หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สับสนๆ แอบรักเจ้านายที่มีครอบครัวแล้ว  (อ่าน 48526 ครั้ง)
Guest
วส
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ฉันก็เป็น...แอบรักเจ้านายมานาน แต่ไม่กล้าแสดงออก เขามีลูก มีภรรยาแล้ว มีความสุขน่ะกับการที่เห็นครอบครัวเขามีความสุข
ทุกวันก็ยังทำงานอยู่ แค่ได้เห็นหน้า ได้พูดคุยก็รู้สึกมีความสุขแล้ว ภรรยาเขาต่างหากที่แอบนอกใจ แต่ฉันไม่กล้าที่จะบอกใครเรื่องนี้
ฉันต้องเก็บมันไว้ รู้สึกอึดอัด อยากจะบอกภรรยาเขาว่าจะนอกใจสามีทำมัย ในเมื่อเขาดีขนาดนี้ (แต่ก็ได้แต่คิดในใจเท่านั่น) ฉันสงสาร
เจ้านายจัง แต่สงสารตัวเองมากกว่า เพราะมันไม่มีทางเป็นไปได้ที่ฉีนจะสมหวัง...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
008
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:16 น »

ขอแนะนำว่าอย่าคิดเกินเลยกับเจ้านายตัวเองเลยค่ะเพราะว่ามันจะมีผลต่อหน้าที่การงานของคุณด้วยถ้าวันหนึ่งเขาต้องการเขี่ยคุณทิ้งหรือภรรยาของเขารู้เรื่อง
เขาอาจจะหาทางบีบคุณให้ออกจากงานได้ค่ะฉันกับเจ้านายของฉันก็เหมือนกันค่ะฉันทำงานอยู่กับเขามาตั้งแต่เริ่มเปิดบริษัทเขาเคยมีภรรยาแต่เลิกกันแล้วแล้ว
เขาก็เลือกที่จะมาคบกับฉันต่อมากิจการของเขาเจริญก้าวหน้าเขาก็บอกเลิกกับฉันเพราะเขาไม่ต้องการให้คนอื่นรู้ว่ามีเมียเป็นแค่พนักงานในบริษัทและเขาก็เริ่มคบหากับผู้หญิงคนใหม่แต่เขาก็ยังต้องพึ่งพาฉันอยู่และฉันก็ยังเป็นห่วงเขามันทำให้ฉันอยู่ในสภาพกลืนไม่เข้าคายไม่ออกจะหางานใหม่ก็ยังเป็นห่วงเขาทั้งที่ในใจเจ็บปวด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
มรว
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:17 น »

เออ .. พูดเองตอบเอง .. ก็รู้นี่นา .. รู้ถูกรู้ผิด .. ถ้าทำต่อไปก็เล้ววเลวว .. จบ

Guest
visiter
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:20 น »

คุณคะ คุณเป็นคนดีมาก ที่ไม่ทำผิดศีลธรรม
คนดีๆอย่างคุณควรได้คู่ครองที่ดีกว่านี้
ไม่ไช่แค่เป็นของแล่น ของเก็บของใครนะ

วันนึงคนคนนั้นก็จะมา รักษาความดีไว้ รอคู่แท้ของคุณสิคะ
Guest
lesona5555555555
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:23 น »

ฉันไม่ชอบกระทู้นี้ .. ถึงความรักของคุณจะบริสุทธิ์ก็จริง แต่คุณรู้อยู่เต็มอกว่าเขามีครอบครัวและยังมาคิดอย่างนี้อีก แย่นะคะ..
ลองคิดถึงหัวอกภรรยาเขาสิคะ.. และลองคิดว่า ถ้าคุณเป็นภรรยาหลวงของใครสักคนนึง มีคนมารักสามีคุณแบบนี้ คุณจะพึงพอใจหรือไม่
ถึงคุณจะใช้เวลาอยู่กับเจ้านายทั้งวันมากกว่าภรรยาเขาก็ไม่ได้หมายถึงว่า เขาจะรักคุณนะคะ..เพราะนี่คืองาน พวกคุณคือลูกน้อง ที่เขาต้องดูแลมันเป็นเรื่องธรรมดาคะ ถ้าเขาไม่ดูแลคุณน่ะสิคะ..พวกคุณจะรักเจ้านายและอยากจะทำงานให้พวกเขาเหรอ ...ถ้าความคิด คิดได้แค่แค่นี้ ผิดๆมากๆค่ะ ..
เราเป็นนายก็ต้องดูแลลูกน้องเป็นธรรมดา ถ้ายิ่งเป็นสาวๆ อย่างคุณ ถ้าฉันเป็นผู้ชาย มีคนที่ไม่ใช่ภรรยาตัวเองมาให้(ฟรี) ดิฉันก็เอาสิ..คนนะ ไม่ใช่วัตถุ
เอาเฉยๆนี่แหละ ไม่ได้รักก็เอาได้ มัน(ฟรี) ขนาดฉันเป็นผู้หญิงยังคิดได้ และคุณล่ะ จะคิดไม่ได้อย่างนั้นเชียวเหรอ..ไปคิดดูเอาเองกันนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:25 น »

ฉันก็เป็น...แอบรักเจ้านายมานาน แต่ไม่กล้าแสดงออก เขามีลูก มีภรรยาแล้ว มีความสุขน่ะกับการที่เห็นครอบครัวเขามีความสุข
ทุกวันก็ยังทำงานอยู่ แค่ได้เห็นหน้า ได้พูดคุยก็รู้สึกมีความสุขแล้ว ภรรยาเขาต่างหากที่แอบนอกใจ แต่ฉันไม่กล้าที่จะบอกใครเรื่องนี้
ฉันต้องเก็บมันไว้ รู้สึกอึดอัด อยากจะบอกภรรยาเขาว่าจะนอกใจสามีทำมัย ในเมื่อเขาดีขนาดนี้ (แต่ก็ได้แต่คิดในใจเท่านั่น) ฉันสงสาร
เจ้านายจัง แต่สงสารตัวเองมากกว่า เพราะมันไม่มีทางเป็นไปได้ที่ฉีนจะสมหวัง...
มันเรื่องของเขาค่ะ อย่าไปใส่ไฟครอบครัวคนอื่น ถ้าภรรยาเขาไม่ดีจริงๆ สามีของเขาก็ต้องรู้สักวันนะคะ
Guest
ม.เมียหลวง
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:28 น »

ในฐานะที่เป็นเมียหลวง บอกได้เลยว่าเขาไม่มีทางทิ้งครอบครัว
ไปอยู่กับพวกเธอหรอกนะ......จากประสบการณ์ที่เคยเจอมา
สามีเรามีลูกน้องมาติดพัน..........ถึงขนาดส่งรูปมาให้เราดู
เรายังคิดเลยว่าหาได้ดี.............กว่านี้ไม่ได้แล้วหรือ
ถ้าพวกคุณเธอไม่ได้ไปยั่ว............ไปใส่เชื้อไฟเขาจะยอมลดตัว
ไปยุ่งกับพวกคุณหรืองัย..............ถึงยังงัยเขาก็เลือกที่จะกลับบ้านอยู่ดี
บอกให้นะเราแต่งงานกันมา..............5ปียอมรับว่ามีผู้หญิงมาติดพันพอสมควร
ผลสุดท้ายเขาเลือกครอบครัว.............โดยที่เราไม่ต้องทำอะไรเลย
มีแต่พวกเธอนั่นแหละที่หาทางคอยจะแย่งเขาไปแต่ผลสุดท้าย
บาปกรรมมันก็มีจริง.............พวกคุณก็แพ้ภัยตัวเองทั้งนั้น

Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:28 น »

จะบอกหรือไม่ ขึ้นอยู่กับว่าต่อมเลวของคุณ มันอยู่ตรงไหน ถ้ามันตื้นๆขนาดสิว ก็เอาเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:31 น »

ข้อแนะนำหางานใหม่ จะได้ไม่ต้องเจอหน้าเขาอีก ก่อนที่จะห้ามใจตัวเองไม่ได้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:34 น »

หาแฟนของตัวเองดีกว่านะ มีความสุขกว่าตั้งเยอะ ไปกินข้าวด้วยกัน ไปดูหนัง ไปเที่ยวทะเล ภูเขา มีอนาคตร่วมกัน พ่อแมพี่น้องก็สบายใจ
เห็นเรามีความสุข ไปรักสามีชาวบ้าน ได้อะไรจ๊ะ (เงิน 100 บาท ในกระเป๋า ดีกว่าเงิน แสนล้านของคนอื่นที่เราไม่มีสิทธิ์ใช้นะคะ)

Guest
pung
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:53 น »

เป็นกำลังใจให้คุณตัดในจากเจ้านายให้ได้ค่ะ
เพราะเราอยู่ในฐานะภรรยาที่สามีแอบจิ๊จ๊ะกับลูกน้องเก่าค่ะ แต่เป็นเพียงข้อความทาง msn เรายังเจ็บมากมายเลยค่ะ
ไม่อยากคิดต่อว่าตอนที่ทำงานด้วยกันเกิดอะไรขึ้นบ้าง
เรื่องแบบนี้ไม่มีใครมีความสุขหรอกค่ะ เจ็บพอ ๆ กัน

Guest
นังริจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:55 น »

ไปตายซะคิดจะรักคนมีเจ้าของเลวหาคนที่ไม่มีเจ้าของสิอีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ q*049

Guest
ศีล5
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 13:56 น »

ผิดศีล5 มีอบายภูมิ เป็นที่ไป สถานเดียว(นรก)
นรกมีหลายขุม ตามสไตล์ กรรมแต่ล่ะเวอร์ชั่น
มีหนังสืออ้างอิง(ซื้อที่วัดท่าซุง)
พิสูจน์ได้ว่ามีจริง ตามที่พระท่านบอก ศึกษากันเอาเอง(มีสอนที่วัดท่าซุง)
ศลีบริสุทธิ์ 3ระดับ1.กาย=ไม่กระทำ 2.วาจาไม่ล่วงเกิน 3.ใจไม่คิด

Guest
นกถืดทือ
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 14:06 น »

ชีวิตคนเรามันสั้นอย่ามัวเสียเวลาใส่เกียร์หน้าลุยเลยแล้วจะรู้ว่ารักนี้คืออะไร q*051q*019q*018

add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 14:08 น »

เลิกคิดซะตั้งแต่ตอนนี้ ถ้าไม่อยากโดนดักตบที่ออฟฟิศ

Guest
3
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 14:19 น »

กี่ครั้งในชีวิตที่คุณเคยบอกรักผู้ชาย กี่ครี้งที่เคยอกหัก นำความรู้สึกเหล่านั้นมาเตือนใจเสมอว่า เวลาบวกกับสติที่ดี จะช่วยให้คุณหายข้อข้องใจได้เป็นอย่างดี เรื่องแบบนี้ ไม่ต้องรอคำอธิบาย ใครๆก็ย่อมรู้ว่าเป็นสิ่งไม่ดี โตแล้วไม่จำเป็นต้องมาหาคำตอบในคำถามที่ง่ายๆ ว่า " ถูกหรือผิด " ที่จะรักเค๊า รู้ว่ารักก็ต้องรู้ไปพร้อมๆกับการถอนรักออกมา ไม่ใช่ปล่อยให้ความรักมันเผาตัณหาในความรู้สึกของคุณ ผู้ชาย "ที่ไม่ดี" แบบที่ว่าแต่งงานแล้ว แล้วก็ยังมาเล่นสายตา หลายคนในฐานะเจ้านายชอบวางมาดให้ดูดี เพื่อที่จะหาเหยื่อได้ง่ายโดยปราศจากความผิดที่เค๊าต้องมาเริ่มบทนำก่อนผู้หญิง นั่นแหละคือเจ้านายของคุณ ดิฉันได้แต่ยิ้มสะแหยะให้กับผู้ชายแบบนี้ ดิฉันก็เคยรักเหลือเกินต้องการเค๊าใจจะขาด แต่พอรู้ได้ว่าเค๊ามีภรรยาแล้ว ก็เท่านั้นแหละบอกเลิกทันที ทั้งที่เจ็บปวดเหลือเกิน สะใจดีออกที่ตัวเราเองกำชัยชนะเหนือความรู้สึกนั้นได้ ผ่านมาได้ด้วยดีและความรักนั้นก็หายไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นและก็ทำให้รู้ถึงคุณค่าของความเป็นคนมากขึ้นกว่าเดิม โชคดีค่ะ ถ้าคุณเป็นคนฉลาด คุณก็จะพบกับคำว่าชีวิตที่มีค่าเร็วขึ้น

เจอเหมือนกัน ทำเหมือนกัน และคิดเหมือนกันเลยค่ะ ยอมรับว่าทำใจยากมากตอนที่เดินออกมา ใช้เวลานานมากกว่าจะทำใจได้ แต่ไม่เสียใจ กลับรู้สึกภูมิใจกับตัวเองที่ไม่ทำตัวไร้สติ งมงายกับสิ่งที่ใครๆ ก็คิด และรับรูํ้ได้ว่าไร้ศักดิ์ศรี ถ้าคุณเปิดตาเปิดใจ สูดลมหายใจให้ลึกๆ แล้วมองไปข้างหน้าให้ไกลๆ คุณจะเห็นเองว่ามีสิ่งที่ดีกว่านี้รอคุณอยู่ข้างหน้าอีกเยอะ เพราะฉะนั้นอย่าทำตัวเหมือนคนไม่มีทางเลือก
Guest
เมียหลวง
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 14:33 น »

คุณคิดว่ามันดีแล้วหรือกับการแย่งสามีเขามาลองคิดสิคิดว่าถ้าเป็นคุณจะทำยังไงขอให้คุณคิดได้โลกนี้จะได้ไม่มีเมียน้อยซะที

add
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 14:48 น »

คุณกำลังก้าวขาลงสู่นรกค่ะ คุณมีสิทธิที่จะมีความรัก แต่คุณไม่มีสิทธิที่จะมีความรักที่อยู่บนความทุกข์ของคนอื่น
เวรกรรมมีจริงนะ ถ้าหากคุณคิดว่าอยากได้เขา แม้สักนิด หรือเพียงครึ่งใจของเขา วันนี้คุณอาจหัวเราะบนคราบน้ำตาของลูกผู้หญิงคนนึง
แต่จำเอาไว้! สักวันหนึ่งคุณจะต้องเจ็บปวดมากกว่าภรรยาของเขาหลายร้อยเท่า (ไปลงนรกซะพวกผู้หญิงที่คิดแย่งสามีคนอื่นมาเป็นของตัวเอง หรือพวกที่คิดอยากได้แค่ชั่วครั้งชั่วคราวขอให้สวะสังคมเหล่านี้ได้รับผลกรรมด้วยเถอะ สาธุ!)

Guest
เดินทางผิดคิดจนตัวตาย
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:07 น »

อยากจะบอกว่าสิ่งที่คุณทำน่ะถุกแล้วค่ะ เพราะการที่เราก้าวขาเข้าไปแล้วมันจะไม่สามารถแก้ไขอะไรได้เลยจริงๆ คุณยิ่งจะถลำลึกลงไปทุกทีๆ จนถอนตัวไม่ได้ การที่เราได้ใช้ชีวิตอยู่กับคนที่เรารัก มันจะผูกพันธ์และแนบแน่นกันไปเรื่อยๆ แล้วคุณจะแน่ใจได้หรือว่าวันหนึ่งคุณจะทนได้ที่จะต้องแบ่งเวลากับครอบครัวของเขา ความรู้สึกในการเป็นเจ้าของจะเริ่มเพิ่มพูลขึ้น จนทำให้เกิดทุกข์ และเขาก็คงจะไม่ทิ้งครอบครัวมาเลือกคุณในที่สุดเมื่อแก่เฒ่าเขาก็ต้องเลือกครอบครัวของเขา จริงไหมคะ การได้รักใครสักคนเป็นสิ่งที่ดีค่ะ แต่เรารักได้หลายแบบ ไม่จำเป็นต้องเป็นสามีภรรยากันก็ได้ เชื่อคำสอนของพ่อและแม่ดีกว่าค่ะ ชีวิตจะมีความสุข รอ...คนที่ใช่ ของเราจริงๆดีกว่า ถ้าไม่มีก็มาอยู่เป็นเพื่อนกันก้ได้นะคะ อิอิ

Guest
PETTY GIRL
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:25 น »

q*013q*013 หลงรักคนมีแฟนแล้วมันผิดตรงไหน
แอบรักสามีชาวบ้านเค้าสบายใจจัง q*031q*031

Guest
viviwa
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:26 น »

ยังงัยก็ต้อง นึกถึงความถูกต้องไว้ก่อนนะคะ
มันเป็นช่วงเวลาที่ผ่านเข้ามาแล้วเดี๋ยวก็ผ่านไป
อย่าทำลาย อนาคตตัวเองตอนนี้เลย แล้วคุณก็จะได้เจอรักแท้แน่นอน
ตั้งใจทำงานให้ดีที่สุดนะคะ แล้วจะเอาใจช่วยค่ะ

Guest
เจ้านายที่เคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:27 น »

ความรู้สึกนี้ เราเองก้อรู้ดี เพราะเราก้อเป๋นแบบเธอ แต่ เราไม่สามารถห้ามความรู้สึกที่มีให้เขาได้ จึงยินดีที่จะรักต่อไป แต่ความรักของเรา แม้ความรู้สึกของเธอกับเราจะเหมือนกัน แต่เรากะลังทำในสิ่งที่เราเรียกว่ารักคือความจริงใจ เราไม่ตัดใจ แต่เรา ทำสิ่งดีๆปรารถนาดีให้กับเขา เราห่วงใย ใส่ใจให้เขา แต่เราคิดอย่างนึงว่า ถ้าเราให้เขาเลือกเราซึ่งความเป็นไปได้มีอยู่ แต่ ความสูญเสียก้อมีเช่นกัน คือ
1.เขาสูญเสียครอบครัวที่เขามีความทุกข์และสุข ร่วมกันมาก่อนที่จะเจอเรา
2.ลูกเขาต้องเสียความรู้สึกที่ดีต่อพ่อของเขา
3.ตัวเขาเองสูญเสียความนับหน้าถือตาจากสังคม เพราะทอดทิ้งลูกเมีย เสื่อมเสียเกียรติที่สร้างมา
4.ตอนแรกเราและเขาอาจมีความสุข และความภูมิใจ ที่เราและเขาได้มีอนาคต ร่วมกัน แต่ตัวเราเองทนได้ไหมกับสายตาของใครต่อใครในที่ทำงาน สังคม ญาติมิตรที่เราต้องพบเจอ สายตาที่เขามองเราและเขาว่าร่วมกันทำให้สิ่งต่างๆมีการเปลี่ยนแปลงไป เราไม่บอกว่าความรู้สึกนั้นเป็นอย่างไร แต่ให้คิดเอาเอง
แต่สิ่งที่เรากระทำต่อคือ บอกความรู้สึกแก่เขาโดยหาซื้อ เบอร์โทรใหม่มา ส่ง sms บอกความรู้สึกที่มันอัดอั้นไปแก่เขาให้ได้รับรู้จากนั้นก้อทิ้งเบอร์โทรนั้นไป ไม่มีการสานต่อใดทั้งสิ้นเพราะ ที่เราทำอย่างนั้นคือ เราไม่ต้องอึดอัดกับสิ่งที่เรารู้สึก เมื่อเราได้บอกไปแล้ว มันเหมือนยกภูเขาออกไป เรากลับมาสู่ปัจจุบันโลกของการภูมิใจที่เรามีเจ้านายที่ดี ดูแลลูกน้องเป็นอย่างดีได้ และเราก้อเริ่มรู้สึกภูมิใจกับตัวเองมากขึ้น ที่เรา ไม่ทำลายครอบครัวของใคร ส่วนเจ้านายจะคิดอย่างไร จะตามหาเจ้าของเบอร์นั้นหรือไม่เราก้อไม่สน เพราะเมื่อเราบอกความรู้สึกไปแล้ว เราสารภาพไปแล้วเราเองไม่ได้ต้องการการครอบครองโดยทำร้ายใครๆอีก
นี่คือสิ่งที่เราทำ ปัจจุบัน เจ้านายก้อยังคงไม่รู้และปฏิบัติตัวเหมือนเดิมกับเรา แต่จิตใจเรากลับมีความสุขกว่าเมื่อก่อนมาก เราจึงอยากให้เธอได้คิดเหมือนเรา
Guest
Mhuay13
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:28 น »

นรกรออยู่เบื้องหน้าแล้วค่ะ

Guest
เจ้านาย
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:32 น »

อย่าทำแบบนี้เลยค่ะ สวรรค์อยู่ในอกนรกอยู่ในใจ ตัวเองก็รู้ๆ อยู่ว่าเค้ามีแฟนแล้ว q*011q*011

add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:37 น »

คำแนะนำ
1. ต้นงิ้ว
2.สามง้าม
3.กะทะทองแดง
พวกนี้เอาไว้ใช้ในโลกหน้า
1.น้ำกรด
2.ลูกปืน
สองอันหลังอาจได้เจอในเร็วๆนี้
ถ้่้าโชคดี ก็อาจได้เจอครบทุกอย่าง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:44 น »

รอเจอคนที่เหมาะกับตัวเองดีกว่านะ...คนที่จะเป็นของคุณจริงๆ จะได้ไม่เสียใจทีหลัง บางทีคุณอาจจะมองข้ามเขาไป คนคนนั้นอาจจะอยู่ใกล้ๆคุณดูคุณอยู่ก็ได้ คนเราไม่ได้สมบูรณ์แบบไปซะทุกคน คนที่ดูดีทุกอย่างพอเราสนิทกันไปนานๆแล้วอาจจะมีแต่สิ่งที่ไม่ดีทยอยออกมาให้เราเห็นก็ได้ การที่เราแอบชอบใครมันไม่ผิดก็จริงแต่มันก็ได้ดีหรอก เหมือนหรอกตัวเอง ถ้าไม่เลิกคิดก็จะทำผิดเข้าสักวัน สุดท้ายก็ต้องเลิกกัน ไม่เลิกก็อยู่อย่างไม่มีความสุขหรอก เตือนด้วยความหวังดี

Guest
พ่อคนแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 15:52 น »

รู้สึกดีจัง ที่เข้ามาอ่านแล้ว แทบทุกความเห็นเสนอแนะ ว่าการกระทำนั้น จะเป็นสิ่งผิด

แต่ทำไมในความเป็นจริง โดยเฉพาะคอนโดที่ผมพักอยู่
มีแต่ผู้หญิงที่อยากเป็นเมียน้อย และเป็นเมียน้อยที่ป๋าๆ มาซื้อห้องให้ทั้งนั้นเลย
รวมทั้งเพื่อนของแฟนผมด้วย
มาเสี้ยมมาสอน ให้แฟนผมคิดว่า การมาเป็นเมียคนเดียวของผม ช่วยกันสร้างครอบครัวนั้นเป็นสิ่งผิด
เป็นเมียน้อย ได้ช็อปได้เที่ยว

ดีใจจริงๆ ที่อย่างน้อยในโลกไซเบอร์นี้ หลายๆท่านช่วยกันรักษาความดีงามไว้

Guest
CNW
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:02 น »

ลุยโลด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:31 น »

แอบรักได้ เก็บความรู้สึกได้ แต่อย่าคิดจะแย่งมาหรือจับจองเพราะจะทำให้เจ็บกันทุกฝ่าย
ถ้าวันไหนคนได้เจอคนดี ๆ สักคนก็จะทำใจได้เองค่ะ ชอบเขาเราก็ไม่ผิดนะถ้าผิดก็ผิดนิดนึง
ที่ไปรักคนมีเจ้าของ เปิดใจด้วยนะคะอย่าปิดกั้นตัวเองเพื่อความหวังลม ๆ แล้ง ๆ q*054q*055q*054
เป็นกำลังใจให้นะคะ

Guest
หน้าลิง
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:34 น »

..มีผัวเป็นของตัวเองสบายอารมร์กว่าเยอะ ฮี่ฮี่.. q*013q*013

Guest
แค่ผู้หญิงคนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:35 น »

เมือใดที่คิดจะถลำล฿ก นั่นเพียงเพราะคุณไม่คิดที่จะหยุดมัน ฉันไม่รู้หรอกว่าบทสรุปนั้น ความสุขหรือเสียใจอันไหนจะมากกว่ากัน แต่สุดท้ายเราไม่สามารถไปแก้ไขอดีตได้อีก คุณควรที่จะกำหนดมันตั้งแต่ตอนนี้ ก่อนที่ทุกอย่างมันจะสายเกินไป ยังไงซะก็ขอให้เลือกความถูกต้องก็แล้วกัน มันดีสำหรับตัวคุณนะ

Guest
mk
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:36 น »

คนเราห้ามความรู้สึกห้ามจิตใจไม่ได้ แต่ห้ามการกระทำที่เรารู้ว่ามันไม่ดีได้ ในเมื่อรู้แล้วว่ามันไม่ดีคุณก็ไม่ทำมันนั้นน่ะดีแล้วไม่ใช่การเชยหรือไม่เชยเพราะความรู้สึกของคุณมันไม่ใช่แฟชั่น

ถ้าคุณคิดว่าเชยแล้วคุณก็เลือกที่จะทำไม่ดียังๆไงซะปัญหาที่ใหญ่กว่านี้มันต้องตามมา นี้คุณจะไม่ใช่แค่แอบรักเค้าอยากทำไรให้เค้า ต่ว่ามันจะกลายเป็นความเดือดร้อนไม่ว่าจะฝ่ายคุณเองหรือฝ่ายครอบครัวเค้าก็ตาม แล้ววันนึงจะอีกนานหรือไม่นานข้างหน้าปัญหามันต้องจบแต่จะจบแบบใหนไม่มีใครรู้ อย่าลืมนะคะว่าความรักไม่ได้ทำให้คนตาบอดอย่างเดียวแต่ความรักฆ่าคนให้ตายมาก็เยอะ

พอทุกอย่างผ่านไปแล้ว วันนึงชีวิตคุณก็ต้องมีทางเดินของตัวเองแล้วเกิดวันนั้นคุณแต่งงานมีสามีคุณจะรู้สึกผิดรู้สึกไม่ดีไปตลอดชีวิตถ้าคุณเข้าไปยุ่งกับเจ้านายคุณในฐานะชู้สาว

ฉะนั้นตามความคิดเห็นของเรา เราว่าชอบเค้าอยู่แค่นั้นก็พอ แล้วก็พยายามมองใครใหม่ๆ ลองเปิดโอกาสคบใครในฐานะเพื่อนสนิทไปก่อนก็ได้ถ้าคนๆนั้นเค้าดีความดีของเค้าอาจทำให้คุณลืมคนที่มีเจ้าของแล้วก็ได้

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้เข้มแข็งนะคะ ที่เราพูดมาทั้งหมดแบบนี้เพราะเราเคยเป็นมาแล้ว แต่เราไม่ยอมห้ามใจท้ายสุดเราทั้งสามคนเจ็บช้ำปางตาย แต่มันก็ผ่านไปแล้ว ทุกวันนี้เรามีคนรักใหม่ที่ดีกว่าแล้วเป็นคนรักของเราจริงๆไม่ใช่ของๆคนอื่น แต่ในใจยังรู้สึกตลอดว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้วันนั้นจะตัดใจแล้วไม่ยุ่งกับคนที่มีเจ้าของแล้วเด็ดขาด เข็ด เข็ดจนตาย นี่ขนาดเรื่องของเราผ่านไปนานแล้วนะ ตอนนี้ที่เรากำลังพิมพ์ข้อความอยู่นี้เรายังน้ำตาไหลอยู่เลย

คุณยังไม่ได้เริ่มที่จะสร้างปัญหา ฉะนั้นอย่าเริ่มคือการตัดปัญหา เหมือนยาเสพติดนั่นล่ะค่ะ ทำอย่างไรคุณจะไม่ติดยา มีวิธีเดียวคือไม่ลองและไม่เริ่มเล่นยาฉันใดก็ฉันนั้น ขอให้คุณคิดในสิ่งที่ดีๆ ทำในสิ่งที่ดีๆ แล้วก็ขอให้สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิตนะคะ

ความคิดเห็นครั้งนี้ของฉันทำให้คุณหรือคนที่อ่านตัดใจเลือกที่จะไม่ทำเลวแล้วก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ไม่มีปัญหาในสังคม ขอให้บุณกุศลครั้งนี้ส่งให้กับเจ้ากรรมนายเวรด้วยนะคะ และขอให้ทุกๆคนทุกๆท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน

Guest
ชะนีสี่ย่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:38 น »

ช่วงชิงมาให้ได้ เสพสมให้สมใจ แล้วปล่อยไป อิอิ

Guest
แบ่งปัน
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:41 น »

แน่นอน...เราก็เป็นหนึ่งในเรื่องของคุณ

แต่ทะว่า .... เราได้บอกเค้าคนนั้นออกไปแล้ว ซึ่งความรู้สึกก็ตรงกันซะด้วยซิ ทำไงดีล่ะทีนี้ แต่เราทั้ง 2 ทำได้เพียงแค่มีความรู้สึคกดีๆ ให้กันเท่านี้ก็เพียงพอแล้ว ไม่ได้หวังไปทำให้ครอบครัวเค้าแตกแยก และ ณ ตอนนี้ เราก็ยังเป็นพี่น้อง ที่ดีต่อกันค่ะ พยายามมั่นคงต่อความถูกผิดไว้ เพียงเท่านี้คุณก็ไม่ได้ทำผิดศีลข้อ 3 แล้ว

เชื่อสิ ความรักไม่ใช่เพียงต้องการครอบครองบุคคลนั้น แต่ความรักคือ ความปราถนาดีต่อบุคคลที่เรา "รัก" โดยไม่ต้องให้อีกฝ่ายรู้ก็ได้

Guest
คนมีจิตสำนึก
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 16:52 น »

คุณเป็นคนดีนะ เราเป็นคนหนึ่งที่แอบรักเจ้านาย และ เจ้านายก็แอบรักเราด้วยแล้วเราก็ทำผิดศีลอย่างจัง อยากเลิกกับเขามากๆๆเพราะเขาไม่ได้ทำอย่างงี้กับเราคนเดียวเขามีไปทั่วแต่ถ้าเรายังทำงานที่บริษัทเขาเราก็ไม่สามารถไปจากเขาได้...เพราะความไก้ลชิดเจอกันทุกวันไปไหนมาไหนด้วยกันทำงานร่วมกัน...แต่ที่สำคัญภรรยาเขาสนิทกับเราด้วย ....เราต้องทำงั้ยที่สามารถแก้ความผิดนี้ได้..สามารถเพ้นเวรกรรม q*036

Guest
สามีสวมเขา
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 17:12 น »

สามีดิฉันมีเมียน้อย เอ๊ะ หรือจะเรียกว่า เมียเก็บ หรือจะเรียกว่า..........อะไรก็ไม่รู้
ที่เป็นลูกน้องในที่ทำงาน และ ดิฉันก็ทำงานที่นั่นด้วย (สามีเป็นเจ้าของกิจการ)
เจ็บ อาย เสียใจ ไร้ศักดิ์ศรี
อยากหนีไปให้ไกล
แต่ต้องทนอยู่กับเสียงเวทนา สายตาดูแคลน ภาพบาดตา ฯลฯ
นำหนักลดลงทันที 10 กิโล
จากสาวสวย เป็นสาวโทรม
ทุกครั้งที่ลูกร้องไห้ แต่พ่อไปอยู่ไหนกับใคร ไม่อยากพูด
จริงๆแล้วมันก็คืออดีต
แต่ขอบอกว่ามันทำให้ดิฉันเกลียดคนด้วยกันเองนี่อย่างที่สุด
โชคดีที่มีศาสนาเป็นเครื่องยึดเหนี่ยว ดิฉันจึงอยู่มาได้จนทุกวันนี้
โดยไม่ทำบาป หรือฆ่าตัวตาย
ทุกวันนี้....................ได้แต่เวทนาสาวๆที่เข้ามาอยู่ในไฟบาปเหล่านี้
ไว้ลูกโตจนรู้ดิฉันไม่ต้องพึ่งพิงค่าใช้จ่ายที่ดิฉันอยากให้เขามีการศึกษาที่ดีและชีวิตที่ควรเป็น
ดิฉันจะกลับไปอยู่กับแม่ที่บ้านของเรากับลูกดิฉัน
อโหสิ ดีกว่า

แล้วคุณ ยังอยากเป็นเมียน้อยอีกหรือคะ

(อ้อ ดิฉันเคยกลับไปบ้านและสามี กลับไปตาม วันนั้น เขาร้องไห้ บอกว่าดิฉันคือ ดวงใจ ผู้หญิงคนอื่นให้ท่าเขาเอง
ไม่เอา ก็ควาย)

Guest
231
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 17:57 น »

อย่าไปถึงขั้นที่เค้ามีครอบครัวเลย แค่เป็นแฟนกัน วางแผนอนาคตไว้ด้วยกัน ผ่านความทุกข์ความสุขมาด้วยกัน อยู่ๆก็มีผู้หญิงเข้ามารักเค้า ทำทุกอย่างเหมือนเป็นแฟนเค้า เมื่อเรารู้เรายังเจ็บปวดเลย ยิ่งถ้าเค้ามีครอบครัวแล้วเค้าร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมามาก คุณก็เป็นคนดี มีความคิดที่ดี จิตใจที่ดีคนหนึ่ง อย่าเพลอทำร้ายครอบครัวเค้าเลย มันยากนะคะที่จะทำมันได้ แต่ไม่เกินความสามารถของคุณค่ะ อยู่ทีคุณจะเลือกให้เจ็บคนเดียว หรือว่าคุณจะเลือกให้เจ็บหลายๆ คน คุณเจ็บ 1 เท่า แต่ภรรยา ลูก เค้าเจ็บมากกว่าคุณหลายๆเท่านะคะ

การที่คุณได้รัก ได้ทำสิ่งดีๆ ให้เค้า สักวันสิ่งดีๆ ที่คุณทำ จะช่วยให้คุณเจอคนที่ใช่ของคุณนะคะ สู้ๆๆค่ะ

Guest
parinya
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 18:22 น »

อย่าพูดคำว่ารักเลย เพราะที่คุณเป็น มันเห็นแก่ตัวเกินไป
อย่าบอกว่าจะไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับครอบครัวเค้า
เพราะเท่าที่คุณคิด คุณก็ล้ำเส้นแล้ว
ถ้าชั้นเป็นเมียหลวงของเจ้านายคุณ ชั้นจะเล่นคุณถึงตาย แน่นอน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 18:32 น »

ถ้าแอบรักเค้าแล้วมีความสุข ก็แอบรักไปเถอะคะ อย่าให้เค้ารู้

เดี๋ยวจะลำบากใจกันป่าวๆ ถ้าเค้าเป็นคนดีจริงๆ ตัวคุณเองจะลำบากใจมากกว่าเค้าซะอีก

Guest
porn
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 18:38 น »

1.อย่าหลงรักใครเพราะฮอร์โมนเพศหญิง ถึงวันใกล้มีประจำเดือน "เพราะจะทำให้คุณเป็นเพียงสัตว์โลก" ไม่ใช่มนุษย์
2.อย่าหลงรักที่น่าตาหรือท่าทางที่ดูดี เพราะมันจะทำให้คุณสุขชั่วนกเขาขัน แต่จะทุกข์มหันต์ตามมา
3.ศีลข้อ 3 มีมา 2553 ปี และยังคงอยู่แสดงว่าเป็น ธรรมข้อนี้จีรังและเป็นจริง
4.ตรรกะข้อนี้คือ เขามีครอบครัวแล้วถ้ามารักคุณ แสดงว่าเขาก็ยังรักคนอื่นๆ ได้อีก เพราะสำหรับเขาเลขหนึ่งไม่ได้มีหมายเลขเดียว
5.ความสุขชั่วครั้งคราว ไม่ยืนยาวชั่วนิจนิรันดร์

Guest
vnv
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 18:50 น »

อย่าไปคิดเรื่องเชยหรือไม่เชย ให้คิดเรื่องคุณธรรม ถึงจะรู้สึกดีกับเค้าแค่ไหนก็ต้องเก็บไว้ เพราะคุณธรรมในใจก็ยังต้องมีอยู่ คิดในทางกลับกัน ถ้าพ่อของคุณเป็นเจ้านาย แล้วมีคนที่เป็นลูกน้องมารุ้สึกกับพ่อคุณเหมือนที่คุณรู้สึก คนที่เสียใจก็คือคุณกับแม่คุณใช่มั๊ย ถ้าครอบครัวมีปัญหา เพราะฉะนั้นคุณอย่าทำ คุณอย่าทำบาปเลย ถึงเค้าจะแสนดี แต่เค้าไม่ใช่ของคุณ คุณอย่าทำบาปเลย !!!!!!!!!!

Guest
ez1
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 19:41 น »

เข้ากะเพลงชีวิตฉันขาดเธอไม่ได้ ของจินตหราเลย

นอนกอดความเหงา.. ในวันที่เขาไม่มา
อยากโทรไปหาก็กลัวพันยาของเธอรับสายรับสาย
นอนรอความหวัง ที่ได้แค่หวังอย่างไร้จุดหมาย..
คนโสดก็มีถมไป ไม่รู้ทำไมต้องรักแฟนเขา
นอนกอดความเหงา ในห้องเช่า เท่ารูหนู
อยากให้เธอรู้ ว่าฉันทนอยู่อย่างคนโง่เขลา
มันเจ็บเหลือเกิน มันเหงาเหลือเกิน เธอรู้หรือเปล่า
อยากเป็นเหมือนคนอื่นเขา ที่มีเพียงเรา คงเป็นไปไม่ได้
วาสนา เกิดมา เป็นได้แค่น้อย
ชีวิต ที่ยังเลื่อนลอย ท่องคำว่าคอย เสียจนขึ้นใจ
เมื่อเลือกแบบนี้ จะทรมาน ก็ต้องทนไหว
สิ่งเดียวที่พอทำได้ คือบอกหัวใจไม่ให้ฟุ้งซ่าน
นอนกอดความเหงา ในวันที่เขาไม่มา
ช่วยเจียดเวลา ส่งข้อความมา ถ้ายังห่วงกัน
คงต่อชีวิต ผู้หญิงอาภัพได้อีก หลายวัน
ถามใจแล้วยังยืนยัน ว่าชีวิตฉัน ขาดเธอไม่ได้

Guest
ppp
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 19:44 น »

YOU R FIRED.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 19:50 น »

q*013q*013 หลงรักคนมีแฟนแล้วมันผิดตรงไหน
แอบรักสามีชาวบ้านเค้าสบายใจจัง q*031q*031
บอกได้คำเดียวค่ะ ว่าความคิดของคุณคนนี้ เลวสิ้นดีเลยค่ะ เกิดมาแล้วมีความคิดแบบนี้เนี้ยเกิดมาให้รกโลกทำไมคะ พ่อแม่คุณไม่สั่งสอนเลยเหรอ ไม่มีศีลธรรมในจิตใจเลยใช่ใหม เสียชาติเกิดจริงๆ
Guest
รักนะถึงบอก
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 20:04 น »

ฉันก็เป็นเมียแต่งคนหนึ่งที่เคยเจ็บปวดกับเรื่องบ้าๆของสามีและผู้หญิงที่มักมากในกามเจ็บปวดทั้งเราและลูกผู้หญิงคนนั้นโทรเยาะเย้ยเขารักงั้นงี้สุดท้ายเราจะเลิกสามีก็เลือกเรากับลูกตัวผู้หญิงต้องร้องให้กินน้ำตาแทนข้าวเสียสาวฟรีๆเห็นมั้ยสุดท้ายเขาก็เลือกครอบครัวหรือเธอจะอยากเหมือนผู้หญิงคนนั้น

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม