับว่า ก่อนหน้านี้ ถึงไม่ได้บอกเค้า
ฉันก็ใส่ไปหลายทีเดียวทั้งสายตา ทั้งท่าที ทั้งการกระทำ
เรียกว่า ถ้าเค้าพยักหน้า ฉันก็ไม่ลังเลเลยล่ะ)

ปล. แต่บางครั้ง ฉันยังสับสนเหลือเกินว่า สิ่งที่ฉันทำมันดีหรือมันเชยกันแน่
บางแว่บของอารมณ์ ฉันก็ยังแอบนึกว่า บอกเค้าดีมั๊ยน๊า

ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยซิคะว่า ฉันควรทำอย่างไร

ขอบคุณมากค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
sasa
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 17:08 น »

แค่คิดก็ผิดมากแล้ว ฉันในฐานะที่เป็นภรรยาหลวง ของเจ้านาย แต่ไม่ใช่เจ้านายคุณนะ และฉันก็เคยเจอกับเหตุการณ์ ลูกน้องมาแอบชอบสามีฉัน เพราะสามีฉันเค้าดีกับลูกน้องทุกคนไม่มีกรณีพิเศษ อาจจะสุภาพหน่อยกับ ผู้หญิงแต่คุณจงรับรู้ไว้เถอะว่า ความหล่อ ความดี และความสุภาพ ของผู้ชายทุกคนบนโลกนี้ สร้างภาพทั้งนั้น ทุกคนอยากให้คนอื่นมองตัวเองดูดีเสมอ ที่คุณแอบชอบ แอบหลงรัก เพราะเค้ามีพร้อมแล้วทุกอย่างที่ช่วยกัน สร้าง มากับภรรยาของเค้า ไม่ว่าจะเป็นบ้าน รถ เงินฝากต่างๆๆ

ฉันไม่อยากจะบอกคุณว่าอย่าแย่งเค้านะ หยุดคิดซะเถอะ เพราะฉันรู้ว่าคุณคงไม่เชื่อ แต่สิ่งหนึ่งที่ฉันอยากจะบอกก็คือ เราคือผู้หญิงด้วยกัน มองในมุมที่ว่า ตอนนี้คุณคือ ภรรยาเจ้านาย และมีสาวๆๆ ในที่ทำงานมาแอบชอบ คุณจะ ทำอย่างไร

ต่อให้เจ้านายมาชอบคุณ ทั้งที่มีภรรยาแล้ว คุณคิดหรือว่า เค้าจะหยุดที่คุณ

ชื่นชอบได้นะในมุมเพื่อนร่วมงานมันจะยั่งยืยกว่า

แค่ฉันคิดว่าคุณ จะแย่งเค้ามาจากภรรยา (สมมุติ) ฉันก็ รับรู้ได้ถึง ความเจ็บ ความกลัว และความเหงา ที่มันจะเกิดขึ้นกับภรรยาหลวง

แนะนำได้เท่านี้แหละ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:02 น »

q*009 เหมือนฉันเลย แอบรักก็สุขใจแล้ว

Tags:
Guest
Rooo
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:09 น »

ดีแล้วล่ะค่ะที่คิดได้แบบนี้
หยุดเถอะ อย่าทำอะไรให้มากไปกว่านี้เลย สงสารลูกเค้า สงสารภรรยาเค้าเถอะ
ลองเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง แล้วคุณจะเข้าใจ
สู้ๆนะคะ เอาใจช่วย ให้คุณคิดดี ทำดีต่อไป

Tags:
Guest
เราก็เคยเป็นเหมือนเธอ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:19 น »

หาผู้ชายของตัวเองเถอะค่ะ รับรองว่าคุณจะมีความสุขกว่าไปแอบคบคนมีเจ้าของแน่ ๆ
แบบนั้นน่ะไม่ใช่ความสุขที่แท้จริงหรอก เชื่อเรา

Tags:
Guest
jjjj
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:25 น »

เป็นผู้หญิงเหมือนกันก็กรุณานึกถึงใจเขาใจเราบ้าง ว่าเมียเค้าจะเจ็บใจเสียใจแค่ไหน

Tags:
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:25 น »

ที่คุณแอบรักเจ้านายที่เค้ามีเมียอยู่แล้ว มันไม่ผิกหรอกนะ มันเป็นสิทธิ์ของคุณ แต่ถ้าคุณคิดที่จะแย่งเค้ามาฉันว่าคุณคิดผิดนะค่ะ ถ้าคุณเป็นภารยาหลวง (สมมุติ)มีใครที่จะมาแย่งสามีของคุณแล้วคุณจะทำยังไง

Tags:
Guest
na 49
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:29 น »

ขอแนะนำนะคุณ อย่าทำอะไรผิดศีลธรรมเลย ถ้าวันนี้คุณแย่งเขามา อีกหน่อยคุณก็จะถูกแย่งเหมือนกันไม่มีศาสนาไหน หรือสถานศึกษาที่ไหนเขาสั่งสอนให้แย่งสามีชาวบ้านหรอกคุณ ถ้าคุณมีการศึกษาที่ดีน่าจะรู้นะว่าอะไรผิด อะไรถูก อย่าไปทำตามกระแสสมัยนี้เลย ผู้หญิงสมัยนี้น่ากลัวที่สุด แย่งได้เป็นแย่ง หน้าด้าน หน้าไม่อาย ทำทุกอย่างเพื่อความสุขของตัวเอง บทสรุปในชีวิตจะเป็นไงไม่รู้ ...........อันนี้ไม่ได้ว่าคุณน่ะ แต่แค่บอกให้ฟังเฉยๆ

Tags:
Guest
แค่คิดก็ผิดแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:30 น »

แค่คุณก็ผิดแล้ว ภรรยาของเค้าจะรับได้ไหมถ้ารู้ว่ามีคนแอบรักสามีของเธออยู่ ความรู้สึกของคุณมันไม่ใช่ความรักแต่มันเป้นความหลง รู้จักยับยั้งชั่งใจบ้างนะคะ คนสมัยนี้ไม่กลัวปีนต้นงิ้วหรอก เพราะต้นงิ้วมันหนามมันเกิดไม่ทันแล้ว มีคนแย่งปีนกันเยอะ q*016

Tags:
Guest
Nonni
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:31 น »

ดิฉันก็เป็นเหมือนกันกันแต่เค้าไม่ใช่เจ้านายเป็นเพื่อนร่วมงาน ฉันรู้สึกว่าเค้าก็มีความรู้สึกดีๆให้ดิฉันเหมือนกัน แต่ว่าเราต้องมีลิมิตค่ะเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ถ้าเราเป็นภรรยาหลวงแล้วแล้วมีผู้หญิงอื่นมาแอบชอบสามีของเรา เราจะรู้สึกอย่างไรค่ะ ไม่ต้องบอกก้อรู้นะค่ะ ฉะนั้นอย่าคิดเกินเลยค่ะ ความสัมพันธ์แบบนั้นนอกจากผิดแล้วยังไม่จีรัง คนที่จะเจ็บปวดมากที่สุดก็คือคุณ ตามความคิดเห็นของดิฉันเป็นแค่เพื่อนที่ดี หรือ เจ้านายที่น่ารัก ดีกว่าค่ะ เราจะได้ไม่ต้องเป็นทุกข์ด้วย จะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ คิดดีทำดี ใจเราก็ดป็นสุขค่ะ สู้ๆสู้ตาย อิอิอิอิ

Tags:
Guest
พอโดนเสียบก้ออยู่ไม่ได้
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:31 น »

พอคุณยอมโดนเสียบคุณฏ้อจะอยู่ไม่ได้ ไฟมันจะลามไปทั้งชีวิตคุณ รวมทั้งเจ้านายคุณ ความเดือดร้อนจะเข้ามาแทนที่

Tags:
Guest
เราก็เป็นเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:36 น »

หาผู้ชายของตัวเองเถอะค่ะ ดีกว่าแอบคบกะคนมีเจ้าของ แบบนั้นมันไม่ใช่ความสุขที่แท้จริงหรอก
เป็นการทำร้ายตัวเอง ทำร้ายครอบครัวของคุณเองตะหาก คิดให้ดี ๆ นะคะ
ในบริษัทของคุณน่าจะพอมีคนที่น่าคบหาอยู่อีกเยอะนะ อย่ามัวแต่ไปหมกมุ่นกะเจ้านายคุณคนเดียว
รักนะ ถึงได้เตือน

Tags:
Guest
babymanu
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 09:58 น »

คุณคิดถูกแล้วครับ ที่ไม่บอกรักเค้า เพราะไม่อย่างนั้นคงต้องถามตัวคุณเองล่ะว่าคุณพร้อมที่จะทำร้ายทุกฝ่ายไหม 1.ตัวคุณเองที่ต้องเป็นแค่ "เมียเก็บ"ไม่ใช่เมียน้อย เพราะเมียน้อยคือเมียหลวงรับรู้และอยู่บ้านเดียวกันและช่วยกันดูแลครอบครัวเหมือนสมัยก่อน 2.ฝ่ายเมียหลวงที่ถูกแย่งสามี จะเจ็บช้ำใจแค่ไหน ไหน 3.ลูกของฝ่ายเมียหลวงล่ะครับ เด็กไม่มีความผิด ทำไมจะต้องให้เด็กมารับรู้ปัญหาที่ผู้ใหญ่ก่อขึ้น ถ้าเกิดว่าเจ้านายคุณทิ้งครอบครัวไปอยู่กับคุณ เด็กจะรู้สึกอย่างไรถ้าโดนเพื่อนล้อว่า เด็กที่พ่อมันไม่ต้องการ ลูกพ่อมันทิ้ง คุณลองคิดดูนะครับว่า เจ็บคนเดียวดีกว่าเจ็บทุกฝ่าย

Tags:
Guest
Santos
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:01 น »

บอกเลยตอนนี้ถ้าในใจของคุณคิดที่จะแอบรักเขาอย่างเดียวเราไม่ว่ากันค่ะ เพราะถ้ามองในแง่ดีัมันทำให้เรามีความสุขในการไปทำงาน อยากไปทำงาน มีความกระตือรือร้นในการทำงาน แต่ถ้าคุณบอกเขาว่าคุณรักเขาเมื่อไรแล้วเขาเล่นด้วยหล่ะก้อ เมื่อนั้นให้นึกเลยว่าความเสียใจจะมาเยือนคุณในอนาคตแน่นนอนค่ะ เพราะอะไรนะเหรอค่ะ เพราะว่าคุณจะไม่หยุดแค่การแอบชอบนะซิ คุณจะเรียกร้องอย่างอื่นเพิ่มขึ้นมากขึ้น มากขึ้น เ่พราะคุณคิดว่าเขาก็เล่นกับคุณด้วย และจำไว้นะค่ะว่าอย่างไรเเขาก็ไม่มีทางเลิกกับภรรยาเขาแน่นอน ถึงเขาจะหมดรักกันแล้ว แต่คุณอย่าลืมว่าเขามีลูกด้วยกัน อยากใหุ้คุณหยุดสถานะแค่แอบรักนะค่ะ
ส่วนคำว่าเชย คุณไม่ต้องเก็บมาสนใจ เพราะความเสียใจมันอยู่กับคุณ

Tags:
Guest
คนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:01 น »

ในฐานะที่ฉันเป็นคนนึง ที่เคยหลงรักหัวหน้าอย่างจัง เพราะความใกล้ชิดและความเจ้าชู้ของผู้ชาย ทั้งๆที่มีเมียอยู่แล้วก็บอกเราว่าแค่แฟน และบอกว่ารักเรามาก แต่ถ้าเขามีเราได้ทั้งๆ ที่เขามีเมียอยู่แล้ว เขาก้อมีคนอื่นได้ทั้งๆที่มีเราเหมือนกัน ฉันจึงขอร้องไห้เพียงครั้งเดียวครั้งสุดท้ายเพื่อขอห่างออกมา เริ่มต้นชีวิตใหม่ แต่ไม่นานก้อลืมได้

รักตัวเอง รักครอบครัวดีกว่า หมั่นทำบุญ ทำความดี ซึ่งฉันเชื่อว่าความดีจะทำให้เรารับสิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิต

อย่ามัวคิดถึงเรื่องที่มันผ่านเข้ามาแล้วก็ผ่านไปในช่วงเวลาหนึ่ง เมื่ออายุ 23-26 ปี มันมีดวงรักแฟนคนอื่น เพราะดวงเรายังไม่ให้มีการแต่งงาน เมื่อผ่านไปจะทำให้เจอเนื้อคู่ที่แท้จริง

Tags:
Guest
kkkkkkk
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:09 น »

คุณแอบรักเค้าแล้วเค้าล่ะ....รักคุณรึเปล่า??? ที่เล่ามันเหมือนคุณเออออเองฝ่ายเดียว

Tags:
Guest
กี้ร์
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:15 น »

ครับในฐานะที่ผมเป็นผู้ชาย อยากบอกว่า ถ้าเจ้านายคุณดีจริงๆๆ ไม่มีวันที่เค้าจะทำให้คุณสมหวัง เพราะเค้าจะรับครอบครัว มากๆๆ หาก เค้า(เจ้านายคุณ) มีทีท่าเล่นด้วยกับคุณ แสดงว่า เค้าเป็นผู้ชายที่หล่อ สุภาพดูดี แต่ เป็นแค่ผู้ชาย ธรรมดาไม่ได้ดีเด่ อะไร และ หลังจากที่เค้าได้คุณ เค้าก็ จะทำทุกวิถีทางที่จะ เขี่ย คุณเพราะเค้าไม่อยากมีปัญหาครอบครัว (อันนี้ เรื่องจริง) คุณ พูดถูกเรื่อง ต้นงิ้วไม่ใช่ต้นรัก ผมว่าคุณ เป็นผู้หญิงที่ มีความคิด มีความสามารถ และ เข้าถึงธรรม
ธรรมจะรักษ์คุณ หากคุณ รักษาธรรม

Tags:
Guest
รักนาย
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:20 น »

ดีแล้ว ที่คุณตัดสินใจ เช่นนั้น ฉันคนนึงเคยผ่านเหตุการณ์นั้นมา และแล้ววันที่ต้องเลือกก็มาถึง ฉันตัดสินใจ ลาออกจากงานเพราะไม่อยากรู้สึกเจ็บกับการที่ต้อง รักคนที่มันไม่ใช่ของเรา แรกๆก็ยอมรับว่ามีความสุข แต่มันก็เป็นสุข แบบสุขๆๆดิบๆๆ บางครั้งต้องแอบร้องไห้ในห้องน้ำที่ทำงาน โดยเขาไม่รู้ด้วยซ้ำ แอบหึงเวลาเห็นคุยงานกับผู้หญิงคนอื่น เป็นแบบนี้มาเป็นเวลาเกือบ 2ปี สุดท้ายฉันก็เลือกที่จะตัวเองมากกว่า เลือกที่จะอยู่ไกลๆๆเขา แต่ความรักของฉัน เกิดจากเจ้านายบอกรักฉันก่อนนะ แต่เพราะฉันมีใจอยู่บ้างแล้ว ก็เลยรักตอบ ลองมาแล้วเลยรู้ว่าทุกข์ และนรก มันเป็นอย่างไร ย้อนเวลาได้ คงปฎิเสธ รักครั้งนั้นไป เลือกที่จะรักตัวเอง เถอะ เพราะเราต้องอยู่ในโลกความเป็นจริง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:25 น »

โถ...นังกิ้งกาทอง...ฮ่าๆๆๆ q*013

Tags:
Guest
แฟนเก็บ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:26 น »

ฉันก็เป็นคนนึงที่รักคนมีครอบครัวแล้ว โดยไม่รู้ตัวพอรู้ว่ารักแล้วก็พยายามถอนตัว
แต่ก็ทำยากมากเพราะฝ่ายชายไม่ยอมให้เราไป คือเห็นแก่ตัวอ่ะนะ
เรามันก็รักด้วยโง่ด้วย อยากเลิกตอนไหนจะทำได้นะ ยิ่งนานเท่าไหร่ยิ่งเจ็บปวดมากเท่านั้น q*009

Tags:
Guest
pie
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:32 น »

อย่ายุ่งกับครอบครัวคนอื่น ดีแล้วค่ะ เพราะคุณอาจไม่รู้ว่าก่อนเค้ามาเป็นเจ้านายคุณ เค้าต้องสร้างฐานะ ลำบากกันมากับภรรยาเค้าแค่ไหน อย่าให้ความรู้สึกของคุณทำร้ายคนอื่นเลยค่ะ

Tags:
Guest
เลขา
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:33 น »

ก้ออยากบอกนะว่า เป็นคนหนึ่งที่เจอเหตุการณ์แบบนี้กับตัวเอง
บางคนบอกว่าบาป มันไม่ดี
เชื่อว่าทุกคนก้อคิดแบบนี้ แต่ถ้าเมื่อใดสิ่งเหล่านี้ได้เกิดขึ้นกับตัวเอง
มันทรมานใจมาก..
จนมาวันนึง เจ้านายรู้เองว่าเราชอบเขา เขาก้อร่วมปรบมือกับเรา
นับวันยิ่งใกล้ชิดกันมากขึ้น จนเลยเิดมากมาย
แต่ขอบอกเลยว่า มีความสุขมาก มากจริงๆ
แต่ในเวลาเดียวกัน ในจิตสำนึกก้อยังบอกตัวเองเสมอว่ามันบาป มันทรมานเหลือเกิน
อยากแนะนำว่า อย่าได้เข้ามาอยู่ในวังวนแบบนี้เลย
มีความสุขจริงเวลาอยู่ด้วยกัน แล้วมันกี่ชั่วโมงหละ เสร็จแล้วเขาก็กลับบ้าน อยู่กับครอบคัวที่สมบูรณ์แบบของเขา
อยากโทรหา อยากคุยด้วยก็ไม่ได้ มัวแต่มานั่งละเมอเพ้อพกไปวันๆๆ
เวลาที่อยู่ด้วยกันที่ทำงานมากก็จริง แต่แทบจะไม่ได้แสดงออกมาได้เลยว่าเราเป็นอะไรกัน
กลัวคนอื่นรู้ หลบๆ ซ่อนๆ อยากไปเที่ยวด้วยกันยังไม่ได้เลย
คุณก็คิดเอาเองนะว่า คุณจะตัดสินใจยังไง

Tags:
Guest
บาปบุญุคุณโทษ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:36 น »

ถ้าคุณรักเค้าด้วยหัวใจรักจริง
และเค้าคนนั้นมีครอบครัวมีลูกเมียแล้ว
ก็จงเก็บความรักนั้นไว้ในหัวใจคุณ
และมั่นคงที่จะแอบรักต่อไป
โดยไม่เปิดหนทางไปสู่การสร้างกรรมต่อกัน

ฉันเชื่อว่า สักวันเราคงจะได้พบคนที่ใช่อย่างแน่นอน

**** ถ้าทุกคนคิดได้เยี่ยงนี้ โลกนี้คงไม่มีเมียน้อยและผัวน้อย

Tags:
Guest
อีกา
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:40 น »

แยก รัก กับ หลง ออกจากกัน สิ แล้ว คิดสิ ว่านั้น เป็น ความ รัก หรือ ความหลง

Tags:
Guest
12
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:42 น »

ขอให้คุณเจอคนใหม่ที่ใช่นะคะ แต่สำหรับฉันคนที่ฉันรักไปเป็นชู้กับภรรยาคนอื่น
โดยผู้หญิงคนนั้นเคยเป็นหัวหน้า เป็นคนที่ฉันเคยนับถือ ศรัทธา และไว้ใจที่สุด
ตวามรู้สึกตอนนี้มันเจ็บมากมาก เหมือนโดนมีดแทงข้างหลัง เสียใจมากมาก
กับคำว่า......ไว้ใจ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:45 น »

อย่าก่อกรรมเลยค่ะ

ดีใจค่ะที่คุณห้ามใจตัวเองได้

แล้วซักวันคุณจะเจอรักแท้

เจอคนรัก

ที่เขาจะเป็นคนรักของคุณแค่คนเดียวค่ะ

Tags:
Guest
G
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 10:59 น »

มันไม่ยั่งยืนหรอกค่ะ

อีกอย่าง

เวรกรรมมันมีจริง

ชาตินี้แหละ ไม่ต้องรอชาติหน้า

Tags:
Guest
ความจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:06 น »

เพ้อเจ้อไปละ รักผัวเขามันมีแต่เศร้ารูไหม

Tags:
Guest
โถ่
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:07 น »

โถ่ นี่ไม่ใช่ความรัก หลงเจ้านายหัวปักหัวปำต่างหาก คุณบอกว่าเขาอยู่ที่ทำงานมากกว่าที่บ้านซะอีก
คิดได้ไงอ่ะ ..... นึกถึงตอนผัวเมียเขามีไรกันสิ นอนคุยกันกับนั่งคุยกันใครมันจะสำคัญกว่า
อยากเป็นชั่วคราว หรือ ถาวรก็เลือกเอาเถอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:08 น »

กี่ครั้งในชีวิตที่คุณเคยบอกรักผู้ชาย กี่ครี้งที่เคยอกหัก นำความรู้สึกเหล่านั้นมาเตือนใจเสมอว่า เวลาบวกกับสติที่ดี จะช่วยให้คุณหายข้อข้องใจได้เป็นอย่างดี เรื่องแบบนี้ ไม่ต้องรอคำอธิบาย ใครๆก็ย่อมรู้ว่าเป็นสิ่งไม่ดี โตแล้วไม่จำเป็นต้องมาหาคำตอบในคำถามที่ง่ายๆ ว่า " ถูกหรือผิด " ที่จะรักเค๊า รู้ว่ารักก็ต้องรู้ไปพร้อมๆกับการถอนรักออกมา ไม่ใช่ปล่อยให้ความรักมันเผาตัณหาในความรู้สึกของคุณ ผู้ชาย "ที่ไม่ดี" แบบที่ว่าแต่งงานแล้ว แล้วก็ยังมาเล่นสายตา หลายคนในฐานะเจ้านายชอบวางมาดให้ดูดี เพื่อที่จะหาเหยื่อได้ง่ายโดยปราศจากความผิดที่เค๊าต้องมาเริ่มบทนำก่อนผู้หญิง นั่นแหละคือเจ้านายของคุณ ดิฉันได้แต่ยิ้มสะแหยะให้กับผู้ชายแบบนี้ ดิฉันก็เคยรักเหลือเกินต้องการเค๊าใจจะขาด แต่พอรู้ได้ว่าเค๊ามีภรรยาแล้ว ก็เท่านั้นแหละบอกเลิกทันที ทั้งที่เจ็บปวดเหลือเกิน สะใจดีออกที่ตัวเราเองกำชัยชนะเหนือความรู้สึกนั้นได้ ผ่านมาได้ด้วยดีและความรักนั้นก็หายไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นและก็ทำให้รู้ถึงคุณค่าของความเป็นคนมากขึ้นกว่าเดิม โชคดีค่ะ ถ้าคุณเป็นคนฉลาด คุณก็จะพบกับคำว่าชีวิตที่มีค่าเร็วขึ้น

Tags:
Guest
SS
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:08 น »

ขอแนะนำว่าอย่าพยายามเข้าไปอยู่วังวนนี้เลยนะคะ ยิ่งถ้าเข้าใจว่า คุณเป็นคนชอบเจ้านายก่อนด้วย เพราะหากตบมือพร้อมกันล่ะก็ คุณเองเป็นคนที่เสียใจที่สุดแน่นอน เพราะมันไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง เราก็รู้อยู่แก่ใจว่าเค้าคงต้องเลือกครอบครัวมาก่อนแน่นอน แล้วความสัมพันธ์แบบนี้ เปิดเผยก็ไม่ได้ เล่าให้ใครฟังก็ไม่ได้ เจ็บปวดที่สุด เวลาที่จะอยู่ด้วยกันมีแค่ไหน ไหนจะเรื่องเวรกรรมอีก ... พยายามคิดดีๆ นะ .... คิดถึง ความรู้สึก ของพ่อแม่ พี่น้อง ของเรา ก็ได้ ......
พยายามอยู่กับเพื่อนหรือหากิจกรรมทำนะคะ จะได้ไม่คิดมากหรือฟุ้งซ่าน ........ เป็นกำลังใจให้น่ะ สู้ สู้
Tags:
Guest
kookki
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:28 น »

ของที่ลักกินขโมยกินมันไม่มีความสุขหรอกนะ การที่คุณบอกว่ารักเค้า แล้วมีความสุขนะ จริง ๆ คุณมีความสุขเหรอ คุณต้องมานั่งพร่ำเพ้อหาเค้าอยู่เนี่ย เรียกความสุขหรือเปล่า คุณน่าจะรู้คำตอบ ถึงเค้าตอบโอเคกับคุณ คุณก็เป็นได้แค่เมียเก็บ เมียน้อย หรืออะไรที่สังคมเค้าจะตั้งขึ้นมา ซึ่งคุณก็คงมีคำตอบในใจอยู่แล้ว คุณอย่าหวังว่าเค้าจะรักคุณมากจนยอมสละครอบครัว เมีย และลูกเค้าเพื่อมาอยู่กับคุณเลย และถ้าเป็นอย่างนั้นคุณก็จะหาความสุขไม่ได้ในชีวิต ไม่มีเมียคนไหนอยากให้สามีไปอยู่กับคนอื่น ตอนนี้คุณอาจยอมเค้าได้ทุกอย่าง แต่ถ้าคุณเป็นของเค้าแล้วจริง ๆ ละก็ คุณจะไม่อยากให้เค้าอยู่ห่างจากคุณเลย แล้วคุณจะต้องมานั่งเสียใจกับการกระทำในวันนี้ ขอบอกว่าให้เลิกคิดเลยเถอะคะ มันมีแต่ความทุกข์จริง ๆ แค่ตอนนี้คุณก็ทุกข์แล้ว นรกในใจคุณ

Tags:
Guest
c
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:42 น »

คุณแน่ใจน่ะว่าคุณบอกเขาแล้วเขาจะหันมาชอบคุณมีอะไรที่แสดงออกมาบ้างว่าเขาชอบคุณ คุณเพ้อเจ้อร๊เปล่า เออ ออฝ่ายเดียว ว่าคุณจะแย้งเขามาได้ ดูสาระรูปตัวเองดีแล้วนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:43 น »

ครั้งหนึ่งเราก็เคยมีความรู้สึกแบบนี้กับเพื่อนร่วมงานที่มีครอบครัวแล้วแอบรักมาตั้งหลายปี
แต่สุดท้ายเราก็มีคำตอบให้ตัวเอง..ถอยดีกว่าไม่มีประโยชน์อะไรที่เราจะไปคิดหมกมุ่นกับต้วเขา
มันก็แค่ความหลงใหล..วูบวาบเวลาได้ใกล้ชิด ก็แค่นั้น!!!!!
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Tags:
Guest
หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:49 น »

หยุดวันนียังไม่สาย ถ้าทำใจไม่ได้ให้ลาออกซะ อย่าทำร้ายตัวเองและคนอื่นๆที่เค้าไม่ได้มีความผิดอะไร

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:50 น »

แอบรักเจ้านาย อาจจะเจ็บปวด แต่ให้เค้าหลอกกินฟรี น่าจะปวดมากกว่า

ผู้ชายดีๆ เดี๋ยวนี้หายาก ที่ดีๆก็แต่งงานไปแทบหมดแล้ว ทำใจครับ

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:52 น »

ไม่เหมือนบริษัทเรา
ไม่แค่แอบรักนะเอาตัวเข้าแลกเพื่อเงิน
มันคงไม่มารักคนแ่ก่คราวพ่อหรอก
ตัวเองมีลูกมีผัวคาอยู่แล้วนะ
ยังทำได้ทุเรดจริง ๆ
ยิ่งตัวแม่เจ้าหล่อนนะสอนดี
สบายกันทั้งโคตรเลย

Tags:
Guest
นางฟ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 11:59 น »

ถึงคุณจะแอบรักเค้า....

แต่วินาทีนึงถ้าคุณได้บอกว่าคุณชอบเค้า แอบรักเค้าอยู่...

แล้วเจ้านายคุณไม่ได้คิดอารัยกะคุณ...คุณจะทำงัยล่ะ...

แอบรักเค้าไปแบบนี้และดีแล้ว

ไม่ทำหั้ยครอบครัวเค้าเดือดร้อน

Tags:
Guest
ppae
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:01 น »

คิดให้ไกลซิครับ ตอนเริ่มต้นคูณจะมีความสุขมากมาย จนลืมไปว่ากำลังทำให้ผู้หญิงอีกคน(ภรรยาเขา)เป็นทุกข์มากมาย
สักวันหนึ่งมันก็ต้องถึงจุดจบ ไม่คุณก็ภรรยาเค้าที่ต้องเลี้ยงลูกอยู่ตามลำพัง คงไม่มีใครอยู่กัน 3คนผัวเมียหรอกครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:08 น »

รักได้แต่...อย่าเผลอไปทำร้ายใจใครให้เจ็บปวดค่

>>ใครในที่นี้หมายถึง เมียเค้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:16 น »

ความรู้สึกนี้ เราเองก้อรู้ดี เพราะเราก้อเป๋นแบบเธอ แต่ เราไม่สามารถห้ามความรู้สึกที่มีให้เขาได้ จึงยินดีที่จะรักต่อไป แต่ความรักของเรา แม้ความรู้สึกของเธอกับเราจะเหมือนกัน แต่เรากะลังทำในสิ่งที่เราเรียกว่ารักคือความจริงใจ เราไม่ตัดใจ แต่เรา ทำสิ่งดีๆปรารถนาดีให้กับเขา เราห่วงใย ใส่ใจให้เขา แต่เราคิดอย่างนึงว่า ถ้าเราให้เขาเลือกเราซึ่งความเป็นไปได้มีอยู่ แต่ ความสูญเสียก้อมีเช่นกัน คือ
1.เขาสูญเสียครอบครัวที่เขามีความทุกข์และสุข ร่วมกันมาก่อนที่จะเจอเรา
2.ลูกเขาต้องเสียความรู้สึกที่ดีต่อพ่อของเขา
3.ตัวเขาเองสูญเสียความนับหน้าถือตาจากสังคม เพราะทอดทิ้งลูกเมีย เสื่อมเสียเกียรติที่สร้างมา
4.ตอนแรกเราและเขาอาจมีความสุข และความภูมิใจ ที่เราและเขาได้มีอนาคต ร่วมกัน แต่ตัวเราเองทนได้ไหมกับสายตาของใครต่อใครในที่ทำงาน สังคม ญาติมิตรที่เราต้องพบเจอ สายตาที่เขามองเราและเขาว่าร่วมกันทำให้สิ่งต่างๆมีการเปลี่ยนแปลงไป เราไม่บอกว่าความรู้สึกนั้นเป็นอย่างไร แต่ให้คิดเอาเอง
แต่สิ่งที่เรากระทำต่อคือ บอกความรู้สึกแก่เขาโดยหาซื้อ เบอร์โทรใหม่มา ส่ง sms บอกความรู้สึกที่มันอัดอั้นไปแก่เขาให้ได้รับรู้จากนั้นก้อทิ้งเบอร์โทรนั้นไป ไม่มีการสานต่อใดทั้งสิ้นเพราะ ที่เราทำอย่างนั้นคือ เราไม่ต้องอึดอัดกับสิ่งที่เรารู้สึก เมื่อเราได้บอกไปแล้ว มันเหมือนยกภูเขาออกไป เรากลับมาสู่ปัจจุบันโลกของการภูมิใจที่เรามีเจ้านายที่ดี ดูแลลูกน้องเป็นอย่างดีได้ และเราก้อเริ่มรู้สึกภูมิใจกับตัวเองมากขึ้น ที่เรา ไม่ทำลายครอบครัวของใคร ส่วนเจ้านายจะคิดอย่างไร จะตามหาเจ้าของเบอร์นั้นหรือไม่เราก้อไม่สน เพราะเมื่อเราบอกความรู้สึกไปแล้ว เราสารภาพไปแล้วเราเองไม่ได้ต้องการการครอบครองโดยทำร้ายใครๆอีก
นี่คือสิ่งที่เราทำ ปัจจุบัน เจ้านายก้อยังคงไม่รู้และปฏิบัติตัวเหมือนเดิมกับเรา แต่จิตใจเรากลับมีความสุขกว่าเมื่อก่อนมาก เราจึงอยากให้เธอได้คิดเหมือนเรา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:26 น »

แอบรักไปไม่ผิดหรอก

Tags:
Guest
กรูรักตัวเองค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:34 น »

เอ่อ..เดี๊ยนคิดว่า ผู้ชายที่มีสมองส่วนใหญ่เขารักครอบครัวค่ะ
ส่วนผู้หญิงมีสมอง เธอจะไม่งี่เง่ารักสามีคนอื่น เพราะมัน ฟาย!! ค่ะ

...ส่วนคุณเจ้าของ จขกท. เนี่ยเป็นอาไรไม่รุ๊ เป็นหัดคิดดูเอาเองนะเธอ
(เป็นห่วงจัง เธอจะมีสมองคิดไดรึเปล่าเนี่ย q*00)
Tags:
Guest
น่าละอายที่สุด
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:42 น »

เธอนี่ช่างกล้าคิดนะตอนนี้แอบรักแต่ต่อไปเธอให้เขา....แน่ แต่ขอโทษนะเมียที่บ้านอาจจะสวยกว่าเธอและที่เธอไม่มีผู้ชายมาจีบน่าจะบกพร่องอะไรหรือเปล่าและคุณเจ้านายเธอที่เธอหลงรักน่ะเขาอาจจะไม่ชายหางตา มามองเธอเลยด้วยซ้ำอย่าคิดมากกว่านี้เลยจะหน้าแตกซะมากกว่าถ้าไปบอกว่ารักเจ้านายแล้วเจ้านายเขาไม่ได้มองเธอเลย อับอายเปล่าๆเอ๊ะหรือว่าอายไม่เป็นนะถึงกล้ามาตั้งกระทู้บ้าๆนี้ เข้ามาดูกระทู้คนหน้าด้าน

Tags:
Guest
annee
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 12:46 น »

คิดให้ดีก่อนนะค่ะ เพราะเขาจะอยู่กับเราแค่ชั่วครู่ชั่วยาม หลังจากนั้นเขาก็จะกลับไปอยู่กับครอบครัวของเขา และเวลาที่จะติดต่อกันที่นอกเหนือเวลาที่เจอกันแล้วจะไม่สามารถติดต่อได้เลย................

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม